Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ถามเรื่อง w580i

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 7361
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ถามเรื่อง w580i
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2008 14:10  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือผมกำลังจะซื้อ w580i แต่อ่านในบอร์ดก็ตกใจอยู่เหมือนกัน ดูอะไรมันก็ไม่ดีไปซะหมด
ผมชอบตรงที่ดีไซน์ มันสวยโดนใจอ่ะครับ ถ้าซื้อรุ่นนี้จะมีปัญหาตามมาเยอะไหมครับ
แล้วลำโพงตัวเครื่องนี่ดังมากไหมครับ กลัวจะดังเหมือนกระซิบ หรือใครมี รุ่นไหนแนะนำ
ก็บอกกันทีนะครับ จะซื้อสิ้นเดือนนี้แล้ว เอาแบบสวยๆ ราคา ไม่เกินซัก8000 นะครับ
ไม่เอารุ่น w850i นะเพราะมันเทอะทะ มาก ขอให้ผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ถามเรื่อง w580i
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2008 05:25  

dutchiebee ผู้เขียน:
คือผมกำลังจะซื้อ w580i แต่อ่านในบอร์ดก็ตกใจอยู่เหมือนกัน ดูอะไรมันก็ไม่ดีไปซะหมด
ผมชอบตรงที่ดีไซน์ มันสวยโดนใจอ่ะครับ ถ้าซื้อรุ่นนี้จะมีปัญหาตามมาเยอะไหมครับ
แล้วลำโพงตัวเครื่องนี่ดังมากไหมครับ กลัวจะดังเหมือนกระซิบ หรือใครมี รุ่นไหนแนะนำ
ก็บอกกันทีนะครับ จะซื้อสิ้นเดือนนี้แล้ว เอาแบบสวยๆ ราคา ไม่เกินซัก8000 นะครับ
ไม่เอารุ่น w850i นะเพราะมันเทอะทะ มาก ขอให้ผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ

แนะนำรุ่น W880i ครับ ตัวนี้เครื่องไม่ค่อยมีปัญหามากครับ ตัวเครื่องสวยดี บางที่สุดในตระกูล Walkman เหมาะสำหรับฟังเพลงครับ คุณภาพเสียงจากหูฟังก็ใช้ได้เลยครับ ลำโพงก็ดังพอประมาณครับ ราคา ประมาณ 7800 บาทครับ

รุ่น W350i ดีไซน์บางเช่นเดียวกับ W880i แต่จะเป็นแบบฝาปิดแผงปุ่มกดตัวเลข และบนฝาปิดจะมีปุ่มสำหรับควบคุมเครื่องเล่นเพลงด้วย เอาไว้เล่นเพลงตอนปิดฝาครับ ตัวเครื่องเวลาปิดฝา จะดูคล้ายๆ เครื่องเล่น Mp3 มากครับ เพราะออกแบบให้มีขนาดเล็กพกง่าย ลำโพงดังกว่า W880i เล็กน้อยครับ ราคาประมาณ 5500 บาทครับ
mnnak
Year's Star

จังหวัด: กาญ
หัวข้อ : Re: ถามเรื่อง w580i
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2008 21:17  

dutchiebee ผู้เขียน:

แต่ถ้าสนใจ รุุ่่นนั้นริง คงต้องโม acoustic แล้วแหละครับ ตามความเห็นผม ผมว่า โอทุกอย่างครับ เรื่องเสี่ยงไม่เป็นปัญหา ครับ ตอนนี้ เครื่องผม ก็เป็นเครื่องเสียงย่่อมๆ ไปแล้้วแหละครับ เสี่ยงลำโพงดบดีมาก เสียงกลางชัด ไม่แหลมบาด ไม่ทุ้มอื้อ กล้อง ถ่ายวิิดีโอ 30. เฟรมต่อวินาทีครับ

โอทุกอย่างครับ

ถ้าจะทำ ลอง seclub.com ดุครับ
Knn
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : ผมขายครับ
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2008 14:08  

ผมขายครับ เพิ่งซื้อมา ประมาณสองอาทิตย์ได้ ไม่มีปัญหาใดๆ เครื่องศูนย์ อุปกรณ์ทุกอย่างแท้หมด ไม่มีรอย ที่ขายเพราะว่าเครื่องที่เอาไปซ่อมได้แล้ว แต่เสียดายเงินเห็นว่าเครื่องเก่ายังใช้ได้ครับ http://www.thaisecondhand.com/_board/ct/data/CT6891071.html
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: