Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 =7610 เครื่องดับบ่อยมาก ทำ hard reset แล้วก็ยังเป็นอยู่ ทำไงดีคะ=

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 8 / เข้าชม: 2857
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: สุโขทัย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : =7610 เครื่องดับบ่อยมาก ทำ hard reset แล้วก็ยังเป็นอยู่ ทำไงดีคะ=
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2008 23:57  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนแรก คิดว่าเป็นเพราะเมม

ลองเอาเมมออก ใช้ ก็ยังดับอยู่

ลองทำ hard reset ที่กด 3 ปุ่ม อ่าค่ะ

ก็ยังเป็นอาการเดิม

แย่กว่าเดิมด้วยซ้ำ

ต้องทำไงดีคะ
atthaphon_s
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: =7610 เครื่องดับบ่อยมาก ทำ hard reset แล้วก็ยังเป็นอยู่ ทำไงดีคะ=
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 01:10  

tare_gf ผู้เขียน:
ตอนแรก คิดว่าเป็นเพราะเมม

ลองเอาเมมออก ใช้ ก็ยังดับอยู่

ลองทำ hard reset ที่กด 3 ปุ่ม อ่าค่ะ

ก็ยังเป็นอาการเดิม

แย่กว่าเดิมด้วยซ้ำ

ต้องทำไงดีคะ

ที่ว่าดับนี่ ดับไปเลยหรือเปล่า?

ตอบมาหน่อยนะ ว่า ไอ้ที่ดับนะดับแบบใหน ดับไปเลย หรือดับแล้วขึ้นจอขาวแล้วเปิดเองใหม่ บอกก่อนครับ จะได้แนะนำได้ถูก
tare_gf
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 10:10  

ดับแบบ ดับไปเลยค่ะ

คือจอจะเป็นสีขาวแล้วก็จางๆๆๆ จนดับไป

ต้องกดเปิดเครื่อง จึงจะเปิดเครื่องติดใหม่อ่าค่ะ

รบกวนหน่อยนะคะ
Centrino_P
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 20:41  

ซอ์ืฟแวร์ ล่มป่าวครับหรือไม่ก้อขั้วแบตไม่ดีครับ
tare_gf
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 21:35  

ต้องทำยังไงอ่าคะ

แบตก็ไม่น่ามีปัญหานะคะ

เห็นปกติดี[/quote]
tare_gf
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 22:30  

อ้างถึง:
มาเพิ่มเติมอาการค่ะ

คือว่า ถ้าหากใช้งาน เช่นคุญโทรศัพท์ ก็จะไม่เป็นไรค่ะ

แต่ถ้าเปิดเครื่องไว้เฉยๆ ไม่ได้ทำไรมัน

มันก็จะดับค่ะ

คือเป็นหน้าจอสีขาว

แล้วปิดเครื่องเองไปเลย

ช่วยหน่อยนะคะ

tare_gf
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 22:39  

คือว่า ถ้าหากใช้งาน เช่นคุยโทรศัพท์ ก็จะไม่เป็นไรค่ะ

แต่ถ้าเปิดเครื่องไว้เฉยๆ ไม่ได้ทำไรมัน

atthaphon_s
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 23:52  

tare_gf ผู้เขียน:

คือว่า ถ้าหากใช้งาน เช่นคุยโทรศัพท์ ก็จะไม่เป็นไรค่ะ

อาการนี้ น่าจะเป็นที่ .... มีหลายสาเหตุนะครับ

1. ขั้วแบตหลวม อันนี้อาจเกิดจากน๊อตคลายตัว ทำให้บอร์ดมันหลุดร่อง เวลาใส่แบตแล้วมันกดแบตไม่แน่น ทำให้แบตหลวมและดับไปเอง
2. ic แบตเสีย อันนี้ สุดวิสัยครับ เครื่องมีอายุก็เป็นธรรมดา

น่าจะเป็นสองกรณีนี้แหละ ลองให้ร้านดูก็แล้วกันครับ

tare_gf
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 15:02  

ลองเปลี่ยนแบตแล้วก็ยังเป็นอาการเดิมค่ะ

เคยเอาไปร้านแล้ว ร้านเค้าก็บอก แฟลตเครื่องแล้ว

กลับมาใช้ได้สักพัก ก็เป็นอีกเนี่ยคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: