Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากถามผู้รู้อ่ะคับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 1789
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากถามผู้รู้อ่ะคับ
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 03:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

natoshi ผู้เขียน:
เวลาเสียบสายUSBเข้ากับมือถือแล้วต่อเข้าคอมอ่ะคับ เสียบไปแล้วเข้าไปแหล่งข้อมมูลไม่ได้อ่ะคับ ทำไมดี ผมใช้N73meนะคับ

แล้วมันมีหน้าต่าง pop up อะไรโผล่ขึ้นมาบ้างครับ ลองชี้แจงอย่างละเอียดมาดูครับ เผื่อจะอธิบายได้ครับ
Janny_Junir
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: รายละเอียดคับ
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 12:57  

natoshi ผู้เขียน:
มันมีขึ้นมาให้เลือกอ่ะคับ ว่าจะเข้าอะไร มี Pc suite, แหล่งข้อมูล,media player,pictbridge, มีเท่านี้อ่ะคับ แล้วผมกดเข้าแหล่งข้อมูลแล้ว แล้วมันจะขึ้นว่าเข้าการ์ดหน่วยความจำไม่ได้มีแอปปิเคชั่นอื่นใช่อยู่ เสียบเข้าไปหลายลอบล่ะ มันยังขึ้นอีกคับ มันเข้าไม่ได้

ของเราเป็นบ่อยอ่ะค่ะ เราแก้ด้วยวิธี ปิดเครื่อง ถอดเมม เปิดเครื่อง เอาเมมใส่กลับเข้าไป แล้วก็เสียบสายโอนข้อมุลใหม่ เลือก แหล่งข้อมูล เท่านี้แหละค่ะ

มันเป็นบ่อยค่ะ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน แต่ก็ใช้วิธีนี้แก้ปัญหาได้ทุกครั้งเลยคคะ
atthaphon_s
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 17:05  

เพิ่มเติมอีกนิดนะครับ

คือ บางเครื่องจะมีพวกโปรแกรมที่มีคุณสมบัติ active ตัวเองตลอดเวลา คือพูดง่ายๆ โปรแกรมทำงานเองอัตโนมัตตลอดเวลา เช่น antivirus หรือโปรแกรมชนิดอื่นๆ หากมีอยู่ในเครื่องก็จะทำให้เกิดปัญหานี้ได้เช่นกันครับ วิธีแก้ก็ทำตามแบบ คคห. ข้างบนครับ

อย่าง บางกรณี ให้คุณลองไปดูที่ Message>Option>Setting>Orther>Memory In Use หากมันถูกตั้งค่าเป็น Mem Card ให้คุณตั้งเป็น Phone Mem แทน แล้วลองเชื่อมต่อใหม่อีกครั้งนึงครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: