Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola ROKR EM30 - โมโตโรล่า
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 28, 29, 30
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2980 / เข้าชม: 2036072
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Motorola ROKR EM30 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2011 16:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

ext2-3 ต้องปรากฏคำว่า lost-found จึงจะใช้งานพื้นที่ได้ครับ ส่วนการ format ท่านทำตั้งแต่แรกแล้วสำหรับเมมฯ ซึ่งหากระบบเรียกให้ทำให้เครื่องไม่ต้องทำครับ หรือจะทำก็ได้ ณ ขณะนี้ไม่ต้องกลัวเรื่องเมมฯ ล๊อกแล้ว ถึงจะล๊อกเราก็สามารถนำเข้า-ออกในส่วนไฟล์ต่าง ๆ ด้วยวิธีการ root อย่างที่ท่านทำได้แล้วครับ จึงไม่เป็นปัญหาน่ากลัวอีกต่อไป ครับการแก้ไขที่ผมทำในครั้งก่่อนใช้การ flash FW ใหม่ตั้งค่าใหม่ครับ ใช้ตัว FW ที่ผมนำมาแปะไว้โหลดไปใช้งานดูครับ
ทดลอง flash FW ใหม่ ตั้งค่าระบบใหม่ ครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ
ritthichanan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Motorola ROKR EM30 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2011 19:03  

TP ผู้เขียน:
ext2-3 ต้องปรากฏคำว่า lost-found จึงจะใช้งานพื้นที่ได้ครับ ส่วนการ format ท่านทำตั้งแต่แรกแล้วสำหรับเมมฯ ซึ่งหากระบบเรียกให้ทำให้เครื่องไม่ต้องทำครับ หรือจะทำก็ได้ ณ ขณะนี้ไม่ต้องกลัวเรื่องเมมฯ ล๊อกแล้ว ถึงจะล๊อกเราก็สามารถนำเข้า-ออกในส่วนไฟล์ต่าง ๆ ด้วยวิธีการ root อย่างที่ท่านทำได้แล้วครับ จึงไม่เป็นปัญหาน่ากลัวอีกต่อไป ครับการแก้ไขที่ผมทำในครั้งก่่อนใช้การ flash FW ใหม่ตั้งค่าใหม่ครับ ใช้ตัว FW ที่ผมนำมาแปะไว้โหลดไปใช้งานดูครับ
ทดลอง flash FW ใหม่ ตั้งค่าระบบใหม่ ครับ

แฟลชใหม่อีกรอบเสร็จแล้วครับ ใช้เฟิร์มแวร์ใหม่ที่เอามาแปะน่ะแหละครับ แต่ลองเช็คขนาดไฟล์แล้วตัวแรกกับตัวหลังที่ผมโหลดมามีขนาดเท่ากันเป๊ะๆเลยครับ แต่ว่ามันยังฟ้องเหมือนเดิมน่ะซิครับ Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked ลืมบอกไป ผมเปลี่ยนเมมฯเป็นขนาด2G แบ่งตามระบบแนะนำคือ fat/128/64 ก็ได้ผลเหมือนเดิม คือ ext3 มันใช้บ่ได้ ฮือออ กลุ้มเล็กๆ Shocked Shocked Shocked
mitoona
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2011 23:06  

ritthichanan ผู้เขียน:
เย้ แฟลชเป็น Imp V.10.3 ได้แล้ว ลงภาษาไทยแล้วด้วยครับ เย้ ผมใส่ซิมการ์ดไว้ด้วยตอนอัพ
หลังอัพเสร็จ จำเป็นต้อง รีเซ็ตระบบ แล้วใส่เลข 000000 หรือไม่

ยินดีด้วยครับ ทำตามท่่าน taniiiim แนะนำก็ดีครับ จากนั้นก็มาตั้งค่าต่าง ๆ ตามที่บอกกล่าวไว้ข้างต้นเพื่อการใช้งานได้เป็นปกติครับ ท่าน ritthichanan ท่านขยันอ่านศึกษาวิธีการทำ flash และการตั้งค่าต่าง ๆ คิดว่าคงทำได้โดยสะดวกครับ
ขอให้มีความสุขในการใช้งาน EMME
ปล.ขออภัยครับ ท่านเป็นคนเดี่ยวกับที่ใช้นามว่า zjko,k ในห้อง E6 หรือเปล่าครับ

ท่าน TP ผมเองครับ ที่ใช้ชื่อ zjko,k ถ้าเป็นภาษไทย คือ ผ่านมา ครับ
mitoona
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2011 06:55  

ปรับ EQ RB มาทั้งคืนครับ เดี๋ยววันนี้บ่ายๆ จะไปหา หูฟัง สักตัว ของเดิมที่มีผมใช้ ฟิลลิป น่าจะ รุ่น 9500 หรือ ปล่าวไม่แน่ใจ จะเอารุ่นใหญ่กว่านี้หน่อย แล้วก็ว่าจะ ไปบวก กับแอมป์ลูกเจี๊ยบสักตัว แล้วจะไปถอย พวกเครื่องเล่นพกพาที่มี ช่องเสียบ การ์ด เมมโมรี่ กับ ช่องเสียบหูฟัง เอามา Burn หูฟัง อย่างเดียวเลย

ทั้งหมดนี่ ถ้า Burn ครบ 100 ชม เอาเป็นสัก อาทิตย์นึงดีกว่า จะไปเสย Ipod ของเพื่อนครับ 555+

เมื่อคืนให้เพื่อนมาลองแล้ว อึ้งๆๆ ครับ อิอิ++
Rokr T เข้าระบบไม่ได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2011 08:03  

Burn ตอนชาร์จแบต ฯ ก็ได้ครับ เรื่อย ๆ เดี๋ยวมันจะไหม้ อิอิ
mitoona
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2011 08:13  

Rokr T เข้าระบบไม่ได้ ผู้เขียน:
Burn ตอนชาร์จแบต ฯ ก็ได้ครับ เรื่อย ๆ เดี๋ยวมันจะไหม้ อิอิ

ผมกะว่าจะ Burn กับ เครื่องเล่น ไม่ก็เครื่องเสียงครับ เปิด ยาวๆ ไปเลย ครับ ท่าน Rokr T Embarassed
TP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2011 08:59  

สวัสดีครับ
ยินดีต้อนรับท่าน mitoona การ Burn น่าจะใช้คอมฯ เปิดไฟล์ Burn เล่นวนไปมาจะสะดวก ประหยัดกว่าการใช้งานเครื่องอื่น ๆ เมื่อเราใช้คอมฯ ก็เปิด Burn ไปด้วยครับ [ผมใช้วิธีนี้ครับ]

@ท่าน ritthichanan ถ้าใช้งาน ext3 ยังไม่ได้ก็ละไว้ก่อนก็ได้ครับ ให้มาปรับแต่งการใช้งานตามความชอบในการใช้งานปุ่มลัดต่าง ๆ ทำ Backup Helper เก็บในส่วนที่เราทำไว้ ใช้งานเครื่องไปสักระยะหนึ่ง ค่อยกลับมาทำให้ ext3 ใช้งานที่หลังก็ได้ครับ ext3 ไม่มีผลใด ๆ ต่อการใช้งานครับ เป็นแค่พื้นที่ที่เราสามารถใช้งานในการเก็บส่วนที่เป็นโปรแกรมที่ได้ติดตั้งไว้ในเครื่องเท่านั้นครับ ไม่ต้องกังวลกับ ext3 ครับ ไว้มาทำการ flash และติดตั้งที่หลังอีกครั้งในคราวที่เราจำเป็นต้องทำการ flash FW ครับ
ขอให้มีความสุขกับการใช้งาน EMME ทุกท่านครับ
mitoona
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2011 09:33  

สวัสดีครับ
ยินดีต้อนรับท่าน mitoona การ Burn น่าจะใช้คอมฯ เปิดไฟล์ Burn เล่นวนไปมาจะสะดวก ประหยัดกว่าการใช้งานเครื่องอื่น ๆ เมื่อเราใช้คอมฯ ก็เปิด Burn ไปด้วยครับ [ผมใช้วิธีนี้ครับ]

@ท่าน ritthichanan ถ้าใช้งาน ext3 ยังไม่ได้ก็ละไว้ก่อนก็ได้ครับ ให้มาปรับแต่งการใช้งานตามความชอบในการใช้งานปุ่มลัดต่าง ๆ ทำ Backup Helper เก็บในส่วนที่เราทำไว้ ใช้งานเครื่องไปสักระยะหนึ่ง ค่อยกลับมาทำให้ ext3 ใช้งานที่หลังก็ได้ครับ ext3 ไม่มีผลใด ๆ ต่อการใช้งานครับ เป็นแค่พื้นที่ที่เราสามารถใช้งานในการเก็บส่วนที่เป็นโปรแกรมที่ได้ติดตั้งไว้ในเครื่องเท่านั้นครับ ไม่ต้องกังวลกับ ext3 ครับ ไว้มาทำการ flash และติดตั้งที่หลังอีกครั้งในคราวที่เราจำเป็นต้องทำการ flash FW ครับ
ขอให้มีความสุขกับการใช้งาน EMME ทุกท่านครับ

ผมใช้เครื่องนี้ Burn ครับ http://www.holysai.com/catalog.php?idp=192
Very Happy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2011 15:21  

สวัสดีครับ

ขอบคุณครับ ตอนนี้กำลังหัดใช้งานให้เป็นทุกส่วนที่มีอยู่ในเครื่อง EM30 ผิดบ้างถูกบ้าง
ตอนนี้ลง Theme ได้นิดหน่อย อยากกระโดดไปเล่นเน็ตกับเขาบ้าง จะทำยังไงดีครับ
แล้วโปรแกรม opera mini นี่มันดีมั้ย มีวิธีลงยังไงครับ อยากเล่น facebook, youtube,twitter จะต้องทำไงครับ แล้ว slidebar นี่มันคืออะไรครับ
Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked
ตอนนี้เล่นเน็ตโดยผ่าน google ที่มันมีอยู่ในเครื่องน่ะครับ เวลาเข้าเว็บ youtube พอจะดูคลิปแล้วมันจะฟ้องให้เลือกการเชื่อมแบบนี้
/Ais gprs wap
/Ais gprs mms
/true gprs wap
/True gprs mms
/True gprs Inet
/Dtac gprs wap
/Dtac mms
ที่อยากถามก็คือว่าเข้าเน็ตได้แล้ว ทำไมต้องเลือกการเชื่อมต่ออีก มันจะฟันเงินอะไรเราอีกหรือเปล่า หวาดกลัวมากครับ ไม่เคยเล่น Shocked Shocked Shocked Shocked

เวลาจะเลิกเล่นเน็ต มันถามว่า "ต้องการออกจากเบราเซอร์หรือไม่" ถ้าเราตอบว่าใช่ ถือว่าเป็นการ disconnect แล้วหรือยัง กลัวชั่วโมงหมดครับ อิอิ เพราะว่ายังเห็นมีสัญลักษณ์จอคอมเล็กๆแสดงอยู่ในหน้าจอมือถือไม่ยอมหายไปไหน มันคืออะไรกันน้อ Shocked Shocked Shocked Shocked
TP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2011 16:40  

ยินดีด้วยครับที่ใช้งาน EMME ได้ดังปรารถนาแล้ว ใช้เล่น net โดยผ่าน google ของเครื่องหรือครับต้องเลือกการเชื่อมต่อกับระบบของท่านที่ใช้งานอยู่ครับ
อย่างของผมใช้งาน True ก็ต้องเลือก true gprs wap ของท่านใช้งาน AIS เลือก Ais gprs wap หรือ Dtac ก็อันนี้ Dtac gprs wap เพื่อเข้ารับบริการในการใช้งาน gprs ของแต่ละค่ายครับ [ไม่ได้เล่น net ใน EMME ท่าน rokr T ใช้งานด้านนี้เป็นประจำมีความชำนาญมากกว่าผมมากมาย] รอคำตอบจากท่าน rokr T ก็ได้ครับ
สำหรับคำถามโปรแกรม opera mini อันนี้มี 2 เวอร์ชั่น 4.2-5 แล้วแต่ใครชอบหรือชำนาญตัวไหนก็เลือกใช้งานได้ทั้่งสองตัวครับ ติดตั้งก็โหลดมาใช้ Google หามาแล้วนำไปไว้ใน app. ในเมมฯ แล้วใช้ FileManager Stock เข้าไปกดติดตั้งจะมีขี้นว่าโปรแกรมไม่......ไม่ต้องสนใจที่ระบบฟ้องมา และมีให้เลือกว่าจะไว้ที่ใด เลือกไว้ที่ เครื่องมือ ก็สะดวกในการค้นหามาใช้งานครับ ส่วนของ Sidebar ใน Imp.v.10.3 จะขึ้นมาให้ใช้งานเองครับ แต่ในส่วนของการติดตั้งหน้าเว๊บที่ใช้งานประจำต้องเข้าไปจัดการใน Text Editor ในเครื่องโทรฯ ครับอันนี้ไม่ง่ายและไม่ยากถ้าเข้าใจแล้วง่ายครับ ให้ท่านเตรียมเว๊บที่ท่านใช้งานประจำจะให้ขี้นที่ Sidebar ไว้แล้วนำไปเปลี่ยนแทนตัวเดิม ดูจากหน้าที่ 37 นับจากบนลงมาหัวข้อที่ 23 หรือ 24 ลองดูก่อนครับว่าทำได้มั้ย
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2011 19:56  

ยินดีด้วยครับที่ใช้งาน EMME ได้ดังปรารถนาแล้ว ใช้เล่น net โดยผ่าน google ของเครื่องหรือครับต้องเลือกการเชื่อมต่อกับระบบของท่านที่ใช้งานอยู่ครับ
อย่างของผมใช้งาน True ก็ต้องเลือก true gprs wap ของท่านใช้งาน AIS เลือก Ais gprs wap หรือ Dtac ก็อันนี้ Dtac gprs wap เพื่อเข้ารับบริการในการใช้งาน gprs ของแต่ละค่ายครับ [ไม่ได้เล่น net ใน EMME ท่าน rokr T ใช้งานด้านนี้เป็นประจำมีความชำนาญมากกว่าผมมากมาย] รอคำตอบจากท่าน rokr T ก็ได้ครับ
สำหรับคำถามโปรแกรม opera mini อันนี้มี 2 เวอร์ชั่น 4.2-5 แล้วแต่ใครชอบหรือชำนาญตัวไหนก็เลือกใช้งานได้ทั้่งสองตัวครับ ติดตั้งก็โหลดมาใช้ Google หามาแล้วนำไปไว้ใน app. ในเมมฯ แล้วใช้ FileManager Stock เข้าไปกดติดตั้งจะมีขี้นว่าโปรแกรมไม่......ไม่ต้องสนใจที่ระบบฟ้องมา และมีให้เลือกว่าจะไว้ที่ใด เลือกไว้ที่ เครื่องมือ ก็สะดวกในการค้นหามาใช้งานครับ ส่วนของ Sidebar ใน Imp.v.10.3 จะขึ้นมาให้ใช้งานเองครับ แต่ในส่วนของการติดตั้งหน้าเว๊บที่ใช้งานประจำต้องเข้าไปจัดการใน Text Editor ในเครื่องโทรฯ ครับอันนี้ไม่ง่ายและไม่ยากถ้าเข้าใจแล้วง่ายครับ ให้ท่านเตรียมเว๊บที่ท่านใช้งานประจำจะให้ขี้นที่ Sidebar ไว้แล้วนำไปเปลี่ยนแทนตัวเดิม ดูจากหน้าที่ 37 นับจากบนลงมาหัวข้อที่ 23 หรือ 24 ลองดูก่อนครับว่าทำได้มั้ย

ขอบคุณครับ ตอนนี้ลง opera mini ติดตั้งเก็บไว้ในเครื่องมือตามคำแนะนำ ส่วนเรื่อง sidebar ไปดูวิธีทำมาแล้วแต่คอมผมไม่ได้ลง wordpad เอาไว้เลยมองไม่เห็นไฟล์ ส่วนการเข้าไปแก้ที่โปรแกรม Text Editor ก็พอทำตามได้ แต่มันแสดงหน้าตาไม่เหมือนกับรูปที่โพสต์ให้ดูเป็นตัวอย่าง เลยพับโครงการเก็บไว้ก่อนครับ อิอิ Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes ไปเล่นปรับแต่งอย่างอื่นที่มันง่ายกว่านี้ก่อนดีกว่า Razz Razz Razz Razz
TP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2011 16:45  

อันนี้ที่ผมทำการเปลี่ยนจาก Text Editor สำหรับ Imp.v.10.3 ซึ่งมี Sidebar ติดมากับ FW ไม่สามารถทำการแก้ไขจากคอมฯ ด้วยเปิดไฟล์ ezx_hsa.cfg ด้วย Notepad แล้วนำใส่กลับเข้าไปไม่สารถใช้งานได้ ต้องใช้การแก้ไขจากภายในเครื่องด้วย Text Editor ซึ่งต้องเข้าไปที่
Text Editor/File/Open/exz_user/download/appwrite/setup/ezx_hsa.cfg ก็จะขึ้นหน้านี้มาให้แก้ไข

เมื่อแก้ไขเสร็จให้ reboot เครื่องก็มีการเปลี่ยนที่ Sidebar ดังรูปนี้

ซึ่งที่ผมเปลี่ยนจากของเดิมมี
gsmarena
siamphone/catalog/motorola
ทำได้ไม่ยากครับ
เอามาฝากโปรแกรม RSD Lite 4.9 ใหม่ล่าสุดใช้ในการอัพ F/W
http://www.4shared.com/file/mxddLkBH/RSD_Lite_49_.html
ไดร์เวอร์ล่าสุด
http://www.mediafire.com/?t11hos6744djfq4
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2011 23:08  

ขอบคุณมากครับ สำหรับวิธีทำ sidebar แบบมีภาพประกอบชัดเจนแจ่มแจ๋ว Laughing อยากเอาภาพในจอEM30มาโพสต์แบบนี้บ้างจัง เคยอ่านเจอแว้บๆแต่พอจะไปหามาอ่านซ้ำ กลับจำไม่ได้ว่ามันอยู่กระทู้ไหน หรือบอร์ดไหนกันแน่ หาไม่เจอ ปวดหมอง Shocked

ยิ่งปวดหมองหนักขึ้นไปอีก เมื่อผมไปเจอกระทู้วิธีตั้งค่าหน้าจอเวลาเล่น rockbox คือไปที่

Settings/General Setting/Display/Lcd Setting
Backlight----------------On
Backlight ( While Plugged In )---------------- กี่วิแล้วแต่ครับ แล้วไฟหน้าจอก็จะดับเองครับ
ฺBacklight on Hold-----------------Off
Caption Backlight-----------------No
First Buttonprees Enables Backlight Only----------------No

พอผมทดลองเลือกคำสั่งตรง Backlight เป็น off เท่านั้นแหละครับเกิดเรื่องเลย ทีนี้เวลาเปิด rockbox ขึ้นมา หน้าจอมันจะดำมืดมิดตลอดเวลา ทำยังไงมันก็ไม่ active หน้าจอ เล่นเพลงได้ทั้งๆที่มืดตื๊ดตื๋อยังงั้นแหละ จะเข้าไปแก้คำสั่งให้กลับมาเป็น on ก็ทำไม่ได้ เพราะไปไม่ถูก ไม่รู้ว่ากดกี่ทีถึงจะไปตรงจุดเดิมแล้วเปลี่ยนเป็น on ซะ ขอแรงช่วยนำทางเข้าไปแก้หน่อยนะครับ Shocked Shocked Shocked Shocked
ปวดหมอง คำสั่งแบบนี้ก็มีด้วย มืดตื๊ดตื๋อ ตลอดเวลา ยังงี้ก็ตายซิครับ ต้องปิด rockbox ครับหน้าจอมันถึงจะสว่างขึ้นมา Confused Confused Confused Confused
akuma21
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2011 00:59  

สวัสดีครับ พอดีเกิดปัญหาอะครับ ไม่ทราบว่าใครมีวิธีแก้บ้างครับ
คือผม f/w ไปอะครับแล้วมัน ขึ้นบนหน้าจอมือถือ อะครับ ตอนหน้าที่กำลังอัพ f/w อะครับ
---------------------------------------
NoRSA boot.
06.A9

Code Corrupt

Battery OK
OK to Program
Connect USB
Data Cable
-----------------------------------------
แล้วพอจะ ลงใหม่ ก็ ลงไม่ได้แล้วครับ คอมมันไม่เห็น em30 แล้ว ใครทราบวิธีแก้ไข ช่วยทีครับ
TP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2011 10:31  

ขอบคุณมากครับ สำหรับวิธีทำ sidebar แบบมีภาพประกอบชัดเจนแจ่มแจ๋ว อยากเอาภาพในจอEM30มาโพสต์แบบนี้บ้างจัง เคยอ่านเจอแว้บๆแต่พอจะไปหามาอ่านซ้ำ กลับจำไม่ได้ว่ามันอยู่กระทู้ไหน หรือบอร์ดไหนกันแน่ หาไม่เจอ ปวดหมอง
@ท่าน ritthichanan การทำง่าย ๆ ครับนำ 192.168.16.2 ใส่ที่ช่องหน้าต่างของ Window ที่ช่องหน้าเว๊บ ดังในรูป[ใช้ได้ Em30 E8 Zine]

แล้ว Enter ก็จะเข้าหน้านี้

เลือกตามลูกศรชี้ ต้องกดให้ EMME สว่างรูปถึงขึ้นมา แล้วใช้เมาส์คลิ๊กขวาที่รูปเพื่อเลือกการ save รูปไว้ในคอมฯ ต่อจากนี้ท่านน่าจะทำเป็นแล้วในการส่งรูปขึ้นหน้าเว๊บที่ต้องการ
การแก้ไข RB ง่ายครับ ท่านนำ RB ไว้ที่ใดครับ ให้เข้าไปจัดการลบออกแล้วลงใหม่เท่านี้ครับ แล้วจำได้มั้ยว่าทำอะไรไปหน้าจอถึงมืด ถ้าจำได้ต้องไม่ซนอีก การตั้งตามที่ว่าเพื่อให้หน้าจอใช้งานในการสัมผัสปุ่มใดหน้าจอ RB จะสว่างขึ้นมาทำตามลำัดับครับอย่าไป Backlight เป็น off อีกนะครับ ขอให้สนุกในการเซ็ตค่าต่าง ๆ ที่มีมากมายใน Imp.v.10.3 เล่นไม่หมดง่าย ๆ หรอกครับ

@ท่าน akuma21
ท่านยังเข้าหน้าจอของเครื่องเพื่อไปกำหนด การเชื่อมต่อได้มั้ยครับ ไปที่
การตั้งค่า/การเชื่อมต่อ/ตั้งค่า USB/เป็น Modem&Tool แล้วเสียบสาย USB ที่หลังเครื่องคอมฯ อย่าใช้ต่อจากด้านหน้าของคอมฯ ซึ่งจะไม่เสถียรในขณะทำการ flash เสี่ยงต่อการตัดขาดในการเชื่อมต่อครับ เมื่อจัดการได้แล้วให้ท่าน เปิด RSD Lite ขึ้นมาก่อนแล้วเสียบสาย usb โหลดตัวใหม่ไปลงใช้งานครับ
เอามาฝากโปรแกรม RSD Lite 4.9 ใหม่ล่าสุดใช้ในการอัพ F/W
http://www.4shared.com/file/mxddLkBH/RSD_Lite_49_.html
ไดร์เวอร์ล่าสุดใช้งานได้ 32-bit or 64-bit version of Windows 2000?, Windows XP?, Windows Vista? or Windows 7? Operating system.
http://www.mediafire.com/?t11hos6744djfq4
หากยังเข้าหน้า BL ดังที่ท่านแจ้งมาก็ยังมีทางแก้ไขได้ตลอด

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย TP เมื่อวันที่ 20 Mar 2011 13:54; ทั้งหมด 2 ครั้ง
akuma21
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2011 21:21  

ขอบคุณ ท่านTP มาก ๆ ครับ
พอดี เครื่องที่ผมเอาไป อัพ F/W ตอนแรกเป็น โน็ตบุ็ค ครับ ใช้ win 7- 64 bit ไม่รู้ว่าเกียวไหมน่ะครับ ซึ่งหลังจากมีปัญหา โน็ตบุ็คผม ก็มองไม่เห็น em30 และ em30 เองก็ เปิด ไม่ได้มันจะไปค้าง หน้าที่ผม ได้เคย กล่าวไว้
วันนี้ผม ก็เลยลองได้ไปใช้ Pc ในการ F/w ดู ครับ (win xp -32bit) ซึ่งก็ มองเห็น em30 ผมได้ และก็ในที่สุด ก็ ได้ อัพ f/w ได้อย่างไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ
ขอขอบคุณ มา ณ ที่นี้
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2011 22:20  

ขอบคุณครับ การแก้ปัญหา rockbox ด้วยการลงใหม่ก็ดีเหมือนกันครับ ผมเข้าไปลบกล่อง rockbox ที่ใส่ไว้ใน ext2 และตามไปลบกล่อง rockbox ที่อยู่ใน system ถอยสายUSB แล้วก็ปิดเครื่อง เปิดเครื่อง แล้วก็ลงใหม่อีกครั้ง เป็นอันได้ไชโยโห้หิ้ว Razz Razz Razz สำเร็จครับ จะจดจำแปะโป้งไว้เลยนะแก ไอ้คำสั่ง backlight เป็น off เนี่ย การทดลองเล่นไปเรื่อยเปื่อย ทำให้ได้ประสบการณ์ใหม่ๆ ที่มาพร้อมกับความยุ่งยากเล็กๆ (ความสำเร็จอันยิ่งใหญ่มาพร้อมกับความรับผิดชอบอันใหญ่ยิ่ง) Razz Razz Razz Razz โอ้วว ส่วนการทำภาพ snapshot นี่สุดยอดจริงๆ Razz Razz สำหรับผม ถ้าไม่มีใครบอก คงไม่มีทางทำเองได้แน่ Razz Razz Razz จึงว่าสุดยอดมากนะคร้าบ Razz Razz Razz
taniiiim
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2011 16:03  

แวะมาให้กำลังใจชุมชน EMME ครับ Very Happy
mitoona
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 04:12  

คงประสบความสำเร็จด้วยกันทุกท่านนะครับ ยินดีด้วยครับ Very Happy
kiddy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 11:35  

หวัดดีครับทุกท่าน

ผมใช้ em30 แบบเดิมๆมาได้ปีเศษแล้ว ตอนนี้หาข้อมูลอัพเฟิร์มแวร์อยู่
อยากทราบว่าอัพแล้วเวลาใช้งานของแบตสั้นลงมากน้อยแค่ไหนครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 19:16  

ทำไมใช้ mini opera เล่นเกม java ในเน็ตไม่ได้ ดูคลิปในเว็บ youtube ก็ไม่ได้ แล้วทำไมใช้ browser ที่ติดมากับ fermware ถึงดูคลิปในยูทูปได้ล่ะครับ แต่ก็อยากใช้ opera มันไวปรู้ดดี Razz Razz

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ritthichanan เมื่อวันที่ 29 Mar 2011 09:01; ทั้งหมด 2 ครั้ง
rokr T
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 23:00  

ทำไมใช้ mini opera เล่นเกม java ในเน็ตไม่ได้ ดูคลิปในเว็บ youtube ก็ไม่ได้ แล้วทำไมใช้ browser ที่ติดมากับ fermware ถึงดูคลิปในยูทูปได้ล่ะครับ แต่ก็อยากใช้ opera มันไวปรู้ดดี Razz Razz

ใน Opera Mini ตรงบุ๊คมาร์ค หัวข้อ Drownload กดเข้าไป เลือกยี่ห้อ รุ่น เสร็จแล้วหาจาวายูทูปครับ ผมใช้ตัวนี้ไวกว่า Browser ที่ติดกับตัวเครื่องอีกครับ
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2011 10:43  

taniiiim ผู้เขียน:
rokr T ผู้เขียน:
สวัสดีท่าน TP และทุกท่านครับ อยากได้ Profilenet ของ GSM จังครับ

ลองตามนี้ดูครับ http://www.mediafire.com/?zi5qd59zx5dlqoo

ผมทำไว้ทุกเครือข่ายเลยครับ DTAC, GSM, TRUE มีทั้ง Profile สำหรับ GPRS และ MMS ครับ

มารายงานผลครับ หลังจากแตกไฟล์ ย้ายไปไว้ในโฟลเดอร์ backup > NetProfile แล้ว Restore เสร็จแล้วเข้าไปดูไม่เจอของ ais ครับ นอกนั้นเจอหมด เสียดายเลยไม่ได้ทดสอบการเชื่อมต่อ ว่าได้หรือไม่ ( ผมใช้ ais )
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2011 10:51  

เจอกระทู้นี้มา จะ 2 ปีแล้ว แต่ก็ยังมีคนอยู่ ท่านใดถ้าชอบ โมโต เข้าไปแจมกันครับ
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?p=1272331#1272331
TP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2011 10:57  

อ้าว ท่าน rokr T ผมโหลดได้ครับมี ตามรูปนี้เลย

Copy นำไปใส่ตามนี้ครับ
\\192.168.16.2\system\ezxlocal\download\appwrite\NetProfile
ลองใหม่่ครับท่าน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2011 09:01  

ใน Opera Mini ตรงบุ๊คมาร์ค หัวข้อ Drownload กดเข้าไป เลือกยี่ห้อ รุ่น เสร็จแล้วหาจาวายูทูปครับ ผมใช้ตัวนี้ไวกว่า Browser ที่ติดกับตัวเครื่องอีกครับ

ขอบคุณครับ ผมใช้ opera mini เพื่อเ้ข้าไปโหลดตัว java youtube โหลดเสร็จไวในพริบตาเพราะขนาดไฟล์เล็กนิดเดียว จากนั้นก็ install ไว้ในการ์ดความจำเก็บไว้ในกล่องเกมส์ ทีนี้พอเราจะดูคลิปจากเว็บ youtube ก็เข้าไปที่กล่องเกมส์ เปิดตัว java youtube ที่ลงไว้น่ะแหละมาป็นตัวเล่นดูคลิปก็จะดูได้รวดเร็วมากกว่าเดิมจริงด้วยแหละ แต่ตัวโปรแกรม opera mini เองมันดูไม่ได้นะจ๊ะ บอกไว้เพื่อความเข้าใจสำหรับมือใหม่ถอดด้ามที่ต้องการข้อมูลตรงกับผมนะครับ Razz Razz Razz Razz Razz
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2011 09:28  

อ้าว ท่าน rokr T ผมโหลดได้ครับมี ตามรูปนี้เลย

Copy นำไปใส่ตามนี้ครับ
\\192.168.16.2\system\ezxlocal\download\appwrite\NetProfile
ลองใหม่่ครับท่าน

8iy[mjko TP โหลดได้ครับ แต่เข้าไปแก้ไขโปรไฟล์การเชื่อมต่อตรง ข้อมูลการเชื่อมต่อ.* มันไม่เจอครับ
เข้าบอร์ดได้เสียที
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2011 09:32  

ขอบคุณครับ ผมใช้ opera mini เพื่อเ้ข้าไปโหลดตัว java youtube โหลดเสร็จไวในพริบตาเพราะขนาดไฟล์เล็กนิดเดียว จากนั้นก็ install ไว้ในการ์ดความจำเก็บไว้ในกล่องเกมส์ ทีนี้พอเราจะดูคลิปจากเว็บ youtube ก็เข้าไปที่กล่องเกมส์ เปิดตัว java youtube ที่ลงไว้น่ะแหละมาป็นตัวเล่นดูคลิปก็จะดูได้รวดเร็วมากกว่าเดิมจริงด้วยแหละ แต่ตัวโปรแกรม opera mini เองมันดูไม่ได้นะจ๊ะ บอกไว้เพื่อความเข้าใจสำหรับมือใหม่ถอดด้ามที่ต้องการข้อมูลตรงกับผมนะครับ Razz Razz Razz Razz Razz

ยินดีด้วยครับ อิอิ ที่ท่านเข้าใจ ผมกลัวจะงงกับการพิมพ์บอกของผม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2011 10:00  

อยากทราบวิธีลบ app ใน em30 แบบหมดจดเพื่อให้เนื้อที่ว่าง ลบยังไงครับ Confused Confused Confused Confused
mitoona
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2011 16:00  

โปรแกรม ที่ใช้ บล๊อคเบอร์โทร ใช้ตัวไหนดีครับ ขอลายแทงนิดนึงครับ ......ขอบคุณครับ Very Happy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2011 22:05  

mini opera v.6 ยอดเยี่ยมมากๆ ลงเลยครับ ช่วยบอกวิธีไปดาวน์โหลด app ของเวอร์ชั่นนี้ให้ทีนะครับ หาจนเหนื่อยแล้วครับ Mad Mad Mad
TP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2011 07:47  

mini opera v.6 ยอดเยี่ยมมากๆ ลงเลยครับ ช่วยบอกวิธีไปดาวน์โหลด app ของเวอร์ชั่นนี้ให้ทีนะครับ หาจนเหนื่อยแล้วครับ Mad Mad Mad

สวัสดีครับ
ไม่ทราบว่าท่านจะหา App. อะไรครับ ใน Imp.v.10.3 น่าจะใส่ไว้ครบแล้วครับ App. mgx ตามนี้ครับ
http://www.mmus.us/forum/forumdisplay.php?f=285 [สมัครสมาชิกก่อนจึงจะโหลดได้]

@ ท่าน mitoona ท่านหาได้จากด้านบนนี้ลองดูครับ

บอกกล่าว มี FW ใหม่ที่ท่าน Light ? yue ทำไว้ให้ใช้งาน ทดลองแล้วไม่ชินเท่ากับ Imp.v.10.3
ใครอยากทดสอบโหลดได้ตามนี้ เมื่อโหลดมาแล้วต้องเปลี่ยนชื่อไฟล์ทั้งหมดให้เป็นภาษาอังกฤษจึงจะ flash ได้ จะติดต้อง flash ซ้ำด้วย patch 31 จึงจะผ่าน แล้วลงแพ็กภาษาไทยจึงใช้งานได้
http://www.mmus.us/forum/showthread.php?t=15140
สำหรับเวอร์ชั่นล่าอยู่หน้าท้าย ๆ ที่ท่าน kaminasama นำมาแปะไว้ ใครทดสอบแล้วเข้ามา Update ด้วยครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2011 12:43  

ขอบคุณครับ ก็เป็นพวก app ที่ใช้ mini opera เข้าไปดาวน์โหลดมาใช้น่ะครับ มีให้เลือกมากมายจนลายตา ตัว Mini Opera V.4.2 มีลิงค์ mobile download เป็นทางเข้าไปดาวน์โหลด พอเปลี่ยนมาใช้ Mini Opera v.6 ไม่เห็นมีลิงค์ให้ แต่ว่าตอนนี้หาลิงค์ดาวน์โหลดจนเจอแล้วครับ อันนี้ลิงค์สำหรับคอมพิวเตอร์
http://mobilestore.opera.com/

ถ้าใช้ EM30 เปิด ก็ใช้ mini opera แล้วค้นต่อด้วย google พิมพ์คำว่า "opera mobile store" มันจะโผล่ลิงค์มาให้นะครับ ที่โหลดมาทดลองใช้แล้วคิดว่าดีนะครับ
1.Your Video Player 1.0 มันดูคลิปใน youtube ได้คมชัดดีที่ซู้ดด
2.AVACS Live Chat 2.1.0 ลงง่าย ใช้ง่าย แชตกับเพื่อนๆได้สบายที่ซู้ดดด
3.Opera Mini Web Browser 6.0 ใช้ดีกว่าเวอร์ชั่น 4.2 แยะเลย Razz Razz Razz Razz Razz Razz
wan-jai
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2011 13:28  

สวัสดีครับเพิ่งเข้ามาดู
1วิธี backup คือท่านลงfw เดิมแล้วทำการลง เออ...ขอโทษนะครับจำชื่อไม่ได้แต่ว่า ตัวนี้จะเพิ่มการเชื่อมต่อเป็น modem tools ให้เราอะครับ ทำให้เราสามารถดูไฟล์ทั้งหมดในเครื่องได้จากคอม พอได้แล้วเราค่อยทำการ backupตามวิธีที่ผมได้อธิบายไว้ในตอนแรกครับ
fies
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2011 17:50  

พี่ครับ ตอนนี้ ผมอยากรุขั้นตอนทำให้เล่นเน็ตได้อ่าครับ ทามงายอ่าครับ ช่วยด้วยครับ ผมใช้ซิมทรูอ่าครับ หรือ ว่าผมต้องเปลี่ยนซิมอ่า
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2011 18:05  

fies ผู้เขียน:
พี่ครับ ตอนนี้ ผมอยากรุขั้นตอนทำให้เล่นเน็ตได้อ่าครับ ทามงายอ่าครับ ช่วยด้วยครับ ผมใช้ซิมทรูอ่าครับ หรือ ว่าผมต้องเปลี่ยนซิมอ่า

มีอธิบายที่หน้า 38 กระทู้ที่ขึ้นต้นด้วยคำว่า "ในที่สุด ..... ผมได้สร้าง Profile การตั้งค่า GRPS, WAP, MMS ของเครือข่าย AIS, TRUE และ DTAC ได้และสามารถนำเอามาใช้กับ FW ตัว Imperfecto V10.3 ที่ไม่สามารถรับการตั้งค่าเครือข่ายของ DTAC ได้แล้วครับ ^^ ฯลฯ (เป็นกระทู้ของ taniiiim) Razz
mitoona
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2011 01:26  

สวัสดีครับ
ไม่ทราบว่าท่านจะหา App. อะไรครับ ใน Imp.v.10.3 น่าจะใส่ไว้ครบแล้วครับ App. mgx ตามนี้ครับ
http://www.mmus.us/forum/forumdisplay.php?f=285 [สมัครสมาชิกก่อนจึงจะโหลดได้]

@ ท่าน mitoona ท่านหาได้จากด้านบนนี้ลองดูครับ

มีตัว phone firewall แต่ใช้ไม่ได้ครับ

http://www.mmus.us/forum/showthread.php?t=10350

โพสปัญหาใช้ไม่ได้กันหลายท่าน ผมลองเองหลายรอบก็ไม่ได้ครับ ลงโปรแกรมได้นะ แต่ เรียกใช้แลัว ไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ enable ไม่ได้ครับ ไม่แน่ใจว่าผมทำอะไรผิดไหมครับ
taniiiim
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2011 15:30  

อยากทราบวิธีลบ app ใน em30 แบบหมดจดเพื่อให้เนื้อที่ว่าง ลบยังไงครับ Confused Confused Confused Confused

ถ้าเป็น Java App ให้ไปที่ icon หรือ Shortcut ของโปรแกรม เลือก Option (Soft key ปุ่มซ้าย) เลือก Delete ครับ

ส่วนถ้าเป็น App ที่ติดตั้งใน MgxBox ก็ให้เข้าไปที่ MagicBox แล้วเลือกลบ App นั้น ๆ ไปเลยครับ

ขออภัยหากแนะนำไม่ชัดเจนหรือไม่ถูกต้องเพราะไม่มีเครื่องอยู่ในมือครับ Very Happy
taniiiim
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2011 15:32  

ขอบคุณครับ ก็เป็นพวก app ที่ใช้ mini opera เข้าไปดาวน์โหลดมาใช้น่ะครับ มีให้เลือกมากมายจนลายตา ตัว Mini Opera V.4.2 มีลิงค์ mobile download เป็นทางเข้าไปดาวน์โหลด พอเปลี่ยนมาใช้ Mini Opera v.6 ไม่เห็นมีลิงค์ให้ แต่ว่าตอนนี้หาลิงค์ดาวน์โหลดจนเจอแล้วครับ อันนี้ลิงค์สำหรับคอมพิวเตอร์
http://mobilestore.opera.com/

ถ้าใช้ EM30 เปิด ก็ใช้ mini opera แล้วค้นต่อด้วย google พิมพ์คำว่า "opera mobile store" มันจะโผล่ลิงค์มาให้นะครับ ที่โหลดมาทดลองใช้แล้วคิดว่าดีนะครับ
1.Your Video Player 1.0 มันดูคลิปใน youtube ได้คมชัดดีที่ซู้ดด
2.AVACS Live Chat 2.1.0 ลงง่าย ใช้ง่าย แชตกับเพื่อนๆได้สบายที่ซู้ดดด
3.Opera Mini Web Browser 6.0 ใช้ดีกว่าเวอร์ชั่น 4.2 แยะเลย Razz Razz Razz Razz Razz Razz

เดี๋ยวจะลองเอาไปใช้ดูครับ (กับ ZN5 นะครับ)
TP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2011 13:58  

ขอบอกครับว่า Opera Mini V6.th เลื่อนมากสำหรับใช้งานไม่ว่าจะเป็น EM30 หรือ Zine โหลดได้ตามนี้ครับ
http://www.opera.com/mobile/download/versions/ [Opera mini V6 th.]
กดที่ Viwe Download like จะมีขึ้นมาให้เลือก Egnlish หรือ อืีีน ๆ และ Thai
taniiiim
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2011 09:46  

ขอบอกครับว่า Opera Mini V6.th เลื่อนมากสำหรับใช้งานไม่ว่าจะเป็น EM30 หรือ Zine โหลดได้ตามนี้ครับ
http://www.opera.com/mobile/download/versions/ [Opera mini V6 th.]
กดที่ Viwe Download like จะมีขึ้นมาให้เลือก Egnlish หรือ อืีีน ๆ และ Thai

ขอบคุณครับท่าน TP ตอนนี้กำลังใช้งานอยู่เลย แต่ไม่แน่ใจว่าตัวเดียวกันรึเปล่า ยอมรับครับว่าลื่นและเร็วครับ แต่มีปัญหาตอนปิดโปรแกรมครับ มีหน่วงนิดนึงกว่าจะออกได้ ไม่ทราบว่าท่านอื่น ๆ เป็นหรือไม่ครับ (ผมใช้บน ZN5)
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2011 20:08  

ขอบคุณครับท่าน TP ตอนนี้กำลังใช้งานอยู่เลย แต่ไม่แน่ใจว่าตัวเดียวกันรึเปล่า ยอมรับครับว่าลื่นและเร็วครับ แต่มีปัญหาตอนปิดโปรแกรมครับ มีหน่วงนิดนึงกว่าจะออกได้ ไม่ทราบว่าท่านอื่น ๆ เป็นหรือไม่ครับ (ผมใช้บน ZN5)

ผมใช้ เวอร์ชั่น English ไม่หน่วงในเวลาเปิดปิดแต่อย่างใด อยากลองเวอร์ชั่นภาษาไทย ถ้าเราดาวน์โหลดไฟล์ opera-mini-6.0.24093-advanced-th.jad เก็บไว้ในคอมพิวเตอร์ก่อนแล้ว เวลาจะนำไปใส่ไว้ใน em30 เพื่อ install ต้องวางไว้ตรงไหนครับ ถึงจะ install ได้ครับ Mad Mad Mad (ผมลองเอาเข้าไปใส่ไว้กล่องพวก java ก็ลงไม่ได้)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ritthichanan เมื่อวันที่ 17 Apr 2011 20:46; ทั้งหมด 1 ครั้ง
TP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2011 20:54  

ผมใช้ เวอร์ชั่น English ไม่หน่วงในเวลาเปิดปิดแต่อย่างใด อยากลองเวอร์ชั่นภาษาไทย ถ้าเราดาวน์โหลดไฟล์ opera-mini-6.0.24093-advanced-th.jad เก็บไว้ในคอมพิวเตอร์ก่อนแล้ว เวลาจะนำไปใส่ไว้ใน em30 เพื่อ install ต้องวางไว้ตรงไหนครับ ถึงจะ install ได้ครับ Mad Mad Mad (ผมลองเอาเข้าไปใส่ไว้กล่องพวก java ก็ลงไม่ได้)

ท่าน ritthichanan ท่านโหลดตัวผิดครับต้องเป็น .jar ครับ และท่านต้องทำการลบของตัวเก่าออกก่อนครับ ผมปลดระวาง EMME แล้วครับ ใช้งาน Zine เป็นตัวหลักครับ แล้วมองไปถึง Charm ซึ่งเป็น Android ของ Moto ที่ราคาลดลงมามากครับ

เอาใจช่วยให้ทำได้สำเร็จครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย TP เมื่อวันที่ 17 Apr 2011 21:03; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2011 20:58  

โหลดTheme ตัวนี้มา ชื่อว่า M8Style+ : (3.24 MB)

จากลิงค์ด้านล่างนี้แหละครับ
http://community.siamphone.com/linkout.php?out=http://www.mmus.us/forum/downloads.php?do=cat&id=9
ก็สวยน่าใช้ดีเหมือนกันนะ เผื่อน้องใหม่งุนงงกับวิธีลง (ผมงงอยู่พักใหญ่) ก็ตามนี้นะครับ
โหลดธีมสร็จก็เอาไฟล์ไปใส่ไว้กล่อง skins ใน ext2 ของเมมฯ แล้วใช้ file manager จัดการแตกไฟล์นามสกุล .mgs ที่อยู่ในกล่อง M8Style+ ลงไว้ใน system/mmc/movinand1 ก็ได้นะครับ จากนั้นก็ไปที่เปลี่ยนรูปแบบ เลือกตัว M8Style+ ใช้ได้เลยครับ (ผมโง่เอง ตอนแรกไปเรียกใช้ตัวที่ไม่มีเครื่องหมาย + มันก็ไม่สำเร็จ) Razz Razz Razz Razz ลงแล้วเปลี่ยนมุมมองเป็นแบบหมุนวน เท่ห์มาก ขอบอก Razz Razz Razz Razz

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ritthichanan เมื่อวันที่ 17 Apr 2011 22:42; ทั้งหมด 22 ครั้ง
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2011 21:06  

ท่าน ritthichanan ท่านโหลดตัวผิดครับต้องเป็น .jar ครับ และท่านต้องทำการลบของตัวเก่าออกก่อนครับ ผมปลดระวาง EMME แล้วครับ ใช้งาน Zine เป็นตัวหลักครับ แล้วมองไปถึง Charm ซึ่งเป็น Android ของ Moto ที่ราคาลดลงมามากครับ

ขอบคุณมากครับ ตัว em30 นี่ผมก็ชอบมากแล้ว แต่มันยังมีข้อจำกัดๆอยู่หลายๆอย่างในเวลาใช้งานอินเตอร์เน็ต สนใจระบบปฏิบัติการแบบ Android อยู่ครับ moto Charm ประมาณกี่บาทครับตอนนี้ หาซื้อได้ที่ไหน ไม่รู้ผมตัดสินใจผิดหรือถูก ได้ให้เพื่อนกันที่เขาชำนาญในการสั่งซื้อของจากเว็บ ebay ไปสั่งซื้อตัวนี้มาซะแล้ว http://www.siamphone.com/catalog/htc/g1.htm จากต่างประเทศ ราคารวมค่าใช้จ่ายทั้งหมด 5,800 บาท ครับ ของยังมาไม่ถึงมือเลยครับ (รอเล่นของดีๆที่ลดราคาถูกๆเหมือนผมเป๊ะเลยครับ) เสียดายรู้ข่าวไวกว่านี้ซะหน่อย คงได้ moto มาใช้อีกตัวหนึ่งแน่เลย ถูกกว่าที่ผมสั่งซื้ออีก

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ritthichanan เมื่อวันที่ 17 Apr 2011 21:18; ทั้งหมด 2 ครั้ง
TP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2011 21:15  

http://www.trendyday.com/
ตามข้างบนครับ ราคาขณะนี้ 4,900.- แต่มีการทำโปรฯ เมื่อเร็ว ๆ นี้ราคาอยู่ที่ 3.590.-/5 ต่อวันมีงานที่ SiS ทำอยู่ที่ Mall ท่าพระ ผมไปไม่ทันครับจึงไม่ได้ สำหรับ Moto มีอะไรให้เล่นมากกว่าเพราะมีการทำ root และปรุง Rom จากหลาย ๆ ท้องที่ครับ ขณะนี้ท่าน rokr T เล่นอยู่ที่ห้อง Charm ครับแวะเข้าไปหาความรู้อยู่บ่อย ๆ ยังมีท่าน lekielek ที่ช่วยแนะนำวิธีการแก้ไขปัญหา และนำ App. ที่ลองใช้งานแล้วไม่มีปัญหามาให้เพื่อน ๆ ได้ใช้งานกันครับ สำหรับผมยังขาดปัจจัยอยู่ครับงบ สว. มีน้อยครับ
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2011 07:49  

สวัสดีทุกท่านครับ. Opera mini 6 ลงบน Linux Phone ด้วยเหลือเนี้ย ข่าวดีจังครับ เดี๋ยวต้องลองดูหน่อย สาเหตุที่ผมปลดระวาง Linux Phone เพราะข้อจำกัดในการท่องเว็บฯ ของ Opera mini 4.2 มันเปิดหลายหน้าไม่ได้ ส่วน mini 5 เปิดสองหน้าหน่วงแล้ว ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ
ส่วน Charm ผมมองว่าเป็นหุ่นกระป๋องที่คุ้มตัวหนึ่งครับ เสียอย่างเดียวเรื่องหน้าจอ หลอกตาไปหน่อย ไม่เนียนเหมือนน้อง EMME ที่เป็นจอแนวนอนเหมือนกัน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2011 09:26  

ขอบคุณครับ ลง mini opera v.6 th ได้เรียบร้อยล่ะ ใช้วิธีโหลดด้วย em30 โดยลบตัวเดิมที่มีอยู่ทิ้งไป แล้วไปโหลดมาใหม่ด้วยมือถือ จึงลงได้สำเร็จ (ส่วนวิธีเอาไฟล์ที่โหลดด้วยคอมไปวางใน em30 ทำไม่สำเร็จ เวลา install มันบอกไม่รู้จักครับ ต้องวางไว้ตรงไหนถึงจะ install ได้ )

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ritthichanan เมื่อวันที่ 18 Apr 2011 10:05; ทั้งหมด 3 ครั้ง
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2011 10:02  

เพิ่งรู้ว่า imp v.10.3 มีปัญหาส่งข้อความซ้ำซ้อน ถ้ามีข้อความอะไรส่งมาจะส่งมาให้ทีละ 3 อัน จนผมต้องไปคุยกับโอปะเรเตอร์ของ ais ว่าให้ส่งมาอันเีดียวก็พอแล้วกี่เกียจลบ เขาก็บอกจะแจ้งให้ฝ่ายเทคนิคดูให้นะค้า แต่ก็เพิ่งมาอ่านเจอในบอร์ดว่า มันเป็นที่เครื่องเราเอง อ้าว เป็นงี้ได้ด้วยเหรอเนี่ย Mad Mad Mad Shocked Shocked Shocked
TP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2011 14:39  

]
ผมโหลดตัวนี้มาครับใช้งานได้ลงโดยใช้ copy ไปไว้ใน App. ในเมมฯ แล้วติดตั้งไว้ในเกมครับ
อย่างไรก็ตามหากท่านติดตั้งได้แล้วก็หมดปัญหาไป อาจจะเป็นความต่าง ที่เหมือนกันในบางกรณี
มี FW ใหม่จากชาวจีนแผ่นดินใหญ่ทำไว้ให้ใช้งานดูน่าสนใจอยู่เหมืือนกันเป็นเหมือน FW ของศูนย์ที่นำมาประยุกต์นิดหน่อย เคย flash ดูแต่ไม่ได้ใช้งานจริงจังครับ หากสนใจจะนำมาให้ทดลองดูหรือเข้าไปที่ mmus.us ห้อง EM30 ตามด้านล่างนี้ครับลองดูครับศึกษาดูก่อนในนั้นครับ
http://www.mmus.us/forum/showthread.php?t=15140
จะต้องทำการ flash เมื่อเสร็จจาก FW จะยังเข้าหน้าจอหลักไม่ได้ ต้องปิดเครื่องเข้า BL แล้ว flash ตัวนี้ CG31_by_mfhrdnsw03.rar เพื่อให้เข้าหน้าจอได้ อย่างไรก็อ่านศึกษาดูครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2011 23:32  

ขอบคุณครับคุณ TP แจ่มแจ้งดีจัง วันนี้ HTC G1 ในลิงค์นี้ http://www.siamphone.com/catalog/htc/g1.htm มาถึงมือแล้วครับ ได้ยินว่ามันเป็นตัวเทพเหมือนกันนะครับ ราคาถูกกว่า milestone หลายบาท มือหนึ่งด้วย ตัวนี้ไม่ธรรมดาเลย สำหรับผู้สนใจระบบปฏิบัิติการแบบ android ถ้ายังไงก็ลองพิจารณาดูตัวนี้ด้วยนะครับเข้าใจว่าน่าจะมีคนจ้องเล่นตัวนี้อยู่มากเหมือนกันแน่ๆเลย ลงประกาศขาย10เครื่องแป๊บเดียวเกือบหมด ผมสั่งซื้อเป็นตัวที่5หลังจากเขาประกาศขายได้สองวัน Razz Razz Razz (ขนาดยังไม่ได้ทำอะไรก็ดูแจ่มมาก เดี๋ยวหลังทำแล้วมันคงจะสุดยอดมากๆ) Razz Razz Razz
TP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2011 10:39  

ขอบคุณครับคุณ TP แจ่มแจ้งดีจัง วันนี้ HTC G1 ในลิงค์นี้ http://www.siamphone.com/catalog/htc/g1.htm มาถึงมือแล้วครับ ได้ยินว่ามันเป็นตัวเทพเหมือนกันนะครับ ราคาถูกกว่า milestone หลายบาท มือหนึ่งด้วย ตัวนี้ไม่ธรรมดาเลย สำหรับผู้สนใจระบบปฏิบัิติการแบบ android ถ้ายังไงก็ลองพิจารณาดูตัวนี้ด้วยนะครับเข้าใจว่าน่าจะมีคนจ้องเล่นตัวนี้อยู่มากเหมือนกันแน่ๆเลย ลงประกาศขาย10เครื่องแป๊บเดียวเกือบหมด ผมสั่งซื้อเป็นตัวที่5หลังจากเขาประกาศขายได้สองวัน Razz Razz Razz (ขนาดยังไม่ได้ทำอะไรก็ดูแจ่มมาก เดี๋ยวหลังทำแล้วมันคงจะสุดยอดมากๆ) Razz Razz Razz

บังเอิญเป็นคนรักเดียวใจเดียว ผูกสมัครรักอยู่กับ Moto. ครับ
จริง ๆ แล้วการใช้วิธีการ root ตามที่ได้ศึกษามาก็ชอบใจอยู่กับ RSD lite และไดร์เวอร์ต่าง ๆ มีพร้อมใช้งานครับ อนึ่ง Charm มี CPU แรงกว่า และชอบใจในความเป็น Moto ที่ซ้อนความสามารถไว้ให้ผู้ใช้งานต้องศึกษาและขุดความสามารถที่ซ้อนอยู่ออกมาใช้งาน Overclock CPU ของ Charm ได้ถึง 1 Ghz แต่ผมเองยังไม่มีตัวเป็นไว้เล่น และเห็นว่าตัวนี้ทาง Moto คงไม่ทำ 2.2 เพิ่มให้[ถูกปล่อยวัดฝรั่ง ไม่มีเมนูไทยครับ] ซึ่งมักจะเป็นอย่างเนี้ย Moto แม้แต่ Linux Phone ก็โดนมาก่อนแล้ว
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2011 22:19  

บังเอิญเป็นคนรักเดียวใจเดียว ผูกสมัครรักอยู่กับ Moto. ครับ
จริง ๆ แล้วการใช้วิธีการ root ตามที่ได้ศึกษามาก็ชอบใจอยู่กับ RSD lite และไดร์เวอร์ต่าง ๆ มีพร้อมใช้งานครับ อนึ่ง Charm มี CPU แรงกว่า และชอบใจในความเป็น Moto ที่ซ้อนความสามารถไว้ให้ผู้ใช้งานต้องศึกษาและขุดความสามารถที่ซ้อนอยู่ออกมาใช้งาน Overclock CPU ของ Charm ได้ถึง 1 Ghz แต่ผมเองยังไม่มีตัวเป็นไว้เล่น และเห็นว่าตัวนี้ทาง Moto คงไม่ทำ 2.2 เพิ่มให้[ถูกปล่อยวัดฝรั่ง ไม่มีเมนูไทยครับ] ซึ่งมักจะเป็นอย่างเนี้ย Moto แม้แต่ Linux Phone ก็โดนมาก่อนแล้ว

เป็นแฟนพันธุ์แท้โมโตตัวจริงเลยนะ่ครับเนี่ย htc g1dream ตัวนี้ คนที่ลงโปรแกรมให้เขาบอกมันทำ root ยากจริงๆ น่ะแหละ กว่าจะทำได้ ต้องปล้ำกันหลายยก ไม่มีหน้าจอให้เห็นด้วยเวลาทำต้องพิมพ์ๆๆๆๆ เอาเอง ประมาณเนี้ย ตอนนี้ลง android v.2.2.1

การสั่งซื้อของจากต่างประเทศ เราไม่เห็นรายละเอียดตัวเครื่อง ได้ของแท้แต่บางทีเครื่องตัวที่เราได้มา งานประกอบมันอาจไม่เนี้ยบเรียบกริบ ตัวที่ผมได้มาช่วงรอยต่อฝาหลังกับขอบเหล็กตัวเครื่อง ไม่สนิทเรียบกริบ ตรงด้านโวลลุ่ม บวก ลบ น่ะครับ (ค่ายใหญ่ระดับนี้งานประกอบมันควรจะเรียบกริ๊บ) แต่การใช้งานทุกอย่างก็ราบรื่นดีไม่มีปัญหาอะไร
Mad Mad Mad Mad Mad
--------------------------------------------------
มาอัพเดทต่ออีกนิด แก้ปัญหาเครื่องหน่วงช้าอืดอาดได้แล้วครับ แบตก็ไม่ร้อนจี๋เหมือนเดิม ใช้งานก็แจ่มจรัศเลยทีนี้ วิธีแก้ก็ลงโปรแกรมตัวใหม่ที่่ไม่ใช่ตัวเดิม แล้วก็เปลี่ยน mmc จากคลาส 4 ไปเป็น คลาส 10 เท่านี้ก็แจ่มเลย ใช้ได้คล่องแคล่วดีในระดับที่ยอมรับได้เลยทีเดียว Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz ทดลองใช้ opera mini v.6 เปิดเน็ตมาเล่น10หน้าต่าง ก็เล่นได้สบายๆ ถ้าใช้ได้ขนาดนี้คุ้มค่าอยู่ครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2011 21:49  

มีลิงค์ดาวน์โหลดโปรแกรมสำหรับ em30 มาฝากนะครับ http://google-maps-for-mobile.en.softonic.com/symbian ลองเข้าไปดูนะครับ

แล้วก็มีโปรแกรมชื่อ qeep มาแนะนำด้วย เจ๋งดี ลงได้ทั้ง em30 และ android ติดต่อกันได้สนุกดี Laughing Laughing Laughing Laughing ใช้เครื่อง em30 ติดต่อกับ htc g1 dream ส่งข้อความภาษาไทยถึงกันก็ได้ ส่งเสียงสำเร็จรูปไปทักทายกันก็ได้ มีรูปแบบเสียงให้เลือกแยะเหมือนกัน Razz Razz Razz
TP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2011 14:07  

มีลิงค์ดาวน์โหลดโปรแกรมสำหรับ em30 มาฝากนะครับ http://google-maps-for-mobile.en.softonic.com/symbian ลองเข้าไปดูนะครับ

แล้วก็มีโปรแกรมชื่อ qeep มาแนะนำด้วย เจ๋งดี ลงได้ทั้ง em30 และ android ติดต่อกันได้สนุกดี Laughing Laughing Laughing Laughing ใช้เครื่อง em30 ติดต่อกับ htc g1 dream ส่งข้อความภาษาไทยถึงกันก็ได้ ส่งเสียงสำเร็จรูปไปทักทายกันก็ได้ มีรูปแบบเสียงให้เลือกแยะเหมือนกัน Razz Razz Razz

ขอบคุณครับที่นำมาแนะนำกันอย่างไรขอรับไว้ทดสอบกับ Zine ดูครับ เพราะ Em30 ปลดระวางแล้วครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2011 22:49  

เป็นแฟนพันธุ์แท้โมโตตัวจริงเลยนะ่ครับเนี่ย htc g1dream ตัวนี้ คนที่ลงโปรแกรมให้เขาบอกมันทำ root ยากจริงๆ น่ะแหละ กว่าจะทำได้ ต้องปล้ำกันหลายยก ไม่มีหน้าจอให้เห็นด้วยเวลาทำต้องพิมพ์ๆๆๆๆ เอาเอง ประมาณเนี้ย ตอนนี้ลง android v.2.2.1

การสั่งซื้อของจากต่างประเทศ เราไม่เห็นรายละเอียดตัวเครื่อง ได้ของแท้แต่บางทีเครื่องตัวที่เราได้มา งานประกอบมันอาจไม่เนี้ยบเรียบกริบ ตัวที่ผมได้มาช่วงรอยต่อฝาหลังกับขอบเหล็กตัวเครื่อง ไม่สนิทเรียบกริบ ตรงด้านโวลลุ่ม บวก ลบ น่ะครับ (ค่ายใหญ่ระดับนี้งานประกอบมันควรจะเรียบกริ๊บ) แต่การใช้งานทุกอย่างก็ราบรื่นดีไม่มีปัญหาอะไร
Mad Mad Mad Mad Mad
--------------------------------------------------
มาอัพเดทต่ออีกนิด แก้ปัญหาเครื่องหน่วงช้าอืดอาดได้แล้วครับ แบตก็ไม่ร้อนจี๋เหมือนเดิม ใช้งานก็แจ่มจรัศเลยทีนี้ วิธีแก้ก็ลงโปรแกรมตัวใหม่ที่่ไม่ใช่ตัวเดิม แล้วก็เปลี่ยน mmc จากคลาส 4 ไปเป็น คลาส 10 เท่านี้ก็แจ่มเลย ใช้ได้คล่องแคล่วดีในระดับที่ยอมรับได้เลยทีเดียว Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz ทดลองใช้ opera mini v.6 เปิดเน็ตมาเล่น10หน้าต่าง ก็เล่นได้สบายๆ ถ้าใช้ได้ขนาดนี้คุ้มค่าอยู่ครับ

มาเพิ่มเติมอีกสักครั้ง เรื่อง htc g1 gream หลังจากใ้ช้งานมาได้สักระยะ ขอบอกว่าอย่าซื้อเลยครับ ให้ผมซวยคนเดียวพอแล้ว เหมือนเครื่องมันจะรวน ต้องชาร์จแบตวันละสองสามครั้ง ทั้งๆที่ไม่ได้ใช้งานอะไรก็ตามแค่เปิดเครื่องรอรับสายเท่านั้น ปิดฟังก์ชั่นทุกอย่างบนจอ ก็ชาร์จวันละสามรอบเหมือนเดิม ยิ่งถ้าออกต่างจังหวัด ก็เหมือนตอไม้ดีๆนี่เองแหละครับ ใช้สัญญาณอะไรไม่ได้ัสักค่าย ลองมาหมดทุกค่ายแล้วทั้ง ais, dtac, true ตายสนิท เรื่องสัญญาณมันสู้มือถือกระจอกๆก็ไม่ได้ครับ โทรเข้าโทรออกไม่ได้ เรื่องเข้าเน็ตไม่ต้องพูดถึง ในกรุงเทพนี่ถ้าอยู่ในตัวตึกสัญญาณห่วยมาก สัญญาณจะพรุ่งปรู๊ดปร๊าด ก็ต่อเืมืออยู่กลางถนนเท่านั้นละครับ เพราะมันอยู่ใกล้เสาส่งสัญญาณ ที่แย่กว่านั้น เซ็นเซ่อร์มีอาการกระตุกๆ สุดท้ายเลวร้ายถึงขึ้นเปิดไม่ติด ยังเดี้ัยงอยู่ ณ เพลานี้ Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad (อยากได้ mile stone ขึ้นมาจับใจทีเดียว)
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2011 04:09  

^
^
ปัญหาของท่าน ส่วนหนึ่งน่าจะเป็นที่ Rom และการเลือกใช้แอปที่ติดตั้งลงในเครื่องของเรา หากท่านใช้ Rom ศูนย์ก็ขออภัยครับ
ส่วนไมล์สโตน เห็นทรูมีโปรให้ลูกค้าเก่า 6900 บาท + สัญญาทาส เดือนล่ะ 700 กว่า 12 เดือน ส่วนตัวผมใช้ดีเทครายเดือนก็ราว ๆ นี้ น่าสนใจเหมือนกัน น่าจะมีแป้นไทยติดมาเลย แต่ต้องดูเรื่องสัญญาณก่อน ว่าจะสู้ดีเทคได้หรือป่าว
แต่ตอนนี้ผมได้น้องหินเครื่องนอกมาล่ะ เอา i858 ไปแลกเพิ่มเงินอีก 2000 กระเป๋าตังค์แห้งไปเป็นเดือนเลย T_T
mitoona
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 May 2011 02:20  

สวัสดีครับทุกท่านเล่นกันไปไกลแล้ว พอว่างก็กลับมาตามอ่านเรื่อยๆครับ
คนรักโมโต
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2011 22:12  

สอบถามท่านผู้รู้เกี่ยวกับเรื่องอะไหล่สักนิดครับ

คือจุกยางด้านบนเครื่องผมที่ปิดรูหูฟังของผมหลุดหาย

ไม่ทราบว่าจะไปหาอะไหล่หรือส่งซ่อมที่ไหนได้ไหมครับ...(นานแค่ไหนก็รอ)

ยังรัก EM 30เหมือนเดิม(แม้จะเปลี่ยนไปใช้ DEFY แล้วก็เหอะ...เครื่องบ้าไรไม่รู้ เสียงดีมากกกก)
TP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 May 2011 08:38  

คนรักโมโต ผู้เขียน:
สอบถามท่านผู้รู้เกี่ยวกับเรื่องอะไหล่สักนิดครับ

คือจุกยางด้านบนเครื่องผมที่ปิดรูหูฟังของผมหลุดหาย

ไม่ทราบว่าจะไปหาอะไหล่หรือส่งซ่อมที่ไหนได้ไหมครับ...(นานแค่ไหนก็รอ)

ยังรัก EM 30เหมือนเดิม(แม้จะเปลี่ยนไปใช้ DEFY แล้วก็เหอะ...เครื่องบ้าไรไม่รู้ เสียงดีมากกกก)

ลองสอบถามตามนี้ครับ
ศูนย์ซ่อมที่ได้รับการแต่ตั้งโดยตรงจาก Motorola คือ LOXLEY ที่เป็นตัวแทนในการซ่อมให้แก่เครื่อง Moto.
ได้รับบริการที่ดีในระดับอยู่ในประกันจะไ้ด้รับการซ่อมฟรี
สำนักงานใหญ่ ซอยพหลโยธิน19 เบอร์ 02-515-8383
สาขาคลองเตย อาคารล็อกเล่ย์ 02-348-8684
สาขาเซ็นทรัลปิ่นเกล้า ชั้น3 02-4333193-4
สาขาเชียงใหม่ 053-202-468,053-283-238
ได้ผลอย่างไรนำมา Update ให้ได้ทราบกันด้วยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2011 12:23  

^
^
^
^
^
ขอบคุณครับ ได้ผลอย่างไรเดิ่วจะมาบอกครับ

MOTO สุดยอด...
twoman
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 11:25  

คิดถึงห้องนี้จัง...ไม่เคยเงียบเหงาเลย...Hello Moto
pimjanna
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2011 01:48  

พอดีเครื่องผมลงโปรแกรมแล้วมันไม่ได้ครับ มันจะขึ้นมาแวปๆว่าอับแพคไปไว้ที่นั่นที่นี่แล้วแค่นี้ครับ พอไปหาก็ไม่เจอ โปรแกรมที่ผมลงได้แก่ นิมบัส โอเปร่ามินิ6 แล้วก้อีกหลายๆโปรแกรมครับ

แต่ที่ลงได้ก็มีครับ พวกเล็กๆดิกลงได้แต่ใช้ไม่ได้ครับ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร

........................................................

ตอนนี้ลงโอเปร่ามินิ6 และโปรแกรมบางตัวได้แล้วครับ

เจอปัญหาอีกล้วครับคือมันดูยูทูปไม่ได้ครับต้องโหลดตัวไหนมาลงครับรบกวนขอลิงค์ได้มั๊ยครับ
ผมโหลดโหลดโปรแกรมผ่าน em30 ไม่ได้นะครับพอกดโหลดมันจะเด้งบราวเซอร์ที่มากับตัวเฟิร์มแวร์ แล้วก็นิ่งไปเลยครับเป็นอย่างนี้ทุกครั้ง

ขอถามอีกนิดครับโปรแกรม .jad สามารถลงได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
akuma21
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2011 13:19  

โอ้ว ไม่ได้เข้ามานาน (2-3ปี) บอดนี้ยังมีคนเล่นอยู่อีกหรอเนี้ย ??
ตอนนี้ Rockbox มันออกเวอชั่น 3.9 แล้ว อยากรู้ครับว่า จะเอาลง EM30 ได้รึเปล่า ครับ
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2011 05:22  

akuma21 ผู้เขียน:
โอ้ว ไม่ได้เข้ามานาน (2-3ปี) บอดนี้ยังมีคนเล่นอยู่อีกหรอเนี้ย ??
ตอนนี้ Rockbox มันออกเวอชั่น 3.9 แล้ว อยากรู้ครับว่า จะเอาลง EM30 ได้รึเปล่า ครับ

EMME เต็มที่ได้แค่ 3.4 ครับผม
yodjib
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Jul 2011 19:44  

ใครพอมีลิงค์ rockbox 3.4 ที่ยังไม่ตายหลงเหลืออยู่บ้างไหมครับ
TP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Jul 2011 09:19  

yodjib ผู้เขียน:
ใครพอมีลิงค์ rockbox 3.4 ที่ยังไม่ตายหลงเหลืออยู่บ้างไหมครับ

ตามนี้ครับ

http://www.4shared.com/file/QdiIdnpm/RockBox34.html?

การใช้งานจะไม่เหมือนกับ RB 2.22 นะครับแต่จะได้ส่วนอื่นเพิ่มมา ทดสอบด้วยตนเองดูครับ
yodjib
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2011 01:17  

ตามนี้ครับ

http://www.4shared.com/file/QdiIdnpm/RockBox34.html?

การใช้งานจะไม่เหมือนกับ RB 2.22 นะครับแต่จะได้ส่วนอื่นเพิ่มมา ทดสอบด้วยตนเองดูครับ

ขอบคุณมากๆครับ เพิ่งได้เครื่องEm30 มา ตัวrockbox ตัวนี้ ใช้ร่วมกับ E8 ได้ไหมครับ
TP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2011 06:35  

ตามนี้ครับ

ขอบคุณมากๆครับ เพิ่งได้เครื่องEm30 มา ตัวrockbox ตัวนี้ ใช้ร่วมกับ E8 ได้ไหมครับ

ไม่เคยทดลอง แต่น่าจะใช้งานด้วยกันได้ เพราะหลาย ๆ โปรแกรมของ E8 และ EM30 ใช้งานได้รวมกันได้ รวมทั้ง Skins ด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2011 13:51  

รบกวนหน่อยครับเพิ่งได้เครื่องมาใช้ ผมลง Rokrlock.mgx แล้วมันต้องไปเปิดใช้ยังไงครับ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2011 00:27  

เพิ่งได้มาจากพี่น้องใน บอร์ดเพื่อนบ้านมา ยังมีใครมี อยู่ในครอบครองกันบ้างครับ ตอนนี้ถึงไหนแล้ว
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2011 05:43  

ผมไม่มีแล้วครับ แต่ยังอยู่ในใจเสมอ
awer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2011 19:55  

ขอปรึกษาทุกท่านที่อยู่่ในนี้ครับ

เครื่องของผมเป็นอะไรไม่รู้ครับ เริ่มจะรวนไปเยอะเหมือนกัน อาการเป็นอย่างนี้ครับ

่1 หลังจากชาร์จแบตเตอรี่เต็มแล้วปล่อยทิ้งไปนาน ๆ ซัก 1 ชั่วโมง ตัวเครื่องจะอุ่น ๆ เหมือนจะใช้ไฟในแบตเตอรี่ตลอดเวลา เครื่องก็ไม่ได้ทำอะไรเปิดเครื่องวางไว้เฉย ๆ ไม่ค่อยได้ใช้โทรศัพท์
2 ผ่านไป 12 ชั่วโมง เครื่องก็ยังอุ่นเหมือนเดิมและแบตเตอรี่ไฟหมดต้องชาร์จแบตเตอรี่ใหม่ ทีแรกนึกว่าแบตเตอรี่เสื่อม เพราะถ้าหากว่าแบตเตอรี่เสื่อมต้องชาร์จเสร็จไว(อันนี้ไม่แน่ใจ) แต่นี่ใช้เวลานานขึ้นกว่าเดิม แบตก็ไม่ได้บวมหรือลักษณะทางกายภาพเปลี่ยนไป ปกติชาร์จไฟแบตเตอรี่ทีหนีง ก็เปิดเครื่องได้หลายวัน แต่นี่ไ่ม่ถึงวันก็ต้องชาร์จใหม่
3 สิ่งที่แปลกไปอีกอย่างคือการจำปฏิทิน แต่ก่อน ถอดแบตเตอรี่ออก เปลี่ยนซิม ถอดเมม ใส่แบต เปิดเครื่อง ปฏิทินไม่ต้องมาตั้งใหม่ เวลาก็ไม่ได้คลาดเคลื่อนไปมากนัก แต่เดี๋ยวนี้แค่ถอดแบตออกแ้ล้วใส่เข้าไปใหม่ทันทีก็ต้องาตั้งค่าปฏิทิน เวลาใหม่ทั้หมด

ไม่รู้ว่าแบตเตอรี่เสื่อมหรือเปล่ื่องดู
ยังไม่ลองรีเซ็ทเครื่องดู

ยังใช้ F/W V9 อยู่เลยครับ
awer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2011 14:42  

awer ผู้เขียน:
ขอปรึกษาทุกท่านที่อยู่่ในนี้ครับ

เครื่องของผมเป็นอะไรไม่รู้ครับ เริ่มจะรวนไปเยอะเหมือนกัน อาการเป็นอย่างนี้ครับ

่1 หลังจากชาร์จแบตเตอรี่เต็มแล้วปล่อยทิ้งไปนาน ๆ ซัก 1 ชั่วโมง ตัวเครื่องจะอุ่น ๆ เหมือนจะใช้ไฟในแบตเตอรี่ตลอดเวลา เครื่องก็ไม่ได้ทำอะไรเปิดเครื่องวางไว้เฉย ๆ ไม่ค่อยได้ใช้โทรศัพท์
2 ผ่านไป 12 ชั่วโมง เครื่องก็ยังอุ่นเหมือนเดิมและแบตเตอรี่ไฟหมดต้องชาร์จแบตเตอรี่ใหม่ ทีแรกนึกว่าแบตเตอรี่เสื่อม เพราะถ้าหากว่าแบตเตอรี่เสื่อมต้องชาร์จเสร็จไว(อันนี้ไม่แน่ใจ) แต่นี่ใช้เวลานานขึ้นกว่าเดิม แบตก็ไม่ได้บวมหรือลักษณะทางกายภาพเปลี่ยนไป ปกติชาร์จไฟแบตเตอรี่ทีหนีง ก็เปิดเครื่องได้หลายวัน แต่นี่ไ่ม่ถึงวันก็ต้องชาร์จใหม่
3 สิ่งที่แปลกไปอีกอย่างคือการจำปฏิทิน แต่ก่อน ถอดแบตเตอรี่ออก เปลี่ยนซิม ถอดเมม ใส่แบต เปิดเครื่อง ปฏิทินไม่ต้องมาตั้งใหม่ เวลาก็ไม่ได้คลาดเคลื่อนไปมากนัก แต่เดี๋ยวนี้แค่ถอดแบตออกแ้ล้วใส่เข้าไปใหม่ทันทีก็ต้องาตั้งค่าปฏิทิน เวลาใหม่ทั้หมด

ไม่รู้ว่าแบตเตอรี่เสื่อมหรือเปล่ื่องดู
ยังไม่ลองรีเซ็ทเครื่องดู

ยังใช้ F/W V9 อยู่เลยครับ

รีเซ็ทครั้งเดียวหายเลย สงสัยเป็นที่ firm ware ทำงานผิดพลาด เลยทำงานค้าง
TP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2012 17:17  

ใครยังมีอยู่ได้อัพ F/W ตัวใหม่ที่ออกมาเพื่อเร่งความเร็ว CPU
โดย zTaskMan version 0.4.5 (798mhz kernel support)
ตามนี้ครับ
http://www.mmus.us/forum/showthread.php?t=15702
meth
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2012 22:33  

ท่าน TP ช่วยด้วยครับ เครื่องของผม เปิดไม่ได้เลย หลังจากflash เป็นอย่างนี้มีวิธีแก้ไหมครับ ร้านไหนรับซ่อมบ้างครับ รบกวนด้วยครับ meth9168@gmail.com
akuma21
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2012 17:30  

ใครยังมีอยู่ได้อัพ F/W ตัวใหม่ที่ออกมาเพื่อเร่งความเร็ว CPU
โดย zTaskMan version 0.4.5 (798mhz kernel support)
ตามนี้ครับ
http://www.mmus.us/forum/showthread.php?t=15702

ตัวนี้ลงยังไงครับ ต้อง F/W ใหม่เลยรึเปล่าคับ
ตอนนี้ใช้ V10 อินเดีย อยู่ครับ
TP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2012 11:38  

ลงได้เลยครับ App. ที่มากับ F/W ใช้งานไม่ได้ ต้องติดตั้ง Sidebar เอง ลง Rockbox ไม่ได้หรือผมยังไม่ทราบวิธีการ แต่เรื่องความเร็ว เร็วตามที่ระบุไว้เลย กลับมาใช้ Imp.V10.3 ตามเดิม [EMME ใช้ฟังเพลงเท่านั้น]
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2013 14:37  

Surprised Surprised Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 28, 29, 30

ไปยังหัวข้อ: