Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากถามคนที่รู้เรื่อง 609i หน่อยคับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 4229
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากถามคนที่รู้เรื่อง 609i หน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2008 22:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

เรื่องก็คือว่า ตอนที่ผมรับบูลธูทจากบางเครื่อง และพอกดรับแล้วโทรศัพท์มันดับอ่ะครับ แล้วตอนเปิดและปิดบูลธูทเครื่องมันก็ดับตลอด ไม่ทราบว่ามันเกี่ยวกับอะไรครับ พอเป็นถามร้านก็ไม่รู้เรื่อง ต้องส่งศูนย์อย่างเดียว แต่ส่วนใหญ่ที่ส่งแล้วเครื่องดับ ยี่ห้อ Sony Ericsson ที่ส่งแล้วส่วนใหญ่ดับ ใครที่รู้ช่วยบางผมทีน่ะคับ ขอบคุนมากน่ะคับ
tony_jiw
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2008 15:55  

ลบรายการอุปกรณ์ส่วนตัวให้หมด
bashaya
Year's Star

หัวข้อ : 609i
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2008 21:25  

ผมไม่ทราบว่าลบอุปกรณ์ส่วนตัวที่ไหน ที่บูลธูทใช่ป่ะคับ ถ้าใช่หรือไม่ใช่ช่วยตอบด้วยน่ะคับ
แล้วถ้าลบแล้วมันจะอาการนี้มันจะหายไหมคับ ขอขอบคุนมากๆๆๆด้วยน่ะคับ ที่ช่วยแสดงความคิดเห็น
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2008 23:00  

การรับบลูทูด....จากเครื่องต่อเครื่องอาจติดไวรัสจากเครื่องอื่นมาครับ....ไวรัสทำให้เครื่องแฮงและดับครับ....ต้องฟอแมทแผ่น mmc ครับแล้วอับเกรดเครื่องใหม่ครับ ไปที่ศูนย์ไอ โมบายไกล้บ้านครับบอกว่าโดนไวรัส เครื่องมีประกันอับเกรดฟรีไม่เสียเงินครับ รวดเร็วมาก
bashaya
Year's Star

หัวข้อ : 609i
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2008 23:27  

แล้วถ้าเครื่องเราประกันหมดแลวอ่ะครับ ถ้าซ่อมจะแพงไหมครับ แล้วทำไมถึงติดไวรัสแล้วเราแก้ไม่ได้เลยหรอครับ ยังไงถ้าใครรู้ช่วยตอบทีน่ะครับ
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2008 18:08  

เครื่องไมมีประกัน...อับเกรดไม่เกิน 200... ไม่เกิน 10 นาทีครับ...ส่วนเจ้าไวรัสนี่....บางโปรแกรมจะสแกนได้ไม่หมดทุกตัวนะ....เมื่อติดไวรัสในเครื่อง..โปรแกรมบางส่วนของเครื่องถูกทำลายไปแล้ว....เราจึงต้องลงโปรแกรมที่สมบูรณ์ลงไปใหม่เพื่อให่เครื่องทำงานได้เหมือนเดิม....อีกอย่างไอโมบายสเปกต่างจาก...symbium 60ที่จำลองได้เหมือน คอมมากนะ...จึงเป็นความแตกต่างที่ต้องเข้าใจนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: