Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 หน้ากากทั้งชุดของ N81 2g

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 3679
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ลาว
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : หน้ากากทั้งชุดของ N81 2g
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2008 18:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไม่ทราบว่า N81 บอดี้ยกเซตราคาเท่าไหร่ครับ(ทุกชิ้นเลยนะครับ)

แล้วมีสติ๊กเกอร์กันรอยตัวเครื่องแบบปิดทุกส่วนเลยไหมครับ และถ้ามีราคาเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ
JeansZi
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: หน้ากากทั้งชุดของ N81 2g
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2008 19:37  

Medoza ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า N81 บอดี้ยกเซตราคาเท่าไหร่ครับ(ทุกชิ้นเลยนะครับ)

แล้วมีสติ๊กเกอร์กันรอยตัวเครื่องแบบปิดทุกส่วนเลยไหมครับ และถ้ามีราคาเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

ราคาบอดี้ทั้งชุด รวมค่าเปลี่ยนด้วย ก็ประมาณ 2500 บาทครับ ที่ศูนย์

ส่วนอันที่สองนี้ผมไม่ค่อยแน่ใจ ต้องลองไปถามศูนย์ดูครับ
mscpr2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 16:28  

ราคา 2,100 บาทค่ะ (รวมค่าแรงแล้ว) ฮิฮิ ไปเปลี่ยนมาแล้วค่ะ จากสีน้ำเงินเป็นสีเงินต้องเอาเครื่องทิ้งไว้ 1 อาทิตย์น่ะค่ะ
jump_dekdee
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 23:01  

mscpr2 ผู้เขียน:
ราคา 2,100 บาทค่ะ (รวมค่าแรงแล้ว) ฮิฮิ ไปเปลี่ยนมาแล้วค่ะ จากสีน้ำเงินเป็นสีเงินต้องเอาเครื่องทิ้งไว้ 1 อาทิตย์น่ะค่ะ

ใครบอกว่าทิ้งคับ ไปที่ศูนย์โนเกีย หรือ IEC ถ้าเขามีครบทุกชิ้นก้อเปลี่ยนไปเลย หรือว่า ชิ้นไหนพี่ใช้ได้ก้อเปลี่ยนเท่าทีอยากเปลี่ยน
mscpr2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2008 19:05  

jump_dekdee ผู้เขียน:
mscpr2 ผู้เขียน:

ใครบอกว่าทิ้งคับ ไปที่ศูนย์โนเกีย หรือ IEC ถ้าเขามีครบทุกชิ้นก้อเปลี่ยนไปเลย หรือว่า ชิ้นไหนพี่ใช้ได้ก้อเปลี่ยนเท่าทีอยากเปลี่ยน

ก็ตอนนั้นที่ทิ้งไว้เพราะอะไหล่ไม่ครบค่ะ
JeansZi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 21:06  

การที่ทิ้งเครื่องไว้ ขึ้นอยู่กับจำนวนเครื่องที่รอซ่อมก่อนหน้าด้วยนะครับ เพราะถ้าเครื่องที่รอซ่อมก่อนหน้ามีน้อย ระยะเวลาที่ต้องทิ้งเครื่องไว้ก็ไม่นานครับ แต่ถ้าเครื่องที่รอซ่อมก่อนหน้ามีจำนวนมากๆ จะใช้เวลานานครับ บางทีอาจถึง 1 เดือนเลยครับ

ส่วนอะไหล่ที่ต้องการเปลี่ยน ถ้าเป็นอะไหล่ที่หายากหรือเฉพาะ เค้าอาจต้องส่งไปซ่อมต่อที่ศูนย์ใหญ่นะครับ ทำให้เวลาที่ใช้ยิ่งนานครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: