Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Gnet G523G - จีเน็ต

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 24 / เข้าชม: 234604
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Gnet G523G - จีเน็ต
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 18:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Gnet G523G - จีเน็ต
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/gnet/g523g.htm

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 16:59  

สามารถเข้าไปสัมผัสกับมือถือรุ่น G523gmini เครื่องจริงที่ mobile easy UD TG &Blisstel shop ได้แล้ววันนีที่ใกล้บ้านคุณ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2008 04:00  

จะซื้อเหมือนกันรออยู่ แต่ว่า เห็นโฆษณานานแล้วตั้งแต่เดือน 7 ต้นเดือน พอโทรไปถาม call center บอก ว่าเดือนขายต้นเดือนสิงหาคม พอต้นเดือนไปลองหาตามร้านตัวแทนกลับไม่ มี เลยโทรไปถามอีกที่ กลับ บอกว่าหลัง โอลิมปิค (คิดในใจมันเกี่ยวอะไรกัยโอลิมปิควะเนี่ย) หลังโอลิมปิคโทรไปใหม่ กลับบอกว่าปลายเดือนสิงหาคม วันนี่เลยลองโทรไปใหม่เห็นว่าปลายเดือนพอดี ไม่น่าเชื่อ กลับบอกว่า ปลายเดือนกันยายนอีก โอ้พระเจ้า อะไรกันนี่ จะขายไหม ครับโทรศัพท์อะ รุ่น g525c กับ g523c mini ขอความชัดเจนหน่อยครับ ขอวันที่ แน่ๆเลย ได้ไหม คุณ PR Gnet ( call center ไม่ได้เรื่องเลยครับไม่รู้ข้อมูลเลยอะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2008 20:31  

เพิ่งถอยมา ลองเล่น 2 วันแล้ว สงสัยว่า

1. ถ้าเราจะซ่อน - sim1 DTAC sim2 DTAC บนหน้าจอ ได้หรือไม่คะ
เหตุผลเพราะมันบังรูปพื้นหลังตรงกลางหน่ะค่ะ

2. สาย usb ที่ให้มาหนึ่งเส้น ใช้ทั้งชาร์ทแบตฯ และเป็น usb data link ทั้งสองอย่าง
รึเปล่าคะ ขั้วมันไม่พอดีกับโทรศัพท์หน่ะค่ะ ต้องใช้ reader card อ่านข้อมูลแทน

3. บรูทูธทุกรุ่นของ gnet ใช้กับ gnet 523g mini ด้วยกันได้หมดหรือคะ

4. เปลี่ยน smalltalk ที่สนงใหญ่ ศุลภาลัย ปาร์ค ได้รึเปล่าคะ หรือต้องไปฟอร์จูนเท่านั้น

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบจาก pr นะคะ
koyote
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สีจะลอกมั๊ยค่ะ
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2008 13:26  

อยากรู้ค่ะสีจะลอกอ่ะเป่า ยังไม่เคยใช้ของ G-Net อ่ะ คัยเคยใช้แล้วบอกบ้างจิ ขอบคุณค๊า
G net member
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2008 02:33  

ตกลงรุ่นนี้กล้อง 1.3 ล้านหรือ สามแสน เพราะของผมมันแค่สามแสน กลับไปที่ร้านทีจี เชียงใหม่ บอกว่าให้ทำใจ อ้าวเป็นงั้น ของผมสเปคไม่ถูกต้อง จะว่าโดนโกงถูกไหม
PR G-Net
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2008 15:57  

Anonymous ผู้เขียน:
เพิ่งถอยมา ลองเล่น 2 วันแล้ว สงสัยว่า

1. ถ้าเราจะซ่อน - sim1 DTAC sim2 DTAC บนหน้าจอ ได้หรือไม่คะ
เหตุผลเพราะมันบังรูปพื้นหลังตรงกลางหน่ะค่ะ

2. สาย usb ที่ให้มาหนึ่งเส้น ใช้ทั้งชาร์ทแบตฯ และเป็น usb data link ทั้งสองอย่าง
รึเปล่าคะ ขั้วมันไม่พอดีกับโทรศัพท์หน่ะค่ะ ต้องใช้ reader card อ่านข้อมูลแทน

3. บรูทูธทุกรุ่นของ gnet ใช้กับ gnet 523g mini ด้วยกันได้หมดหรือคะ

4. เปลี่ยน smalltalk ที่สนงใหญ่ ศุลภาลัย ปาร์ค ได้รึเปล่าคะ หรือต้องไปฟอร์จูนเท่านั้น

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบจาก pr นะคะ

ตอบ

1. ซ่อนชื่อเครือข่ายไม่ได้ค่ะ
2. สาย USB ที่ให้ไป 1 เส้น สามารถใช้เป็นสาย data link ได้ แล้วก็เป็นสายชาร์ตแบตได้ค่ะ (2 in 1)
3. Bluetooth ทุกรุ่นของ G-Net สามารถใช้ได้กับโทรศัพท์รุ่น G523g mini ค่ะ นอกจากนี้ยังสามารถเชื่อมต่อ Bluetooth ยี่ห้ออื่นๆ เข้ากับโทรศัพท์รุ่นนี้ได้ด้วยค่ะ
4. สามารถเปลี่ยน small talk ที่ศุภาลัยปาร์ค ได้ค่ะ หรือจะไปที่ฟอร์จูนก็ได้นะคะ
PR G-Net
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2008 16:04  

จะซื้อเหมือนกันรออยู่ แต่ว่า เห็นโฆษณานานแล้วตั้งแต่เดือน 7 ต้นเดือน พอโทรไปถาม call center บอก ว่าเดือนขายต้นเดือนสิงหาคม พอต้นเดือนไปลองหาตามร้านตัวแทนกลับไม่ มี เลยโทรไปถามอีกที่ กลับ บอกว่าหลัง โอลิมปิค (คิดในใจมันเกี่ยวอะไรกัยโอลิมปิควะเนี่ย) หลังโอลิมปิคโทรไปใหม่ กลับบอกว่าปลายเดือนสิงหาคม วันนี่เลยลองโทรไปใหม่เห็นว่าปลายเดือนพอดี ไม่น่าเชื่อ กลับบอกว่า ปลายเดือนกันยายนอีก โอ้พระเจ้า อะไรกันนี่ จะขายไหม ครับโทรศัพท์อะ รุ่น g525c กับ g523c mini ขอความชัดเจนหน่อยครับ ขอวันที่ แน่ๆเลย ได้ไหม คุณ PR Gnet ( call center ไม่ได้เรื่องเลยครับไม่รู้ข้อมูลเลยอะ)

โทรศัพท์ G-Net รุ่น G525c และ G523c mini นั้นจะมีการเปิดตัวประมาณกลางเดือนตุลาคมค่ะ อดใจรออีกนิดนะคะ ไม่นานเกินรอก็จะได้ยลโฉมกันแล้วค่ะ
ekzilla
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2008 01:25  

แบตที่ให้มาแค่ 950 mAh ใช้โทรได้แค่ 1 วันเท่านั้น นี่ขนาดไม่ได้เปิดทีวีเลย อย่างอื่นดีหมด น่าประทับใจมาก
banktak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Gnet G523G - จีเน็ต
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2008 23:19  

ผมใช้ GNET G523G Mini - ผมใช้อยู่ อยากทราบว่า เราสามารถเปลี่ยน รูปแบบ หรือที่เราเรียกว่า ลักษณะ มูมมอง ไม่ทราบว่ารุ่นนี้เปลี่ยน มุม มองได้รึเปล่าครับ ผมนั้งเปลี่ยนจน ตา ลายหมด เปลี่ยนได้ไม่ได้บอกด้วยน้า แต่หากว่าเปลี่ยนได้บอกวิธีให้ผม หน่อยนะครับ จาลองนั้งทำดู (ขอบคุณล่วงหน้าจ้า)
โชยุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Gnet G523G - จีเน็ต
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2008 16:23  

banktak ผู้เขียน:
ผมใช้ GNET G523G Mini - ผมใช้อยู่ อยากทราบว่า เราสามารถเปลี่ยน รูปแบบ หรือที่เราเรียกว่า ลักษณะ มูมมอง ไม่ทราบว่ารุ่นนี้เปลี่ยน มุม มองได้รึเปล่าครับ ผมนั้งเปลี่ยนจน ตา ลายหมด เปลี่ยนได้ไม่ได้บอกด้วยน้า แต่หากว่าเปลี่ยนได้บอกวิธีให้ผม หน่อยนะครับ จาลองนั้งทำดู (ขอบคุณล่วงหน้าจ้า)

ตอบ
ถ้าเป็น G523g mini ล็อตใหม่นั้นสามารถเปลี่ยนมุมมองได้ค่ะ คือจะมี G-Senser และ 3D Style เพิ่มขึ้นมา

- G Senser สามารถเขย่าเปลี่ยนภาพหน้าจอได้ เปลี่ยนช่องทีวีได้ พลิกขนาดของทีวีจากแนวตั้งให้เป็นแนวนอนหรือจากแนวนอนให้เป็นแนวตั้งได้

- 3D Style เป็นลูกเล่นที่เพิ่มเข้ามาในเมนูหลัก เมนูรอง เวลาที่เรากดปุ่มเลื่อนเพื่อเลือกเมนู จะมีแอฟเฟ็กต์แบบหมุน แบบกลิ้ง แบบเปิดม่านเพิ่มขึ้นมา ซึ่งเราสามารถตั้งค่าได้ว่าจะใช้หรือไม่ใช้

การตั้งค่า G-Senser
1. เข้าไปที่เมนูตั้งค่า >>> ตั้งค่าเครื่อง >>> Motion Senser
2. ถ้าต้องการใช้งานให้เลือกเปิด แต่ถ้าไม่ต้องการใช้งานให้เลือกปิด

การตั้งค่า 3D Style
1. เข้าไปที่เมนูตั้งค่า >>> ตั้งค่าเครื่อง >>> 3D Style
2. จะเห็น 3 หัวข้อใหญ่ ได้แก่
- Main menu style คือ เอฟเฟ็กต์ในเมนูหน้าหลัก
- Sub menu style คือ เอฟเฟ็กต์ในเมนูหน้ารอง
- New screen style คือ เอฟเฟ็กต์เวลาเปลี่ยนภาพจากหน้าหนึ่งไปยังหน้าหนึ่ง
**ถ้าเราอยากใส่แอฟเฟ็กต์ที่หน้าไหน เราก็เข้าไปกำหนดเอฟเฟ็กต์ให้กับหน้านั้น ซึ่งมีให้เลือกหลายรูปแบบ แต่ถ้าเราไม่อยากใช้เอฟเฟ็กต์ เราก็เลือกปิดได้ค่ะ

หมายเหตุ
สำหรับใครที่ใช้เครื่องล็อตแรกอยู่จะไม่มี G-Senser และ 3D Style นะคะ
ถ้าอยากได้สามารถนำเครื่องมาอัพได้ที่ศูนย์ G-Net ค่ะ ซึ่งสามารถอัพได้เฉพาะ 3D Style เท่านั้นนะคะ ไม่สามารถเพิ่ม G-Senser ได้ เนื่องจากการเพิ่ม G-Senser นั้นจะต้องทำการติดตั้ง IC ลงบนแผ่นควบคุม (ซึ่ง IC จะมีการติดตั้งมาจากโรงงานอยู่แล้ว จึงไม่สามารถเพิ่มได้ค่ะ)

PR G-Net
Abbie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามว่า
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2008 19:16  

รบกวนถามคุณ PR-G NET ค่ะ คือ ใช้รุ่น 522c

เพิ่งซื้อมาเมื่อบ่าย3เอง ตอนนี้1ทุ่ม

เสาอากาศหลวมแล้วอ่ะ คือถือเดินๆก็หลุดออกมาจากหลุมมันแล้ว

โทรไปถามที่ร้าน บอกรุ่นนี้ก็เป็นงี้แหละ ยัดเข้าไปแน่นๆ อ้าววววว....เวร

นี่รึข้อเสีย

อยากถามผู้รู้ค่ะ ว่ามีวิธีแก้ที่ฉลาดและเป็นไปได้มากกว่ายัดเข้าไปแน่นๆ(เหมือนที่คนขายบอก)มีรึเปล่าคะ คือ...เข้าใจใช่มั้ยคะ ว่าก่อนที่มันจะหลุดก็ยัดปกติ รู้สึกงงกะคำพูดคนขายมาก พูดเหมือนเราปัญญาอ่อนไงไม่รู้...เฮ้ย......

รบกวนผู้เชี่ยวชาญด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ
komaki_20
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2008 13:07  

ผมพึ่งชื้อเครื่องมาทำไมเปิดสั่น แล้ว มันไม่สั่น ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2008 11:50  

GNET G523Gทุกอย่างก็โอเคนะ แต่! น่าจะรองรับระบบปฏิบัติการ : Symbian OS - S60 ด้วยอ่ะ เฮ้ออออออ เสียดายอ่ะเผื่ออยากลงโปรฯเพิ่มทำไงดี...
Kopgirl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : G-sensor
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2008 14:54  

ตกลงว่ารุ่นนี้ G523g mini มีระบบ G-Sensor หรือเปล่าคะ
แล้วราคาเท่าไหร่ ที่เชียงใหม่มีขายที่ไหนบ้างคะ

อีกอย่างโทรศัพท์ระบบ 2sim มีข้อจำกัดอะไรบ้างหรือเปล่า
เช่นการเช็คยอด การเติมเงิน ทำได้ไหมคะ
darkrider
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีศูนย์ที่เชียงใหม่มั้ยคับ
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2008 14:58  

มีศูนย์ที่เชียงใหม่มะคับ ไม่ก็ศูนย์ที่ภาคเหนืออะไรแบบนั้น
Nuiiz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2008 19:39  

เพิ่งซื้อมาวันนี้

ก็ดีค่ะ

ได้ข่าวว่า GNET เปนของเกาหลี

ตอนนี้ยังไม่มีปัญหาอะไร
SpIoTo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2008 17:38  

ขอถามผู้รู้หน่อยนะคะ พอดีว่าเพิ่งซื้อg523 miniมาเมื่อวันอังคารนี้เอง ถ้าเกิดว่ากำลังรับสายเบอร์ที่1อยู่ ถ้ามีคนโทรเข้ามาที่เบอร์ที่2มันจะไม่ติดหรอคะ ตอนแรกเราคิดว่าถ้าใช้เบอรืนึงอยู่มีอีกคนโทรเข้ามาอีกเบอรืมันจะสลับไปรับได้ซะอีก หรือว่าเราเข้าใจผิดคะ รบกวนช่วยตอบทีนะคะ ขอบคุณค่ะ
thaibigboy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2008 12:35  

ตอนนี้ราคาเท่าไรครับ
jan_mumu
Year's Star

หัวข้อ : ร้อนเงินชายด่วนๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2008 22:25  

ขายๆๆๆๆ จีเนท มือ 1 สภาพ 100 เปอรืเซนต์ อุปกรณ์ครบ รุ่น 523ค่ะ 4000 ร้อนเงินๆๆๆ ค่ะ 089-441-5003
คนใช้อีกคน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2008 02:05  

เป็นเหมือนกันเลย ใช้สายซิม 1 อยู่ พอสายที่ซิม 2 โทรมารับไม่ได้ สัญญานเป็นปิดเครื่อง"ไม่สามารถติดต่อได้"ซะงั้น ไหนในเวปเองบอกว่าเป็นระบบ เรียวไทม์อะ ....เซ็งเป็ดมากซื้อมาแล้วจะทำไงเนี๊ยะ

ฟ้องศคบ เรื่องหลอกลวงผู้บริโภคได้ไหมเนี๊ยะ

ข้อมูลมั่ว Sad
ผู้ใช้ 1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2008 15:19  

กล้อง GNET g523g mini เป็น 300,000 นะครับ (640*480) ไม่ใช่ 1.3 ล้านตามที่บอกไว้ แม้ว่าจะมีโหมดให้เลือก 1280 x 960 แต่ถ่ายออกมาแล้วก็ 640 x 480 อยู่ดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่อง LOAD ไฟล์ MP4
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2009 16:57  

มีโครพอทราบไหมว่า จะแปลงไฟล์ยังไง เพราะแปลงแล้ว เสียง กับตัวหนังสือ ไปช้ากว่าเสียง หรือว่ามี ฟังก์ชั่นไว้ แต่ ไม่สามารถใช้ได้ รบกวน PR ตอบด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เรื่อง LOAD ไฟล์ MP4
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2009 10:07  

มีโครพอทราบไหมว่า จะแปลงไฟล์ยังไง เพราะแปลงแล้ว เสียง กับตัวหนังสือ ไปช้ากว่าเสียง หรือว่ามี ฟังก์ชั่นไว้ แต่ ไม่สามารถใช้ได้ รบกวน PR ตอบด้วยครับ
tunsay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่แน่ใจ
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 12:34  

นสพ. 19พ.ค. 2552 ลงไว้ 523g สามารถบันทึก tv ได้ใชรึเปล่า มีนาฬิกาปลุกด้วยไหม ช่วยตอบที
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: