Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 C 905 กล้อง 8.1 ล้าน

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 9 / เข้าชม: 8711
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: chiangrai
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : C 905 กล้อง 8.1 ล้าน
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 23:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

C 905 กล้อง 8.1 ล้าน แฟลช Xenon...แต่ว่าจะเข้าไทยรึเปล่าเนี่ย...
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 00:44  

เข้าแน่ๆครับ........เป็นไพ่เด็ดของ SE ปีนี้ครับ Very Happy ผมก็กำลังเก็บเงินรออยู่
JeansZi
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 09:24  

รุ่นนี้เข้าแน่นอนครับ จะวางขายประมาณปลายปีนี้ และไปเจอในเว็บ Sony Ericsson ประเทศไทยมาแล้ว

ส่วนราคานั้นคงไม่ใช่เล่นแน่นอนครับ เพราะตัวนี้เป็นคู่แข่งอย่างดีกับ N96 และไม่แน่ ราคาอาจแพงกว่าด้วยครับ

เคยเห็นมีคนในบอร์ดบอกบอกว่าประมาณ 26xxx ไม่รวม VAT
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 16:22  

Se ไม่ฆ่าตัวตายด้วยการอัพราคาแพงกว่า รุ่นท๊อปของโนเกียหรอกครับ ....แต่ราคาสูงกว่า 20000 แน่ๆ แต่คงไม่มากกว่า N96 หรอกครับ อย่างมากก็เท่ากันเต็มที่เลย ..... แต่SE รุ่นหลังๆมานี้ ราคาไม่แพงเหมือนก่อนแล้วนะครับ อยู่หลัก 10000 เกือบทั้งนั้น ตัวนี้ออกมาอาจจะราคาเท่า W960i ตอนเปิดตัว Very Happy
95CuEMaSTeR95
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 02:39  

ผมว่ารุ่นนี้ไม่น่าจะเปิดตัวเกิน 20,000 บาท ครับ

ตัวนี้ทำได้ดีทุกอย่าง แต่ยังขาด Symbian และช่องใส่การ์ดแบบ K850i

รวมถึงความไม่แน่นอนเรื่องของความละเอียดในการอัดวีดีโออีกด้วย

ส่วนคุณภาพของภาพถ่าย Cybershot ไว้ใจได้ครับ ไม่ยอมแพ้ค่ายไหนแน่นอน ยิ่งเป็นตัว Top ด้วย

วัสดุและการประกอบของ SE รุ่นหลังๆ จัดว่าดีมากๆเลยทีเดียวครับ

แต่ปัญหาอยู่ที่ว่า ในช่วงที่รุ่นนี้วางจำหน่ายหรือหลังจากนั้นไม่นาน NK และ SS จะส่งตัว 8 ล้าน ที่เป็นตัวกล้อง Top ของค่าย ลงมาเล่นในตลาดด้วยอย่างแน่นอน ถึงตอนนั้น ผู้บริโภคจะมีตัวเลือกเพิ่มขึ้น ทำให้ตลาดของ 8 ล้าน เกิดการแข่งขันเหมือนกับตลาดของ 5 ล้าน ในช่วงปีที่ผ่านมา

โดย NK จะออกตัว 8 ล้าน ที่มาพร้อมกับ Symbian + Carl Zeiss optics

และ SS จะออกตัว 8 ล้าน ที่มาพร้อมกับ Symbian + Optical Zoom

***ถ้าผมจำไม่ผิด SS เป็นค่ายแรกที่เปิดตัว Module กล้องมือถือ ขนาด 8 ล้านพิกเซล***

LG อาจจะออกตัววิวตี้ 8 ล้าน พิกเซลออกมาด้วยเช่นกัน

SE ที่ออกตัวขาดๆเกินๆมา ซิมเบี้ยนก็ไม่ใส่มา เมมโมรี่ก็ไม่ทำช่องใส่แบบ K850i ทำให้ผู้บริโภคต้องซื้อเมมราคาแพง ไม่รู้ว่าจะได้รับการตอบรับในตลาดมากน้อยแต่ไหน
MagnamonKunGz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 08:54  

น่าจะอยู่หลัก 20000 นะ หรือไม่ก็ หมื่นปลายๆ เพราะพักนี้ SE จะเปิดตัวราคานี้หมดครับ

(ล่าสุด C902 16000 ที่เปิดตัวไปครับ)
aprex
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 15:05  

ไม่รู้ว่าหน้าจอจะมีสีสันจืดชืด เหมือน k 850 หรือป่าว ที่มีแต่คนบ่นกัน ทำไห้ผมคิดไม่ออกจาเอารุ่นไหนดี แย่เลย
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 18:15  

ถ้าไม่ขายรุ่นนี้ก็เลิกทำการตลาดเหอะครับ อิอิ

ปล. เห็นราคาเคาะในเว็บต่างประเทศเค้าบอกว่าจะเปิดตัวเท่ากับ k850 เมื่อปีก่อนน่ะครับ

ซึ่งก็คือ €399 ~ ฿20,674.61 (@ rate of ฿51.8160844/€1) ครับผม

sum up น่าจาขายราวๆ ฿19,900 ครับผม
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 01:47  

ถ้ารุ่นนี้ออกมายังถ่ายภาพไม่ต่างจาก K850i ผมว่า เจ๊งครับ ....... แค่ตอนนี้ส่วนแบ่งตลาดก็หล่นไปที่ 5 ที่6 แล้วครับ .....
Phumint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Seoul
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2008 03:22  

95CuEMaSTeR95 ผู้เขียน:
ผมว่ารุ่นนี้ไม่น่าจะเปิดตัวเกิน 20,000 บาท ครับ

ตัวนี้ทำได้ดีทุกอย่าง แต่ยังขาด Symbian และช่องใส่การ์ดแบบ K850i

รวมถึงความไม่แน่นอนเรื่องของความละเอียดในการอัดวีดีโออีกด้วย

ส่วนคุณภาพของภาพถ่าย Cybershot ไว้ใจได้ครับ ไม่ยอมแพ้ค่ายไหนแน่นอน ยิ่งเป็นตัว Top ด้วย

วัสดุและการประกอบของ SE รุ่นหลังๆ จัดว่าดีมากๆเลยทีเดียวครับ

แต่ปัญหาอยู่ที่ว่า ในช่วงที่รุ่นนี้วางจำหน่ายหรือหลังจากนั้นไม่นาน NK และ SS จะส่งตัว 8 ล้าน ที่เป็นตัวกล้อง Top ของค่าย ลงมาเล่นในตลาดด้วยอย่างแน่นอน ถึงตอนนั้น ผู้บริโภคจะมีตัวเลือกเพิ่มขึ้น ทำให้ตลาดของ 8 ล้าน เกิดการแข่งขันเหมือนกับตลาดของ 5 ล้าน ในช่วงปีที่ผ่านมา

โดย NK จะออกตัว 8 ล้าน ที่มาพร้อมกับ Symbian + Carl Zeiss optics

และ SS จะออกตัว 8 ล้าน ที่มาพร้อมกับ Symbian + Optical Zoom

***ถ้าผมจำไม่ผิด SS เป็นค่ายแรกที่เปิดตัว Module กล้องมือถือ ขนาด 8 ล้านพิกเซล***

LG อาจจะออกตัววิวตี้ 8 ล้าน พิกเซลออกมาด้วยเช่นกัน

SE ที่ออกตัวขาดๆเกินๆมา ซิมเบี้ยนก็ไม่ใส่มา เมมโมรี่ก็ไม่ทำช่องใส่แบบ K850i ทำให้ผู้
บริโภคต้องซื้อเมมราคาแพง ไม่รู้ว่าจะได้รับการตอบรับในตลาดมากน้อยแต่ไหน

แล้วทำไมต้องซิมเบี้ยนด้วยครับ ผมถามจริง
มือถือที่ดี ก็ไม่จำเป็นต้องเป็นระบบนั้นก็ได้ แล้วอีกอย่างซิมเบียนก็มีไวรัสเยอะด้วย
เหมือนเพื่อนผมเป็น ต้องให้เอามาดูให้ทุกครัง
รุ่นนี้ก็ถือว่าดีนะครับ แต่ขาดอ๊อปติคัลซูม และมันก็ไม่จำเป็นต้องใช้โอเอสซิมเบียนด้วย
ความคิดผมผมว่าซิมเบียนมันอืดกว่าจาว่านะ เท่าที่ได้สัมผัสมา เรื่องเลนส์ผมว่าที่ทางเอสอีไม่นำเลนส์คาร์ลไซน์มาลงมือถูกก็อาจเป็นเพราะว่า ไม่ต้องการให้มาแยกส่วนแบ่งของตลาดกล้อง Cyber-shot ของตนเอง ถ้าดีเกินไป กล้องประเภทคอมแพ็็คอาจจะขายได้ไม่ดีก็เป็นได้
และอีกอย่างจำเป็นมั้ยว่ากล้องที่ดีถ่ายภาพแล้วสวย ต้องใช้เลนส์ยี่ห้อดีๆ ดังๆ ด้วย เครื่องผมยังถ่ายภาพออกมาได้ดีกว่าเครื่องเพื่อนที่ใช้มีถือที่เลนส์ดังๆ ด้วยซ้ำ อีกอย่างก็ขึ้นอยู่กับฝีมือและประสบการณ์การถ่ายรูปด้วย มีกล้องดีซะเปล่าแต่ถ่ายไม่เป็นไม่มีเทคนิคไม่มีความคิดสร้างสรร มันก็ไม่ต่างอะไรกับการถ่ายภาพด้วยมือถือติดกล้องธรรมดาๆ ที่ไม่มีลูกเล่นอะไรเลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: