Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 หน้ากาก n81

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 4428
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : หน้ากาก n81
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2008 14:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไม่ทราบว่าหน้ากาก n81 (เอาเฉพาะแป้นด้านล่าง)แต่ของแท้ไม่ทราบว่ามีขายหรือเปล่าค่ะเรียกไม่ถูกเหมือนกันค่ะ และลำโพงตัวที่ให้แนบหูฟังมีขายไหมค่ะ..พอดีมันหลุดค่ะ..แต่ดอาไปให้ช่างโง่ ๆ ใส่ ..มันทำไม่เป็นมั๊งทำของเราหักเลยค่ะ..และมันก็เอาเล็บมันแงะแป้นด่านล่างออก(ไม่เกี่ยวอะไรเลย) และพอใส่กลับไปที่เดิมแป้นนั้นหลวมมากๆ ..เลยค่ะ..ตอนนี้อยากหาอะไหล่แท้เปลี่ยนค่ะ..พอจะทราบราคาไหมค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: หน้ากาก n81
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 05:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

maew_maew ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าหน้ากาก n81 (เอาเฉพาะแป้นด้านล่าง)แต่ของแท้ไม่ทราบว่ามีขายหรือเปล่าค่ะเรียกไม่ถูกเหมือนกันค่ะ และลำโพงตัวที่ให้แนบหูฟังมีขายไหมค่ะ..พอดีมันหลุดค่ะ..แต่ดอาไปให้ช่างโง่ ๆ ใส่ ..มันทำไม่เป็นมั๊งทำของเราหักเลยค่ะ..และมันก็เอาเล็บมันแงะแป้นด่านล่างออก(ไม่เกี่ยวอะไรเลย) และพอใส่กลับไปที่เดิมแป้นนั้นหลวมมากๆ ..เลยค่ะ..ตอนนี้อยากหาอะไหล่แท้เปลี่ยนค่ะ..พอจะทราบราคาไหมค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

อย่าเพิ่งไว้ใจร้านซ่อมที่ไม่ได้มาตรฐานครับ ทางที่ดี ส่งศูนย์ดีที่สุด ถึงแม้ระยะเวลาจะนาน แต่ก็เป็นทางที่ดีที่สุดแล้วครับ

หน้ากากของ N81 เท่าที่รู้ โดยไม่รวมตัวบอดี้ที่เป็นสีน้ำเงินหรือเทา ก็ประมาณ 1500 บาทครับ

ส่วนลำโพงด้านข้าง ถ้าใครซ่อมไม่เป็นก็คงมีปัญหาครับ และรู้สึกว่าจะไม่มีขายแยกเสียด้วย เพราะเป็นส่วนหนึ่งของตัวบอดี้ครับ ถ้าเปลี่ยนทั้งบอดี้ก็ประมาณ 2500 บาทเลยครับ

ลำโพงนี่ บางคนซ่อมเป็นครับ ซ่อมง่ายๆ คือใช้กาวยาง(กาวแบบเดียวกับที่เค้าติดมาให้แต่แรก) แปะไว้ระหว่างตะแกรงลำโพงกับช่องลำโพง ก็ติดอยู่เหมือนเดิมแล้วครับ

ปล. เพื่อนผมก็เคยทำครับ แถมเค้าเอาผ้าสีดำที่กันฝุ่นออกด้วยก่อนที่จะติดกาว ลำโพงเลยดังขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยครับ (แต่ผมไม่แนะนำ เพราะอาจทำให้ฝุ่นเข้าไปเกาะตัวลำโพงได้) Surprised
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: