Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ระหว่าง w580i กับ w850i เลือกอันไหนดีค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 4877
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: samutprakarn
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ระหว่าง w580i กับ w850i เลือกอันไหนดีค่ะ
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 08:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือ ต้องเปลี่ยนแล้วค่ะโทรศัพท์ ฟัง รับ ไม่ได้ เสียงไม่ได้ยิน ต้องเข้าโรงซ่อมแล้วค่ะ ที่นี้เลยต้องรีบหาอย่างปัจจุบันทันด่วนค่ะ ขอถามหน่อยค่ะ ว่าอันไหนดี ตัว w850i ออกมานานแล้ว แต่ w580i ออกทีหลัง อยากทราบว่าตัวไหนดีกว่ากันค่ะ สภาพโดยรวมแล้วอะค่ะ ขอบคุณนะค่ะ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 14:14  

W850i จะทนกว่าครับเรื่องปุ่มกด.....และกล้องมีไฟแฟรช ..... W580i ปุ่มกดแตกง่ายๆ กล้องไม่มีไฟแฟรช แต่เครื่องบางกว่าพกพาง่ายดีไซสวยราคาแพงกว่า W850i ครับ เสียงเพลงเหมือนๆกัน
momotalo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: samutprakarn
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 14:41  

ขอบคุณค่ะ

ถ้าจะต้องรอ f305 ควรจะรอดีไหมค่ะ เพราะดูคร่าวๆ แล้วรายละเอียดค่อนข้างเหมือนกันแต่ต่างกันแค่ดีไซน์เท่านั้น หรือใช้ w850i ไปเลยเพราะจะถูกกว่าในเรื่องราคา เพียงแต่เสียในเรื่องของรุ่นว่าเก่าไปแล้วเท่านั้นอะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2008 00:36  

มันเป็นคนล่ะซีรี่เลยอ่ะครับ ............. นึกว่าจะเน้นฟังเพลงซ่ะอีก ถ้าไม่เน้นรอ ราคาเปิดตัว F305 ก็ได้ครับ ........... แต่บอกข้อเสียของW850i ให้ฟังก่อนแล้วกันครับ ...........

1. ปุ่ม4 ทิศทาง แข็ง แต่เปราะ

2. กล้องห่วยสุดๆ

3. หน้าจอไร้ความสดใสของสีสัน เพราะดันมี เซนเซอร์วัดแสง ที่เซอร์สมชื่อ

4. อวบ และหนักไปนีดดด สำหรับผู้หญิง

5. ฝาหลังเปิดยากนิดนึง

ป.ล รุ่นนี้แฟนผมใช้เองครับ............ขนาดโมฯ แทบตาย กล้องยังห่วยอยุ่ดี และ ปุ่มกดก๋แตกแล้วด้วย ....... สรุป มันก็พอๆ กับ W580i อ่ะครับ .......... ถ้าไม่ได้เน้นฟังเพลงมากนัก รอ F305 เปิดตัวลุ้นราคาดีกว่าครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: