Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 จากแฟน nokia หันมาใช้ se

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 10 / เข้าชม: 7390
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: phitsanulok
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : จากแฟน nokia หันมาใช้ se
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 19:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมก็เป็นคนหนึ่งนะครับ ที่แต่ก่อนก็จะใช้แต่ nokia ใช้มา 10ก่ารุ่นแร้คับ ใช้จนเบื่อ
เลยลองมาใช้ sony ดู ตอนแรกนึกว่าคิดผิดซะแร้ เอา n70 ไปแลก w810i แต่พอได้มาลองใช้ดูแล้ว ก็ทำให้ผมนั้นลืม nokia ไปเลยครับ se ดีกว่าหลายขุมเลย ทั้งภาพทั้งเสียง โดยเฉพาะเสียงนั้น nokia ยังห่างเยอะเลย ตั้งแต่ผมใช้มือถือมา ผมยังไม่เคยฟังเพลงเครื่องไหนแล้วรู้สึกพอใจเท่าเครื่องนี้มาก่อนเลยครับ ฟังnokiaมาจะพอ 10เครื่องแล้ว ยังไม่มีเครื่องไหนสู้w810iเครื่องนี้ได้เลย
เสียดฟ้า
Year's Star

จังหวัด: หัวหิน
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 23:07  

เรื่อง เสียง กินขาด คับ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 23:29  

ยินดีต้อนรับครับ สมาชิกใหม่ ........... Very Happy
vor_love
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เพชรบูรณ์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 10:12  

แล้วมันจะดังเท่ามั๊ยคับ เราเคยฟังมันเบากว่า n72 อีกอ่า
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 15:51  

^
^
อยากดังกว่ามั้ยครับ.......โมฯ เสียงเลยครับดังสะใจ Very Happy โนเกียลงโปรแกรมเพิ่มได้ โซนี่ก็ โมฯ โปรแกรมเพิ่มได้ครับต่างกันที่วิธีการลง โนเกีย กล้องมายังไงยังงั้นทำไรเพิ่มไม่ได้ ลงโปรแกรมกล้องเพิ่มก็ไม่ได้..........แต่ โซนี่ ทำได้ครับ ชอบ แคมไดรเวอร์ตัวไหนลงไปได้เลย เปลี่ยนได้เรื่อยๆ ยิ่ง W810i นี่ขอบอก โมฯ กล้องนี่ถ่ายแจ่มกว่า N73 อีกครับ
ruangchai810
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 07:35  

deksilpa ผู้เขียน:
^
^
อยากดังกว่ามั้ยครับ.......โมฯ เสียงเลยครับดังสะใจ Very Happy โนเกียลงโปรแกรมเพิ่มได้ โซนี่ก็ โมฯ โปรแกรมเพิ่มได้ครับต่างกันที่วิธีการลง โนเกีย กล้องมายังไงยังงั้นทำไรเพิ่มไม่ได้ ลงโปรแกรมกล้องเพิ่มก็ไม่ได้..........แต่ โซนี่ ทำได้ครับ ชอบ แคมไดรเวอร์ตัวไหนลงไปได้เลย เปลี่ยนได้เรื่อยๆ ยิ่ง W810i นี่ขอบอก โมฯ กล้องนี่ถ่ายแจ่มกว่า N73 อีกครับ

อยากโมครับ แต่โมไม่เป็น
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 07:38  

vor_love ผู้เขียน:
แล้วมันจะดังเท่ามั๊ยคับ เราเคยฟังมันเบากว่า n72 อีกอ่า

แต่เรื่องเสียงคุณภาพ ยังไงsonyก็กินขาดครับ โดยเฉพาะเสียงbass
Fuse1412
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่นวิ๊ดวิ้ว
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 11:35  

โมยังไงเนี่ย Laughing
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 21:13  

วันพรุ่งนี้ผมจะใช้โนเกียเป็นวันสุดท้าย

หึหึหึ

^ ^"
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 06:49  

ruangchai810 ผู้เขียน:
deksilpa ผู้เขียน:
^
^

โมมาแล้วครับ เสียงนี่สุดยอดเลย n70 n72 นี่ขว้างทิ้งได้เลย กล้องก็ชัดขึ้นครับ
แต่ แหม... กว่าจะทำได้ นึกว่าเครื่องจะพังซะแร้ แต่โชคดีที่เราเก่ง555555
อยากโมเชิญทางนี้ครับ www.seclub.com
Kinpoko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปอยเปต
หัวข้อ : Omeidetou !!
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2008 01:20  

ผมเลิกคบ ตั้งแต่ k700 แล้วคับ

หลังจากนั้นก้อคบหาแต่ SE เท่านั้น และคิดว่าจะใช้ไปจนตาย หรือ บริษัทมันบึ้มคับ

เสียงจากลำโพงอาจจะไม่ดังเท่าหรอกคับ แต่เรื่องคุณภาพเสียงกินขาดคับ

ยิ่งผ่านหูฟัง ยิ่งเลิกคุยคับ

ขนาดไม่ได้ใช้ sound chip นะจ๊ะ แค่ on Board เอง

w810 ยังไม่ถือเปนตำนานเหมือน w800/k750 นะคับ

คุณมาช้าไปหน่อยคับ

แล้วจะรู้ว่า ยุคนั้น 2 เทพนี้เค้าไร้พ่ายจิงๆ

บลา บลา บลา....... แมงโม้ตอมผมหยั่งกะศพเลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: