Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG KM380 - แอลจี

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 66 / เข้าชม: 125618
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : LG KM380 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2008 20:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG KM380 - แอลจี
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/LG/km380.htm

buso
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: น่าน
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2008 21:23  

มันเหมือนโซนี่อีริคสันเลยอ่า
off@
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2008 22:17  

ราคาเเละ spac กำลังดีครับ Surprised
TANtanium
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2008 22:23  

W350iของเกาหลี = =a
แถมด้วยราคาที่น่าสนใจกว่า
SE คงต้องปรับราคาลง(เป็นเรื่องน่ายินดีสำหรับผู้บริโภคอย่างเราๆ)
น่าจะมีใครนำ2รุ่นนี้มาทดสอบดูนะว่าใครเจ๋งกว่ากัน
aries-taurus
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2008 00:34  

เหมือนโซนี่ w350i จริงๆเลยอ่ะ

โคลนนิ่งกันออกมาเลยเชียว Shocked
เหมียวหง่าว
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2008 00:47  

ผมเห็นภาพเครื่องจริงรุ่นนี้มานานแล้วนะ แต่ทำไมถึงเพิ่งเอามาลงเนี่ย
เลยโดนหาว่าลอกชาวบ้านเค้าเลย ทั้งๆที่พิมพ์เขียวอาจจะออกเป็นรูปเป็นร่างก่อนด้วยซ้ำไป(จริงไม่จริงไม่ทราบ เหอๆ)
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2008 02:15  

นี่สิ Music Phone ยุคนี้

เอาใจใส่เรื่องเสียงมากเป็นพิเศษ ทำให้พิการด้านอื่นไป เพื่อแลกกับการได้เรื่องเสียงมาเต็มๆ

LG รุ่นหลังๆพัฒนาน่าใช้จัง

รุ่นนี้ออกมาหลัง W350 ครับ

W350 เปิดตัว 01/08'

KM380 เปิดตัว 06/08'

ผมไม่คิดว่ารุ่นนี้เลียนแบบ W350 ครับ

แค่เป็นโทรศพท์เปิดฝาเหมือนกันเท่านั้นเอง โดยส่วนตัวผมว่ารุ่นนี้สวยกว่า W350 เยอะ

Spec. ใกล้เคียงกัน แต่ถ้ามองดีๆ KM380 เอาใจใส่ด้านเสียงเพลงมากกว่าเยอะ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2008 16:20  

^
^

หรูโคตรๆเลยค๊าบผม Razz
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2008 16:49  

ลอก W350i มางั้นรึ
แต่เอ๊ะ รูกลมๆนั่นมัน
OMG!!! port หูฟัง 3.5 mm. Jack
กินขาดครับรุ่นนี้
ถึงจะเป็น Music Phone รุ่นเกือบเล็กก็เหอะ
เกรทคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2008 19:23  

ด้านหน้าสวยแบบไม่ไหวแระ

พลิกด้านหลังมา

บ๊ายบายยยเลยอะ

ยังงี้ต้องถือโทรคุยก้อไม่เท่ดิ

อิอิ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2008 20:50  

เหมือน SE จริง ๆ ด้วย

แต่วัสดุเทพกว่ามาก ๆ
PM_Lover
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: MonkeyZ TowN
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2008 21:24  

ขอให้ขายจริงราคาเท่าที่เปิดตัวเถิด สาธุ
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2008 22:00  

รู้สึกว่าดูดีกว่า "รุ่นนั้น" ของ SE นะคะ
ในความรู้สึกคิดว่า "รุ่นนั้น" แพงไปหน่อย
แล้วก็เหมือนของเล่น แลดูไม่ค่อยจะสมราคาเลย
อันนี้ทำวัสดุดูหรูกว่าเยอะ น่าจับ น่าใช้กว่า
แถมราคาก็ไม่แพงเมื่อเทียบกับลูกเล่นแล้ว ซื้อมาถือว่าคุ้มแหละค่ะ

ปล.อยากให้ทำรีวิวมากเลยค่ะ อยากดูทุกซอกทุกมุม Laughing
raikobill
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แนะนำ
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2008 16:20  

ราคาจริง ซื้อใช้แล้ว 3990 บาทที่ไอโมบายแถมซิม1 กิก
ข้อเด่น มีทุกอย่าง จอแจ่ม มีนาฬิกาโลกที่ดีกว่ารุ่นแพง
ข้อด้อย เสียงไม่ดีจริงตามรุ่นจูนบาย มาร์คเลวินสัน (เครื่องเสียงไฮเอ็น) โดยเฉพาะวิทยุไม่ชัดเลย
สรุป แต่ถ้าราคานี้แนะนำให้ซื้อคุ้มคร้าบบบบบบบบบบบบ
BooK kUnG
Year's Star

จังหวัด: Samutprakarn
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2008 07:52  

รูปทรงมันออกไปแนวของ Motorolla เลยอะ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2008 20:38  

ด้านหน้าสวยกว่าของโซนี่อีกอ่ะ

ฟังชั่นดีอยุนะ ราคาเปิดตัวก็ไม่แพง

แบตเตอร์รี่แค่ 800 เนี่ย ฟังเพลงนานๆจาอยุถึงวันไม๊นะ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2008 21:48  

ToEi'z ผู้เขียน:
ด้านหน้าสวยกว่าของโซนี่อีกอ่ะ

ฟังชั่นดีอยุนะ ราคาเปิดตัวก็ไม่แพง

แบตเตอร์รี่แค่ 800 เนี่ย ฟังเพลงนานๆจาอยุถึงวันไม๊นะ

วันนึงฟังได้ 6-8 ชม. สบายๆครับ (ถ้าต่อหูฟังนะ)
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2008 14:03  

ไม่รู้ว่าแบตของ LG จะมีความเหมือนกับ i-mobile ไหมนะ

แต่ขอเปรียบเทียบให้ฟังนะคะ รุ่นที่ใช้อยู่เป็น i-mobile แบต 850 mAh. ค่ะ

อายุแบตถ้าแค่รับโทรศัพท์+กดเล่น ไม่ได้ฟังเพลง จะอยู่ได้ประมาณ 3 วันค่ะ

บางทีก็เลยไปวันที่ 4 ด้วยแต่ไม่เต็มวัน Smile

แต่ถ้าวันไหนฟังเพลง ก็อยู่ได้ 1 วันครึ่งค่ะ ฟังนีี คือฟังทั้งวันนะคะ ทั้งใส่หูฟังและออกลำโพง

ส่วนวิทยุนี่ไม่เคยลองฟังทั้งวันค่ะ เคยฟังแค่ 3-4 ชั่วโมง แบตจะเริ่มหายไป 1 ขีด

พอหยุดฟังแบตก็กลับมาเต็มเหมือนเดืม Laughing
ball666
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2008 17:34  

รู้สึกว่า เพื่อนผมจะ
ใช้มันมา หลาย ต่อ หลายเดือนแล้วครับ
แต่ สรุปว่าดีมากครับ ลำโพงใสแจ๋ว
หูฟังก็ดีครับ
ข้อเสียคือ
เป็นรอบง่าย และ แทบสีเงินข้างๆ ก็ลอกง่ายเช่นกัน
แต่ถ้าลอกก็ไม่ต้องห่วงครับ เพราะ ข้างในมันเป็นสีดำ เหมือนเครืองครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2008 22:03  

ball666 ผู้เขียน:
รู้สึกว่า เพื่อนผมจะ
ใช้มันมา หลาย ต่อ หลายเดือนแล้วครับ
แต่ สรุปว่าดีมากครับ ลำโพงใสแจ๋ว
หูฟังก็ดีครับ
ข้อเสียคือ
เป็นรอบง่าย และ แทบสีเงินข้างๆ ก็ลอกง่ายเช่นกัน
แต่ถ้าลอกก็ไม่ต้องห่วงครับ เพราะ ข้างในมันเป็นสีดำ เหมือนเครืองครับ

หมายความว่า มันมีขายมาหลายเดือนแล้วหรอ

แล้วไหงเว็บบอกว่า # ราคามือถือ (เปิดตัว) 4,450 บาท (สิงหาคม 51)

เพิ่งเปิดตัวเดือนก่อนนี้เองนินา -*- ยังไงแน่
ball666
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2008 19:51  

ToEi'z ผู้เขียน:

หมายความว่า มันมีขายมาหลายเดือนแล้วหรอ

แล้วไหงเว็บบอกว่า # ราคามือถือ (เปิดตัว) 4,450 บาท (สิงหาคม 51)

เพิ่งเปิดตัวเดือนก่อนนี้เองนินา -*- ยังไงแน่

ครับมันมีขายมาพักนึงและ ครับ แต่
จะแตกต่างจาก รูปที่ในเว็ป ลงไว้นิดหน่อยครับ
ตรงปุ่ม ลัดเข้าเพลงด้านนอก กับ แพงปุ่มข้างใน
รุ่นที่ siamphone นำมาจะมีปุ่ม ลัดข้างในให้เราด้วย
แต่ ของเพื่อนผมจะไม่มีให้เห็น
ดูเปรียบเทียบได้ที่ หัวข้อของคุณSP Guestครับ
(ที่เป็นเครื่องสีดำอะครับ)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2008 01:02  

^
^

เจงๆด้วย เพิ่งรู้ว่ามันต่างกัน

แต่ของ Siamphone มันเป็น CG นี่ ไม่ใช่ว่าเครื่องจริงมันเป็นแบบเครื่องดำเหรอ

น่าจะรุ่นเดียวกันแหละครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2008 12:04  

อ๋อ มันต่างกันตรงนั้น

แต่เรายังไม่เคยเห็นเครื่องจริงเลย เด่วต้องรอดู
ball666
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2008 21:06  

95CuEMaSTeR95 ผู้เขียน:
^
^

เจงๆด้วย เพิ่งรู้ว่ามันต่างกัน

แต่ของ Siamphone มันเป็น CG นี่ ไม่ใช่ว่าเครื่องจริงมันเป็นแบบเครื่องดำเหรอ

น่าจะรุ่นเดียวกันแหละครับ

อาจเป็นอย่างนั้นก็ได้ครับ Very Happy
ไม่เคยใช้ LG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2008 23:27  

รุ่นนี้เสียงเรียกเข้าดังไหมครับ
baudelaire
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2008 10:13  

สวยมาก
หรู
เหมมาะฟังเพลง
แอลจีมาแรงวะ
EasternBoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2008 09:10  

ขาด Edge ไปอย่่างเดียวเอง

Smile
โมโมจิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2008 16:43  

โลตัสเอามาลดราคาแร้วววววว 3290 มีเมมแถม 1G (โลตัสพิษณุโลกนะจ๊ะ)
WellcoM New User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไปลองจับมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2008 10:42  

สวยดีครับ เหมือนกระจกเลยด้านหน้า แต่กลังฝาฟลิปมันจะหักง่ายเปล่าครับ ที่โลตัสคลอง 7 3920 บาท
kuala Lumpur
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2008 22:37  

รู้สึกว่ารุ่นนี้จะรับสายได้โดยไม่ต้องเปิดฝาฟลิบนะ (อ่านเวบ gsmarena มา)
likemobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2008 12:22  

EasternBoy ผู้เขียน:
ขาด Edge ไปอย่่างเดียวเอง

:)
ผมกล้าการันตีเลยครับว่า รุ่นนี้มี EDGE ล้านเปอร์เซ็นต์ เพราะเล่นมากับมือแล้ว เวลาเชื่อมต่อเน็ตจะขึ้นรูปตัว E บนสัญญาณ แล้วเล่นเน็ตเร้วด้วยครับ ทางเว็บเค้าคงจะไม่ได้ลงรายละเอียดว่ามี ขอฟันธงว่ามี EDGE ครับ
jusmin nabatong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2008 17:41  

ไปดูมาวันนี้โลตัสขายอยู่2990แถมแมม1กิ๊ก
KKK_J
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2008 08:27  

ไม่เคยใช้ LG มาก่อน
ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ Sync Calendar กับ MS Outlook ได้หรือเปล่าครับ
GUAWAYG
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2008 23:51  

ใครมีแล้ว ช่วยทำ รีวิวให้ดูมั้งซิครับ

ผมอยากจะซื้อแต่ไม่มีให้ดูเลย
momoshiro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2008 12:42  

อยากรู้ว่า วิทยุไม่ชัดเลยจิๆหรอ แล้ว

เสียง mp3 เพราะมั๊ย ครับ

รบกวนคนที่ใช้ตอบด้วยนะครับ

เพราะกะจะซื้อรุ่นนี้อะครับ

ขอบคุนครับ
PETCH*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ๆๆๆ โลตัสลดถูกมากๆๆ 2990
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2008 00:05  

ชอบๆๆรุ่นนี้มากๆๆๆ

เท่าที่ไปดูตัวเครื่องมา

ก้ใช้ได้เลย สวยเหมือนในรูป

ดีไซต์เยี่ยมๆ ไม่ว่าจะหลอกหรือไม่หลอก

ก้ไม่สน

เสียงดีจิงๆใช่มั๊ย ???

เรื่องนี้ไม่ห่วง

"อยากทราบว่า ก้องชัดแค่ไหน ไอ้1.3เนี่ย??"
kuala Lumpur
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2008 11:36  

ไปสอยมาแล้วจากโลตัส ราคา 2990 แถมเมม 1 gig

(เครื่องเก่าเราคือ Motorola V360 ดังนั้นการเปรียบเทียบเราจะเทียบกับตัวเก่าเป็นหลักนะ)

เท่าที่ใช้คร่าวๆ คิดว่าตัวเครื่องก็สวยดี บอดี้อาจดูไม่ค่อยทนทานเพราะเป็นพลาสติก แต่มันก็ของถูก ก้อได้เท่านี้ละ
ปุ่มกด เล็กไปนิดสำหรับมือ แต่ถ้าไม่คิดอะไรมากก็โอเช แต่ที่ชอบคือตัวอักษรอ่านง่าย ตัวใหญ่ดี

เรื่องการรับสาย มีไมโครโฟนทั้งด้านนอกด้านใน นั่นหมายถึงจะกดรับสายแบบไม่เปิดฝาพลิปก็ทำได้ (ทำมาแล้วด้วย)

กล้อง 1.3 ล้าน ชัดเจนดีทีเดียว พี่สาวเราใช้มือถือ SE กล้องพิกเซลเท่ากัน ยังถ่ายได้สีไม่สดเท่ากล้องตัวนี้เลย คุณภาพการถ่ายวิดีโอก็คล้ายๆ กัน ถือว่าภาพชัดในระดับราคาเท่านี้
แต่ข้อเสีย ไม่มีปุ่มลัดเข้ากล้องเข้าวิดีโอโดยตรง ต้องตั้งค่าซอฟท์คีย์ข้างขวาให้เป็นปุ่มลัดแทน

MP3 มีโปรแกรมฟังโดยเฉพาะ ฟังผ่าน speaker phone ของตัวเครื่องก็เสียงแหล่มใช้ได้ เมื่อเทียบกับมือถือเก่าเรา คิดว่าเสียงจะดังไม่เท่า Moto V360 นะ แต่ความคมชัดใช้ได้ เบสเป็นเบส เสียงร้องเป็นเสียงร้อง ยิ่งถ้าฟังผ่านหูฟัง แจ่ม ใสกิ๊ก (ย้ำว่าใสกิ๊กในราคาของมันนะ อย่าเทียบกับของแพงเกินไป)

วิทยุ FM ต้องใช้โดยเสียบหูฟัง (ช่องหูฟังที่แถมมา ช่องเดียวกับช่องชาร์จแบต) มีความรู้สึกว่าจูนได้ไม่ชัดเท่าไหร่ หรือเราจูนคลื่นไม่เป็นก็ไม่รู้ ฟังชัดไม่กี่ช่อง ดังนั้นถ้าคุณหวังจะฟังวิทยุจากเครื่องนี้อาจไม่เหมาะเท่าไหร่ (แต่สำหรับเราไม่ฟังอยู่แล้ว ไม่ใช่ปัญหา)

เจ้าเครื่องนี้มี flight mode ด้วยนะ ฟังค์ชั่นอื่นๆ ก็มีครบในฐานะมือถือเครื่องนึง
ซื้อชุดนี้ในราคา 2990 สิ่งที่แถมมาก็คือ เมม 1 กิ๊ก สายชาร์จ หูฟัง สายดาตาลิ้งค์ เรียกได้ว่าครบเซต ไม่ต้องไปหาซื้ออะไรเพิ่มแล้ว (นี่คือซื้อจากโลตัสนะจ๊ะ)
หน้าจอเป็นรอยง่ายเล็กน้อยโดยเฉพาะรอยนิ้วมือ แต่เช็ดๆ ออกก็หายแล้วจ๊ะ ถนอมๆ หน่อย ราคาเท่านี้แต่คุณภาพคับแก้วเหมือนกันนะนี่

ถ้าไม่คิดอะไรมาก ราคาแค่นี้ ทำได้หลายอย่างขนาดนี้ ก็โอเคละนะ
GUAWAYG
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2008 21:13  

วันนี้ผมไปดูมาที่โลตัส

รุ้สึกว่ามันไม่ค่อยสวย

หรือเพราะเห็นแต่ในรูป เลยตั้งความหวังไว้สูงไปหน่อย

พอเจอตัวจริงก้อเฉยๆ

ผมว่าจะสอย w350แทนซะแร่ะ

แต่พอไปบิ๊กซีต่อ ของหมดคร๊าฟ

อดเลย
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2008 21:04  

น่าสนใจอ่ะ..

ตอนนี้ใช้ SS E250 เป็นเครื่องสำรองกิ๊กอยู่..ว่าจะเปลี่ยนเป็นรุ่นนี้แหล่ะ Very Happy
kaosifer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2008 18:30  

ซื้อมาแล้วครับ LOTUS พระราม2 เอาแบบสรุปนะครับ
- รูปโฉม สวยงาม ดูดี มีราคา จัดว่า hiso ได้ทีเดียวครับ
- จอภาพ สุดสวยเลยครับ ไว้ดูรูป ดู cilp ชัดเจน สวยจริงๆ
- เพิ่ม appication ในสกุล java ได้ แต่ต้องเป็นตัวที่เข้ากับขนาดจอ และ fuction ของเครื่องนะครับ (แปลว่า ลงได้บางตัว)
- เรื่องเสียงเพลง ก็ดังดีครับ ลูกเล่นพอตัว ปรับได้เล็กน้อย (ไม่คอยได้ฟังเพลงนะครับ เน้นดูรูปมากกว่า)
- ตอนนี้ลองลงเพลงไป 10 กว่าเพลง....มันเล่นอ่านเป็นนาน 2 นาน เลยต้องเลิก ก็ไม่รู้ว่าลงไม่ถูกหรือมันอืดจริงๆก็ยังสรุปไม่ได้นะครับ (เรื่องอย่างนี้...ต้องลอง)
- ใช้มา 5 วันแล้ว มี แฮงค์ ไป 2 ครั้ง แบบว่าอยู่ๆก็ ...สั่นใญ่เลย ไม่ยอมหยุด กดปุ่มไหนก็ช่วยไม่ได้ ต้องถอดแบตออก แล้วเปิดเครื่องใหม่ แต่เป็นช่วง 2 วันแรก 3 วัน มานี้ยังไม่เกิดอาการใดๆ
- การอ่น file xcell woed pdf ก็อ่านได้จริงครับ แต่ต้อง zoom กันน่าดู กว่าจะอ่านได้ กดไปหลายจึ๊กเลย

ถ้าให้สรุปโดยรวม คือ คุ้มราคาสุดๆ (ตอนซื้อ 2990 ว่าถูกแล้วนะ วันนี้ LOTUS ลดเหลือ 2790 เฮออออ ไม่ถึง 7 วัน ลดไปอีก 200 ไม่น่ารีบเลย ฮือออออ) จอสวยสุดๆ , เพลงก็ฟังได้ (ในความเป็นโทรศัพท์...อย่าไปเทียบ i-pod ครับ มันคนละเรื่อง) เรื่อง แฮงค์ก็ต้องดูไปอีกซักระยะ (อาจเป็นช่วง run in มั้ง...แฮะๆ ให้กำลังใจตัวเองหน่อย..ขี้เกียรไปเปลี่ยนเครื่อง) เรื่องอ่าน card นาน (ตอนจะฟังเพลง) เดียวต้องลองถามผู้รู้อีกที อาจเป็นที่ผมลงไม่ถูกหรือเปล่า (ใครรู้วานบอกด้วยนะครับ)
เอาเป็นว่า 2790 บาท...วื้อๆมาเถอะครับ ใช้ไม่ดียังไง เก็บไว้เป็นเครื่องสำรองก็คุ้มแล้ว
44++
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2008 01:01  

kaosifer ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับ LOTUS พระราม2 เอาแบบสรุปนะครับ
- รูปโฉม สวยงาม ดูดี มีราคา จัดว่า hiso ได้ทีเดียวครับ
- จอภาพ สุดสวยเลยครับ ไว้ดูรูป ดู cilp ชัดเจน สวยจริงๆ
- เพิ่ม appication ในสกุล java ได้ แต่ต้องเป็นตัวที่เข้ากับขนาดจอ และ fuction ของเครื่องนะครับ (แปลว่า ลงได้บางตัว)
- เรื่องเสียงเพลง ก็ดังดีครับ ลูกเล่นพอตัว ปรับได้เล็กน้อย (ไม่คอยได้ฟังเพลงนะครับ เน้นดูรูปมากกว่า)
- ตอนนี้ลองลงเพลงไป 10 กว่าเพลง....มันเล่นอ่านเป็นนาน 2 นาน เลยต้องเลิก ก็ไม่รู้ว่าลงไม่ถูกหรือมันอืดจริงๆก็ยังสรุปไม่ได้นะครับ (เรื่องอย่างนี้...ต้องลอง)
- ใช้มา 5 วันแล้ว มี แฮงค์ ไป 2 ครั้ง แบบว่าอยู่ๆก็ ...สั่นใญ่เลย ไม่ยอมหยุด กดปุ่มไหนก็ช่วยไม่ได้ ต้องถอดแบตออก แล้วเปิดเครื่องใหม่ แต่เป็นช่วง 2 วันแรก 3 วัน มานี้ยังไม่เกิดอาการใดๆ
- การอ่น file xcell woed pdf ก็อ่านได้จริงครับ แต่ต้อง zoom กันน่าดู กว่าจะอ่านได้ กดไปหลายจึ๊กเลย

ถ้าให้สรุปโดยรวม คือ คุ้มราคาสุดๆ (ตอนซื้อ 2990 ว่าถูกแล้วนะ วันนี้ LOTUS ลดเหลือ 2790 เฮออออ ไม่ถึง 7 วัน ลดไปอีก 200 ไม่น่ารีบเลย ฮือออออ) จอสวยสุดๆ , เพลงก็ฟังได้ (ในความเป็นโทรศัพท์...อย่าไปเทียบ i-pod ครับ มันคนละเรื่อง) เรื่อง แฮงค์ก็ต้องดูไปอีกซักระยะ (อาจเป็นช่วง run in มั้ง...แฮะๆ ให้กำลังใจตัวเองหน่อย..ขี้เกียรไปเปลี่ยนเครื่อง) เรื่องอ่าน card นาน (ตอนจะฟังเพลง) เดียวต้องลองถามผู้รู้อีกที อาจเป็นที่ผมลงไม่ถูกหรือเปล่า (ใครรู้วานบอกด้วยนะครับ)
เอาเป็นว่า 2790 บาท...วื้อๆมาเถอะครับ ใช้ไม่ดียังไง เก็บไว้เป็นเครื่องสำรองก็คุ้มแล้ว

เมนูหน่วงไหมครับ เห็น บอร์ด mbk เค้าว่ามา
Mr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2008 18:51  

ถามคนที่ใช้อยู่นะครับ ของใครโชว์รูปAlbum Art ในเพลงได้บ้าง ผมลองแล้วมันไม่โชว์
คิดว่าทำถูกหมดแล้วทุกอย่าง ซื้อมาวันแรกๆก็มีอาการแปลกๆเหมือนกัน เสียงเรียกเข้า
กับสั่นไม่ทำงานต้องปิดเปิดเครื่องใหม่ แต่หลังหลังจากเอาไปอัพเฟร์มแวร์ให่ก็ไม่เป็นแล้ว

รุ่นนี้เสียงอยู่ในเกณฑ์ดี แต่ถ้าเทียบกับ IPOD ก็เป็นรองแหละ เสียงเบสไม่ค่อยออกเท่าไหร่
เปิดปิด Natural Sound ไม่ค่อยแตกต่างนัก

นอกจากจะฟังเพลง ใครจะเอาเครื่องนี้ไปต่อ Net ผ่าน Edge โดยใช้โปรแกรม Opera mini
ก็เยี่ยมเลย เพราะมันแสดงภาษาไทยได้ดีมาก อีกอย่างจอมันแจ่มสุดๆหายากในเครื่องราคานี้

ส่วนวิทยุก็รับสัญญาณได้ดี แต่เสียงอยู่ในเกณฑ์พอใช้ไม่ถึงกับดีมาก จูนความถี่ได้ทศนิยมหลักเดียวครับ
GGGGGGG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : sync outlook
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2008 19:08  

KKK_J ผู้เขียน:
ไม่เคยใช้ LG มาก่อน
ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ Sync Calendar กับ MS Outlook ได้หรือเปล่าครับ

ไม่รู้ว่าจะเรียก Sync ดีรึเปล่า ผมเห็นจะเป็นการ import กับ export จาก Outlook มากกว่าครับ
แต่ก็ถือว่าใช้ได้ครับ Update ได้โอเคดี
MugenLG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่เท่าไหร่
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2008 19:11  

44++ ผู้เขียน:
kaosifer ผู้เขียน:

เมนูหน่วงไหมครับ เห็น บอร์ด mbk เค้าว่ามา

หน่วงนิดหน่อยครับ ไมทำให้หงุดหงิด เมื่อเทียบกับค่าตัวแล้ว ต่อให้ช้ากว่านี้ยังคุ้มมากมาย
armaz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2009 16:26  

Aree-Yong ผู้เขียน:
ไม่รู้ว่าแบตของ LG จะมีความเหมือนกับ i-mobile ไหมนะ

แต่ขอเปรียบเทียบให้ฟังนะคะ รุ่นที่ใช้อยู่เป็น i-mobile แบต 850 mAh. ค่ะ

อายุแบตถ้าแค่รับโทรศัพท์+กดเล่น ไม่ได้ฟังเพลง จะอยู่ได้ประมาณ 3 วันค่ะ

บางทีก็เลยไปวันที่ 4 ด้วยแต่ไม่เต็มวัน Smile

แต่ถ้าวันไหนฟังเพลง ก็อยู่ได้ 1 วันครึ่งค่ะ ฟังนีี คือฟังทั้งวันนะคะ ทั้งใส่หูฟังและออกลำโพง

ส่วนวิทยุนี่ไม่เคยลองฟังทั้งวันค่ะ เคยฟังแค่ 3-4 ชั่วโมง แบตจะเริ่มหายไป 1 ขีด

พอหยุดฟังแบตก็กลับมาเต็มเหมือนเดืม Laughing

ซื้อมาแล้วคับได้ แบต 1100 mAh นะ
PICHUS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2009 10:42  

ซื้อมาแล้ว เยี่ยมครับ แบตถึกมากๆ
ข้อเสีย หน่วงเล็กน้อย รับได้

ซื้อแล้วต้องไปอัพเฟิมแวร์ ให้ ระบบสั่นเสถียร หน่อยก็จบครับ
เด็ดๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ภาพจาก lg km380
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2009 12:27  

นี่เป็นภาพ ถ่ายจาก กล้อง 1.3 ล้านของ lg km380 ผมว่า ชัดเจนทีเดียวสำหรับ 1.3 ล้าน แต่ การถ่ายวิดิโอ ย้งไม่ ลื่นไหลเท่าที่ควร

golfinnocent
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พึ่งซื้อ km380
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2009 12:20  

คือพึ่งซื้อ Km380 มาวันนี้สดๆเลยครับแต่พอซื้อมาเลย
ลองใส่เมมปรากฎว่าทำไมมันมีเพลงอยู่ในนั่นอะครับเป็นเพลง mp3 นะครับ
และตัวเครื่องตรงฟิมด้านล่างมีฟองอากาศข้างในมีผุ่นอันนี้ไม่ได้เอะใจอะไรพอรับได้
แต่เมมทำไมมันมีเพลง mp3 ใส่มาให้เหมือนมีคนใช้แล้ว
เพื่อนๆที่ซื้อมามันมีเพลง mp3 มาให้รึเปล่าครับ
ตอบหน่อยนะครับจะได้สบายใจ
BytSerk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งึมๆ
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2009 19:18  

ไปเจอเมม เครื่องที่เค้าเปลี่ยนมารึเปล่าครับ มีเพลงอะไรเหรอครับ ไทยหรือว่าสากล?

ลองเช็คดูได้นะว่าวันที่ใส่เพลงมา เป็นวันที่เท่าไหร่
lgphone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ และ มีจำหน่ายที่ไหนบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2009 15:46  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ และ มีจำหน่ายที่ไหนบ้างครับ

เชียงใหม่ มีที่ไหนบ้าง Lotus ยังมีอยู่หรือเปล่า Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: พึ่งซื้อ km380
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 00:44  

golfinnocent ผู้เขียน:
คือพึ่งซื้อ Km380 มาวันนี้สดๆเลยครับแต่พอซื้อมาเลย
ลองใส่เมมปรากฎว่าทำไมมันมีเพลงอยู่ในนั่นอะครับเป็นเพลง mp3 นะครับ
และตัวเครื่องตรงฟิมด้านล่างมีฟองอากาศข้างในมีผุ่นอันนี้ไม่ได้เอะใจอะไรพอรับได้
แต่เมมทำไมมันมีเพลง mp3 ใส่มาให้เหมือนมีคนใช้แล้ว
เพื่อนๆที่ซื้อมามันมีเพลง mp3 มาให้รึเปล่าครับ

มีติดมากับเครื่องครับ เหนมีตราแอลจีแนบมากลับเพลงด้วย 3 เพลง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ และ มีจำหน่ายที่ไหนบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 00:49  

lgphone ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ และ มีจำหน่ายที่ไหนบ้างครับ

เชียงใหม่ มีที่ไหนบ้าง Lotus ยังมีอยู่หรือเปล่า Very Happy

น่าจะโลตัสทุกสาขานะ วันนี้เพิ่งถอยมา 2750 แรมแถม 1G แบตผม 1100นะ มีซอฟแวร์ให้ด้วย LG PC Suite
bball2530
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: พึ่งซื้อ km380
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2009 21:14  

golfinnocent ผู้เขียน:

มีเพลงในเมมมาให้เหมือนกันซื้อจาโลตัสอะ
แบงค์008
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายต่อคับ
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 11:50  

สนใจขายต่อครับ KM380 ซื้อมาจากโลตัสครับ เพิ่งถอยมาวันที่ 8 มีนาครับ (มีใบเสร็จให้ดูรับประกัน) ซื้อมาไม่ถึงเดือน
ราคา 2,300 บาท (คุยได้) สภาพ 99%
มีให้พร้อมทุกอย่างครับ
ตัวเครื่อง+แบต 1100
Memory 1 G
หูฟัง + ซีดีโปรแกรม + สายชาร์ต + กล่อง แล้วก้อทุกอย่างครับที่โลตัสมันให้มาในกล่อง
รับประกันว่าใหม่แน่นอน โทรมาคุยก่อนได้ครับ 0804959958 (อยู่เชียงใหม่คับ)
komsit49
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : ใช้มา 1 เดือนครับ
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 14:56  

ผมใช้มาแล้ว 1 เดือนครับ ขอสรุปโดยรวม
1.คุณภาพเสียงดีครับ (ตามความคิดผม) เมื่อเทียบกับเครื่องยี่ห้ออื่นๆ
2.ไม่สามารถฟังวิทยุได้เลย พยายามลองหลายครั้งแล้วจนเลิกพยายามครับ
(ผมอยู่ที่ นนทบุรีครับ)
3.กล้องขนาด 1.3 ล้านพิกเซล เมื่อถ่ายที่ขนาดที่ 1280*960 และเลือกคุณภาพที่ละเอียดมาก
ก็สามารถใช้งานได้ดีครับ นำไปอัดรูปก็ชัดเจนดี
4.ถ้ามีแฟลชมาให้ด้วยก็จะดีมากๆ
5.ไม่สามารถตั้งคีย์ลัดให้สามารถเข้าสู่โหมด การถ่ายรูปได้ทันทีครับ (หรือถ้าทำได้
รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ)
6.เมื่อเสียบสาย data link จะไม่สามารถใช้งานโทรศัพท์ได้ ทำให้ขาดการติดต่อไปเลย
7.แผ่นกันรอยที่เครื่องปิดไม่แนบสนิท ทำให้มีฝุ่นเข้าไปได้ โดยเฉพาะตรงมุม
8.เมนูหน่วงเล็กน้อยแต่ก็ไม่ถึงกับทำให้รำคาญมาก

สรุปโดยรวมก็คือ น่าใช้งานดีครับ ราคาก็เหมาะสม 2,490 บาท โดยเฉพาะเรื่องเสียง
ที่ปรับจูนโดย Mr.Mark Levinson เสียงดีจริงๆครับ
kimmeng.hi5
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Phrae
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 23:41  

เครื่องนี้จากที่เคยใช้นะครับ

ขอบอกว่าเป็น music phone แต่กลับเปิดเพลงไม่ดังเท่าที่ควร

เสียงฟังจากหูฟังเบสหนักเกินไปครับ เสียงจะไม่ค่อยใส

ขอบสีเงินน่ะครับใช้ไม่ถึงอาทิตย์ลอกล่ะคับ เครื่องช้ามากครับ

ปุ่มปิดเครื่อง กดแล้วบ้างครั้งเครื่องก็ไม่ยอมปิดครับ ตอนนั้น งง มากเลย
no no
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 22:57  

test speed km380T ที่อยุธยา ระบบ AIS ได้ 164kbps / 92 kbps ครับท่าน อย่างงี้ถ้าไม่เรียกว่า Edge ก็ไม่รู้จะว่ายังไง
carin2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 22:13  

ตอบหน่อยนะคะ

รุ่นนี้เปิดภาพเต็มหน้าจอ(โหมดฟูลสกรีน)ได้มั้ยคะ

เสียงดี รึเปล่า เล่นเพลงได้25ชม. จริงๆหรอคะ เทียบกะโนเกีย 5300 แล้วเป็นไงมั่งคะ

แล้วลงโปรแกรมจาวา พวกเกม/Dict ได้ป่ะอะคะ ช่วยตอบไวๆหน่อยนะคะ

จะไปซื้อแล้วอะคะ ยังเลือกไม่ถูกเลยว่าจะเอา E6 ไอติม รึตัวนี้ดี เพราะถ้าตัวนี้เสียงดีกว่าโนเกีย5300 แล้วก็เล่นเพลงได้นานกว่าจะซื้อตัวนี้อ่ะคะ ตังเหลือจะเอาไปซื้อกล้องดิจิตอล เหอะๆ - - Laughing
carin2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2009 18:45  

carin2 ผู้เขียน:
ตอบหน่อยนะคะ

รุ่นนี้เปิดภาพเต็มหน้าจอ(โหมดฟูลสกรีน)ได้มั้ยคะ

เสียงดี รึเปล่า เล่นเพลงได้25ชม. จริงๆหรอคะ เทียบกะโนเกีย 5300 แล้วเป็นไงมั่งคะ

แล้วลงโปรแกรมจาวา พวกเกม/Dict ได้ป่ะอะคะ ช่วยตอบไวๆหน่อยนะคะ

จะไปซื้อแล้วอะคะ ยังเลือกไม่ถูกเลยว่าจะเอา E6 ไอติม รึตัวนี้ดี เพราะถ้าตัวนี้เสียงดีกว่าโนเกีย5300 แล้วก็เล่นเพลงได้นานกว่าจะซื้อตัวนี้อ่ะคะ ตังเหลือจะเอาไปซื้อกล้องดิจิตอล เหอะๆ - - Laughing

ม่ายมีคนมาตอบเลยเรอะ X_X

ถามเพิ่ม เผื่อมีคนมาตอบทีเดียว

รุ่นนี้ในกล่องแถมอะไรมั่งคะ มีหูฟังกับสายUSBต่อคอมรึเปล่า

แล้ว มี ฟิล์มกันรอยแถมมั้ยอ่า รึต้องซื้อเอง
echo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 13:51  

หายากมาก ทั้งมาบุญฯก็ไม่มี ไปเจอที่โลตัสตัวสุดท้าย ประทับใจเรื่องเสียงเพลงมาก ดีกว่ามิวสิคโฟนทุกรุ่น แต่กำลังขับน้อยไปนิด ใช้หูฟังดีๆ เสียงค่อนข้างเบา หูแถมเสียงก็โอเค
มะ ดำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 22:27  

ไม่ทราบว่าที่ไหนยังมีขายมั่งครับ อยากทราบว่าราคาเท่าไรแล้วครับ ตอนนี้ ช่วยหน่อยนะครับ อยากได้แล้วครับ
มวนวน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG KM380 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 09:17  

ผมเห็นในงาน Commart เมื่อวาน 2,000 นะ ประกัน 6 เดือน กล่องบุบๆหน่อยครับ
เผื่อใครอยากได้ลองแวะไป อยู่ตรงชึ้นล่าง(โซนที่มี 2 ชั้น)
ตรวจดูให้ดีละกัน เดี๋ยวจะเป็น 'ตาร้ายเสีย'
มวนวน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 09:19  

ศูนย์สิริกิติ์ booth i-mobile นะครับ
ยังงงอยู่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 07:57  

จะโหลดเพลงเข้าเมม ทำยังไงครับ เพิ่งซื้อมาปรากฎว่าต่อ สายusb แล้วไม่ปรากฎว่ามีอยู่ในคอมครับ ยังไม่เข้าใจช่วยอธิบายหน่อยครับว่าทำยังงัย ขอบคุณครับ เพลงในเมมจะมีเพลงของ LG ครับ
Newzbaba
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 21:26  

ตัวนี้เสียงดีครับ กล้องก็โอเค ถ่ายออกมาชัดพอสมควร

แ่ต่ซอฟแวมันไม่ค่อยสเถียรนี่สิ แต่โดยรวม โอเคเลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: