Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 N81 8GB นี่มันปัญหารึเปล่า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 1971
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : N81 8GB นี่มันปัญหารึเปล่า
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2008 09:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมซื้อ

N81 8GB มาได้ 4 วันอะครับ

ตอนแรกไม่ทันได้สังเกตุ

ตอนหลังลองมา สไลด์ๆ เล่นดู

สไลด์มันโยกได้อะครับ

แต่เล็กน้อยเท่านั้น

อยากทราบว่ามันเป็นแบบนี้อยู่แล้วรึเปล่า

แบบว่า กังวล ง่ะ
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: N81 8GB นี่มันปัญหารึเปล่า
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2008 10:09  

bammy ผู้เขียน:
ผมซื้อ

N81 8GB มาได้ 4 วันอะครับ

ตอนแรกไม่ทันได้สังเกตุ

ตอนหลังลองมา สไลด์ๆ เล่นดู

สไลด์มันโยกได้อะครับ

แต่เล็กน้อยเท่านั้น

อยากทราบว่ามันเป็นแบบนี้อยู่แล้วรึเปล่า

แบบว่า กังวล ง่ะ

การสไลต์ที่โยกได้แบบนี้ เคยเกิดกับหลายรุ่นมาแล้วนะครับ ถ้าโยกได้เล็กน้อยคงไม่มีปัญหาหรอกครับ แต่ยังไงก็ใช้ดีๆ แล้วกันนะครับ เพราะรุ่นนี้ถ้าสไลต์แบบแรงๆ ไม่ถนอม ก็จะเป็นปัญหาได้ และต้องส่งไปเปลี่ยนชิ้นส่วนที่ศูนย์ อยากให้ดีที่สุดต้องสไลต์เบาๆ อย่างระวังจะดีกว่าครับ

ปล. ก่อนหน้านี้เคยมีคนทำฝาสไลต์ของ N95 หลุดมาแล้วนะครับ ค่าซ่อมก็พันกว่าเลยครับ

ส่วนของผมใช้ดีครับ ไม่สไลต์แรง หรือสไลต์ขึ้นลงเล่นๆ ตอนนี้ก็ผ่านไปหลายเดือนแล้ว ยังไงก็ไม่มีอาการหลวมครับ
pomzazaa
Year's Star

จังหวัด: พัทลุง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 19:39  

ผมก็ใช้ N81 8GB สไลด์มันขยับได้เหมือนกันครับ จับข้างๆแล้วมันสั่นๆ ผมเลยแก้ปัญหาด้วยการไม่สไลด์ออกมาเลย เฉพาะตอนกดเบอร์โทรเท่านั้น แล้วถ้าจำเป็นต้องสไลด์ ผมจะสไลด์เบาๆ 555+ เหมือนคนบ้าเลยเนอะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: