Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson T700 - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 115 / เข้าชม: 394166
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Sony Ericsson T700 - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 22:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Sony Ericsson T700 - โซนี่ อีริคสัน
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2008/sonyericsson/t700/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/t700.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 04 Nov 2008 03:49; ทั้งหมด 1 ครั้ง
เหมียวหง่าว
Silver Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 22:37  

เป็นซีรี่ย์ T ที่หรูหราเงางามจริงๆ Razz
แต่กั๊กกล้องไว้อีกแน่ะ
เป๊ปซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 22:41  

สวยดี บาเฉียบ โดนใจ

แต่ดีไซน์ไม่ค่อยแหวกเท่าไหร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 23:26  

T650i ...........เปลี่ยนปุ่มกดดีๆนี่เอง ...... ไม่รู้จะออกมาทำมันเดิมๆ กำ
นาราคุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 23:56  

จะเหลี่ยมไปไหนคร๊าบพี่ แถมดูแข็งๆชอบกล
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 04:08  

โซนี่เดี๋ยวนี้ทำอะไรไม่ค่อยแปลกใหม่เลย ราคาก็แพงเหลือเกิน -"-

น่าจะใส่ๆ wifi มาเป็นมาตรฐานมือถือไปซะเลย กลัวจะเหมือนโมโตที่ฟังก์ชั่นไม่มีอะไรใหม่ ตามยุคปัจจุบันไม่ทัน
งั้นงั้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 06:05  

รุ่นนี้เฉยๆง่ะ
Looker
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 10:02  

สวยจริง กล้อง 3.2 MP มี Photo light ดวงเดียวเหมือนในรุ่น T650i แต่เพิ่ม Mirror เข้ามาแร้วเอา Auto focus ออกไป ไม่รู้ SE คิดได้ไง? ถ้าราคาเปิดตัวใกล้เคียง C902 ในขณะนั้น ซื้อ C902 คุ้มกว่าคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 13:07  

Se มันได้สัมปทาน หน้าจอมาแค่ 2 นิ้วหรือไงฟ่ะ ............... ทำมัยมันไม่ทำ 2.4 นิ้ว ยืนพื้นยุคนี้ว่ะ....เซ็ง ราคาก็แพงใช้ได้เลย หน้าจอแม่งเล็กนีดเดียว
หนึ่ง แม็กทริค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 15:39  

สวยอะ อยากได้มากมาย อยากให้มีไฟฉายหลังเครื่องง่ะ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 22:24  

สำหรับผมแล้ว รุ่นนี้ออกแบบได้เห่ยมากเลย เหมือนยิ่งออกรุ่นใหม่ยิ่ง downgrade ลง

เทียบกับ T650 ก็ตัด AF ออกอีก

จะทำมาเป็นทายาท T610 ทั้งที น่าจะทำให้มันดีๆ เหมือนตอนที่ T610 วางขายหน่อย

จะบอกว่า กล้องเป็นจุดขายของ Se ในตอนนี้ ผมคิดว่าคงพูดอย่างนั้นไม่ได้แล้วแหละ เพราะหลายๆรุ่น ไม่ใส่ AF มา
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 00:33  

ถ้าแพงละก้ ซื้อรุ่นอื่นดีกว่า
HuBuKuKo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 02:04  

คล้ายc702อ่ะ

ไม่ค่อยมีตรงไหนโดดเด่นเลย

เกินหมื่น ก็คงคิดหนัก
sphasuta
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 04:45  

SE ใช้วัสดุเนี้ยบอยู่แล้ว แต่ รุ่นนี้มันเด่นด้านไหนอะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 09:45  

วัสดุดี

แต่ไม่มีพัฒนาการมากนักในรุ่นนี้เลย

แล้วราคาก็คงสูงแบบ T650i เหมือนเดิม
Fuse1412
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่นวิ๊ดวิ้ว
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 10:32  

ราคาคงสูงน่าดูเลยนะรุ่นนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 14:11  

จะซื้อรุ่นนี้ไปซื้อ T650i ยังคุ้มกว่า ราคาถูกกว่า แต่มีฟังชั่นเหมือนกันหมด และยังมี AF มาด้วย .................. มันจะออกมาทำมัยหว่า T700 เนี่ย SE นี่ชอบออกรุ่นโครนนิ่ง มาจัง เดิมๆ ราคาก็แพง
เหมียวหง่าว
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 15:06  

T700i ใช้ระบบใหม่ A200 ซึ่งเด่นกว่า T650i เพียงเรื่องเดียวมั้งนะครับ
ถ้าไม่ซีเรียสว่าเป็นระบบเก่า T650i ยังแจ่มกว่า
TANtanium
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 21:36  

^
สำหรับผม ยังชอบปุ่มย้อนกลับมากกว่าเลย Crying or Very sad

และไอรุ่นนี้มัน W890i ชัดชัด แต่งหน้าทาปากใหม่ ใส่ไฟส่องมา

แค่นี้ถ้าราคาเปิดตัว 13900 เท่า W890i ก้อแย่แล้ว Evil or Very Mad

เมมก้อน้อยกว่า หูฟังก้อต้องด้อยกว่าตามระเบียบปฏิบัติ SE (เพราะไม่ใช่ W )

เสียชื่อซีรีย์ในตำนานนะรุ่นนี้ ทางที่ดีผมว่าอย่านำเข้ามาเลยดีกว่า

ความเห็นส่วนตัว แต่ประสงค์ดีนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 02:21  

จอเล็ก ไป มาตรฐานตอน นี้ น่าจะ 2.2-2.4 ได้แล้วนะ

กล้องไม่มี AF

2 อย่างนี้ ถ้ามีมาใน SE ทุก ๆ รุ่น คงจะดีไม่น้อย Sad

นึกถึงสมัย k750i จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 03:28  

TANtanium ผู้เขียน:
^
สำหรับผม ยังชอบปุ่มย้อนกลับมากกว่าเลย Crying or Very sad

และไอรุ่นนี้มัน W890i ชัดชัด แต่งหน้าทาปากใหม่ ใส่ไฟส่องมา

แค่นี้ถ้าราคาเปิดตัว 13900 เท่า W890i ก้อแย่แล้ว Evil or Very Mad

เมมก้อน้อยกว่า หูฟังก้อต้องด้อยกว่าตามระเบียบปฏิบัติ SE (เพราะไม่ใช่ W )

เสียชื่อซีรีย์ในตำนานนะรุ่นนี้ ทางที่ดีผมว่าอย่านำเข้ามาเลยดีกว่า

ความเห็นส่วนตัว แต่ประสงค์ดีนะครับ

ขอแก้นิดนึงครับ ......... หูฟัง ซีรี่ T ถึงไม่ใช่ W แต่หูฟังดีกว่าซ่ะอีกครับ เช่น T650i ที่ให้หุฟัง HPM-75 มาซึ่งดีกว่าหูฟังของซีรี่ W ทุกตัวครับ เพราะเป็นรุ่นที่เน้นหรูหรา ไฮโซ .... แต่..T700i ไม่รู้จะตัดหูฟัง ดีๆออกรึป่าว เพราะ เรื่องกั๊กนูนกั๊กนี่ ของชอบ SE เค้าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2008 04:12  

พี่ค๊าบๆๆ...........ค่ายอื่นเขา ไป 16 ล้านสี , จอ 2 นิ้วกว่ากันแล้วก๊าบ ...... ไม่น่าล่ะ ยอดขาย ตกลงไปกว่า 90% ........ ส่วนแบ่งตลาด 2 % เป้นอับดับที่ 6 ......... เห็นว่า ปีนี้ก็ตกอีกไม่ใช่หรอ................ตมเขาไม่ทันแล้วววว
เหมียวหง่าว
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2008 14:50  

^ อารยธรรมโซนี่เค้าครับ Laughing
jazzypor
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 00:17  

เราว่าสวยดีนะ เรียบ เท่ห์ บางดี

ก็แล้วแต่คนชอบอ่ะเนอะ

แต่อยากรู้ว่าจะออกขายที่ราคาเท่าไหร่กันนะ
ออ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2008 17:10  

ราคาเกิน 14000 บาท แน่ ...........ตามสไตซีรี่ T หรือไม่ก็เท่า T650i เปิดตัว ถ้าเกินนั้นผมว่า ขายไม่ออก หรือยอดต่ำเหมือน T650i แน่ๆ
มาดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2008 17:55  

ตกลงว่าวัสดุมันทำจากอะไรกันแน่ เงาเหมือนโลหะแต่ดูดีๆเหมือนพลาสติก
เป๊ปซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 00:21  

แพงเกินจริง เหอ ๆ ๆๆ
samuraipanejorn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 11:37  

9900บาท
JeansZi
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 07:10  

series T จุดเด่นอยู่ที่การออกแบบครับ เทียบกับ Nokia series 8 นั่นเอง ราคาแพงหน่อย แต่ฟังก์ชั่นภายในค่อนข้างธรรมดาครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 18:47  

T650i ทำมาใหม่ มาขายอีกล่ะ ............ ของเก่ายอดขายยังดับ ตัวนี้จะรอดมั้ยเนี่ย ฟังชั่นเหมือนๆกัน เมื่อไหร่จะทำรุปแบบใหม่ๆใส่อะไรใหม่ๆ สมราคามั่งเนี่ย
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2008 11:16  

เฮ้ย

ชอบอ่ะ

ดูอวกาศดี

555

น่าจะเพิ่มกล้องเปน 5MP ซะหน่อยน้อ อิๆๆๆ
kyoung2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2008 16:52  

สวยโดนสิครับงานนี้

ปล.เอาไปใช้ที่ต่างประเทศได้สบายๆเลยนะนี่(เผื่อไปเที่ยว) Very Happy
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 00:03  

Zebra Cab ผู้เขียน:
series T จุดเด่นอยู่ที่การออกแบบครับ เทียบกับ Nokia series 8 นั่นเอง ราคาแพงหน่อย แต่ฟังก์ชั่นภายในค่อนข้างธรรมดาครับ

ก็เข้าใจว่าเค้าพยายามเทียบเคียงกับ Nokia series 8 อ่ะครับ

แต่ design หรือความหวือหวาของวัสดุ ยังห่างไกลอีกเยอะ

ผมก็แอบอยากให้ SE ออก product มา grade เดียวกับ Nokia series 8 บ้างจัง

ให้มาพร้อมกับ premium จริงๆ ไม่ใช่ premium แบบกั๊กๆ

ผมฟันธงเลย ตัวนี้ขายไม่ดีแน่ อาจจาขายได้น้อยกว่า T650 อีกก็ได้

ไหนจะคู่แข่งจากค่ายตัวเองในช่วงราคาเดียวกันอีก

ทั้งๆที่เป็น successor แต่ดันตัดจุดขายไป (กล้อง + AF) มันจาดีจริงหลอ??

แค่ใส่ AF มา ต่อให้มันแย่แบบ 8800 Arte แต่คนก็ยังพอใจมากกว่า เพราะอย่างน้อยก็ไม่กั๊ก

ใช่มะ??
95CuEMaSTeR95
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 11:00  

รุ่นนี้ผมเห็นแว๊บแรกก็ชอบแล้วครับ บาง+สวย (ผมชอบแบบเหลี่ยมๆ อิๆ)

แต่ถ้า Spec. มันเข้าตากว่านี้หน่อยจะดีมากครับ Spec. เท่านี้ไม่ไหวเจงๆ ทุกวันนี้ให้ซื้อมือถือจอ 2 นิ้ว ด้วยราคาตามแบบฉบับซีรียส์ T รุ่นสูง ของ SE ... นึกไม่ออกเลย ถ้าวัสดุไม่ได้ถึงขั้นซีรียส์ 8 ของโนเกีย

รุนนี้เหมือนกับ W890i ทุกอย่าง น้ำหนักเครื่องก็เท่ากันเป๊ะเลย(78 g.) ปุ่มตัวเลขก็เหมือนกันเป็นแฝด ส่วนต่างก็คือ เพิ่มเฟรชให้กับกล้อง , แถมเมมให้ 512 MB และแถมหูฟังไม่เหมือนกัน

กล้องและเสียงยังคงเป็นจุดขายของ SE เหมือนเดิมครับ

กล้อง Cyber Shot เปลี่ยนรหัสจาก K เป็น C รวมถึงรุ่น C ที่ออกมาใหม่ทุกตัวใช้ Camera Module ของ Samsung หมด แต่ไม่ได้เอาเทคโนโลยีการถ่ายวีดีโอของ Samsung มาด้วย ปัจจุบันเลยยังถ่ายได้แค่ QVGA Exclamation Exclamation Exclamation

เสียง Walkman ถึงไม่ได้ใส่ฮาร์ดแวร์ที่ช่วยเพิ่มคุณภาพเสียงเข้ามาเหมือนกับ Nokia หรือ Samsung หรือ Motorola หรือ i-mobile Question แต่ก็ใส่เทคโนโลยี Software ของ Walkman เข้ามา ถือว่าดูดีกว่า Cyber Shot ในตอนนี้พอสมควร Arrow

***เสริมอีกนิดครับ หลายๆคนชอบบอกว่าทำไม i-mobile โคกับ Yamaha แล้วเสียงสู้พวก Inter Brand ไม่ได้ เหตุผลก็คือ i-mobile เป็น House Brand เน้นราคาถูก ไม่ขายแพงเหมือน Inter Brand เพราะฉะนั้น ของเค้าเลยไม่ได้เน้นคุณภาพเท่ากับพวก Inter Brand นั่นเอง***
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2008 12:44  

ระหว่าง SE T700 , SS U800 Soul b เพื่อนๆคิดว่าตัวไหนเจ๋งกว่ากัน เพื่อนๆชอบตัวไหนมากกว่ากัน

ผมเห็นว่า 2 รุ่นนี้ออกจะคล้ายๆกัน เป็นรุ่นที่เปรียบเทียบกันได้ น่าสนุกดีถ้าต้องเลือกระหว่าง 2 ตัวนี้

SE T700

SS U800 Soul b

โดยส่วนตัวผมเลือก SE T700 เพราะมันสวยกว่า และ Software ในเครื่องเหนือกว่า เพื่อนๆหละ เลือกตัวไหน Razz
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเตป
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2008 13:39  

ผมว่าT700สวยกว่านะ U800
เหมียวหง่าว
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2008 14:28  

ผมเลือก U800 Soul นะ
เพราะคิดว่ารูปทรงสวยกว่า หน้าจอแจ่มกว่า คุ้มกว่า อ่านเอกสารได้ด้วย อีกอย่างเสียบหูฟังแล้วไม่หลวม
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2008 17:36  

^
^

มีส่วนเลยครับ ลืมไปว่า SS U800 Soul b หน้าจอมัน 16 ล้านสี

หูฟังหลวมก็น่าคิด Confused

micro SD ก็ถูกกว่า M2 อีกส่วน Confused

แต่ที่แน่ๆ U800 Soul b ผ่านไปซักระยะ ราคาจะหล่นเหลือครึ่งหนึ่งชัวร์ๆ Twisted Evil

ปล.ผมว่า SE T700 สวยกว่า ผมชอบสไตล์นี้ แต่ให้ซื้อ ผมคงไม่เอาทั้ง 2 ตัว เครื่องต่อไปนู๋จะเอาจอสัมผัส Razz
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2008 21:41  

Very Happy ส่วนตัวชอบดีไฃน์ t700 ครับ เเต่ ฃัมฃุงตัวนี้โดนกว่าตรงฟังชันท์โดยรวม+ราคาครับผม Very Happy
Badz_Innate
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: kanchanaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2008 10:43  

สวยที่สุด อยากได้มั่กๆๆ แต่ไอ้เราคงไม่มีปันยาซื้อ T_T
Watsamean
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จิงหรอ เรื่องแบท
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2008 16:43  

อยากทราบ ว่า ข้อมูลของโซนี่ ตรง แบท ที่สามาร๔สนทนา ต่อเนื่องได้นานกว่า ยี่ห้อ อื่น มันอยู่ได้จิงหรือครับ แบบตัวนี้ มันสนทนาต่อเนื่องได้9ชม จิงหรือครับ ผมอยากทราบ
เพราะ ต้องเอาไปใช้งานติดต่อลูกค้า อยากได้ แบทที่อยู่ได้นานๆ
neng42222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2008 23:18  

เพิ่งกลับมาจาก hong kong วันนี้ครับ และที่นั่นก็มีเครื่อง t700 ขายแล้วครับ ผมก็ไปสอยมาแล้วแต่ราคาที่ได้มาถูกมากกครับ เป็นเงินไทยประมาณ 8910 บาทเองครับ แต่อีกร้านกับขายในราคาหมื่นสามหมื่นสี่ ได้ครับ ผมเลยรีบกลับไปซื้อร้านแรกซะ แถมร้านแรกแถม แท่นชาร์ตยี่ห้อ goki ไรไม่รู้จักมาให้พร้อม batt ก้อนสองแต่เป็นยี่ห้อ goki ไรเนี่ยครับ แต่ว่าหน้าก่อนเขียนว่าใช้กับ k660i ได้แต่ผมยังไม่ได้เอามาใส่เครื่อง t700 เลยไม่รู้ว่าใช้ด้วยกันได้รึเปล่าครับ แล้วก็ได้ปากกาลูกลื่นมาอีกด้าม

ราคาที่ได้มาถือว่าทำเอาผมงงมากๆ เพราะคิดว่าน่าจะเปิดตัวแรงกว่านี้ แต่ว่าได้มาราคานี้ก็ถือว่าโชคดีมากครับ ผมซื้อสีแดงดำมาครับ ตัวเครื่องไม่ได้เป็น stainless ทั้งหมดนะครับ ด้านล่างที่เป็นสีแดงจะเป็นพลาสสติกนะครับ ฝาหลังที่ถอดได้ถึงจะเป็น stainless ครับ ตัวเครื่องบางดี แต่ว่าเบามากๆ เลยครับ แต่ด้านที่เป็นพลาสสติกความรู้สึกผมๆ ว่ามันดูก๊องแก๊งไงไม่รู้อ่ะครับ แต่ว่าเห็นในรูปตอนแรกก็ชอบแล้วเลยซื้อมา และทางร้านพนักงานขายก็เอาเครื่องdemo มาให้ลองเล่น

หน้าจอแจ่มมากๆ ครับ หูฟังเสียงดีครับ สีแดง และก็ถอดเปลี่ยนหูได้นะครับเพราะว่าตรงลำโพง small talk มันถอดออกได้ครับ แต่ว่าport ยังเป็นstyle sony เหมือนเดิมอ่ะครับ เดี๋ยวถ้ามีอะไรแล้วจะมาบอกเพิ่มเติมนะครับ แต่ว่าผมก็ไม่รู้ว่าเค้าไทยแล้วราคาจะเป็นยังไงบ้าง แต่ว่าตัวอื่นของ sony ราคาก็พอๆ กับไทยนะครับ ยกเว้นรุ่นนี้ เลยไม่แน่ใจว่าทางร้านเค้าตัดราคากับร้านอื่นรึเปล่าเพราะว่าถูกแบบงงได้ใจมากๆ แต่ว่ายี่ห้อ samsung ดูที่ฮ่องกงตัว u800 จะแพงกว่าไทยนะครับ หรือไม่ก็ position ของ sony อาจจะไม่ได้แรงเหมือนไทยมั้งครับ แต่ว่า samsung แรงจริงครับ คนใช้เยอะมากๆ

อีกเรื่องครับที่นั่นมี pda phone toshiba portege ขายด้วยนะครับ มีมือถือหลายยี่ห้อมากๆ philips ก็มีครับดูสวยดี แต่ในไทยยี่ห้อนี่ไม่รู้ยังมีอยู่รึเปล่านะสิ ใจนึงก็กลัววว่าซื้อมาแล้วเกิดในไทยขายแปดพัน หรือว่าเจ็ดพันกว่ามีเศร้าแน่ๆ แต่ไปกับว่าที่แฟนเค้าบอกว่าอย่าคิดมากก็เลยซื้อมาครับ ถือว่าได้ใช่ก่อนนะครับ สถานที่ๆ ซื้อก็ย่าน mok kok อ่ะครับ อาจจะพิมพ์ผิดนะครับ ผมขึ้นจากรถไฟใต้ดินมา ร้านอยู่ทางขวามือ ติดกับร้านอาหารที่มีพวกเป็ดย่างอ่ะครับ ร้านชื่อ citi call ครับแต่ในใบเสร็จดันเป็นชื่ออีกร้านแฮะ งงเหมือนกันครับ ไว้จะมาเล่าให้ฟังถึงการใช้งานนะครับ
DH
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2008 09:40  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มี auto focus มั้ยคะ

ถ้าไม่มี รูปที่ถ่ายใกล้ๆ จะเบลอมั้ย

ขอบคุณค่ะ
neng422222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2008 00:26  

รุ่นนี้ไม่มี auto focus นะครับ เท่าที่ผมลองดู ก็ไม่เบลอนะครับ แต่ผมเองก็ไม่ค่อยได้ใช้กล้องอ่ะครับ แต่ฟังเพลงเพราะดี เวลาฟังไฟตรงปุ่มกดมันจะวิ่งๆ ด้วยครับ แต่พอไฟหน้าจอดับมันก็ดับไปด้วย น่าจะอยู่เฉยๆ แล้วก็วิ่งเหมือนรุ่นก่อนนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2008 11:12  

neng422222 ผู้เขียน:
รุ่นนี้ไม่มี auto focus นะครับ เท่าที่ผมลองดู ก็ไม่เบลอนะครับ แต่ผมเองก็ไม่ค่อยได้ใช้กล้องอ่ะครับ แต่ฟังเพลงเพราะดี เวลาฟังไฟตรงปุ่มกดมันจะวิ่งๆ ด้วยครับ แต่พอไฟหน้าจอดับมันก็ดับไปด้วย น่าจะอยู่เฉยๆ แล้วก็วิ่งเหมือนรุ่นก่อนนะครับ

ขอบคุณค่ะ เคยเห็นรุ่นก่อนหน้านี้แล้วชอบ (T650i) แล้วตัวนี้สวยกว่ามากมาย เสียดายไม่มี auto focus

แล้ววัสดุดูทนทานมั้ยคะ ไม่กร๊อบแกร๊บใช่มั้ย กะรอสอยตัวนี้แน่แล้ว หลังจากไปดู C902 แล้วไม่ค่อยประทับใจเท่าไรเลย ดูแท่งๆ เกิน

ขอบคุณค่ะ Laughing
neng42222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2008 23:57  

เรื่องวัสดุ ผมบอกตรงๆ เลยนะครับ ว่าด้านล่างตรงพวกปุ่มกดเป็็นพลาสติกนะครับ นำหนักเครื่องเบามากๆ ครับ ถ้าถามว่าทนมั๊ย ผมเกรงว่าจะไม่ทนเท่าไรอ่ะครับ ในรูปดูสวยมาก ตอนแรกผมเห็็นในรูปก็คิดว่าน่าจะเป็น stainless ทั้งตัว แต่ว่าไม่ใช่นะครับ แต่ดูรวมๆ ก็สวยเหมือนกัน ครับ

ตอนนี้ใช้รวมๆ ก็ถือว่าดีครับ น้ำหนักเบาดี เสียงดังฟังชัดดีครับ แต่ว่าเสียงเรียกเข้าใสแต่ว่าไม่มี bass นะครับ อาจจะเพราะว่าลำโพงตัวเล็กก็ได้ครับ แต่กับราคาที่ผมซื้อมา ก็ถือว่าคุ้มอ่ะครับ เพราะว่า ถือว่าถูกครับ เพราะว่าเห็็น ตระกูล T แพงๆ กันทั้งนั้น ยกเว้น t250 นะครับ
Kinpoko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปอยเปต
หัวข้อ : Calm down !!
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2008 06:45  

ใจเยนๆ คับทุกทั่น

ชื่อมันก้อบอกแล้วว่า Sony Ericsson

คือ Ericsson เค้ายังถือหุ้นอยู่เยอะนะคับ

ทำให้อำนาจทางการตลาด ตกอยู่กับ Ericsson ส่วนนึงด้วยมั้งคับ

ถึงแม้จะใช้ เทคโนเทพๆ ของ Sony แต่ Ericsson ยังใช้การตลอดแบบเดิมๆ ที่ทำให้ บริษัทบึ้มมาแล้ว

เหมือนกับ กงซุนจ้าน ที่ไม่เชื่อคำทัดทานของ จูล่ง ล่ะมั้งคับ

แล้วไม่เข้าใจ ตอนนี้ โซนี่ ไม่ต้องให้ Ericsson เกาะแข้งเกาะขา ก้อตั้งแบรนด์เอง ขายได้แล้วนิ

ไม่รู้มีไรกันอยู่

ปล. ผมมั่ว
T700
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2008 08:31  

ราคาเปิดตัวช็อคครับ ที่ 8,990 ครับ ต่ำกว่าหมื่นอยู่ 2 พันครับ ราคาก็โอเคนะครับผมว่า ดีไซน์ก็เรียบหรูดีอ่ะ คนทั่วไปเห็นแล้วคิดว่าราคาหมื่นอัพกันหมด ดูจากความเห็นด้านบน Rolling Eyes อ้างอิงจากเว็บ se-society นะครับ
jdaijade
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2008 08:35  

คอนเฟิมด้วยคับ 8,990 คับ
ที่มาก้อ http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?p=232149#232149
เข้าไปดูกันคับ ให้ hpm 64 ด้วยแนหะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2008 12:27  

ถ้า T650i ยังมีขายอยู่ก็ต้องเปรียบเทียบราคาดู หากใกล้เคียงกัน T650i เจ๋งกว่าคับ laughing6

T650i

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 19 Oct 2008 21:41; ทั้งหมด 2 ครั้ง
jdaijade
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2008 13:04  

ในด้านอะไรนอกจากกล้องบ้างอะคับ
เพราะกล้อง T650i เค้ามี AF
อย่างเดียวปล่าวคับ วัสดุเหมือนกันป่าวอะคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2008 13:58  

jdaijade ผู้เขียน:
ในด้านอะไรนอกจากกล้องบ้างอะคับ
เพราะกล้อง T650i เค้ามี AF
อย่างเดียวปล่าวคับ วัสดุเหมือนกันป่าวอะคับ

Spec โดยรวมไม่ต่างจาก T650i แค่เปลี่ยนรูปลักษณ์ให้ดูเพียวบาง เบา และสวยงามขึ้นแต่ยังคงเอกลักษณ์ T series ไว้ ขยายจอให้ใหญ่ขึ้นอีกหยิบมือเป็น 2.0 นิ้ว ตัด AF/MF ออกไป เพิ่ม TrackID กะ Mega Bass เข้ามาแล้วปรับลดจำนวนอุปกรณ์ฯ ที่เคยให้ในรุ่น T650i เปลี่ยนเป็นอุปกรณ์ฯ พื้นฐานให้มาแทนเพื่อดึงราคาให้ถูกลง

T650i พร้อมอุปกรณ์ฯ ระดับเทพฯ laughing6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 26 Oct 2008 20:44; ทั้งหมด 2 ครั้ง
jdaijade
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2008 22:53  

พี่ลุคเกอ คับ
คือท่านอกจาก ตัวตั้ง กับ hpm-75 ซองใส่ตัวโทรศัทพ์
ก้อเหมือนกันหมดนะคับ ซื่งไม่น่าจะห่างกันขนาดนี้เท่าไร

แล้วเจ้า T700 อะคับ
มันบางอะคับจะมีข้อเสียเรื่องอะไรบ้างอะคับ
เครื่องจะร้อนเรวป่าวคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2008 12:37  

พี่ลุคเกอ คับ
คือท่านอกจาก ตัวตั้ง กับ hpm-75 ซองใส่ตัวโทรศัทพ์
ก้อเหมือนกันหมดนะคับ ซื่งไม่น่าจะห่างกันขนาดนี้เท่าไร

แล้วเจ้า T700 อะคับ
มันบางอะคับจะมีข้อเสียเรื่องอะไรบ้างอะคับ
เครื่องจะร้อนเรวป่าวคับ

โทรศัพท์รุ่นใหม่ๆ ความสามารถมากขึ้นแต่ราคาถูกลงสังเกตุป่าว?

ยกตัวอย่างเช่น K790i กล้อง 3.2 MP แถมเมม 256 MB เปิดตัวที่ราคา 19,900 บาท แต่ K850i กล้อง 5.0 MP แถมเมม 512 MB เปิดตัวที่ราคา 19,900 บาทเท่ากัน
P990i เปิดตัวที่ราคา 29,900 บาท แต่ P1i เปิดตัวที่ราคา 23,900 บาท ดังนั้นที่ผ่านมา T650i เปิดตัวที่ราคา 15,900 บาท แถมอุปกรณ์ฯ ระดับเทพฯ หาก T700 จะเปิดตัวแค่ 8,990 บาท ให้อุปกรณ์ฯ พื้นฐานก็ไม่แปลกจริงไหมคับ?

รุ่นนี้คุยนานแล้วร้อนป่าวนี่พี่ไม่ทราบนะ เพราะยังไม่เคยลอง แต่ไม่ว่าคุณใช้รุ่นไหนก็ตาม ถ้าจำเป็นต้องคุยนานๆ พี่แนะนำให้ต่อหูฟังฯ ดีกว่าคับ
jdaijade
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2008 20:01  

แล้วส่วนไหนของเครื่องที่จะลอกได้เหมือนเจ้า k550 ที่ลอกตงหน้าจอตรงโครเมี่ยม (รึป่าว)
ได้ป่าวอะคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2008 11:42  

แล้วส่วนไหนของเครื่องที่จะลอกได้เหมือนเจ้า k550 ที่ลอกตงหน้าจอตรงโครเมี่ยม (รึป่าว)
ได้ป่าวอะคับ

ต้องใช้ไปสักพักถึงตอบได้อ่ะ
DH
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2008 11:01  

ว้าว ถ้าเปิดตัว 8990บ จริงๆ ก็ดีสิ

ว่าแต่จะเปิดขายเมื่อไหร่ล่ะนี่
jdaijade
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2008 15:11  

ได้ยินมาว่า ไม่เดือนนี้ก็เดือนหน้าอะคับ
DH
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2008 22:01  

ได้ยินมาว่า ไม่เดือนนี้ก็เดือนหน้าอะคับ

ขอบคุณค่ะ เด๋วจะเก็บตังค์รอเลย Laughing
jdaijade
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2008 00:56  

เด่วเก็บเป็นเพื่อนด้วยๆอิอิ

แต่จะซื้อได้ป่าวยังไม่รู้เลยๆ

แต่อยากได้มากมายเลย
jdaijade
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2008 03:03  

พี่ ลุกเกอ คับ
รุ่นนี้ T700 กับ w890i
คุณภาพกล้องกับ เสียงคล้ายกันป่าวอะคับ
เห็นอ่านในกระทู้ w890i บอกเสียงเบา + แหลม
รุ่นนี้จะเป็นตามนั้นป่าวอะคับ
แล้วแหลมนี้แบบ k550i หรือดีกว่าอะคับ
กรี๊ด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2008 10:32  

วางแผงอาทิตย์นี้ 8990 บาท ไปสอบถามที่ร้าน TG มาบุญครองนะคะ
jdaijade
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2008 10:48  

TG shop ป่าวอะคับ
เค้าเป็นร้านศูนย์ หรือร้านขายส่งทั่วๆไปอะ
jdaijade
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2008 19:40  

neng42222 ผู้เขียน:
เพิ่งกลับมาจาก hong kong วันนี้ครับ และที่นั่นก็มีเครื่อง t700 ขายแล้วครับ ผมก็ไปสอยมาแล้วแต่ราคาที่ได้มาถูกมากกครับ เป็นเงินไทยประมาณ 8910 บาทเองครับ แต่อีกร้านกับขายในราคาหมื่นสามหมื่นสี่ ได้ครับ ผมเลยรีบกลับไปซื้อร้านแรกซะ แถมร้านแรกแถม แท่นชาร์ตยี่ห้อ goki ไรไม่รู้จักมาให้พร้อม batt ก้อนสองแต่เป็นยี่ห้อ goki ไรเนี่ยครับ แต่ว่าหน้าก่อนเขียนว่าใช้กับ k660i ได้แต่ผมยังไม่ได้เอามาใส่เครื่อง t700 เลยไม่รู้ว่าใช้ด้วยกันได้รึเปล่าครับ แล้วก็ได้ปากกาลูกลื่นมาอีกด้าม

ราคาที่ได้มาถือว่าทำเอาผมงงมากๆ เพราะคิดว่าน่าจะเปิดตัวแรงกว่านี้ แต่ว่าได้มาราคานี้ก็ถือว่าโชคดีมากครับ ผมซื้อสีแดงดำมาครับ ตัวเครื่องไม่ได้เป็น stainless ทั้งหมดนะครับ ด้านล่างที่เป็นสีแดงจะเป็นพลาสสติกนะครับ ฝาหลังที่ถอดได้ถึงจะเป็น stainless ครับ ตัวเครื่องบางดี แต่ว่าเบามากๆ เลยครับ แต่ด้านที่เป็นพลาสสติกความรู้สึกผมๆ ว่ามันดูก๊องแก๊งไงไม่รู้อ่ะครับ แต่ว่าเห็นในรูปตอนแรกก็ชอบแล้วเลยซื้อมา และทางร้านพนักงานขายก็เอาเครื่องdemo มาให้ลองเล่น

หน้าจอแจ่มมากๆ ครับ หูฟังเสียงดีครับ สีแดง และก็ถอดเปลี่ยนหูได้นะครับเพราะว่าตรงลำโพง small talk มันถอดออกได้ครับ แต่ว่าport ยังเป็นstyle sony เหมือนเดิมอ่ะครับ เดี๋ยวถ้ามีอะไรแล้วจะมาบอกเพิ่มเติมนะครับ แต่ว่าผมก็ไม่รู้ว่าเค้าไทยแล้วราคาจะเป็นยังไงบ้าง แต่ว่าตัวอื่นของ sony ราคาก็พอๆ กับไทยนะครับ ยกเว้นรุ่นนี้ เลยไม่แน่ใจว่าทางร้านเค้าตัดราคากับร้านอื่นรึเปล่าเพราะว่าถูกแบบงงได้ใจมากๆ แต่ว่ายี่ห้อ samsung ดูที่ฮ่องกงตัว u800 จะแพงกว่าไทยนะครับ หรือไม่ก็ position ของ sony อาจจะไม่ได้แรงเหมือนไทยมั้งครับ แต่ว่า samsung แรงจริงครับ คนใช้เยอะมากๆ

อีกเรื่องครับที่นั่นมี pda phone toshiba portege ขายด้วยนะครับ มีมือถือหลายยี่ห้อมากๆ philips ก็มีครับดูสวยดี แต่ในไทยยี่ห้อนี่ไม่รู้ยังมีอยู่รึเปล่านะสิ ใจนึงก็กลัววว่าซื้อมาแล้วเกิดในไทยขายแปดพัน หรือว่าเจ็ดพันกว่ามีเศร้าแน่ๆ แต่ไปกับว่าที่แฟนเค้าบอกว่าอย่าคิดมากก็เลยซื้อมาครับ ถือว่าได้ใช่ก่อนนะครับ สถานที่ๆ ซื้อก็ย่าน mok kok อ่ะครับ อาจจะพิมพ์ผิดนะครับ ผมขึ้นจากรถไฟใต้ดินมา ร้านอยู่ทางขวามือ ติดกับร้านอาหารที่มีพวกเป็ดย่างอ่ะครับ ร้านชื่อ citi call ครับแต่ในใบเสร็จดันเป็นชื่ออีกร้านแฮะ งงเหมือนกันครับ ไว้จะมาเล่าให้ฟังถึงการใช้งานนะครับ

ถามหน่อคับหลังจากใช้งานมา มีปุ่มลอกหรืออะไรบ้างคับ
แล้วดู วีดีโอ มีกระตุกป่าวคับ ดูแล้วชัดมั๊ยคับ
neng42222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2008 02:22  

เท่าที่ผมใช้งานมายังไม่เจอปัญหาปุ่มลอกนะครับ ส่วนเรื่องวีดิโอเท่าที่ผมลองถ่ายจากมือถือก็ธรรมดาไม่ได้ชัดไรมากอ่ะครับ ถ้าถามว่ากระตุกมัั๊ย ก็ไม่นะครับ

ตอนนี้ถ้าเรื่องถ่ายวิดิโอแล้วชัดมากๆ ในความคิดผมๆ ยังยกให้โนเกียn95 อยู่ครับ พอดีที่บ้านมี n95 ด้วยอ่ะครับ แต่ว่าภาพหน้าจอถือว่าชัดมากครับ แต่ battery ถ้าคุยมากๆ ก็ถือว่าหมดเร็วเหมือนกันนะครับ แต่พอดีผมได้แถมมาจากตอนซื้ออีกก้อนเลยโชคดีไปอ่ะครับ แต่ว่าถ้าไม่ได้คุยไรมากใช้ standby อย่างเดียวเป็นส่วนใหญ่ก็ถือว่าอยู่ได้หลายวันเหมือนกันครับ เสียงเรียกเข้า ถ้าเพลงที่มี bass เลิกคิดเลยครับ ผมว่าสู้เครื่องใหญ่ๆ ไม่ได้อ่ะครับ แต่ว่าถ้าความสวยถือว่าสวยดีครับ แต่วัสดุอย่างที่บอกนะครับส่วนด้านล่างปุ่มกดเป็นพลาสติกนะครับ ไม่ได้เป็น stainless หรือ aluminium นะครับ ตัวเครื่องบามากครับ

เครื่องผมสีแดงหูฟังเลยสีแดงด้วยอ่ะครับ ผมว่าหูฟังคงตามสีของตัเครื่องอ่ะครับ
jdaijade
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2008 22:27  

ขอบคุณมากคับ
mOnkEyz cOnnEct
Year's Star

หัวข้อ : ไปดูมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2008 14:25  

ไปดูตัวจิงมาแล้ว ทำไมมันดูไม่ไฮเลยอ่ะ

ยืนยันอีกหนึ่งเสียงคับ ว่า T650 ดูดีกว่าแน่นอน
DH
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2008 13:50  

neng42222 ผู้เขียน:
เท่าที่ผมใช้งานมายังไม่เจอปัญหาปุ่มลอกนะครับ ส่วนเรื่องวีดิโอเท่าที่ผมลองถ่ายจากมือถือก็ธรรมดาไม่ได้ชัดไรมากอ่ะครับ ถ้าถามว่ากระตุกมัั๊ย ก็ไม่นะครับ

ตอนนี้ถ้าเรื่องถ่ายวิดิโอแล้วชัดมากๆ ในความคิดผมๆ ยังยกให้โนเกียn95 อยู่ครับ พอดีที่บ้านมี n95 ด้วยอ่ะครับ แต่ว่าภาพหน้าจอถือว่าชัดมากครับ แต่ battery ถ้าคุยมากๆ ก็ถือว่าหมดเร็วเหมือนกันนะครับ แต่พอดีผมได้แถมมาจากตอนซื้ออีกก้อนเลยโชคดีไปอ่ะครับ แต่ว่าถ้าไม่ได้คุยไรมากใช้ standby อย่างเดียวเป็นส่วนใหญ่ก็ถือว่าอยู่ได้หลายวันเหมือนกันครับ เสียงเรียกเข้า ถ้าเพลงที่มี bass เลิกคิดเลยครับ ผมว่าสู้เครื่องใหญ่ๆ ไม่ได้อ่ะครับ แต่ว่าถ้าความสวยถือว่าสวยดีครับ แต่วัสดุอย่างที่บอกนะครับส่วนด้านล่างปุ่มกดเป็นพลาสติกนะครับ ไม่ได้เป็น stainless หรือ aluminium นะครับ ตัวเครื่องบามากครับ

เครื่องผมสีแดงหูฟังเลยสีแดงด้วยอ่ะครับ ผมว่าหูฟังคงตามสีของตัเครื่องอ่ะครับ

ขอถามอีกเรื่องได้มั้ยคะ เวลาถ่ายภาพที่ความชัด 3 ล้าน pixel เนี่ยะ มันกดซูมเข้าไปใกล้ๆ ได้มั้ย หรือ จะซูมได้เฉพาะที่ต้องถ่าย VGA เท่านั้น

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
choxfighter
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2008 14:12  

นาราคุ ผู้เขียน:
จะเหลี่ยมไปไหนคร๊าบพี่ แถมดูแข็งๆชอบกล

จะให้นิ่มหรือไงละ
jLm
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2008 18:42  

ราคา8990เหรอครับ
jdaijade
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2008 20:47  

8,900฿ คับ
boatmb
Year's Star

หัวข้อ : รุ่นนี้ เสียงสนทนาดังชัดเจนไหมครับ
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2008 02:54  

รุ่นนี้ เสียงสนทนาดังชัดเจนไหมครับ ผมสนใจรุ่นนี้อยู่แต่กลัวว่าเสียงสนทนาจะเบา เพราะse ส่วนมากเสียงสนทนาจะเบาอะตรับ
jdaijade
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2008 21:23  

ในความคิดผมนะคับ
se เค้าปรับเรื่องเสียงสนทนาตั้งนานแล้วนะคับ

แต่อีกมุมนึงเสียงเรียกเข้าเบานิดนึงคับคล้ายๆ w890i แต่แลกกับความบางคับ Wink
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : ukl
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2008 13:12  

ว่าจะซื้ออยู่
ราคาสวย รูปทรงเลิศ
ระหว่าง T700 กับ K810i
เอาอันไหนดี
ปล. ชอบสีแดง
jdaijade
Year's Star

หัวข้อ : Re: ukl
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2008 20:40  

monososumpa ผู้เขียน:
ว่าจะซื้ออยู่
ราคาสวย รูปทรงเลิศ
ระหว่าง T700 กับ K810i
เอาอันไหนดี
ปล. ชอบสีแดง

คือเป็นผมเลือก T700 นะคับเพราะว่าบางกว่าใหม่กว่าแต่จะด้อยในเรื่องกล้องค่อนข้างมาก
เพราะ k810i มี af มีแฟลชซีนอนซึ่งแรงกว่า T700 คับ
ถ้าชอบแดงก็ T700 เลย ไปจับมาแล้วคับสวยจิงๆสีแดงอะ

ลองไปจับดูคับที่ Paragon อาจมีให้เล่นแล้วถ้าผ่านๆก็ไปจับดู ประกอบการตัดสินใจคับ
ongkarak1618
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2008 11:19  

อยากได้อ่ะครับ เมื่อวานไปดูสีแดงแล้ว ก็งั้นๆอ่ะ(ทั้งๆที่ตอนแรกอยากได้สีแดง) แต่เสียดายเพิ่งสอย w350i เมื่ออาทิตย์ที่แล้วเองอ่ะ เดี๋ยวจะไปปะหลอกแฟนให้เอา 350i ไปใช้ ผมจะได้ไปสอย t700 มา อิอิอิ แต่จะสำเร็จหรือเปล่าไม่รู้อ่ะ อยากได้ๆๆๆ
เป๊ปซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2008 19:16  

ไม่แรงเท่าที่คิดแฮะ แต่ดูแล้วออกแบบได้บางและสวยจริง ๆ

คิดหนัก ๆ ๆ อยากได้ ๆ ๆ แต่ก็กลัวรุ่นใหม่ออกมาไวไว และดีกว่า

สงสันต้องรอดูช่วงปีใหม่ซะแล้ว...วววว
1stpklosr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2008 12:13  

55+ ขาย Omnia ทิ้งไปละคร้าบ - -"
เลยถอย T700 รุ่นสุดคุ้ม+ดูดีมีระดับ มาใช้ครับคุ้มเงินกว่าเยอะเลย
เหลือตังเก็บฟรีๆเลย ตั้ง 9000.-
ขอโทษทีครับทีไปตกหลุมรักน้องออมเนีย มา 3 เดือน

แรกๆก็เห่อตามกระแส จอสัมผัสแบบไอโฟน ใช้งานเข้าจริงไม่สะดวกเอาซะเลย
แบตหมดไวมาก โดนแฟนด่าหลายรอบแล้ว 55+
Windows Mobile ก็ดีนะครับ ปรับแต่งได้เยอะดี ชอบๆ
แต่ไปๆมาๆก็ใช้แค่โทรออก รับสาย ><"

มันคงเหมาะสำหรับนักธุรกิจ ตารางคิวเยอะๆ มากกว่า
และที่ไม่ชอบสุดๆ ต้องมาเอาเล็บจิกๆ เวลา จัดการ FileManager

จำได้ว่ามือถือที่รักที่สุดตอนนั้น คือ W800i รุ่นแรก ตั้งแต่ราคา 19900
ใช้ SE มาตลอดครับ w800i w550i k790i w880i
ปัจจุบัน T700 ครับ บางดีชอบสุดๆ สีตัวเครื่องแดง-ดำแจ่มๆ ไม่จืดเกิน

--- กล้อง 3 ล้าน No AF ก็พอแล้วครับ ถ่ายมาก็ดูแต่ในมือถือ
พอลงคอมก็ดูครั้ง2ครั้ง ก็ เล่น Net ซะส่วนใหญ่
บวกกับมี กล้องถ่ายรูป Cybershot อยู่แล้วด้วยครับ
มี Mega Bass มาให้อีก โอ้วแจ่ม (เปลี่ยนหูฟังที่มันแถมมาก่อนนะ - -")
พอฟังได้ครับ ส่วนใหญ่ก็แค่ฟังในรถเมล์ เท่านั้นแหละ กลับมาบ้านก็ฟังใน VAIO

ชอบ Sony นะ ถึงจะแพงหน่อยแต่อุปกรณ์ภายในหลายๆอย่าง
มีคุณภาพดีกว่า ยี่ห้ออื่น ถึงจะแพงแต่ก็มีคุณภาพครับ
Notebook VAIO ซื้อมา 2 ปีและ ยังไม่มีอาการ งอแงเลยครับ

แรกๆก็มีคนบ่นซื้อทำไมว๊า แพงโคตรๆ VAIO ซื้อยี่ห้ออื่นดิ แพงเกิน
แต่เพื่อนผมใช้ ยี่ห้ออื่นๆ ซื้อมาหลังผมอีก ซ่อมบลูทูธ หัวอ่าน cd 2-3 รอบแล้วครับ

อ้อ อีกอย่าง พอดีที่บ้านเพิ่งปลูกบ้านใหม่ ก็เลยอยากได้ Tv ใหม่สัก เครื่อง
เลยลองไปดู Bravia W Seires มา 40" ใหญ่เต็มตา มากครับพี่น้อง
ตอนนั้น แถม โฮมเธียเตอร์มาด้วย สุดยอด กระหึ่มมมมมมมมมมมมมมมมมมมม
ตอนแรกกะซื้อ SS นะ แต่ Search ข้อมูลมา ปรากฏว่า

บริการหลังการขายแย่ เลย ไม่เอาดีกว่า ปัญหาจิกจุก เยอะ
ส่งซ่อมนานมาก 3-4 เดือน เทียบกับ Sony มีศูนย์บริการดีสุดแล้วในไทย
เลยตกลงปลงใจ ถอย Bravia มาแทน

ณ ปัจจุบัน ได้กลายเป็นอารายธรรม Sony ไปแล้วคร้าบบบบบบบบบ
พันธมิตร ++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : !!
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2008 21:19  

ช่วยแนะนำหูฟังให้หน่อยดิครับ ที่เขาแถมมา ฟัง astv 97.75 กับ astv 98.25 เปิดสุดแล้ว ยังไม่ค่อยดัง เบามาก แต่คลื่นอื่น ดังกว่าอีก และบุลทูธ ที่แถมมา ของ G-Net รุ่น G-BT02 รุ่นนี้ใช้ดีเปล่า ถ้าไม่ดี ช่วยแนะนำรุ่นอื่นราคากลางๆ ให้หน่อยได้ไหมคับ
/ ไปกู้ชาติก่อนนะครับ
Sony Family
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แฮนด์ฟรีพกพา สเตอริโอ HPM-77
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2008 12:44  

[quote=]ช่วยแนะนำหูฟังให้หน่อยดิครับ ที่เขาแถมมา ฟังไม่ค่อยดัง เบามาก[/quote]

หูฟังผมใช้ แฮนด์ฟรีพกพาสเตอริโอ HPM-77 ไม่มีปัญหาเรื่องเสียงครับ
แต่ตัวหูฟังผมมักจะเปลี่ยนของ B&O มาเสียบแทน ซึ่งใช้ด้วยกันได้อย่างดี เสียงดีกว่าของ Sony มาก

T700 ใช้ดีมาก เอาใช้แทน W880 ได้อย่างลงตัว แต่ไม่น่าจะแทน T650 ได้ แต่ทำไงได้ T650 ไม่มีขายแล้ว
Ballnuclear
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2008 04:55  

ปีหน้าจะซื้อครับ
ไม่ค่อยมีคนมาตอบเลย
ตกลงดีไม๊ครับรุ่นนี้
ถามด้วยคน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามด้วยคน
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2008 00:19  

รุ่นนี้มามาโครโหมดไหมครับ ไม่เห็นมีบอกในรีวิวเลย พอดีต้องการกล้องมือถือที่ถ่ายมาโครได้ด้วยน่ะครับ

แล้วมีปัญหาอื่นๆอีกไหม บอดี้ก๊องแก๊งไหมครับ
jdaijade
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามด้วยคน
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2008 22:19  

ถามด้วยคน ผู้เขียน:
รุ่นนี้มามาโครโหมดไหมครับ ไม่เห็นมีบอกในรีวิวเลย พอดีต้องการกล้องมือถือที่ถ่ายมาโครได้ด้วยน่ะครับ

แล้วมีปัญหาอื่นๆอีกไหม บอดี้ก๊องแก๊งไหมครับ

ไม่มีมาโครโฟกัสแน่นอน เนื่องจากไม่มี auto focus คับ
DATSUN
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2008 20:58  

ผมขอถามหน่อยนะคับว่ารุ่นนี้เสียงที่ออกจากลำโพงเป็นอย่างไรบ้างแล้วสู้ W610i กับ W580i ได้หรือป่าวคับ

ภ้าผมจะซื้อระหว่าง รุ่น W595 กับ T700 อะไรดีกว่ากันคับอธิบายผมทีคับ
ปุ้มปิ้ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2008 12:43  

เพิ่งถอยมาค่ะ ถือว่าถูกใจมากๆ เพราะอันเก่าหาย w580i

บาง เบาๆดีค่ะ แต่ก็ยังอยากได้ปุ่มbackเหมือนเดิมนะ เฮ๊อ..

ซื้อที่J-mart 8900 ของแถมเพียบเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2008 18:04  

T700 ได้ดีไซน์บางวัสดุอลุมิเนียนม 60-70% (ส่วนสีดำหรือครึ่งท่อนบน) มีไฟแฟลช (ใช้เป็นไฟฉายได้) มีเมก้าเบสกระหึ่ม

W595 ได้ลำโพงกระหึ่มไม่อายใคร ทรงสไลด์ต้องระวังเรื่องตกกระแทก (จริงแล้วไม่ว่าทรงไหนก็ควรระวังทั้งนั้น) มะมีแฟลช (ไม่งั้นเจีอะกันไปแล้ว)
DATSUN
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2008 00:20  

รุ่นนี้มันมีกี่สีอะคับ....อยากรู้ๆๆ แนบรูปมาด้วยก้อดีคับ

หูฟังของรุ่นนี้เป็นรุ่นไหนอะคับ

ข้อเสียของรุ่นนี้เป็นไงบ้างเอ่ยยย

เห็นในเวปของ se ผมเอาT650 มาเปรียบเทียบกะ T700
ตามเวปนี่เลยคับ http://www.sonyericsson.com/cws/products/mobilephones?lc=th&cc=th&bandwidth=high#view=phones&cdl=1&s=0&detail=0&cmp=1&acc_cid=0&cid=0&acc_pid=0&pid=0&cmp_id0=262983&cmp_id1=498645&cmp_id2=

มันบอกว่า T700
- ไม่มีวิทยุ
- ไม่มีระบบสั่นเตือน
- วอลเปเปอร์เคลื่อนไหวก้อไม่มี
- ผู้ติดต่อก้อไม่มี (คือไรเอ่ย)

ถ้าไม่มีสิ่งสำคัญที่ว่ามานี้ก้อจบอะคับ T700 โดยเฉพาะระบบสั่นเตือน

- ลำโพงสเตอรีโอมันต่างยังไงกับลำโพงธรรมดาของ W อะคับผมงงๆ
- แล้วปุ่มกดลอกง่ายมั้ยคับ
- มีกรอบใส หรือ ซีลีโคนขายบ้างหรือป่าวคับ
tamht
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : d
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2008 13:02  

แล้วถ้าเป็นแบบที่ข้างบนพูด

t700 มันจะดีไหมเนี๊ย

ผมอยากได้ k810i อะดูแล้วน่าจะดีกว่าแต่มันยังมีขายไหมอะครับเครื่องศูนย์นะ
jdaijade
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2008 16:51  

DATSUN ผู้เขียน:
รุ่นนี้มันมีกี่สีอะคับ....อยากรู้ๆๆ แนบรูปมาด้วยก้อดีคับ

หูฟังของรุ่นนี้เป็นรุ่นไหนอะคับ

ข้อเสียของรุ่นนี้เป็นไงบ้างเอ่ยยย

เห็นในเวปของ se ผมเอาT650 มาเปรียบเทียบกะ T700
ตามเวปนี่เลยคับ http://www.sonyericsson.com/cws/products/mobilephones?lc=th&cc=th&bandwidth=high#view=phones&cdl=1&s=0&detail=0&cmp=1&acc_cid=0&cid=0&acc_pid=0&pid=0&cmp_id0=262983&cmp_id1=498645&cmp_id2=

มันบอกว่า T700
- ไม่มีวิทยุ
- ไม่มีระบบสั่นเตือน
- วอลเปเปอร์เคลื่อนไหวก้อไม่มี
- ผู้ติดต่อก้อไม่มี (คือไรเอ่ย)

ถ้าไม่มีสิ่งสำคัญที่ว่ามานี้ก้อจบอะคับ T700 โดยเฉพาะระบบสั่นเตือน

- ลำโพงสเตอรีโอมันต่างยังไงกับลำโพงธรรมดาของ W อะคับผมงงๆ
- แล้วปุ่มกดลอกง่ายมั้ยคับ
- มีกรอบใส หรือ ซีลีโคนขายบ้างหรือป่าวคับ

วิทยุมีคับ
ส่วนที่เหลือไม่รู้ แต่ที่แน่ๆ ได้หมดนะมันพื้นฐานนิคับ
ทั้งการ สั่นเตือน และ ภาพเคลื่อนไหว อ่า

tamht ผู้เขียน:
แล้วถ้าเป็นแบบที่ข้างบนพูด

t700 มันจะดีไหมเนี๊ย

ผมอยากได้ k810i อะดูแล้วน่าจะดีกว่าแต่มันยังมีขายไหมอะครับเครื่องศูนย์นะ

เอ่อ ดีๆไม่ดีลองไปเล่นที่ศุนย์ดูคับ ว่าเป็นอย่างไร
ส่วน k810 คงมีแต่คือ 2 แล้วคับนานแล้วๆคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2008 02:32  

รุ่นนี้มันมีกล้องหน้ารึเปล่าหว่า ???
jdaijade
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2008 13:36  

Anonymous ผู้เขียน:
รุ่นนี้มันมีกล้องหน้ารึเปล่าหว่า ???

ถ้าไม่ผิดเป็นรูปรับแสงสว่างอัตโนมัต นะคับ
ไม่แน่ใจ
sed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ''ruf
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2009 18:45  

เออ แล้วเสียงสนทนามันดังชัดเจนไหมอะครับ

ดูมัน บอบบาง จัง
xdearx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : c
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2009 11:08  

มีแล้วอ่ะ ดูแล้วงั้นๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2009 22:00  

สั่นเตือนได้
เสียงลำโพงค่อนข้างแหลม
เสียงหูฟัง ดี เพราะมี megabass
กล้องถ่ายรูปสีสดมากมาย
แบตอึดตาม ยี่ห้อSE
เสียงสนทนาชัดเจนดีแม้คุยข้างถนน
เบามาก จนบางทีอาจหลุดมือได้ เพราะเคยหลุดมือมาแล้ว เบาเกิน
วัสดุโลหะ+พลาสติก ดูดี
มี edge

Wink
lopgnalk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: nakorn pathom
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2009 23:51  

อยากได้ SE แต่รูปโชว์ตอนเรียกเข้าให้ใหญ่เต็มจอหรือค่อนข้างใหญ่ ใช้มาหลายรุ่นมีแต่รูปโชว์จิ๋วเดียว ไม่สะใจ มีรุ่นใดบ้างครับแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมาก
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2009 11:06  

lopgnalk ผู้เขียน:
อยากได้ SE แต่รูปโชว์ตอนเรียกเข้าให้ใหญ่เต็มจอหรือค่อนข้างใหญ่ ใช้มาหลายรุ่นมีแต่รูปโชว์จิ๋วเดียว ไม่สะใจ มีรุ่นใดบ้างครับแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมาก

ขึ้นอยู่กะการกำหนดขนาดภาพคับ

ปรกติ SE ที่ไม่ใช่ UIQ หรือ WM และสามารถโชว์ Caller ID ได้ก็ทำได้ทุกรุ่นอยู่แล้ว
ให้คุณ resize หรือ crop รูปในอัตราส่วน 3:4 ขนาดไม่น้อยกว่า 240x320 px ภาพจะโชว์ใหญ่เกือบเต็มจอคับ laughing6

นี่เป็นตัวอย่างภาพคนโทรเข้ามาในรุ่น W610i เห็นไหมรูปน้อง Cat ใหญ๊..ใหญ่!! laughing6

ปล. เบอร์ที่โชว์นั่นผมสมมุติเอานะ หากไปพ้องกะเบอร์บ้านใครก็ต้องขออภัยด้วย บ่ได้ตั้งใจ laughing6
sparo69
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2009 20:56  

สวยดีนะ รอดูในงาน TME เหนมีสีชมพูด้วย
lopgnalk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: nakorn pathom
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2009 18:30  

Looker ผู้เขียน:
lopgnalk ผู้เขียน:

ขึ้นอยู่กะการกำหนดขนาดภาพคับ

ปรกติ SE ที่ไม่ใช่ UIQ หรือ WM และสามารถโชว์ Caller ID ได้ก็ทำได้ทุกรุ่นอยู่แล้ว
ให้คุณ resize หรือ crop รูปในอัตราส่วน 3:4 ขนาดไม่น้อยกว่า 240x320 px ภาพจะโชว์ใหญ่เกือบเต็มจอคับ :laughing6

นี่เป็นตัวอย่างภาพคนโทรเข้ามาในรุ่น W610i เห็นไหมรูปน้อง Cat ใหญ๊..ใหญ่!! :laughing6

ปล. เบอร์ที่โชว์นั่นผมสมมุติเอานะ หากไปพ้องกะเบอร์บ้านใครก็ต้องขออภัยด้วย บ่ได้ตั้งใจ :laughing6

ขอบคุณครับ ทำได้แล้วครับกับ T700 แต่กับ W302 ยังเล็กครับ ช่วยผมได้มากเลยครับ ขอบคุณครับ
Poster
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2009 13:38  

ดูเสมือนว่ากระแสตอบรับน้อยกว่าบางรุ่น
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2009 22:37  

@l2ist ผู้เขียน:

ดูเสมือนว่ากระแสตอบรับน้อยกว่าบางรุ่น

อยากบอกว่า SE พลาดที่ไม่ใส่ AF มาให้รุ่นนี้ เลยเข้าตำราสวยแต่รูปจูบไม่ (ค่อย) หอม

T650i เคยมี แต่ T700 ดันไม่ใส่มาให้ แถมให้อุปกรณ์ฯ น้อยกว่าและไม่เดิร์นเท่า T650i นั่นยังพอเข้าใจว่าทำให้เครื่องราคาถูกลงจะได้ขายง่ายขึ้น แต่ก็ยังข้องใจว่าทำไมถึงไม่ใส่ AF มาให้?

ผมเชื่อว่าหลายคน (รวมทั้งผม) สนใจรุ่นนี้แต่โดดไปเล่น W Series อย่าง W910i ตอนนี้หั่นราคาเหลือ 6,990 บาท (แต่ไม่หั่นอุปกรณ์ฯ) คุ้มซะยิ่งกว่าคุ้ม!, W760 หรือ W595 แม้ไม่มี AF แต่ก็เป็นตระกูล Walkman ที่โดดเด่นเรื่องฟังเพลง ในขณะที่ T700 มากด้วยความสามารถแต่ไม่มี'ไรโดดเด่นแม้กระทั่งรูปทรงแบบแท่งผสมโลหะที่เป็นเอกลักษณ์ของ T Series ก็ยังมีให้เห็นใน W Series ที่ผ่านมา เช่น W880i W890i

T700 กล้องระดับ 3.2 MP พร้อม Mirror และ Photo light ที่ใช้เป็นไฟฉายได้ ถ้าใส่ AF มาให้รับรองบอร์ดนี้ไม่มีเหงา เพราะยังงัยผมคนนึงแหละที่ต้องสอยมาทำ Review ที่นี่ และยอดขายต้องดีกว่านี้แน่นอน ถึงได้บอกว่า SE พลาดไงคับ!
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: