Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 N72 ขึ้นจอขาวอย่างเดียวเลยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 6416
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : N72 ขึ้นจอขาวอย่างเดียวเลยครับ
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 08:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

มีอาการ จอขาว อย่างเดียวเลยครับ
สามารถใช้งานได้ปกติ แต่มองไม่เห็นภาพ (อาศัยจำเมนูเอา)

ถอดแบต เปิด-ปิด เครื่องใหม่แล้ว ก็ไม่หายอ่ะครับ

ไม่ทราบว่ามีสาเหตุมาจากอะไรครับผม

ไม่ได้ตกน้ำ หรือ ว่าหล่นแต่อย่างใดเลยครับ
Visar
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: N72 ขึ้นจอขาวอย่างเดียวเลยครับ
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 12:52  

Rock`Sound ผู้เขียน:
มีอาการ จอขาว อย่างเดียวเลยครับ
สามารถใช้งานได้ปกติ แต่มองไม่เห็นภาพ (อาศัยจำเมนูเอา)

ถอดแบต เปิด-ปิด เครื่องใหม่แล้ว ก็ไม่หายอ่ะครับ

ไม่ทราบว่ามีสาเหตุมาจากอะไรครับผม

ไม่ได้ตกน้ำ หรือ ว่าหล่นแต่อย่างใดเลยครับ

IC จอเสื่อมสภาพตามอายุการใช้งานครับ

หรือลอง HR เครื่องดูก่อนครับ ถ้าไม่หาย แสดงว่า IC จอเสีย หรือ ;จอภาพเสียครับ
แต่คิดว่าน่าจะเป็นที่ IC จอ มากกว่าครับ
Rock`Sound
Year's Star

หัวข้อ : Re: N72 ขึ้นจอขาวอย่างเดียวเลยครับ
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 13:09  

Visar ผู้เขียน:

IC จอเสื่อมสภาพตามอายุการใช้งานครับ

หรือลอง HR เครื่องดูก่อนครับ ถ้าไม่หาย แสดงว่า IC จอเสีย หรือ ;จอภาพเสียครับ
แต่คิดว่าน่าจะเป็นที่ IC จอ มากกว่าครับ

เมื่อกี้ลองไปถาม ช่าง มาแล้วครับ

เป็นที่ IC จริงๆด้วยครับ เค้าบอกว่า 900 บาทแน่ะ

แพงจังเลย

ส่งศูนย์จะดีกว่าหรือเปล่าอ่ะครับ
Visar
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 14:00  

Visar ผู้เขียน:

เมื่อกี้ลองไปถาม ช่าง มาแล้วครับ

เป็นที่ IC จริงๆด้วยครับ เค้าบอกว่า 900 บาทแน่ะ

แพงจังเลย

ส่งศูนย์จะดีกว่าหรือเปล่าอ่ะครับ

ศูนย์แพงกว่านี้ครับ ราคาศูนย์โดยประมาณ 1600-2000 บาท ครับ
ที่ผมเคยไปเปลี่ยน IC จอของ 6680 ผมเปลี่ยนมา 600 บาทครับ เดอะมอลล์งามวงศ์วาน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: