Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG KS360 - แอลจี

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 67 / เข้าชม: 287675
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : LG KS360 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 23:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG KS360 - แอลจี
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/LG/ks360.htm

Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 00:07  

น่าจะมี wifi นะนิ
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 01:10  

การออกแบบสวยมากครับ

แต่มันยังไงหละรุ่นนี้

- จอ 2.4"+แบตฯ 800 mAh

- ไม่ใช่ Smart Phone แต่มีคีย์บอร์ดมาให้ ท่องเว็บรึ No 3G , No Wifi

งงมากกกกก Question Question Question
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 02:09  

น่านสิน่าจะมีไวไฟ แอบ ชอบรุ่นนี้ตั้งแต่เห็นในเว็บนอกแล้ว ถ้ามีไวไฟ voip และ มีmsnซะหน่อย นี่เป็นอินเตอร์เน็ตโฟนสบายๆได้เลยนะเน่ย
จอสัมผัสด้วย ถ้าเข้ามาขอให้มีคีย์บอร์ดภาษาไทย
และถูกๆ ไม่แน่อาจหวนมาใช้ lg อีกแน่เลย
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2008 00:07  

ออกแนวแปลกๆ ไม่ใช่ดีไซน์แปลก แต่ฟังชั่นมันแปลก
SONEBAMMY
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2008 22:40  

ชอบดีไซน์มากเลยอะ

ถ้า ฟังชั่น แบบ

N81 แล้วแบบระบบ Touch

เจ้าจ๊อตต

รีบซื้อทันที

Very Happy
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2008 03:04  

เวลาจะโทรศัพท์ทีนึง

ขั้นตอนมันเยอะไปไหมอ้ะคะ

โอเคแหละมันเท่ แต่พอนานไปชักเริ่มคิดว่ามันน่ารำคาญอ้ะ

แบบว่า กดเลยไม่ได้เหรอ ต้องมาเลื่อนเปิดคีย์บอร์ดอีก Neutral
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2008 11:31  

Aree-Yong ผู้เขียน:

โอเคแหละมันเท่ แต่พอนานไปชักเริ่มคิดว่ามันน่ารำคาญอ้ะ

แบบว่า กดเลยไม่ได้เหรอ ต้องมาเลื่อนเปิดคีย์บอร์ดอีก Neutral

ผมเดาว่าเวลากดโทรฯ คงไม่ต้องเลื่อน เปิด-ปิด คีย์บอร์ดครับ

ตัวเลขกดตรงจอสัมผัส (ที่บอกว่ากดตรงจอสัมผัส เพราะว่า ตรงคีย์บอร์ดไม่มีปุ่มตัวเลข)

ปุ่มโทรฯออก - ตัดสาย อยู่บริเวณใต้จอครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2008 22:03  

ถึง คุน 95CuEMaSTeR95

คีย์บอร์ดมีตัวเลขน๊า ดูดีๆสิ พวกตัวอักษร W E R T พวกเนี้ย มันจะเน้นสีเทาๆไว้

แล้วก้มีตัวเลขกำกับแต่ละปุ่มด้วยละ เหนปุ่ม ชาร์ป กะ ดอกจัน ด้วย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 23:27  

ถึงคุณ ToEi'z

I'm sorry. It has a number button on its keyboard. Question

But a problem is who will make a call by holding Fn button and then push a (your)number button one by one.

Is it too hard for a call Question

It has a 2.4" touch screen display. If LG don't use this touch screen display for typing a phonenumber. I'm very sure that this will be the end of this phone and LG too.

A few days ago I found the Specifications of this phone in www.gsmarena.com.
- http://www.gsmarena.com/lg_ks360-2467.php

Like I thought. This phone use its touch screen display for typing a phonenumber. Anyhow I don't surprise about it.

ปล.คุณกับผมพูดคนละภาษากันแล้วค๊าบ Razz
panglikhit
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2008 11:44  

95CuEMaSTeR95 ผู้เขียน:

แบบว่า กดเลยไม่ได้เหรอ ต้องมาเลื่อนเปิดคีย์บอร์ดอีก :|

ผมเดาว่าเวลากดโทรฯ คงไม่ต้องเลื่อน เปิด-ปิด คีย์บอร์ดครับ

ตัวเลขกดตรงจอสัมผัส (ที่บอกว่ากดตรงจอสัมผัส เพราะว่า ตรงคีย์บอร์ดไม่มีปุ่มตัวเลข)

ปุ่มโทรฯออก - ตัดสาย อยู่บริเวณใต้จอครับ

หน้าจอสัมผัสได้ครับ แต่เฉพาะตอนโทรเท่านั้นนะครับ
panglikhit
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2008 11:45  

ToEi'z ผู้เขียน:
ถึง คุน 95CuEMaSTeR95

คีย์บอร์ดมีตัวเลขน๊า ดูดีๆสิ พวกตัวอักษร W E R T พวกเนี้ย มันจะเน้นสีเทาๆไว้

แล้วก้มีตัวเลขกำกับแต่ละปุ่มด้วยละ เหนปุ่ม ชาร์ป กะ ดอกจัน ด้วย

แล้วไม่คิดว่า คีย์บอร์ดตัวเลขไว้ทำอย่างอื่น ที่ไม่ใช่ใช้โทรอ่ะครับ

ยังไงลองไปดูพรีวิวได้นะครับที่ http://www.lgmobilelover.com
l3ullyl2aG
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2008 21:50  

มันใหญ่ไปมั้ยง่ะ?

แล้วเวลาพิมข้อความอ่ะต้องสไลด์มันจะยุ่งยากรึป่าวเนี่ย?

แต่ก้อแนวไปอีกแบบ
cvh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : lg ks360
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2008 04:18  

Iit's a texting phone, not a smart phone!

Texting phones are VERY popular in the states. And there are many, many LG phones there that are not available around here.

And most of them are, of course, not so smart, but with full QWERTY keyboard!
xstupid
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2008 16:02  

สวยดีคับ แต่น่าจะมี wi-fi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2008 20:24  

xstupid ผู้เขียน:
สวยดีคับ แต่น่าจะมี wi-fi

ดูราคาเขาก่อนเเค่6000พัน เรียกร้องเยอะไปไหม
w_a_a_n
Year's Star

จังหวัด: songkhla
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2008 16:27  

เอ่อ....อยากทราบว่าถ้าจะเปรียบเทียบกับ Nokia E63 อะไรน่าจะ work กว่ากันคะ

แต่ส่วนตัว LG สวยกว่า แต่ดู spec และการคาดการถึงการขายต่อ คิดว่า nokia น่าจะได้ราคาดีกว่า

อยากได้ความคิดเห็นจริงๆๆ
ปิดไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2008 16:15  

ปิดเสียงชัตเตอร์ยังไงนิ -*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2008 23:12  

อยากได้สีชมพู มีใครเบื่อยัง
sakura_daiso@hotmail.com
RBS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2008 12:15  

Wink ตัวเครื่องดูใช้งานง่ายดีนะคะ ดีค่ะที่มีวิทยุเพราะชอบ ฟังก์ชั่นไม่ต้องเยอะมากก็ดีค่ะ เพราะเอาเข้าจริงๆก็ใช้อยู่ไม่กี่ฟังก์ชั่น ฟังเพลง ส่ง sms ถ่ายรูป. (แอบอยากให้มีสีม่วงน่ะ)
austinaon
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : ถ้า ซื้อเครื่องนอกมา
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2009 15:40  

ถ้าซื้อเครื่องนอกมา มันจะ สามารถ พิมไทยได้ มั๊ยคะ หรือว่าต้องไปแก้อะไรหรือ ป่าว ที่เชียงใหม่ไม่มีรุ่นนี้ขาย เมื่อวานไป ถามที่ กรุงเทพ(มาบุญครอง) เค้า ให้ 6300 อ่าแต่ยังไม่ได้ตัง วันนี้ ตรุดจีน อะ มีตังแล้ว แต่อยู่เชียงใหม่

อยากสอบถาม ผุ้ที่ใช้อยู่ ว่า ใช้ดี มั๊ยคะ แล้ว ปุ่มกด กดง่ายรึเปล่า เพราะ ว่าชอบไว้เล็บ ยาว (ต่อเล็บยาวมาก) ดูๆ แล้ว เหมือนว่ามันจะกด ปุ่มพิมพ์ ยากมาก

ขอบคุณทุกคำตอบคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2009 20:22  

ไปเล่นของจริงจอชัดมาก เสียงออกลำโพงดังดี สีน่ารัก ราคาย่อมเยาว์
Se7en
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กุงเทบกั๊บพ๋ม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2009 21:03  

ซื้อมาแบบงงๆจากงานTMEคับ เห็นว่ามันแปลกดี เลยได้สีแดงมาลองดู

เจ๋งดีคับ หน้าจอคมมากๆๆๆๆ พิมพ์SMSมันส์ดี แต่ภาษาไทยแอบยากนิด ไม่ซิ.. ยากมากๆ งงมากๆในช่วงแรก แต่ซักพักก้อชินคับ :wink:

อีกอย่าง เป้นtouch screenตอนกดเบอร์โทรออก เท่ห์ดีคับ ^^
SKfan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ks360
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2009 03:34  

ถ้าชอบ มือถือแบบ sidekick

LG ks360 นี่ ก็ถือว่าน่าผิดหวังเลย

เป็น textphone ที่ ดีคุ้มค่า สมราคา ค่ะ
ไปลองมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2009 18:28  

หน้าจอ สัมพัดแต่ทำไหม ถึงทำได้แค่กดเบอร์ละครับ น่าจะทำให้มันเป็นทั้งระบบไปเลย

แต่สำหรับคนชอบส่ง sms แล้วถือว่าดีเลยครับ เล่นเกมด้วย java น่ะ Very Happy
llspiritdreamll
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แจ่มนะ
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2009 00:34  

.

ผมว่าดีนะ

ผมเองคนนึงที่ซื้อมาใช้

สีชมพูขาว

ล้วงออกมา สาวๆ ก็กรี๊ดกร๊าดละ มันน่ารักมาก อิ่อิ่

การพิมพ์ไทย ไม่ยากเลยครับ

ผมนั่งพิมพ์เพลงเล่น ตอนเข้าห้องน้ำ นึกเพลงไรออกก็พิมพ์

ตอนแรกก็ งงๆ แต่พอพิมพ์ได้ซัก 5 - 6 เพลง ก็ชินแล้ว

คีย์บอดใช้ง่ายมากๆ เทียบกับตอนที่ได้มาใหม่ๆ

เสียงก็ดีนะ หูฟังที่แถมมา ใครที่บอกว่าห่วย ผมให้ลองไปซื้อ โฟมรองหูฟังมาใส่นะ

คู่ละ 5 บาท คงไม่ตายมั้ง มีขายถมเถไป แล้วก็ไปปรับลักษณะเสียงตามใจชอบดู

แต่ที่ว่าไม่ค่อยเวิร์ค คือกล้อง สงสัยผมเป็นคนเล่นกล้องด้วยมั้ง ก็เลยเห็นว่าภาพไม่เวิร์ค

แต่ก็ถ่ายได้ดีเหมือนกันนะ แก้สถานการณ์ เก็บภาพไว้ก่อน ถ้าไม่ได้เอากล้องติดตัว

ถือว่าแจ่มเลยนะ ราคาก้ไม่แพง

ใครจะใช้เข้าเวบ ของ คนรัก LG มันจะมีพวกแอพพิเคชั่น เกมสื แจกเพียบ

เหอะๆ สู้ๆ คนรักรุ่นนี้

.
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 22:30  

หา Theme ของรุ่นนี้ได้ที่ใดบ้างครับ ? Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2009 16:17  

lg ไม่มีธีมครับ

มีแต่ที่เครื่องให้มา
mmns
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2009 02:50  

รบกวนคนที่ใช้รุ่นนี้อยุ่ช่วยตอบหน่อยค่ะ

คือเพิ่งซื้อเครื่องมาวันนี้
ชาร์จไว้ 7 ชั่วโมง แบตเพิ่งได้ 2/3 เอง
แล้วก็ ไฟหน้าจอติดตลอดเลย ไม่ดับอะค่ะตอนชาร์จ
แล้วก็จะมีเสียงเอฟเฟค(ถ้าเปิดไว้)ดังตลอดที่ชาร์จเลยค่ะ
ดังตามแบตกระพริบ

มีใครเปนอย่างนี้บ้างไหมคะ
ballroon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เกือบซื้อ
วันที่โพสท์ : 18 May 2009 09:05  

ผมเกือบซื้อมาล่ะ
มีแป้นภาษาไทยซะด้วย
ดีนะที่ลองพิมชื่อตัวเองก่อน
(กอล์ฟ) จึงได้รู้ว่าไม่มี ล และ ว อีก
ไม่รู้ว่าไม่มีหรือว่า หาไม่เจอก็ไม่รู้นะ
แต่ก็อยากได้อ่ะ ตอนนี้ราคา 6,6xx บาท
ใครหาเจอบอกที่นะคับ

ballroon2_golf@hotmail.com
SKFan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 01:55  

ใช้ มา3 เดือน แล้ว คะ

ชอบ มากคะ ไม่มี ปัญญา อะไร มาก

นอกจาก มี รวน บางครั้ง ถ้า กด อะไรๆ เร็วๆ เกิน

แล้วก็ พิม ไทย..อักษร ไทยบางตัวหาไม่เจอ

ที่เหลือ ก็ โอเค คุ้มกับ ราคา คะ

ซื้อ มา 6900..ที่ เจมาร์ท..สีฟ้าดำ..หยิบออกมาแล้ว เท่ มี คนมอง ^^

ภูมิใจ มากก คะ 55
taopor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ได้มาแระ
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 13:24  

ซื้อมาแล้วครับ สีเขียว เจมาร์ทเซ็นทรัลลาดพร้าว เหลือสีเดียวอ่ะ ตอนแรกอยากได้สีแดง เฮ้อ.. ลองใช้ดูก้อโอเคมากมาย เน้นสวยอย่างเดียว เหอๆๆ ข้อเสียตรงพอเสียบ usb แล้ว โทรเข้าออกไม่ได้เนี่ย แถมฟังวิทยุ กลับมาหน้าจอไม่ได้อีกต่างหาก มันจะปิด อย่างอื่น รวมๆก้อโอเค ตอนนี้ลงเกมอยู่ หุหุ แต่อยากถามอ่ะคับ ทำมัยพอเข้า hi5 แล้วมันพิมพ์ username ไม่ได้คับ ได้แต่ password อ่ะ ลองดูแล้ว พิมพ์ไม่ได้
zzzzzzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 17:06  

ตัว ล มีครับแต่ต้องกด shift ตัว ล มันจะอยู่บนตัว p ลองกดๆดูเผื่อติด ไม่แน่ใจนะครับว่าใช่หรือเปล่า เพราะผมเคยอ่านมาจากเวบ pantip ครับ
zzzzzzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 17:11  

หัวข้อ : ได้มาแระ
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 13:24

--------------------------------------------------------------------------------

ซื้อมาแล้วครับ สีเขียว เจมาร์ทเซ็นทรัลลาดพร้าว เหลือสีเดียวอ่ะ ตอนแรกอยากได้สีแดง เฮ้อ.. ลองใช้ดูก้อโอเคมากมาย เน้นสวยอย่างเดียว เหอๆๆ ข้อเสียตรงพอเสียบ usb แล้ว โทรเข้าออกไม่ได้เนี่ย แถมฟังวิทยุ กลับมาหน้าจอไม่ได้อีกต่างหาก มันจะปิด อย่างอื่น รวมๆก้อโอเค ตอนนี้ลงเกมอยู่ หุหุ แต่อยากถามอ่ะคับ ทำมัยพอเข้า hi5 แล้วมันพิมพ์ username ไม่ได้คับ ได้แต่ password อ่ะ ลองดูแล้ว พิมพ์ไม่ได้

เสียดายนะครับวันที่ 27-2 มีงาน jmart ราคาเหลือ 3990 5เครื่องต่อวัน ราคาปกติ 4990 ครับ
inahurry
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ภาษาครับ
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 00:09  

ks360 นี่มันรองรับภาษาจีนรึป่าวครับ

1. มีเมนูภาษาจีนมั้ย
2. พิมพ์ข้อความเป็นภาษาจีน (pinyin) ได้มั้ยครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ
คือตอนนี้ผมชอบทุกๆอย่างของรุ่นนี้ แล้วเพิ่งนึกได้ว่าภาษาจีนน่ะผมต้องใช้
ช่วยตอบด้วยนะครับ
Jacksparrow
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 14:09  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วคะ กำลังสนใจอ่า
Jacksparrow
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 17:20  

น่าจะทำตรงหน้าจอเป็นสีขาวบ้าง เพราะบางสีมันไม่ค่อยเข้ากับสีดำเลย Rolling Eyes
NewH
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 17:14  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับอยากรู้เหมียนกัน
yumikiko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 14:37  

ตอบคุณ inahurry
เมนูภาษาจีนกับพิมพ์จีนน่าจะได้ค่ะ
(อ่านไม่ออกว่าภาษาอะไร แต่มันเป็นตัวหนังสือจีนอะค่ะ)
ภาษาเกาหลีก็ได้ค่ะ

แล้วก็ ขออนุญาตขายเครื่องรุ่นนี้
เครื่องสีดำแดง อุปกรณ์ยกกล่อง สภาพสวย ใช้งานปกติ
ขาย 3900 บาท สนใจติดต่อ 0873567848 ค่ะ Smile
Himmy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 17:28  

มือ 1 ที่ เจมาร์ท ราคา 4,900 บาท ครับ
RIP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 11:37  

ขออนุญาติ ขายรุ่นนี้ สีเขียว-ขาว นะครับ 3,000 ถ้วน งดต่อ นะครับ 081-5682580
RIP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 13:13  

RIP ผู้เขียน:
ขออนุญาติ ขายรุ่นนี้ สีเขียว-ขาว นะครับ 3,000 ถ้วน งดต่อ นะครับ 081-5682580

เครื่องอายุ 2-3 เดือนนะครับ สภาพดีมากครับ
เออออห่อหมก
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 20:45  

เครื่องอายุ 2-3 เดือนนะครับ สภาพดีมากครับ

ขายแล้วนะครับ ขอบคุณครับ
ฝาท่อ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 00:26  

คือว่า ซื้อมาแล้ว แป้นภาษาไทย
ตัวอักษรหายไปอ่ะคะ

ตรงที่เขียนว่า ง กดแล้วเป็น ว
ถ เป็น ภ
จ เป็น ต

แล้วตัว ง ถ จ ก็หายไป กดทุกปุ่มแล้วก้ไม่มี

อย่างนี้เเป็นทุกเครื่องรึเปล่าคะ
หรือว่า ต้องเอาไปเปลี่ยนเครื่อง

เพราะว่ายังอยู่ในประกัน 7 วัน ที่เค้าให้เปลี่ยนเครื่องได้
กรณีเครื่องมีปันหาอ่ะคะ

คัยทราบช่วยตอบด้วยนะคะ ย
ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ

....
ละอ่อนเหนือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กล้อง ๆ
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 01:04  

ถามด่วน!! ประกันเปลี่ยนเครื่องเหลืออีกแค่ 3 วัน

กล้อง สรุปว่ามันซูม ได้รึป่าวว

วีดีโอ เราซูมได้ แต่กล้องทำไมซูมไม่ได้ล่ะ

แอบงง Mad
wangdee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : bought
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 19:48  

กล้องของ lg น่ะ ซูมไม่ได้อยู่แล้วค่ะ icecream ก็ไม่ได้เหมือนกัน
แต่ถ้าตั้งค่าความละเอียดกล้องที่ 640*480 น่ะ ซูมได้นะคะ แต่มันก็เล็กไปใช่มั้ยล่ะ

ว น่ะ ต้องกดค้างจน ง ขึ้นมา แล้วรีบกดซ้ำปุ่มเดิมอีกที ว ก็จะออกมาแทน
ลองดูนะคับ กับ ถ จ ก็เหมือนกัน

เพิ่งซื้อเมื่อวาน ดีใจมากคับ สวยจิงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2009 10:58  

เห็นด้วยเลยค่ะ ใช้ลำบากจะกดบันทึกเบอร์ทีต้องสไลด์กลับด้าน แล้วก็ช้ามาก จะเปลี่ยนแล้วค่ะ แต่ถ้าใครทนตรงนี้ได้ก็นับว่าโอค่ะ แต่ตัวงเองใจร้อนบางทีรีบๆ กว่าจะดอะไรไม่ทันพอดี (โดยมากจะรีบค่ะ) เลยคิดว่าจะเปลี่ยนค่ะ รุ่น KF350 ไอศครีมก็อยากได้นะคะ แต่กลัวว่าจะช้าอีกเหมือนกัน
nick55555555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 15:53  

Anonymous ผู้เขียน:

เห็นด้วยเลยค่ะ ใช้ลำบากจะกดบันทึกเบอร์ทีต้องสไลด์กลับด้าน แล้วก็ช้ามาก จะเปลี่ยนแล้วค่ะ แต่ถ้าใครทนตรงนี้ได้ก็นับว่าโอค่ะ แต่ตัวงเองใจร้อนบางทีรีบๆ กว่าจะดอะไรไม่ทันพอดี (โดยมากจะรีบค่ะ) เลยคิดว่าจะเปลี่ยนค่ะ รุ่น KF350 ไอศครีมก็อยากได้นะคะ แต่กลัวว่าจะช้าอีกเหมือนกัน

ตอนกดหมายเลข จะเป็นระบบสัมผัสครับ
^^' Very Happy
meebbzkrub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG KS360 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 21:52  

ตัวนี้วัสดุที่ใช้ประกอบดีหรือปล่าวอะครับ เเบบว่าแน่นหรือเปล่าแล้วใช้ไปนานๆจะลอกไหมอะคับ
วันวาน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 22:09  

เรื่องเสียงเพลงที่ออกลำโพงเป็นยังไงบ้างอะครับ
ช่วยตอบหน่อยนะครับ พอดีกำลังจะตัดสินใจซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 06:38  

nick55555555 ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:

ตอนกดหมายเลข จะเป็นระบบสัมผัสครับ
^^' Very Happy

นั่นสิ ตอนจาโทรออกก้จิ้มจอหาชื่อเอาไม่เหนต้องเลื่อนเปิดคีย์บอร์ดเลย

แต่เครื่องมันช้าจริงๆนั่นแหละนะ รีบๆนี่ไม่ได้เลย ใช้มา 9เดือนและ ไม่ไหวแล้วเหมือนกัน จาเปลี่ยนละคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2010 21:34  

ถามหน่อยนะว่า

lg ks360 เนี่ย

มันมีกรอบใส หรือไม่ก้อซิซิโคนป่าว

คือเปนคนซุ่มซ่ามคับ
pordee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2010 20:20  

ขอขาย LG KS360 คับ
ตัวเครื่องสีฟ้า-ดำ
เครื่องศูนย์LG โดยตรง(ศูนยLG ฟิวเจอร์พาร์ค รังสิตคับ)
ซื้อมาเมื่อ 20/01/53 คับ
ขาย 3000 คับ

สนใจลองโทรมาคุยได้ที่ 084-1617990 คับ

ปล.ขายเพราะต้องการใช้เงินคับ
gettammada
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 16:00  

pordee ผู้เขียน:
ขอขาย LG KS360 คับ
ตัวเครื่องสีฟ้า-ดำ
เครื่องศูนย์LG โดยตรง(ศูนยLG ฟิวเจอร์พาร์ค รังสิตคับ)
ซื้อมาเมื่อ 20/01/53 คับ
ขาย 3000 คับ

สนใจลองโทรมาคุยได้ที่ 084-1617990 คับ

ปล.ขายเพราะต้องการใช้เงินคับ

มีรูปให้ดูมั้ย ราคานี้ต่อรองได้มั้ย
ยังไงเมลมาคุยกันนะอยากเห็นเครื่องตัวจริงด้วย

เราเช็คเมลทุกวัน gettammada@hotmail.com
kid^_^
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 09:19  

น่ารักมากครับรุ่นนี้ Laughing
khanittha19
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 11:40  

+++++พี่ค่ะชวยตอบคำถามหนูหน่อยนะค่ะ++++++++++
1.เครื่องนี้เข้าอินเตอเน็ตได้ม่ะค่ะ แล้วเร็วอ่ะป่าว
2.เสียงสนทนาดังไหม
3.เวลากดโทรออกมันยากมั้ย
4.กล้องชัดมั้ยค่ะ
5.ตัวอักษรที่หายไปมันเยอะมั้ยค่ะ
6.ระหว่าง รุ่นนี้ กับ lg gu280 popcorn อย่างใหนดีกว่ากันค่ะ
******ช่วยตอบหนูหน่อยนะค่ะ******
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 19:22  

ซื้อมาแล้วนะคะ ตอนนี้ 3990 บาทค่ะ ซื้อราคาส่ง พี่ที่ร้านบริการดีมากค่ะ

จากการใช้งาน 2 วันนะคะ เสียงในการฟังเพลงพอใช้ได้ค่ะ เรื่อง ฟังชั่นไม่ค่อยคุ้มค่าเท่าไหร่
ตามความคิดส่วนตัวนะคะ

หน้าจอเล็ก เล่นเน็ตไม่สะดวกนะคะ มีคีย์บอร์ด แต่ไม่มี wifi ค่ะ เราสมัคร แพกเกจเอานะคะ

กล้องพอใช้ได้ไม่ถึงกับชัดค่ะ สรุปแล้ววฟังชั่นการใช้งาน ตามราคา ปัจจุบันนะคะ

ตอนนี้เราเอาไปเทิร์น ss jet มาค่ะ คิดว่าการใช้งานดีกว่าเยอะเลยค่ะ [/url][/list][/list][/code][/quote]
PunG_MiMP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 21:00  

ใช้มายังไม่ถึงเดือนเลยคะ ไม่เหนเจอปัญหาอะไร แป้นพิมตัวอักษรก็ครบนี่คะ เวลากดตัวเลขโทรออกก็สะดวกดีไม่มีปัญหา
Takyon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 13:45  

ผมซื้อมาเมื่อวันตรุษจีน
ชอบตรงที่แอลจี มีที่กินลายมาให้ ติดแน่นเชียว
เสียงนี่ก็ดังสะใขคับ
เสียงใสด้วยแหละ
ส่วนกล้องนะ ผมว่า โอเคเลยล่ะ
แต่ไม่อยากให้มันมีเสียงเลยย
เรื่อง คีย์บอร์ดในการพิมพ์
ตอนแรกก็ งง งง อยู่นะ
แต่พออ่านไปกับคู่มือ แล้ว
บอกกับ กด มั่วๆนิดนึง
ลองพิมไปเรื่อยๆ
จิงๆแล้ว มันมีตัวอักษารที่ไม่ปรากฏในคีย์บอร์ด
แต่มันพิมง่ายดีคับ
ถูกใจมากๆเลย
ผมคงใช้รุ่นนี้อีกนานเลยทีเดียว
ไปต่อพ่อค้าเค้ามา ตอนแรกจะขอ 3500
เค้าบอกว่า ทุนมาก็จะไม่ได้
เลยเอาแค่ 3900 พอ
ผมไปเห็นที่ Big C มันแปะราคาว่า ล้างสต็อค 2900
แทบไม่อยากเชื่อ
แต่เท่าที่ดูมา มันไม่แถมเมมม เหมือนที่ผมซื้อ 3900
คือได้เมม 2 GB
สรุปโดยรวมแล้ว
โอเคเลยคับ
เท่ดี เพื่อนผมยังชอบเลย
คนเคยซื้อมาใช้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 20:15  

อย่าไปซื้อมาใช้เลยไม่คุ้มเสียเงินปล่าวๆๆ
Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
นายหมูตุ๋น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 23:07  

พอดีได้ LG KS360 แต่เปงเครื่องนอก คือว่าผมอยากได้เมนูภาษาไทยอะครับต้องทำอย่างไงดี ใครพอรู้บ้างช่วยแนะนำหน่อยครับ
pasurat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 08:21  

ตอนนี้ผมก็กำลังสนใจรุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับ Very Happy
ขายks360 ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 16:24  

ขออนุญาตขายที่ราคา 3099.- ครับผม
ซื้อมาช่วงปีใหม่
ผมซื้อมา 4590.- ครับ
เเต่พึ่งได้เเกะกล่องมาใช้เเค่2เดือนครับผม
ยังมีฟิล์มกันหน้าจอเป็นรอยเเปะอยู่เลยครับ

มี QWERTY Keyboard ออกเเนวออเเกไนเซอร์ไฮโซครับผม
เล่นเน็ตได้เร็ว FACEBOK Hi5
ผมลงโปรแกรม Opera mini สามารถท่องเน็ตโหลดเพลงได้เหมือนในคอมพ์เลยครับ
ลงเกมส์ใว้เยอะมากมายครับ

อุปกรณ์ครบครับผม
เเผ่น CD driver
สายชาร์ตเเบ็ต
สมอลทอล์ค
สาย USB ครับ
เเถมฟรี!!! หูฟัง bluetooth JABRA ของไอโมบายล์ครับ
สภาพ 98% มีร้อยด้านข้างนิดหน่อย(ย้ำ!! นิดเดียวจริงๆครับ)
เเถมเมม 2 GB ครับ

ขายเพราะ อยากเอาเงินไปลองเล่น android ครับผม
สภาพยังดีอยู่มากๆ

เเค่ 3099.- ครับ
ใครสนใจ PM มานะครับ
ต่างจังหวัดส่ง EMS ได้ครับ
ถ้าหาดใหญ่ นัดรับของได้เลยครับ

หรือติดต่อมาได้ที่
kinyaza_1210@hotmail.com ครับผม

ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่นี่(พร้อมรูป)

http://lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?t=69034
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 18:21  

ขายks360 ครับ ผู้เขียน:
ขออนุญาตขายที่ราคา 3099.- ครับผม
ซื้อมาช่วงปีใหม่
ผมซื้อมา 4590.- ครับ
เเต่พึ่งได้เเกะกล่องมาใช้เเค่2เดือนครับผม
ยังมีฟิล์มกันหน้าจอเป็นรอยเเปะอยู่เลยครับ

มี QWERTY Keyboard ออกเเนวออเเกไนเซอร์ไฮโซครับผม
เล่นเน็ตได้เร็ว FACEBOK Hi5
ผมลงโปรแกรม Opera mini สามารถท่องเน็ตโหลดเพลงได้เหมือนในคอมพ์เลยครับ
ลงเกมส์ใว้เยอะมากมายครับ

อุปกรณ์ครบครับผม
เเผ่น CD driver
สายชาร์ตเเบ็ต
สมอลทอล์ค
สาย USB ครับ
เเถมฟรี!!! หูฟัง bluetooth JABRA ของไอโมบายล์ครับ
สภาพ 98% มีร้อยด้านข้างนิดหน่อย(ย้ำ!! นิดเดียวจริงๆครับ)
เเถมเมม 2 GB ครับ

ขายเพราะ อยากเอาเงินไปลองเล่น android ครับผม
สภาพยังดีอยู่มากๆ

เเค่ 3099.- ครับ
ใครสนใจ PM มานะครับ
ต่างจังหวัดส่ง EMS ได้ครับ
ถ้าหาดใหญ่ นัดรับของได้เลยครับ

หรือติดต่อมาได้ที่
kinyaza_1210@hotmail.com ครับผม

ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่นี่(พร้อมรูป)

http://lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?t=69034

ลดเหลือ 2990.- นะครับ
ใครสนใจติดต่อมาได้เลย
supunsa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 08:33  

Sad ใช้รุ่นนี้อย๔รู้สึกว่าพิมพ์ไทยมีปัญหาค่ะตัวอักษรมีไม่ครบอ่ะ ลองที่ ง แล้วกดไม่ได้เป็น ส และก้อ ว แทน กดยากมั่กๆ ทำงัยดี
avrill
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2010 23:40  

เหอะๆ ใช้ยากอะ

ตอนนี้ว่าจะขายทิ้งละ

แต่รุ่นนี้รู้สึกว่าคีย์บอร์ดนั้นก็ครบทุกตัว

เพียงแต่หาไม่เห็น บางตัวเวลาพิมแล้ว ต้องให้มันทึบดำถึงจะพิมตัวที่ต้องการได้

รุ่นนี้ทนมาก ตกมาสิบกว่ารอบไม่เป็นอะไรมาก
zprings
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 13:40  

มาบอกอะไรนิดนึงครับ
รุ่นนี้ อักษรครบ
เวลาเมมเบอร์ สามารภใช้ตรงจอสัมผัสได้เลย
โดย พิมพ์เบอรืโทร ก่อนแล้วกดปุ่ม สีดำด้านซ้าย
จะมีออปชั่นให้เลือก ว่าจะบันทึกหรือทำอะไร

นิดนึงครับ เวลาซื้อของอะไรมาก็แล้วแต่ พยายามอ่านคู่มือกันด้วยนะครับ

โดยเฉพาะสินค้าไอที ไม่งั้นจะใช้ความสามารถได้ไม่เต็มที่ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2011 18:42  

รุ่นนี้ล้ำคือเวลาเปิดบลูทูธ สามารถไปทะลุทะลวงข้อมูลของฝ่ายตรงข้ามได้ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: