Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 สอบถามกูรูทุกท่านค่ะ ช่วยกันตอบหน่อยนะค่ะอยากรู้จัง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 4171
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สอบถามกูรูทุกท่านค่ะ ช่วยกันตอบหน่อยนะค่ะอยากรู้จัง
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 15:09  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าจะซื้อโทรศัพท์ใหม่ค่ะแต่ว่าไม่รู้จะเลือกรุ้นไหนดีระหว่าง SE w890i หรือเป็นโนเกีย n81 ดีค่ะแต่ว่าใจจริงอยากได้ของ SE (อยากรู้ว่า SE w890i ลงโปรแกรมเพิ่มได้ไหมอ่ะค่ะ ) รบกวนช่วยมาตอบกันหน่อยนะค่ะ อยากได้คำตอบก่อนวันที 29 นี้อ่ะค่ะ รบกวนด้วยค่ะ Laughing
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 16:02  

อยากได้ทั้งกล้องและเสียง W890i ครับ ......... อยากได้เสียง+ลงโปรแกรม N81 ครับ .......... SE ลงดปรแกรมเพิ่มได้แต่เป็นแค่ Java ครับ ........ แต่สิ่งที่ โนเกียทำไม่ได้เหมือน โซนี่คือ การโมฯ แคมไดรเวอร์ ( กล้อง ) ....และ Acoustic ( เสียง ) ... ที่โซนี่สามารถทำได้ตามชอบใจ แต่ขอแนะนำว่าประกันหมดค่อยทำครับ ......... ยกตัวอย่างเช่น โซนี่ ปกติเสียงออกลำโพงจะไม่ดังมากเท่าโนเกียครับ .... แต่ถ้าเรา โมฯ Acoustic ( เสียง ) ดดยใส่ไดรเวอร์ตัวใหม่ลงไป เช่น ไดรเวอร์ Hi-Fi 1.0 ที่เด่นเรื่องเสียงออกลำโพงและหุฟังที่ดังแน่นแบบ Megabass ...ลงไปแทนไดรเวอร์เสียงตัวเก่าที่มากับเครื่อง ....พอเราเปิดเครื่องมาใหม่ จากปกติเราฟังเพลงจากหุฟัง 8 ขีด แต่พอลงไดรเวอร์ไปแล้ว 4 ขีด ก็ดังเท่า 8 ขีดเดิมแล้วครับ .... Very Happy ทีนี้เสียงออกลำโพงจะให้ดังกว่าโนเกียก็ทำได้ครับ Very Happy
coffio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 19:04  

สามารถโมได้ที่ไหนบ้างครั้ง แล้วจะมีผลข้างเคียงกับตัวเครื่องมั้ย Question
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 01:37  

^
^
โมฯ ...ต้องทำเองครับ โดยโหลดตัวโปรแกรม สำหรับการโมฯ มาครับ ทำเองได้ครับง่ายๆ ถ้าศึกษาดีพอ ........ ส่วนผลข้างเคียงคือ ประกันอาจจะหลุดครับ สำหรับเครื่องที่ซื้อมาใหม่ ... เหมือนผม ดันไปอัพ FW ของ K810i ตัวใหม่ล่าสุดมา กล้องอย่างห่วยรับไม่ได้ จะอัพลงก็ไม่ได้ ....เลยตัดสินใจ โมฯ เอาเลย ประกันไม่สนใจแล้ว ดีกว่าเอามือถือ Cyber -Shot มาแต่ถายรูปภาพพิการ ........เลยโมฯ ซ่ะ ตอนนี้โครตเทพกว่าเดิม อวดเพื่อนได้ไม่อายใคร .....ส่วนถ้าอยากโมฯนั้น ให้ไปศึกษาที่ www.seclub.com ครับ ศึกษาให้มากๆก่อนลงมือทำ ไม่เข้าใจโพสถามครับเดี๋ยวรู้เอง Very Happy
พิซซ่า
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 09:36  

ช่วยตอบเพิ่มเติมให้ทราบอีกนิดนะค่ะ คือว่าซื้อเครื่อง sony w 890i มาแล้วอ่ะ แต่ว่าหาเมนูการค้นหารายชื่อในสมุดรายชื่อไม่พบ เคยโทรไปถาม callcenter sony มาแล้วเค้าบอกว่ารุ่นนี้ไม่มีเมนูนี้ค่ะ จริงหรือค่ะเพราะว่าคิดว่าเป็นเมนูพื้นฐานมากเลยไม่คิดว่าของ sony รุ่นนี้จะไม่มี ต้องทำไงอ่ะ บังเอิญเพื่อนมีเยอะอ่ะ ต้องกดไล่หานานมากอ่ะ ทำอย่างไรดี ช่วยตอบทีค่ะ Sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: