Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 HP iPAQ 912 - เอชพี

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 24 / เข้าชม: 94135
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : HP iPAQ 912 - เอชพี
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2008 22:56  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ HP iPAQ 912 - เอชพี
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/hp/912.htm

HPHOLIC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2008 23:07  

สวยดี นะคับ รุ่นนี้
ll--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2008 23:49  

แบตความจุสูงมาก
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2008 00:13  

ราคางี้ สเปคนี้ ถือว่าถูกครับ

เสียไปหน่อยตรงจอไม่สัมผัส

แต่แชท อีเมล์หนุกหนานครับ
Columbuz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2008 05:38  

สำหรับผม คิดว่าดีไซน์สวยมากนะ
ดูแล้วแข็งแรงบึกบึน ถึกๆดีนะ
คุณสมบัติหรือฟังก์ชั่นก็เยอะดี
แล้วราคาเปิดตัวก็ถือว่าไม่แพงมาก
อืม.....น่าสนใจนะ
912
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : re
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2008 12:57  

Larvaz ผู้เขียน:

รุ่นนี้เป็นจอสัมผัสนะครับ ไปเล่นมาแล้วที่ไอทีซิตี้ฟอร์จูน
rgsglmf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2008 15:12  

ผมขายสนใจไหมครับ 17000 ครับ เพิ่งซื้อมาแต่ไม่ค่อยชอบครับ ใช้ไปมาแล้วรู้สึกว่ามันใหญ่ครับ เลยว่าจะขาย สภาพเทพครับ ไม่มีรอยเลย มีแผนที่ได้มายังไม่ได้ใช้เลยครับ ของแท้แน่นอน สนใจโทรได้ครับ 081 274 7388
Pretty Mafia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2008 21:11  

โปรแกรม กะ รูปลักษณ์ ดูดีมาก น่าจะดีกว่า Black Berry อีก
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2008 18:14  

Pretty Mafia ผู้เขียน:
โปรแกรม กะ รูปลักษณ์ ดูดีมาก น่าจะดีกว่า Black Berry อีก

Bold 9000 สวยมากครับ

ตอนนี้ BB เน้นการทำงานที่หลากหลายมากขึ้นครับ และก็ทำได้ดีมากเลยด้วยเมื่อเทียบกับก่อน ๆ

ส่วนการใช้งาน e mail นั้น ทำได้ดีมานานและยังไม่มีค่ายไหนออกมาทำเครื่องและบริการเหมือน BB เลย อันนี้ต้องยอมรับว่าเค้าแน่

แต่ WM ก็มีโปรแกรมของ BB ด้วยเหมือนกันครับ ให่เราได้ใช้บริการโดยที่ไม่ต้องซื้อเครือ่ง BB มาใช้

ตัวนี้ได้เปรียบที่ ราคา ต่อความสามารถกับ BB
pxm
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2008 10:01  

ผมพึ่งซื้อรุ่นนี้มาเหมือนกันครับ ซื้อจาก USA แต่ไม่มี CN Discovery Dictionary ให้ครับ อยากใช้โปรแกรมนี้มากครับ ต้องทำยังไงดีครับ

ไม่มีแผ่น Smart Pack IV ครับ

รบกวนด้วยครับ
HP MAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายครับสนใจไหมตัวนี้
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2008 10:28  

ขาย 16500 ครับ สภาพ 99.% ครับ อุปกรณ์ครบพร้อมยกกล่อง ประกันศูนย์ 11 เดือน แผนที่ SPEEDNAVI ยังไม่ได้ใช้เลยตั้งแต่ซื้อมา เพราะใช้ไม่เป็น สนใจโทรได้ครับ 081 274 7388
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2008 09:25  

สวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกก
aeweb1982
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : EIEI
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2008 10:39  

lil' cutie ผู้เขียน:

เจออีกแระ ช่าย สวยมากกกกกกกกกกกก น่ารัก มากกกกกกกกกกกกก
Kosus
Year's Star

หัวข้อ : Re: re
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2008 12:51  

912 ผู้เขียน:
Larvaz ผู้เขียน:

รุ่นนี้เป็นจอสัมผัสนะครับ ไปเล่นมาแล้วที่ไอทีซิตี้ฟอร์จูน

มันเป็น smartphone หรือ PPC ครับ
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2008 21:55  

สเปคแรง+ราคาถูก+โปรโมทดี

ไม่แพงเท่าไหร่ กับราคาและสเปคแบบนี้

ที่เหลือก็แล้วแต่ว่าจะมีผู้บริโภคมากน้อยแค่ไหนที่จะเลือกโทรศัพท์ที่มีปุ่มยั๊วะเยี๊ยะอย่างนี้ซึ่งสะดวกในการพิมพ์ มากกว่าประเภทจอสัมผัสที่สวยงามกว่า การใช้งานสนุกกว่า แต่อาจจะพิมพ์ลำบากกว่าแบบคีย์บอร์ดอยู่

และตัวแปรสำคัญอีกตัวคือ จอแนวนอนซึ่งมีขนาดเล็กกว่าจอแนวตั้งแบบธรรมดาที่เป็นจอสัมผัส + ความละเอียดหน้าจอแบบนี้รองรับเกมได้น้อยกว่า แต่ไม่เป็นปัญหา ถ้าเล่นไม่เต็มจอ

Razz
tons2002
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2008 23:46  

คีย์บอร์ดมันมีภาษาไทยป่าวครับ
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
หัวข้อ : Re: EIEI
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 22:08  

aeweb1982 ผู้เขียน:
lil' cutie ผู้เขียน:

เจออีกแระ ช่าย สวยมากกกกกกกกกกกก น่ารัก มากกกกกกกกกกกกก

งง??? Confused Confused Question

สวยอ่ะ แต่ รุสึกว่า มันหนาไปนิดเมะ - -*

แต่อยากรุจังว่า มีคีย์บอร์ดภาษาไทยเป่า - -*
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2008 20:39  

HP + จอ 4 นิ้ว เพิ่งรู้ว่ามี WM จอใหญ่กว่า HTC HD

- http://www.pdadb.net/index.php?m=specs&id=850
pxm
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2008 00:19  

Keyboard
ไม่มีปุ่มภาษาไทยครับ ต้องใช้ Thai-G อัพขึ้นไป เพื่อพิมพ์ไทย แต่เป็น Soft Keyboard ครับ พิมพ์ไทยจากแป้นก็ไม่ได้อยู่ดี

Size
ขนาดไม่ใหญ่ครับ บาง เล็ก ไม่หนักเท่าไหร่ครับ ใส่กระเป๋ากางเกงสบายๆ ครับ เพราะมันบาง สะดวกกว่าพก Ngage QD อีกครับ

Flash
แฟลชเป็นแบบไฟธรรมดาครับ (LED Flash)

Battery
1940 mAh อยู่ได้ประมาณ 4 - 5 วันครับ ใช้ Wi-Fi บางครั้ง เปิดเพลงบางครั้ง
tummytumtum
Year's Star

จังหวัด: สุรินทร์
หัวข้อ : ช่วยแนะนำหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2008 22:12  

ผมฝากน้องซื้อเครื่อง 912 มาแต่เค้าทำแผ่น smart pack หายน่ะครับ ไม่ทราบว่าจะหาซื้อได้ที่ไหนครับ และ ราคาเท่าไหร่ครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2008 13:10  

HP ตัวนี้สวยจังครับ

- http://www.pdadb.net/index.php?m=specs&id=1522
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2008 15:39  

HP รุ่นใหม่ๆสวยจาง

- http://www.engadgetmobile.com/2008/10/20/hp-ipaq-data-messenger-voice-messenger-handhelds-emerge/
พี่น้อง..คร๊าบบบ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ซองหนัง
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2008 20:05  

วอนผู้ใจดี...บอกทีซองหนังรุ่นนี้ซื้อได้ที่ไหน? Question Question

ซื้อมาแล้วยังใช้ไม่หมดความสามารถที่เครื่องมีเลย(แต่ยอมรับ...ของเค้าดีจริง)
HP user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้เอง
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 21:20  

ใช้ มา 6 เดือน รีเซตวันละ 10 รอบ หน้ากากลอก ไม่มีอะไหล่เปลี่ยน สั่นมั้งไม่สั่นมั้ง หน้าจอtouch ไม่ได้แล้ว รอจะทิ้งอยู่.... เซง
misstoony
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HP iPAQ 912 - เอชพี
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 09:51  

ไปซื้อที่งาน Mobile Expo ตอนต้นปีมาค่ะรุ่นนี้ ตอนแรกก็ชอบนะ แบตทนมากๆ แต่ใช้ไปใช้มารู้สึกมันค้างบ่อยมาก แล้วเวลาคนโทรมาจะกดรับสายก็ดันค้าง เสียงานเสียการหมดเลย ต้องรีเซตใหม่หลายๆรอบก็มี ตั้งเสียงปลุกก็แอบยุ่งยาก เอาไฟล์เพลง mp3 มาตั้งไปเลยก็ไม่ได้ต้องไปแปลงเป็น wav แล้วต้องมาใส่ใน folder ของ Windows ที่ hidden ไว้อีก วุ่นวายมากๆเลย กำลังจะเปลี่ยนเครื่องใหม่แล้วค่ะเนี่ย ไม่รู้ไปขายจะได้ราคาเท่าไรเหมือนกัน แต่จริงๆรุ่นนี้เขาเด่นเรื่องแบตจริงๆนะ เสียที่หน้าจอเล็กไปหน่อย ดูวิดีโอไม่สะใจเลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: