Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากรู้เรื่อง อินฟาเรต ช่วยๆ กัน ตอบหน่อยนะครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 4306
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????? ???????? ????? ??? ??????????????
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2003 18:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากทราบว่า อินฟาเรต ปัจจุบัน มีหลายแบบมาก ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่า ควรเลือกแบบไหนดี เพราะว่า มีหลาย ญี่ห้อมากครับ แล้วเวเลเลือกดู ว่า ใช้ได้ดี นั้น ดูที่ไหน ครับ แล้ว ร้านที่ไม่มี การทดลองให้ควรเลือกไหมคับ เพราะ ไปดู ที่ mbk ราคา ขายแพง เกิน หน่ะครับ ไปดู ที่ พันทิพย์ มา ถูกกว่า แต่ ว่า ไม่ทราบข้อมูล ยังไง ช่วยแนะนำให้ทีนะครับ อยากได้ มาก ผมใช้ sonyericsson t300 ครับ อยากได้ แบบ ที่ มี สาย ต่อเข้า กะสาย อินฟาเรต หน่ะครับ เคยเห็น บางเว็บ มีเวอชั่น 1.1 กะ เวอชั่น 2 นั้น แตกต่าง กันมากไหมครับ ช่วยแนะนำทีนะครับ ขอบพระคุณมาก ลอง ถามๆดู บาง อัน ก็ไม่มี ซอฟแวร์ มาให้ มีแค่ ไดร์เวอร์ เท่านั้น หน่ะครับ อีกอย่าง ถาม แต่ละร้าน เขาก็ เชียร์ ของๆ เขา เลยไม่ทราบว่า ควรเลือกแบบๆไหน ครับ
kanghan
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ????????????? ???????? ????? ??? ??????????????
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2003 18:41  

kanghan ผู้เขียน:
อยากทราบว่า อินฟาเรต ปัจจุบัน มีหลายแบบมาก ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่า ควรเลือกแบบไหนดี เพราะว่า มีหลาย ญี่ห้อมากครับ แล้วเวเลเลือกดู ว่า ใช้ได้ดี นั้น ดูที่ไหน ครับ แล้ว ร้านที่ไม่มี การทดลองให้ควรเลือกไหมคับ เพราะ ไปดู ที่ mbk ราคา ขายแพง เกิน หน่ะครับ ไปดู ที่ พันทิพย์ มา ถูกกว่า แต่ ว่า ไม่ทราบข้อมูล ยังไง ช่วยแนะนำให้ทีนะครับ อยากได้ มาก ผมใช้ sonyericsson t300 ครับ อยากได้ แบบ ที่ มี สาย ต่อเข้า กะสาย อินฟาเรต หน่ะครับ เคยเห็น บางเว็บ มีเวอชั่น 1.1 กะ เวอชั่น 2 นั้น แตกต่าง กันมากไหมครับ ช่วยแนะนำทีนะครับ ขอบพระคุณมาก ลอง ถามๆดู บาง อัน ก็ไม่มี ซอฟแวร์ มาให้ มีแค่ ไดร์เวอร์ เท่านั้น หน่ะครับ อีกอย่าง ถาม แต่ละร้าน เขาก็ เชียร์ ของๆ เขา เลยไม่ทราบว่า ควรเลือกแบบๆไหน ครับ

คือว่า อยากทราบว่า อินฟาเรต นั้น ใช้ได้ กับ pc ธรรมดาได้ไหมครับ หรือว่าใช้ได้กับ เฉพาะ notebook คัรบ ช่วย ตอบที เพราะว่า ไม่มี notebook ครับ
kanghan
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????? ???????? ????? ??? ??????????????
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2003 18:42  

kanghan ผู้เขียน:

คือว่า อยากทราบว่า อินฟาเรต นั้น ใช้ได้ กับ pc ธรรมดาได้ไหมครับ หรือว่าใช้ได้กับ เฉพาะ notebook คัรบ ช่วย ตอบที เพราะว่า ไม่มี notebook ครับ
benzz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2003 02:06  

InfraRed(Ir) หยั่งงี้นะครับ ที่เค้าขายกันอยู่ก็ใช้ได้เกือบทุกยี่ห้อครับ Ir เป็นมาตรฐานเก่ามากแล้วครับ ส่วนใน notebook จะมี Ir ติดตั้งมาให้อยู่แล้วครับ ส่วนที่เค้าขายๆ กัยอยู่ ก็สำหรับใช้กับ PC ครับ ก็จะมีหลายแบบนะครับ มีทั้งที่ติดตั้งบน Mainboard เลยก็มีถ้า Mainboard รองรับ แต่แนะนำให้ใช้แบบ USB จะดีกว่าครับ ติดตั้งง่ายกว่า ครับ หรือถ้าจะลองเล่นเป็น บลูทรูธ ก็ได้ครับราคาอยู่ที่ประมาณ 1400-1700 บาท ครับ ลองดูนะครับ
t_t
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2003 10:52  

เห็นด้วยกับคุณ benss นะครับ
คือใช้เป็นบลูทรูธ แบบ usb ดีกว่าครับสะดวกดีไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องไดร์วเวอร์ด้วย
เจ้าของกระทู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2003 16:41  

benzz ผู้เขียน:
InfraRed(Ir) หยั่งงี้นะครับ ที่เค้าขายกันอยู่ก็ใช้ได้เกือบทุกยี่ห้อครับ Ir เป็นมาตรฐานเก่ามากแล้วครับ ส่วนใน notebook จะมี Ir ติดตั้งมาให้อยู่แล้วครับ ส่วนที่เค้าขายๆ กัยอยู่ ก็สำหรับใช้กับ PC ครับ ก็จะมีหลายแบบนะครับ มีทั้งที่ติดตั้งบน Mainboard เลยก็มีถ้า Mainboard รองรับ แต่แนะนำให้ใช้แบบ USB จะดีกว่าครับ ติดตั้งง่ายกว่า ครับ หรือถ้าจะลองเล่นเป็น บลูทรูธ ก็ได้ครับราคาอยู่ที่ประมาณ 1400-1700 บาท ครับ ลองดูนะครับ

แต่ว่า เครื่อง ผม ไม่มี บลูทรูธ นี่ครับ จะใช้ได้เหรอ ไม่เข้า ใจ อ่ะครับ แล้ว ตอนนี้ อินฟาเรต ของอะไรน่าเล่น ครับ กับ t300 แล้ว ถ้าหากว่า ซื้อ บรูทรูธ แล้ว จะเล่นได้เหรอครับ ถ้าเล่น ได้ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ แล้ว ไอ้ เวอชั่น 1.1 , 2 นี่ มัน อะไรเหรอครับ
benzz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2003 23:02  

งั้นก็ขอโทษด้วยครับ ผมลืมไปว่า T310 ไม่มี บลูทรูท ขอโทษครับ ส่วนเรื่อง 1.1,2.0 นั้นถ้าเข้าใจไม่ผิดนะครับ คิดว่าเป็น Version ของ USB มากกว่าครับ คือ 2.0 จะเร็วกว่า 1.1 ครับ แต่ คอมของคุณก็ต้องลองรับ USB 2.0 ด้วยครับ ส่วนที่ถามว่าอะไรน่าเล่น ตอบว่าเหมือนกันหมดครับ เอาแบบที่ว่าซื้อจากร้านที่เราไว้ใจ แล้วก็ประกันดีๆก็พอครับ จะรุ่นไหน ก็ใช้ได้ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: