Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola RAZR2 V8 Pink Gold - โมโตโรล่า
 หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 267 / เข้าชม: 549745
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Motorola RAZR2 V8 Pink Gold - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2008 20:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Motorola RAZR2 V8 Pink Gold - โมโตโรล่า
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/motorola/razr2_v8_pinkgold.htm

Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 00:38  

ซื้อให้แฟนก้อดีแฮะ =w=
นาราคุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 01:14  

สีนี้ไฮโซจังเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 10:03  

มุขเดิมอีกแล้วโนะ

แต่รุ่นนี้มีทั้ง pink ทั้ง gold ราคาจะแพงไหมอ่า
loo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 11:59  

จอข้างนอกใหญ่เวอร์
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 15:31  

จอนอกใหญ่ สะใจดี

สีชมพู หวานแหวว

แต่ เนื้อใน สามัญ เหมือนเดิม - -*
aor13
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 20:47  

สีชมพูน่าใช้ ราคาจะสักเท่าไหร่เนี๊ยะ
งั้น V8 กะ V9 รุ่นก่อนหน้านี่ราคาก้อต้องลดลงแน่เลย Laughing
Lucy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 23:47  

อยากได้รุ่นนี้อ่ะค่ะ

ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้ว

แล้วถ้าเทียบรุ่นนี้กับ KF750 อันไหนดีกว่ากันคะ

แบบว่าคุณสมบัติ ฟังก์ชัน เหมาะสมกับราคาอ่ะค่ะ

ตอบด้วยค่ะๆๆๆๆๆ
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 12:44  

สวยครับ สวยจริงๆ
palm27
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 22:00  

http://www.mfa.ais.co.th/Mobile/Brand/Motorola/ ราคา 10990.-
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 22:02  

เจมาร์ทเห็นอยู่ที่ราคา 10,290 บาทอ่ะ
Kasteo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: แพร่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 22:14  

ซื้อมาจาก JayMart ได้ 4 วันแล้ว สีมันไม่ได้ออก Pink อย่างที่เห้นในรูปครับ สีมันเป็นสีทองเลย สีเข้มกว่าที่เห็นในรูปมากมายนัก แต่ก็สวยดีครับ ดีกว่าสีเข้มหน่อยเพราะไม่ค่อยเห็นลายนิ้วมือบนตัวเครื่องชัดเท่ากับสีเข้มๆ

แต่มีข้อสงสัยคือมันใช้ VoiceDial ยังไงครับ กดที่ปุ่มข้างเครื่องไม่ทำงาน มีแค่สั่นๆ แต่ถ้าใช้ชุดหูฟังจะทำงาน แต่ก็ใช้งานแบบ V3i ไม่ได้ คือมันไม่ยอมให้อัดเสียงเราลงไป มันจะใช้ตัว Voice Recognize อย่างเดียว ทำให้ใช้กับชื่อคนไทยไม่ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 22:50  

Lucy ผู้เขียน:
อยากได้รุ่นนี้อ่ะค่ะ

ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้ว

แล้วถ้าเทียบรุ่นนี้กับ KF750 อันไหนดีกว่ากันคะ

แบบว่าคุณสมบัติ ฟังก์ชัน เหมาะสมกับราคาอ่ะค่ะ

ตอบด้วยค่ะๆๆๆๆๆ

LG KF750 ดีกว่า แต่แพงกว่าไป5000ได้
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 00:00  

รบกวนผู้ที่ใช้หน่อยครับ ผมอยากทราบว่ามันสามารถที่จะสั่นพร้อมเสียงได้หรือเปล่า

เพราะว่ากำลังจะตัดสินใจซื้ออ่ะครับ

ขอบคุณครับผม

อีกนิดครับไม่ทราบว่าสีมันไม่ออกชมพูเหรอครับมันออกทองแค่ไหนครับช่วยถ่ายรูปแล้วเอามาลงให้ดูหน่อยได้หรือเปล่าครับ

จะขอบคุณมากครับ
Kasteo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 08:27  

สีมันจะเข้มกว่าที่เห็นในรูปมากทีเดียวครับ แต่ก็ไม่ถึงกับสีทองสุกปรั่ง สีมันจะเป็นแบบทองอ่อนๆ ผมว่าสวยครับ ดูดีมีสกุล ต้องลองไปดูเองที่ร้านครับ
ตอนแรกที่ซื้อใน Web มันยังไม่มีสีนี้เลย ผมก็งงว่าที่ JayMart มันมีได้ยังไง ตอนแรกยังกลัวว่าจะเป็นของปลอม เพราะหาสีนี้ใน Web ไม่เจอ มันเขียนที่ข้างกล่องว่า สี Antique Rose ผลิต 05 กค 51 Moto-V8 2GB

หลังจากที่เล่นกับมันมาได้ 5 วันผมชอบรุ่นนี้มาก ทำงานได้เร็วมากๆ เล่นเกม 3D และ Java ต่างๆได้เร็วสุดๆ

รุ่นนี้สามารถทำสั่นพร้อมเสียงได้ครับ ตอนนี้ก็ใช้อยู่คือเปิดสั่นพร้อมเสียง
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 09:44  

ขอถามอีกนิดนะครับ ว่ามันสามารถเพิ่ม หน่วยความจำได้อีกหรือเปล่า

เพราะว่าผมเห็นในโบชัวร์ของ JayMart เขียนไว้ว่า หน่วยความจำภายในเครื่อง 400 เมกกะไบต์

แล้วเรื่อง ธีม ด้วยครับ คุณ Kasteo ได้ลองลงเพิ่มเติมหรือเปล่าครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ
Kasteo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 10:27  

ผมไม่แน่ใจว่าเครื่องผมมันเป็นรุ่นเดียวกับ Pink Gold หรือเปล่า เพราะมันเขียนว่า Antique Rose อาจเป็นคนละสีก็ได้ครับ

ความจำเพิ่มไม่ได้ครับ มันให้มา 2GB เลย และในตัวเครื่องก็มีอีก 50MB ผมว่าแค่นี้ก็เหลือเฟือแล้ว สำหรับผมใช้ยังไงก็ไม่หมดครับ 2GB

Theme สำหรับรุ่นนี้ยังหายากครับ เพราะพึ่งออกมาได้ไม่นาน และก็ใช้ระบบ OS Linux ที่ตัว V3 และตัวเก่าๆไม่ได้ใช้ คงต้องรออีกสักพักถึงจะเริ่มมีมาให้เห็นมากขึ้น
aor13
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 17:03  

ไม่ทราบว่าไปสอยมาในราคาที่เท่าไหร่คะ และที่ไหน อยากได้บ้างอ่ะ
jLm
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 18:03  

สวยถูกใจมาก*-*
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 08:47  

ขอบคุณสำหรับข้อมูลและรูปภาพนะครับ
สีตัวเครื่องออกไปทางแนว ทองชมพู มากกว่า ชมพูทอง 555+ งงมั้ยเนี่ย
ผมว่าน่าจะเป็นตัวเดียวกันนะครับ กับ Pink Gold ว่าแต่ว่ามันมีธีมรูปแบบเดียวกันกับที่
เห็นอยู่ในหน้าจอในเวปหรือเปล่าละครับ ถ้ามีก็แสดงว่าตัวเดียวกัน
PoNg_GnOp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 14:49  

อยากถามผู้ที่ใช้อยู่อะครับว่าเจอข้อเสียอาไรบ้างรึเปล่าครับ สนใจรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน ยังไงลองมาแชร์ประสบการณ์ประกอบการตัดสินใจหน่อยนะครับ เพื่อเป็นประโยชน์กับคนอื่นๆ ขอบคุณครับ
Kasteo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 20:25  

เท่าที่ได้เล่นๆมากว่า 1 อาทิตย์ ข้อเสียที่นึกได้ก็มี
1) ขนาดใหญ่้ มันมีขนาดที่กว้างกว่า V3i ตัวเก่าของผม ถึงแม้ว่าจะบางกว่า แต่ก็กว้างกว่าเพื่อแลกกับหน้าจอที่ใหญ่ขึ้น ผมเป็นคนที่ชอบมือถือที่มีขนาดเล็กๆ เพราะพกสะดวก ใส่กระเป๋ากางเกงสะดวก
2) น้ำหนักที่มากกว่า V3i พอสมควร
3) เครื่องร้อนถ้าใช้งานนานๆ(เล่นเกมนานๆ) อาจเป็นเพราะตัวเครื่องเป็นเหล็กทั้งหมด มันเลยส่งผ่านความร้อนได้ง่ายกว่าเครื่องพวกพลาสติก
4) ใช้งาน Voice Dial แบบบันทึกเสียงเราลงไปแบบใน V3i ไม่ได้ มันจะให้เราพูดเป้นภาษาอังกฤษอย่างเดียวเลย
PonG_GnoP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 23:25  

ถามเรื่อง การฟังเพลงหน่อยอะครับ ไม่ทราบว่ารุ่นนี้สร้าง play list ได้มั๊ยอะครับ?
gold pink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 16:54  

ดูรูปแล้วสวยถูกใจมากค่ะ

ไม่เคนใช้ โมโตมาก่อนเลยอยากจะถามว่า

โมโต เล่น ไฟล์.3gได้ไหมคะ

พวกมิวสิควีดีโอทำนองนี้อ่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 21:40  

- เล่นไฟล์ 3GP ได้ครับ

- สร้าง Playlist ได้ครับ

สีมันไม่ชมพูจริง ๆ ครับ ออกทอง ๆ เวลาสว่าง ๆ แต่ถ้ามืด ๆ หน่อยจะออกชมพูครับ ใจจริงอยากได้ชมพูมากกว่า แต่สีนี้ก็โอ ไฮโซมากครับ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 22:05  

Kasteo ผู้เขียน:

ผมไม่แน่ใจว่าเครื่องผมมันเป็นรุ่นเดียวกับ Pink Gold หรือเปล่า เพราะมันเขียนว่า Antique Rose อาจเป็นคนละสีก็ได้ครับ

ความจำเพิ่มไม่ได้ครับ มันให้มา 2GB เลย และในตัวเครื่องก็มีอีก 50MB ผมว่าแค่นี้ก็เหลือเฟือแล้ว สำหรับผมใช้ยังไงก็ไม่หมดครับ 2GB

Theme สำหรับรุ่นนี้ยังหายากครับ เพราะพึ่งออกมาได้ไม่นาน และก็ใช้ระบบ OS Linux ที่ตัว V3 และตัวเก่าๆไม่ได้ใช้ คงต้องรออีกสักพักถึงจะเริ่มมีมาให้เห็นมากขึ้น

อยากเห็นข้างหลังครับ ว่าเป็นสีอะไร เหมือนเดิมหรือเปล่า ???
clubbank_max
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: PHRAE CITY
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 22:46  

Kasteo ผู้เขียน:

รูปสวยมากเลยอะ
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 12:25  

ราคารุ่นนี้อยู่ระหว่าง V8 ธรรมดา กับ V8 Luxury Edition
PoNg_gNoP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 13:58  

รบกวนถามผู้รู้และผู้ที่ใช้อยู่หน่อยครับ ได้ยินมาว่า รุ่นนี้มีปัญหาเกี่ยวกับ body ตรงที่ประกอบฝาหลังไม่สนิท แล้วฝาหลังก้อชอบลอก จริงรึเปล่าครับ ใครเป็นแบบนั้นบ้าง แล้วก้อได้ยินว่ามีปัญหาอีกอย่างนึงคือ เวลารับสายโทรศัพท์(ตั้งค่าเป็น เปิดฝาแล้วรับสาบเลย)โทรศัพท์ชอบค้างจริงมั๊ยครับ รบกวนไขข้อสงสัยทีนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 15:56  

แล้วรุ่นนี้ใช้เปนโมเดม ต่อเนตให้คอมได้ไหมครับ
ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ ^^
ปลาโลมาร่าเริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 00:19  

อยากทราบว่าถ้าซื้อตามร้านที่มาบุญครองจะเท่าไหร่ค่ะ

เห็นมีคนเมนท์เยอะเรื่องแบตที่ไม่ค่อยทนของ V8 แต่ถ้าปกติเราเป็นคนไม่ค่อยคุยนานเท่าไหร่

มีนานๆครั้งที่จะคุยยาวววแบบ 1-2 ชม.ติดกัน จะพอไหวมั้ยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ กำลังตัดสินใจจะซื้อรุ่นนี้อยู่พอดีเลยค่ะ
huskiie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 12:07  

ใช้ V8 lux อยู่เห็นตัวนี้อยากถอยเรยเพราะ ชอบสีพิงค์ มีนากา สร้อยแหวนครบอยู่...

เรื่องแบตผมใช้ทั้งวันคุยงานไม่มีปัญหาเรย หมด1วันพอดี ... ไม่ทนเหมือนยี่ห้ออื่น พวกตระกูลแพงๆ ผมใช้มาหลายตัวที่เป็นโลหะนะ มันจะทานแบตจุกว่ายี่ห้ออื่น แต่พวกนี้วัตถุประสงค์เอาวห้ประดับ ยกฐานะ ไม่ได้เอาไว้ ดูหนังฟังเพลง คุยบ้าระห่ำ หนักมือด้วย เปิดปิดทีตั้งระวัง ถนอมสุดๆ แต่เกลียดมากตรงที่ชาร์ต นี่แหละ มันจะหลุด คาดว่าคนซื้อตัวนี้ก็คงอาการเดียวกัน.. มันทำส่วนนี้แย่จริงๆ เปิดปิดทุกวันยางก็หลุดซิ... ถ้าไม่แก้ปัญหาผมก็ไม่กล้าซือรุ่นใหม่ที่เป็นบอดี้นี้หรอก
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 18:21  

สวยมากเลย แต่ยังไม่มีปัญญาซื้อ
คงต้องรอไปอีกนาน Laughing
แต่ตัวเครื่องก็ใหญ่จริงแหละค่ะ เคยลองจับที่ร้าน
แต่เขาก็แก้ให้มันบางแหละ เลยพอหยวน ๆ สาว ๆ พอใช้ได้จ้า Very Happy
kondeetee1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้อย่างแฮง..
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 21:38  

Embarassed Embarassed Embarassed ฝาหลังจะลอกไหมค่ะ..อยากรู้จิง ๆ

แล้วสั่นพร้อมเสียงได้ไหมค่ะ

รึว่ามันจะสั่นก่อนแล้วค่อยเสียง

กลัวว่าถ้าซื้อมาแล้วมันจะไม่เวิร์ก

เสียดายตังค์ค่ะ///แต่อยากได้จัง

----------------------------------------
ขอบคุณผู้ตอบนะค่ะ--ขอให้ถูกเลขท้าย 2 ตัว ///สาธุ ๆ ๆๆ ๆ ๆ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 23:02  

PoNg_gNoP ผู้เขียน:
รบกวนถามผู้รู้และผู้ที่ใช้อยู่หน่อยครับ ได้ยินมาว่า รุ่นนี้มีปัญหาเกี่ยวกับ body ตรงที่ประกอบฝาหลังไม่สนิท แล้วฝาหลังก้อชอบลอก จริงรึเปล่าครับ ใครเป็นแบบนั้นบ้าง แล้วก้อได้ยินว่ามีปัญหาอีกอย่างนึงคือ เวลารับสายโทรศัพท์(ตั้งค่าเป็น เปิดฝาแล้วรับสาบเลย)โทรศัพท์ชอบค้างจริงมั๊ยครับ รบกวนไขข้อสงสัยทีนะครับ

ไปดูมาแล้วครับ ตัวที่ลอกจะเป็น v8 512 ตัวเก่า ส่วน v9 และ v8 สีใหม่ไม่ลอกครับ

ส่วนเครื่องเก่า ๆ ที่ลอกนั้น สามารถเครมได้ฟรีไม่เสียค่าใช้จ่ายใด ๆ ครับ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 23:02  

Anonymous ผู้เขียน:
แล้วรุ่นนี้ใช้เปนโมเดม ต่อเนตให้คอมได้ไหมครับ
ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ ^^

ทำได้ครับ

แต่โดยส่วนตัวผมว่าโนเกียและโซนี่จะต่อง่ายกว่า

แต่ว่าถ้าใช้ Mac ก็ไม่มีปัญหาแน่นอนครับ ขอให้มี Bluethoot ก็เป็นพอ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 23:06  

ปลาโลมาร่าเริง ผู้เขียน:
อยากทราบว่าถ้าซื้อตามร้านที่มาบุญครองจะเท่าไหร่ค่ะ

เห็นมีคนเมนท์เยอะเรื่องแบตที่ไม่ค่อยทนของ V8 แต่ถ้าปกติเราเป็นคนไม่ค่อยคุยนานเท่าไหร่

มีนานๆครั้งที่จะคุยยาวววแบบ 1-2 ชม.ติดกัน จะพอไหวมั้ยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ กำลังตัดสินใจจะซื้อรุ่นนี้อยู่พอดีเลยค่ะ

ผมไม่ทราบราคานะ ส่วนแบตถ้าเอาไปเทียบกับรุ่นอื่นต้องยอมรับว่าไม่ทนเท่าจริงครับ

เนื่องจากข้อจำกัดต่าง ๆ ทางด้านการออกแบบเครื่อง แต่ว่ามาตรฐานปกติ

สามารถคุยต่อเนื่องตามที่ต้องการได้ครับ และสามารถซื้อแบตเพิ่ม ขนาด 900 มิลลิแอมได้
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 23:10  

huskiie ผู้เขียน:
ใช้ V8 lux อยู่เห็นตัวนี้อยากถอยเรยเพราะ ชอบสีพิงค์ มีนากา สร้อยแหวนครบอยู่...

เรื่องแบตผมใช้ทั้งวันคุยงานไม่มีปัญหาเรย หมด1วันพอดี ... ไม่ทนเหมือนยี่ห้ออื่น พวกตระกูลแพงๆ ผมใช้มาหลายตัวที่เป็นโลหะนะ มันจะทานแบตจุกว่ายี่ห้ออื่น แต่พวกนี้วัตถุประสงค์เอาวห้ประดับ ยกฐานะ ไม่ได้เอาไว้ ดูหนังฟังเพลง คุยบ้าระห่ำ หนักมือด้วย เปิดปิดทีตั้งระวัง ถนอมสุดๆ แต่เกลียดมากตรงที่ชาร์ต นี่แหละ มันจะหลุด คาดว่าคนซื้อตัวนี้ก็คงอาการเดียวกัน.. มันทำส่วนนี้แย่จริงๆ เปิดปิดทุกวันยางก็หลุดซิ... ถ้าไม่แก้ปัญหาผมก็ไม่กล้าซือรุ่นใหม่ที่เป็นบอดี้นี้หรอก

เห็นด้วยกับโทรศัพย์ที่มีราคาแพงแล้วจะใช้พลังงานเยอะครับ เช่น 8800 เนื่องจาก

โทรศัพย์แบบนี้จะมีการใช้หน้าจอแสดงผลที่มีความละเอียดและความสว่างสูง

และมีการให้ความจุแบตมาน้อย จึงส่งผมต่อการใช้งานครับ

แต่สามารถหาทางออกด้วยการซื้อแบตเพิ่มครับ ตอนนี้ของ v8 สามารถใส่ ของ v9 ได้ครับ
topper06
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 01:13  

รุปที่คุณKasteoเอามาลงสวยจังเลย ยั่วดิเลสมั่กๆ ทองระเรื่อมาเลย ดูทรงคุณค่า *0*
noname1524
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามค่ะ
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 08:42  

Crying or Very sad Laughing Crying or Very sad Laughing เจ้าเครื่องนี้..เวลาต่อเน็ตกับคอมมันยากจิงเหรอค่ะ

เพราะชอบต่อเน็ตผ่านมือถืออยู่เรื่อย

ใช้โนเกียกะซัมซุงต่อมันก็ง่ายดี

แต่โมโตไม่เคยใช้เลย

เลยไม่กล้าเสี่ยง

ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ

สิ้นเดือนจะได้ตัดสินใจซื้อสักกะที Laughing Laughing Laughing
อั๋น 089-1093156
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาเมื่อวานคับ
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 09:23  

ซื้อมาเมื่อวานคับ สีนี้เลยสวยมาก ๆ มีระบบเสียงพร้อมสั่นครับ ที่เจมาร์ทคับ ลองหามาเล่นกันดู ออกจะงง ๆ คับ เพราะใช้ Nokia ,มานาน แต่ก็ดีคับ Hi มาก ๆ
huhuhu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวยครับ สวย
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 10:54  

ซื้อมาวันเสาร์ครับ ไฮมาก ๆ อินเตอร์เฟสในเครื่องก็เร็วดีอ่ะ แต่ก่อนเคยใช้ V9 มันจะช้า ๆ แต่อันนี้เร็วครับ แต่ไม่ชอบตรงที่เข้าบลูทูธยากอ่ะ ต้องเข้าหลายสเต็ป

อีกอย่างก็คือ ชอบวัสดุมาก ๆ ครับ เวลาเอาออกมาโทรบนรถไฟฟ้า เห็นคนข้าง ๆ มองแล้วภูมิใจ 55 Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุณ huhuhu
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 11:10  

ช่สยตอบหน่อยครับ ว่าถ้าเราจะแนก เพลงตัด กับเพลงเต็ม ทำยังไงคับ ผมเพิ่ม โฟล์เดอรืได้ แต่มันเอาลงไปเก็นไม่ได้อ่ะคับหรือต้อง ลากลงไปจัดในคอมรึเปล่าคับ แล้วเวลาลงเพลง ลงภาพ ใรคอมต้องลงโปรมแกรมก่อนใช่มั้ย ยุ่งยากเปล่าคับ ช่วยตอบทีคับ ซื้อมาวันเสาร์ดหมือนกัน ขอบคุณคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 20:45  

รุ่นนี้มีเมนูภาษาไทยป่าวคะ
แล้วมันฟังเพลง mp3 ได้ป่าวง่า
ผู้รู้ช่วยตอบหน่อย
robsterzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 21:03  

เห็นแล้วอยากได้อย่างแรงเลย แต่ติดอยู่นิดเดียว...

รุ่นนี้ฟัง FM ได้มั้ยคะ -*-
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามค่ะ
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 23:21  

noname1524 ผู้เขียน:
Crying or Very sad Laughing Crying or Very sad Laughing เจ้าเครื่องนี้..เวลาต่อเน็ตกับคอมมันยากจิงเหรอค่ะ

เพราะชอบต่อเน็ตผ่านมือถืออยู่เรื่อย

ใช้โนเกียกะซัมซุงต่อมันก็ง่ายดี

แต่โมโตไม่เคยใช้เลย

เลยไม่กล้าเสี่ยง

ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ

สิ้นเดือนจะได้ตัดสินใจซื้อสักกะที Laughing Laughing Laughing

ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ จริง ๆ แล้วมันต่อได้นะ

แต่อาจเป็นเพราะว่าผมเลือกที่จะใช้ Nokia และ Sony มากกว่า

ส่วน Samsung ผมว่าลำบากกว่า ไม่รู้เพราะรุ่นด้วยหรือเปล่า

ถ้ายังไงลองหา Nokia ที่ไม่แพง เช่น 3110c มาลองต่อดูนะครับ

แล้วซื้อ V8 ด้วย เวลาต่อเน็ตจะได้ใช้โทรศัพย์ได้
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 23:22  

Anonymous ผู้เขียน:
รุ่นนี้มีเมนูภาษาไทยป่าวคะ
แล้วมันฟังเพลง mp3 ได้ป่าวง่า
ผู้รู้ช่วยตอบหน่อย

มีที่ต้องการทั้งคู่เลยครับ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 23:22  

robsterzz ผู้เขียน:
เห็นแล้วอยากได้อย่างแรงเลย แต่ติดอยู่นิดเดียว...

แย่หน่อยที่ไม่ได้อย่างที่หวังนะครับ
Ali
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2008 00:21  

อยากทราบค่ะว่า ตัวเครื่องจริงนี่ออกสีเงินหรือว่าสีชมพูมากกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบทุกคนคับ
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2008 11:12  

รุ้นนี้ถ้าดูในที่สว่างจะออก ทอง - เงิน แต่ถ้าดูในที่มืด ๆ จะออกชมพูคับ ไม่มีเอฟเอ็มคับ สวยมาก ๆ หยิบมาใช้ทีไนคนมองทุกที ฟังเอ็มพี 3 ได้คับ มีเมนูไทยให้คับ เสียอย่างเดียวไม่มีแฟรช..ซองหนังที่แถมมาก็สวยซะ รวม ๆ โอเคคับ ราคา ถูกสุดนะ 10600 ครับ ที่ผมซื้อมาได้อ่ะ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ปัญหา
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2008 13:08  

ของใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ

ฝาพับเวลาเปิดฝาพับอยู่ : แล้วพอจะปิดฝาพับผมมีความรู้สึกว่ามันลื่น ๆ ยังไงไม่รู้คือมันไม่ฝืดอ่ะครับเวลาคว่ำลงฝาพับมันก็พับลงมานิดนึง เหมือนกับว่าสปริงมันเสียอ่ะครับ

ยังไงขอคำตอบด้วยนะครับได้ไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ เพราะว่าใกล้ครบ 7 วันแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 12:57  

ของผมก็เป็นครับ ไม่รู้เป็นเฉพาะสีนี้รึเปล่า ของคุณสีไรครับ แต่ของเพื่อนผมสีน้ำตางสปริงดีมาก ๆ แต่ของผมสีชาพูมันค่อยเด็งเลยอ่ะคับ เปลี่ยนได้ด้วยเหรอครับในกรณีนี้อ่ะ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2008 12:59  

ของผมสีชมพูครับ แต่ว่าไปที่ศูนย์มาแล้วครับ ปรากฎว่าตัวโชว์และตัวที่อยู่ในกล่องเป็นเหมือนกันครับ พนักงานเขาบอกว่ารุ่นนี้ฝาหน้าจะมีความหนักมากกว่าจึงทำให้เวลาเปิดฝาพับแล้วคว่ำลงมันเลยมีอาการพับลงมา ผมก็เลยลองดูทุกตัวเลยมันก็เป็นเหมือนกันก็เลยไม่ได้เปลี่ยนตัวใหม่มา
robsterzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2008 15:31  

exodus ผู้เขียน:

แย่หน่อยที่ไม่ได้อย่างที่หวังนะครับ

ขอบคุณค่ะ ...แอบเศร้านิดนึง แต่ได้ยินว่ามีหูฟังที่สามารถฟัง FM ได้ ถึงตัวโทรศัพท์จะไม่มีฟังก์ชั่นนี้...ใช่มั้ยคะ
Cloverfield.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2008 22:21  

exodus ผู้เขียน:

ขอบคุณค่ะ ...แอบเศร้านิดนึง แต่ได้ยินว่ามีหูฟังที่สามารถฟัง FM ได้ ถึงตัวโทรศัพท์จะไม่มีฟังก์ชั่นนี้...ใช่มั้ยคะ

มีหูฟัง bluetooth ของ Moto รุ่น S605 ครับ มี FM ในตัว และมีรูเสียบหูฟัง 3.5mm ขนาดมาตรฐานไว้ฟังเพลงเป็น stereo ด้วย Very Happy
Cloverfield.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2008 22:23  

gold pink ผู้เขียน:
ดูรูปแล้วสวยถูกใจมากค่ะ

ไม่เคนใช้ โมโตมาก่อนเลยอยากจะถามว่า

โมโต เล่น ไฟล์.3gได้ไหมคะ

พวกมิวสิควีดีโอทำนองนี้อ่ะค่ะ

.3gp เล่นได้ครับ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : เอามาโชว์ครับผม
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2008 09:35  

เอารูปมาให้ดูกันครับ

อุปกรณ์ในกล่องครับ

cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2008 11:24  

อุปกรณ์ในกล่องนะครับ
1. ตัวเครื่อง
2. แบตเตอรี่
3. สายชาร์จ
4. สาย USB
5. ตัวอะแดปเตอร์ใช้ต่อสาย USB จาก Mini เป็น Micro USB
6. ซองหนัง
7. หูฟัง
8. CD Software และ CD Windows Media Player 11
9. คู่มือไทย, อังกฤษ, และ คู่มือฉบับย่อ
pp..bnz+''
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2008 16:19  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่อ้ะคะ..ชอบอ้ะ สีสวยมากก
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2008 18:19  

jay marts ราคา 10,290 ครับ
tsu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อ
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2008 00:53  

เพิ่งซื้อจาก เจมาร์ท ราคาตามข้างบนเลยครับ

ข้างในมีกระดาษแผ่นนึง เขียนว่ารุ่นนี้ตัดฟังก์ชั่น motosync ออกไป
อยากรู้ครับว่า v8 สีอื่นมันมี motosync ไหม
แล้วมันทำอะไรได้บ้าง

ทราบกันบ้างไหมครับ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2008 09:14  

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่า V8 สีอื่นมี MotoSync หรือเปล่า แต่เหตุผลที่ตัดออก (คิดเอาเองนะครับ) ผมว่ามันน่าจะเป็นเพราะว่า V8 Antiaue Rose มีขนาดหน่วยความจำ 2GB ในตัวถ้ามีการ Sync ข้อมูลกับคอมพิวเตอร์ทุกครั้งที่เชื่อมต่อผมว่ามันน่าจะใช้เวลามากทีเดียว แล้วอีกอย่างการเอาเพลงลงใน V8 เราสามารถทำผ่าน WMP 11 ได้เลยไม่ยุ่งยากเหมือนตอนที่ผมใช้ V3i ต้องทำการแปลงไฟล์เพลงผ่าน iTune เหมือนกับ iPod (ถ้าไม่ผ่าน iTune เพลงมันจะไม่เล่นต่อเนื่องมันจะเหมือนเปิดเพลงฟังทีละเพลงแล้วก็ปิดฝาพับไม่ได้ด้วยถ้าปิดมันจะออกจากโหมดเล่นเพลงเป็น Standby ทันที) แล้วทำให้เราหาไฟล์เพลงในเครื่อง V3i ไม่เจอเพราะมันจะทำการซ่อนไว้ทำให้เราไม่สามารถส่งเพลงผ่านทาง Bluetooth ได้ แต่ V8 สามารถหาไฟล์เพลงเจอและสามารถส่งผ่าน Bluetooth ได้ถึงมันจะแยกเป็น Folder ตามชื่อ Artists หรือ Album ก็เหอะ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2008 10:19  

งานที่ ฟิว รังสิต ขาย 96xx ครับ ใครอยากได้ไปเลยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2008 11:36  

อยากเห็นด้านหลังครับ
เป็นสีทองฯ ด้วยเปล่าครับ
tsu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2008 14:08  

ขอบคุณครับ คุณ cdumkung

ด้านหลังเป็นสีดำครับ
ถามหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2008 17:03  

งานที่ฟิว รังสิตรึป่าว
แล้วงานมีถึงวันไหนคะ
โอม คับ ผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วี8 อยากได้
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2008 21:53  

แง้วๆๆๆ

เห็น แล้ว ยิ่ง อยากได้

สีเก่าก็อยากได้ละนะ ยิ่งสีใหม่ออกอีกยิ่งอยากได้

ต้องไปถอยมาให้ได้เลยย แง่งๆๆ เห็นแล้ว อยากใช้จิงๆอ้ะ
pp..bnz+''
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2008 17:07  

เพิ่งถอยมา เจมาร์ท 10290 อ้ะ สีสวยดี เสียงดัง สั่นแรง ชอบมากๆ
ฝาหลังดำไม่เหมือนสีตัวเครื่อง แต่ก้อสวยไปอีกแบบนะ.. แต่เราว่ากล้องไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่ก้อไม่เน้นกล้องอ้ะค่ะ เลยเฉยๆ
robsterzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2008 17:13  

มันจะเหลือประมาณ 8 พัน ประมาณเดือนไหนคะ จะรอ เหอๆๆ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2008 23:20  

อย่าให้ถึงอย่างนั้นเลยครับ 8 พัน แค่ลดลงมาเหลือ 10,290 ใจผมก็หายว๊าบแล้วครับ

ไม่น่ารีบซื้อก่อนเลยแค่อาทิตย์เดียวเอง แต่ไม่เป็นไรครับคิดซะว่าได้ใช้ก่อนคนอื่น 555+
Guesty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2008 09:39  

อยากทราบว่ารุ่นนี้กรองเสียงรอบข้างหรือเปล่าคะ

กลัวจะเหมือนโซนี่อิริคสันค่ะ

รบกวนตอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2008 16:26  

Guesty ผู้เขียน:
อยากทราบว่ารุ่นนี้กรองเสียงรอบข้างหรือเปล่าคะ

กลัวจะเหมือนโซนี่อิริคสันค่ะ

รบกวนตอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

กรองครับ ไมค์ไม่ดูดเสียงเพราะว่ามีเทคโนโลยี คริสตอลทอค

ที่ตอนนี้เป็นมาตรฐานของโมโตไปแล้ว

Ps: ตอนนี้ SE พัฒนากว่าเดิม ปัญหาเรื่องไมค์ดูดเสียงที่เคยมีเป็นปกติแล้วครับ
pp..bnz+''
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2008 21:08  

ใช้มาได้สามวัน ชอบมากเลยอ้ะ..แต่อย่างเดียวที่ขัดใจคือแบตหมดเร้วไปหน่อย --'' นอกนั้นดีมาก..
aarrmmm
Year's Star

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 11:09  

อยากทราบว่าที่ชาจแบตรูเดียวกับหูฟังรึปล่าวครับ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 13:12  

ถูกต้องครับ ชาร์ตแบต, DataLink, SmallTalk ใช้รูเดียวกันหมดครับ

ผมยังคิดเล่น ๆ อยู่เลย ถ้าเกิดว่าคุยตอนแบตหมดต้องเสียบสายชาร์ตด้วย SmallTalk ด้วยจะทำยังไง 555+
aarrmmm
Year's Star

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 22:50  

.thank

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aarrmmm เมื่อวันที่ 10 Aug 2008 16:19; ทั้งหมด 1 ครั้ง
QueenzPunk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 11:44  

ตอนนี้เราพึ่งซื้อรุ่นนี้สีนี้มาได้ 2 วัน มีปัญหาตรงที่ว่าฝาพับด้านหน้าอ่ะเวลาปิดฝาแล้ว ลองโยก ๆ ดูมันเหมือนหลวม ๆ นะ แบบว่ามันโยกได้อ่ะ แต่ถ้าเปิดฝาขึ้นแล้วก็ไม่โยกนะ งงเหมือนกาน ไปถามที่ร้านที่ซื้อมาเค้าบอกว่าเป้นแบบนี้ทุกเครื่อง มันจริงรึป่าว มีใครที่มีปัญหาแบบเรามั่งตอบด้วยค่ะ
QueenzPunk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหา
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 11:50  

ใช้แร้วดีหมดทุกอย่างเลยหรอ ไม่เจอปัญหาแบบเราใช่ป่ะ เราจะได้เอาไปเปลี่ยน แต่ร้านเค้าลองเอาเครื่องอื่นมาให้เปิด มันก็เป้นนะโยก ๆ อ่ะ แต่น้อยกว่าของเรา
ediozzaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 23:08  

QueenzPunk ผู้เขียน:
ตอนนี้เราพึ่งซื้อรุ่นนี้สีนี้มาได้ 2 วัน มีปัญหาตรงที่ว่าฝาพับด้านหน้าอ่ะเวลาปิดฝาแล้ว ลองโยก ๆ ดูมันเหมือนหลวม ๆ นะ แบบว่ามันโยกได้อ่ะ แต่ถ้าเปิดฝาขึ้นแล้วก็ไม่โยกนะ งงเหมือนกาน ไปถามที่ร้านที่ซื้อมาเค้าบอกว่าเป้นแบบนี้ทุกเครื่อง มันจริงรึป่าว มีใครที่มีปัญหาแบบเรามั่งตอบด้วยค่ะ

มันเป็นปกติครับ ผมเคยถามพนักงานเค้าบอกว่า เวลาปิดเเล้วโยกได้นิดหน่อยเปิดเเล้วเเน่นคืออาการปกติ ครับ
ิอั๋น pink Gold
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่โยก
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 09:53  

ของผมไม่โยกนะ แต่ถ้าเวลาปิดก็โยกเล็กน้อยเป็นปกติคับ แค่นิดเดียวเอง
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 12:33  

ของผมไม่โยกนะครับ แน่นมาก ไม่ว่าจะตอนเปิดหรือว่าตอนปิด
darkinfinity
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 18:04  

ถอยมาแล้ว 30 ก.ค.

ก้อใช้ดีนะ ลงเพลงผ่านสายได้เลย
DJ D
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 18:07  

cdumkum ผู้เขียน:
ถูกต้องครับ ชาร์ตแบต, DataLink, SmallTalk ใช้รูเดียวกันหมดครับ

ผมยังคิดเล่น ๆ อยู่เลย ถ้าเกิดว่าคุยตอนแบตหมดต้องเสียบสายชาร์ตด้วย SmallTalk ด้วยจะทำยังไง 555+

ก้อคงต้องใช้ บูลตูด อิๆ
pongky
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2008 20:21  

เพิ่งซื้อมาคับ แต่อยากจะรู้ว่าใช้ไปนานๆโดยที่ใส่ซองหนัง ดึงเข้าดึงออกสีมันจะลอกไหมคับ

ช่วยบอกหน่อยคับขอบคุนคับ
pongky
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2008 20:37  

การตั้งค่าเพลงโดยใช้ windws media player 11 เพื่อให้เสียงดีกว่าเดิมนั้น

มันจะดีกว่าเดิมมากไหมคับ ไครรู้ช่วยบอกทีคับ ขอบคุนอย่างสูงคับ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 11:56  

ผมคิดว่าไม่น่าจะลอกนะครับ เท่าที่ใช้มา แต่ผมว่าของผมสีเหมือนจะจืด ๆ ลงกว่าเดิมอ่ะครับ (คิดไปเองเปล่าก็ไม่รู้) 555+
Gruu_eng
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 17:24  

สวยมากงับบบบบบบบบบบบบ
บางสะใจ
แล้วจอนอกกับจอในมันใหญ่เท่ากันปะ
ซื้อมาใช้แต่จอนอกซะเลย
ส่วนดีไซน์สุดตรีนนนเลย ดูเหมือนแข็งแก่งด้วย
มาเฟีย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 20:04  

Sad

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานเอง แต่มะช่ายสีนี้

ฝามันโยกเหมือนกันเวลาจะเปิด

แต่ตอนเปิดแล้วลองโยกก็ไม่โยกนะ

นี่ก่ะว่าจะไปเปลี่ยนเหมือนกัน เอาไงดีหว่า

????? Rolling Eyes
Moto jung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 20:50  

เพิ่งซื้อให้แฟนใช้ได้2อาทิตย์ครับ ถูกใจมาก ไฮโซสุดๆ เรียบ หรู ดุดีครับ ที่ซื้อเพราะประทับใจดีไซน์ ใช้งานง่ายครับ 2GBก็เหลือเฟือแล้วครับ
shoesmaker_levy9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 23:47  

กำลังตัดสินใจซื้อรุ่นนี้ แต่มีข้อสงสัยนิดๆ

คือว่าเราเปลี่ยน theme ได้ไหม หมายถึงว่าโหลดเปลี่ยนได้ไหม

เรื่องนี้ไม่ค่อยแน่ใจ ลองหาอ่านตามเว็ปหลายๆที่แล้วแต่ก็ยังงงๆ

ปกติใช้ของ Nokia แต่ว่าอยากจะเปลี่ยนมใช้แบบบางๆบ้างน่ะค่ะ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 22:34  

เปลี่ยน Theme โดยการดาวน์โหลด หรือว่า Install Theme ใหม่ ๆ เข้าไปไม่ได้ครับแต่ว่าในตัวเครื่องจะมี Theme มาให้ 3 แบบครับ แล้วในแต่ละแบบ เราสามารถที่จะแก้ไขได้ เช่น ภาพหน้าจอ ScreenSaver เสียงต่าง ๆ แล้วเราก็สามารถใช้ Theme ทั้ง 3 แบบที่มีในเครื่องเป็นต้นแบบ ในการทำ Theme ของเราเองได้ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย cdumkum เมื่อวันที่ 21 Aug 2008 22:38; ทั้งหมด 1 ครั้ง
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 22:38  

แต่ใจจริงผมไม่สำคัญหรอกครับเรื่อง Theme เพราะว่าผมใช้ E51 ของ Nokia Eserie ด้วยถ้าอยากเปลี่ยน Theme ก็ไปเปลี่ยนใน E51 เอา อิอิ

แต่ผมอยากได้ ภาพพักหน้าจอนอกให้เป็น Graphic มากกว่า นาฬิกา อ่ะครับ ไม่รู้ว่าผมหาไม่เจอหรือเปล่า แล้วก็อยากให้ภาพจอนอกและจอในเป็นคนละภาพกันอ่ะครับ อยากได้มักมั๊ก ใครพอมีวิธีช่วยบอกผมทีนะครับ จะเป็นพระคุณยิ่ง ครับผม
??????????????
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลอกป่าว
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 23:35  

มีใครใช้แล้วลอกบ้างยัง
คนที่ใช้อยู่ช่วยบอกด้วย
ถ้าให้ดีบอกข้อดีข้อเสียด้วยนะ
กำลังจะตัดสินใจซื้ออยู่
ระหว่างN76กะV8ตัวนี้อะ
Muaynaka
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2008 19:22  

วันนี้ไปซื้อมาแล้ว ราคา 9480 บาท จ๊ะ
Pink-Gold
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2008 10:24  

เพิ่งซื้อมาใช้เหมือนกันค่ะ และเป็นมือถือของโมโตเครื่องแรกที่เคยใช้เลย
มีปัญหาตรง ตั้งปลุก แต่มันไม่ยอมปลุกค่ะ
รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยค่ะ Embarassed

ขอบคุณล่วงหน้า
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2008 13:45  

วิธีการตั้งนาฬิกาปลุกครับ

ก็เข้าไปที่นาฬิกาปลุก แล้วก็ไปตั้งเวลา ตั้งเสียงที่ใช้เตือน แลเวก็เลือกการเตือนซ้ำ
จากนั้นเลือก SoftKey ด้านขวา "บันทึก"

มันก็จะกลับมาที่หน้าจอของนาฬิกาปลุกปกติ

สังเกตุถ้าเราตั้งปลุกแล้วจะขึ้นรูปนาฬิกาปลุกอยู่ที่หน้าเวลาที่เราใช้ปลุก หรือสังเกตุที่ตรง SoftKey ซ้ายก็ได้ ถ้ายังไม่ได้ตั้งปลุกจะขึ้นข้อความว่า "เปิด" แต่ถ้าตั้งปลุกแล้วจะขึ้นว่า "ปิด"
mrboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2008 14:01  

เนียน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2008 15:47  

cdumkum ผู้เขียน:
วิธีการตั้งนาฬิกาปลุกครับ

ก็เข้าไปที่นาฬิกาปลุก แล้วก็ไปตั้งเวลา ตั้งเสียงที่ใช้เตือน แลเวก็เลือกการเตือนซ้ำ
จากนั้นเลือก SoftKey ด้านขวา "บันทึก"

มันก็จะกลับมาที่หน้าจอของนาฬิกาปลุกปกติ

สังเกตุถ้าเราตั้งปลุกแล้วจะขึ้นรูปนาฬิกาปลุกอยู่ที่หน้าเวลาที่เราใช้ปลุก หรือสังเกตุที่ตรง SoftKey ซ้ายก็ได้ ถ้ายังไม่ได้ตั้งปลุกจะขึ้นข้อความว่า "เปิด" แต่ถ้าตั้งปลุกแล้วจะขึ้นว่า "ปิด"

ขอบคุณค่ะ ตั้งได้แล้ว
ขอถามอีกนิด เรื่อง talking phone ตรงส่วน caller ID readout คือ ตั้งให้โทรศัพท์พูดชื่อคนโทรเข้ามาใช่รึเปล่าค่ะ เพราะลองตั้ง on แต่มันไม่เห็นจะเรียกชื่อคนโทรเข้าเลย
ทรี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แบตอึดไหมครับ
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2008 18:38  

แบตใช่ได้นานแค่ไหนครับ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2008 12:36  

ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับเรื่อง caller ID readout เท่าที่ผมตั้งดูเวลาโทรเข้าก็ไม่เห็นมีเสียงพูดชื่อคนโทรเข้า แต่ถ้าเวลามี ข้อความเข้า มันจะอ่านชื่อผู้ส่งข้อความมาหาเราให้เราฟังแทนเสียงเตือนข้อความครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: