Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 7610 Supernova - โนเกีย
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 141 / เข้าชม: 1429579
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia 7610 Supernova - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2009 14:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 7610 Supernova - โนเกีย
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/7610_supernova.htm

sakurasong
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: มัวอะ
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

BB*PP ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ว
แต่กล้องมันมัวมากๆ เลยค่ะ

ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไร
แต่รู้สึกว่า ยังไม่ได้ไปปรับอะไรมันนะ
แต่มันมัวกว่ากล้อง 2 ล้าน อิก อ่า - -!!

คุณใช้กล้องแบบ Auto Focus เป็นรึเปล่าล่ะครับ

ถ้ากล้องมันเหมือน 5610 ก็คือต้องกดลงไปครึ่งนึงก่อน
ให้กรอบสี่เหลี่ยมเปลี่ยนเป็นสีเขียว แล้วจึงกดปุ่มกล้องลงไปจนสุด
oPKo25o
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

melz ผู้เขียน:
รวมๆแล้วน่าใช้มั้ยอ่ะคะ

กะลังมองหาโทรศัพท์ใหม่อยู่พอดี

ตัวนี้ราคาพอเหมาะเลย (ไม่อยากซื้อแบบที่แพงๆ..ถึงจะอยากได้ก็เถอะ)

ใครใช้อยู่ช่วยบอกข้อดีกะข้อเสียให้ทีได้มั้ยคะ (เอาแบบจริงๆที่เจอและรู้สึกเลยอ่ะค่ะ)

ขอบคุณค่ะ Very Happy

อยากรู้เหมือนกันค่ะ ช่วยตอบหน่อยนะ Very Happy
- -*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขาย Nokia 7610 supernova ซื้อมาได้ 2 วันเอง

เอก222 ผู้เขียน:
ขายเพราะจำเป็นต้องใช้เงินอะครับ ราคา 7500 บาท โทรมาคุยกันได้ครับ 0859670685

เอ่อ ตอนนนี้มือ 1
7700 ก็มีแล้วนะคะ ที่มาบุญครองอะ
BiewtieZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาได้ 5 วันแล้วค่ะ
รวมๆแล้วก็ถือว่าใช้ได้

ต้องระวังเวลาใช้นิดหน่อย ดูแล้วไม่ค่อยแข็งแรง
บอบบางเหมาะกะผู้หญิง ^^

ปัญหานิดหน่อยของเครื่อง
1. เวลาปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ ธีมที่ตั้งไว้จะหายไปกลับไปเป็นธีมของเครื่องอะ ใครรู้ว่าต้องทำไงบอกที
2. เสียงค่อนข้างเบาถ้าเปิดลำโพงอะนะ (เวลาคุย)
3. เสียที่กล้องอะ ไม่มีกระจกด้านหลัง เวลาถ่ายรูปตัวเองลำบากมากๆ กะระยะไม่ค่อยถูก ใครที่ชอบถ่ายรูปตัวเองอาจไม่ชอบรุ่นนี้อะ (เราก็ไม่ชอบ แต่ซื้อแล้วทำไงได้)
4.ปุ่มคอลโทรลค่อนข้างกดยาก (มากๆ) ถ้าเล่นเกมส์โดยใช่ควบคุม 5 ทิศทางรับรองแพ้อย่างเดียว
5.ส่วนเรื่องที่เค้าว่าเป็นกระจกแล้วสะท้อนในแดด เราว่าก็ไม่ค่อยแตกต่างกะรุ่นอื่นเท่าไหร่ ยังมองเห็นเกือบปกติ อาจเงาๆนิดๆ แต่ถือว่าโออะ

เอาแค่นี้ก่อน เดี๋ยวมีอารัยเพิ่มเติมจะมาเล่าให้ฟังอีกนะ

ปล. ใครรู้ว่าโหลดโปรแกรมเพิ่มเติมได้ที่ไหนอะ ช่วยบอกที นะจ๊ะ
BiewtieZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ลืมบอกไปว่า ซื้อมาราคา 8100 ค่ะ ที่ฟิวเจอร์ปาร์กรังสิต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

โทษครับซื้อมา7690บาทจากที่ไหนครับกำลังสนใจอยู่รบกวนตอบด้วยครับ
7610s
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ของผมซื้อมาใช้ประมาณเดือนนึงแล้ว

อาการปิดเครื่องเปิดใหม่แล้วธีมหาย ไม่มีนะครับของผม

รวมๆแล้วโอเคเลยรุ่นนี้

กล้องชัดใช้ได้ แต่ถ้าเล่นเกมส์จะลำบากหน่อย

ปัญหาเครื่องผมคือมันรุสึกไม่ค่อยจะแข็งแรงอะคับ

สไลด์ใช้ไปนานๆ จะเกิดอาการหลวมแน่ๆ ( รู้สึกได้ )

สรุป ผมชอบนะคับรุ่นนี้ ดีไซน์สวย ประมวลผลเร็ว รวมๆแล้วโอเคคับ
abcdefghijk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...

อยากจะบอกว่า

ถ้าเมื่อก่อนใครชอบ 5300 ตอนออกใหม่

ก้อคงจะชอบ 7610 เหมือนเราแหละ (มั้ง)

มันดูเหมือนของเล่นนะ

แต่ใช้ๆไป ก้อคงดีแหละ

เราว่าน่าใช้จะตาย

สวยออก
oPKo25o
Year's Star

หัวข้อ :

มันไม่มีรูสำหรับห้อยโทรศัพท์ใช่ไหมคะ ..ดูแร้วเหมือนไม่มีเลยค่ะ
bcs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาแล้วค่ะ

ข้างหน้าสีขาว

เราว่าก็โอเคนะ

แต่สู้ซิมเบี้ยนไม่ได้จิงๆแหละ

แต่ก็ถือว่าโอเค

เสียดายเสียงเบาไปหน่อย

ยังไงเราว่า เหมาะสำหรับผู้หญิงดีค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รูห้อยพวงกุญแจ มีนะคับ แต่ต้องถอดหน้ากากหลังออกมาแล้วแขวน

แล้วค่อยปิดฝาหลังคับ

รับรองว่ามีครับ
7610s
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รูห้อยพวงกุญแจ มีนะคับ แต่ต้องถอดหน้ากากหลังออกมาแล้วแขวน

oPKo25o
Year's Star

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:

ขอบคุณค่า Very Happy
melz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รวมๆแล้วน่าใช้มั้ยอ่ะคะ

กะลังมองหาโทรศัพท์ใหม่อยู่พอดี

ตัวนี้ราคาพอเหมาะเลย (ไม่อยากซื้อแบบที่แพงๆ..ถึงจะอยากได้ก็เถอะ)

ใครใช้อยู่ช่วยบอกข้อดีกะข้อเสียให้ทีได้มั้ยคะ (เอาแบบจริงๆที่เจอและรู้สึกเลยอ่ะค่ะ)

ขอบคุณค่ะ Very Happy
* คุ ณ ร า ต รี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหาธีม 7610 supernova

พึ่งซื้อ 7610 supernova มา

พอลงธีมรูปการ์ตูน แล้วไอคอนเมนูมันไม่ขึ้นเป็นรูปการ์ตูน อ่ะคะ

มันขึ้นเปนภาพแฟ้ม ภาพอะไรตามปกติ

ไอคอนเมนูมันไม่ขึ้นเปนรูปการ์ตูนตามที่โหลดมา อ่ะคะ

ต้องแก้ยังไงหรอคะ

*ช่วยตอบหน่อยนะคะ เครียดมากเลย ขอบคุณค่ะ
~MooAun~
Year's Star

จังหวัด: BK
หัวข้อ :

ซื้อมาแล้วราคา 7690 เสียงเวลาคุยมันเบาไปนิดอ่ะ คนอื่นเป็นบ้างป่าวค่ะ Very Happy
แต่ก็ o.k อ่ะนะ
PK_25
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ชอบค่ะชอบ รอให้ปิดเทอมก่อน เดี๋ยวจะไปซื้อให้ได้เลยยยย Surprised
งืมๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือว่าสนใจรุ่นนี้อยู่นะ แต่เคยอ่านในกระทู้อื่นๆเค้าว่าเพราะหน้าจอเป็นเหมือนกระจกเงา เวลาออกแดดมันสะท้อน มองม่ายเห็นอ่ะ จริงเปล่าคะ ไม่งั้นก้อม่ายรุว่าจะดูรุ่นไหนอีกอ่ะนะ ชอบรูปทรงอ่ะ เหอๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มัวอะ

sakurasong ผู้เขียน:
BB*PP ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ว

แต่รู้สึกว่า ยังไม่ได้ไปปรับอะไรมันนะ
แต่มันมัวกว่ากล้อง 2 ล้าน อิก อ่า - -!!

คุณใช้กล้องแบบ Auto Focus เป็นรึเปล่าล่ะครับ

ถ้ากล้องมันเหมือน 5610 ก็คือต้องกดลงไปครึ่งนึงก่อน
ให้กรอบสี่เหลี่ยมเปลี่ยนเป็นสีเขียว แล้วจึงกดปุ่มกล้องลงไปจนสุด
หรอ ฉลาดเนอะ
don56837569
Year's Star

หัวข้อ : dsfafds

ตอนนี้กะลังเลือกโทสับยุอะครับ ช่วยเลือกทีว่ารุ่นไหนดีระหว่าง7610superหรือ6600slide

ช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยนะครับ
สาวน้อยร้อยชั่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แบบเดิมๆ

ทำไมย่ำอยู่กับที่จัง

ถึงเวลาของโนเกียแล้วหรือนี่
deeyenda
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ดู ๆ แล้ว โนเกียตกม้าตายเรื่องตัวเลขรุ่นอ่ะ
คิดไว้แล้วเชียว ตั้งเลขรุ่นมั่ว กะว่าสักวันต้องกลับมาเลขเดิม ๆ อีก ถูกหวยเลย

เดี๋ยว 3210 3108 ก็ต้องออกมาอ่ะ
jack_six
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :

จอสวยดีรุ่นนี้
เมื่อเทียบกับความกว้าง2นิ้ว
และ 240x320 pixcel
กับรุ่นอื่น Very Happy
เอก222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย Nokia 7610 supernova ซื้อมาได้ 2 วันเอง

ขายเพราะจำเป็นต้องใช้เงินอะครับ ราคา 7500 บาท โทรมาคุยกันได้ครับ 0859670685
piccc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Windstruck * ผู้เขียน:
แล้วตอนนี้ราคามันเท่าไรคะ ?

เราซื้อที่มาบุญครอง 8350 บาทค่ะ
ToMBabA55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้ไม่มี Wifi ใช่ป่าวคับ

แล้วมี Nokia Map มั้ยอ่า
~MooAun~
Year's Star

หัวข้อ :

ได้อะไรมั่งค่ะ อุปกรณ์ที่มากับเครื่องนะค่ะ แล้วซื้อที่ร้านไหนค่ะ 8350 อ่ะ เผื่อไปดูมั่ง Very Happy
แล้วเครื่องมีปัญหาอะไรบ้างรึเปล่าค่ะ
เช่น เสียงเบาไปมั้ย อะไรประมาณนี้
~MooAun~
Year's Star

หัวข้อ : Re: ปัญหาธีม 7610 supernova

* คุ ณ ร า ต รี ผู้เขียน:
พึ่งซื้อ 7610 supernova มา

พอลงธีมรูปการ์ตูน แล้วไอคอนเมนูมันไม่ขึ้นเป็นรูปการ์ตูน อ่ะคะ

มันขึ้นเปนภาพแฟ้ม ภาพอะไรตามปกติ

ไอคอนเมนูมันไม่ขึ้นเปนรูปการ์ตูนตามที่โหลดมา อ่ะคะ

ต้องแก้ยังไงหรอคะ

*ช่วยตอบหน่อยนะคะ เครียดมากเลย ขอบคุณค่ะ

พอดีลองใช้ธีมเดียวกับ 6500 S ก็ไอคอนเมนูไม่ขึ้นรูปการ์ตูนเหมือนกัน
แต่เวลาที่จะเข้าไปเลือก เช่นกดเลือกคลังภาพก็ขึ้นเป็นรูปการ์ตูนมาค่ะ
ก็คงคิดว่าไม่มีปัญหาอะไร คงเป็นที่โปรแกรมเครื่อง เวลาโทรเข้าโทรออกรูปการ์ตูนหน้ามันย่นๆ ไม่ค่อยเหมือน 6500 S (ท่าทางตัวนี้จะคุ้มเงินกว่า )

ตัวเครื่องบอบบางมาก ลายนิ้วมือเพียบ อยากได้ซิลิโคนเหมือนกัน กลัวเวลาจับแล้วหล่น Crying or Very sad คงช้ำใจแย่ แต่ตอนนี้ยังไม่มีออกมาขาย

ราคา 7690 ซื้อที่ร้านนาซ่าค่ะเมื่ออาทิตย์ที่แล้วไม่รู้ราคาเปลี่ยนยัง ไม่มี cd PC suite มาแต่ก็ดาวน์โหลดเองได้
หน้ากากเปลี่ยนได้แต่ดูไม่แข็งแรงเลย เหอๆ

เปลี่ยนทีมเป็นการ์ตูน ปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ทีมก็ไม่ได้เปลี่ยนนะค่ะ ถ้าให้เดากรณีที่เพื่อนใช้รุ่นอื่นกรณี ตั้งเพลงจากเมมโมรี่เป็นเสียงเรียกเข้าแล้วจู่ๆเพลงเป็นเสียงเดิมที่ตั้งมา ช่างที่ 0 โนเกียบอกว่าจุดที่ใส่เมมฯมันหลวม ทีมก็หายด้วย(กรณีที่ตั้งจากเมม) ลองเช็คดูนะค่ะ
yellowflower
Year's Star

หัวข้อ :

เห็นตัวจริงที่ศูนย์โนเกียซีคอน สวยดี ขนาดก็พอดีมือน่าใช้ สีม่วงเก๋มากๆ
BiewtieZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อาการธีมเปลี่ยนเองหายไปแล้วค่ะ
สงสัยเครื่องยังใหม่เรยรวนๆ ^^
อีกข้อที่ตอนนี้ชักหงุดหงิดคือแบตน้อยมากๆ
วันๆนึงไม่ค่อยได้ทำอารัยอะ ฟังเพลงสักอัลบั้มนึง
เล่นเกมส์สักครึ่งชั่วโมง
ดูคลิปสั้นๆ 2 คลิป
คุยได้อีกนิดหน่อย .. หมดแล้วคร๊า = ="

ส่วนเรื่องไอคอนหน้าจอ เราว่าคงปกติแระ เพราะของเราก็ไม่ขึ้น
จะขึ้นตอนที่เลือกเท่านั้นอะ เหอๆ ทำใจน๊า
รูปร่างสวย ก็ต้องมีปัญหาด้านโปรแกรมบ้าง
มันจะได้สมดุล 555+

ปล. อันนี้ขัดใจส่วนตัว
มันต่อทีวีเอาท์ได้ใช่ป้ะ
แต่ทำไมถึงไม่แถมสายมาให้ล่ะคะ
แม้แต่ usb ลิงค์ ยังไม่มีให้เรย เซ็งๆ

มีอารัยอัพเดทจะมาเล่าให้ฟังอีกค่ะ
7610s
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้แปลกๆหรือเครื่องผมแปลกเครื่องเดียวไม่รุอะคับ

คือใครใช้อยู่อยากให้ลอง

ถ้าเกิดชาตแบตไป แล้วมีโทศัพเข้า

มันจะไม่สั่นคับ มีแต่เสียง

แต่ถ้าถอดที่ชาตออก แล้วลองโทเข้าไปใหม่ จะสั่นคับ

ตอนแรกตกใจมาก ใจเสียเลยคับ

แต่ผมไม่แน่ใจว่านิคือ เมนูประหยัดแบตรึเปล่าไม่รุอะคับ

ใครว่างๆก็ลองดูคับ
เซง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ทำไม รุ่นนี้

อยุ่ ๆ เครื่องมานค้าง ๆ ง่ะ

เครื่องชอบแฮ้งค์ ประจำเลย

เพิ่งซื้อมา ยังไม่ถึงเดือนเลยอ่ะ

มีใครใช้รุ่นนี้แล้วเปงแบบนี้มั่งม่ะ

รึว่าเครื่องเราม่ะดี

ผู้รุ้ช่วยตอบด้วยน้า
aptgrape
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

โนเกีย 7510 ซูเปอร์โนวา ในดีไซน์ฝาพับ พร้อมด้วยปุ่มกดด้านข้างเพื่อเปิดฝาเครื่อง หน้ากากแบบ X-press On ทั้งฝาหน้าและหลังในเฉดสีฟ้า แดง เขียวมรกต และน้ำตาล พร้อมลูกเล่นไฟกระพริบเตือนเมื่อมีข้อความเข้า กลไกคุณภาพเยี่ยมให้ความรู้สึกนุ่มนวล และรู้สึกถึงน้ำหนักของโลหะ กล้องดิจิตอลความละเอียด 2 ล้านพิกเซลพร้อม NIPS และแฟลช LED
ดิจิตัลซูม 4 เท่า การ์ดไมโครเอสดีขนาด 512 MB จอภาพ QVGA กว้าง 2.2 นิ้ว โนเกียเว็บเบราเซอร์ใหม่ที่ง่ายต่อการใช้งาน ทำให้เข้าใช้โปรแกรม Nokia Search และ Flickr ได้อย่างสะดวกและง่ายดาย

นอกจากนี้โนเกีย 7510 ซูเปอร์โนวายังมาพร้อมวิทยุเอฟเอ็ม เครื่องเล่น MP3 และ Nokia Music PC Client มีลิงค์เชื่อมต่อ YouTube บริการโนเกีย Widsets สามารถใช้แผนที่โนเกีย 1.0 เพื่อค้นหาเส้นทาง หาที่ตั้งของสถานที่ และบอกเส้นทางได้ โนเกีย 7510 ซูเปอร์โนวา มีกำหนดวางจำหน่ายในไตรมาสที่ 4 ของปีนี้
aptgrape
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

Nokia 7510 Supernova มะไหร่วางจำหน่ายค่ะ
เห็นบอกว่าไตรมาสที่4 ของปี 2008 สนใจรุ่นนี้มากอ่ะค่ะ แต่วันนี้เข้าไปดูในเว๊ป NOKIA ประเทศไทยมันไม่มีข้อมูลของรุ่นนี้แล้วอ่ะ เลยโทรไปสอบถาม เขาบอกว่า ปรับปรุง ไงก้ขอให้ เอามาจำหน่ายในไทยน๊ะค๊ะ รออยู่ค่ะ
aptgrape
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

เดิมที ตระกูล Supernova มีแค่4ตัวเท่านั้นนิ 7210 7310 7510 7610 แล้วไอ้เจ้า7100 นี่โผล่มาไงว่าสงสัยมาแซง 7510 แน่เลย อันนี้โผล่มาไงอ่ะ nokia มั่วมากๆเลย ว่าจะ ไม่ใช้ยี่ห้อนี้แล้วอ่ะ 7100 เมมแค่ 4เมก เองค่ะ เก็บเพลงสมัยนี้ได้แค่เพลงเดียวเอง แถม ถ่ายวีดีโอมะได้อีเน้อ
7TAECHiN
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Bkk-Cha
หัวข้อ :

เราว่ารุ่นนี้สวยดีอ่ะ

แต่กระจกข้างหน้า

คงเปนรอยง่ายหน้าดู
l3-3-3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรุ้ว่า ตอนนี้ราคารุ่นนี้ มือ1 ประมาณเท่าไหร่

แล้วโดยรวมคุณคิดว่า โอเคมั้ย ? มีข้อเสียตรงไหนมั่ง ?

อีกอย่างๆ มันเล่น msn ได้มั้ยเนี่ย

คัยรุ้ ช่วยตอบหน่อยนะๆๆ*

THANK ++ Razz Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีสาย USB มาให้ในกล่องมั้ยคะ

อยากรู้รบกวนคนที่ซื้อไปแล้วด้วยค่ะ...
Monkeymintz
Year's Star

หัวข้อ :

วันนี้ไปสอยมา ลังเล๊ ลังเล

ไปๆมา จะเอาตัวนี้ แต่ ของดันหมดเลย เอา 7310 Supernova มา

โดยรวมดีเลยครับ ดีกว่าตัวนี้ทุกอย่าง แต่ ข้อเสียคือ ไม่มี แฟลช แค่นั้นเอง

ตัวนี้ผมกลัวว่าใช้ไปนานๆ สายแพร์ ไปแน่ๆ ตระกูล สไลด์ อ่ะ
ปิ้ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตัดสินใจทีค่ะ

จะซื้อมือถือใหม่ค่ะ
สนใจมือถือรุ่นนี้ 7610 supernova + 5800 xpress + N79 + 6600s
อันไหนดีกว่ากันค่ะ ?? ช่วยตัดสินใจที จะเป็นพระคุณอย่างสูงเรยยย
7610s
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

[quote="Monkeymintz"]วันนี้ไปสอยมา ลังเล๊ ลังเล

ไปๆมา จะเอาตัวนี้ แต่ ของดันหมดเลย เอา 7310 Supernova มา

โดยรวมดีเลยครับ ดีกว่าตัวนี้ทุกอย่าง แต่ ข้อเสียคือ ไม่มี แฟลช แค่นั้นเอง

ตัวนี้ผมกลัวว่าใช้ไปนานๆ สายแพร์ ไปแน่ๆ ตระกูล สไลด์ อ่ะ[/quote]

คุณรู้ได้ไงว่าดีกว่า 7610s ราคาก็รู้แล้วอันไหนดีกว่า

ผมใช้อยู่ มีไรถามได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

7610s ผู้เขียน:
Monkeymintz ผู้เขียน:
วันนี้ไปสอยมา ลังเล๊ ลังเล

ตัวนี้ผมกลัวว่าใช้ไปนานๆ สายแพร์ ไปแน่ๆ ตระกูล สไลด์ อ่ะ

คุณรู้ได้ไงว่าดีกว่า 7610s ราคาก็รู้แล้วอันไหนดีกว่า

ผมใช้อยู่ มีไรถามได้

ตอนนี้ที่ฟิวเจอร์พาร์ค รังสิต นะครับ ทุกๆร้าน ราคาไม่เกินนี้ครับ 7190 บาทครับ ผมเพิ่งไปดูรุ่น 6500s เลยบังเอิญดู 7610 ไปด้วย
tamelovmu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยตัดสินใจทีค่ะ

[quote="ปิ้ม"][u][b]จะซื้อมือถือใหม่ค่ะ[/b][/u]
สนใจมือถือรุ่นนี้ 7610 supernova + 5800 xpress + N79 + 6600s
อันไหนดีกว่ากันค่ะ ?? ช่วยตัดสินใจที จะเป็นพระคุณอย่างสูงเรยยย[/quote]

ผมให้ 5800 ที่1เลยครับ

ทั้งราคา+ลูกเล่น

คุ้มที่สุดแล้วครับ
Atiz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมใช้ 6500s อยู่ครับ ปัญหาเดียวที่เจอคือ bluetooth ที่เชื่อมกับตัว small talk หลุดบ่อยมาก (อาจเป็นเพราะ small talk ของผมไม่ดีก็ได้ มันเชื่อม 2 เครื่อง ^^") นอกนั้น โอเคหมด

ส่วนตัวนี้ แฟนผมไปฝึกงานที่ต่างจังหวัด พอดีเครื่องเค้ามีปัญหา โทรมาบอกให้ผมเอาเครื่องเก่าส่งไปให้เค้าหน่อย ผมเลยเซอร์ไพรท์เค้า ซื้อตัวนี้ส่งไปให้ พอมาอ่านในบอร์ดนี้ บอกว่าเครื่องนี้เหมาะกับผู้หญิง ผมก็ใจชื้นขึ้นมาหน่อย เพราะลุ้นๆ อยู่เหมือนกันว่าจะถูกใจคุณแฟนมั้ย Laughing Laughing Laughing

ปล. ขอบคุณทุกๆ ข้อมูลครับ
emokwang
Year's Star

จังหวัด: pk
หัวข้อ :

พึ่งซื้อมาเหมือนกัน

ตอนแรกกๆก้อชอบอยุ่นะ

แต่พอได้ใช้ แร้ว มันแปลกๆยังไงไม่รุ้

กล้อง 3.2 ล้านแต่ เวลาถ่ายมัน ก้อชัดนะ แต่ชัดแปลก 5555

แร้วอีกอย่าง จอ มัน ก้อเวลาอยุ่ในที่แจ้งๆ มองไม่เหนเรยหน้าจออะ

เซ็งงงงงง อยากได้ 6500s มากกว่าอะ

อยากขายยยยย ......5555555555
My HappinesS
Year's Star

หัวข้อ :

ราคาลงไวดีจัง ตามร้านส่งนี่ราคายั่วจริงๆ
ซื้อแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือเวลาชาดมันจะไม่สั่นอยู่แล้วไม่ใช่หรอคะ ?

คือปุ่มถ่ายรุปมันมีอยู่ 2 ปุ่ม
ปุ่ม auto focus และปุ่ม capture
สงสัยว่า เวลาถ่ายใกล้ๆ แล้วกดปุ่ม auto focus
มันจะชัดแต่พอถ่ายจริงๆมันก้โฟกัสออกแล้วมันก้ไม่ชัดอะค่ะ

ใครรู้ช่วยตอบด้วยนะคะ
mblast
Year's Star

หัวข้อ :

ว้าก เป็นเหมือนกันครับ ใช้ได้ไม่กี่วัน ปิดเครื่องเปิดใหม่บางครั้ง
ต้องมานั่งเซตค่าใหม่ทุกที ธีม ริงโทน อะไรที่เซตไว้หายหมด

เฮ้อ ทำไงดีเนี่ย
oPKo25o
Year's Star

หัวข้อ :

ซื้อมาแล้วค่ะ สวยดี น่ารัก แต่ไม่มี usb มาให้อ่ะค่ะ แบตก็หมดไวมาก แล้วอีกอย่างฝาหลังถอดยากจัง แต่ก็โอเคค่ะ ชอบ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย oPKo25o เมื่อวันที่ 15 Oct 2008 20:45; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ซื้อแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : x

ใช่เลยค่ะ !
หน้ากากถอดยากมาก !
เราเอากลับมาบ้าน จะถอดเปลี่ยนซิม
ทีนี้พอง้างไป
เหมือนตัวสไลด์มันจะหลุดออกจากัน
เลยต้องรอให้เค้าทำให้
พอไปที่ศูนย์ พี่เค้าบอกรุ่นนี้มันจะยากนิดนึงแต่ไม่ยากมาก
แต่เห้นพี่เค้าดึงทีหัวใจจะวาย
กว่าจะเอาออกกันได้ก้ใช้เวลาเหมือนกัน !

ส่วนสาย usb เซ้งจิง ๆ ค่ะ
ต้องใช้บลูทูธจากโน้ตบุ๊คส่งเข้ามาที่เครื่อง
เสียเวลามากค่ะ

แต่นอกนั้นชอบหมดเลยค่ะ !
PM_Lover
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: MonkeyZ TowN
หัวข้อ :

7610s ผู้เขียน:
รุ่นนี้แปลกๆหรือเครื่องผมแปลกเครื่องเดียวไม่รุอะคับ

คือใครใช้อยู่อยากให้ลอง

ถ้าเกิดชาตแบตไป แล้วมีโทศัพเข้า

มันจะไม่สั่นคับ มีแต่เสียง

แต่ถ้าถอดที่ชาตออก แล้วลองโทเข้าไปใหม่ จะสั่นคับ

ตอนแรกตกใจมาก ใจเสียเลยคับ

แต่ผมไม่แน่ใจว่านิคือ เมนูประหยัดแบตรึเปล่าไม่รุอะคับ

ใครว่างๆก็ลองดูคับ

เป็นเรื่องปกติคับ - -'
โนเกีย4-5เครื่องที่ผมใช้มาก้อเป็นแบบนี้หมดคับ
เหอๆ
ไม่ต้องตกใจไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถามหน่อย - -* เครื่องเล่น MP3 รับไฟล์ wma ได้ป่ะตัวนี้??
mblast
Year's Star

หัวข้อ :

ขอบ่นเพิ่มหน่อยครับ วัสดุที่ใช้ฝาหลัง (หน้ากากหลัง) มันกึ่งเป็นยางอ่ะ ใช้แปปเดียวกระดำกระด่าง
แถมเริ่มจะดำเอาง่ายๆ ซะละ ทีแรกใช้สีน้ำเงินด่างน่าเกลียดเลย
ตอนนี้ใช้สีแดงมันก็ดำด่างๆ แต่เห็นไม่ชัดเท่าไหร่ เฮ้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา

ตอนนี้ถ้าซื้อ ศุนย์ไหนราคาถูกสุดค่ะ แล้วราคาตอนนี้ประมาณเท่าไหร่ รบกวนช่วยตอบด่วนเลยนะค่ะ คือว่ากำลังจะซื้ออ่ะ
naninani
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีสีไรขายบ้างครับ
kapom7
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :

SuperJOY ผู้เขียน:
คุณสมบัติ คล้ายๆ 6500Slide แต่ยังต่ำกว่านิดๆ 6500Slide จอ2.2นิ้ว/7610จอ2นิ้ว 6500Slide พิมพ์ภาพโดยตรงผ่านเครื่องปริ้นได้/7610ทำไม่ได้ 6500Slideเพิ่มเมมสูงสุด4GB/7610สูงสุด2GB 6500Slideรองรับ Video Call เพราะมีกล้องตัวหน้า(ยังไม่มีผลแต่ในอนาคตไม่แน่)และยังสามารถสนทนาผ่านจอโทรทัศน์ พร้อมประชุมทางไกล ผ่านเครือข่าย 3G/7610ทำไม่ได้ 6500Slideมีตัวปรับแสงหน้าจอให้สมดุลกับสภาพแวดล้อมที่ใช้เครื่องอยู่/7610ไม่มี จะว่าไปมันก็เยอะเหมือนกันนะ นี่ยังไม่รวมถึงความแตกต่างเรื่องตัวเครื่องนะ ไม่งั้นยาว

วิเคราะห์ได้โดนใจมากเลยคับ Very Happy
kapom7
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :

คุณสมบัติ คล้ายๆ 6500Slide แต่ยังต่ำกว่านิดๆ 6500Slide จอ2.2นิ้ว/7610จอ2นิ้ว 6500Slide พิมพ์ภาพโดยตรงผ่านเครื่องปริ้นได้/7610ทำไม่ได้ 6500Slideเพิ่มเมมสูงสุด4GB/7610สูงสุด2GB 6500Slideรองรับ Video Call เพราะมีกล้องตัวหน้า(ยังไม่มีผลแต่ในอนาคตไม่แน่)และยังสามารถสนทนาผ่านจอโทรทัศน์ พร้อมประชุมทางไกล ผ่านเครือข่าย 3G/7610ทำไม่ได้ 6500Slideมีตัวปรับแสงหน้าจอให้สมดุลกับสภาพแวดล้อมที่ใช้เครื่องอยู่/7610ไม่มี จะว่าไปมันก็เยอะเหมือนกันนะ นี่ยังไม่รวมถึงความแตกต่างเรื่องตัวเครื่องนะ ไม่งั้นยาว

วิเคราะห์ได้โดนใจมากเลยคับ Very Happy
aiolos
Year's Star

หัวข้อ : คิดมากไปได้

kapom7 ผู้เขียน:

แต่การใช้งานหลักก็เหมือน ๆ กันนะ แต่ 6500 S มีปัญหาที่ฝาหลังใช่มะมันชอบไม่เจอเมม ของเพื่อนเราเป็นนะ
TheKop 666
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :

ทะเลยามเช้า ณ. หาดสามร้อยยอด(พุน้อย) จากล้อง 7610 supernova

monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : ....

7260 7270 7280
7360 7370 7380 7390 รู้สึกแปลก ๆ กะชื่อรุ่นมะ
<เปลี่ยนตัวหลัง เหมือนจะเป็นแฟชั่นชั่นสูง ยิ่งตัวหลังมีค่าตัวเลขสูง ยิ่งมีคุณสมบัติเพิ่มขึ้น
เช่น 7360 กะ 7390>

7210
7310
7510
7610 <เปลี่ยนตัวหน้า เป็นแฟชั่นโฟนก็จริง แต่คุณสมบัติ ก็ยังเป็นเลข 10 อยู่ดี ฝังชั่นเลยไม่หวือหว้าตามยุคในปัจจุบัน>
SuperJOY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

ทำไมที่มีคำว่า Supernova
รู้สึกสเปกธรรมดา อ่า
เขาเน้นอะไรเหรอ
แฟชั่นเหรอ
ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่
ดูไม่สวยนะ ในความคิดเรา
แอบงง กะครั้งนี้มากมาย
Larvaz
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :

ซีรีย์ 7 เหมือนเน้นขายผู้หญิงจังครับ

ผู้หญิงที่สไตล์ทันสมัย ประมาณวัยรุ่นไปจนถึงคนทำงาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N81

คล้ายรุ่น N81 เดี๊ยเลย แต่ดรอปความสามรถลงมาเยอะ แต่กล้องตั้ง 3.2 ล้าน แน่ะ
Manosoma
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ตัวจริงเงาดีครับ

ภาพจากที่นี่ฮับ
http://www.mobile-review.com/articles/2008/nokia-supernova-en.shtml
2pingpong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ดีไซน์เดิมๆ เหมือนรุ่นก่อนๆ ย้ำอยู่กับที่จริงๆ
หล่อเว่อร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --

เอาตัวในตำนานมาเปลี่ยนชื่ออ่ะ 7610 ใบไม้เป็นอะไรที่คลาสสิคมาก ๆ เลย เดี๋ยวนี้คนยังซื้อมาใช้อยู่เยอะเลยอ่ะ
GameKeeper
Year's Star

หัวข้อ :

อยากจะซื้อรุ่นนี้ให้แฟนนะเนี่ย
max020
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : เฉยๆ

ธรรมดาไปน่ะ ชอบแบบหน้าจอ Touch Screen ตัวเครื่องบางๆมากกว่า
jack_six
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :

11,800 บาท
แต่ได้จอ2นิ้วมาหรอครับ
แพงเพราะตรงไหนเอ่ย ???
Confused Confused
Ram256
ผู้มาเยือน

จอแค่2นิ้ว แต่ว่าความละเอียดตัง 16.7ล้านสี กล้อง3.2
สงสัยคงแพงตรงนี้แหละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รู้สึกว่า series 7 ของโนเกียเริ่ม ไม่หรูหรา+ราคาจัดจ้าน เหมือนเมื่อก่อนแล้ว (สงสัยกลัวขายไม่ออก=..=)

+ หน้าจอเงาวับขนาดนี้ก็ไม่ใส่หน้าจอที่กันรอยขนแมวให้เลยเนอะ ใจร้ายย
TANtanium
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เฮอะเฮอะ ดูทั้ง 4 ตัวในซีรีส์ SuperNova นี่แล้ว อย่างกะของเด็กเล่นจิงจิง (แต่ราคาขนาดนี้เด็กคงเล่นไม่ไหว)

แต่ก้อแอบงงที่ยังมีบางคนบอกว่าน่าใช้-สวย (Nokia ทำไรมาก้อดูดีเหรอ Question )

ของอย่างนี้แล้วแต่คนจิงจิง

อุตสาห์มีส่วนรวมในการตั้งชื่อ น่าจาออกแบบดีก่านี้หน่อย Evil or Very Mad
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

เอิ้กส์ ทำไมต้อง 7610 ด้วยหว่า

น่าจะทิ้งรุ่นนี้ ไว้ในตำนานที่ครั้งนึง โนเกียก่อ ออกแบบได้โด่งดังทั่วโลก,,

ปล, แอบกลัวโครเมียม(china) ข้างหน้า
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :

เหมือน 6500 Slide แต่ลดความสามารถลงบางอย่างนิดๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มันเปนซิมเบี้ยนไม๊ค่ะ
[ หม่อม CHUY ]
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
มันเปนซิมเบี้ยนไม๊ค่ะ

ไม่ใช่ซิมเบียนจ้า

แต่น่าสนอยู่อิอิ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

เป็นซิมเบียนหน่อยก็ไม่ได้
anycall110
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ต่อไปคงมี 3310 3650 3660 7650 classicหรืออื่นๆแน่เลย เหอะๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่สวยเอาซะเลย เดิมๆมากๆ
Manosoma
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ฟังก์ชัน + หน้าตาด้านหลัง คล้าย Nokia 3600 Slide เลยแฮะ

ต้องรอชมตัวจริงงับ

ดูท่าทางตัวนี้น่าจะดูดีสุดใน 4 ตัวที่เปิดมา

แต่ 7610 ตัวใบไม้ซิมเบี้ยนตัวเดิมสวยคลาสลิกกว่าตัวนี้เยอะเลยอ่ะ

เอาตัวตำนานอีกตัวมาเปลี่ยนชื่อ โนเกียคิดรัยอยู่เนี่ย !!!
JeansZi
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :

ตอนแรกก็คิดว่าจะออกมาแบบ 7610 ตัวเก่าซะอีก

แต่พอมาเห็น ก็เห็นว่าคล้ายๆ กับ 5610 หรือ N81 นะครับ

แต่ผมว่าฟังก์ชั่นภายในต้องคงเอกลักษณ์ของซีรีย์ 7 เอาไว้แน่นอน
เหมียวหง่าว
Year's Star

หัวข้อ :

ผมว่ามันดูไม่ค่อยสวยเลยอ่า 6500S ยังดูดีกว่า
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : uhjgui

เหมือนของเล่นเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อันนี้คงเป็นตัวท๊อปในซีรีส์ซุปเปอร์โนวาแล้วมั้งเนี่ย

แต่ทำไมหน้าจอมันเหมือนกระจก ไม่ก็โครเมี่ยมหว่า

สีสันก็แสบตาโค้ดๆ รับไม่ด้ายยยยยยยย กิ๊ซๆๆๆๆๆๆ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...

Ram256 ผู้เขียน:
จอแค่2นิ้ว แต่ว่าความละเอียดตัง 16.7ล้านสี กล้อง3.2
สงสัยคงแพงตรงนี้แหละ

ขายดีไซน์สวยๆ กับกล้องชัดๆให้กับผู้หญิง
JeansZi
Year's Star

หัวข้อ :

jack_six ผู้เขียน:
11,800 บาท
แต่ได้จอ2นิ้วมาหรอครับ
แพงเพราะตรงไหนเอ่ย ???
Confused Confused

Series 7 ที่มีแบรนด์เฉพาะก็คงแพงเป็นธรรมดาครับ ซึ่งเป็นเพราะดีไซน์มากกว่าความสามารถ

รุ่นนี้ราคาเท่า N81 แต่ถ้าไม่นับเรื่องกล้องแล้ว ด้านอื่น N81 ก็กินขาดหมดครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่อ่ะคะ
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Korea, seoul
หัวข้อ :

ไม่ชอบรูปทรงสไลด์ของ Nokia เท่าไหร่เลย เฮ้ย ดูแล้วไม่คงทน
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :

ข้อดี
- กล้องให้มาถึง 3.2 ล้าน พร้อมออโต้โฟกัส
- เปลี่ยนหน้ากากได้ นึกว่าจะมีแต่รุ่นเล็กซะอีก ถือว่าดีเยี่ยมครับผม
ผมฝันมานานแล้วที่จะเห็นรุ่นสูงๆ(รุ่นนี้มันสูงอยู่เหรอ ปานกลางกึ่งสูงมั้ง)ที่เปลี่ยนหน้ากากได้
ข้อเสีย
การ์ดหน่วยความจำ microSD card - สูงสุด 2 GB
นึกว่าสำหรับโนเกียมันลาจากไปตั้งแต่ปีที่แล้วซะอีก
สวยๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวย

ออกรึยังค่ะ ราคาเท่าไหร่เอ่ย กำลังจะซื้อมือถือใหม่ พอดี ชอบมั่กๆ
petitel
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

Web M-Link ลงว่า New Arrival แล้วครับ แสดงว่าเริ่มขายแล้ว อาทิตย์คงหาซื้อได้ที่ MBK หรือ Nokia shop ครับ
BB*PP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มัวอะ

ซื้อมาแล้ว

nanual
Year's Star

แน่ใจว่าคุณ...แกะฟิล์มกันรอยบนหน้ากล้องออกแล้ว Cool
nanual
Year's Star

หัวข้อ : อยากได้สีดำ

Cool รูปในโฆษณา+ในweb เป็นสีดำ
ทำไมของจิงเป็นสีน้ำเงินไปได้?... Shocked
Windstruck *
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แล้วตอนนี้ราคามันเท่าไรคะ ?
คาป๊าก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ่าๆๆ

ป๋มว่าก้อสวยดี

3 หรับคนที่ต้องการแบบแฟชั่นอ่า

ถ่ายรุปก้อชัดดี ..
ช่วยหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือ ซื้อมาแล้วอะครับ

แต่อยากจะลงเกมส์ ลงธีม ไม่ทราบว่า มีเวบไหนลงได้บ้างหรอคับ
Nattt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาแล้วเหมือนกันค่ะ
กล้องนี่ตอนแรกก็รู้สึกว่ามันมัวๆ แต่พอเอาภาพไปเปิดกะคอมก็ โอเคนะคะ ชัดเจนดี
เสียแต่ตรงจังหวะที่กดชัตเตอร์ไปเนี่ย มันรู้สึกหน่วงๆเล็กน้อยอ่ะคะ
โดยรวมแล้วชอบรุ่นนี้เลยค่ะ มันเหมาะกับผู้หญิงๆ นะคะ
แล้วก็เปลี่ยนหน้ากากได้ แต่ว่าก็ยังไม่เหนหน้ากาก ลายๆ มั่งเลย หุหุ
แต่แกะฝายากจังเลยค่ะ แกะจนเจ็บเล็บเลย เห่อๆ ไม่รู้เพราะเราไม่รู้เทคนิคอ่ะป่าว

*-*
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: