Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG KP320 - แอลจี

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 18 / เข้าชม: 60138
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : LG KP320 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 22:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG KP320 - แอลจี
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/LG/kp320.htm

เหมียวหง่าว
Silver Member
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 23:04  

ราคากับคุณสมบัติดูคุ้มดีครับ
นาราคุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 02:39  

เน้นเรียบๆนะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 16:22  

ก็ดีเช่นกัน เเต่กล้องตาม review อาจจะไม่ดีมากนัก โดยรวมเเล้วก็ราคาไม่เเพงเท่าไร Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 15:01  

ลำโพงเสียงออกด้านหน้าอย่างเดียวเหรอ?แล้วมันจะดังไหมเนี่ย?
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 21:05  

เอิลนะ ออกจะคล้ายๆ 3120 c อยุ แต่ตัวนี้เหลี่ยมเยอะ

ราคาก้พอๆกัน
cไม้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2008 21:04  

กล้องชัดไหม มีแฟรชป่าว เสียงเพลงออกลำโพงเป็นไงบ้างดังไหม fm ทศนิยมกี่ตำแหน่ง
ballaslibra
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรียบง่าย ไม่ยุ่งยาก แต่เสียงกับเมนูสมราคา
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2008 17:37  

ผู้ที่กำลังหาโทรศัพท์ที่มีสำหรับถ่ายรูป บางครั้งบางคราว แต่งบไม่สูง แถมพังเพลง ดูหนังได้ด้วย ขอแนะนำเลยครับ

กล้องเมื่อถ่ายออกมาแล้วถือว่าใช้ได้นะครับ ราคาแค่นี้แต่ชัดขนาดนี้ (มือถือรุ่นอื่นราคานี้ได้แค่ 1.3 megapixel เอง)

เรื่องเสียงเรียกเข้านี่ก็ไม่ประทับใจเท่าไหร่ เหมือนมือถือ I-mobile เลยครับ ตั้งเสียงเรียกเข้าได้แค่ 5 เสียง เอง

แต่เสียงที่ฟังผ่านหูฟังนี่ใช้ได้ทีเดียว

ผมซื้อจากงาน mobile expo เมื่อวันที่ 5 ต.ค. 51 แถม บลูทูธ ที่ชารจ์ในรถ เมม หนึ่งกิ๊ก กล่องซีดี และซองอีก เยอะดีครับ ราคาที่ซื้อมาก็แค่ 4,990 บาท เอง
Koud
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 20:58  

หลังจากดูๆอยู่หลายยี่ห้อ เมื่อเทียบประสิทธิภาพโดยรวมแล้ว ในราคาประมาณนี้ผมก็ได้ถอยมาแล้วครับ ปัญหามีอยู่ว่า จะไปซื้อสายต่อเข้า TV ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ และมันใช้ได้กับพวกหูฟังบลูทูทที่ใช้ฟังเพลง ของยี่ห้ออื่นหรือเปล่ารบกวนผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ Smile
Chavin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : KP320 ใช้ไม่กี่วันก็มีปัญหาเสียงทั้งระบบไม่มี
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2008 09:29  

จัดรายการที่บิ๊กซี ราคา และสเป๊กถูกใจ เลยซื้อมาใช้เมื่อ 29/11/2551
เพียงวันที่5/12/2551 หลังจากปรับไปใช้ระบบสั่นปิดเสียง เมื่อปรับกลับมาใช้ระบบเสียงเรียกเข้า
ทุกอย่างเงียบหมด เสียงเรียกเข้า เสียงปุ่มกด เสียงmp3 ไม่มีเสียงทุกฟังชั่น
แต่หูฟังใช้ได้อยู่และรับโทรศัพท์จากระบบสั่นได้อยู่

เพิ่งใช้โทรศัพท์ LGครั้งแรก รู้สึกไม่ค่อยดีเลย
พอดีติดวันหยุดราชการและวันเสาร์อาทิตย์ เลยส่งเคลมที่ศูนย์ ตากสิน 8/11/2551
ช่างใส่ซอฟแวร์ใหม่ก๊ใช่ไม่ได้ เลยขอเคลมเปลี่ยนเครื่องใหม่ เนื่องจากเพิ่งซื้อใช้มาไม่กี่วัน
ศูนย์บริการ พนักงานและช่างต้อนรับและบริการดีมาก แต่บอกว่าต้องเสนอผู้ใหญ่ถ้าเคลมเปลี่ยนเครื่องใหม่

เลยฝากคืนเครื่องไว้พร้อมอุปกรณ์ครบ
ต้องรอดูว่า ทาง LG จะทำให้ลูกค้าใหม่ เสียความรู้สึกที่ดีๆในการใช้ โทรศัพท์LGครั้งแรกหรือไม่ หรือว่าจะทำให้ลูกค้าใหม่ประทับใจในบริการโดยเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้โดยไม่รั้งรอ เพราะลูกค้าใช้ไปเพียง 5-6วัน ก็มีปัญหาผลิตภัณฑ์แล้ว
แทน--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ดีไหม
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2008 17:08  

ราคาลงมาที่ 2990 บาทเสียแล้ว ถูกดีแต่ไม่รู้ว่ามีปัญหาเหมือนข้างบนไหม รุ่นนี้ สเปคดีนะครับ
มี edge ด้วยอันนี้ถามบริษัทเองเลยเห
้นในเวปไม่มี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2008 14:32  

น่าสนคับ คุ้มดีเมื่อดูจากราคา แต่อยากรู้ว่า การ์ดใส่ได้สูงสุดเท่าไหร่คับ
KP320 User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2008 16:28  

Anonymous ผู้เขียน:
น่าสนคับ คุ้มดีเมื่อดูจากราคา แต่อยากรู้ว่า การ์ดใส่ได้สูงสุดเท่าไหร่คับ

microSD card support upto 4GB
ในกล่องแถม microSD 1 GB มาด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2008 10:53  

KP320 User ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:

microSD card support upto 4GB
ในกล่องแถม microSD 1 GB มาด้วยครับ

ขอบคุณคับผม Smile
Tunpisit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : - -
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2009 20:34  

ผมไม่ค่อยจะชอบรูปลักษณ์มันเท่าไหร่อ่ะ
ไม่ค่อยหรูแต่เน้นเรียบๆ

แต่ว่านะผมได้ฟรีอ่ะแถมดีกว่าเครื่องเก่าก็เลยพอใจครับ
ฟังชั้นดีทุกอย่างเสียอย่างเดียวรูปลักษณ์มานอ่ะ

T-T
อยากรู้คะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ง่ะ
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 19:55  

ใครเคยใช้ช่วยตอบหน่อยค่ะว่าปุ่มชัตเตอร์ตรงที่เป็นสีแดงๆ
มันมีไฟสว่างออกมาตอนถ่ายภาพรึเปล่าค่ะหรือว่าทำมาสวยๆเฉยๆ
พอดีเพิ่งซื้อมาเลยเห็นว่ามันไม่มีไฟแต่ดูๆแล้วก้อเหมือนเค้าจะออกแบบป็นให้สว่างขึ้นมาเป็นสีแดงๆ
อยากรู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ
เพราะตอนใช้โซนี่บางรุ่นชัตเตอร์มันก้อมีไฟอ่ะค่ะ
1233
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ง่ะ
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 15:45  

อยากรู้คะ ผู้เขียน:
ใครเคยใช้ช่วยตอบหน่อยค่ะว่าปุ่มชัตเตอร์ตรงที่เป็นสีแดงๆ
มันมีไฟสว่างออกมาตอนถ่ายภาพรึเปล่าค่ะหรือว่าทำมาสวยๆเฉยๆ
พอดีเพิ่งซื้อมาเลยเห็นว่ามันไม่มีไฟแต่ดูๆแล้วก้อเหมือนเค้าจะออกแบบป็นให้สว่างขึ้นมาเป็นสีแดงๆ
อยากรู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ
เพราะตอนใช้โซนี่บางรุ่นชัตเตอร์มันก้อมีไฟอ่ะค่ะ

เป็นปุ่มธรรมดาครับไม่มีไฟ
ผมซื้อมาใช้แล้วครับซื้อที่บิ๊กซี ราคา 2297 บาท ลดสุดๆคุ้มมากสเปกนี้ครับ
ผมฟังเพลงจากหูฟังเป็นชั่วโมงแบตลด 1 ขีดเองเสียงดีมากถ้าฟังกับหูฟังแต่ลำโพงนอกถ้าเปิดดังๆเสียงจะแตกครับ หน้าจอชัดมาก กล้องถ่าย 3 Mชัดดีครับ ผมว่าราคา 2297 บาทหาสเปกขนาดนี้คุณภาพขนาดนี้จากยี้ห้ออื่นยากครับ
lokiyachon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใช้ดีไหม
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 17:36  

แทน-- ผู้เขียน:
ราคาลงมาที่ 2990 บาทเสียแล้ว ถูกดีแต่ไม่รู้ว่ามีปัญหาเหมือนข้างบนไหม รุ่นนี้ สเปคดีนะครับ
มี edge ด้วยอันนี้ถามบริษัทเองเลยเห
้นในเวปไม่มี

มาคอนเฟิร์มว่า LG KP320 ไม่มี Edge
No Edge ครับ ซื้อมาใช้วันนี้กะเอามเป็นเครื่องสำรอง ปกติใช้ SE K660i วัดความเร็วที่ http://speedtest.adslthailand.com/ ได้ 160-170 kb แต่พอใช้ KP320 วัดได้ 60-70 kb ในระบบ AIS วัดอยู่หลายครั้ง ก็ได้เท่านี้แหละครับ ความเร็วระดับนี้มันแค่ Gprs ครับ ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไมขนาดถามที่บริษัทแล้วถึงได้ข้อมูลผิดๆ แบบนั้น ตอนนี้ผมขายทิ้งไปแล้ว เพราะไม่มี Edge แต่ในด้านอื่นๆ ก็ Ok หมดครับ ถ้าใครไม่ได้ใช้งาน Edge รุ่นนี้ก็ถือว่าคุ้มมาก
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2009 22:30  

หาซื้อไม่ได้แล้วเสียดายจัง Big-C ของหมดแล้วทุกสาขาเลย

ได้มาครอบครองแล้วเมื่อเช้า หามานาน
โดยรวมยังไม่เป็นที่น่าพอใจนักแต่กล้อง ok มี autofocus กับ led ด้วยลูกเล่นเหมือนกับกล้องดิจิตอลเลย เสียงดังฟังชัดดีครับ แต่ยังสงสัยเรื่องการเล่นไฟล์วิดีโอ ในคู่มืมันบอกว่ารองรับที่ 176*144 มันน้อยไปใหมน่ะหรือมันเป็นขนาดการบันทึกวิดีโอ เดี๋ยวต้องหาข้อสรุป อุตสาห์มองขอมเรื่องเปลี่ยนเพลงจากรีโมทหูฟังแล้วนะ ดันมาเจอข้อให้ติอีก แต่ไม่เป็นไร เครื่องนี้เป็น แอลจีเครื่องแรกแล้วก็ทำเป็นเครื่องสำรอง พอให้อภัยได้ แต่กล้องมันโอเคเลยนะ อิอิอิ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: