Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N79 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 875 / เข้าชม: 1773524
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ekasaks ผู้เขียน:
mza2562 ผู้เขียน:
เราว่า85มันดูสวยกว่าสำหรับผู้ชายนะ
79มันออกแปลกๆเหมือนตุ๊ดใช้เลยอะ
เพื่อนเราซื้อมา โดนล้อว่าตุ๊ดใหญ่เลย

มันก็แล้วแต่มุมมองของแต่ละคนครับ ถ้าคุณไม่ได้เป็นตุ๊ดกลัวไรละ

แล้วถ้าเป็นแอบหละ Rolling Eyes
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

Tong_MB ผู้เขียน:
วันนี้ผมได้ลองไปเซอเวย์ที่บิ๊กซีมา
ทุกร้านบอกเสียงเดียวกันว่า
"ยังไม่มาค่ะ/ครับ ต้องสั่งจองไว้"

แต่มีร้านนึงที่ไปถามแร้ว
พนักงานบอกว่า
"มาแร้ว ราคา17900"

จบข่าวที่จะรายงาน

ตกลงราคามันเท่าไรกันแน่คร๊าฟเพ่น้องงงงง

ราคาประกาศจากทางเวปของสยามโฟนว่า 15,750 เวป ทูโฮมลงใว้ราคา 15,430 แต่นั้นไม่ใช่ราคาจากโนเกียประกาศ ถ้าจะเอาราคาอย่างเป็นทางการก็ต้องจากโนเกียซึ่งตอนนี้ยังไม่ออกเลยครับ แต่วันอาทิตย์ที่ 19 ตุลา ได้ไปเดินซีคอนมาสอบถามจากร้าน ทีจี โฟน พนักงานบอกว่าราคามาแล้วที่ 15,750 แต่ของจะลงวันที่ 23 ตุลาคมครับ บางทีก็บอกว่า ของอาจจะมา 24 เพราะ 23 เป็นวันหยุดนะครับ

ร้านไหนขายของเกินราคา แนะนำให้เก็บใบเสร็จใว้ เพื่อจะได้ไปแจ้งสำนักงานคุ้มครงผู้บริโภคต่อไป Laughing
Tong_MB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...

วันนี้ผมได้ลองไปเซอเวย์ที่บิ๊กซีมา
ทุกร้านบอกเสียงเดียวกันว่า
"ยังไม่มาค่ะ/ครับ ต้องสั่งจองไว้"

แต่มีร้านนึงที่ไปถามแร้ว
พนักงานบอกว่า
"มาแร้ว ราคา17900"

จบข่าวที่จะรายงาน

ตกลงราคามันเท่าไรกันแน่คร๊าฟเพ่น้องงงงง
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ตอนนี้แต่ละค่ายคงไม่ยอมให้ใครได้ส่วนแบ่งทางตลาดอยู่ฝ่ายเดีวยแน่ครับ ต้องออกตัวเลือกมาแย่งส่วนแบ่งทางตลาดอยู่แล้ว แต่จะว่าไป spec SS i7110 นี้สูงดีแต่จะเป็นที่นิยมของตลาดหรือไม่นั้นต้องดูอีกทีตอนออกขายครับ อีกอย่างในการซื้อมือถือทุกวันนี้ต้องดูราคาขายด้วยว่าต้องไม่เจ็มมากนะครับ Embarassed
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :

รู้สึกเหมือนผมไหมครับ

N79 มีตัวเปรียบเทียบจากต่างค่ายให้เห็นเร็วดีเหลือเกิน ขายปลายปีนี้ด้วย Razz

Samsung i7110

- http://www.gsmarena.com/samsung_i7110-2559.php
คนคลั่งมือถือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เมือไรรีวิว N79 จะออกสักทีครับ

คือว่าผมอยากจะดูรีวิวเปรียบเทียบ
ระหว่างN78กับN79
แต่รอเท่าไรยังไม่มีของN79
ออกสักทีเลย
ผมอยากรู้ว่านอกจากกล้องที่ต่างกันเเล้ว
ยังมีอะไรที่คิดว่าN79
ดีกว่าN78
LUDWIG-VAN-BEETHOVEN
Year's Star

หัวข้อ :

MagnamonKunGz ผู้เขียน:
^^^

ตอนแรกว่าจะซื้อเหมือนกันแต่ติดตรงที่ไม่ชอบปุ่มกดของมัน ผมเคยลองเล่นดูกดไม่ถนัดเอาซะเลย ลองฟังเสียงแล้วก้ดีนะครับน่าจะพอๆกันกับ n79 ต่างกันแค่กล่อง และ auto rotation (ไม่แน่ใจว่า n78 มีหรือเปล่า)

Auto rotation N78 ไม่มีจ๊าาาา

แล้วที่แตกต่างจาก 78 มีเยอะด้วยนะเออ Twisted Evil

ที่ผมไปเล่นมาที่งานมือถือรู้สึกว่าจะมีนะครับ เอหรือเราจำผิดหว่า Embarassed
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ดู

zian ผู้เขียน:
เมื่อไรจะมาเซงรอนานแล้ว แล้วหูฟังไม่มีรีโมทก็แย่อะดิ Mad

มีหูฟังรีโมทนะครับ มา 23 ตุลานี้ แน่ แต่ถ้าว่าจะมาก่อนหน้านั้นหรือเปล่าไม่รู้งะ
Pheky
Year's Star

จังหวัด: อุทัยธานี
หัวข้อ : Re: Nokia N79 - โนเกีย

N82 กะ N79

น่าจะออกมาเป็นเนื้อคู่กันแน่ๆเลย

ดีไซด์ซะ + ลูกเล่นอีก

แล้วงี้รุ่นไหนดีกว่าเนี่ย
gomondestiny
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ฝาหลัง

ปุ่ม ที่หมุนๆ มัน เปงยางรึเป่า เเล้ว ฝาหลัง มา สีขาว อะเป่า ครับ ชอบมาก เลย สวยๆ
Ooอั้มฉุดฉวยoO
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
หัวข้อ :

สวัสดีค่ะ Very Happy Very Happy

พอดีว่าเดือนหน้าจะซื้อแล้ว ไม่ N95 ก็ N79

ในการใช้งาน N95 อันนี้รู้แล้วค่ะ เพราะเคยใช้มา(แต่เอาไปขายเนื่องจากเครื่องมันแฮงค์เพราะแฟรชมั่ว Embarassed )

แต่ในส่วนของ N79 ยังไม่รู้อะไรเลยค่ะ สิ่งที่อยากรู้คือ N79 ใครฟังเสียงแล้วมันเพราะไหมคะ

เสียงมันสู้ N95 ได้ไหมคะ ตอนนี้สงสัยแค่นี้ค่ะ

แต่ ความคิดมันก็เพิ่มขึ้นมาอีกรู้หนึ่งในตอนนี้ค่ะ มีรุ่น 5800 Xpress เพิ่มมาในหัวอีก

ข้อมูลทุกอย่างรู้หมดแล้วค่ะ แต่อยากรู้ว่า เสียงสู้ N95 ได้ไหมคะ

แล้วก็อยากให้แนะนำ ด้วยค่ะ แต่สนใจไปทาง N79 เพราะว่าจะได้เปลี่ยนรุ่นบ้าง Razz

ปล.โพสผิดที่ก็ขออภัยด้วยค่ะ สมัครไว้นานแล้วเพื่อจะได้โพสเรื่องโทรศัพท์

แต่ไม่ค่อยได้พูดคุยเลย ^_^ ขอบคุณค่ะ Razz
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

มาเร็วหน่อย Evil or Very Mad อยากเจอตัวเป็นของน้องจังเลย อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: N79

wayaji ผู้เขียน:
bank-jean ผู้เขียน:
อยากทราบว่าระหว่าง N79 กับ N85

รุ่นไหนดีกว่ากันครับ

ช่วยแนะนำที พอดีอยากได้

ผมก้อลังเลระหว่าง 2 รุ่นนี้เหมือนกันคับ

ไม่รู้ว่าจาเอารุ่นไหนดี

แต่ผมอยากได้ N79 มากกว่า

เพราะราคาเปิดมันถูกกว่ากันเยอะ

และผมกลัวว่าสไลด์ของ N85 จะพังเร็ว

เปรียบเทียบ

ข้อดีข้อเสียN82 N79หรือรุ่นที่คิดว่าคล้ายๆให้หน่อยคะ

คืออยากได้แบบ ฟันธง กันไปเลย

เลือกไม่ถุกอ่ะคะ

ช่วยหน่อยนะคะ
MagnamonKunGz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

^^^

ตอนแรกว่าจะซื้อเหมือนกันแต่ติดตรงที่ไม่ชอบปุ่มกดของมัน ผมเคยลองเล่นดูกดไม่ถนัดเอาซะเลย ลองฟังเสียงแล้วก้ดีนะครับน่าจะพอๆกันกับ n79 ต่างกันแค่กล่อง และ auto rotation (ไม่แน่ใจว่า n78 มีหรือเปล่า)

Auto rotation N78 ไม่มีจ๊าาาา

แล้วที่แตกต่างจาก 78 มีเยอะด้วยนะเออ Twisted Evil
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

^^^

dorakun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

พึงจะซื้อ n78 มาได้สองวันเองครับ
ไม่ได้เข้ามาดูรุ่นนี้ก่อนอ่ะครับ
เซ็งเป็ดเลยโนเกีย....แต่ก็ทำใจครับ
เพราะ n78 ผมว่ามันก็โอเค เท่าที่ดูมันก็ไม่ได้ต่างกันมาก
จะต่างกันก็ตรงกล้องอย่างเดียว...อันนี้ผมไม่แคร์ครับ...พอรับได้
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ฝาหลัง

gomondestiny ผู้เขียน:
ปุ่ม ที่หมุนๆ มัน เปงยางรึเป่า เเล้ว ฝาหลัง มา สีขาว อะเป่า ครับ ชอบมาก เลย สวยๆ

ไม่น่าจะใช่ยางนะครับ น่าจะเป็นพลาสติกใส ฝาหลังสีขาวเคยเห็นในบางเวปรีวิวมีครับ แต่ไม่แต่ใจว่าจะมีในชุดขายไหม
ssiss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โคจิ

Embarassed n82กล้องใช่ได้ดีกว่าคือมีแฟชสชีนอนถ่ยได้คุนภาพกว่ากันเยอะลุกเล่นพิเสดเยอะกว่ากัน
แต่n79ไฟข้างหลังธรรดามีไฟขาว2ดวง Wink
การประกอบn79ดีกว่าพอทนทาน
แต่n82จะกอบแกบ
ถ้าจะเล่นแนะนำว่าn79ใหม่กว่า*สด*ก็ได้ราคาใกล้เคียงกัน(n79 15600//n82 15500)
zian
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : ดู

เมื่อไรจะมาเซงรอนานแล้ว แล้วหูฟังไม่มีรีโมทก็แย่อะดิ Mad
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :

iloveliverpool ผู้เขียน:
คือเมื่อกี้เราพึ่งซื้อมาอ่ะ

แล้วเราลืมถามว่า ต้องรอแบตหมดมั้ย ถึง ชาร์ต
แล้ว ชาร์ต นี่ ต้องชาร์ตกี่ชั่วโมงคะ

ชาร์ตเลยครับ ไม่ต้องรอให้หมด

เหลือสัก 2-3 ขีดก็ชาร์ตได้เลย

อ่อ !! ชาร์ตให้เต็มก็พอ ไม่ต้องเสียบคาไว้ทั้งคืนนะ
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

บอร์ดเงียบเหงาจัง เซ็งเป็ด โทรไปถาม ทูโฮม บอกว่าของยังไม่มาแต่ขายก่อน น่าจะมาอาทิตย์หน้า Wink

แต่วันนี้เห็นโฆษณาทางทีวีของ 3 รุ่น N96 N85 N79 อลังมากพี่น้อง Laughing
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia N79 - โนเกีย

Pheky ผู้เขียน:
N82 กะ N79

น่าจะออกมาเป็นเนื้อคู่กันแน่ๆเลย

ดีไซด์ซะ + ลูกเล่นอีก

แล้วงี้รุ่นไหนดีกว่าเนี่ย

ถ้าจะไม่ผิด N82 ดีกว่าตรง แฟรช Xenon
Pheky
Year's Star

หัวข้อ :

tummtts42 ผู้เขียน:
ออกมาให้เกิดกิเลสอีกแล้วครับพี่น้อง เริ่มเสียดายไม่น่ารีบซื้อ n82เลย

เหมือนกันเลยครับ

ผมก็เพิ่งจาซื้อดีดำมาเอง

น่าเสียดายจังครับ Confused
nokiafever~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

กำลังจะซื้อโทรศัพท์อ่าค้า แต่ไม่รู้ว่าจะเอา n78 หรือ n79 รบกวนด้วยนะคะ
zian
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ดูมันทำ

ชอบกว่าN78 ก็ตรงปุ่มกด N79 มันกดง่ายกว่านะผมไปจับ78 มาวันนี้ตอนแรกจะชื้อแล้วแต่รอรุ่นนี้มาก่อน ไม่มีรีโมท เซงมากๆ ต้องดูมันมาก่อนสิ้นเดือนเจอกัน Twisted Evil
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

Tohome มาแล้ววววววว

http://www.tohome.com/product_detail.aspx?product_id=20081000075
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

MagnamonKunGz ผู้เขียน:
งั้นมาดูข้อมูลจากเว็บไทยดีกว่า

ชุดจัดจำหน่าย
- โทรศัพท์โนเกีย N79
- ฝาหลังโนเกีย N79 Xpress-onTMพิเศษสองชิ้น
- แบตเตอรี่มาตรฐาน
- อุปกรณ์ชาร์จแบตเตอรี่ขนาดเล็ก (AC-5)
- สายเชื่อมต่อ (CA-101)
- การ์ดหน่วยความจำ microSD ขนาด 4 กิกะไบต์ (MU-41)
- หูฟังสเตอริโอสำหรับฟังเพลง (HS-45,AD-54)
- คู่มือการใช้งาน
- คำแนะนำการใช้งานแบบรวบรัด

Twisted Evil

http://www.nokia.co.th/A41213076

ปล.. HS-45 + AD-54 ผมว่าคุ้นๆ จาก N81, N95 8GB แล้วก็ N78 นะ

หูฟังรุ่นนี้เสียงดีเคยฟังจาก n95 8gb แล้วราคาก็ไม่แพงมาก 15,750 บาท อุอุ โดนสอยร่วงแน่ Twisted Evil
Pheky
Year's Star

หัวข้อ :

ชอบมากเลยครับ

แต่น่าเสียดายไม่น่ารีบซื้อ N82 มาเลย

ใช้ไปก่อนแล้วกัน แล้วค่อยรอดู N8x กันต่อไป

เผื่อมีรุ่นไหนโดนๆมาให้เชยชมอีกครับ Laughing
candelaz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : n79

อุปกรณ์ ก็มี ตัวเครื่อง หน้ากาก 2อัน ภายในกล่องมี คู่มือการใช้งาน ใบรหัสลงทะเบียน เกม n-gage หนึ่งเกม วิธีการใช้ GPS หูฟัง สาย data link เมม4G แผ่น cd Pc_suite
ใบรับประกันเครื่อง จ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

N82 มี
- หน้าจอปรับหมุนอัตโนมัติ (Automatic screen rotation)

แล้ว N79 หมุนแบบนี้ได้ป่าวคับ หรือเจ๋งกว่า
anuchyt
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

มันเหมือน N73 เนอะ ?
nudee
Year's Star

หัวข้อ :

มีใครไปซื้อมาใช้บ้างแล้ว
ถ้าใช้แล้วเป็นไงบ้าง
ช่วยเล่าหน่อยนะ
อยากรู้ว่าเป็นไง
มีปัญหาเหมือน n85 หรือเปล่า
Answer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือว่าผมซื้อ n79 มา แล้ว มันมีหูฟังมาให้ 2 ตัว มี หูฟังที่มีรีโมท กับ หูฟังเฉยๆ ซึ่งหูฟัง

รีโมทนั้นก็ต้องเสียบเข้ากับโทรศัพแล้วจะต้องเอาหูฟังเสียบกับหูฟังรีโมทอีกที แต่ผมเสียบละ

มันขึ้นว่าไม่รองรับอุปกรณ์เสริม หรืออะไรประมาณนี้อะคับ แต่ถ้าใช้หูฟังเฉยๆเสียบไปก็ใช้ได้

ตามปกติ รบกวนผู้รู้ตอบทีครับ ว่ามันต้องทำยังไง
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ลอก

ผมว่าคงไม่ ลอกหลอกมั้งครับ เพราะ ไง มานก็มีบทเรียน จาก n76 มาเเล้ว โนเกียคงไม่อยากให้เปงอย่างเดิมหลอก เเต่ถ้าใช้ ไปนานๆ ก็คงลอกอ่าละ ฮะๆๆ ตามการเวลา ผมก็ เเฟน 79 นะเนี่ย รอ มานขายซัก ทิตนุงก่อน ค่อยซื้อ อิอิ อกใจ ไว้ๆๆๆๆ ช้าๆ ได้ พระ เล่มงามนะครับ พวกที่ รอเหมือนผม
l3ullyl2aG
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :

เกิดความลังเลอีกแล้วครับท่าน !! ว่าจะตัดสินใจเอาตัวนี้อ่ะนะแต่พอคิดว่ามันลอกแล้วล่ะก็ลังเลเลยอ่ะ เอาไงดี อยากได้รุ่นนี้มากๆเลยอ่ะแต่ก็เสียดายถ้ามันลอกเหมือน N72 แต่ถ้ามันลอกเยอะต้องเปลี่ยนกรอบด้านหน้าอีกน่ะสิและคงต้องเปลี่ยนเป็นของแท้ด้วย คิดแล้วกลุ้มจัง เฮ้อออ.. ทำไงดีครับ??
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

วันนี้ไปเดิน MBK มาเห็นร้านชื่ออะไรจำไม่ได้ที่อยู่ตรงข้ามกับร้าน วินเนอร์อ่ะครับมีขายแล้ว N79 เอาลุยยย
glory2
Year's Star

หัวข้อ :

ยังเงียบอยู่เลยอะ เซงเลยพรุ้งนี้จะไปชื้อโทรสับแล้ว ไม่ออกก็ต้องเอา78ไปก่อน Confused

เห็นข่าวบอกว่า เสาร์ นี้ออกครับ

ยังไงผมว่ารอออกมาดีกว่านะครับ

ผมคิดว่า N79 ออกมา N78 น่าจะราคาตกมากนะครับ

เพราะ N79 เปิดตัวมาราคาไม่แพงมาก แลเวคุณสมบัติ ก็ดีกว่า N78 ครับ
zian
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ไปชื้อมาแล้วแต่เปนN82 นะ ชื้อจาก0 เลยMBK ไม่เอาแล้วN79 Wink
glory2
Year's Star

หัวข้อ :

ไปชื้อมาแล้วแต่เปนN82 นะ ชื้อจาก0 เลยMBK ไม่เอาแล้วN79 Wink

ที่ศูนย์โนเกีย แคร์ หรอครับ

ไม่ทราบว่าชื้อมาเท่าไรอะ
kuch
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : N79

อยากทราบว่าในกล่องมีอุปกรณ์อะไรบ้าง วันนี้จะไปถอยมาสักเครื่อง แต่ไม่รู้ว่าที่ The mall บางกะปิ จะมีร้านไหนของมาแล้วบ้าง ผู้รู้ช่วยตอบด้วยจ๊า Sad
candelaz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

ตอนนี้ ซื้อได้ที่ 0 nokia จ้า ซื้อมาราคา 15750
ราคาเปิดตัวเลยจ้า
ถ้าซื้อสีขาว จะแถม หน้ากากหลังสี เขียนกับน้ำตาลมาอะคับ
ถ้าสีเทา จะแถม หน้ากาหลังสีแดงกับ สีขาว คับ
ราคาที่ 0จะเท่ากันทุกร้าน จ้า
ถ้าmbk อาจจะดูกว่า
แต่ต้องดูให้ดีๆนะ ถ้าเอาชัวซื้อ 0 ดีกว่า

จุดเด่น กล้อง 5m แฟด 2 ดวง
เสียงลำโพงใสยงดีใช้ได้เลย
Fm tranmmiter ก็ทดสอบ และ แจ๋ว ดี

ข้อเสีย ตรงกล้องอาทจะไม่ชัดดีเท่า พวก Sony Ericson ครับ
ถ่ายรูปตรงกลางคืนไม่ค่อยดีสักเท่าไร
nudeeja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถอยn79 มาแล้ว

[quote="candelaz"]วันนี้ไปถอย n79 มาแล้ว สีขาว สวยดีๆ ลองทุกอย่างแล้ว โอเคเลยละ
ทั้ง wifi gps ต่อ net เร็ว ดี หมุนภาพ คล้าย iphone เลย และก็ ปุ่ม สัมผัสแบบ navi-wheel
ลื่นๆ ไหลมากๆ วันนี้ลองต่อ wifi เข้าดู youtube ได้ ภาพไม่สะดุดเลยแต่เสียอย่างเรื่องกล้องถ่ายออกมาจะภาพออกเหลืองๆ หน่อย แต่ก็ใช้ได้ในระดับหนึ่ง

ซื้อมาจาก เซ็นทรัลลาดพร้าว[/quote]

ซื้อมาเท่าไหร่คะ
แล้วทุกร้านจะราคาต่างกันมากไหม
ขอบคุณมากค่ะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : lสีๆๆ

เเล้วมี กรอบหลัง สีอะไรมั้ง ครับ สีขาวมีไหม เสียงจากเครื่อง ดัง+เพราะรึเป่า ฟังจากหู ด้วย

บอกจุดดีที่เล่นเเล้วชอบเลยดีฟ่าครับ เเล้วจุดด้วยที่ไม่ชอบ ผมจาไปซื้อวันเสาร์ หน้า เเล้ว
candelaz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

ตรง navi -wheel สามารถตั้งค่า ให้เปิดปิด ได้ แล้วก็ ตรง จอหมุนๆ ก็สามารถตั้งค่าเปิดปิดได้เช่นกันครับ
candelaz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

ตรงกลางเป็นยางอ่อนๆอะคับไว้ใช้แบบสัมผัส แบบ navi -wheel อะครับลื่น ดีๆอิอิ
ซื้อมาก็คุ้ม ดีนะครับ มีไรถามได้ออนตลอด
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ใครซื้อ

ใครไปซื้อมั้ง เเล้วครับเนี่ย เปงไง มีสี อ่าราย มั้ง บอกทีๆๆ ตรงกลางเปง ยางไหม
candelaz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ถอยn79 มาแล้ว

วันนี้ไปถอย n79 มาแล้ว สีขาว สวยดีๆ ลองทุกอย่างแล้ว โอเคเลยละ
ทั้ง wifi gps ต่อ net เร็ว ดี หมุนภาพ คล้าย iphone เลย และก็ ปุ่ม สัมผัสแบบ navi-wheel
ลื่นๆ ไหลมากๆ วันนี้ลองต่อ wifi เข้าดู youtube ได้ ภาพไม่สะดุดเลยแต่เสียอย่างเรื่องกล้องถ่ายออกมาจะภาพออกเหลืองๆ หน่อย แต่ก็ใช้ได้ในระดับหนึ่ง

ซื้อมาจาก เซ็นทรัลลาดพร้าว
ลองถามดูคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรู้ว่า จอ N79 เป็น 16.7 ล้านสีป่าวคับ
zian
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ยังเงียบอยู่เลยอะ เซงเลยพรุ้งนี้จะไปชื้อโทรสับแล้ว ไม่ออกก็ต้องเอา78ไปก่อน Confused
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ลาก่อน N79 รอไม่ไหวละซื้อ N85 ละ Evil or Very Mad
common11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไปดูที่ ศูนย์โนเกีย เซ็ลปิ่นจิ เห็นว่ามาแล้ว
กำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไปลองจับๆโมเดลมา ที่ฟิวเจอร์พาร์ค เออสวยกว่าในรูปแหะ ด้านหลังเป็นเงาๆสวยดี แต่ตัวจริงคงจะสวยกว่านี้ แต่บอกตามตรงไม่ชอบโครเมียมรอบๆเครื่องเลย มันจะต้องลอกก่อนแน่ๆเลย ใช้ของโนเกียมาทุกรุ่นที่มีโครเมียมอะ ลอกหมดเลย เซงงง
Someoneinthisworld
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือสงสัยอ่ะ ว่า บางคนบอกว่า ต้องจองก่อน ถึงจะได้

แล้วถ้าไม่จองนี่จะมี ขายมั้ยคะ??
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

วิมม์ ผู้เขียน:
สงกะสัย จัง

ตกลงว่า 79 เนี่ย รองรับ sd card ที่

4 หรือ 8 GB กันแน่ล่ะเนี่ย

บางเว็บ บอก 4 (nokia.co.th) บางเว็บ บอก 8 GB (เว็บนี้แหละ)

ผู้รู้ ช่วย ที (สองที ก็ได้)

N79 แถม SDHC 4Gb พร้อมชุดขาย แต่เครื่องจะรองรับสูงสุดได้ 8 Gb ครับ
วิมม์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สงกะสัย จัง

ตกลงว่า 79 เนี่ย รองรับ sd card ที่

4 หรือ 8 GB กันแน่ล่ะเนี่ย

บางเว็บ บอก 4 (nokia.co.th) บางเว็บ บอก 8 GB (เว็บนี้แหละ)

ผู้รู้ ช่วย ที (สองที ก็ได้)
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ต้องออกตัวก่อนว่าผมเองไม่ได้มีความรู้ด้าน จาวา แต่เท่าที่ค้นหาดู N79 มันจะเป็นตัว java 2.1 ซึ่งรองรับ >

JavaTM: CLDC 1.1, MIDP 2.1, PDA (JSR 75), Java APIs for Bluetooth (JSR 82), Mobile Media API 1.1 (JSR 135), Mobile 3D Graphics API for J2ME 1.1 (JSR 184), Wireless Messaging API 2.0 (JSR 205), Scalable 2D Vector Graphics API for J2ME (JSR 226), J2ME Web Services Specification (JSR 172), Security and Trust Services API for J2ME (JSR 177), Location API for J2ME (JSR 179), SIP API for J2ME (JSR 180), Advanced Multimedia Supplements (JSR 234), Nokia UI API
Pheky
Year's Star

หัวข้อ :

neopeax ผู้เขียน:
tummtts42 ผู้เขียน:
ออกมาให้เกิดกิเลสอีกแล้วครับพี่น้อง เริ่มเสียดายไม่น่ารีบซื้อ n82เลย

อย่างน้อย n82 ก็ยังมี flash xenon นะท่าน
n79 มัน n78 up กล้องอย่างเดียวเลยป่าวเนี่ย

ถึงมี flash xenon แต่ผมว่าก็กินแบตอยู่หลายเลยนะครับ
อีกอย่างถ่ายวิดีโอก็ใช้ไม่ได้อีกด้วย (แต่ผมก็ใช้สีดำอยู่นะ)
zian
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ถามหน่อยคับงงมากๆ เว็ปนี้เขาบอกว่ารองรับ จาวาแอพลิเคชั่น - Java MIDP 2.0
แต่อีกเว็ปบอกว่า

รองรับ Java application (MIDP 2.1) ดาวน์โหลดเกมส์ที่เป็น Java ได้ และมี Application N-Gage ในตัว

ตกลงอันไหนใช่กันแน่

Exclamation ที่มา http://www.mlink.co.th/MobileOne.asp?Productid=02-0000524&Logo=Nokia
- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :

Someoneinthisworld ผู้เขียน:
คือสงสัยอ่ะ ว่า บางคนบอกว่า ต้องจองก่อน ถึงจะได้

แล้วถ้าไม่จองนี่จะมี ขายมั้ยคะ??

ไม่จำเป็นต้องจองครับ ไม่ใช่รุ่นสิทธิพิเศษอะไร รอแป๊บนึงเดี๋ยวก็ขายแล้วครับ
l3ullyl2aG
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :

ขอถามหน่อยนะคับ

บอดี้ด้านตรงด้านข้างเครื่องอ่ะคับมันจะลอกจริงหรอคับ?

สงสัยมากๆอ่ะ เพราะกำลังตัดสินใจจะซื้อตัวนี้อยู่
zian
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

l3ullyl2aG ผู้เขียน:

บอดี้ด้านตรงด้านข้างเครื่องอ่ะคับมันจะลอกจริงหรอคับ?

สงสัยมากๆอ่ะ เพราะกำลังตัดสินใจจะซื้อตัวนี้อยู่

แน่นอน อิอิ 72 ยังลอกเลย Laughing
Tong_MB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..

มันลอกจิงดิ

เฮ้ออ

เด๋วไปเอาชุบเงินได้มั้ยอ่ะ
อิอิ

ไงก้ออยากได้ง่ะ

รูปลักษณ์เปนเพียงภายนอก
แต่ฟังชันที่มีมาให้ซิำสำคัญกว่า

จิงมั้ยๆๆ
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เเต่ถ้าใส่ Silicon มันก้ไม่ลอกเเล้วนี่ครับ

หรือว่ายังลอกได้ - -
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ผมแนะนำให้นะว่าทำอย่างไรไม่ให้ลอก ก็เอาเก็บใว้ในตู้ไงจะได้ไม่ลอก Razz อิอิ ล้อเล่นนะครับ
แหม่ของใช้มันก็ย่อมสึกหลอเป็นธรรมดา เมียกัยแก่เลย 555 Very Happy
zian
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ผมแนะนำให้นะว่าทำอย่างไรไม่ให้ลอก ก็เอาเก็บใว้ในตู้ไงจะได้ไม่ลอก Razz อิอิ ล้อเล่นนะครับ
แหม่ของใช้มันก็ย่อมสึกหลอเป็นธรรมดา เมียกัยแก่เลย 555 Very Happy

อิอิ 55+ Laughing

รุ่นนี้ใช้ได้ทั้ง2ตัว WLAN 802.11b, 802.11g นะคับ

IEEE 802.11b
เป็นมาตรฐานที่ถูกตีพิมพ์และเผยแพร่ออกมาพร้อมกับมาตรฐาน IEEE 802.11a เมื่อปี พ.ศ. 2542 ซึ่งเป็นที่รู้จักกันดีและได้รับความนิยมในการใช้งานกันอย่างแพร่หลายมากที่สุด ผลิตภัณฑ์ที่ออกแบบมาให้รองรับมาตรฐาน IEEE 802.11b ใช้เทคโนโลยีที่เรียกว่า CCK (Complimentary Code Keying) ร่วมกับเทคโนโลยี DSSS (Direct Sequence Spread Spectrum) เพื่อให้สามารถรับส่งข้อมูลได้ด้วยอัตราความเร็วสูงสุดที่ 11 เมกะบิตต่อวินาที โดยใช้คลื่นสัญญาณวิทยุย่านความถี่ 2.4 กิกะเฮิรตซ์ ซึ่งเป็นย่านความถี่ที่อนุญาตให้ใช้งานในแบบสาธารณะทางด้านวิทยาศาสตร์ อุตสาหกรรม และการแพทย์ โดยผลิตภัณฑ์ที่ใช้ความถี่ย่านนี้มีชนิด ทั้งผลิตภัณฑ์ที่รองรับเทคโนโลยี Bluetooth, โทรศัพท์ไร้สายและเตาไมโครเวฟ จึงทำให้การใช้งานนั้นมีปัญหาในเรื่องของสัญญาณรบกวนของผลิตภัณฑ์เหล่านี้ ข้อดีของมาตรฐาน IEEE 802.11b ก็คือ สนับสนุนการใช้งานเป็นบริเวณกว้างกว่ามาตรฐาน IEEE 802.11a ผลิตภัณฑ์มาตรฐาน IEEE 802.11b เป็นที่รู้จักในเครื่องหมายการค้า Wi-Fi ซึ่งกำหนดขึ้นโดย WECA (Wireless Ethernet Compatability Alliance) โดยผลิตภัณฑ์ที่ได้รับเครื่องหมาย Wi-Fi ได้ผ่านการตรวจสอบและรับรองว่าเป็นไปตามข้อกำหนดของมาตรฐาน IEEE 802.11b ซึ่งสามารถใช้งานร่วมกันกับผลิตภัณฑ์ของผู้ผลิตรายอื่นๆ ได้

IEEE 802.11g
เป็นมาตรฐานที่นิยมใช้งานกันมากในปัจจุบันและได้เข้ามาทดแทนผลิตภัณฑ์ที่รองรับมาตรฐาน IEEE 802.11b เนื่องจากสนับสนุนอัตราความเร็วของการรับส่งข้อมูลในระดับ 54 เมกะบิตต่อวินาที โดยใช้เทคโนโลยี OFDM บนคลื่นสัญญาณวิทยุย่านความถี่ 2.4 กิกะเฮิรตซ์ และให้รัศมีการทำงานที่มากกว่า IEEE 802.11a พร้อมความสามารถในการใช้งานร่วมกันกับมาตรฐาน IEEE 802.11b ได้ (Backward-Compatible)

สรุป รุ่นที่ใช้g ได้จะเร็วกว่ารุ่ง ที่ใช้ได้แต่b

ที่มา Arrow http://www.nokia.co.th/A41213076
กำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขายหรือยังอะค้าบพี่น้องงง เห้อ อยากเล่นตัวจริงแร้วนะนี่ ใครซื้อแร้วมารีวิวให้ฟังม่างเน้อ
กำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไปดูเวบรีวิวของต่างประเทศมา ชุดจำหน่ายจะมีสองแบบคือ
-ด้านปุ่มกดสีขาวจะแถมหน้ากากสี น้ำเงินกับเขียว
-ด้านปุ่มกดสีเทาจะแถมหน้ากากสี แดงกับเทา
สีหลักที่ใส่มาให้จะเป็นสีน้ำตาล เราว่าจะถอยสีเทา เพราะอยากได้หน้ากากสีแดง หุหุหุ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : สีขาว

มี สีขาว ไหม ครับ กรอบ หลัง เนี่ย ปุ่ม ขาว กรอบ ขาว ดูจาก รีวิว ต่างเทศ โครตชอบเลย รอ 79 ครับ
sak_sit_kh
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2009 13:27  

เออ...ทำไมราคามันมีแต่พุ่งขึ้นละเนี่ยะ..เหอๆ

มีเรื่องรบกวน...

คืออยากจะปิดไฟเตือนเวลาถ่ายวีดีโอครับ...(คือจะเป็นไฟแดงๆตรงแฟลตนะครับ) Confused

ถ้าเกิดอัพเดดซอฟแวร์...มันจะเปลี่ยนรูปแบบหรือการทำงานของพวก ธีม หรือ ระบบ มากไหมครับ...
Neutral
skb
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยด้วย bluetooth มีปัญหา
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2009 16:09  

พอดีผมเพิ่งได้เครื่องมาจากพี่ที่ถอยมาประมาณต้นปี( ศูนย์ U.D. F/W v.10.046)

ผมต้องใช้ถ่ายโอนข้อมูลเป็นหลักพบปัญหาที่แก้ไม่ตกคือ

การเชื่อม bluetooth กับ notebook (Asus F2F) มีปัญหามากครับ

ก่อนหน้านี้ผมใช้ n/b ต่อกับ SE k790i , nokia 2600 ,หูฟัง jabra bt 2050 ไม่เคยมีปัญหาอะไร แต่พอ n/b ต่อกับ N79 มีอาการ คือ

1.ต่อโดยตรงจะ FAILED หลังจากป้อน pin code และรอสักพัก มันเชื่อมต่อพร้อมกับตัดทันที มันฟ้องว่า "ตัดการเชื่อมต่อจาก F2F เรียบร้อยแล้ว" ทุกครั้งเลย
2. ถ้าต่อผ่าน Ovi suit 1.1 สามารถเชื่อมต่อได้ แต่พอส่งข้มูล failed เกือบทุกครั้ง
3. แต่ดันต่อกับ nokia 2600 และ หูฟัง jabra bt 2050 ได้เฉยเลย

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขี้เกียจเอาไปศูนย์

ขอบคุณครับ
PPPPPPdfdsfsdf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ddd
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2009 20:27  

n79 นี้ โหลดโปรแกรม ได้จากไหนบ้างครับ
แล้วเวลาเลือกโปรแกรมมาลงนี้ ต้องดูยังไงบ้างครับ คือไม่รู้เรื่องเลย

ขอบคุณครับ
skb
Year's Star

หัวข้อ : Re: เมือไรรีวิว N79 จะออกสักทีครับ
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2009 23:10  

คนคลั่งมือถือ ผู้เขียน:
คือว่าผมอยากจะดูรีวิวเปรียบเทียบ
ระหว่างN78กับN79
แต่รอเท่าไรยังไม่มีของN79
ออกสักทีเลย
ผมอยากรู้ว่านอกจากกล้องที่ต่างกันเเล้ว
ยังมีอะไรที่คิดว่าN79
ดีกว่าN78

เชิญที่นี่เลยครับ

http://www.nokia.co.th/find-products
skb
Year's Star

หัวข้อ : Re: ddd
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2009 23:17  

PPPPPPdfdsfsdf ผู้เขียน:
n79 นี้ โหลดโปรแกรม ได้จากไหนบ้างครับ
แล้วเวลาเลือกโปรแกรมมาลงนี้ ต้องดูยังไงบ้างครับ คือไม่รู้เรื่องเลย

ขอบคุณครับ

ไม่เป็นปัญหาครับ ที่นี่้ลย

http://www.nokia.co.th/A4585014

skb
[ หม่อม CHUY ]
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2009 12:58  

l3ullyl2aG ผู้เขียน:

แน่นอน อิอิ 72 ยังลอกเลย Laughing

น่าจะทำเป็นแสตนเลท เหมือน 6233 จะเวิก มากๆๆอิอิ
กำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2009 17:26  

ถ้าเอาไปขายตอนนี้จะได้ราคาประมาณเท่าไรอะ เตรียมซื้อN86อะคับ
budjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กล้องหน้า
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2009 20:50  

อยากทราบว่ากล้องหน้าปรับความละเอียดได้อีกมั้ยคะ

คือว่าในเวปมันลงกล้องหน้าไว้ที่ 640 x 480

แต่ทำไมของเรามันแค่ 320 x 240 เองอ่า

ใครทราบช่วยบอกหน่อยนะคะ ขอบคุณค่า
moooopeeeee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2009 00:28  

เวลาถ่ายรูปแล้วทำไมมันไม่เซฟอัตโนมัติ่คับ

พอถ่ายรูปเสร็จแล้วเข้าไปดูใน photo แล้วไม่เห็นมีรูปที่ถ่ายไปเลย

งงอ่ะ
122
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 231
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2009 13:03  

13800 เดอะมอล์บางแค
SMILE DOGY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2009 12:51  

์N79 เราซื้อศููนย์์โนเกียที่ฟิวเจอร์

ตอนปีใหม่มัน 12900

แ ล้วทีนี้เราทำตกน้ำ

ก็เลยขายร้านตู้ไปได้ 9500

เครื่องสีขาว เสียดายมาก แบบพึ่งใช้ได้แค่ 15 วัน

ทีนี้ก็ซื้อใหม่อีกเครื่องตอนต้นเดือน กพ.

ที่เดิมแหละ ราคาขึ้นเป็น 13200

แถมเครื่องสีขาวหมด ก็เลยต้องเอาสีเทามา

TT*

เราชอบนะ ใช้ดี กล้องถ่ายสวยมากก
SubmarinEnzn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2009 18:04  

ถอยมาแล้ว13700สีดำ สวยอ่ะ
Natthawatncm
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2009 14:36  

ตอนนี้ที่ร้านขายส่ง มาบุญครอง อย่างเช่น ร้านนิด กับ NASA หรือ ที่ร้านไหนก็ได้ ที่ฟิวเจอร์ นี่มีราคา 12,xxx บ้างไหมครับ...
lpp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: fdf
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2009 22:59  

fdfd ผู้เขียน:
ใครสนใจ เอา N79 แลกกับ N82 บ้างมั้ยครับ เครื่องผมสภาพดีมั่กมากๆครับไม่มีรอยเลย ฟิล์มที่ติดมากับเครื่อง+ปุ่มกด+ฝาหลัง ผมยังไม่ได้แกะออกเลยครับ...ผมยินดีเพิ่มเงินให้อีก 2000 บาท ....(เครื่องสีเงิน อุปกรณ์ยกกล่อง เมม 4G ) ใครสนใจ เมมล์มา หรือ ฝากเบอร์ไว้น่ะครับ

acinoe_story@hotmail.com
โหๆจะเอาเปรียบเกินไปหรึอป่าวN82ดีกว่าN79ทุกเรื่องเลย ถึงจะเพิ่มตังให้อีก2000บาทก็ไม่เอาหรอก

ปล.ผมก็มีนะN82กับN78แต่ผมคิดว่าทั้งสองรุ่นนี้ใช้ดีกว่าN79นะ
เมื่อเปรียบเทีนบกับN79และN95ของเพื่อน
NeoXeon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2009 23:51  

มอยากจะย้ายไฟล์ที่รับจากทาง bluetooth ลง Memory Card น่ะครับตอนนี้ไฟล์มันค้างอยู่ใน Inbox มันกินเนื้อที่ใน Mem เครื่องน่ะครับต้องทำอย่างไรดีครับ
Rahbellue
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 03:29  

เมื่อก่อนซื้อ N73 มา ราคาตั้ง 24000 Crying or Very sad
classic84
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 12:44  

ตอนนี้ FW ของ N79 เวอร์ชั่นไหนแล้วครับ
แล้วใช้ดีไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 452
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 19:51  

ข้างบนท่าทางจะเป็นเอามากนะครับ....อ่านให้ดีก่อนนะครับแล้วค่อยเม้าท์

ผมมีN82 อยากจะแลกกับ N79 คุณไม่สนใจก็อย่ามาพล่ามครับ..เหมอนหมาโดนน้ำร้อน

ปล.ใครเอาเปรียบ...อ่านให้ดีก่อนทุกครั้งที่จะโพส...
ebora
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 22:42  

บอร์ด N79 มันแปลกๆแฮะ

แปลกจริงหนอ
ปืนคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต่อN79กับCompไม่ได้
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2009 01:08  

เพิ่งถอยมาสองเครื่องใช้กันสองคน ตา+ยาย
แต่มีcomputerเครื่องเดียว ตอนนี้มีแต่เครื่องของยายที่ใช้PCsuitได้
ของตามันไม่ยอมConnectให้ ไม่มีIconรูปสายUSBขึ้นที่จอเลย

ทำยังได้บ้างครับ เมื่อก่อนเคยใช้Palmมันจะมีชื่อเครื่องให้เลือกก่อนSync
symbianมีแแบนั้นมั๊ยครับ

อยากเล่นเกมส์ตกปลาบ้าง ได้แต่มองยายเขาเล่น ตาปริบๆ
ปืนคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต่อN79กับCompไม่ได้
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2009 01:13  

อ้อ ข้อมูลเพิ่มอีกนิดนะครับ

คือถ้าหากต่อแบบเป็นแค่Mass storage, Media files transfer ก็ใช้ได้ปกติครับ

เกิดอะไรกับเครื่องเรานิ แล้วต้องทำยังไงครับ

Hard reset ไปรอบนึงก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลย
bggeorge11
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2009 00:30  

บอร์ด เอ็น79 เป็นไรอะ

โพสเก่า ใหม่ สลับมั่ว

เละเทะไปหมด.
BeazOakz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 19:59  

บอร์ดเปนไรหว่า หน้าแรก วันที 16 ก.พ. 2552 เวลา 22.21 เดียวกันหมดเลย
be_nanao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 15:39  

ขอถามหน่อยคะ
เพิ่งซื้อมาเอง อยากตั้งเสียงริงโทนแบบเฉพาะคนอะคะ
ไปตั้งตงไหนอะ หาไม่เจอ
หรือเราโง่เอง แหะๆ

รบกวนด้วยนะคะ
yashika
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 00:30  

be_nanao ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยคะ
เพิ่งซื้อมาเอง อยากตั้งเสียงริงโทนแบบเฉพาะคนอะคะ
ไปตั้งตงไหนอะ หาไม่เจอ
หรือเราโง่เอง แหะๆ

รบกวนด้วยนะคะ

เข้าไปที่รายชื่อเลยค่ะ

แล้วก็เลือกเปิดชื่อคนที่จะตั้งเสียงเรียกเข้า...แล้วก็กดตัวเลือก....เลือกที่เสียงเรียกเข้า

แล้วก็เลือกเสียงเรียกเข้าได้เลยค่ะ

รูปคนโทรเข้า-ออก ก็ทำคล้ายๆกันเลยนะคะ
yashika
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 00:32  

ชอบแบบไหนก็เลือกโหลดกันเลยค่ะ

Supported Models

LG KS10

Nokia 5320 XpressMusic, 5700 XpressMusic, 6110 Navigator, 6120 Classic, 6121 Classic, 6124 classic, 6210 Navigator, 6220 classic, 6290, E50, E51, E65, E66, N71, N73, N75, N76, N78, N79, N81, N81 8GB, N82, N85, N92, N93, N93i, N95, N95 8GB, N95-3NAM, N96, N96-3

Samsung SGH-i400, SGH-i450, SGH-i520, SGH-i550, SGH-i560

http://www.ziddu.com/download/4020019/Theme28.rar.html

http://www.ziddu.com/download/4020107/Theme29.rar.html

http://www.ziddu.com/download/4020109/Theme30.rar.html

http://www.ziddu.com/download/4020104/Theme31.rar.html

http://www.ziddu.com/download/4020110/Theme32.rar.html

http://www.ziddu.com/download/4020111/Theme34.rar.html

http://www.ziddu.com/download/4020105/Theme35.rar.html

http://www.ziddu.com/download/4020113/Theme36.rar.html

http://www.ziddu.com/download/4020108/Theme37.rar.html

http://www.ziddu.com/download/4020106/Theme38.rar.html

http://www.ziddu.com/download/4020112/Theme39.rar.html
ผู้สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2009 21:58  

พี่คะตัดสินใจไม่ถูกอะระหว่าง n79 กะ n85 อะ
อันไหนมันดีกว่ากันอะค่ะ
เพราะอ่านแล้วรู้วึกมันเหมือนๆกันป่ะค่ะ

ขอบคุนค่ะ
สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 19:49  

เล่นไฟล์วิดีโอได้หลายสกุลมั้ย
noknoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2009 12:19  

เราใช้ N79 มา 4 เดือนแล้ว

ปุ่มมันรัว แบบยังไม่ได้กดอะไร มันเลื่อนไปเอง
ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร

ใครรู้บ้างช่วยตอบด้วยนะคะ
the-pug
Year's Star

จังหวัด: nongkhai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2009 00:00  

ผมอยากรู้ว่า ระหว่าง n 79 กะ n78 ควรจะซื้อรุ่นไหนดีคับ

ยังตัดสินใจไม่ได้ คือ 79 เนี่ย ไม่มีสีอื่นนอกจากสีขาวใช่ป่ะคับ (ข้างหน้า)

ราคาก็ไม่ห่าง ฟังก์ชั่นก็คล้ายกัน ผมเลยอยากรู้ว่ามันต่างกันยังไง

แอบงงนะเนี่ย
bggeorge11
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2009 05:32  

the-pug ผู้เขียน:
ผมอยากรู้ว่า ระหว่าง n 79 กะ n78 ควรจะซื้อรุ่นไหนดีคับ

ยังตัดสินใจไม่ได้ คือ 79 เนี่ย ไม่มีสีอื่นนอกจากสีขาวใช่ป่ะคับ (ข้างหน้า)

ราคาก็ไม่ห่าง ฟังก์ชั่นก็คล้ายกัน ผมเลยอยากรู้ว่ามันต่างกันยังไง

แอบงงนะเนี่ย

ผมก็ไม่ค่อยรู้นะ

แตอยากตอบ

กล้องเอ็น79 เยอะกว่าn78 นอกนั้น เหมือนๆกันหมด
แล้วก็เอ็น79 เหมือนมีสีดำ สวยป่าวไม่รุ แล้วแต่คนชอบ
ckkkkkkkkkkkkkkkkk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2009 14:37  

noknoy ผู้เขียน:
เราใช้ N79 มา 4 เดือนแล้ว

ปุ่มมันรัว แบบยังไม่ได้กดอะไร มันเลื่อนไปเอง
ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร

ใครรู้บ้างช่วยตอบด้วยนะคะ

เป็นเหมือนกันเลยครับ ว่าแล้ววันนี้จะเอาไปเข้าศูนย์แล้วครับ
ใช้มาประมาณ 3 เดือนครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: