Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 625 - ไอโมบาย
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 188 / เข้าชม: 694595
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i-mobile 625 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 00:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile 625 - ไอโมบาย
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2008/imobile/625/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/imobile/625.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 07 Aug 2008 17:40; ทั้งหมด 1 ครั้ง
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : 1
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 01:02  

ใช้โมดูลกล้องดี คนแรกเลย
เห็นข่าวบอกว่ามีออโต้โฟกัสด้วยแหะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yuppiekabb เมื่อวันที่ 15 Apr 2009 09:14; ทั้งหมด 2 ครั้ง
จิงหรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 03:23  

รุ่นนี้ดีไซนด์ดี (มาแนวใหม่) เน้นกล้องมาก แต่เสียงก็ท่าทางจะดี

คน 2 ฮะ
ota_hay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 03:29  

ไม่ชอบปุ่มตัวเลข กลม ๆ แบบนี้เลย
นอกนั้นโอเคหมด
ใครเคยใช้รุ่นก่อนนี้ที่เป็น ชิพเสียงของ yamaha
เล่าให้ฟังหน่อยดิ ว่าเสียงมันดีมากเหรอ หรือว่างั้น ๆ
เหมียวหง่าว
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 09:07  

ดูจากวัสดุแล้วน่าใช้มาก กล้อง+เสียงน่าจะใช้ได้
แต่เกลียดพรีเซนเตอร์ชุดนี้จริงๆ อยากได้ Mr.D จัง Laughing
skyblue
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สุโขทัย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 09:14  

ชิฟ yamaha ให้คุณภาพเสียงดีมากๆเลย ตอนนี้ใช้ 520 อยู่ กะว่าถ้าราคาพอเหมาะจะซื้อ 625 อีกตัว สวยดี
หนึ่งตง.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 11:25  

ต่อออกลำโพง/หูฟังดีๆ เสียงดีมากครับ
น่าสน
น่าจะมี 2 sim realtime ด้วยนะ
ty67
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก็ OK
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 14:42  

ก็น่าใช้นะ แต่หน้าจอน่าจะใหญ่กว่านี้หน่อย ซัก2.4-2.5 นิ้ว ก็จะดี ราคาก็ 5300 - 5400 บาทครับ อันอื่นก็โอเคครับ
เซงเซ้งเซง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 14:51  

กะว่าจะเอารุ่นนี้แหละตอนแรกจะเอารุ่น 613 และแต่เห็นมีคนบอกว่ามันมีปัญหาเยอะเหมือนกัน

เลยกะว่าจะมาซื้อรุ่นนี้แหละครับ เห็นรุ่น 613 มีปัญหาเรื่องของโมชั่นเซ้นเซอร์

ผมก้อเลยสงสัยว่ามันปิดฟังก์ชั่นโมชั่นเซ้นเซอร์ได้มั๊ยอะครับ

เห็นที่ไอโมบายเค้าขายรุ่น 625 ราคา 5390 บาท

ผมอยากได้ภาพที่ถ่ายกับวิดิโอที่อัดจากกล้องรุ่น 625 นี้อะครับ

ใครมีช่วยอัพโหลดให้ดูหน่อยครับ

เซงเด๋วต้องซื้อคอมอีก T-T จะเหลือตังไปเลี้ยงสาวมั๊ยหน้อ
bossyuri
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
หัวข้อ : เสียงจากคนใช้ NOKIA
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 17:13  

และแล้ว ไอ-โมบายก็ยังไม่ทิ้ง คอนเซ็บเดิมๆ คือ ฟังก์ชั่นพื้นฐานที่จะต้องมีได้แก่
1. กล้องถ่ายรูปพร้อมบันทึกวีดีโอ
2. ฟังเพลงMP3ได้
3. มีวิทยุมาพร้อมด้วย
4. มีเมมโมรี่การ์ดแบบ Micro SDcard
5. หน้าจอสี
6. ดูไฟล์ 3GP ได้ เอาไว้สำหรับดูคลิปโ.... อันนี้ฮิตกันมากเลยละครับ

ปล. เสียงจากคนใช้ NOKIA
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 17:47  

เท่าที่อ่านสเปกก้อโอเนอะ
มีใช้เลนซ์ คุณภาพและชิปเสียงดี
ด้วยอยากรู้จังว่าดีขึ้นมากไหม
ไม่เคยเล่นไอโมบายอ่านะ
เคยเล่นอยู่สามยี่ห้อเอง
ซัมซุง โนเกีย และก้อซีเมนส์
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 17:47  

ข้างหลังเหมือนได้เเบบมาจาก 3230 เเฮะ น่าสนรุ่นนึงหมือนกัน กล้อง 3 ล้าน ระบบเสียงยามาฮ่า ศูนย์ 5000 กว่า ร้านส่ง 4850 บ. ครับ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 19:28  

*0* อยากเ้ห็นว่ากล้อง 3 ล้าน เลนซ์อะไรนี่จะดีแค่ไหน หุหุ รีวิวให้ดูหน่อยเด้อคร้าบ
อิอิ
เนาะ
รู้สึกไหมว่า Nseries มันซ้ำซากจังเลยเดี๋ยวนี้
Dagood
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 09:00  

I mobie ออกมาก็แค่นั้นอะยี่ห้อลาวไทยใช้ยี่ห่อใหม่ๆยังดูดีกว่าเลยเฮ้อ ไอโมบายไม่เคยทนสักการุ่นไม่เคยปรับปรุงเลยซักนิด
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 09:31  

ปุ่มกดดูคล้ายๆ K810i

ด้านหลังก็สวยดีครับ ดูมีระดับหน่อย

กล้องก็ ใช้ได้ครับ 3 ล้าน มีแฟลชด้วย แต่ผมว่าน่าจะเพิ่มเป็น 5 ล้านได้แล้วนะ
coffio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 12:11  

Dagood ผู้เขียน:
I mobie ออกมาก็แค่นั้นอะยี่ห้อลาวไทยใช้ยี่ห่อใหม่ๆยังดูดีกว่าเลยเฮ้อ ไอโมบายไม่เคยทนสักการุ่นไม่เคยปรับปรุงเลยซักนิด

ก็ถ้าคิดว่าเป็นแบบนั้นก้ใช้ไปเองสิครับ คนอื่นเค้าใช้แร้วพอใจเค้าถึงได้ใช้ต่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 13:28  

ข้างหลังมันแปลกๆ แฮะรุ่นนี้

แต่ก็เท่ไปอีกแบบ Very Happy
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : น่าใช้มากเลย...
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 13:30  

มีมาวางขายรึยังคะ
อยากรู้ราคาเริ่มต้นด้วย ตัวนี้น่าสนมาก ๆ
แต่...อยากให้มีออโต้โฟกัสจัง กล้องตั้งสามล้านแน่ะ Razz
ดีไซน์แปลกตาดี หนีรุ่นก่อน ๆ โดยเฉพาะที่ปุ่ม
แต่สงสัย...มันจะกดมากไหมคะ Laughing
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 21:38  

ก้ดูดีนะ

หังชั่นกะโอเคอยุ ไม่มีออโต้โฟกัสหรอ
โอ้ยไรวะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 22:40  

ดูแตาละคนมันพูด ลอกไอ้โน่นลอกไอ้นี่ ดูมันทำ
karrah
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: น่าใช้มากเลย...
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 06:17  

Aree-Yong ผู้เขียน:
อยากรู้ราคาเริ่มต้นด้วย ตัวนี้น่าสนมาก ๆ
แต่...อยากให้มีออโต้โฟกัสจัง กล้องตั้งสามล้านแน่ะ Razz
ดีไซน์แปลกตาดี หนีรุ่นก่อน ๆ โดยเฉพาะที่ปุ่ม
แต่สงสัย...มันจะกดมากไหมคะ Laughing

มีวางขายแล้วครับ เมื่อสองอาทิตย์ก่อนไปยืนจับๆ ที่ไอโมบายซีคอน เครื่องก็ประกอบดีครับ กล้องโอเค แต่สุดท้ายผมก็เอาไอ 318i พอดีไม่ค่อยชอบปุ่มอ่ะครับมันเล็กๆ กว่านิ้วผม 555
ช.สุพรรณ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 16:31  

มีออโต้โฟกัส ภาพสวย ลงคอมภาพไม่แตก 5390 ดูวีดีโอ ชัดไม่สะดุด Embarassed
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 17:39  

karrah ผู้เขียน:

มีวางขายแล้วครับ เมื่อสองอาทิตย์ก่อนไปยืนจับๆ ที่ไอโมบายซีคอน เครื่องก็ประกอบดีครับ กล้องโอเค แต่สุดท้ายผมก็เอาไอ 318i พอดีไม่ค่อยชอบปุ่มอ่ะครับมันเล็กๆ กว่านิ้วผม 555

ปุ่มมันเล็กจนกดยากไหมอ้ะคะ เวลากดต้องใช้แรงเยอะไหม
กลัวเจ็บนิ้ว(ฟรี)น่ะ เพราะมันเล็ก Embarassed
DEARIE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 20:31  

พรีเซนเตอร์น่ารักดี

เอิ๊กส์ๆ
Karrah
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 23:49  

karrah ผู้เขียน:

ปุ่มมันเล็กจนกดยากไหมอ้ะคะ เวลากดต้องใช้แรงเยอะไหม
กลัวเจ็บนิ้ว(ฟรี)น่ะ เพราะมันเล็ก Embarassed

ไม่ต้องออกแรงเยอะขนาดนั้นหรอกครับ แต่มันเหมือนไม่ค่อยนุ่มน่ะครับ แต่ก็แข็งแรงดีนะครับไม่ได้ก๊องแก๊ง มันเหมาะกับนิ้วผู้หญิงนะผมว่า
sphasuta
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 07:28  

ผมว่าโอเคนะรุ่นนี้ ราคาแค่นี้จะเอาออโต้โฟกัสด้วยเรอะ Shocked ใช้เลนส์มียี่ห้อซะด้วย ชิปเสียงก็มี คุ้มสุดๆ

ปล.ตอนนี้ผมใช้ SE อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 11:29  

ช.สุพรรณ ผู้เขียน:
มีออโต้โฟกัส ภาพสวย ลงคอมภาพไม่แตก 5390 ดูวีดีโอ ชัดไม่สะดุด Embarassed

จริงเหรอค่ะ ดีจัง สรุปว่ามีออโตโฟกัสจริง หรือเปล่าค่ะ ใครใช้แล้ว บอกทีค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 12:29  

อันนี้เค้าถือว่าเป็นทางเลือกสำหรับคนงบน้อยครับ เข้าใจป่ะ

เพราะถ้ารวยกันทุกคน ก็คงใช้VERTUกันไปหมดแล้ว

และอีกอย่าง ถ้านายว่ายี่ห้ออื่นๆดีแล้วจะเข้ามาดูในบอร์ดไอโมบายทำไม?

แสดงว่าคนที่โพสนี่ก็มะค่อยมีตังค์เหมือนกัน แต่ทำตัวไฮโซไปงั้นแหล่ะ ฟันธง!!
NootAiizZ
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ : NootAiizZ
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 12:37  

Very Happy Very Happy
เราว่าไอโมบายด์มันก็ใช้โอเคน่ะค่ะ
กล้องมันก็ชัดดีอ่ะ
เสียงมันก็โอเคน่ะ
อีกอย่างช่วงหลังๆมานี้บลูทูชของมันก็ทำงานได้ดีกว่ารุ่นแรกๆมาเยอะแล้วอ่ะค่ะ
มันจะมีข้อเสียบ้างก็ตรงที่กล้องมันมะมีการซูมที่ละเอียดกว่านี้อ่ะค่ะ
ส่วนเรื่องความทนอ่ะน่ะก็โอเคอยู่น่ะ
ถึงแม้จะมะทนอย่างโนเกียก็ตาม
เพราะเราใช้อยู่อ่ะเป็น609iอ่ะค่ะ
ใช้มันมา2ปีแว้วอ่ะ
มันตกมาประมาณ10กว่ารอบแล้วอ่ะ
แต่มันก็ยังใช้ดีอยู่
....
.......
..........
อันนี้ก็แล้วแต่นาๆจิตตังน่ะค่ะ
แต่สำหรับเราเราก็ถือว่ามันโอเคอ่ะค่ะ
เหลือแค่ที่ไอโมบายด์จะพัฒนามาเป็นซิมเบี่ยมก็แค่นั้น
ไอไออี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ้้กด้
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 17:43  

ควบคุมฟังก์ชั่นด้วยการสั่นไหวตัวเครื่อง (Motion Sensor) ผมไม่อยากให้มันมีอันนี้เลยอ่ะ กลัวจาเปนเหมือน 613

Year's Star

หัวข้อ : ไปทดลองมานิดๆ
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 19:39  

วันนี้ไปดูของจิงที่แม่วังสื่อสาร ลำปาง การประกอบและวัสดุดูดีมากเลยคับ เห็นสีบรอนแล้วชอบเลย ทดสอบดูที่ร้านเค้าก้อให้ลองดูได้ ตอนเปิดเครื่องกดดูเมนูไอคอนก้อทำได้สวยและภาพเนียนมากคับ ลองทดสอบกล้องถ่ายรูปดูก่อนเลยเพราะเห็นเค้าว่าไม่มีออโตโฟกัสแต่ที่จิงแล้วมีให้คับแถมลองถ่ายรูปสาวที่เป็นพนักงานในร้านดู Laughing ภาพที่ดูในมือถือชัดใช้ได้เลยคับจะลองของเค้านานก้อกะรัยอยู่เลยพอก่อนเพราะยังแอบเล็ง WellcoM W980 อยู่ด้วย ทีนี้ทำให้ต้องออกมาตัดสินใจอีกทีว่าจะเอาตัวใหนดีหว่า....รักพี่เสียดายน้องจิงๆง่ะต้องไปศึกษาการใช้งานของตัวเองอีกทีแล้วค่อยมาว่ากัน..อิอิ
เป๊ปซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 06:44  

สวยดีครับ ถ้าปุ่ม 4 เหลี่ยมจะแจ่มมากกว่านี้.......

สงสัยเน้นวัยรุ่ยวัยมันส์ เหอ ๆ ๆ ดู PR สิ ก็น่าจะรู้ เหอ ๆ ๆ

ด้านหลังสวยเรียบดีครับ กลัวหัวจะบักไม่เรียบเท่ากัน ไม่ชอบเลย

ใครมีรูปด้านข้างมั่งคร๊าบ...บบบบบบบบ
ปลาทองน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 20:57  

อยากรู้ว่ารุ่นนี้เครื่องมีกี่สีหรือคะ

น่าสนใจมากเลย
เหลือเชื่อ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 08:24  

ปลาทองน้อย ผู้เขียน:
อยากรู้ว่ารุ่นนี้เครื่องมีกี่สีหรือคะ

น่าสนใจมากเลย

ผมเหนที่แม่วังสื่อสาร ลำปาง ถามทางร้านบอกว่ามี 2 สี คือสีดำกับสีบรอนนะคับ ไปเหนสีบรอนแล้วถูกใจผมมากเลย ว่างๆก้อลองไปหาดูตัวเปนๆ เอ๊ย!ตัวจิงก่อนก้อได้แล้วจะรู้เองนะคับ Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: พัฒนาการของ House Brand
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 15:03  

นก อิสระ ผู้เขียน:
เฝ้าดูการเติบโตและพัฒนการของไอโมบายมาโดยตลอด ผมเคยวิเคราะห์ว่าในอนาคตของHouse Brand โดยเฉพาะไอโมบายนี้่จะมีส่วนแบ่งตลาดในระดับที่ Brand ดังๆอย่างฝั่งฟินแลนด์ (ยี่ห้ออะไรไปสืบหาเอง แต่เดี่ยวนี่หลายรุ่นฐานการผลิตจีนส่วนใหญ่) และอีกหลายๆBrand ไม่ควรมองข้ามไอโมบาย!

วัสดุการผลิตและเทคโนโลยีก้าวหน้าไปอีกระดับหนึ่ง เป็นที่น่าพอใจของผู้บริโภคสมเหตุสมผลในราคาพอที่จะหยิบมาใช้ (หยิบเฉยๆไม่ได้น้าาาา จ่ายตางค์ด้วยอ่ะงับ)

i-mobile 625 เสมือนสาวงามที่เพรียบพร้อมด้วยคุณลักษณะเบญจกัลยาณี จำได้ว่าเคยพบในเว็บไซต์ภาษาอังกฤษ http://www.gsmarena.com/i_mobile_625-2401.php และผมนำไปโพสต์ในสยามโฟนหน้าไอโมบาย 318i เป็นครั้งแรก http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=247907&postdays=0&postorder=asc&start=50

ด้วยการดีไซน์ที่ล้ำยุค เทคโนโลยี่ที่ล้ำหน้า ทำให้ไอโมบาย House Brand สามารถมีส่วนครองตลาดจนเป็นที่น่าพอใจ

ผมเขียนตามความเป็นจริงจากการได้สัมผัสได้ทดลอง ไม่ได้เป็นหน้าม้าให้ไอโมบาย หรือมีส่วนได้เสียจากค่ายนี่แต่อย่างใด สิ่งไหนที่เป็นประโยชน์ของผู้บริโภคอุปโภคอย่างพวกเรา ก็ควรบอกกล่าวในสิ่งดีดีแก่กันมิใช่หรือ?

เห็นด้วยค่ะ เป็นมือถือที่ค่อนข้างครบถ้วน เดี้ยนใช้มาแล้ว เกือบ 2 ปี เข้าศูนย์ ไปอัพเฟร์มแวร์ครั้งเดียวค่ะใครติดยี่ห้อก็ใช้ไปค่ะ เดี้ยนแค่นี้ก็พอใจแล้ว ดีกว่าเสียตังค์มากมาย แต่ไม่มีเงินเหลือเติมเงิน เห็นหลายคนแล้ว ใช้ เอ็นซีรี่ย์ ต้องยิงให้ ไอโมบายโทรกลับ
เป๊ปซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 22:02  

แม๊......... ถ้ารองรับ 3G ด้วยละก็นะ

ซี๊ด...ดดดดดดด เลย ขอบอก ๆ ๆ อิอิ

แต่แค่นี้ก็ดดนใจผมสุด ๆ แล้วล่ะคร๊าบ....บบบบบบบบ
JairJung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทนดีนะ
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 10:52  

ผมใช้ไอโมบายรุ่น ทีวี901 มา2 ปีกว่าแระ
ซื้อตั้งแต่ราคา 15500 บาท
พอ 6 เดือนผ่านไปมันเหลือ 5900 บาท
เครียดสิคับพี่น้อง
แต่ตอนนี้หายเครียดแระ
ใช้มา 2 ปีกว่า
ก็คุ้มดี
ทั้งตกหล่นหลุดจากมือ
รถมอไซค์ล้มมือถือขูดพื้น
มันก็ยังไม่พังสัญญาณดีไม่มีขาดหาย
แถมถ้าวันที่ผมรถล้มไม่มีไอโมบายตัวนี้นะ
น่องผมหายไปเป็นแถบแล้ว
ล้มที่ความเร็ว 140 อะ
ซัดมาเต็มๆ
ทุกวันนี้ก็ใช้ดี
แต่สภาพก็ตามกาลเวลาอะคับ
สายแพไม่มีขาด
หน้าจอชัดแจ๋ว
แถมต่อเน็ตเข้ากับโน๊ตบุคก็ยังได้อยู่
ใช้เป็นเว็บแคมก็ได้อยู่
ทีวีก็ดูได้อยู่
โคตรถึกคับรุ่นนี้
TV901
เหมียวหง่าว
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 20:47  

วันนี้เห็นโฆษณาในหนังสือพิมพ์ไทยรัฐว่า The Best I-Mobile Camera Phone(ดีกว่า 902 เลยเหรอ?)
คนที่ซื้อมาใช้แล้วถ่ายรูปเป็นไงบ้างครับ พอสู้ 902 ไหวรึป่าว มีตัวอย่างรูปด้วยจะเยี่ยมมากครับ Razz
ใช้ทุกรุ่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่น 625 ต้องระวังหน้าจอ
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2008 08:17  

ในโหมดกล้องถ่ายรูป โปรดสังเกตุดูที่กลางรูป จะเป็นสีเขียวๆเวลาถ่ายระยะใกล้ๆ ควรดูให้ดีๆ อย่ารีบร้อนซื้อ ถ้าเห็นเป็นสีเขียวกลางจอ ควรขอเปลี่ยนเครื่องทันที.....อย่าลืม (ทั้งรูปควรจะมีสี และรายละเอียดที่สมดุลกัน)
เหลือเชื่อ
Year's Star

หัวข้อ : Re: รุ่น 625 ต้องระวังหน้าจอ
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2008 09:10  

ใช้ทุกรุ่น ผู้เขียน:
ในโหมดกล้องถ่ายรูป โปรดสังเกตุดูที่กลางรูป จะเป็นสีเขียวๆเวลาถ่ายระยะใกล้ๆ ควรดูให้ดีๆ อย่ารีบร้อนซื้อ ถ้าเห็นเป็นสีเขียวกลางจอ ควรขอเปลี่ยนเครื่องทันที.....อย่าลืม (ทั้งรูปควรจะมีสี และรายละเอียดที่สมดุลกัน)

????......แล้วควรเปนสีอะรัยละคับ! ถึงจะถูกต้องและที่เปนสีเขียวเพราะรัย?คับ Shocked
แว่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บลูทูธ
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2008 09:13  

อยากรุ้ว่ามี หูฟังบลูทูธรึเปล่าคับ
เป๊ปซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2008 13:03  

มี.......
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2008 15:11  

เห็นในข่าวงานเปิดตัวเห็นมีออโต้โฟกัสด้วยนิ เหอๆๆ
คุณภาพรูปถ่ายเป็นไงบ้างใครใช้บอกกล่าวด้วยครับ
เหลือเชื่อ
Year's Star

หัวข้อ : iiii
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2008 15:22  

จะเอารูปลง...ต้องทำงัยบ้างคับเนี๊ยะ???ผมทำไม่เปงง่ะ![/b][/url][/quote]
clubbank_max
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: PHRAE CITY
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2008 20:56  

สวยดีนะ แปลกด้วย อยากลองสัมผัสปุ่มกด
www3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาดๆอยู่
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 15:41  

ไม่มี edge ลำโพงเดี่ยวไม่เพราะ หน้าจอเล็ก ไม่ชอบ
มันก้กล้าพูดนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขาดๆอยู่
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 21:16  

www3 ผู้เขียน:
ไม่มี edge ลำโพงเดี่ยวไม่เพราะ หน้าจอเล็ก ไม่ชอบ

เออ........กล้าพูดๆ

จะเอาไรรักหนา จะเอาลำโพง 5 ตัวเบส 1 ตัวจอซัก 3 นิ้วแถม wlan ด้วยไม๊หล่ะ คิดได้นะคนนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 22:28  

อยากลองใช้ไอโมบายเหมือนกัน เห็นของพี่ผมใช้มา2ปีกว่าแล้วยังไม่เป็นไรเลย ถูกกว่ายี่ห้ออื่นอีกต่างหาก แต่ก็คงยังไม่ซื้ออะ รอให้มือถือไอโมบายรองรับ3G ก่อน(จริงๆตอนนี้อย่างน้อยน่าจะมีEdgeเกือบทุกรุ่นแล้วนะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 01:39  

อยากเห็นรูปถ่ายจังเลยครับ ว่าจะสู้ 902 ได้หรือเปล่า
เหลือเชื่อ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 09:51  

ใครรู้วิธีนำรูปมาลงบ้างคับ??
skyblue
Year's Star

จังหวัด: สุโขทัย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 13:37  

ซื้อมาแล้วคับ สีบรอนซ์เงิน สวยดี สีดำมักจามีรอยนิ้วติดง่าย เสียงดีสมกับราคาขนาดนี้แหละ แล้วแต่คนชอบอ่ะ[/img]
Nc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : mobile
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2008 01:09  

ราคาถูก คุณภาพok ต่อเน็ตก็พอใช้(เร็วกว่าเน็ตบ้าน) ใช้มาหลายรุ่นล่ะ
i-mobie เขาก็ดีอยู่น่ะ ใช้แล้วคุ้ม
เป๊ปซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2008 06:59  

ราคา 5,000 กว่าบาท จะเอาขนาดนั้นเลยนะจ๊ะ คริ ๆ ๆ

ข้อมูลดี ๆ อีกเว็บครับ ไปดูก่อนตัดสินใจซื่อจ้า.....

http://www.whatphone.net/mobile/phones-specifications-841.html
moonus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้แต่เสียดายของเดิม
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2008 15:12  

Razz คือว่าเห็นแล้วน้ำลายไหลเครื่องแบบว่าถูกใจมากๆ แต่ตอนนี้ยังใช้ทีวี901 อยู่ยังดีอยู่ก็เลยตัดใจทิ้งเครื่องเก่าไม่ลง ของก็ดีดีเหมือนๆกันทุกรุ่นนะ ของไอโมบายยังมีดีออกมาอีก จะพยายามอดใจรอ เพราะทั้งคุณภาพกับราคาน่าสนใจมากๆเลย
เราเกีลยดณัฐนิชาB.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : zzfxb
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2008 16:59  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากเห็นรูปถ่ายจังเลยครับ ว่าจะสู้ 902 ได้หรือเปล่า

เราก้ออยากเหง แม่เราบอกว่าจะซื้อให้อ่ะ ประมาน ปลายเดือนนี้ Surprised เราชอบเสียงของ ไอโมบาย
ไมไม้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น่าจะมี edge
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2008 20:44  

ถ้ายังไม่ยอมใส่ edge เข้าไปก็งั้นๆแหละครับ เก่งจริงใส่เข้าไปสิผมคนหนึ่งจะรีบไปซื้อ
[Tattoo]
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 17:26  

http://www.whatphone.net/mobile/i-mobile_625-preview-841.html

ลองเข้าไปดูรายละเอียด

ลองดูตรง มัลติมีเดีย เครื่องเล่นเพลง

มันบอกว่า มีโชว์เนื้อเพลงด้วยอ่ะ

แล้วแยกเพลง ตามไอดีแท็ก คืออะไรหรอ บอกที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ทนดีนะ
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 22:33  

JairJung ผู้เขียน:
ผมใช้ไอโมบายรุ่น ทีวี901 มา2 ปีกว่าแระ
ซื้อตั้งแต่ราคา 15500 บาท
พอ 6 เดือนผ่านไปมันเหลือ 5900 บาท
เครียดสิคับพี่น้อง
แต่ตอนนี้หายเครียดแระ
ใช้มา 2 ปีกว่า
ก็คุ้มดี
ทั้งตกหล่นหลุดจากมือ
รถมอไซค์ล้มมือถือขูดพื้น
มันก็ยังไม่พังสัญญาณดีไม่มีขาดหาย
แถมถ้าวันที่ผมรถล้มไม่มีไอโมบายตัวนี้นะ
น่องผมหายไปเป็นแถบแล้ว
ล้มที่ความเร็ว 140 อะ
ซัดมาเต็มๆ
ทุกวันนี้ก็ใช้ดี
แต่สภาพก็ตามกาลเวลาอะคับ
สายแพไม่มีขาด
หน้าจอชัดแจ๋ว
แถมต่อเน็ตเข้ากับโน๊ตบุคก็ยังได้อยู่
ใช้เป็นเว็บแคมก็ได้อยู่
ทีวีก็ดูได้อยู่
โคตรถึกคับรุ่นนี้
TV901

เห็นด้วยค่ะใช้901เหมือนกันไม่มีปัญหาอึดถึกจริงสุดยอด

รุ่นอื่นของไอโมบายก็จะอึดมันอยู่ที่คนใช้มากกว่า ชิมิค่ะ^^
exilezzi17
Year's Star

หัวข้อ : บอกหน่อยๆ
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2008 19:14  

คืบอกหน่อยนะ

คือว่าเราพึ่งซื้อรุ่นนี้มาเมื่อวานอ่ะ

มันก้อดีนะ

เสียงก้ อ่ะเค กล้องก็ดี มีแฟลชด้วย

เนี่ย

แต่บอกหน่อยได้ไหมคับ

ว่า

เวลาBluetooth อ่า

ทำไงให้ไฟล์ที่จะเด้งลงเครื่องเรา

ให้มันไปลงในการ์ดแทน

ขอบคุณมากนะฮะ

(มีความรู้สึกว่ารุ่นนี้ ดีไซน์คล้ายๆ จีนแดงเลย แต่ใช้ดีนะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: mobile
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2008 19:29  

อยากรู้ว่า แบตรุ่นนี้ มี่ขายทั่วไปหรือป่าวครับ แนะนำหน่อยครับ ผมไม่ค่อยอยากไปศูนย์ พนง.นิสัยไม่ดี แล้วใช้แบตแบบเดียวกับ ไอโมบายรุ่นก่อนๆหรือป่าว

Shocked
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 13:44  

ทนไม่ทนมันอยู่ที่การใช้งาน บางคนทำหล่นบ่อยเลยดัดจริตโทษมือถือว่าห่วยแต่ไม่เสือกดูนิสัยตัวเอง อีอพชั่นรุ่นนี้น่าสนมากราคาจับต้องได้ดีหมดทุกอย่างแต่เราอยากรู้ว่ามันอัดเสียงจากวิทยุที่ฟังได้ไหมอะ คือยอมฟังรายการสนธนาทางวิทยุแล้วอยากบันทึกเก็บไว้ฟังอีกรอบใครรู้บ้างว่าบันทึกได้ไหมบอกด้วยนะ แต่ไอโมบายรุ่น 6 มันก็บันทึกได้หมดแต่รุ่นนี้อ๊อพชั่นมันเยอะแล้วกลัวจะตัดออกอะซิ ใครรู้บอกด้วย
คนใช้ i-mobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คนใช้ i-mobile มาหลายรุ่นแล้ว
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 15:12  

ตัว i-mobile 625 นี่มีที่อัดเสียงจากวิทยุคับ ไม่เพียงแต่ ซีรี่ย์ 6เท่านั้นนะคับที่มี i-mobile 518 ก้อมีคับ(ใช้อยู่) Surprised แต่ผมว่านะรุ่น i-mobile 625 นี่อ่ะน่าจะมีแบตมากกว่านี้สักนิดนะ(1000 mah+) เพราะว่า มีฟังก์ชันมากขึ้นก้อน่าจะใช้พลังงานมากตามไปด้วย... Confused และอีก อย่าง i-mobile ไม่มีฟังก์ชันกร "ประหยัดพลังงาน" เหมือน Nokia แบตจึงหมดเร็วกว่า(จากที่เคยใช้มา คือ i-mobile 608, 510, 516, 612, 315, 518 ) แต่ดูเหมือนว่า รุ่นนี้ ราคาก้อ สมกับคุณภาพตัวสินค้าดีนะคับ(เหมาะกับ ภาวะเศรษฐกิจบ้านเรา ในตอนนี้ Cool ) ข้อดีอีกอย่างระหว่าง Nokia กับ i-mobile ก็คือว่า i-mobile หาคลื่นวิทยุได้ชัดกว่า Nokia คับ(5610 เทียบกับ 518) เพราะว่า แถวบ้านผม มีคลื่นน้อยอยู่แล้ว(มันมีตึกสูงๆ บังอ่ะ Crying or Very sad )

ปล. องบอกไว้ก่อนเลยนะคับว่า ผมไม่ได้มีส่วนได้เสียกับ บริษัท i-mobile แต่อย่างใด แต่พูดตามความเป็นจริงจากที่เคยใช้มาอ่ะคับ ทั้งนี้ก็เพื่อประโยชน์ต่อผู้บริโภคอย่างเรา ๆ ท่านๆ ทั้งหลายแหละคับ สวัสดี Cool
wichakung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2008 17:27  

รูปก็ถ่ายได้ชัดดีนะครับ

เสียงแจ่ม

การประกอบก็ทำได้ดี

เด๋วนี้ไอโมบายพัฒนาไปเยอะแล้วครับท่าน
maxkyjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2008 00:59  

ซื้อมาใช้แล้วคับ กล้องมี auto focus ด้วย ราคาเหมาะสมกับดีคับ
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เสียงจากคนใช้ NOKIA
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2008 23:44  

bossyuri ผู้เขียน:
และแล้ว ไอ-โมบายก็ยังไม่ทิ้ง คอนเซ็บเดิมๆ คือ ฟังก์ชั่นพื้นฐานที่จะต้องมีได้แก่
1. กล้องถ่ายรูปพร้อมบันทึกวีดีโอ
2. ฟังเพลงMP3ได้
3. มีวิทยุมาพร้อมด้วย
4. มีเมมโมรี่การ์ดแบบ Micro SDcard
5. หน้าจอสี
6. ดูไฟล์ 3GP ได้ เอาไว้สำหรับดูคลิปโ.... อันนี้ฮิตกันมากเลยละครับ

ปล. เสียงจากคนใช้ NOKIA

งี้แสดงว่าi-mobileผู้ชายซื้อเยอะมากเลยสิเอาไปดูคลิป...
><

กล้อง3ล้าน ^^ Very Happy
แบต830 Sad
เทพมากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 02:50  

O t a Ku ผู้เขียน:
วันนี้เห็นโฆษณาในหนังสือพิมพ์ไทยรัฐว่า The Best I-Mobile Camera Phone(ดีกว่า 902 เลยเหรอ?)
คนที่ซื้อมาใช้แล้วถ่ายรูปเป็นไงบ้างครับ พอสู้ 902 ไหวรึป่าว มีตัวอย่างรูปด้วยจะเยี่ยมมากครับ Razz

อ่านภาษาอังกฤษออกป่าวคับ เค้าบอกว่ามัน best ของ i-mobile
ไม่ใช่ best ของมือถือ camera phone ทุกรุ่นทุกยี่ห้อในโลก
มาโชว์ลาว 902 อะไรไม่เข้าเรื่อง
พยัคฆ์007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 03:00  

เทพมากครับ ผู้เขียน:

อ่านภาษาอังกฤษออกป่าวคับ เค้าบอกว่ามัน best ของ i-mobile
ไม่ใช่ best ของมือถือ camera phone ทุกรุ่นทุกยี่ห้อในโลก
มาโชว์ลาว 902 อะไรไม่เข้าเรื่อง

เค้าแค่บอกว่า รูปถ่าย625จะสู้กับ902ได้หรือเปล่า ไม่ใช่บอกว่าดีกว่าทุกรุ่นทุกยี่ห้อในโลก คุณนั่นแหละไม่เข้าใจภาษาไทย เป็นคนไทยหรือเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 07:44  

Anonymous ผู้เขียน:

อันนี้เค้าถือว่าเป็นทางเลือกสำหรับคนงบน้อยครับ เข้าใจป่ะ

เพราะถ้ารวยกันทุกคน ก็คงใช้VERTUกันไปหมดแล้ว

และอีกอย่าง ถ้านายว่ายี่ห้ออื่นๆดีแล้วจะเข้ามาดูในบอร์ดไอโมบายทำไม?

แสดงว่าคนที่โพสนี่ก็มะค่อยมีตังค์เหมือนกัน แต่ทำตัวไฮโซไปงั้นแหล่ะ ฟันธง!!

ใช่ๆ เห็นด้วยค่ะ อ่านแล้วหมั่นไส้จริงๆ พวกที่ โลโซ แต่ ทำตัว ไฮโซ
ไม่ชอบไอโมบาย แล้วจะเข้ามาดูทำไมล่ะ ดูแล้วก็มาด่า เราคนนึงแหละ
ที่ชอบไอโมบายมากๆ ตั้งแต่ได้ใช้ครั้งแรก รุ่น 611 มันถูกดีฟังก์ชั่นครบ
สำหรับคนงบน้อย เราก็ยังเรียนอยู่ หาเงินใช้เองไม่ได้ ก็เก็บเงินซื้อไอโมบายนี่แหละ
มันก็ใช้ทนดี (ขึ้นอยู่กับผู้ใช้ด้วยว่าจะถนอมหรือไม่) สนับสนุนยี่ห้อไทยค่ะ
หรือคุน!!!ไม่ใช่คนไทยหรอคะ ระวังจะไม่มีที่อยู่นะ
***ไทยทำ ไทยใช้ ไทยเจริญ***
เหมียวหง่าว
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 12:51  

แล้ว 902 ไม่ใช่รุ่นของไอโมบายหรอครับ ผมเคยใช้มาให้คะแนนกล้องรุ่นนี้เป็นที่หนึ่งเลย
แล้วรุ่นนี้บอกว่ากล้องดีที่สุดของไอโมบายก็เลยสงสัยว่า Best จริงๆ(ก็ต้องเหนือกว่า 902 สิ)มั้ย
เข้าใจมั้ยครับ คุณฉลาด Laughing
wichakung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 14:50  

ซื้อมาแล้วครับ 4590 บาท แม่วังสื่อสาร เชียงใหม่คับ

แถมซองซิลิโคน หูฟัง + สายแปลง สายชาร์จ สายต่อคอม

ใช้ดีนะครับ เสียงสุดยอด ยังไม่เจอปัญหาไรนะครับ บลูทูธทำงานเร็วดีครับ

แต่อยากรู้ว่ามันจะเพิ่มเมมได้สูงสุดเท่าไหร่อะคับ ถ้าได้สัก 4 กิ๊กก็คงดี

ใครรู้บอกหน่อยนะครับ
Gerrard#8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 23:10  

งงมากๆครับทำไม siamphone ไม่มีข้อมูลของ I-mobile 626

วันนี้ไปผมไปร้าน I-mobile ที่ซีคอนแสควร์ เห็นมี I-mobile 626 ขายแล้วในราคา 5,990.-
ฟังส์ชั่นการใช้งานต่างๆเหมือนๆกับ I-625 แต่ที่เพิ่มมาคือ ดูทีวีได้ มีขาตั้งเป็นยางแถมมาให้
ด้วยอีกอัน แต่แบตฯ ให้มาก้อนเดียวครับ ไม่เหมือนตอนขาย TV901 ให้มา 2 ก้อน

ถ้าเพื่อนๆจะซื้อ I-625 เพิ่มเงินอีกไม่กี่ร้อยได้ทีวีแถมมาด้วย คุ้มกว่าเยอะครับ

ปล.ทำไมใน siamphone ไม่มีข้อมูลรุ่นนี้ Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 23:24  

I-mobile 626

แบตฯ ที่แถมมาให้ 1 ก้อน ขนาด 1,000 mAh ครับ วันนี้ลองเปิดทีวีกับฟังเพลง (มีแค่ครึ่งก้อน) ก็ดูได้นานพอสมควร ไม่ค่อยกินไฟมากเหมือน TV901

ส่วนกล้องถ่ายรูปยอมรับว่าชัดเจนดีมากครับ แต่เสียอย่างเดียวที่ I-mobile แก้ไม่หายก็คือ
ชัตเตอร์ค่อนข้างช้าเหมือนเดิม ถึงแม้จะปรับขนาดภาพให้เล็กลงแล้วก็ตาม

ส่วนเพลงมีแบ่งมาให้เป็นกลุ่มๆ เวลาจะเล่นต้องเสียเวลาโหลดชื่อเพลงในแต่ละกลุ่ม (อันนี้ไม่เวิร์ค) ด้านหลังมีลำโพงมาให้ 2 ตัว เสียงดังชัดเจนดีตามสไตล์ไอโมบาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 625 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 14:39  

ดู ๆ แล้วโดยรวมฟังก์ชั่นก็โอเคนะ
แต่.....เพื่อนซื้อมา 2 วันเจ๊งแล้วอ่ะนะ
ก้อเลยไม่รุว่าดีจริงป่าวอ่ะ Shocked
สนใจ 626
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 17:38  

คนที่ซื้อ 625 มา 2 วันเจ๊ง ส่งเคลมเลย ถ้า i-mobile 625 ห่วยขนาดนี้ต้องประจาน แต่สงสัยจังว่าจริงหรือเปล่า ใช้งานยังไงถึง 2 วันเจ๊ง ที่ผ่านมาเห็นมีแต่พวกไม่ได้ใช้ i-mobile ชอบมาโพสต์ว่า i-mobile ห่วยอย่างนั้นอย่างนี้ ถามจริงๆ ยี่ห้ออื่นให้ใช้ฟรีหรือไง ถึงได้มาว่า i-mobile น่ะ ถ้าอยากใช้ยี่ห้อแพงโคตรก็ใช้ไป อย่ามาโกหกอย่างนี้ บอร์ดนี้ขอเป็นข้อมูลจริงของคนที่ใช้ i-mobile ดีกว่า เพราะ 611 ใช้มา 9 เดือนกว่าแล้วยังไม่มีปัญหาอะไรเลย

เพิ่งรู้นะว่ามี i-mobille 626 ทางเว็บช่วยเอารูปมาลงให้ดูหน่อย อยากเห็น ยิ่งดูทีวีได้ด้วยยิ่งอยากได้ แต่ยังไงก็รอ 611 เจ๊งก่อนนะ

มีข่าวมาฝาก เพื่อนเราซื้อมือถือยี่ห้อ ไม่เกีย มาจากฝั่งลาว N95 ราคา 3,500 บาท
มาวันแรกเลยชาร์ทไฟไม่เข้า ก็เลยไปซื้อที่ชาร์ทใหม่จากตลาดนัด ปรากฏว่ายังชาร์ทไม่เข้าอีก ก็เลยต้องซื้อแท่นชาร์ทแบตอีกต่างหาก ซื้อแบต ( ปลอม ) เพิ่ม 1 ก้อน เพราะแบตที่ให้มาตอนซื้อมือถือไม่ดี จากนั้นก็เสียบสายต่อคอมพ์ ปรากฎว่าไม่อ่าน คาดว่ารูเสียบที่ชาร์ท ( เสียบสายต่อคอมพ์ด้วย ) ที่มือถือเจ๊ง มิน่าถึงได้ชาร์ทแบตไม่ได้ แล้วใช้ไปเครื่องก็ดับบ่อยมาก เปิดก็ยากมากด้วย

หุ หุ สรุปว่าหมดไป 4 พันกว่าบาท ได้มือถือพิการมา 1 เครื่อง เพื่อนบอกว่าเข็ดแล้วกับมือถือ ไม่เกียลาว ราคาขนาดนี้ซื้อ i-mobile 518 ได้เลยนะ มีเงินเหลือซื้อการ์ด 2 กิ๊กได้ด้วย เพราะที่ 0 เห็น 518 เหลือแค่ 3,990 บาทเอง
อ่านะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 18:05  

เห็นแล้วค่อนข้างโดนอยู่

บางดีจัง แต่มันออกธรรมดานะ

แต่ทำไมต้องเลือกพรีเซ็นเตอร์เป็น 2 คนนี่
(ไม่ชอบเปงการส่วนตัว)
ราคาค่อนข้างโอนะ
NuarMz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 01:08  

ผมซื้อ 625 มาละครับ พอลองถ่านรูป แล้วปรับ เอฟเฟก เป็น พื้นขาว เครื่องค้างเลยครับ มีใครเป็นมั่งมะ

แล้วก็เลยไปเปลี่ยนเครื่อง + เพิ่มเงิน เอา 626 มา

พอกลับบ้านมาลองๆ เอฟเฟก พื้นขาว ก็ยังค้างอีก คราวนี้ พนักงานบอกว่าเปลี่ยนไม่ได้ละครับ ต้องเอาไปให้ช่างเช็ค ถ้าไม่หายก็ต้องส่งซ่อมอย่างเดียว

625 ซื้อ มา 5 วันเอง อ่ะ

626 ได้มา วันนี้ กลับบ้าน มา ลอง ก็ค้างเลย

นอกนั้น อย่างอื่นก็โอเค ดี
NuarMz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 01:12  

แล้วอีกอย่างคือ

626 ไม่มีซิลิโคนแถมนะครับ ( หรือว่ากล่องอื่นมีหว่า ) - -*

แล้ว 626 ทั้งๆที่แพงกว่าแต่ กล่องใส่โคตร ธรรมดามากๆๆๆ 625 ยังดูดี กล่อง 2 ชั้น

626 นี่ คล้ายๆ แบบว่า ซื้อขนมกล่องเลยง่ะ
แทน/
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น่าจะมีedge
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 10:02  

ทำไมไม่มี edge สักทียี่ห้อนี้ สงสัยเทคโนโลยีนี้จะแพง ผมชอบลูกเล่นต่างๆนะครบครันดี
แต่ข้อเสียตอนนี้ยังไม่มี edge ต่อเน้ตเลยช้า
fankok
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 19:22  

Embarassed ใครใจดีหรือมีน้ำจิตน้ำใจ แบ่งบันthemeให้มั้งนะคับ อยากได้แต่ไร้งบ
wichakung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 10:04  

โดยส่วนตัวแล้วผมชอบ 625 มากกว่า 626 นะครับ เพราะ

626 วัสดุที่ใช้ยังคงเป็นพลาสติกต่างจาก 625 ที่ใช้โลหะประกอบด้านหน้า

626 จอใหญ่ก็ดีนะครับ แต่ความละเอียดน่าจะเพิ่มขึ้นอีกเพราะเห็นจุดพิกเซลชัดมาก

เรื่องเสียงและกล้องผมพอใจมากครับทั้งสองรุ่น

ที่เหลือก็แล้วแต่ว่าใครจะชอบแบบไหนอ่ะครับ
ใช้ของคนไทย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แแกก
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 11:52  

คนที่บอกว่า 902 โชว์ลาวอ่ะ แล้วลาวมันผิดตรงไหน ลาวเคยไปฆ่า ญาติฝ่ายไหนของคุณหรอค่ะ
Hatza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อำนาจเจริญ
หัวข้อ : **
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 19:46  

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Hatza เมื่อวันที่ 24 Jul 2008 18:47; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Hatza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ลงรูปเว็บนี้ไม่เป็นครับ
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 19:52  

โฟสต์รูปทำยังไงครับ
บาสน้อยจูเนียร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 21:34  

ในฐานะที่เคยใช้ i-mobile มาก่อนอ่านะ
ผมเคยใช้ 902 มาก่อน ถือว่าเป็นมือถือรุ่นนึงที่คุ้มมากมาย
แต่มันมีข้อเสียนิดๆหน่อยๆ แต่มันกลับเป็นข้อเสียหลักเลยคือ
1. เวลาถ่ายรูป ปิดเสียงชัตเตอร์ไม่ได้ (ตกม้าตายซะงั้น)
2. ใช้มา 9 เดือน ป่องเลย เย้ย ไม่ใช่ สัญญาณเริ่มไม่ค่อยดี (เป็นเหตุผลที่เปลี่ยน)
3. ทำงานช้า (สุดๆ)
ซึ่งจะเห็นว่า ข้อเสียนี้ ก็หมดไปแล้ว สำหรับรุ่นใหม่ๆ สำหรับ 625 ตัวนี้ ถ้าถ่ายภาพได้ใกล้เคียงกับ 902 แล้ว ข้อเสียพวกนี้หมดไป ก็ถือว่า เยี่ยมเลยครับ
(สารภาพว่า ปัจจุบันใช้ G800 Samsung ยังคิดว่า ไม่คุ้มเท่า 902 เลยอ่า เหอๆๆๆๆ)
srano
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 13:18  

เท่าที่อ่านๆมา ก็ดูดีเนอะ
แต่สงสัยว่าเสียงอ่ะ สู้ Walk man
ได้ป่าวอยากรู้ๆ
ช.สุ1000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 626
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 20:29  

626 ดีกว่าครับ มี TV สเตอริโอ 3ล้าน เเจ๋ว 5990
ช.สุ1000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 20:31  

srano ผู้เขียน:
เท่าที่อ่านๆมา ก็ดูดีเนอะ
แต่สงสัยว่าเสียงอ่ะ สู้ Walk man
ได้ป่าวอยากรู้ๆ

พอสูสี แต่ราคา๔กกว่า
เหลือเชื่อ
Year's Star

หัวข้อ : โทษทีคับหากทำให้เข้าใจกันผิด!!โทษจิงๆคับ
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 13:06  

โทษทีคับหากทำให้เข้าใจกันผิด!!โทษจิงๆคับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เหลือเชื่อ เมื่อวันที่ 23 Jul 2008 22:41; ทั้งหมด 1 ครั้ง
.......d
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 19:02  

เอารูปที่ถ่ายจาก i-mobile 625 มาลงสิครับจะได้รู้ว่าแจ่มแค่ใหน
Hatza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ลองลงภาพดูนะคับ..พึ่งทำเปน..แฮ่..!!
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 21:13  

เหลือเชื่อ ผู้เขียน:

รูปนี้ไม่ได้ถ่ายจาก 625 ใช่ไหมครับ
Hatza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : รูปถ่ายจากกล้อง 625 ครับ
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 21:47  

http://upload.meemodel.com/file.php?file=195/4gv0i1216822695124663.jpg
http://upload.meemodel.com/file.php?file=190/4gv0i1216822695124656.jpg
http://upload.meemodel.com/file.php?file=52/4gv0i1216822695124649.jpg
http://upload.meemodel.com/file.php?file=54/4gv0i1216822695124646.jpg
ไม่เชื่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ลองลงภาพดูนะคับ..พึ่งทำเปน..แฮ่..!!
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 22:29  

รูปนี้ถ่ายจากกล้องตัวนี้ครับ ทำไมถึงกล้านะ...ไม่รู้หรอว่า ภาพสามารถยดู EXIF ได้... Twisted Evil
http://www.fujifilm.co.th/index.php?option=com_content&task=view&id=207&Itemid=35
เหลือเชื่อ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 22:37  

Hatza ผู้เขียน:

รูปนี้ไม่ได้ถ่ายจาก 625 ใช่ไหมครับ

ไม่ใช่กล้องมือถือคับ!เป็นกล้องดิจิตอลนะคับ..ผมลองเอารูปมาลงดูเพราะกำลังหัดโพสนะคับ
เหลือเชื่อ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 22:44  

รูปนี้ถ่ายจากกล้องตัวนี้ครับ ทำไมถึงกล้านะ...ไม่รู้หรอว่า ภาพสามารถยดู EXIF ได้... Twisted Evil
http://www.fujifilm.co.th/index.php?option=com_content&task=view&id=207&Itemid=35[/quote]

หากเป็นการทำให้เข้าใจผิดต้องขอโทษด้วยคับ!..บังเอิญหัดโพสรูปพึ่งเป็นและไม่มีรูปจากมือถือก้อเลยเอาจากกล้องมาลองลงดูนะ Embarassed
Hatza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : รูปนี้ถ่าย 625 จากกล้อง 318 ครับป๋มตอกลางคืน
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 22:54  

ขอแนะนำนะครับ เวลาใครใช้กล้อง 625 อ่ะครับ ห้ามเปิดแฟลชตลอดหมายถึงเปิดแฟลชนานๆๆๆ เพราะว่าผมเปิดค้างไว้เวลาถ่ายนานๆๆๆ ตรงแฟลชมันจะร้อนมากๆๆๆเหมือนจะไหม้เลยอ่ะ ผมได้กลิ่นไหม้ด้วยอ่ะครับเพื่อนๆๆๆเป็นแบบผมไหมครับ ผมเลยเลือกเปิดแฟลชเฉพาะเวลาถ่ายภาพไม่เปิดค้างไว้ ใครที่คิดว่าจะเอาเป็นไฟฉายอดเลยครับ
เสียงจากลำโพงผมว่าไม่ได้ดังกระหึ่มนะ และก้ไม่ได้ขี้เหร่อยู่ในระดับดี ไม่ถึงดีมาก แต่
เสียงที่ได้ไม่แตกและแหลม เหมือน 520 ที่เพื่อนๆๆใช้กันเสียงจากลำโพงให้เสียงนุ่มบวกกับเสียงใสๆๆ สบายๆๆๆ ไม่มีเบสนะ แต่มีนิดๆๆ เปิดเสียงดังสุดไม่แตกเหมือนi-mobile รุ่นก่อนๆๆ เสียงที่ได้จากหูฟังที่แถมมาไม่ค่อยดีมากนัก แต่ก็พอใช้ วิธีแก้หาซื้อหูฟังmp.3 แบบอินเอียร์ ก็ดี ครับ เสียงที่ได้ผมว่าตามราคาหูฟัง แต่ผมซื้อ 300 มาใช้แบบอินเอียร์สายหูฟังไม่ใช่สายยาง แต่มันเป็นสายผ้าอะครับ ทนดีนะครับผมว่า แบบอินเอียร์ เสียงดีมากครับ ผมลองเอา หูฟังอันล่ะ 300 เสียงใส่กับ Nokia N81เครื่องแท้เสียงที่ได้กระหึ่มมากกว่า หูฟังที่แถมมากับ81 ซะอีก ประมาณ 10 เท่า
เรื่องจริงครับไม่ได้โกหก
ส่วนแบตชาร์ทวันเดียวถ้าเล่นทั้งวัน ไม่กึงวันหมดแน่ๆๆ
ธีมแถมมาให้ 5 ธีมสวยดีครับ โหลดเพิ่มได้ แต่เข้าไปดหลดแล้วยังไม่มีธีมมารองรับ
ก้ได้แต่รอ สวนเรื่องเกมส์ที่ลง625 ก็มีเยอะครับของผมมีประมาณ50-60 กว่าเกมส์มีอีกเยอะแต่ไม่ได้ลง มีหลายเกมส์ครับ รถแข่ง เกมส์เลี้ยงแมว 007 ฟุตบอล อื่นๆๆๆครับ
ก็ดีครับ มีโปรมแกรมเครื่องคิดเลขแบบคำนวณสูตรอะไรนี่แหละแต่ผมคำนวณไม่เป็น Google maps.jar โปรมแกรม เล่นเพลง แล้วอื่นๆ ขี้เกียจเล่าครับ ที่กล่าวมาทั้งหมดปรมแกรมทุกโปรแกรมเป็นไฟล์จาวาครัยสามารถลงได้กับ 625 ครับ ผมโหลดจากเว็บเอสอีคลับครับเยอะมากๆๆๆ ครับ
625 มีเมนูติดตามเครื่องหาย
625 มีเกมส์ 2เกมส์
มีเกมส์จาวาติดเครื่องมา3 จาวา ลบไม่ได้
1 เกมส์ยิงเครื่องเครื่องบินต่างดาว
2.Saimm C
3.SloMachaine
มีธีมแถมมาในเครื่อง 2 ธีม ผมว่าธีมที่2 สวยดี
เปลี่ยนขนาดตัวอักษรได้ เฉพาะ รายชื่อ -ข้อความ เท่านั้น
อักษรเมนูไม่ได้ ผมว่าตัวอักษรเมนูมันดูใหญ่ไปไหม มันเลยไม่สวย ผมเลยตั้งตั้งเป็นภาษา
E มันเลยดูดีขึ้นมาหน่อยครับ
เปลี่ยนสีอักษรได้
ในโมชั่นเซ็นเซอร์ เปลี่ยนภาพหน้าจอ
เล่นเกมส์ เซียมซีและSloMachaine
เขย่า2ครั้งเปิดsms
ฟิตเน็ตส์ นับจำนวนก้าว เดิน-วิ่งของเรา
Motion กล้อง
Motion เพลง สำหรับเลื่อนเพลงซ้าย-ขวา
รูป ดูรูป เมื่อเราเอียงมาทางนอนก็จะปรับภาพมาทางนอน
เมื่อเราดูภาพทางตรงมันก็จะปรับตามที่เราเอียง
มี Talking Dictionary ออกเสียงได้ ไทย-อังกฤษ อังกฤษ-ไทย อังฤษจีน
เวลาซื้อมาห้ามไปลบ Folder Dictionary ออกมันจะอยู่ในหน่วยความจำตัวเครื่อง
ไม่งั้นคุยเปิดดิกไม่ได้
มีฟังก์ชั่นตัดสายที่เราไม่อยากรับ
มีการ Smart Search ค้นหารายชื่ออัจฉะริยะ
มีเมนูเก็บรายชื่อ ข้อความเป็นความลับ
แต่จะไม่สามารถเก็บภาพ-เสียง-วีดีโอได้เหมือน318 ที่ผมใช้อยู่
ภาษาที่เขียน มีไทย -อังกฤษ-จีน
เปลี่ยนภาษาได้3 ภาษา มี ไทย -อังกฤษ-จีน
วีดีโอ ไม่มีการปรับขนาดภาพ คือรุ่นนี้เหมือนไม่เน้นวีดีโอมากนัก เพราะว่า
วีดีโอไม่ค่อยชัดเท่าไหร่
มี Tv Out แต่ไม่แถมสายต่อเข้าทีวีมาให้ ไม่เป็นไรไม่ค่อยจำเป็น
ลูกเล่นเยอะมากครับ
สำหรับ
Bluetooth แบบใส่รหัสเหมือนเดิม ปลอยภัยดี
วิทยุ ชัดเจนดีมากครับ ดีกว่า 318 902 612 ที่ผมเคยใช้อยู่ครับ
แต่ตัวรับสัญญาน ถ้าใครอยู่ในเมือง ไม่มีปัญหา
แต่อยู่บ้านนอกไม่ค่อยดูดเท่าไหร่ เพื่อนๆๆเป็นไหมครับ
แต่คงไม่มีปัญหาสำหรับคนที่อยู่
ในเมือง
สำหรับเครื่องผมนะ อยู่บ้านนอกรับสันญาน ด้อยกว่า 318
318 ชัดเจนดีมาก แต่ตอนซื้อมาไม่ค่อยดึดเลยไม่ค่อยมีคลื่นด้วยซ้ำ แต่ใช้ไปซัก 3-4 สับดาห์
รับสันญานดีมากเทียมเท่าโนเกีย 1112 เลย
สงสัยคงจะเป็นเหมือน318 มั้ง
เพราะว่าอยู่ในเมืองเครื่องคงไม่ได้ใช้พลังดูดคลื่นมากเท่าไหร่มั้ง อิอิ
เลยมาบ้านนอกอย่างเรา เลยต้องใช้เวลาปรับตัว 555
ไม่ค่อยดูดเท่าไหร่ เพื่อนๆๆเป็นไหมครับ แต่คงไม่มีปัญหาสำหรับคนที่อยู่
ในเมือง
มีเมนู ตั้งเวลาเปิด- ปิด เครื่องได้
ตังเสียงข้อความใหม่ได้
เรียกเข้าใหม่ได้
มี Background Sound ไม่สามารถใส่เพลงMp3 เป็นเสียง
Background ได้เลย ต้องแปลงเป็น.wav ก่อนครับ
สูตรดังนี้ครับ เสียงชัดดีมากครับ
Audio codec=pcm_s16le
Bit rate=128
Sample Rate 8000
Channels mono
เสร็จเรียบร้อยครับ
มีเสียงเอฟเฟ็ค 3D ใช้เมนูนี้ได้เฉพาะ เสียงเรียกเข้าได้เท่านั้น ไม่สามารถ
ใช้กับเครื่องเล่นเพลงได้ มี6 เสียง
1.คอนเสิร์ต
2.อาบน้ำ
3.ในโบสถ์
4.ในห้อง
5.โอเปร่า
6.ห้องน้ำ

จะให้เสียงมันดีเทียมเท่ากับse มันก็ไม่ใช่ มันก็แค่ มือถือ ราคา 4 พันก่าๆๆไม่ใช่ 7 พัน8พัน
หมื่นอัพ ได้แค่นี้ฟังก์ชั่นเท่านี้มันก็ดีแล้วล่ะครับพี่ๆๆ เหมาะกับยุคน้ำมันแพง
ฟังก์ชั่นมีมากว่านี้ครับแต่ผมเหนื่อยแล้วอ่ะครับ
ก็พิมแล้วไม่ได้เงินซักบาท นิครับ eiei
ได้แค่นี้ก็เกินกินแล้วล่ะครับพี่น้อง
สุดท้ายยยยนี้ก็แล้วแต่พี่ๆๆๆตัดสินใจเอาเองนะครับ บายก๊าบ
ผมเอารูป625 มาให้ดูครับถ่ายจาก 318 ตอนกลางคืนไม่ค่อนชัดเท่าไหร่
http://upload.meemodel.com/file.php?file=300/repfo1216824231124722.jpg
http://upload.meemodel.com/file.php?file=3/repfo1216824231124725.jpg
http://upload.meemodel.com/file.php?file=160/repfo1216824231124727.jpg
http://upload.meemodel.com/file.php?file=44/repfo1216824231124731.jpg

ปล.แบตหมดไวมากอ่ะครับ ปรับปรุ่งด้วย หมดเร็วจริงๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Hatza เมื่อวันที่ 23 Jul 2008 23:06; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Hatza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ถ่ายจาก625 ครับ
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 23:05  

http://upload.meemodel.com/file.php?file=23/4gv0i1216822695124644.jpg
http://upload.meemodel.com/file.php?file=54/4gv0i1216822695124646.jpg
http://upload.meemodel.com/file.php?file=190/4gv0i1216822695124656.jpg
http://upload.meemodel.com/file.php?file=195/4gv0i1216822695124663.jpg
ถ่ายจาก625ครับป๋ม
Doc Zaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อืม.. ใจมากนะครับน้องชายที่ให้คำปรึกษา
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 23:39  

ขอบใจนะ ขอให้เป็นเด็กดีและเป็นที่รักของทุกคนครับ
Hatza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ถ่าย318 จาก 625
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 00:20  

http://upload.meemodel.com/file.php?file=250/kl0hp1216833165125094.jpg
Hatza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อืม.. ใจมากนะครับน้องชายที่ให้คำปรึกษา
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 00:24  

Doc Zaa ผู้เขียน:
ขอบใจนะ ขอให้เป็นเด็กดีและเป็นที่รักของทุกคนครับ

ขอบคุณครับคุณ โจ เป็นเด้กดีอยู่แล้วก๊าบๆๆๆๆๆๆ
sawerty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อย่าเพิ่งซื้อ625
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 08:50  

ข่าวร้ายสำหรับคนที่ซื้อ625ไปแล้วเพราะวานนี้23/07/51ที่imobileลาดพร้าววางขาย626แล้วเหมือน625ทุกอย่างแต่มีTV tunerด้วยและจอ3นิ้ว แพงกว่า625พันเดียว และที่ดีคือรุ่นนี้ไม่มีพรีเซ็นเตอร์จึงไม่มีไม่มีพรีเซ็นเตอร์2คนนั้นที่เราไม่ชอบให้รกตาด้วย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: