Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 N72 ขึ้นจอสีขาว มี คำ ว่า NOKIA เหมือนตอนเปิดเครื่อง รายละเอียด..

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4456
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : N72 ขึ้นจอสีขาว มี คำ ว่า NOKIA เหมือนตอนเปิดเครื่อง รายละเอียด..
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 19:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

N72 ฟังเพลงอยู่ดีๆ ขึ้นจอสีขาว มี คำ ว่า NOKIA เหมือนตอนเปิดเครื่อง เลยนะครับ เเต่มีปัญหาตรงที่ว่า มัน นาน มากๆ กดตัวปิดเครื่อง ก็ไม่ ได้ ผม เลยถอดเเบต เเล้วใส่ใหม่ ก็ใช้ได้ครับ ไม่ทราบว่า มีปัญหาอะไรหรอครับ

. . . . . . . ผู้รุ้รบกวนตอบทีนะงับ Arrow Arrow Arrow
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: N72 ขึ้นจอสีขาว มี คำ ว่า NOKIA เหมือนตอนเปิดเครื่อง รายละเอียด..
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 20:56  

nokiaman123 ผู้เขียน:
N72 ฟังเพลงอยู่ดีๆ ขึ้นจอสีขาว มี คำ ว่า NOKIA เหมือนตอนเปิดเครื่อง เลยนะครับ เเต่มีปัญหาตรงที่ว่า มัน นาน มากๆ กดตัวปิดเครื่อง ก็ไม่ ได้ ผม เลยถอดเเบต เเล้วใส่ใหม่ ก็ใช้ได้ครับ ไม่ทราบว่า มีปัญหาอะไรหรอครับ

. . . . . . . ผู้รุ้รบกวนตอบทีนะงับ Arrow Arrow Arrow

อาการที่ฟังเพลงอยู่ดีๆ แล้วขึ้นหน้าจอสีขาวแล้วมีโลโก้ Nokia คือ Reboot time ครับ มักจะเกิดอาการแบบนี้เมื่อหน่วยความจำสำหรับประมวลผล (RAM) เต็ม จะทำให้เครื่อง reboot เอง มักเกิดจากการที่เปิดโปรแกรมไว้มากเกินไป และยังมีอาการอีกแบบหนึ่งคือ เครื่องแฮงค์ หรือเครื่องค้าง เกิดจากสาเหตุเดียวกัน แต่อาการจะไม่มีหน้าจอขาวและโลโก้ nokia ให้เห็น แต่จะค้างไปเลย ต้องใช้วิธีถอดแบตเช่นกัน
nokiaman123
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : ใจนะ
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2008 16:29  

ขอบคุณมากคร้าบบบ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: