Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N79 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 875 / เข้าชม: 1773312
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 10:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Natthawatncm เมื่อวันที่ 23 Apr 2009 21:13; ทั้งหมด 1 ครั้ง
monkeywar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 19:35  

ต้องการโปรแกรม MSN ค่ะ ใครพอแบ่งปันได้บ้างคะ
gie82fujiwara@hotmail.com
ถุตค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2009 22:01  

ตอนนี้ ราคาส่งเท่าไหร่แล้วว
สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 14:28  

อยากทราบว่า N79 กล้องถ่ายภาพหน้าคนชัดแล้วดูดีไหมครับ

เห็นมีคนบอกว่าซื้อ N79 มาแล้วกล้องมันไม่ค่อยชัดถ่ายรูปแอ้บแบ้วไม่ได้กล้องหน้าก็ไม่ชัด

N70 กับ N73

ผมเลยติดตรงนี้ครับไม่รู้ว่าจะถอย N73 หรือ N79 ดี

N73 มันถูกกว่าด้วยแหละถ้ากล้องมันดีกว่าผมก็จะเอา N73 นะครับ

แต่ N79 ติดแค่ว่ากล้องจะถ่ายรูปสวยไหมครับเพราะว่าไปเจอในบอร์ดนึงเค้าบอกว่าถ่ายรูปแล้วแอ้บแบ้วไม่ได้

ยังไงรบกวนด้วยละกันนะครับ ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเอาอันไหนดีเพราะผมอยากได้ที่มันถ่ายรูปแล้วสวยด้วยอ่ะครับ Razz
Natthawatncm
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 21:13  

ไปซื้อมาแล้วครับ..ฟลุกช่วงราคาลดพอดีเปะ จากที่ได้เล่น 5800 มา แล้วมาเล่น N79 ผมกลับชอบ N79 มากกว่าครับ เพราะ
1. 5800 มันพอกดอะไรไปแล้วมันไม่เห็นความเปลี่ยนแปลงใต้นิ้วเล่นแล้วแปลกๆเล็กน้อย โดยเฉพาะตอนเล่นเกมส์กดแล้วไม่เห็นความเปลี่ยนแปลงใต้นิ้วแล้วมันไม่ค่อยมันส์เท่ากดปุ่มเลยครับ
2. ระบบเอฟเฟ็กมันดูดีกว่า 5800 เยอะครับ
3.กล้อง 5 ล้านก็ดูดีดีเหมือนกัน
4.มีฝาปิดกล้อง ซึ่งถ้าไม่มีแล้วเซ็งในกรณีเป็นคนดูแลของมากๆ
5.หน้ากากหลังสวยดี
6.เบากว่า 5800 (อันนี้ถ้าเกิดน้ำหนักจริง 5800 มันเบากว่าก็ขออภัยด้วยนะครับ..เพราะอันนี้ตามความรู้สึกหลังจากได้เล่น 5800 เมื่อวานนี้ แล้วมาเล่น N79 วันนี้)
7. n79 มี N-Gage ให้เล่น ถ้าต่อทีวีก็เดาปุ่มเอาได้
8. วัสดุดีกว่า 5800 (อันนี้ไม่ใช่ไปซีเรียสอะไรนะครับแค่พอเล่น 5800 แล้วมาเล่น n79 แล้วมันลดความอยากได้ 5800 ลงไป ประมาณ 30 % ได้
9.โปรแกรมเยอะแล้วถ้าเป็นโปรแกรมแบบเต็มจอของ N79 แล้วเอาไปลง 5800 (ถ้าลงได้นะครับ) โปรแกรมบนหน้าจอ N79 จอใหญ่กว่าครับ เพราะ 5800 มันต้องเว้นที่ให้ปุ่มจำลอง **มันต้องเป็นโปรแกรมของ 5800 เองอ่ะครับมันถึงจะดูดี

ที่โดน 5800 บี้ก็คงจะเป็น
1. เสียง 5800 มันดีกว่าและดังกว่า (อันนี้แก้ได้โดยการเปลี่ยนหูฟัง แต่ลำโพงทำไงก็สู้ 580 ไม่ได้)
2. GPS 5800 มันดูดีมีสกุลดีครับ
3.จอ 5800 มันใหญ่ดีครับ (แต่ stylelus ที่ให้มากดทีงอที แต่นิดหน่อยแต่ก็ไม่ควรจะงอ รึผมกดแรงไปก็ไม่รู้ครับ)

**แต่เซ็ง N79 ของผมอยู่อย่างเดียว คือเช็คทุกอย่าง OK หมด แต่กล้องหน้าดันไปมี dead pixel ซะจุดบักเอิ้บเลย เลยต้องเอาไปเปลี่ยนรอเครื่องใหม่อีกทั้งๆที่จะได้เอาไป Hack ลง N-Gage & เกมส์ .sisx ดีๆแล้วแท้ๆ)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 21:19  

สงสัย ผู้เขียน:
อยากทราบว่า N79 กล้องถ่ายภาพหน้าคนชัดแล้วดูดีไหมครับ

เห็นมีคนบอกว่าซื้อ N79 มาแล้วกล้องมันไม่ค่อยชัดถ่ายรูปแอ้บแบ้วไม่ได้กล้องหน้าก็ไม่ชัด

N70 กับ N73

ผมเลยติดตรงนี้ครับไม่รู้ว่าจะถอย N73 หรือ N79 ดี

N73 มันถูกกว่าด้วยแหละถ้ากล้องมันดีกว่าผมก็จะเอา N73 นะครับ

แต่ N79 ติดแค่ว่ากล้องจะถ่ายรูปสวยไหมครับเพราะว่าไปเจอในบอร์ดนึงเค้าบอกว่าถ่ายรูปแล้วแอ้บแบ้วไม่ได้

ยังไงรบกวนด้วยละกันนะครับ ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเอาอันไหนดีเพราะผมอยากได้ที่มันถ่ายรูปแล้วสวยด้วยอ่ะครับ Razz

N79 มันดูรูปโดยใช้หลักการเดียวกับกล้อง digital ครับ คือแค่ประมวณผลคร่าวๆเพื่อความรวดเร็วในการโชว์ภาพ ภาพก็เลยไม่ค่อยชัด แต่พอหยุดประมาณ 1.5 วิ มันก็จะไปประมวลผลภาพนั้นอย่างจริงๆจังๆครับ
numayjaa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 23:47  

สงสัย ผู้เขียน:

N70 กับ N73

กล้องหน้าแล้วแต่ว่าถ่ายช่วงไหนค่ะ ในที่ร่มแต่สว่างจะดีที่สุดค่ะ แต่ถ้าไม่ค่อยมีแสงหรือ

แสงจ้าเกินไปจะทำให้ภาพไม่ค่อยชัด ถ้าเทียบกับกล้องหลังคุณภาพต่างกันพอควรอยู่แล้วค่ะ

ส่วนกล้องหลังขึ้นอยู่กับโหมดที่ใช้ค่ะ

ส่วนตัวเราชอบใช้โหมดกลางคืนไม่เปิดแฟลตจะได้รูปที่คม ชัด และธรรมชาติ สวยมากค่ะ

ไม่ว่าจะถ่ายที่ไหน เช้า สาย มืด โหมดนี้คือโหมดเดียวที่เลือกค่ะ มีตัวอย่างมาให้ดูค่ะ

ภาพนี้ตอนกลางวัน

ภาพนี้ในบ้านค่อนข้างมืดค่ะ ไม่ได้เปิดไฟ

ภาพนี้มืดแล้วค่ะ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 00:41  

อยากถามผู้ใช้ครับเกี่ยวกับปุ่มควบคุม 5 ทิศทางที่มีไฟกระพริบในช่วง Standby

เลยอยากทราบว่าถ้ามี ข้อความเข้า, สายที่ไม่ได้รับ ค้างที่หน้าจอ ไฟตรงปุ่มควบคุม 5 ทิศทาง

จะกระพริบด้วยหรือเปล่าครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
masskick
Year's Star

จังหวัด: ปัตตานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 10:56  

ราคาล่าสุด 12440 บาท Cool
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 14:42  

ร้าน NASA@MBK 11,470.00
numayjaa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 20:54  

cdumkum ผู้เขียน:
อยากถามผู้ใช้ครับเกี่ยวกับปุ่มควบคุม 5 ทิศทางที่มีไฟกระพริบในช่วง Standby

เลยอยากทราบว่าถ้ามี ข้อความเข้า, สายที่ไม่ได้รับ ค้างที่หน้าจอ ไฟตรงปุ่มควบคุม 5 ทิศทาง

จะกระพริบด้วยหรือเปล่าครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

กระพริบค่ะ
Gaiz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 19:03  

กำลังจะซื้อ แต่อยากถามว่า ถ้าผมซื้อสีขาวมา มีใครสนใจแลก หน้ากากสีเขียว (น่่าจะเรียกว่า เขียวใบตองอ่อน)
กับหน้ากากสีขาวไหมครับ แบบว่าอยากได้สีขาวทั้งเครื่องอ่ะ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 00:18  

N79 นี่มันเวิคมากจริงๆนะครับเกมส์แต่ละเกมส์สุดยอดมากกราฟฟิก sis ผมว่าอยู่ระดับ 75 % ของ PS2 แต่เสียอย่างเดียวปุ่มมันช่างกดยากเหลือเกิน
love u inno
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 18:52  

ร้านบลิสเทว ที่เดอะมองาม

ราคา 12000 นิดๆเอง
FUYUKI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 00:17  

เพิ่งถอยN79มาสดๆร้อนๆเลยค่ะจากMBK ตอนค่ำวันนี้

แต่! ลืมเช็คประกันอ่ะทำไงดีฮือๆ

ของเพื่อนที่ซื้อวันเดียวกันไปซื้อด้วยกันเขาซื้ออีกร้านหนึ่งมีประกันMFA

แต่ของหนูไม่มีทำไงดี แต่ร้านบอกประกันศูนย์นะ และมีสติ๊กเกอร์โนเกียสีทองๆเงาๆติดมาาด้วย

แล้วก็มีสติ๊กเกอร์สีเงินๆ เขียนว่า UD ใช้ได้ดีกับทุกระบบ ST04/08 มาด้วย

แล้วข้อต่างอีกสองอย่างคือ MFG DATE ของเพื่อนหนูมันลงดือน3ปี52 แต่ของหนูมันเดือน 11 ปี51 มันจะมีผลอะไรไหมคะ

แล้วของเพื่อนมันมีเมนูngageมาให้ด้วย ทำไมของหนูไม่มี แต่ในกล่องอุปกรร์ครบนะ เหมือนกันหมดเลยแล้วก้อมีใบรหัสเลนเกมngageฟรีแบบที่ได้อ่านในกระทู้ด้วย

ส่วนสภาพเครื่องสภาพกล่องตอนซื้อภายนอกและภายในโอเคปกติไม่มีริ้วรอยอะไร ซีนมาเรียบร้อยดี

เมนูการใช้งานลองเล่นอยู่นานจนร้านจะปิด ก็ไม่มีปัญหาอะไร

อยากรบกวนถามผู้รู้ว่า สิ่งที่กล่าวมาข้างต้นนั้น จะมีผลอะไรในภายภาคหน้าหรือไม่

สงเคราะห์หนูดีเถอะ หนูสับเพร่าไปหน่อย ใบเสร็จก้อลืมขอ เบอร์ร้านก็ลืมขอ แต่ถ่ายรูปมานะ เอิ้ก

ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 02:52  

FUYUKI ผู้เขียน:
เพิ่งถอยN79มาสดๆร้อนๆเลยค่ะจากMBK ตอนค่ำวันนี้

แต่! ลืมเช็คประกันอ่ะทำไงดีฮือๆ

ของเพื่อนที่ซื้อวันเดียวกันไปซื้อด้วยกันเขาซื้ออีกร้านหนึ่งมีประกันMFA

แต่ของหนูไม่มีทำไงดี แต่ร้านบอกประกันศูนย์นะ และมีสติ๊กเกอร์โนเกียสีทองๆเงาๆติดมาาด้วย

แล้วก็มีสติ๊กเกอร์สีเงินๆ เขียนว่า UD ใช้ได้ดีกับทุกระบบ ST04/08 มาด้วย

แล้วข้อต่างอีกสองอย่างคือ MFG DATE ของเพื่อนหนูมันลงดือน3ปี52 แต่ของหนูมันเดือน 11 ปี51 มันจะมีผลอะไรไหมคะ

แล้วของเพื่อนมันมีเมนูngageมาให้ด้วย ทำไมของหนูไม่มี แต่ในกล่องอุปกรร์ครบนะ เหมือนกันหมดเลยแล้วก้อมีใบรหัสเลนเกมngageฟรีแบบที่ได้อ่านในกระทู้ด้วย

ส่วนสภาพเครื่องสภาพกล่องตอนซื้อภายนอกและภายในโอเคปกติไม่มีริ้วรอยอะไร ซีนมาเรียบร้อยดี

เมนูการใช้งานลองเล่นอยู่นานจนร้านจะปิด ก็ไม่มีปัญหาอะไร

อยากรบกวนถามผู้รู้ว่า สิ่งที่กล่าวมาข้างต้นนั้น จะมีผลอะไรในภายภาคหน้าหรือไม่

สงเคราะห์หนูดีเถอะ หนูสับเพร่าไปหน่อย ใบเสร็จก้อลืมขอ เบอร์ร้านก็ลืมขอ แต่ถ่ายรูปมานะ เอิ้ก

ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ

สติกเกอร์ ud นั่นก็คือส่งซ่อมที่ ud ได้ครับ 04/08 นับไปอีกปีนึงก้อหมด 04/09 เพียงแต่ศูนย์ ud มันมีน้อยกว่า mfa ครับ

ที่ mfg date เป็นอย่างนั้น นั่นเป็นเครื่องลอตแรกๆครับ อาจจะต่างกับลอตหลังๆตรง fw อย่างที่เห้นคือ ไม่มีไอค่อน n-gage แต่ไม่ต้องห่วงครับ สามารถอัพเดท fw ล่าสุดได้เองโดยลงแผ่นซีดีที่แถมมา พอลงเสร็จก็เปิดโปรแกรม "Nokia Software Updater" สีเขียวๆ จากนั้นทำตามขั้นตอนที่บอกครับ

ถ้าคุณไม่กล้าอัพเองเพราะเนตที่บ้านมีปัญหา หรือไฟตกๆดับๆบ่อย หรือกลัวมีคนไปถอดปลั๊ก คุณสามารถส่งให้ทางศูนย์ nokia อัพให้ก็ได้ครับ

สรุป เครื่องคุณไม่แตกต่างอะไรกับเครื่องของเพื่อนคุณครับ
bunnychun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 14:37  

โทดค่ะ

พอดีว่าจะตั้งรหัสpin code แต่ดันกดมั่วจนมันขึ้นให้ใส่ Puk code น่ะค่ะ

มีใครรู้มั้ยคะว่าต้องใส่รหัส Puk code อะไร เพราะเครื่องใช้งานมิได้แล้ว เหอๆ T_T

ขอบคุณนะคะ
ไม่รู้แต่พอช่วยได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 22:01  

ไม่รู้ว่าใช้ SIM ของค่ายไหนอ่ะ ให้ใช้อีก SIM ถ้ามีติดต่อไปที่ Call Center เพื่อขอ pukcode แค่นี้เอง อะอะ
BReeZer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 23:45  

วันนี้ไปมาบุญครองถอยมาเรียบร้อยแล้วครับ

N79 สีดำสนิท ราคา 12000 บาท

ร้าน JK Phone ชั้น 4 แถวๆบันไดเลื่อนกลาง

ลองกดๆดูแล้วก้อโอเคครับ เครื่องไม่มีหน่วง

แต่ยังไม่ได้ลองฟังเพลงดูเลยคับ
BReeZer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 00:21  

ขอแก้ไขราคาครับ ซื้อมาในราคา 11200 บาท ครับ ไม่ใช่หมื่นสอง

ร้าน JK Phone ชั้น4 mbk
bggeorge11
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 02:21  

bunnychun ผู้เขียน:
โทดค่ะ

พอดีว่าจะตั้งรหัสpin code แต่ดันกดมั่วจนมันขึ้นให้ใส่ Puk code น่ะค่ะ

มีใครรู้มั้ยคะว่าต้องใส่รหัส Puk code อะไร เพราะเครื่องใช้งานมิได้แล้ว เหอๆ T_T

ขอบคุณนะคะ

โทรไปที่ศูนย์ครับ
ใช้ค่ายอะไรอยู่ครับtrue ais หรือdtac

บอกโอเปอเรเตอร์ว่าขอรหัสpuk เพื่อปลดล็อกซิมการ์ด
sak_sit_kh
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 17:52  

ckkkkkkkkkkkkkkkkk ผู้เขียน:
noknoy ผู้เขียน:
เราใช้ N79 มา 4 เดือนแล้ว

ปุ่มมันรัว แบบยังไม่ได้กดอะไร มันเลื่อนไปเอง
ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร

ใครรู้บ้างช่วยตอบด้วยนะคะ

เป็นเหมือนกันเลยครับ ว่าแล้ววันนี้จะเอาไปเข้าศูนย์แล้วครับ
ใช้มาประมาณ 3 เดือนครับ

เข้าศูณย์แล้วครับ...คงต้องรออีกซักพัก...ว่าจะซ่อมนานไหม...เบื้องต้นบอก2อาทิตย์

แต่รุ่นพี่ที่เคยเอารุ่นอื่นไปซ่อมบอก 2 เดือนเล่นเอาใจเสียเลย....ทำไงได้เข้าไปแล้วรอลุ้นว่าจะออกมาเมื่อไหร่และจะดีขึ้นไหม...
sak_sit_kh
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 17:59  

อยากจะทราบอีกอย่าง...ท่านไหนเป็นเซียน....วิธีปิดไฟเตือนเวลาถ่ายวีดีโอ(เป็นไฟสีแดงเวลาเปิดกล้องวีดีโอครับ...พยายามแล้วปิดไม่ได้อะ)...

แต่เครื่องโดยรวมก็ดีครับ...พอดีดันมีปัญหาเรื่องกล้องเวลาถ่ายกลางคืน..มันจะเป็นเส้นๆเยอะเลย...มาช่วงหลังๆเปลี่ยนสีธีมเองซะงั้น...เลยชิงเข้าศูณย์ก่อนหมดประกัน...

เกือบเอาไปเปลี่ยนตัวเครื่องเป็นสีดำแล้ว(เห็นบอกที่มาบุญครองรับทำ) เพราะเขาบอกว่าถ้าเปลี่ยนสีตัวเครื่องจะหมดประกัน โนเกีย...รอดไปหวุดหวิดไว้รอหมดประกันโนเกียแล้วค่อยไปเปลี่ยนสีเครื่องดีกว่า...อยากได้สีดำแต่ซื้อมาก่อนตั้งแต่ต้นปี...ดันออกมาทำร้ายจิตใจกันได้...ต้องเปลี่ยนๆ...

มีบลอกนี้บล็อกเดียวเหรอครับ...ถ้ามีเรื่องอะไรจะได้รบกวนถาม...
norapat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เยี่ยม
วันที่โพสท์ : 07 May 2009 00:54  

ส่วนคนที่รอ5800 ไม่ต้องมาเทียบนะครับ
คะแนนสำหรับคนชอบ N79ในฐานะ คนชอบโนเกีย และ ไม่ชอบสัมผัส+สไลด์
โดยไม่เปรียบกับรุ่นใดๆ

ของมันแน่นอนอยู่แล้วสไตส์นี้แหละโครตชอบ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2009 17:28  

Hard reset Nokia N79 แล้วอะไรหายไปบ้างครับ โปรแกรม Adobe Reader หายไปด้วยหรือป่าวครับ..

แล้วจากในภาพอ่ะครับจอมันเลื่อนขึ้นไปข้างบนและเลื่อนชิดไปทางซ้ายประมาณ 1 mm และเอียงไปทางซ้ายนิสเดียวประมาณ 0.2 mm แล้วกล้องหน้ามันก็เลื่อนไปทางซ้ายประมาณ 1 mm อ่ะครับ อยากทราบว่าอะไรมันเอียงกันแน่เพราะดูจากคลิปแกะเครื่อง Nokia N79 ที่ http://www.youtube.com/watch?v=QcFeyaDZtJg แล้วตัวรองจอมันมีตัวกั้นจอซ้ายขวาอยู่ด้วยแล้วผมก็ลองถอดฝาหลังผมออกมาดูตัวล็อกมันก็เข้าที่ดี บอร์ดเขียวก็ตรง แต่กล้องหน้าที่ติดอยู่กับบอร์ดเขียวมันดันเอียงไปทางซ้ายได้ยังไงไม่รู้อ่ะครับ + กับจออีกเลยไม่รู้เลยว่าอะไรมันผิดรูปไปกันแน่ ใครมีความรู้เรื่องนี้ช่วยบอกทีครับ แบบว่าอยากรู้สาเหตุครับแล้วค่อยส่งเข้าศูนย์ **เป็นมาตั้งแต่แกะกล่องแล้วครับทีนี้ขี้เกียจไปเปลี่ยนเพราะเครื่องนี้ผมก็พึ่งไปเปลี่ยนมาจากเครื่องแรกที่มี dead pixel ที่กล้องหน้าพอมาเครื่องนี้ไม่มีปัญหาอะไรแค่จอเบี้ยวนิดหน่อยก็เลยคิดว่าเขาไม่น่าจะเปลี่ยนให้แล้วเพราะเขาบอกว่าต้องให้ที่ศูนย์ตัดสินใจด้วยว่าจะเปลี่ยนให้ได้หรือเปล่า
bggeorge11
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 18:44  

Natthawatncm ผู้เขียน:
Hard reset Nokia N79 แล้วอะไรหายไปบ้างครับ โปรแกรม Adobe Reader หายไปด้วยหรือป่าวครับ..

แล้วจากในภาพอ่ะครับจอมันเลื่อนขึ้นไปข้างบนและเลื่อนชิดไปทางซ้ายประมาณ 1 mm และเอียงไปทางซ้ายนิสเดียวประมาณ 0.2 mm แล้วกล้องหน้ามันก็เลื่อนไปทางซ้ายประมาณ 1 mm อ่ะครับ อยากทราบว่าอะไรมันเอียงกันแน่เพราะดูจากคลิปแกะเครื่อง Nokia N79 ที่ http://www.youtube.com/watch?v=QcFeyaDZtJg แล้วตัวรองจอมันมีตัวกั้นจอซ้ายขวาอยู่ด้วยแล้วผมก็ลองถอดฝาหลังผมออกมาดูตัวล็อกมันก็เข้าที่ดี บอร์ดเขียวก็ตรง แต่กล้องหน้าที่ติดอยู่กับบอร์ดเขียวมันดันเอียงไปทางซ้ายได้ยังไงไม่รู้อ่ะครับ + กับจออีกเลยไม่รู้เลยว่าอะไรมันผิดรูปไปกันแน่ ใครมีความรู้เรื่องนี้ช่วยบอกทีครับ แบบว่าอยากรู้สาเหตุครับแล้วค่อยส่งเข้าศูนย์ **เป็นมาตั้งแต่แกะกล่องแล้วครับทีนี้ขี้เกียจไปเปลี่ยนเพราะเครื่องนี้ผมก็พึ่งไปเปลี่ยนมาจากเครื่องแรกที่มี dead pixel ที่กล้องหน้าพอมาเครื่องนี้ไม่มีปัญหาอะไรแค่จอเบี้ยวนิดหน่อยก็เลยคิดว่าเขาไม่น่าจะเปลี่ยนให้แล้วเพราะเขาบอกว่าต้องให้ที่ศูนย์ตัดสินใจด้วยว่าจะเปลี่ยนให้ได้หรือเปล่า

คำตอบแรก
ผมเคยทำแล้ว
มันไม่หายครับ

จากภาพ
ผมก็เป็นครับ มันจะเอียงนิดๆ แต่เพิ่งมาสังเกตตอนอยู่บ้านแล้ว
แต่มันก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไรมาก
และก็คิดว่าเค้าคงไม่เปลี่ยนให้ผมแน่นนอน ก็เลยปล่อยครับ
กะว่าใกล้หมดประกันค่อยเอาไปให้เปลี่ยน
อาจเปลี่ยนเป็นสีดำ ถ้าเปลี่ยนได้ เสียตัง หุหุ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 20:41  

bggeorge11 ผู้เขียน:

คำตอบแรก
ผมเคยทำแล้ว

จากภาพ
ผมก็เป็นครับ มันจะเอียงนิดๆ แต่เพิ่งมาสังเกตตอนอยู่บ้านแล้ว
แต่มันก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไรมาก
และก็คิดว่าเค้าคงไม่เปลี่ยนให้ผมแน่นนอน ก็เลยปล่อยครับ
กะว่าใกล้หมดประกันค่อยเอาไปให้เปลี่ยน
อาจเปลี่ยนเป็นสีดำ ถ้าเปลี่ยนได้ เสียตัง หุหุ

หมายถึงให้เขาเปลี่ยนหน้ากากให้นะหรอครับ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2009 23:00  

ที่ Nokia shop ตอนนี้ ราคา N79 เท่าไร

ตอบด้วยนะค่ะ พรุ่งนี้จะไปซื้อ
bggeorge11
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 04:10  

[quote="Natthawatncm"]
คำตอบแรก
ผมเคยทำแล้ว

จากภาพ

หมายถึงให้เขาเปลี่ยนหน้ากากให้นะหรอครับ..

ใช่ครับ ปัญหาคุณคือหน้ากากเปล่าอะ ถ้าใช่ ก็คือผมกลับบ้านแล้วไงครับ
ต่อให้เปลี่ยนเครื่องได้ ผมก็ไม่ไปแล้วแหละ ตอนนั้นถามว่าเปลี่ยนเครื่องได้ไหม ก็เปลี่ยนได้ ถ้ามันมีปัญหาจริงๆ แต่ต้องไปที่เอสพลานาด ทำเรื่องรับรอง แล้วค่อยมาเปลี่ยน(แล้วใครจะไป) มันไกลอะครับ เลยปล่อยๆไป แค่ไม่รวนก้โอเคแล้วสำหรับผม^^
ผมซื้อล็อตแรกๆครับ
ก้เข้าใจว่าปัญหามันจุกจิก
มันเอียง นิสนุงไม่ได้อะไรมาก

แต่ถ้าอยากเปลี่ยน ก่อนหมดประกัน ก็ไปเคลมได้ครับ
เพราะผมก็จะไปเหมือนกัน เผลอๆเปลี่ยนกรอบไปเลย อุอุ สีดำทะมึน ไม่รู้จะสวยรึเปล่า- -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 12:24  

[quote="bggeorge11"]
คำตอบแรก
ผมเคยทำแล้ว

จากภาพ

ใช่ครับ ปัญหาคุณคือหน้ากากเปล่าอะ ถ้าใช่ ก็คือผมกลับบ้านแล้วไงครับ
ต่อให้เปลี่ยนเครื่องได้ ผมก็ไม่ไปแล้วแหละ ตอนนั้นถามว่าเปลี่ยนเครื่องได้ไหม ก็เปลี่ยนได้ ถ้ามันมีปัญหาจริงๆ แต่ต้องไปที่เอสพลานาด ทำเรื่องรับรอง แล้วค่อยมาเปลี่ยน(แล้วใครจะไป) มันไกลอะครับ เลยปล่อยๆไป แค่ไม่รวนก้โอเคแล้วสำหรับผม^^

แต่ถ้าอยากเปลี่ยน ก่อนหมดประกัน ก็ไปเคลมได้ครับ
เพราะผมก็จะไปเหมือนกัน เผลอๆเปลี่ยนกรอบไปเลย อุอุ สีดำทะมึน ไม่รู้จะสวยรึเปล่า- -

ผมก็ไม่รู้นะครับว่ามันเป็นที่อะไรกันแน่..เพราะผมดูบอร์ดเขียวหลังเครื่องมันก็ดูตรงดีแต่ทำไมทั้งจอทั้งกล้องหน้าและหลังมันไม่ตรงก็ไม่รู้อ่ะครับ..เพราะตอนที่ผมซื้อเครื่องแรกมันมี Dead Pixel ที่กล้องหน้าก็เลยเอาไปเปลี่ยนแล้วรออีก 5 วันก็เลยได้เครื่องนี้มาก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยแค่เครื่องข้างในมันไม่ตรงเท่านั้นเองก็เลยช่างๆมันไป แต่พอนานๆไปรู้สึกว่าแปลกๆ ก็เลยเซ็งนิดหน่อยอ่ะครับ..ของผมผลิตเมื่อประมาณ 27/3/52 ครับ ผมก็เลยลองไปดู 5800 ของเพื่อนเห็นได้แค่กล้องหน้ามันไม่อยู่ตรงกลางเปะแล้วเพื่อนมันก็บอกว่าผมคิดมากเกินไปตอนนี้มีคนเป็นเหมือนกันก็เลยจะปล่อยๆมันไปแล้วหละครับ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 17:08  

อยากถามว่า

ถ้าจะใช้ GPS นี้ต้องต่อเน็ตด้วยรึป่าว

หรือไม่ต้องต่อเน็ตก็ได้
bggeorge11
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2009 04:10  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากถามว่า

ถ้าจะใช้ GPS นี้ต้องต่อเน็ตด้วยรึป่าว

หรือไม่ต้องต่อเน็ตก็ได้

ไม่ต้องครับ
แต่มีบางบริการที่อาจต้องเชื่อมต่อเน็ตเวลาใช้
แต่ถ้าดูสถานที่
นำทาง ปกติ ไม่ต้องใช้ครับ
เอ็น79 ให้ใช้ฟรี นำทาง3เดือน
kittyjuicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามค่ะ
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 22:32  

ชอบถ่ายรูป
ชอบเข้าเนท
อยากเล่นเกมส์ใน facebookได้
N79 ช่วยได้มั้ยค่ะ
bggeorge11
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามค่ะ
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2009 20:07  

kittyjuicy ผู้เขียน:
ชอบถ่ายรูป
ชอบเข้าเนท
อยากเล่นเกมส์ใน facebookได้
N79 ช่วยได้มั้ยค่ะ

ชอบถ่ายรูป
ชอบเข้าเนท
คงพอช่วยได้ โดยเฉพาะถ่ายรูป ดูดีใช้ได้

ส่วนเล่นเกมในเฟสบุ๊คไม่เคยลองอะครับ
เอ็นเกจ พอได้ไหม
ผมโหลดมาเล่นเกือบทุกเกมครับ อิอิ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2009 05:54  

[quote="Natthawatncm"]
คำตอบแรก
ผมเคยทำแล้ว

จากภาพ

ผมก็ไม่รู้นะครับว่ามันเป็นที่อะไรกันแน่..เพราะผมดูบอร์ดเขียวหลังเครื่องมันก็ดูตรงดีแต่ทำไมทั้งจอทั้งกล้องหน้าและหลังมันไม่ตรงก็ไม่รู้อ่ะครับ..เพราะตอนที่ผมซื้อเครื่องแรกมันมี Dead Pixel ที่กล้องหน้าก็เลยเอาไปเปลี่ยนแล้วรออีก 5 วันก็เลยได้เครื่องนี้มาก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยแค่เครื่องข้างในมันไม่ตรงเท่านั้นเองก็เลยช่างๆมันไป แต่พอนานๆไปรู้สึกว่าแปลกๆ ก็เลยเซ็งนิดหน่อยอ่ะครับ..ของผมผลิตเมื่อประมาณ 27/3/52 ครับ ผมก็เลยลองไปดู 5800 ของเพื่อนเห็นได้แค่กล้องหน้ามันไม่อยู่ตรงกลางเปะแล้วเพื่อนมันก็บอกว่าผมคิดมากเกินไปตอนนี้มีคนเป็นเหมือนกันก็เลยจะปล่อยๆมันไปแล้วหละครับ..

555+
เจอผู้ร่วมชะตากรรมซะแล้วครับเครื่องผมซื้อมาจอก็เอียงครับ
บอกตรงๆนะครับทำใจกะงานประกอบโนเกียแล้วครับ
เจองานประกอบแย่ๆมา3รุ่นแล้ว n81 6210 n79
POLO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมใช้เครื่องสีเทาอยู่
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2009 11:06  

คัยอยากแลกฝาหลังบ้างคับ ผมใช่เครื่องสีเทาอยู่มีฝาหลัง สี ขาวว สีน้ำาตาล แ ละก้อสีฟ้าทะเ ล เ ราอยากไ ด้สีเ ขียวตองคัยอยากแกลกโโททมา0877084073
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ผมใช้เครื่องสีเทาอยู่
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 09:39  

POLO ผู้เขียน:
คัยอยากแลกฝาหลังบ้างคับ ผมใช่เครื่องสีเทาอยู่มีฝาหลัง สี ขาวว สีน้ำาตาล แ ละก้อสีฟ้าทะเ ล เ ราอยากไ ด้สีเ ขียวตองคัยอยากแกลกโโททมา0877084073

ไม่ลองไปหาซื้อดูอ่ะครับที่ศูนย์โนเกียแคร์น่าจะมีขายนะประมาณ 200 กว่าบาท
sripantai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: malaysia
หัวข้อ : เพิ่งขาย น้องอ้า
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2009 06:53  

ช่วยกันดัน บอร์ด หน่อยครับ พี่น้อง อิอิ จะซื้อวันนี้ แล้ว เง้อ บอร์ด นิ่งจริงๆๆเลย

เพิ่งขาย 5800 ออกไป ครับ จะเปลี่ยน เป็น n-79 วันนี้

ฝากเนื้อฝากตัว กับบอร์ด 79 ด้วยครับ
Eminam
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : ราคาเท่าไรแล้ว
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2009 02:50  

อยากรู้ว่าราคาเท่าไรแล้วตอนนี้อะคับ Very Happy
bggeorge11
Year's Star

หัวข้อ : Re: ราคาเท่าไรแล้ว
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2009 03:53  

Eminam ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าราคาเท่าไรแล้วตอนนี้อะคับ Very Happy

12000 แถวๆนี้แหละ
มาบุญครองอาจถูกกว่านี้
เพิ่งซื้อมะวาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 15:23  

ทำไมเล่นเกมส์ได้แค่ครั้งเดียวเอง(เกมส์ตกปลา)
เกมส์อื่นๆก้อ install ไม่ได้ เครื่องเจ๊งอ่ะป่าวแบบนี้?
allsiamyont.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อ N79 วันนี้เองครับ
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 15:22  

ซื้อ N79 มา วันนี้เองครับ 16/6/2552 เสียบแบ๊ตอยู่ครับ ถนอมเขาหน่อย...ยังไม่ได้ลองเล่นเลย

เอาราคามาแจ้งให้ทราบนะครับ ซื้อที่ JAYMARTS LOTUS พระราม 3 ทั้งชุด ราคาอยู่ที่
12440 บาท ครับผม ตัวนี้มีของ BONUS คือ ให้บัตรเติมน้ำมันปั้ม CALTEX มูลค่า 500 มาด้วยนะครับ ขากลับบ้านเลยจับเติมซะ 500 บาท สบายเลยครับ

เหลือแต่เครื่องสีขาวนะครับ ฝาหลังที่แถมมา ไม่มีสีขาวนะ เสียดายจัง จะไปหาซื้อฝาขาวมาใส่ เครื่องบางดีครับ เบาดี เดี่ยวขอไปลอง TEST ก่อนนะ
vactor
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 09:20  

เเบบ ว่าเพื่อนเราเพิ่งซื้อมา เเต่ ลอง ต่อ wifi ของมห่ลัยดู มานมะ มีให้ต่อ อ่า

มีเเต่ต่อเเบบ เสียง ตัง

ใคร ต่อ wifi เครื่อง นี้ได้

ว่า เข้า ตรง ไหน เเชร์ ด้วย ครับ

ผม ทามมะเปง (เคยทำใน5800มานก้อต่อได้นะเเต่N79 มันมะขึ้นwifi อ่า )
jameskungz_narak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 01:51  

อ๊ากกกกก อยากจะบ้าตาย

มะกี้ เอาผ้าเช็ด N79

ดูๆดี แป้ก !

ปุ่มกดโทรออก หัก ออกมาเลยย TT

บางมากๆ โอยย เครียดดด
oath2529
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย n79 มือ1 11500 บาท และมือถือรุ่นอื่นๆ ราคา ถูกขายส่ง
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 16:51  

ขาย n79 มือ1 11500 บาท และมือถือรุ่นอื่นๆ ราคา ถูกขายส่ง
โทรมาเช็คราคา เช็คของ เช็ครุ่น หรือ สี ได้ครับ ผมขายถูกในราคาขายส่งเอากำไร น้อยครับ 0892239863 โอ๊ต
Se-ri-ous
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 16:48  

เพิ่งซื้อมือถือ N79 สีดำ มาเมื่อวันเสาร์ แต่เพิ่งได้ใช้จริงๆเมื่อวาน... ปรากฏว่าเครื่องรีสตาร์ทเองตลอดเวลา... So saddddddddddd ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงมีอาการแบบนี้ ไม่ทราบว่ามีใครเคยเจอแบบนี้บ้างไหมค่ะ แล้วต้องแก้ยังไง ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
Tingly
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 17:26  

แนะนำให้เอาไปให้ที่ร้านที่เราซื้อเช็คดีกว่ามั้ย

เพราะปกติต้องมีประกันอยู่แล้ว เผื่อได้เปลี่ยนเครื่องด้วย

เราเพิ่งซื้อมาวันนี้ สีขาว เท่าที่เช็คดูเบื้องต้นยังไม่เจอปัญหาอะไร

กล้องก้อคมชัดดี ยังมะค่อยมีเวลาเล่นเลย สงสัยต้องรอเสาร์อาทิตย์

แต่เครื่องมันก้อน่าใช้ดีนะ
20 วัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 12:17  

ใช้ flight mode ปรับตรงไหนคะ
ผู้ด้อยความรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 21:18  

โทดทีครับเพื่อนๆ

พอดีวันนี้ไปซื้อมาแล้ว

มันตัวโปรแกรมๆ นึงที่มันชื่อว่าแชร์ บนหน้าจออ่ะ
ข้างล่างตัว wilan ของผมมันขึ้น เป็น share online
อ่ะ

ของเพื่อนเป็นรึเปล้าครับ
แล้วทำยังไงให้มันกลับไปเป็น offline อ่า

รบกวนด้วยครับ
Golf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : - -
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 01:21  

ผมกำลังจะเปลี่ยนจาก5800ไปใช้N79ครับ
0023
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องช้าครายเปงมั่งพึ่งซื้อวันเดวเอง
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 11:03  

เง้อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เอส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2009 21:27  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วคะ
yeehao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 02:00  

เราเพิ่งไปซื้อมาเมื่อวาน ที่มาบุญครองอยู่ที่ 11000 รวมลงโปรแกรม แถมฟิล์มกันรอยหน้าจอ กับ ฝาหลัง

ซื้อมาเครื่องสีขาวสวยมากๆๆ >O< น่าจะแถมฝาหลังให้ครบทุกสี -*-
ตอนก่อนซื้อคนขายนี่แบบจะประเคนถวาย = =
พอซื้อเสร็จ ก็แปรผันเลยทีเดียว เรื่องธรรมดาหละมั้ง
ก็ร้านเค้าบอกว่า ถ้าไม่ลงโปรแกรม อยู่ที่ 10800
ยังไม่พบปัญหาอะไร หวังว่าต่อไปคงจะไม่พบเช่นกัน - -*

ปล.เครื่องbuild มันคือยังไงอ่ะ คือเราดูมาหลายร้าน บางร้านราคาถูกกว่าร้านนี้ แต่เค้าพูดเรื่องเครื่องที่ราคาถูกอาจเป็นเครื่อง build ไรทำนองนี้ เลยไม่แน่ใจ ใครรู้ช่วยบอกที ./\.
Anasheed
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 12:35  

ผมต้องการขาย N79อยู่อะครับ จะไปซื้อ SS Jet
ขาย 8,000 บ.
083-447-2627
Anasheed_7@hotmail.com
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 15:51  

Anasheed ผู้เขียน:
ผมต้องการขาย N79อยู่อะครับ จะไปซื้อ SS Jet

เป็นผม ผมขายแล้วซื้อ 5530 XpressMusic ดีกว่าครับ Confused
เพราะ ถ้าเปรียบเทียบการใช้งาน nokia ใช้งานง่ายกว่า Samsung นะครับ ระบบรูปแบบการสัมผัสดี และ ระบบเสียงของ nokia จะดังกว่า samsung นะครับ
เป็นผม ผมเลือก Nokia 5530 XpressMusic อะครับ - -*
asd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 23:58  

ใช้gpsไม่ได้อะ หาสัญญาณไม่เจอทั้งๆที่อยู่ในที๋โล่งแล้ว ทำยังไงดี
oath2529
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย n79 สีดำ มือหนึ่ง ประกันศูนย์ 10500 บาท
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 17:07  

ขาย n79 สีดำ มือหนึ่ง ประกันศูนย์ 10500 บาท รายละเอียดการซื้อขาย โทร 0892239863 นพดล ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 21:30  

yeehao ผู้เขียน:
เราเพิ่งไปซื้อมาเมื่อวาน ที่มาบุญครองอยู่ที่ 11000 รวมลงโปรแกรม แถมฟิล์มกันรอยหน้าจอ กับ ฝาหลัง

ซื้อมาเครื่องสีขาวสวยมากๆๆ >O< น่าจะแถมฝาหลังให้ครบทุกสี -*-
ตอนก่อนซื้อคนขายนี่แบบจะประเคนถวาย = =
พอซื้อเสร็จ ก็แปรผันเลยทีเดียว เรื่องธรรมดาหละมั้ง
ก็ร้านเค้าบอกว่า ถ้าไม่ลงโปรแกรม อยู่ที่ 10800
ยังไม่พบปัญหาอะไร หวังว่าต่อไปคงจะไม่พบเช่นกัน - -*

ปล.เครื่องbuild มันคือยังไงอ่ะ คือเราดูมาหลายร้าน บางร้านราคาถูกกว่าร้านนี้ แต่เค้าพูดเรื่องเครื่องที่ราคาถูกอาจเป็นเครื่อง build ไรทำนองนี้ เลยไม่แน่ใจ ใครรู้ช่วยบอกที ./\.

ไม่เคยซื้อมือถือแพงขนาดนี้ รู้สึกตัวเองโง่ที่ซื้อมา
เครียดๆๆ ซื้อศูนย์คงสบายใจกว่านี้ TT
amponn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เสียงลำโพง..ดีรึปาวคับ
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 08:27  

n79เสียงลำโพงที่เปิดอออกมาภายนอกเสียงจะดีเท่าn81ไหมคับ ส่วนn85เสียงที่ออกมาลำโพงด้านนอกนั้นเสียงนี่ไม่ดีจริงป่าวคับแล้วโครเมี่ยมด้านข้างของn79ใช้ไปนานจะลอกป่าวขอถามผู้ที่เคยใช้คับ..รอบตอบคับ.. Confused director
ส้มเช้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 11:11  

อยากถามว่า ทำไม เราโหลด theme ที่เคลื่อนไหวได้มา แต่พอมาใช้ในเครื่องมันเคลื่อนไหวไม่ได้อ่ะคะ

^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 22:33  

Anasheed ผู้เขียน:

ลดได้อีกหรือเปล่าครับ สนใจครับ
Anasheed
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 12:37  

ลดไม่ได้แล้วอ่าค้าบ เด๋วตังค์ไม่พอซื้อเครื่องใหม่ แหะๆๆๆ หาตังยากอ่า ผมยังเดะอยู่
เครื่องผมถนอมมากเลยนา ใช้มาไม่เคยตก ไม่ค่อยได้ใช้โทรด้วย เพราะส่วนใหญ่ผมใช้ pct เวลาโทสับ
อุปกรณ์ในกล่องก็ยังอยู่ครบนะคร้าบ
bggeorge11
Year's Star

หัวข้อ : Re: เสียงลำโพง..ดีรึปาวคับ
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 00:20  

amponn ผู้เขียน:
n79เสียงลำโพงที่เปิดอออกมาภายนอกเสียงจะดีเท่าn81ไหมคับ ส่วนn85เสียงที่ออกมาลำโพงด้านนอกนั้นเสียงนี่ไม่ดีจริงป่าวคับแล้วโครเมี่ยมด้านข้างของn79ใช้ไปนานจะลอกป่าวขอถามผู้ที่เคยใช้คับ..รอบตอบคับ.. Confused director

เสียง ดี แต่ไม่ดีมากครับ พอถูไถไปได้
เสียงเอ็น 85 ก็พอๆกับเอ็น79 ครับ ไม่ได้ดีไปกว่ากันมาก(เสียงลำโพง)
ส่วนเสียงใส่หูฟังขึ้นอยู่กับหูฟังนะครับ แว่วมาว่า เสียงหูฟังในเอ็น79 ดีกว่าดังกว่า เอ็น86 ซะอีก

ขอบโครเมียม(โครเมี่ยม?) ไม่ลอกครับ ใช้มาตั้งแต่ปีที่แล้ว จะ8 เดือนแล้ว ไม่มีลอกครับ
แต่ด้านข้างที่เป็นเทาๆรอบเครื่องลอกได้นะครับ ถ้าตก ขูด จะเป็นรอย แต่ถ้าถนอม ก็ไม่เก่าง่ายครับ
ผมใช้จนจะเปลี่ยนแล้วยังดุใหม่อยู่ครับ ติเรื่องรอยขนแมวอย่างเดียว...
guest8654
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 14:53  

เพื่อนๆ N79 หรือที่ใช้ Nokia N serie อยากสอบถามหรือพูดคุยแวะผ่านที่นี่ก็ได้นะครับ

http://www.flashfly.net/forums/viewforum.php?f=95&sid=8632c9c78c1e03990af47e97a214b4d1
best0023
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 05:55  

ขาย N79 พึ่ง ซื้อ ได้ 10เอง ขาย10500 โทร 0896863437 ของ ครบ ครับ
best0023
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .245
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 05:57  

เซ็ง ตัว เล่น เพลง ไม่เหมือน Xpress แยก เพลง ง่าย กว่า กัน เยอะ
N'NuM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2009 03:22  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วอะคะ

Embarassed Embarassed Embarassed
Mookorn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กล้องหน้า N79
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2009 03:51  

คือ ผมกำลังจะตัดสินใจซื้ออ่ะคับ

อยากทราบว่า กล้องหน้าของ N 79 ถ่ายรูปออกมาแล้ว เหมือนกับ N 73 รึป่าวคับ

Razz

คือป๋มชอบกล้องหน้า N 73 อ่าคับ

แต่โนเกียบางรุ่น กล้องหน้าถ่ายออกมาม่ายชัดเรยอ่าคับบบ

ครายทราบช่วยรบกวนตอบด้วยนะค้าบบบบบ

เพราะใกล้จาซื้อแล้วอ่า..... Very Happy Very Happy
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2009 19:39  

พึ่งซื้อวันนี้เองครับ อยากจะถามว่า ถ้าผม Format Memory อะไรจะหายบ้างครับ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: กล้องหน้า N79
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2009 19:43  

Mookorn ผู้เขียน:
คือ ผมกำลังจะตัดสินใจซื้ออ่ะคับ

อยากทราบว่า กล้องหน้าของ N 79 ถ่ายรูปออกมาแล้ว เหมือนกับ N 73 รึป่าวคับ

Razz

คือป๋มชอบกล้องหน้า N 73 อ่าคับ

แต่โนเกียบางรุ่น กล้องหน้าถ่ายออกมาม่ายชัดเรยอ่าคับบบ

ครายทราบช่วยรบกวนตอบด้วยนะค้าบบบบบ

เพราะใกล้จาซื้อแล้วอ่า..... Very Happy Very Happy

ไม่ต้องกลัวครับ ชัดกว่า N73 ครับผม เพราะผมก็เคยใช้ N73 มาก่อน แต่ถ้าเอาไปดูในคอมพิวเตอร์แล้วพอ ๆ กันทุกรุ่นครับ (ชัดหรือไม่ชัดอยู่ที่หน้าความละเอียดของหน้าจอโทรศัพท์ครับผม)
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2009 00:46  

N'NuM ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วอะคะ

Embarassed Embarassed Embarassed

ซื้อมาเมื่อวันศุกร์ 11490 Blisstel สุพรรณบุรี ครับ
Mookorn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N79
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2009 21:04  

ขอบคุณ คุณ cdumkum นะครับ ที่ช่วยตอบอ่า Very Happy Very Happy

แล้วตัว N79 มานมีทั้งหมดกี่สีหรอครับ

แล้วสีไหนแถมหน้ากากสีอะไรบ้างง่ะครับ

และสุดท้ายคือ อันไหนมานสวยก่ากันอ่ะครับบ แหะๆ Question Question
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: N79
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 02:03  

ขอบคุณ คุณ cdumkum นะครับ ที่ช่วยตอบอ่า Very Happy Very Happy

แล้วตัว N79 มานมีทั้งหมดกี่สีหรอครับ

แล้วสีไหนแถมหน้ากากสีอะไรบ้างง่ะครับ

และสุดท้ายคือ อันไหนมานสวยก่ากันอ่ะครับบ แหะๆ Question Question
3

มีทั้งหมด 3 สีครับ ขาว เทา ดำ ครับ ส่วนหน้ากากผมเรียกสีมันไม่ถูกอ่ะครับ แต่ผมว่าสวยทุกสีครับ แล้วแต่คนชอบแต่ถ้าสีขาวไฟกระพริบตรงปุ่ม Navi จะสว่างกว่าสีอื่นครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 17:57  

พี่ๆ คือว่าพึ่งซื้อ N79 มา วันที่ 1 ส.ค. 52 อ่ะครับช่วยผมด้วยครับ น้ำตาจะเล็ดแล้วอ่า

คือว่าเฟิร์มแวร์มันเป็นตัวเก่า 11. ไรนี่ล่ะ เสร็จแล้วผมก็ลงเฟิร์มแวร์ ผ่าน โปแกรม Nokia Software Updater อ่ะครับ พี่ๆ แล้วมันบอกว่าห้ามดึงสายออก เพราะจะทำให้โทรศัพท์เสียหายเป็นอย่างมากไรนี่ล่ะครับ

แล้วปรากฎว่าไฟมันดับพอดี แล้วเครื่องผมก็ค้างเป็นจอสีขาวค้างนานเลยอ่ะครับ

หลังจากนั้นผมก็จึงตัดสินใจดึงสาย USB ออก หลังจากนั้นลองเปิดเครื่อง ปรากฎว่าพอกดปุ่มก็ขึ้นมาเป็นจอสีขาวค้างซัก 5 วินาที แล้วก็ดับไป เปิดเครื่องไม่ติดเลยอ่ะครับ ทำยังไงดีครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

โทรศัพท์ผมเครื่องเก่าก็พัง รอเงินมาเกือบเดิน พอเงินออก ซื้อมาใช้ 2-3 วัน เปิดเครื่องไม่ได้แล้วอ่ะครับ ช่วยด้วยนะครับพี่ๆ ขอความกรุณาด้วยครับ
รักเกมส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียใจ
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2009 14:24  

ทำไม 6680 ลงเกมส์ Asphalt4 HD เล่นไม่ได้ แต่ลงใน6630 เล่นได้ ไฟล์เดียวกัน เกมส์ for s60v2 ใครรู้ตอบที่ ถ้าใครเล่นใน6680 ได้ รบกวนช่วยสง่ไฟล์เกมส์มาให้หน่อยคับขอบคุณ
ที่ chalerm_it3@hotmail.com หรือ JEAPHERO@windowslive.com ช่วยที่นะ
ช่วยที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2009 14:36  

ทำไม 6680 ลงเกมส์ Asphalt4 HD เล่นไม่ได้ แต่ลงใน6630 เล่นได้ ไฟล์เดียวกัน เกมส์ for s60v2 ใครรู้ตอบที่ ถ้าใครเล่นใน6680 ได้ รบกวนช่วยสง่ไฟล์เกมส์มาให้หน่อยคับขอบคุณ
ที่ chalerm_it3@hotmail.com หรือ JEAPHERO@windowslive.com ช่วยที่นะ
ช่วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยินดี
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2009 14:38  

ส่งศูนย์สิคับ การอัพ เฟรมแว เขารับผิดชอบนะ ลองส่งดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 12:11  

เครื่องสีดำ

แล้วหูฟังสีอะไรหรอคับ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 14:44  

เครื่องสีดำ

แล้วหูฟังสีอะไรหรอคับ

สีดำครับ แต่สายออกสีเทา ๆ ส่วนตัว Remote เป็นสีดำคับผม

ถ้าเครื่องสีขาว หูฟังก็เป็นสีขาวครับ

ผมไปเปลี่ยนเครื่องจากสีดำ เป็นสีขาวมาครับ เลยรู้ อิอิ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 14:47  

พี่ๆ คือว่าพึ่งซื้อ N79 มา วันที่ 1 ส.ค. 52 อ่ะครับช่วยผมด้วยครับ น้ำตาจะเล็ดแล้วอ่า

คือว่าเฟิร์มแวร์มันเป็นตัวเก่า 11. ไรนี่ล่ะ เสร็จแล้วผมก็ลงเฟิร์มแวร์ ผ่าน โปแกรม Nokia Software Updater อ่ะครับ พี่ๆ แล้วมันบอกว่าห้ามดึงสายออก เพราะจะทำให้โทรศัพท์เสียหายเป็นอย่างมากไรนี่ล่ะครับ

แล้วปรากฎว่าไฟมันดับพอดี แล้วเครื่องผมก็ค้างเป็นจอสีขาวค้างนานเลยอ่ะครับ

หลังจากนั้นผมก็จึงตัดสินใจดึงสาย USB ออก หลังจากนั้นลองเปิดเครื่อง ปรากฎว่าพอกดปุ่มก็ขึ้นมาเป็นจอสีขาวค้างซัก 5 วินาที แล้วก็ดับไป เปิดเครื่องไม่ติดเลยอ่ะครับ ทำยังไงดีครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

โทรศัพท์ผมเครื่องเก่าก็พัง รอเงินมาเกือบเดิน พอเงินออก ซื้อมาใช้ 2-3 วัน เปิดเครื่องไม่ได้แล้วอ่ะครับ ช่วยด้วยนะครับพี่ๆ ขอความกรุณาด้วยครับ

ส่งศูนย์ NOKIA CARE ครับ แต่ใช้วิชามารนิดหน่อย บอกว่าอยู่ดี ๆ เครื่องก็ขึ้นจอขาวค้าง แล้วเปิดไม่ติดอีกเลย ไม่ต้องบอกหรอกครับว่า Up Firmware แล้วไฟดับ แล้วเปิดเครื่องไม่ติด เพราะศูนย์เขาก็ไม่รู้หรอกครับว่าเรามันเกิดจากการ Up Firmware เพราะมันยัง Up ไม่เสร็จ ลองดูครับ

ปล. อย่าทำตัวมีพิรุธด้วยล่ะ
kyoung3
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 02:45  

อัฟ FW 20.175 แล้วใครมีปัญหาเรื่อง แอพพลิเคชั่นเมเนเจอร์เปิดในโหมดภาษาไทยมั่งไม๊ครับ
คือถ้าเราปรับไปโหมดภาษา แบบออร์โต้(อังกฤษ) มัน ดันใช้ได้แฮะ
พอเปิดใช้ภาษาไทยดันใช้ไม่ได้ เอิ๊กๆ งงเลยทีนี้

ปล.สงสัยพวกของลอตใหม่คงต้องรอ FW 30.xx มาแก้ไขแล้วมั้งเนี่ย เห่อๆ
ของผมซื้อที่ M-Link สาขาสระบุรี (หลังโลตัส) มาประมาณ 23 กย 52 เนี่ยแหละ
สีดำ เปื้อนง่ายมากมาย (ตอนแรกนึกว่าจะสวย)
แถมขนแมวแถวปุ่มกดดูแล้วอยากเปลี่ยนเป็นสีเทาจังเลยแฮะ -_-"a (แมวทิ้งขนเป็นฝูง)
Mookorn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N79
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 11:22  

คือ ผมไปซือมาแล้วครับ N79 แหะๆ

แล้วมานขึ้นรูปเมมกับรูปซองจดหมายอ่ะครับ

ทำไงให้มานหายอ่ะครับ

ซิม ผมก้อพึ่งเปลี่ยนเมื่อต้นปีอ่ะครับ

ครายทราบช่วยหน่อยนะครับ

-*-
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 01:48  

คือ ผมไปซือมาแล้วครับ N79 แหะๆ

แล้วมานขึ้นรูปเมมกับรูปซองจดหมายอ่ะครับ

ซิม ผมก้อพึ่งเปลี่ยนเมื่อต้นปีอ่ะครับ

-*-

รูปเมมโมรี่ ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำยังไงถึงจะหาย

ส่วนรูปซองจดหมาย ผมว่าน่าจะเป็นที่หน่วยความจำใน SIM CARD ที่ใช้เก็บข้อความเต็ม

ลองเข้าไป Messaging > Option > SIM messages แล้วเลือกลบข้อความออกบางส่วน น่าจะหายนะครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 09:00  

cdumkum ผู้เขียน:

-*-

รูปเมมโมรี่ ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำยังไงถึงจะหาย

ส่วนรูปซองจดหมาย ผมว่าน่าจะเป็นที่หน่วยความจำใน SIM CARD ที่ใช้เก็บข้อความเต็ม

ลองเข้าไป Messaging > Option > SIM messages แล้วเลือกลบข้อความออกบางส่วน น่าจะหายนะครับ

ขอบคุณครับ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หน้ากากด้านหลัง
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 16:28  

อยากจะทราบว่าถ้าด้านหน้าตัวเครื่องสีขาว
สามารถเปลี่ยนด้านหลังจากที่มีมาให้สามสี ( ฟ้า เขียว น้ำตาล ) อยู่แล้ว
จะได้ไหมค่ะ ? แล้วเสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ ?
แล้วด้านหน้าตัวเครื่องสีเทามีหน้ากากหลังสีอะไรบ้างค่ะ ?

ต้องการด่วนค่ะ (:
ICESOCIETY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายN79
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 19:51  

ขาย N79 ค่ะ
เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน ยังไม่เคยใช้เรยค่ะ

ราคา 9900 ค่ะ
สนใจติดต่อ 0824802251 น้ะคะ

อีเมล personal_society@hotmail.com
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: หน้ากากด้านหลัง
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 16:51  

อยากจะทราบว่าถ้าด้านหน้าตัวเครื่องสีขาว
สามารถเปลี่ยนด้านหลังจากที่มีมาให้สามสี ( ฟ้า เขียว น้ำตาล ) อยู่แล้ว
จะได้ไหมค่ะ ? แล้วเสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ ?
แล้วด้านหน้าตัวเครื่องสีเทามีหน้ากากหลังสีอะไรบ้างค่ะ ?

ต้องการด่วนค่ะ (:

ฝาหลังชิ้นละ 350 ครับ หาซื้อได้ที่ Nokia Care ส่วนเรื่องสีเทาแถมหน้ากากสีอะไรบ้าง ถามที่ศูนย์ได้เลยครับ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 16:53  

มาอัพเดทราคาครับ ร้าน NASA @ MBK 10450 ครับ
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขายN79
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 00:32  

ICESOCIETY ผู้เขียน:
ขาย N79 ค่ะ
เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน ยังไม่เคยใช้เรยค่ะ

ราคา 9900 ค่ะ
สนใจติดต่อ 0824802251 น้ะคะ

อีเมล personal_society@hotmail.com

สีอะไร เครืองศูนย์ไหน ราคาลดได้อีกไหมครับ
oath2529
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย n79 สีดำ 8500 ใช้มา 1เดือนครับ สภาพดีมาก ครบกล่อง
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 09:29  

รายละเอียด โทรคุย นะครับ สะดวกกว่า นัดดูของ ได้ ครับ ผม อยู่ กทม พระราม 2 ครับ
0892239863 โอ๊ต ครับ
osth2529
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตามนั้น
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 10:43  

ขาย n79 สีดำ 8500 ใช้มา 1เดือนครับ สภาพดีมาก ครบกล่อง
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 09:29

รายละเอียด โทรคุย นะครับ สะดวกกว่า นัดดูของ ได้ ครับ ผม อยู่ กทม พระราม 2 ครับ
0892239863 โอ๊ต ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 10:44  

ขอฝากถามในนี้หน่อยน้า n78 ดู youtube ในมือถือยังไงหรอ
กดไปแล้วมันขึ้น real player อ่ะ แล้วก็ขึ้นว่า connecting.. แล้วก็นิ่งเลย

ใครตอบได้ช่วยตอบหน่อยน้า ขอบคุณจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 14:25  

อยากขายN79 สีขาว อุปกรณ์ครบชุด เหลือประกัน 10 เดือน ซื้อมาสภาพ100 %
ขายราคา 9500 บาท ครับผม
ติดต่อ 0869901240 ปอย
thima
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 14:05  

อยากขายN79 สีขาว อุปกรณ์ครบชุด เหลือประกัน 10 เดือน ซื้อมาสภาพ100 %
ขายราคา 9500 บาท ครับผม
ติดต่อ 0869901240 ปอย

ขายได้รึยัง....อยากได้แต่อยากขอดูรูปประกอบ แล้วใช้งานมากี่เดือนแล้วคะ

ตอบกลับทาง thima_lar@hotmail.com นะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N79 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 00:18  

รูปถ่ายบางส่วนของ N79

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N79 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 00:20  

kornlano
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 23:08  

ช่วยด้วยครับ

ตอนนี้เครื่องมีอาการติดๆ ดับๆ บ่อยมาก แบตก็หมดเร็วมาก

เข้าศูนย์ เช็คแล้วเปลี่ยนสายแพร์ก็ไม่หายครับ

เครียดดดด~
MrMOR
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 11:36  

MrMOR
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 11:37  

MrMOR
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 11:38  

แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: