Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ถ้าหน้าจอมี Dead Pixel ทำไงอ่ะครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 10345
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: สยามประเทศ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ถ้าหน้าจอมี Dead Pixel ทำไงอ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2008 21:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่า พอลองเอามือปิดแล้วมันมีจุด เล็กมากๆๆๆ (ก็คงจะประมาณ 1 pixel อย่างงี้มั้งครับ)

ไม่รู้เหมือนกันครับ แต่ว่าตัดสินใจไม่ถูก คือว่า มันเล็กจนไม่ใส่ใจ แล้วก็ไม่อยากเอาไปเปลี่ยนให้มันวุ่นวาย
หรือว่าควรจะเอาไปเปลี่ยนดีครับ พึ่งซื้อมาได้ 2 วันเอง....
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ถ้าหน้าจอมี Dead Pixel ทำไงอ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2008 21:29  

hpotter100 ผู้เขียน:
คือว่า พอลองเอามือปิดแล้วมันมีจุด เล็กมากๆๆๆ (ก็คงจะประมาณ 1 pixel อย่างงี้มั้งครับ)

ไม่รู้เหมือนกันครับ แต่ว่าตัดสินใจไม่ถูก คือว่า มันเล็กจนไม่ใส่ใจ แล้วก็ไม่อยากเอาไปเปลี่ยนให้มันวุ่นวาย
หรือว่าควรจะเอาไปเปลี่ยนดีครับ พึ่งซื้อมาได้ 2 วันเอง....

ตามเงื่อนไขจริงๆ จุดเดียวไม่รับเปลี่ยนครับ

เเต่ก็ลองดูก่อนละกัน เผื่อจะอ้างโน่นอ้างนี่ได้ ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไร เวลาไปเคลมเอาใบเสร็จไปด้วยล่ะ Wink
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 19:14  

ถ้าไม่ใส่ใจก็ไม่เป้นไรครับ

รอใกล้หมดประกัน หรือจุดเยอะๆจนรำคาญค่อยเปลี่ยนไปทีเดียวดีกว่า

เพราะต่อให้ไปเคลมเครื่อง ก็อาจจะเจออีกก็ได้ครับ หรือมากกว่าเก่า

บางทีใช้ไม่ทันหมดประกันเอาไปขายซื้อเครื่องใหม่แล้วก็เยอะแยะครับ - -*
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Korea, seoul
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 00:02  

ถ้าจุดมันเล็ก และไม่เยอะ จนน่าเกลียด (ไม่เกิน 2 จุด) ก็อย่าไปสนใจมันเลยค๊ะ แต่ถ้ามากกว่านี้ ถ้าอยากเคลมก็เคลมได้น่ะค่ะ แต่เอาเครื่องใหม่มาก็เช็คให้แน่จายว่าไม่มีเจ้าจุดนี้ให้รำคาญใจ
kkao
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: ถ้าหน้าจอมี Dead Pixel ทำไงอ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 14:47  

ผมซื้อ LG black มาได้เดือนนึง เจอ 1 จุด ครับ ตรงขอบมุมขวาบน ไปศูนย์เค้าเคลมจอให้เรยครับ พี่พนักงานบอกว่า เค้ารัปประกันปีนึงครับ ...

สบายใจเลยครับ....
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: