Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ลงเพลง(คอม>>>มือถือ N72) ทำอย่างไรให้ประหยัดพิ้นที่

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 2524
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ลงเพลง(คอม>>>มือถือ N72) ทำอย่างไรให้ประหยัดพิ้นที่
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2008 16:34  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่า ผมใช้ N72 นะครับ เเต่ mem แค่ 128 ยังไม่มีโอกาสเปลี่ยน ครับ อยากทราบว่า ถ้าจะ ลง เพลง จาก คอม > > > > โทรศัพท์ N72 ( ผ่านทาง PC Suit V 7.0 ) ทำอย่างไรให้ประหยัดพิ้นที่มากที่สุดอะครับ

ปล . . . .. . หาก เพิ่ม mem 1 GB จะทำให้เครื่องช้า ไหมครับ

ขอบคุณครับ
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ลงเพลง(คอม>>>มือถือ N72) ทำอย่างไรให้ประหยัดพิ้นที่
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2008 17:21  

nokiaman123 ผู้เขียน:
คือว่า ผมใช้ N72 นะครับ เเต่ mem แค่ 128 ยังไม่มีโอกาสเปลี่ยน ครับ อยากทราบว่า ถ้าจะ ลง เพลง จาก คอม > > > > โทรศัพท์ N72 ( ผ่านทาง PC Suit V 7.0 ) ทำอย่างไรให้ประหยัดพิ้นที่มากที่สุดอะครับ

ปล . . . .. . หาก เพิ่ม mem 1 GB จะทำให้เครื่องช้า ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ก็ให้คุณทำการ convert ไฟล์ ใหม่ โดยการลดขนาดไฟล์ โดยการลดบิตเรต ปกติ Mp3 ทั่วๆ ไปบิตเรตอยู่ที่ 128 ลองลดมาเหลือสัก 64 ดูก็ได้ครับ ขนาดไฟล์มันก็ลดลงไปเองครับ ซึ่งโปรแกรมที่ทำได้ในที่นี้มีหลายตัวครับ Jet Audio ก็ทำได้ครับ หรือจะใช้ Nero Wave Editor ก็ได้ครับ ตาม link นี้ http://www.siamphone.com/article/2005/00016/page.htm หรือถ้าจะลองกับโปรแกรม Mp3 Diat หละก็ ดูในนี้ครับ http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=140266
nokiaman123
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : อิอิ
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2008 20:19  

ขอบคุณง๊าบบบบบ Embarassed Embarassed Embarassed
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: