Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N85 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 919 / เข้าชม: 1404012
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ได้ข้อสรุปจากทางร้านมาแล้วครับ เค้าบอกว่ ติดไวรัสเปิดเครื่องไม่ได้ เค้ากำลังโทรถามให้ครับถ้าลำปางมีโปรแกรมก็ได้คืนพรุ่งนี้แต่ถ้าไม่มีก็อีกตั้ง 2 อาทิตย์แหนะครับ - -*
อ้อใช่ ครับ
ที่ผมคิดว่าน่าจะติดก็น่าจะมาจากโปรแกรม DiYFontS_No1_WOL.sis อะครับ มันคือโปรแกรมเปลี่ยนฟ้อนต่างดาวในโปรแกรมเพลงให้เป็นภาษาไทยอะครับ(อันนี้ผมต้องการมาก)
โหลดมาจากเวปไทยเวปนึงอะครับ เพราะว่าพอลงแล้วเค้าให้รีสตาท พอรีแล้วเปิดไม่ได้เลยครับ
- -*

ปล.ผมซื้อซิม 12call มาสำรองอะครับ คือว่าผมว่าว่าพอมันหมดประกัน 5 วันแล้วจะเปลี่ยนเคืร่องไม่ได้ ก็เลยจะใช้ 12call ไปก่อน รอตัวอัพเตตัวใหม่มา ค่อยใช้ dtac เพราะ ดีแทคนี่ผมใช้มา4ปี9เดือนละครับ(ตั้งแต่ ป.6) ผมรักมากกก 555 ก็เลยกลัวว่ามันจะใช้กับดีแทคไม่ได้ ฮือๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

mza2562 ผู้เขียน:
TODDMAN ผู้เขียน:
1) อยากทราบว่าเสียงชัตเตอร์นี้ปิดได้ไหมครับ เห็นบางคนบางว่าปิดได้ ช่วยหน่อยได้ไหมครับ ปิดยังไงครับ ปิดเสียงเฉยๆ เสียงชัตเตอร์ก็ยังดัง

2)file ที่ใช้ดูหนัง ใช้fileอะไรได้ครับ ผมลอง WMV แลเวใช้ไม่ได้ครับ ต้องใช้นามสกุลอะไรครับ

ขอบคุณครับบ

ชัตเตอร์ปิดเสียงไม่ได้ครับ ได้แต่เปลี่ยนเสียง

ไฟล์ที่ใช้ดู ต้องเป็นสกุล .MP4 ครับ
มีให้โหลดตามเว็ป
อันนี้ผมใช้อยู่ครับ แปลงดีเหมือนกัน
http://www.avs4you.com/AVS-Video-Converter.aspx

ลองใช้ดูนะครับ

ขอบคุณครั๊บบบ

ผมเพิ่งซื้อเครื่องมา 2 วันครับ ใช้ดีแทก ไม่มีปัญหาไร จะมี แค่บางทีเปิดกล้องแล้วจอมันมืดมืด มีไอคอน ขึ้นมาแต่จอมืด ต้องปิดเครื่อง เปิดใหม่ แต่ก็ไม่ใช่เรื่องร้ายแรงอะไร เลยกะว่าจะช่างมัน แต่โดยรวมแล้วชอบตรับ
มีพี่ที่ออฟฟิสเพิ่งซื้อ n79(13000) มาครับ ฟังชั่นคล้าย n85 (16900) ถูกกว่าเกือบๆ 4000 แต่ผมก็ชอบ n85 มากกว่าครับ
makusaof
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีปัญหาละคร้าบบบบ
ผมผิดเครื่อง พอจะเปิดใหม่มันก็เปิดไม่ได้ กดเปิดแล้วขึ้น nokia แล้วก็ดบัแล้วก็ขึ้น nokia ใหม่เรื่อยๆครับ ฮือๆๆ
เป็นเพราะผมใช้ dtac รึเปล่าครับ หรือเป็นเพราะไวรัสครับผมเพราะก่อนที่ผมจะปิดเครื่องผมได้ลงโปรแกรมๆนึง เป็นโปรแกรมเปลี่ยนฟร้อนในการฟังเพลงให้เปนภาษาไทยอะครับT^T ผมจึงอยากทราบปัญหามันว่าปกติจะเจอปัญหาแบบไหน

ปล.เดี๋ยวจะไปร้านขายละครับ Crying or Very sad Crying or Very sad
makusaof
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ้าววว หรอครับ
ไหงร้านมานบอกว่า ต้องรอให้แบตหมดจนเกลี้ยงก่อนแล้วค่อยชาต - -*
อ้อ ครับ ครั้งหน้าผมจะทำดูนะ ขอบคุณทั้งสองคนมาก แต่ผมไม่เคยเหนแบตแบบ n85 มาก่อนเลยคับผม 5555
อ่าช่ายยย แอปที่ว่านี่คือ ลองเล่นให้หมดใช่มะคับ ยังไม่ต้องลองลงโปรอื่นเสริมใช่ป่าว
ตอนนี้ผมเซงอย่างเดียวอะ เครื่องเล่นเพลง มันไม่เปนภาษาไทย บางเพลงก็ไทยเองบางเองก็เปนภาษาต่างดาว อยากทราบว่ามีวิธีแก้หายขาดมะคับ

ปล.เรื่อง Fw ผมอัพเองแล้วครับ -*- เห้ออ ประมาณว่าคงไม่มีโอกาสได้ไปอีกนาน
ปล.2 ผมซื้ของ m-link มันให้ประกันแค่ 5 วันเองครับ อยากทราบปัญหาส่วนใหญ่ รึไม่ก็แอปที่มันน่าจะเปนบัคอ่าครับ จะได้รู้ตัวทัน นี่ก็ สามวันแล้ว
glory2
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

makusaof ผู้เขียน:
ง่า ขอบคุณค้าบบบบบบ Laughing
ตอนนี้ผมกำลังชาตแบตเริ่มต้นคับ ครั้งแรกอยุ่เลย ร้านบอกให้ชาตแบต18ชม.(จริงเหรอครับ นานจัง เหนคนอื่นเค้า 8 เอง) ซัก2-3 ครั้งหรือครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะคร้าบ กลัวแบตเสื่อมไว 555

อ้อแล้วก็ firmware อ่าครับ คือว่า ผมอยุ่ลำปางอะครับ-*- ไม่มีศูนย์ ผมควรทำอย่างรายดีหนอ หรือจะลองลงเองก่อน -*-*-*-*- แต่ถ้าถามนะครับ ในลำปางมันก็จะมีพวกร้านขายมือถือตามตลาด อะครับ น่าจะมีรับอัพเดตด้วย มันจะเชื่อถือรึเปล่าครับ

ปล.แต่หากว่าร้านในลำปางมันไม่มีของ n85 ผมคงต้องเสี่ยงอัพเองในโปรแกรมของ nokia แล้วล่ะครับ -.- Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

การชาร์จแบตครั้งแรกหรือครั้งต่อไป ก็ชาร์จจนขึ้นสัญญาเต็มครับ
ไม่ต้องชาร์จ 8-16 ชม แล้วครับ ถ้าแบตคุณเป็น Li-Ion จะเห็นตรงขั้วแบตมี 3 ขั้ว +()- หรือ +-() วงเล็บคือ เซ็นเซอร์ตัดไฟครับ ถ้าไฟเต็มเซ็นเซอร์จะตัดไฟทันทีชาร์จไปกี่ชั่วโมงก็ไม่เข้าครับ

นี่ข้อมูลเพิ่มเติมครับ
http://www.thaimobilecenter.com/home/mobile_tips_detail.asp?nid=99
mza2562
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

1) อยากทราบว่าเสียงชัตเตอร์นี้ปิดได้ไหมครับ เห็นบางคนบางว่าปิดได้ ช่วยหน่อยได้ไหมครับ ปิดยังไงครับ ปิดเสียงเฉยๆ เสียงชัตเตอร์ก็ยังดัง

2)file ที่ใช้ดูหนัง ใช้fileอะไรได้ครับ ผมลอง WMV แลเวใช้ไม่ได้ครับ ต้องใช้นามสกุลอะไรครับ

ขอบคุณครับบ

ชัตเตอร์ปิดเสียงไม่ได้ครับ ได้แต่เปลี่ยนเสียง

ไฟล์ที่ใช้ดู ต้องเป็นสกุล .MP4 ครับ
อันนี้ผมใช้อยู่ครับ แปลงดีเหมือนกัน
http://www.avs4you.com/AVS-Video-Converter.aspx

mza2562
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ตอนนี้ผมกำลังชาตแบตเริ่มต้นคับ ครั้งแรกอยุ่เลย ร้านบอกให้ชาตแบต18ชม.(จริงเหรอครับ นานจัง เหนคนอื่นเค้า 8 เอง) ซัก2-3 ครั้งหรือครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะคร้าบ กลัวแบตเสื่อมไว 555

อ้อแล้วก็ firmware อ่าครับ คือว่า ผมอยุ่ลำปางอะครับ-*- ไม่มีศูนย์ ผมควรทำอย่างรายดีหนอ หรือจะลองลงเองก่อน -*-*-*-*- แต่ถ้าถามนะครับ ในลำปางมันก็จะมีพวกร้านขายมือถือตามตลาด อะครับ น่าจะมีรับอัพเดตด้วย มันจะเชื่อถือรึเปล่าครับ

ปล.แต่หากว่าร้านในลำปางมันไม่มีของ n85 ผมคงต้องเสี่ยงอัพเองในโปรแกรมของ nokia แล้วล่ะครับ -.- Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

ครับๆ

หุๆ 18ช.ม. กะให้แบตเน่าเลยหรอเนี่ย
8-10ช.ม. พอแล้วหละครับ
ผมนอน4ทุ่ม ตื่น7โมง พอดีเส็ดครับ
2-3ครั้งพอครับ
หลังจากนั้นก็ชาร์ต2-3ช.ม.ครับ
ไม่ควรให้ขึ้นว่าแบตจะหมดนะครับ
เหลือประมาน1/3แล้วจิ้มเลยครับ

แล้วก็เรื่องFWนะครับ
ผมยังไม่แนะนำให้ลงที่ร้าน เพราะมันเป็นFWรุ่นใหม่
ร้านอาจมีรุ่นนี้จิงแต่ยังไม่สมบูรณ์
เลยไม่แนะนำนะครับ
ควรรอก่อน ถ้าเจอศูนย์ก็ควรเข้าไปสอบถามเลยครับ
(เรื่องอัพเองนี้ผมก็แนะนำให้ไม่ได้นะครับ เพราะไม่เคยลอง)

แล้วก้ แนะนำนิดนึงนะครับ
คุนต้องลองแอปฯ ทุกอย่างในเครื่องให้ครบก่อน7วันนะครับ
เพราะถ้ามีปันหาจะได้เปลี่ยนได้

ก็ขอให้โชคดีนะครับ
TODDMAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณครับบ
makusaof
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

mza2562
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: u

ซื้อมาละคร้าบบบบบ 16450 คร้าบผ๊ม
อยากทราบว่า เกมไหนที่มันให้มาฟรีดีสุดอะครับ -*- หรือมันหาโหลดในเวปได้หมด
อีกข้อนึงก็คือ firmware นี่มันอัพเดตจากเวปไซท์ไม่ได้เหรอครับ พอดีผมใช้ DTAC อะครับ
ตอนนี้เลยไม่กล้าใช้ เลยใช้ซิมของพ่อแทน พ่อใช้ true ครับผม ก็ยังไม่เหนมี ปห. นะแต่ผมไม่กล้าใช้ DTAC เหมือนกัน
ถ้ายังไงก็ช่วยตอบด่วนนะค้าบ เง้อๆ

ตอนนี้FW ยังไม่มีในเว็ปนะ
เพราะมันเปนรุ่นใหม่ มีที่ศูนย์ใหญ่เท่านั้น
ขนาดโนเกียแคร์ยังไม่มีเลย

ตอนนี้ที่ใหม่สุดคือเวอร์ชั่น11ครับ(ของผมเอง)

ได้แก้ไขปันหาเรื่องไม่รับซิมซึ่งเปนบัคของ10ไปแล้วหละ

ส่วนซิม ตอนแรกผมก็ไม่เปนไรหรอก เพราะมันยังไม่ค่อยรู้จักกัน
แต่ใช้ไปอาทิตย์นึง เริ่มออกอาการ รีเอง ค้าง
คนที่ใช้ต้องคอยระวังหน่อยนะครับ

เอ...ผมยังงง คือผมไปเห็นในเว็บ nokia มาอะครับ มันมีดาวโหลดตัวอัพเดตนะครับ พี่ลองไปดู

หน่อยนะคับ ผมงงเหมือนกันครับ แบบว่าผมลองโหลดมาแล้ว มันบอกว่าตอนนี้ของเรา

เวอร์ชั่น 10 อ่าแล้วมัน้เขียนบอกข้างล่างว่า ล่าสุด 11 พอผมกดอัพเดตมันก้บอกว่าแบตไม่เต

ม คือเงื่อนไขคือแบตต้องเต็มด้วยอะครับ แต่ผมก็ไม่รู้ว่ามันจะอัพเดตได้รึเปล่า เอ...งงจัง

อ้อ แล้วถามอีกนิดคับ ตอนพี่ซื้อมา มันจะแถมโค้ดซีเรียลเกมมา 1 โค้ดใช่มะคับ แต่มันมีเกมให้

เลือกอยาก ถามพี่ว่า เกมไหนคุ้มสุดครับ ที่มันหาโหลดยาก หรืแม่มีให้โหลดอะครับ (fifa sin

ไรพวกนี้หาโหลดได้อะครับ)

แหะๆ พอดีหลายใจอยู่เหมือนกัน

ละอีกอย่างก็คือ ไอที่มันเขียนบอกว่า ฟรีแมป3เดือนอะครับ หมายความว่าอะไร เพราะว่าผมงง

มากครับ มันจะนับตั้งแต่เปิดเครื่องครั้งแรกหรือว่า ตั้งแต่ใช้งานครับผม

แล้วทำไมมันต้องให้แค่ 3 เดือน เพราะว่าอุตส่าซื้อมาแล้วทำไมไม่ให้เรื่อยๆเลยล่ะครับ ฟังก์ชัน

มันมาให้งี้นิครับ งงเจงๆๆ

ปล.ขอบคุณพี่นะครับที่มาตอบให้ตลอดเลย

ปล.2 ยังไงก็ลองเข้าไปดูในเวป nokia นะครับ ไม่ก็สมัคร my nokia ไปด้วยเลย คุ้มค่าดีเหมือนกัน อิอิ

ปล.3 รีบๆซ่อม msn นะค้าบบบบบบบบบ

ไม่เปนไรครับ
ใครมีปันหาก็ช่วยๆกันครับ

อย่างแรกเลยนะครับ เนื่องจากรุ่นนี้เปนรุ่นค่อนข้างใหม่ FW ทั้งหลาย ยังไม่เข้าที่เข้าทางครับ
ซึ่งไม่ควรนำมาอัพเองนะครับ ให้ศูนย์อัพจะปลอกภัยกว่า ถ้าเปนอะไรขึ้นมาเขารับผิดชอบ
แม้จะเสียเวลาหน่อย แต่ก็ดีกว่าอัพเองแล้วมีปันหาภายหลังนะครับ

ส่วนเกมส์ เล่นได้ทุกเกมส์ครับ อินสตอลได้เลย(เลือกที่ลงเปนเมมกาดนะครับ อย่าเอาเมมเครื่อง)
แต่ที่อินสตอลไป จะเปนเดโมครับ ซึ่งเล่นได้ทุกเกมส์ ถ้าอยากเล่นแบบเต็มๆ ให้ใช้โคดที่ให้มาครับ
(สำหรับผม ยังเรื่อยๆครับ ไม่ค่อยเล่น แต่ลงครบ10เกมส์แล้ว)

ปันหาเรื่องฟรีแมพ3เดือน ไม่ใช่นะครับ เปนการเข้าใจผิด แมพเนี่ย ใช้ได้ตลอดชีพครับ
GPS ก็ใช้ได้ตลอด(ต้องเปิดGPRS)
ส่วนที่ฟรี3เดือนคือ เสียงพูดนำทางครับ ซึ่งถ้าเราใช้ตัวเลือกเสียงนำทางครั้งแรก มันจะมีขึ้นว่าจะลงทะเบียนใช้ฟรี3เดือน หรือ ต่ออายุ(เสียตัง) ประมานนี้อะครับ
ส่วนผมใช้แค่GPS กะแผนที่ หนะครับ

ป.ล. ตอนนี้กำลังจะเอาเครื่องไปซ่อมละครับ แต่ติดที่ว่างานยังอยู่ในเครื่อง ยังทำไม่เส็ดเลย
ป.ล.2 ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ
drunky88
Year's Star

หัวข้อ :

ต้องการขาย N85 สภาพใหม่มากครัับ
เครื่องศูนย์ UD
ใช้มาได้แค่ เดือน กว่า ๆ

อยากได้ 5800 มากกว่า เลยปล่อย ครับ

13,500

เรื่องราคาคุยกันได้ครับ

Email : drunky-g.nn@hotmail.com

Tel : 084-669-0033
mza2562
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

อ้าววว หรอครับ
ไหงร้านมานบอกว่า ต้องรอให้แบตหมดจนเกลี้ยงก่อนแล้วค่อยชาต - -*
อ้อ ครับ ครั้งหน้าผมจะทำดูนะ ขอบคุณทั้งสองคนมาก แต่ผมไม่เคยเหนแบตแบบ n85 มาก่อนเลยคับผม 5555
อ่าช่ายยย แอปที่ว่านี่คือ ลองเล่นให้หมดใช่มะคับ ยังไม่ต้องลองลงโปรอื่นเสริมใช่ป่าว
ตอนนี้ผมเซงอย่างเดียวอะ เครื่องเล่นเพลง มันไม่เปนภาษาไทย บางเพลงก็ไทยเองบางเองก็เปนภาษาต่างดาว อยากทราบว่ามีวิธีแก้หายขาดมะคับ

ปล.เรื่อง Fw ผมอัพเองแล้วครับ -*- เห้ออ ประมาณว่าคงไม่มีโอกาสได้ไปอีกนาน
ปล.2 ผมซื้ของ m-link มันให้ประกันแค่ 5 วันเองครับ อยากทราบปัญหาส่วนใหญ่ รึไม่ก็แอปที่มันน่าจะเปนบัคอ่าครับ จะได้รู้ตัวทัน นี่ก็ สามวันแล้ว

ตอนนี้มันก็แบ่งเห็น2ทางนะ
1.คือใช้ให้เหลือ1/3แล้วชาร์ต เต็มแล้วดึงเลย
2.คือใช้ให้เหลิอ1/3แล้วชาร์ต แต่ทิ้งไว้8 ช.ม.
glory2
Year's Star

หัวข้อ :

nudee ผู้เขียน:
gOLrY ผู้เขียน:
พอจะมีข้อมูลไหมคะว่าตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้ว
ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

วันนี้ไปดูมาที่ mbk ร้านตู้ประมาณ 15500 ครับ

เอ่อ ผมเคยถามคุณ ในบอร์ด N79 เรื่องร้านที่คุณ ชื้อมือถือ (พอจะจำได้ไหมฮะ)

วันนี้ผมก็ไปเดิน หามา ร้านเค้าตั้งตู้หันหน้าเข้าห้องน้ำ ตู้เล็ก ๆ ตู้เค้าตั้งอยู่หน้าทางเดินเข้าไปทางฝั่งโตคิวใช่ไหมครับ

แต่คนขายที่คุณบอกว่า เป็นผู้ชาย ขาวๆ อวบๆ

แต่ที่ผมเจอ เค้าเป็นผู้หญิง ง่ะ- -* ผิวคล้ำๆ อวบๆ ชื่อคุณตี๋ -*-

ที่ผมเจอใช่ร้านเดียวกับที่คุณชื้อมือถือเปล่าฮะ

น่าจะใช่ร้านที่คุณว่านั่นแหละค่ะ
ผู้หญิงที่คุณเจอเค้าชื่ออ้อค่ะ
ส่วนเจ้าของร้านชื่อคุณตี๋
สงสัยตอนที่คุณไปคุณตี๋คงไม่อยู่
ให้น้องมาเฝ้าร้านแทนมั้งคะ
15500 ยังค่อนข้างแพงอยู่เหมือนกัน
ที่คิดจะเปลี่ยนจากn79
ก็เพราะว่าตรงกรอบสีเงิน ๆ เงา ๆ
มันมีรอยอ่ะค่ะ สงสัยอยู่เหมือนกัน
ว่าทำไมมันถึงเป็นรอยได้
เพราะไม่เคยกระทบอะไรเลย
ใช้แบบถนอมมาก ๆ ๆ ๆ
ว่าจะไปลองถามที่ศุนย์ดูค่ะ

N79 เป็นรอยลึกเปล่าครับ
ถ้าเป็นแค่พื้นๆ อาจจะเป็นรอยขนแมวหรือเปล่า
ของใช้งานซื้อมาใช้เราก็ต้องทำใจเนอะ
เปรียบเหมือนกับร่างกายเรายังมีแผลเป็นเลย (- -*)

ตอนแรกก็คิดจะซื้อ N79 อะ แต่พอเห็นราคา N85 ลงมาเลยกะจะลองเล่นตัวนี้ดูเพราะไม่เคยใช้มือถือสไลด์

แต่ถ้าซื้อกับคุณตี๋ เอง ราคาจะต่อง่ายกว่าไหมครับ เพราะพี่ผู้หญิงเค้าบอกราคาค่อนข้างสูง T_T

หรือบอกว่า ว่าคุณ...(ผมยังไม่รู้ชื่อคุณเลยอะ)แนะนำมานะ เค้าจะให้ราคากันเองหรือเปล่าฮะ
nudee
Year's Star

หัวข้อ :

พอจะมีข้อมูลไหมคะว่าตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้ว

วันนี้ไปดูมาที่ mbk ร้านตู้ประมาณ 15500 ครับ

เอ่อ ผมเคยถามคุณ ในบอร์ด N79 เรื่องร้านที่คุณ ชื้อมือถือ (พอจะจำได้ไหมฮะ)

วันนี้ผมก็ไปเดิน หามา ร้านเค้าตั้งตู้หันหน้าเข้าห้องน้ำ ตู้เล็ก ๆ ตู้เค้าตั้งอยู่หน้าทางเดินเข้าไปทางฝั่งโตคิวใช่ไหมครับ

แต่คนขายที่คุณบอกว่า เป็นผู้ชาย ขาวๆ อวบๆ

แต่ที่ผมเจอ เค้าเป็นผู้หญิง ง่ะ- -* ผิวคล้ำๆ อวบๆ ชื่อคุณตี๋ -*-

ที่ผมเจอใช่ร้านเดียวกับที่คุณชื้อมือถือเปล่าฮะ

น่าจะใช่ร้านที่คุณว่านั่นแหละค่ะ
ผู้หญิงที่คุณเจอเค้าชื่ออ้อค่ะ
สงสัยตอนที่คุณไปคุณตี๋คงไม่อยู่
15500 ยังค่อนข้างแพงอยู่เหมือนกัน
ก็เพราะว่าตรงกรอบสีเงิน ๆ เงา ๆ
มันมีรอยอ่ะค่ะ สงสัยอยู่เหมือนกัน
glory2
Year's Star

หัวข้อ :

mza2562
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

0nion ผู้เขียน:
ตกลงใช้ซิม ทรูได้ป่าวค่ะ

ได้ครับ
แต่ต้องไปอัพFWเปนเวอร์ชั่น 11.047ก่อนนะครับ
10.045มันไม่ชัวร์
0nion
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตกลงใช้ซิม ทรูได้ป่าวค่ะ
mza2562
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

หุๆ
15500ยังว่าแพง
แล้วผมซื้อเมื่อปลายปี 18500 นี่เรียกว่าไรเนี่ย
เหอะๆ

แต่ราคามันลงเร็วจิงๆแฮะ
glory2
Year's Star

หัวข้อ :

drunky88 ผู้เขียน:
ต้องการขาย N85 สภาพใหม่มากครัับ

อยากได้ 5800 มากกว่า เลยปล่อย ครับ

13,500

Email : drunky-g.nn@hotmail.com

รับ บัตร เครดิต ไหม ครับ

อยาก ได้ งะ แต่ เงิน สด หมด เหลือ แต่ บัตร

- ->
mza2562
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ไปแอบแอบดูหน้าของ nokia 5800 เครื่องยังไม่ออกเลยไม่ใช่เหรอ ล่อไปหน้า 57 แล้วมั่ง
ไมเร็วกันจัง คนคงอยากได้กันเยอะ....
วันนี้โหลด เกมมาเพียบเลยครับใน mobile9.com

ประมานนั้นหละครับ
ไม่รู้จะติ่นเต้นไปทำไม มันก็แบบเดิมๆนั่นหละ
แต่เปลี่ยนเปงทัช แค่นั้น
TODDMAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไปแอบแอบดูหน้าของ nokia 5800 เครื่องยังไม่ออกเลยไม่ใช่เหรอ ล่อไปหน้า 57 แล้วมั่ง
ไมเร็วกันจัง คนคงอยากได้กันเยอะ....
วันนี้โหลด เกมมาเพียบเลยครับใน mobile9.com
mza2562
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

drunky88 ผู้เขียน:

13,500

ผมว่า85นี่ดีแล้วหละครับ
เหนือกว่า5800ทุกๆอย่าง

ไม่น่าปล่อยเลย
mza2562
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:

ขอบคุณครับบ

ขอบคุณครั๊บบบ

ผมเพิ่งซื้อเครื่องมา 2 วันครับ ใช้ดีแทก ไม่มีปัญหาไร จะมี แค่บางทีเปิดกล้องแล้วจอมันมืดมืด มีไอคอน ขึ้นมาแต่จอมืด ต้องปิดเครื่อง เปิดใหม่ แต่ก็ไม่ใช่เรื่องร้ายแรงอะไร เลยกะว่าจะช่างมัน แต่โดยรวมแล้วชอบตรับ
มีพี่ที่ออฟฟิสเพิ่งซื้อ n79(13000) มาครับ ฟังชั่นคล้าย n85 (16900) ถูกกว่าเกือบๆ 4000 แต่ผมก็ชอบ n85 มากกว่าครับ

ชอบ85เหมือนกัน
แต่เรื่องกล้องเนี่ย ผมไม่เปนนะครับ
ลองให้0เช็คดูหน่อยก้ได้ครับ
makusaof
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: u

ซื้อมาละคร้าบบบบบ 16450 คร้าบผ๊ม
อยากทราบว่า เกมไหนที่มันให้มาฟรีดีสุดอะครับ -*- หรือมันหาโหลดในเวปได้หมด
อีกข้อนึงก็คือ firmware นี่มันอัพเดตจากเวปไซท์ไม่ได้เหรอครับ พอดีผมใช้ DTAC อะครับ
ตอนนี้เลยไม่กล้าใช้ เลยใช้ซิมของพ่อแทน พ่อใช้ true ครับผม ก็ยังไม่เหนมี ปห. นะแต่ผมไม่กล้าใช้ DTAC เหมือนกัน
ถ้ายังไงก็ช่วยตอบด่วนนะค้าบ เง้อๆ

ตอนนี้FW ยังไม่มีในเว็ปนะ
เพราะมันเปนรุ่นใหม่ มีที่ศูนย์ใหญ่เท่านั้น
ขนาดโนเกียแคร์ยังไม่มีเลย

ตอนนี้ที่ใหม่สุดคือเวอร์ชั่น11ครับ(ของผมเอง)

ได้แก้ไขปันหาเรื่องไม่รับซิมซึ่งเปนบัคของ10ไปแล้วหละ

ส่วนซิม ตอนแรกผมก็ไม่เปนไรหรอก เพราะมันยังไม่ค่อยรู้จักกัน
แต่ใช้ไปอาทิตย์นึง เริ่มออกอาการ รีเอง ค้าง
คนที่ใช้ต้องคอยระวังหน่อยนะครับ

เอ...ผมยังงง คือผมไปเห็นในเว็บ nokia มาอะครับ มันมีดาวโหลดตัวอัพเดตนะครับ พี่ลองไปดู

หน่อยนะคับ ผมงงเหมือนกันครับ แบบว่าผมลองโหลดมาแล้ว มันบอกว่าตอนนี้ของเรา

เวอร์ชั่น 10 อ่าแล้วมัน้เขียนบอกข้างล่างว่า ล่าสุด 11 พอผมกดอัพเดตมันก้บอกว่าแบตไม่เต

ม คือเงื่อนไขคือแบตต้องเต็มด้วยอะครับ แต่ผมก็ไม่รู้ว่ามันจะอัพเดตได้รึเปล่า เอ...งงจัง

อ้อ แล้วถามอีกนิดคับ ตอนพี่ซื้อมา มันจะแถมโค้ดซีเรียลเกมมา 1 โค้ดใช่มะคับ แต่มันมีเกมให้

เลือกอยาก ถามพี่ว่า เกมไหนคุ้มสุดครับ ที่มันหาโหลดยาก หรืแม่มีให้โหลดอะครับ (fifa sin

ไรพวกนี้หาโหลดได้อะครับ)

แหะๆ พอดีหลายใจอยู่เหมือนกัน

ละอีกอย่างก็คือ ไอที่มันเขียนบอกว่า ฟรีแมป3เดือนอะครับ หมายความว่าอะไร เพราะว่าผมงง

มากครับ มันจะนับตั้งแต่เปิดเครื่องครั้งแรกหรือว่า ตั้งแต่ใช้งานครับผม

แล้วทำไมมันต้องให้แค่ 3 เดือน เพราะว่าอุตส่าซื้อมาแล้วทำไมไม่ให้เรื่อยๆเลยล่ะครับ ฟังก์ชัน

มันมาให้งี้นิครับ งงเจงๆๆ

ปล.ขอบคุณพี่นะครับที่มาตอบให้ตลอดเลย

ปล.2 ยังไงก็ลองเข้าไปดูในเวป nokia นะครับ ไม่ก็สมัคร my nokia ไปด้วยเลย คุ้มค่าดีเหมือนกัน อิอิ

ปล.3 รีบๆซ่อม msn นะค้าบบบบบบบบบ
mza2562
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เรื่องเล่าN85

aiolos ผู้เขียน:
puffleplang ผู้เขียน:
girlyberrys ผู้เขียน:
4.ราคา พี่เขาบอกแพงทั้งคู่ แต่โนเกียN85ราคารุ่นนี้กำลังดิ่งลง
อย่างต่อเนื่องเพราะหลังปีใหม่จะมีNตัวใหม่
ที่ทางโนเกียเขาเตรียมมาฆ่าค่ายอื่นๆ ดังนั้นพี่เขาบอกใครมีงบ15000
หลังปีใหม่สอยN85ได้เลยคะ

ก้ประมาณนี่แหละคะ ที่วันนี้หนูขอนำมาบอกเล่าเก้าสิบกัน
ยังไงก้อย่าด่ากันเลยนะคะ
หวังดีจริงๆ
หวัดดีนะคะ

ที่บอกว่าหลังปีไหม่ จะมี N ตัวไหม่มาค่า ค่ายอื่นๆจิงหรอ อย่างงี้จะรอดูดีมั้ยเนี่ย ก่ะจะสอยn ตัวอื่นซะ แล้ว รอดูดีกว่า

มันยังเปนแค่ข่าวลือครับ
ถ้ามันไม่จอAM-OLED +จอ2.8นิ้ว+แบต1200mAh +กล้อง5M แฟลชxenon เมม16GB
ลำโพงดีกว่า85
ผมก็ไม่สนหรอกครับ เพราะมันเอา85ไม่ลงหรอก
วันนี้ลองเล่นเปรียบเทียบกันแล้ว N96 VS N85 (N96 ของหัวหน้ายืมมาเล่น) แทบไม่ต่างกันเลยในการใช้งานทั่วไป (ลึก ๆ ไม่รู้อะ ) GPS ใช้ไม่เป็น WIFI เร็วพอ ๆ กัน GDGE ก็ไม่ต่าง กล้อง คุณภาพพอ ๆ กัน N96 ดีกว่านิดหน่อย ความเร็วเครื่อง (ลองเปิดรูป ปิดเปิดเครื่อง ความเร็ว การรับส่งข้อมูล(ผ่าน USB) ก็ไม่ต่างกัน จะต่างก็ขนาด เมม และทีวี (ที่ในไทยก็ อะนะ) ผมว่านะ N85 คุ้มกว่ามาก ราคา ต่างกันตั้งครึ่งหมื่น จริง ๆ นะ แล้วที่ว่าปุ่มแข็งหนะ ไม่นะ เสียงก็ไม่แย่มาก จริง ๆ นะ

ใช่ครับ
คิดเหมือนกันเลย แต่ผมไม่กล้าเอามาบอกเพราะกลัวโดนว่า
85กับ96มันเป็นฝาแฝดกันเลยครับ
มันแทบไม่มีอะไรต่างกันเลยนอกจากที่พี่พูดไป
ผมว่า85คุ้มกว่า96มากๆครับ
MagnamonKunGz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

NP~Nuch ผู้เขียน:
คือว่า

ราคาที่แน่นอน คือ 20,300 บาท

ใช่มั้ยค๊ะ

อยากทราบราคา ที่แน่นอนอ่า

แร้วถ้าจะซื้อจิงๆ นี่ ควรซื้อที่ไหนดีค๊ะ ?

ตามร้านทั่ว MBK ที่ 0 ...

รบกวนทีค๊า[/b]

ซื้อที่ไหนก็ได้ทั้งนั้น แต่ต้องมีทัศนในการดูตัวเครื่องด้วยนะครับ

สำหรับ MBK ต้องดูร้านว่ารับเคลมหลังจากซื้อแล้วด้วยหรือเปล่านะครับ เพราะถ้าไม่รับ เครื่องเสีย โยนเข้าศูนย์บริการอย่างเดียวนะเออ
a8k5dhe
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :

ถามผู้รู้หน่อยว่า GPS กับ aGPS มันต่างกันยังไง ไม่เข้าใจครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ipp ผู้เขียน:
N96+N78=N85 Surprised

N95+N78=N85
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แล้ว...

รักโนเกีย ผู้เขียน:
ถ้าเราชอบถ่ายรูป เน้นถ่ายรูป เอาราคาถูก 6220 กะ n79 เนี่ย อันไหน คุ้มกว่ากันคะ Surprised

N82 Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากได้จ้า

busmod ผู้เขียน:
คัยรู้บ้างจ๊ะ

ว่ามานจาออกขายเมื่อไหร่

งง

เห็นบอกว่าจาออกตอนเดือนสิงหาแต่ยังม่ายเหนเลย

แล้วราคาขายเริ่มแรกจาเท่าไหร่นี่

รอรอรอ

ช่วยทีจ้า

สิงหาเค้าเปิดตัวออกมาว่า จะมาขายครับ แต่ยังไม่ขาย
รู้สึกว่าจะเปิดขายในงาน Expo Mobile 2-5 ตุลานี้ครับ
กำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ดูรุ่นนี้ในยูทูปตัวจริง เงามากๆ เงากว่าn81เยอะเลย การสไลด์ทำได้แน่นดีนะ ลองเข้าไปดูกันนะ สวยดี เล็กกว่าn96เยอะเลย แต่คุณสมบัติเท่าๆกัน รอต่อไป
ipp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

N96+N78=N85 Surprised
hydeless
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: Songkhla
หัวข้อ :

...เมื่อไร จะเลิกใช้ วัสดุ อย่างนี้ ซักทีตั้งแต่ N81ละ ปุ่มกด แม่ง ลอกได้ ลอกดี เป็นรอยก็ง่าย
รักโนเกีย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แล้ว...

ถ้าเราชอบถ่ายรูป เน้นถ่ายรูป เอาราคาถูก 6220 กะ n79 เนี่ย อันไหน คุ้มกว่ากันคะ Surprised
busmod
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้จ้า

คัยรู้บ้างจ๊ะ

ว่ามานจาออกขายเมื่อไหร่

งง

เห็นบอกว่าจาออกตอนเดือนสิงหาแต่ยังม่ายเหนเลย

แล้วราคาขายเริ่มแรกจาเท่าไหร่นี่

รอรอรอ

ช่วยทีจ้า
NP~Nuch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใกล้ไตรมาส 4 แว้ว วว

ใครรู้ราคาแล้วมั่งง่า

><"

รออยู่น้า 85
Plawansai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Plawansai ผู้เขียน:
รุ่นนี้แบตน้อยไป ไม่น่าสนใจ

ตอบผิดรุ่นที่บอกว่าแบตน้อยมันเป็น N96 Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Oliver_Sykes~ ผู้เขียน:
...เมื่อไร จะเลิกใช้ วัสดุ อย่างนี้ ซักทีตั้งแต่ N81ละ ปุ่มกด แม่ง ลอกได้ ลอกดี เป็นรอยก็ง่าย

เลิกใช้โนเกียสิครับ หรือไม่ก็เลิกใช้โทรศัพท์มือถือไปเลยจะดีกว่าครับ เห็นมาบ่นใส่บอร์ดของโนเกียเกือบทุกตัว และที่สำคัญทางโนเกียเค้าจะมาง้อให้คุณไปซื้อของเค้าเหรอครับไม่ซื้อก็ไม่ต้องมาบ่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แล้ว...

รักโนเกีย ผู้เขียน:

I-mobile 902
NP~Nuch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือว่า

ราคาที่แน่นอน คือ 20,300 บาท

ใช่มั้ยค๊ะ

อยากทราบราคา ที่แน่นอนอ่า

แร้วถ้าจะซื้อจิงๆ นี่ ควรซื้อที่ไหนดีค๊ะ ?

ตามร้านทั่ว MBK ที่ 0 ...

รบกวนทีค๊า[/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

o0o0o0o0o ผู้เขียน:
แปลกแหะผมไปเดินมาวันพฤหัสตอน 6 โมง ทำไมไม่เห็นมีเปิดตัวรุ่นนี้เลยแถมเอาใบโบรชัว
ไปถามราคาที่บูทเค้าก็บอกของยังไม่มาค่ะ ราคาก็ยังไม่มาด้วย
แล้วที่คุณไปเล่นนี่เครื่อง n81 8 GB อะเป่าหน้าตามันคล้ายกันตอนแรกผมก็เดินเข้าไปนึกว่า N85 ดูดี ดี N81 เฉยเลย

ก็เลยสงสัยว่าเค้าเปิดตัวในงานจริงเหรอ แล้วได้เล่นเครื่องแล้วจริงเหรอ

หรือว่าไปเล่น โซนี่กะซัมซุงแล้วออกมาพูดโจมตีโนเกียกันแน่น้อ

Confirm คับ มี N85 มาให้ทดลองเล่นจิง ๆ ในงาน ไม่ผิดแน่นอน ราคา 20,300 บาท

เพิ่มเติมคับ ไฟแฟลตเป็น Dual เหมือน N96 ด้วยครับ ถ่าย VDO เปิดค้างไว้ได้
Slide ได้ 2 ทาง เหมือน N96 เช่นกัน ยืนยัน 1,000 % ทดลองแล้ว
และ Mem8Gb แถมมาในชุดด้วย (ไม่ใช่แถม4Gbแล้วต้องมาซื้อเพิ่มทีหลังเหมือนรุ่นก่อน ๆ)
o0o0o0o0o
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แปลกแหะผมไปเดินมาวันพฤหัสตอน 6 โมง ทำไมไม่เห็นมีเปิดตัวรุ่นนี้เลยแถมเอาใบโบรชัว
ไปถามราคาที่บูทเค้าก็บอกของยังไม่มาค่ะ ราคาก็ยังไม่มาด้วย
แล้วที่คุณไปเล่นนี่เครื่อง n81 8 GB อะเป่าหน้าตามันคล้ายกันตอนแรกผมก็เดินเข้าไปนึกว่า N85 ดูดี ดี N81 เฉยเลย

ก็เลยสงสัยว่าเค้าเปิดตัวในงานจริงเหรอ แล้วได้เล่นเครื่องแล้วจริงเหรอ

หรือว่าไปเล่น โซนี่กะซัมซุงแล้วออกมาพูดโจมตีโนเกียกันแน่น้อ

Confirm คับ มี N85 มาให้ทดลองเล่นจิง ๆ ในงาน ไม่ผิดแน่นอน ราคา 20,300 บาท
LUDWIG-VAN-BEETHOVEN
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :

ผมไปมาเมื่อวันที่ 4 ได้เล่นเครื่องจริงนะครับ เค้าจะตั้งไว้ที่โต๊ะ n-series ขอยืนยันว่าเป็น n85 แน่ๆ นอกจากนี้ยังได้เล่น n79 ด้วยครับ หรือว่าวันที่คุณไปของยังไม่มารึเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ก็ดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมว่าดี

เสียงสุดยอด เกมส์คมมาก กล้องสุดแจ่ม
คิดและน้อยใจ N76 ของผมไม่มีจุดเด่นเลยแถมเครื่องยังลอก
ขายก็โดนกดราคา เซ็ง จำใจใช้ต่อไป
Larvaz
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :

l3ullyl2aG ผู้เขียน:
แล้วตกลงว่าไอ้เรื่องจอของ N85 เปนยังไงกันแน่อ่ะคับ?

ดีหรือไม่ดี?

ตอนนี้กะลังจะตัดสินจัยซื้อระหว่าง N85 กะ N79 อยุ่

ตัดสินจัยยากมากคับ แล้วก้อ N82 อีกตัว

เฮ้อออ...

ถ้าเน้นถ่ายรูป n82 ไปเลยครับ ถ่ายตอนที่มืดอะ แจ่มมากๆ แฟลชซีน่อน

n85 เปิดตัวในงานเอ็กโปแล้วครับ ราคาได้ยินคร่าวๆ 22k กว่าๆเนี่ยแหละ

ผมว่า n79 สวยกว่า n85 นะ แต่ n85 ดีกว่าเยอะ

จอ OLED ให้ภาพสวยกว่า LCD ครับ

มีคนบอกว่า OLED ดีตรงที่มันยืดหยุ่น ไม่แตกเหมือนเศษกระจก ให้สีสันดีกว่า ประหยัดไฟ แต่ข้อเสียคือ dead pixel มันเกิดขึ้นง่ายมาก

จริงไม่จริงไม่รุ้ครับ
l3ullyl2aG
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :

แล้วตกลงว่าไอ้เรื่องจอของ N85 เปนยังไงกันแน่อ่ะคับ?

ดีหรือไม่ดี?

ตอนนี้กะลังจะตัดสินจัยซื้อระหว่าง N85 กะ N79 อยุ่

ตัดสินจัยยากมากคับ แล้วก้อ N82 อีกตัว

เฮ้อออ...
baudelaire
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

คงได้แค่มองแหละ
สำหรับเรา
CHASE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

wisness ผู้เขียน:
วันนี้ไปจับมาที่งานโมบายเอกโปจ้า
คนไม่เยอะอ่าบูธโนเกีย
ก็เลยได้เล่น
แบบ ที่เราไปเล่นไม่มีไครเลยอ่า

ส่วนตัวนะ
รู้สึกจอไม่ได้สวยอย่างที่คิด
ตอนแรกไม่รู้ว่ารุ่นนี้เลยถามพี่พนักงาน
เขาบอกว่า n85
ตกใจเลย
ธรรมดานะ เท่าที่เห็น
ยังไงก็ลองไปเล่นกันดูนะ

วันนี้เล่นทุกค่ายเลย
ส่วนตัววันนี้ชอบของโซนี่กะ ซัมซุงนะ

เหอๆๆ

ราคาเท่าไหร่อ่ะคะ????
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

วันนี้ไปจับมาที่งานโมบายเอกโปจ้า
คนไม่เยอะอ่าบูธโนเกีย
ก็เลยได้เล่น
แบบ ที่เราไปเล่นไม่มีไครเลยอ่า

ส่วนตัวนะ
รู้สึกจอไม่ได้สวยอย่างที่คิด
ตอนแรกไม่รู้ว่ารุ่นนี้เลยถามพี่พนักงาน
เขาบอกว่า n85
ตกใจเลย
ธรรมดานะ เท่าที่เห็น
ยังไงก็ลองไปเล่นกันดูนะ

วันนี้เล่นทุกค่ายเลย
ส่วนตัววันนี้ชอบของโซนี่กะ ซัมซุงนะ

เหอๆๆ
Plawansai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้แบตน้อยไป ไม่น่าสนใจ
hotzallstarz
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :

ใหญ่ไปนิดอ่ะ Sad
27
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รบกวนหน่อยค่ะ คืออยากรู้ว่า
รุ่นนี้มีเทคโนโลยี CrystalTalk™ ตัดเสียงรบกวนระหว่างสนทนา มั้ยคะ
แล้วnokiaรุ่นไหนมีมั่งคะ ไม่รู้จริงๆ
ขอบคุณค่ะ
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
หัวข้อ :

รุ่นนี้จะเปนรุ่นที่แทน N95 ได้อย่างแท้จริง

เพราะ ราคา มันต่ำกว่า N96 อยู่พอสมควร

แถมนะแถม

ไม่เพิ่มอะไร ให้มันมากเกินความจำเป็นด้วย ((เช่นระบบทีวี ที่ไม่สามารถใช้ในประเทศไทยได้ กรูละกลุ้ม))

ดีไซน์ก้อไม่เทอะทะ เกินความจำเป็น

แต่ถ้าถามว่า เราจะซื้อเครื่องนี้ไหม ... คงไม่ - -*

เพราะมันไม่ได้ทำให้ห่างไกลจาก N95 8GB ไปซะเท่าไร

รอให้เทพกว่านี้ก่อน แล้วจะแงะตังออกมาซื้อ

หึหึ

((จอเล็กกว่ากันอีก รับไม่ได้ -*-))
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

Paytong ผู้เขียน:
รุ้นนี้แถมการ์ดหน่วยความจำmicroSDHCในชุดขายมาตราฐานกี่GB

แถมมา 8GB ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รอ N44 ต่อไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

- BankZ - ผู้เขียน:
MooOwn ผู้เขียน:
Larvaz ผู้เขียน:
เดก-N81 ผู้เขียน:
รอคะ

รอโนเกียออกระบบทัชสกรีนมาทีเดียวเลย

ซื้อทีเดียวเลย

เห็นN99i ของจีนน่ารักมากเป็นคิตตี้ ระบบสัมผัสแล้วคะราคา3200

เชื่อว่าไม่นานโนเกียคงจะมีแบบจอสัมผัสมาให้ใชคะ

รอทีเดียวเลยอิอิ

ไม่งั้นเสียตังค์หลายรอบ

ไม่ไหวๆ

ถ้าจอสัมผัส โนเกียออกแล้วครับ รุ้สึก 5800 รหัสชื่อว่า "TUBE" เน้นการดูหนัง ฟังเพลงและเล่นเนต โดยเฉพาะเว็บ youtube

ต่างประเทศมีขายแล้วครับ ไทยคงอีกนาน

นี้ค่ะ 5800 Tube ที่ว่า อิอิ จอ Touch ของ Nokia

http://thenokiablog.com/2008/07/26/nokia-5800-tube-leaked-photos/

5800 มีขายแล้วอะไรกันล่ะครับ หัวข้อเว็บนั้นก็เขียนอยู่ว่า Leaked ที่แปลว่าหลุด
ดูจากวันที่โพสต์ในบอร์ดก็เมื่อเดือนกว่าๆที่แล้วนู่นเลย
แล้วที่เห็นในภาพก็แค่รุ่นโปรโตไทป์ ซอฟท์แวร์ไม่สมบูรณ์ ของจริงอาจมีการเปลี่ยนอินเตอร์เฟซได้
ถ้ามีขายจริง ทำไมโนเกียไม่เอาข้อมูลขึ้นบนเว็บที่เป็นของตัวเองแท้ๆล่ะครับ
หน้าจอเนี่ยเป็นแบบสัมผัส แต่ทั้งหมดทั้งหมดของพวกนี้ไม่ใช่คู่แข่งของไอโฟน
เพราะมันคือคนละประเภทกับไอโฟนกัน ไปมองว่าเป็นคู่แข่งไม่ได้หรอกครับ

5800 ของโนเกียที่ออกนี้ถือเป็นเพียงตัวนำร่องจอสัมผัสจากโนเกีย
และก็ไม่ใช่รุ่นคุณสมบัติสูงสุดของสายหน้าจอสัมผัสจากโนเกียด้วย
ลูกเล่นจึงอาจจะไม่ทัดเทียมกับออมเนียของซัมซุง ไม่ควรคาดหวังมากนักว่าจะดีเลิศ
อ้อ แล้วก็ 5800 เป็นจอสัมผัสธรรมดาครับ ไม่ได้เป็น MultiTouch แบบไอโฟน

แต่มีอีกรุ่นนึงนะ จำชื่อรุ่นไม่ได้ เป็นแบบสัมผัสหน้าจอโดยตรงเลย แต่เขาบอกมาว่า ไม่เนียน
MagnamonKunGz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

janekojung ผู้เขียน:
neopeax ผู้เขียน:
janekojung ผู้เขียน:
van500 ผู้เขียน:
ขอโทษนะครับ พอดีดูเผินๆแล้วเหมือนกับ N96 เลย จริงๆแล้วมันต่างกันตรงไหนบ้างครับ

N96
- จอใหญ่กว่า
- port usb ทั่วไป
- รองรับ ทีวีดิจิตอล
- รอมภายในใหญ่กว่า (ลงเกม+เล่นเนตได้จุใจกว่า)
- แรมเยอะกว่า ระบบลื่นไหล
- เมมในตัว 16 Gb+รองรับเพิ่มอีก 8Gb = 24Gb

N85
- กล้องมีฝาปิดเลนส์ด้วย
- จอ OLED สีสดใส
- ให้คนอื่นแอบมองหน้าจอได้ อิอิ
- ราคาถูกกว่าแน่นอน
- แบตเยอะกว่า N96 ซะงั้น
- ถ่ายวิดีโอได้นานกว่าปกติครึ่งชม.
- มีระบบ FM Transmitter (N96 ไม่รุ้มีรึเปล่า)

สรุป N85 เป็นรุ่นที่ออกมาพิฆาต N96 ชัดๆ ทั้งด้านราคาและประสิทธิภาพ (ยังไม่รวมคุณภาพนะครับ) แต่ผมว่าถ้ารุ่นนี้อยู่สัก 20k ต้นๆ น่าจะขายดีกว่าออมเนียแน่ๆ

แต่มันเสียตรงไม่มีทีวีดูอ่า อันนี้เซงเรยย เด๋วนี้รุ่นอื่นๆมีทีวีกานหมดแย้วววว

ทีวี ระบบที่ว่าเนี่ย เมืองไทยยังไม่มีนะครับ

ตกลงดูททีวีไม่ได้จริงหรอ อ้าวเซงเรย ทำไมถึงดูไม่ได้ละคะ เพราะอะไรตอบทีคะ

เนื่องจากระบบสัญญาณทีวีทั่วไปของบ้านเราเป็น Analog ครับ

เพราะระบบ Digital ที่มีในประเทศไทยตอนนี้ มีเพียงแค่ True Visions ครับผม

ถ้าจะรื้อระบบโทรทัศน์แล้วทำเป็น Digital ทั้งประเทศ คงต้องรอ กทช. เหมือนเดิมครับ
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :

กำ ผู้เขียน:
รุ่นนี้ดูทีวีได้หรือเปล่าคับ

น่าจะดูได้นะครับ แต่ไม่ได้ดูแบบชักเสาอากาศเหมือนมือถือ housebrand คงใช้ดูผ่านเครือข่ายมือถือ เพราะฉะนั้นถ้าซื้อ N85 โดยหวังดูทีวีแล้วใช้ในไทย จึงไม่สามารถทำได้ครับ (เพราะระบบเครือข่ายยังไม่พัฒนา แค่เริ่มรูปร่างอยู่)
กำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้ดูทีวีได้หรือเปล่าคับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :

B.P. ผู้เขียน:
นึกว่าตัวนำร่อง เรื่องจอสัมผัส ของโนเกีย

คือรุ่น 6708 ซะอีก

ลืมบอกว่านำร่องระลอกใหม่(อีกครั้ง)ครับ ขอโทษที

(แต่จอสัมผัสตัวแรกของโนเกียตัวแรกรู้สึกจะเป็นรุ่น 7700 ที่ไม่มีจำหน่ายครับ)

http://www.siamphone.com/catalog/nokia/7700.htm
B.P.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

นึกว่าตัวนำร่อง เรื่องจอสัมผัส ของโนเกีย

คือรุ่น 6708 ซะอีก
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :

MooOwn ผู้เขียน:
รอคะ

รอโนเกียออกระบบทัชสกรีนมาทีเดียวเลย

เห็นN99i ของจีนน่ารักมากเป็นคิตตี้ ระบบสัมผัสแล้วคะราคา3200

เชื่อว่าไม่นานโนเกียคงจะมีแบบจอสัมผัสมาให้ใชคะ

ไม่ไหวๆ

ถ้าจอสัมผัส โนเกียออกแล้วครับ รุ้สึก 5800 รหัสชื่อว่า "TUBE" เน้นการดูหนัง ฟังเพลงและเล่นเนต โดยเฉพาะเว็บ youtube

ต่างประเทศมีขายแล้วครับ ไทยคงอีกนาน

นี้ค่ะ 5800 Tube ที่ว่า อิอิ จอ Touch ของ Nokia

http://thenokiablog.com/2008/07/26/nokia-5800-tube-leaked-photos/

5800 มีขายแล้วอะไรกันล่ะครับ หัวข้อเว็บนั้นก็เขียนอยู่ว่า Leaked ที่แปลว่าหลุด
ดูจากวันที่โพสต์ในบอร์ดก็เมื่อเดือนกว่าๆที่แล้วนู่นเลย
แล้วที่เห็นในภาพก็แค่รุ่นโปรโตไทป์ ซอฟท์แวร์ไม่สมบูรณ์ ของจริงอาจมีการเปลี่ยนอินเตอร์เฟซได้
ถ้ามีขายจริง ทำไมโนเกียไม่เอาข้อมูลขึ้นบนเว็บที่เป็นของตัวเองแท้ๆล่ะครับ
หน้าจอเนี่ยเป็นแบบสัมผัส แต่ทั้งหมดทั้งหมดของพวกนี้ไม่ใช่คู่แข่งของไอโฟน
เพราะมันคือคนละประเภทกับไอโฟนกัน ไปมองว่าเป็นคู่แข่งไม่ได้หรอกครับ

5800 ของโนเกียที่ออกนี้ถือเป็นเพียงตัวนำร่องจอสัมผัสจากโนเกีย
และก็ไม่ใช่รุ่นคุณสมบัติสูงสุดของสายหน้าจอสัมผัสจากโนเกียด้วย
ลูกเล่นจึงอาจจะไม่ทัดเทียมกับออมเนียของซัมซุง ไม่ควรคาดหวังมากนักว่าจะดีเลิศ
อ้อ แล้วก็ 5800 เป็นจอสัมผัสธรรมดาครับ ไม่ได้เป็น MultiTouch แบบไอโฟน
dodean
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ใช้ N81 ยาวคับ อีกซักปีค่อยเปลี่ยน
เปลี่ยนตอนนี้มันก็ไม่ค่อยต่างกันซักเท่าไหร่หรอก เปลี่ยนทีนึงเอาให้ต่างกันหน่อย
เครื่องเก่าผม 5300 เปลี่ยนมาใช้ N81 คับ
Nokia Man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รอคะ

ไม่ไหวๆ

==============
เห็นด้วยครับ ผมเองก็รอ ตัวนี้อยู่ครับ Nokia Touch 3200 เพราะตอนนี้ใช้ N78.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

hotzallstarz ผู้เขียน:
ใหญ่ไปนิดอ่ะ Sad

อันที่ใหญ่คือ N96
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: N85

o0o0o0o ผู้เขียน:
bank-jean ผู้เขียน:
อยากถามว่า N85 เวลาอัดวีดีโอเปิดแฟลตค้างใว้ได้รึป่าวครับ

อยากทราบมาก

แล้ววางขายเมื่อไหร่

พอดีจะขาย N95 แล้วมาซื้อ N85

ได้ครับเป็นแฟลชคู่สว่างกว่าN95 3เท่า จะวางขายในเดือนตุลาคมนี้

เป็นไปได้มั๊ยว่า ที่ N96 ไม่ใช้แฟลตซีนอน เพราะแฟลตซีนอน ไม่สามารถเปิดแฟลตค้างไว้ได้

ก็เลยใช้เป็น ไฟแฟลต LED คู่ แทน

การที่ N96 ไม่ใส่ซีนอนผมว่าเรืองสำคัญที่สุดคือแบตครับ N96 ใช้แบตความจุไม่สูง(ถ้าแบตความจุสูงเครื่องก็ยิ่งหนักขึน หนาขึ้น ใหญ่ขึ้น กลายเป็นน้องๆ E90 คงจะไม่ใช่นิยามของ 'ที่สุดแห่งประสบการณ์เอนเตอร์เืทนเมน' น่ะ) จึ่งต้องหาวิีธีที่จะให้ประหยัดมากที่สุด ด้วยหน้าจอใหญ่โตก็กินไำฟมากพอแล้ว ไหนจะ wifi, เล่นเพลง, เล่นเกมส์ไรอีกสารพัด เพราะงั้นการใส่ Dual LED มาแทนซีนอน น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุด ทั้งยังไม่ทำให้ตัวสินค้าทับกันเองด้วย ถ้าไปดู CPU ในหน้าข้อมูลของ N96 จะพบว่า N96 ใช้ CPU ไม่เหมือนชาวบ้านเขา เป็น CPU ที่ประหยัดพลังงาน แต่ก็ต้องแลกกับการตัดการสนับสนุน 3D เหมือนอย่าง N95, N82 และ E90 ไปเพราะบริโภคแบตเหลือเกิน ข้อดีอีกอย่างคือ DSP ของรุ่นนี้ให้เสียงดีครับ ลองไปฟังเอาเองละกันว่าดีขนาดไหน ที่แน่ๆดีกว่า N95 แน่นอนคับ

N96 ไม่ได้วางตัวออกมาเป็น Best Seller เหมือน N95 หรือ N85 ครับ แต่ N96 เป็น niche market ผมว่ามันคงประสบชะตากรรมไม่ต่างกับ N93 ครับ ทั้งสองรุ่นเหมือนเป็นรุ่นโชว์เทคโยโลยี่ของ Nokia แต่ไม่ได้คาดการว่าจะต้องขายดีที่สุดเหมือนอย่างที่ N95 ทำไว้ครับ

ตัวที่จะมาแทน N95 คงได้เห็นกันเดือนกุมภาฯปีหน้าครับ
เจ้าแห่งการโทร
Year's Star

หัวข้อ :

สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็นครับ n96 อาจมีการเปลี่ยนแปลงตอนเข้าก้อได้
ทีวีดูได้ครับแต่เป็นทีวีดิจิตอลครับ ภาพจะชัดกว่า แต่ในไทยยังไม่มีระบบนี้

อย่าว่าแต่ในไทยเลยครับ ขนาดยุโรปยังมีแค่ไม่กี่ประเทศเอง
o0o0o0o
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: N85

bank-jean ผู้เขียน:
อยากถามว่า N85 เวลาอัดวีดีโอเปิดแฟลตค้างใว้ได้รึป่าวครับ

อยากทราบมาก

ได้ครับเป็นแฟลชคู่สว่างกว่าN95 3เท่า จะวางขายในเดือนตุลาคมนี้

เป็นไปได้มั๊ยว่า ที่ N96 ไม่ใช้แฟลตซีนอน เพราะแฟลตซีนอน ไม่สามารถเปิดแฟลตค้างไว้ได้

ก็เลยใช้เป็น ไฟแฟลต LED คู่ แทน
bank-jean
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N85

อยากทราบมาก

Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :

กล้อง VGA กับ CIF ต่างกันยังไงคับ แล้วอันไหนดีก่า Confused

cif ส่วนใหญ่จะเป็นกล้องความละเอียดต่ำ ติดตรงกล้องหน้าอะครับ

vga จะเป็นกล้องความละเอียดสูงกว่าประมาณ 300k พิกเซล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

กล้อง VGA กับ CIF ต่างกันยังไงคับ แล้วอันไหนดีก่า Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

N85ต่างจากN81
85 เพิ่มจอจาก81มาอีก2นิ้ว
85 เพิ่มกล้องจาก81มาอีกจาก2เป็น5ล้าน
85 งัดเอาปุ่มรับสายวางสายขึ้นมาจากร่องของ81มาไว้ด้านบน(ร่องขอบหายไป)
ซึ่ง85ทำได้ดีกว่าในการกดรับและวางสาย ก็ดีนะ แต่ถ้าจะเอาตัว85 ต้องมานั่งคิดถึง 96
เพราะสวยกว่า81และ85 และเพิ่มความจำ(เมม)เพื่มหน้าจอใหญ่เข้าไปอีกเป็น2นิ้ว
81 จอ 2.4 นิ้ว กล้อง 2 ล้าน (ถ่ายในที่แสงน้อยจะได้สีเขียวปี๋)
85 จอ 2.6 นิ้ว กล้อง 5 ล้าน
96 จอ 2.8 นิ้ว กล้อง 5 ล้าน ปุ่มรับวางสายแยกอิสระ
ที่กล่าวมาเป็นคุณสมบัติที่มองเห็น แต่ยังมีอีกหลายอย่างที่ยังไม่รู้เช่นกัน
ต้องใช้การพิจารณาของตัวท่านเองอีกครั้ง
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :

ราคาโนเกียตอนเปิดตัวเป็นบอก 22k กว่าๆน่ะครับ

สูสีกับออมเนีย อืมม
กำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรู้ราคาคร่าวๆของรุ่นนี้จังเลยว่าจะราคาเท่าไร เอาประมาณก็ได้น่ะเออ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :

27 ผู้เขียน:
รบกวนหน่อยค่ะ คืออยากรู้ว่า
รุ่นนี้มีเทคโนโลยี CrystalTalk™ ตัดเสียงรบกวนระหว่างสนทนา มั้ยคะ
แล้วnokiaรุ่นไหนมีมั่งคะ ไม่รู้จริงๆ
ขอบคุณค่ะ

CrystalTalk™ เป็นเทคโนโลยีของโมโตโรล่าครับ

แต่ถ้าถามว่าโนเกียมีระบบตัดเสียงรบกวนมั้ย ก็ขอตอบว่ามีครับคล้ายๆกัน แต่มันเป็นชื่อเรียกธรรมดาๆว่า Voice Clarity ซึ่งก็มีมานานล่ะครับสำหรับระบบนี้ (เพราะรุ่นที่ผมใช้ 5300 XM ก็มี)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รอคะ

ไม่ไหวๆ

อย่ารอเลยคับ ถ้าจะเล่นจอสัมผัสเล่นพวกHTCหรือน้องอ้อมดีกว่า เพราะผมไปอ่านเจอนะ
ว่าโนเกียที่จะออกมาแบบจอสัมผัสและใช้ระบบWMตัวนี้ยังมีข้อเสียหลายอย่าง
โปรแกรมไม่เสถียรจอสัมผัสไม่ดีTABไม่ได้ดั่งใจ เลื่อนซ้ายขวา(Slide)ไม่ได้
รวมๆแล้วสู้ค่ายอื่นไม่ได้เลยคับ ถ้าจะสู้ได้ก้อมีแต่เรื่องกล้องกับเสียงที่เป็นฟังชั่นเด่นๆของโนเกียเค้าอยู่แล้ว แต่ราคาออกมาต้องสูงลิบแน่นอนเพราะมันคือโนเกีย และเป็นรุ่นแรกๆที่หน้าจอสัมผัส ถ้าจะรอเล่นจอสัมผัสของโนเกียก้อคงต้องรออีกนานหน่อยคับ รอให้โนเกียเค้าแก้ไข
ข้อเสียของเค้าเสียก่อนดีกว่า ดีกว่ามาเสียดายสตางค์ทีหลัง แล้วจาหาว่าจอร์จบ่เตือนเด้อ....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่ทราบว่าตอนนี้หาซื้อ n85 ได้ตาม mbk รึยังครับ?
shiva180
Year's Star

หัวข้อ :

IMD, %คืออะไรหรอครับ Crying or Very sad
candy_kidz
Year's Star

หัวข้อ :

อยากเห็นตัวจริงค่ะ
จะวางจำหน่าย 21 22 นี้แล้วใช่ไหม
??? จะได้ตัดสินใจถูกว่าจะซื้อรุ่ยไหนดี

เห็นตัวจริง N96 แล้วเต็มไม้เต็มมือจริงๆๆ 55
ข้างหลังสวย ชอบ Smile
shiva180
Year's Star

หัวข้อ :

ระวัง3เดือนจะมีรุ่น8GBมานะครับเด่วเอาข้อมูลตัวเต็มวันที่30มาให้ดู
ปล.8GBคือเมมเครื่อง+8GBเมมการ์ด=16GB Cool
shiva180
Year's Star

หัวข้อ :

เกรียนแล้วมีปันยาซื้อไหมจะบอกให้ก่อนผมซื้ออะผมลงทุนไปฟังเจ้าของบ.โนเกียมันแพรมเลยแล้วเรื่องแค่เนี้ยเอามาเถี่ยงเหอะแน่จริงก็ลองซื้อมาใช้ดูดิแต่ผมเอาแต่เกมเอนเกจแท้ลงนะครับสไลด์เอาปุ่มเล่นเกมเล่นทั้ง96กับ85แต่ผมว่า85มันบางไปมันมะค่อยถนัดอะครับมีใครเปงแบบผมมั่ง96มันแน่นดีอะครับเลยจับถนัด Laughing
เริ่มงงแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : n85 หรือ n95

จะซื้อ n85 หรือ n95 ดีครับ Rolling Eyes
NP~Nuch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มันวางจำหน่ายรึยัง??

Shocked
LUDWIG-VAN-BEETHOVEN
Year's Star

หัวข้อ :

95CuEMaSTeR95 ผู้เขียน:
shiva180 ผู้เขียน:
นี่เมากันหรือป่าวN96มี3Dนะครับเด๋วไปเอามาให้ดูเลยแล้วไอ้N85มี8GBนะครับขอย้ำว่ามี

ถ้า N96 มี 3D chip จริงแล้วนี่.. มันคืออะไรครับ เทียบความเร็วกันเห็นๆ กับ N95 8GB

http://www.youtube.com/watch?v=O6zkJYF1w6A

นี่เพิ่งดูรอครับเหอๆอันเนี่ยมันเป็นของจีนนะครับไอ้คนที่ถ่ายอะมันคือนักวิจาร์ณโทรศัพท์แล้วมันจะเอาของก็อปมาเปรียนเทียบให้ดูเหอๆผมดูเปงเดือนแล้วครับบบ

ผมว่าคงไม่ใช่หรอกครับ แต่ N96 มันอืดกว่า N95 จริงๆ และในคลิปที่เห็นเป็นของจริงล้วนๆครับ ไม่ใช่ของจีนแต่อย่างใด

อีกเรื่องครับ N96 ไม่มี 3D graphics accelerator หรือที่เรียกกันว่า 3D Chip นะครับ อย่าเข้าใจผิดหละ

ผมว่าเอารีวิวนี้ไปดูครับ รีวิวนี้จะอธิบายเรื่องราวทุกอย่างของ N96 ได้เป็นอย่างดี

ผลการทดสอบประสิทธิภาพความแรงในทุกๆด้าน ก็ออกมาต่ำกว่า N85 และ N82 ซะด้วยสิ ยิ่งไม่ต้องเอาไปเทียบกับ N95 ให้เสียเวลาเลย

- http://www.smape.com/en/reviews/nokia/Nokia_N96-rev.html

จะว่าไปแล้ว Specs. CPU ของ N96 ก็ต่ำกว่า N95 อยู่แล้ว ก็คงไม่แปลกใจว่าทำไมมันถึงช้าเหมือนในคลิปวีดีโอ

เรื่องกระตุก เครื่องผม ตอนเล่นกับ asphalt3 3d ก็เป็นนะครับ ไม่ใช่asphalt ของเอนเกจนะ ถ้าของเอนเกจนี่เล่นได้ปกติดี แต่ก็ไม่รู้เป็นเพราะเครืืองผมลงอะไรไว้เยอะรึเปล่า
เซง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไอ shiva180 ตอบ ได้ ปังยา อ่อน จิง แถก ไปเรื่อย เกรียน จิง

อายุเท่าไหร่แล้วเนี่ย มีตังซื้อ เครื่อง แต่ ไม่มีปัญญา หาข้อมูล ที่ถูก ก็อย่าตอบเลย

ซั่ว ชิปป
95CuEMaSTeR95
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :

ขอดูคลิปที่ N95 ช้ากว่า N96 หน่อยครับ
shiva180
Year's Star

หัวข้อ :

แต่ผมมะค่อยแน่ใจนะเพราะไอ้ของจีนเล่นเอ็นเกดปลอมได้แครกอะเพื่อนผมมันใช้จนเจ้งแล้วครับบบแต่ผมเคยเทียบจิงๆนะครับในยูทูบก็มีคลิปให้ดูว่า95ช้ากว่า96 Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แถมอีกอัน อันนี้แบบมีเสียงบรรยายด้วย

http://www.youtube.com/watch?v=1M-xcn5hcNI

ชัดๆ ๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

นี่เมากันหรือป่าวN96มี3Dนะครับเด๋วไปเอามาให้ดูเลยแล้วไอ้N85มี8GBนะครับขอย้ำว่ามี

ถ้า N96 มี 3D chip จริงแล้วนี่.. มันคืออะไรครับ เทียบความเร็วกันเห็นๆ กับ N95 8GB

http://www.youtube.com/watch?v=O6zkJYF1w6A

นี่เพิ่งดูรอครับเหอๆอันเนี่ยมันเป็นของจีนนะครับไอ้คนที่ถ่ายอะมันคือนักวิจาร์ณโทรศัพท์แล้วมันจะเอาของก็อปมาเปรียนเทียบให้ดูเหอๆผมดูเปงเดือนแล้วครับบบ

อย่าตะแบงเลยครับ ความจริงคือความจริง เปิดใจยอมรับก็ไม่เห็นจะเสียหายอะไร
N96 จีนเล่น N-gage ได้ด้วยหรือ ทั้ง Alphalt 3 หรือกระทั่ง Global race ก็ตาม
ลองดูอันนี้เพิ่มอีกอันก็ได้นะ ชาวโลกเขารู้กันดี ว่าอะไรคือความจริง
N96 นี่สวยแต่รูปจูบไม่หอมยิ่งกว่า N85 อีกนะ

http://www.youtube.com/watch?v=40VGYPB_hSs

ถ้าคิดเอา N96 มาเล่นเกมส์นี่ ไม่รู้จะคลายเครียดหรืออยิ่งเครียดหนัก ยังกะ slide show เลย
แต่ยอมรับอยู่อย่างเดียว ในบรรดา เครื่องที่มี gameing key ของ N96 ดีสุด ปุ่มใหญ่สุด กดง่ายสุด แต่น่าจะให้ CPU ที่แรงๆสำหรับเล่นเกมส์มาด้วย เห้อออ..
แล้วความจริงก็คงอยู่ต่อไป " ไม่มีคำว่า perfect phone สำหรับ NOKIA"
NP~Nuch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เง่ออ

ออก 8 GB แล้วราคาจาต่างกานมากมั้ยเนี่ย ยย

อยากเห็นตัวจริงและ

วางขายเมื่อไหร่ว๊า

จาเดือน 11 แว้ว วว

><"
shiva180
Year's Star

หัวข้อ :

แต่ทำไมกระทู้นี้ชอบเอา85ไปเทียบกับ95เพราะมันคนละรหัสนะครับซีรีย์9จะมีของดีๆมาเยอะกว่าซีรีย์อืนอยู่แล้ว96มันออกมาชือมันก็บอกอยู่แล้วว่า มัลติมีเดียโฟนมะช่ายบิสนิดเหมือน95นิครับแต่ขอบคุนโนเกียที่เอาซีพียูกับ3Dชิพใหม่ยกชุดแต่ปันหาคือราคาครับพี่น้องครับ Wink
shiva180
Year's Star

หัวข้อ :

Q:บางคนเขาบอกว่า85มันช้ากว่า96มาก แล้วจะใช้ดีหรอ?

A:จากที่ผมไปหาข้อมูลมา ได้ดังนี้ครับ

N85 ถ้าเขาจะทำให้สปีดมันต่ำกว่า96นั้นเป็นเรื่องปกติครับ
เพราะ85เขาเป็นรุ่นน้องของ96
อีกอย่าง85มีความจุเพียง8กิ๊ก การประมวลผลเท่านั้นก็เพียงพอแล้วครับ
ไม่เหมือน96ที่ใช้ถึง24กิ๊ก ถ้าจะให้ใช้ความเร็วเดียวกันคงแปลกครับ
ถ้าอยากให้เครื่องเร็วๆ
ทำเครื่องให้โล่งดีกว่าครับ
มันจะเร็วขึ้น
อะไรที่ไม่ได้ใช้ก็ลบทิ้งไป
การที่พื้นที่ว่างเยอะจะช่วยประหยัดแบตด้วยนะครับ
เพราะเครื่องไม่ต้องประมวลผลหนัก
และช่วยยืดอายุการใช้งานของเครื่องไปด้วยครับ
คนที่ซื้อ85ไม่ต้องผิดหวังครับ
ถ้าเราไม่อัดของเข้าไปเต็มๆ8กิ๊ก
เครื่องก็ไม่ช้ามากหรอกครับ

เรื่องนั้นไม่ต้องห่วงเพราะเมมมันไฮสปีดครับ Laughing
shiva180
Year's Star

หัวข้อ :

ยิ ผู้เขียน:
ลำโพงของ
N79=74cc
N85=76cc
N96=92cc ผมชอบ85ตรงที่มันเล็กเวลารับมันมะเหมือนหนังสือถ้าแบบมีตังน้อยอยากได้ของดี85ไปเลยครับถ้าตังเยอะอยากได้ของดีก็96แต่ซื้อเมม8GBเพิ่มดีกว่าอยากเอาไปรวมกันผมเอาเมมเครื่องเก็บเกมN-GAGE2.0 อย่างเดียวครับ Laughing

โทษนะครับ ไอ้หน่วย 74cc 76cc 92cc เนี่ยมันหน่วยปริมาตรไม่ใช่หรอ

1ซีซี (คิวบิคเซนติเมตร) เท่ากับ 1 มิลลิลิตร

กล่องนม 1 กล่องมีปริมาตรประมาณ 180-250 ซีซี(มิลลิลิตร)

1ลิตร มีค่าเท่ากับ 1000 ซีซี

ไม่ได้เกี่ยวกับลำโพงเลยครับ

ความดังลำโพงมีหน่วยเป็น เดซิเบล

อ้างอิง(เดี๋ยวหาว่าผมมั่ว)

อันนี้บอกว่าหน่วยความดังเสียงเป็น เดซิเบล(ย่อว่า dB)
http://www.student.chula.ac.th/~47437647/webpage/noise.htm

ความหมายทั้งหมดของอักษณย่อ ซีซี จากวิกิพีเดีย สารานุกรมเสรี
http://th.wikipedia.org/wiki/CC

Laughing Laughing Laughing

ผมพิมผิดครับมีคนเอาลงไว้แล้วเท่าที่ผมดูมา
N96=87.3db
N85=85.4db
N79=80.6db Very Happy
shiva180
Year's Star

หัวข้อ :

95CuEMaSTeR95 ผู้เขียน:
ขอดูคลิปที่ N95 ช้ากว่า N96 หน่อยครับ

นี่ครับจะเอามาให้ดูตั้งนานแล้วครับเพิ่งหาคลิปเจอครับ
http://www.youtube.com/watch?v=5k27vgm4yBk&feature=related
ปล.แนะนำให้ดูแบบwatch in high quality จะได้ภาพที่สวยงามกว่าครับแต่ผมมาบอกข้อเสียของ96และกันครับ
คือมันบอกอยู่แล้วว่ามันเป็นportable multimediaไม่ใช่ 95 ที่เป็นไปทางด้านBIZหน่อยคือมันไม่มี
โปรแกรมด้านเอกสารทำงานออฟฟิสทุกอย่างยกเว้นโปรแกรมเว็ปแค่มะมีโปรแกรมทำงานเหมือน95ที่มีเก็บเอกสารซึงผมไม่ชอบด้านนี้อยู่แล้วมันเหมือนกับซื้อมาเป้นportable multimediaไม่ใช่เอางานมาผสมผมเลยชอบ96มากขึ้นมะรู้มีใครเปงแบบผมบ้าง Rolling Eyes
shiva180
Year's Star

หัวข้อ :

แล้วก็มีข้อเสียอีกอย่างครับคือดอกไม้เปงสีม่วงผมเอาภาพมาดูใน96มันก็เปงสีเดียวกันพอมาดูใน85มันเปงสีม่วงอ่อนมากๆครับทำไมมันเป็นแบบนั้นอะครับอธิบายในผมหาคำตอบมานานแล้วครับ Mad
shiva180
Year's Star

หัวข้อ :

อ๋อผมไปหาข้อมูลเพิ่มเติมมาแล้วครับโชคดีที่มันมะได้ใส่3Dชิพนอกเหมือน95เพราะจะทำให้ราคาถูกและมะค่อยดีผมเพิ่งรู้นะเนี่ยดีใจกับคนที่ใช้81 85 82 96 78 79 ด้วยครับ Laughing
shiva180
Year's Star

หัวข้อ :

แต่ทำไมเว็บโนเกียบอกว่าโวลุ่มอะงงนะในหนังสือก็บอก Surprised
shiva180
Year's Star

หัวข้อ :

เขียนผิดแค่นี้ผมไปเอามาจากหนังสือครับ Laughing
ยิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ลำโพงของ
N79=74cc
N85=76cc
N96=92cc ผมชอบ85ตรงที่มันเล็กเวลารับมันมะเหมือนหนังสือถ้าแบบมีตังน้อยอยากได้ของดี85ไปเลยครับถ้าตังเยอะอยากได้ของดีก็96แต่ซื้อเมม8GBเพิ่มดีกว่าอยากเอาไปรวมกันผมเอาเมมเครื่องเก็บเกมN-GAGE2.0 อย่างเดียวครับ Laughing

โทษนะครับ ไอ้หน่วย 74cc 76cc 92cc เนี่ยมันหน่วยปริมาตรไม่ใช่หรอ

1ซีซี (คิวบิคเซนติเมตร) เท่ากับ 1 มิลลิลิตร

กล่องนม 1 กล่องมีปริมาตรประมาณ 180-250 ซีซี(มิลลิลิตร)

1ลิตร มีค่าเท่ากับ 1000 ซีซี

ไม่ได้เกี่ยวกับลำโพงเลยครับ

ความดังลำโพงมีหน่วยเป็น เดซิเบล

อ้างอิง(เดี๋ยวหาว่าผมมั่ว)

อันนี้บอกว่าหน่วยความดังเสียงเป็น เดซิเบล(ย่อว่า dB)
http://www.student.chula.ac.th/~47437647/webpage/noise.htm

ความหมายทั้งหมดของอักษณย่อ ซีซี จากวิกิพีเดีย สารานุกรมเสรี
http://th.wikipedia.org/wiki/CC

Laughing Laughing Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: