Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 k850i + c902 อันไหนดีกว่า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 7946
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : k850i + c902 อันไหนดีกว่า
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2008 13:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

[color=red]ตัดสินใจไม่ถูกไม่รู้ว่ารุ่นไหนดีกว่าอยากรู้ว่าของใหม่อย่าง c902 จะมีดีกว่า 850i อะป่าว[/color]
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: k850i + c902 อันไหนดีกว่า
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2008 18:19  

samei ผู้เขียน:
ตัดสินใจไม่ถูกไม่รู้ว่ารุ่นไหนดีกว่าอยากรู้ว่าของใหม่อย่าง c902 จะมีดีกว่า 850i อะป่าว

ถ้าเทียบเรื่องกล้อง C902 ดีกว่าพอสมควรครับ เพราะมีลูกเล่นการปรับแต่งเยอะกว่า แถมมีระบบโฟกัสใบหน้า (Face Detections) เพิ่มมาด้วยครับ แต่จะเป็นรอง K850i ตรงแฟลชที่ยังใช้แบบ LED อยู่ แต่ยังไงก็ให้ความสว่างที่ดีเหมือนกันครับ

ส่วนฟังก์ชั่นด้านอื่นๆ ก็เหมือนๆ กันครับ
MagnamonKunGz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 08:49  

ขึ้นอยู่กับความชอบแล้วล่ะ... ว่าชอบบาง หรือ หนา เพราะว่าเจ้า C902 มันบางที่สุดในกลุ่ม Cyber-shot Phone แต่ k850i ถือว่าอ้วนสุดในกลุ่มครับ
Kinpoko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปอยเปต
หัวข้อ : C902 win , i thing .
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2008 01:28  

สำหรับผมยังไม่เคยสัมผัสทั้ง 2 เครื่องนี้เลยคับ

แต่ดูจากข้อมูล ผมว่า C902 น่าจะเหนือกว่าทั้ง Hardware และ Software นะคับ

ส่วนเรื่องพกพาสะดวกนั้น C902 ก้อดูจะเบาบางกว่าอย่างชัดเจน(มั้ง)คับ

ผมมีแต่ทฤษฏีอะ ไม่เคยลอง ให้ทั่นเจ้าของทั้งหลายมาบอกดีกว่า

ผมมันพวกบ้า walkman ไม่เคยถ่ายรูป ก้อไม่รู้จะเข้ามาเห่าทำไม....

- -
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: