Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung M200 - ซัมซุง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 53 / เข้าชม: 362586
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

mokhao ผู้เขียน:
เสียงสนทนาชัดเจนดีค่ะ
แต่ตอนนี้มีปัญหาอยู่ที่..
ใส่เมม 2 G แล้วมันโชว์เพลงในเมมไม่หมดไม่หมด โชว์แค่บางส่วน
สามารถแก้ไขตรงไหนได้บ้างคะ

ส่วนใหญ่ซัมซุงจะมีปัญหาเรื่องนี้ครับ ให้ตัดชื่อเพลงให้สั้นลงครับ แล้วมันจะสามารถโชว์ในเครื่องให้เห็น
JJJJJJ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

เทเลวิซสาขาไหนครับ
จะไปหาซื้อมาใช้ดูอะ สนใจเหมือนกัน ถ้าราคา 3290 จิงๆนะ เวิคเลย
NooJay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

JJJJJJ ผู้เขียน:
เทเลวิซสาขาไหนครับ
จะไปหาซื้อมาใช้ดูอะ สนใจเหมือนกัน ถ้าราคา 3290 จิงๆนะ เวิคเลย

ลองดูที่ m shop นะ เห็นอยู่ประมาณ 2,590 เองค่า
ouanpee
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ouanpee

M 200 ราคา 3,290 ที่เทเลวิชสาขาโลตัสบ้านโป่ง และสาขาบิ๊กซีราชบุรีครับ ที่ กทม.ก็น่าจะมี ส่วนที่บอกว่าราคา 2,590 นั้นเป็นรุ่น m150 รึป่าว ไม่แน่ใจนะครับ แต่ที่ไปเห็นมาราคานี้ 3,290 บาทครับผม
reaypeay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้วางขายยังอะ รุ่นนี้
เหนโคดสะนาออกทีวีแล้วอะ
ถ้าวางแล้ว ราคาเท่าไหร่เหรอ
wasanch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มี Edge จริงหรือเปล่าครับ

อยากได้มากเลย แต่พอข้อมูลไปหลาย ๆ ที่กลับระบุว่าไม่มี edge รวมทั้งเว็บ Sumsung เองยังไม่ระบุถึง Edge เลย
แวะมาแจก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เว็บบอร์ดผมเอง

มีแจกริงโทนใหม่ๆ อัพเดตตลอดตามChartเพลงฮิตของ

คลื่นเพลงต่างๆ โปรแกรมมือถือ เกมมือถือใหม่ๆ

เกมPC โปรแกรมมากมาย แวะมาสมัครสมาชิคโหลด

ฟรีกันได้นะครับ คลิำกกันเลย

http://forums.212cafe.com/*** BANNED ***/
แวะมาแจก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เว็บบอร์ดผมเอง

มีแจกริงโทนใหม่ๆ อัพเดตตลอดตามChartเพลงฮิตของ

คลื่นเพลงต่างๆ โปรแกรมมือถือ เกมมือถือใหม่ๆ

เกมPC โปรแกรมมากมาย แวะมาสมัครสมาชิคโหลด

ฟรีกันได้นะครับ คลิำกกันเลย

http://forums.212cafe.com/*** BANNED ***/
pepsipepsa
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :

ไปดูตัวจริงที่บิ๊กซี อุบลฯ มาแล้วครับ

เบา บาง กะทัดรัด สวย หรู ดูดี มีชาติตระกูลมาก

ราคาก็ไม่แพง สำหรับคนงบน้อย - ปานกลาง น่าสนใจมากครับ...

คิดว่าเดือนหน้าจะ-ปถอยมาขับ เอ๊ย มาใช้ซะแล้ว ฮิ ๆ ๆ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดี สมราคา

เจ๋ง สมราคา มีทุกอย่าง แต่จะให้เลิศหรูเท่าเครื่องใกล้หมื่นหรือกว่าหมื่นไม่ได้หรอก เหมือนโตโยต้าเทียบกับบีเอ็มดับบลิวอ่ะ
barbie0339
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มือถือซัมซุง M200

ซื้อมาใช้แล้วก็ดีค่ะ สมราคาดี ราคาเครื่องอยู่ที่ราคา 3,290 บาท เสียงก็สมราคา สำหรับผู้มีงบน้อย สามารถเพิ่มเมมเมอร์รี่การ์ดได้ถึง 2 G แค่นี้ก็พอแล้ว ดัวหนังสือก็ใหญ่เห็นชัดดีค่ะ แต่ก็อาจจะลดได้อีกนิดหน่อย เสียงดังฟังชัด น้ำหนักเบา มี 2 สีให้เลือก สีออกเทาและสีบรอนซ์เงินค่ะ
:P
แบล็คบอร์ด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สุดยอดเล้ย

ซื้อมาใช้แล้วค่ะ เมื่อ 27/1/09 ที่ศูนย์ DTAC ราคา 3190 ประกันศูนย์ ที่สนใจเพราะรูปแบบสวยมาก ดูแกร่งและ ไฮโซ มาก มองแล้วไม่ล้าสมัยง่าย เพิ่มหน่วยความจำได้ด้วย การทำงานของเครื่องก็ตอบสสนองไว สปีคโฟน ก็ชัดดีค่ะ แต่ข้อเสีย คือ แบตเตอร๊จะหมดไว เอ้ หรือเพราะเราใช้งานมาก 5555 ลองซื้อมาใช้นะค่ะ
meojung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เสียงสนทนาชัดเจนไหมคะ มีระยะเวลาบอกขณะใช้สายไหม
mokhao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เสียงสนทนาชัดเจนดีค่ะ
แต่ตอนนี้มีปัญหาอยู่ที่..
ใส่เมม 2 G แล้วมันโชว์เพลงในเมมไม่หมดไม่หมด โชว์แค่บางส่วน
สามารถแก้ไขตรงไหนได้บ้างคะ
ouanpee
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
หัวข้อ :

เห็นเทเลวิชเอามาขายที่ราคา 3,290 สีออกน้ำเงิน ใครซื้อมาแล้วบ้างครับ สนใจอยู่ครับ
คนรักดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ

สงสัยจะไม่มีขายไม่รู้เปิดตัวทำไมให้เสียความรู้สึกกับซัมซุง :P :roll:
ek6484
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ราคาเท่าไรอ่ะ
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ : Samsung M200 - ซัมซุง

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung M200 - ซัมซุง
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2008/samsung/m200/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/m200.htm

exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

คิดไปถึง M100 รุ่นพี่ เฃ่น Mp3 เพราะที่สุขในยุคนั้น
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :

ออกแบบสวยดีครับ
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

แบบดูแล้วก็คลาสสิคดีออก
petitel
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

เหมือน soul U800b แล้วเอามาลดเกรดเลย คงออกมาราคาไม่แรงมาก
aun1904
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :

อิอิ คล้ายๆๆโนเกีย 6300 เรยง่ะ
เป๊ปซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หรูหรา ดูดี มีฐานะ...

แต่ออกแบบดูบอบบางเช่นเคย... สไตล์ซัมซุง

ถ้าตัวเครื่องพลาสติค เลิกเลย.......

เหอ ๆ ๆ

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :

เราว่า คล้ายรุ่นนี้นะ

http://www.siamphone.com/catalog/samsung/d780_dualsim.htm

แต่รุ่นนี้ดูจะออกแบบมาให้ฟังเพลงนะ มีปุ่น เล่นเพลง ตรงปุ่ม Navi ด้วย

แต่สเปคของ D780 สูงกว่าแฮะ

ตัวนี้รองรับ Quadband (GSM 850/900/1800/1900 MHz) แต่ D780 รองรับแค่ Triband

แต่ตัวนี้แย่กว่า D780 ตรงที่ หน้าจอความละเอียดน้อยกว่า (ดูเหมือนจอจะเล็กกว่าด้วย)

ความละเอียดกล้องน้อยกว่า รองรับแค่ซิมเดียว เท่านี้ละมั้ง ยังไม่ค่อยได้ดูสักเท่าไหร่

ไม่อยากให้เปิดตัวราคาแพงนะ กลัวขายไม่ออก
kyoung2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
หัวข้อ :

Aree-Yong ผู้เขียน:
เป็นหมื่นแน่เลย

ออกแบบมาซะหรูขนาดนี้ Embarassed

ดูจากภายในแล้วผมว่าไม่ถึงหมื่นหรอกครับ
แต่สวยจริงๆเลยนะครับ(ผมชอบสไตล์เรียบๆแบบนี้แหละ)
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :

เป็นหมื่นแน่เลย

ออกแบบมาซะหรูขนาดนี้ Embarassed
baudelaire
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

สวยดี
ดูแกร่ง
navig
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เมื่อไหร่จะมีขายครับ ใครรู้ช่วยตอบหน่อย
กำลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2009 17:55  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่ประมานเท่าไร่?คับ บอกร้านที่ซื้อด้วยก้อดีนะคับ

ขอบคุนคับ
ไม่ทราบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2009 22:36  

คือไม่ทราบว่า ช่องเชื่อมต่ออุปกรณ์ภายนอก (หูฟัง, สายเคบิ้ลยูเอสบี และ สายชาร์จแบตเตอรี่)

USB นะค่ะ ในกล่องไม่มีให้ เราต้องหาซื้อเองเหรอค่ะ
SK_CM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 55
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 12:09  

หลังจากโทรเช็คราคามา สิบๆร้าน วันนี้ตัดสินใจไปซื้อมาในราคา 3290 (แถม mem 2g)
puikaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2009 15:18  

ตอนนี้ราคาที่มาบุญครอง ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คับ
แจ่มจิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2009 21:18  

มาบุนครอง น่าจา 2790บ. โลตัส 2990บ.
puikaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2009 21:39  

อยากถามคนที่ซื้อมาใช้คับว่า
1. ตั้งสั่นพร้อมเสียงเพลงเรียกเข้าได้หรือป่าว
2. ตั้งนาฬิกาปลุกโดยที่ปิดเครื่อง มันจะปลุกได้ไหมคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 16:47  

puikaka ผู้เขียน:
1. ตั้งสั่นพร้อมเสียงเพลงเรียกเข้าได้หรือป่าว
2. ตั้งนาฬิกาปลุกโดยที่ปิดเครื่อง มันจะปลุกได้ไหมคับ

1. ตั้งได้มีให้เลือก เสียงดนตรี,สั่น,สั่นแล้วเสียง,สั่นแล้วเสียงดนตรี
2. ได้ มันจะเปิดเครื่องมาปลุก หลังจากกดสั่งให้หยุดปลุกก็จะปิดเครื่องเองแถมมีฟังก์ช้นพักการปลุก(snooze)ให้ด้วยดีมาก
_answer_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 15:13  

Anonymous ผู้เขียน:

1. ตั้งได้มีให้เลือก เสียงดนตรี,สั่น,สั่นแล้วเสียง,สั่นแล้วเสียงดนตรี
2. ได้ มันจะเปิดเครื่องมาปลุก หลังจากกดสั่งให้หยุดปลุกก็จะปิดเครื่องเองแถมมีฟังก์ช้นพักการปลุก(snooze)ให้ด้วยดีมาก

[ 1. ตั้งสั่นพร้อมเสียงเพลงเรียกเข้าได้หรือป่าว ] = ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด เค้าถามว่า สั่นพร้อมเสียงได้มั้ย คำตอบคือ = ไม่ได้ครับ มีแต่ สั่นอย่างเดียว / เสียงอย่างเดียว / สั่นก่อนแล้วค่อยมีเสียง / สั่นก่อนแล้วค่อยมีเสียงดนตรี

ส่วนเรื่องเสียงปลุก ตอนปิดเครื่อง มีครับ ใช้มาประมาณ 1 เดือนถือว่า ok ครับ สำหรับ รุ่นนี้ เหมาะสมคุ้มราคาดีครับ ^^
_answer_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 15:17  

แจ่มจิง ผู้เขียน:
มาบุนครอง น่าจา 2790บ. โลตัส 2990บ.

ล่าสุด ไปเดินมาเมื่อวันอาทิตย์ ที่ 5/04/52 ราคาอยู่ที่ 2,700 บาท ครับ
_answer_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 15:19  

ไม่ทราบ ผู้เขียน:
คือไม่ทราบว่า ช่องเชื่อมต่ออุปกรณ์ภายนอก (หูฟัง, สายเคบิ้ลยูเอสบี และ สายชาร์จแบตเตอรี่)

USB นะค่ะ ในกล่องไม่มีให้ เราต้องหาซื้อเองเหรอค่ะ

ที่ถามมามีหมด ยกเว้น สาย usb ครับ อ่อ ของผมมีซองหนัง samsung มาให้ด้วยอะครับ ในกล่อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2009 23:18  

_answer_ ผู้เขียน:

[ 1. ตั้งสั่นพร้อมเสียงเพลงเรียกเข้าได้หรือป่าว ] = ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด เค้าถามว่า สั่นพร้อมเสียงได้มั้ย คำตอบคือ = ไม่ได้ครับ มีแต่ สั่นอย่างเดียว / เสียงอย่างเดียว / สั่นก่อนแล้วค่อยมีเสียง / สั่นก่อนแล้วค่อยมีเสียงดนตรี

ส่วนเรื่องเสียงปลุก ตอนปิดเครื่อง มีครับ ใช้มาประมาณ 1 เดือนถือว่า ok ครับ สำหรับ รุ่นนี้ เหมาะสมคุ้มราคาดีครับ ^^

ตั้งสั่นพร้อมเสียงเพลงเรียกเข้าได้แน่นอนจ๊ะใช้อยู่ประจำ มีเมนูให้เลือก เสียงดนตรี,สั่น,สั่นแล้วเสียง,สั่นและเสียงดนตรี ให้เลือกหัวข้อ "สั่นและเสียงดนตรี" มันจะสั่นพร้อมกันกับเสียงทันทีไม่ก่อนไม่หลัง ถ้าเลือกสั่นแล้วเสียง มันจะสั่นก่อนแล้วเสียงตามมา

เสียงดนตรีหมายถึงเสียงเพลงที่มีมาให้กับเครื่องหรือจะเอาเพลงส่วนต้วดาวน์โหลดจากที่อื่นหรือจะอัดเสียงเองก็ได้หวังว่าคงไม่สับสนระหว่างเสียงเพลงเรียกเข้ากับเสียงดนตรีอีกล่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2009 09:37  

_answer_ ผู้เขียน:

ตั้งสั่นพร้อมเสียงเพลงเรียกเข้าได้แน่นอนจ๊ะใช้อยู่ประจำ มีเมนูให้เลือก เสียงดนตรี,สั่น,สั่นแล้วเสียง,สั่นและเสียงดนตรี ให้เลือกหัวข้อ "สั่นและเสียงดนตรี" มันจะสั่นพร้อมกันกับเสียงทันทีไม่ก่อนไม่หลัง ถ้าเลือกสั่นแล้วเสียง มันจะสั่นก่อนแล้วเสียงตามมา

เสียงดนตรีหมายถึงเสียงเพลงที่มีมาให้กับเครื่องหรือจะเอาเพลงส่วนต้วดาวน์โหลดจากที่อื่นหรือจะอัดเสียงเองก็ได้หวังว่าคงไม่สับสนระหว่างเสียงเพลงเรียกเข้ากับเสียงดนตรีอีกล่ะ

ของหนูก้ตั้งสั่น พร้อมเสียงไม่ได้เหมือนกันคะ ลองเลือกดูหมดแล้ว ><
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 15:33  

ที่โลตัส นำมาลดราคา แล้วครับ

พอดีไปเจอมาต่ไม่ได้ซื้อ

ราคาอยู่ที่ 3190 บาทครับ

แมอะไรบ้างก็ไม่รู้หมือนกัน

ลองไปดูเองนะ

ปล. ไปดูแล้วมาบอกกันด้วยนะครับ
อ๋อจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2009 12:36  

อยากทราบว่าเวลาถ่ายรูปมันจะบันทึก เมมการ์ดได้ป่าวค่ะ บอกวิธีเราหน่อยนะค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ เพราะตอนนี้ทำไม่ได้ค่ะ ไปซื้อมาจาก โลตัสค่ะ 3190 ค่ะ ตอนที่ลดเหลือ
2990 ไม่ยอมซื้อ เพิ่งเมม 2 GB ราคาเมมอยู่ที่ 205 บาท ของ Apacer ค่ะ
ผู้ใช้ปัจจุบัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 10:29  

อยากทราบว่าเวลาถ่ายรูปมันจะบันทึก เมมการ์ดได้ป่าวค่ะ

--------------------------------------------------------------------------------------

ถ่ายแล้วบันทึกลงเมมการ์ดโดยตรงไม่ได้ ทำได้แค่บันทึกลงเมมเครื่องแล้วค่อยก๊อบไปยังเมมการ์ด ^^
POTCHARA_CR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 19:06  

Wow ไม่ทราบว่า เชียงรายมี ขายที่ไหน บ้าง น๊า กำลังต้องการ มือถือ อยู่ เลย

ราคาไม่แพง สวย ด้วย
Tugpower
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : M200
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 22:57  

อย่า ไปซื้อ แถวอิมพีเรียล สำโรง... นะครับ เม่งขายของ แพงโครต...

คนไหน ไม่รู้เรื่อง มือถือ ระวัง มันจะโกง เอา รุ่น นี่ ออกมาตั้งแปดเดือน ที่แล้ว..

ราคา เปิดตัวที่ 3290. บาท

แต่ผมเพิ่งไปซื้อมา วันนี้ เม่ง ขาย 3850. บาท

ทั้งๆที่ ตอนนี้ราคาเหลือ เพียง 2990.บาท
โกหก ชัดๆๆ เดี๋ยว พรุ่ง นี้ กะว่าจะไป เล่น เม่ง ซะ...
อย่าลืม นะครับ ทุกท่าน ถ้า จะซื้อ ของพยายาม ตรวจเช็ค ราคาของก่อน

ซื้อ เสมอ จะได้ไม่โดน หลอก..(จบช่างมาแท้ๆ โดนหลอกซะได้)..

TUGPOWER
Tugpower
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2009 22:57  

อย่า ไปซื้อ แถวอิมพีเรียล สำโรง... นะครับ เม่งขายของ แพงโครต...

คนไหน ไม่รู้เรื่อง มือถือ ระวัง มันจะโกง เอา รุ่น นี่ ออกมาตั้งแปดเดือน ที่แล้ว..

ราคา เปิดตัวที่ 3290. บาท

แต่ผมเพิ่งไปซื้อมา วันนี้ เม่ง ขาย 3850. บาท

ทั้งๆที่ ตอนนี้ราคาเหลือ เพียง 2990.บาท
โกหก ชัดๆๆ เดี๋ยว พรุ่ง นี้ กะว่าจะไป เล่น เม่ง ซะ...
อย่าลืม นะครับ ทุกท่าน ถ้า จะซื้อ ของพยายาม ตรวจเช็ค ราคาของก่อน

ซื้อ เสมอ จะได้ไม่โดน หลอก..(จบช่างมาแท้ๆ โดนหลอกซะได้)..

TUGPOWER
happyjoxy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2009 11:15  

อยากได้มาก
เห็นเพื่อนบอก 2700
ตอนนี้ราคาเท่าไหร่หรอคะ ภูเก็ตค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 10:17  

ซื้อมาจากคารฟูร์ พระราม 4 (คลองเตยหนะ ใช้มะ)

เพิ่งรู้ว่าของยังเพิ่งเข้ามาไม่นานแฮะ

รวม ๆ ก็ดีนะครับ

สั่นพร้อมเสียงได้นะ มีให้ตั้งแต่ยังไม่ได้ลอง พอดีไม่ค่อยมีคนโทรหา

แต่ตอนนี้ กะลังงง กับการตั้งเสียง Message มากกว่า คือ Mp3 ตั้งเสียงเรียกเข้าได้ (ต้อง copy เข้า เมมโทรสับ) แต่เสียง Message ตั้งไม่ได้แฮะ หรือว่าได้เฉพาะ Midi ก็ไม่รู้ ที่แน่ๆ มีให้เลือกแค่ 4 เสียง ซ้ำชาวบ้านกระจาย = = ไม่ชอบๆ

พอดีวันๆ มีแต่ sms ข่าวที่จะเข้าอะครับ แหะๆ
handy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 15:11  

แก้ข่าว นะครับ เพิ่งหาเจอ ผมคนที่บอกว่า ตั้งเสียง message ไม่ได้มะกี๊

ตอนเข้าไปตั้งเสียง กด ซ้ายขวา มันก็จะเป็นคลิปเสียงจาก Fm Record - Voice - Music เสียง Mp3 ก็จะอยู่ใน Music นี่แหละครับ โดยที่ว่ามาทั้งหมด ก็จะเป็นไฟล์ที่อยู่ใน เมมเครื่องเท่านั้นนะครับ เป้นจุดดอ้ย จุดเดียว ของเครื่องตัวนี้

แต่ถ้าไม่ได้เล่นอะไรมาก ก็น่าจะคุ้มราคา เมมเครื่อง 20 MB ก็ต้องใส่เพลงเฉพาะที่จะใช้เป็นริงโทนและก็ตัดมาพอดีๆ แล้วครับ เพราะต้องเผื่อเอาไว้ ถ่ายรูป ถ่ายวิดิโอด้วย (ซึ่งถ่ายเสร็จ ก็ควรย้าย เข้าเมมทันที เช่นกัน แต่ไม่ยุ่งยากมาก มีไอคอน 'ALL' ให้กด ทีเดียว เลือกได้ทั้งหมดครับ)

ส่วนตัวชอบที่ดีไซน์ และความเบา + น้ำหนักกำลังดี (เสียดายทำเป็นรอยแมวไปนิสสนึงแล้ว)

และปุ่มกดที่ไวดี หูฟัง สเตอริโออาจจะไม่เทพ แต่ เต็ม 10 ผมว่าได้ สัก 7 เลยครับ ที่เจ๋งมากๆ (ไม่รู้นะ ใช้มาไม่มาก) คือ หูฟังนี่ขับมอไซไป คุยไปได้เลยไม่ต้องตะโกน เสียงลมไม่ค่อยเข้า หรือไงไม่ทราบแต่คุยรู้เรื่อง แน่นอน ไม่ต้องเอาไมค์มาติดปากนักหนาด้วยครับ

เรื่องแบต อาจจะไม่ค่อยทนจริง แต่วันก่อนขีดเดียวทั้งแต่เช้า ลืมชาร์จ แต่ก็อยู่ได้ทั้งวัน คุยธุระช่วงเย็นได้ครับ
eak4ever
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : dfddfdfdfd
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 01:02  

เอ่อ ของผมลงคลิปแล้วดูไม่ได้อ่ะ มันว่า ไม่รองรับ อาไรก็ไม่รู้
.3gp ครับ ก็ตามสเป็คที่บอกไว้ ว่าเล่นได้
ผมใช้เมม 2 Gb ครับ
title23
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : asdfafadf
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2009 14:38  

ใช้เป็นโมเด็มได้ป่ะครับ
จุ๊กกรู๊
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re:
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 23:12  

title23 ผู้เขียน:
ใช้เป็นโมเด็มได้ป่ะครับ

ใช้เป็นโมเด็มได้ ที่เราใช้อยู่ต่อผ่านบลูทูธ ได้ความเร็วประมาณ 40 ถึง 65 kbs บางครั้งขึ้นเป็นร้อยก็เคยขึ้นอยู่กับสถานที่และเวลาใช้งาน ถือว่าอยู่ในระดับพอใจมากเปิดเมล์ท่องเน็ตเร็วพอๆหรือมากกว่าเน็ตบ้าน 56k อีก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung M200 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2009 16:01  

เคยใช้รุ่นนี้ครับ เมื่อสัก 6 เดือนก่อน ตอนนี้ให้ญาติไปใช้แล้วครับ
ขนาดกระทัดรัดดีไม่เล็กหรือใหญ่เกินไป อาจจะยาวไปสักนิด น้ำหนักเบา
เสียงตอนสนทนา ดังดีคับ ฟังเพลงด้วยหูฟัง พอได้คับ

ตอนนี้ราคาไม่แพงแล้ว ยังอยากจะซื้อไว้อีกเครื่องนึงเลย อิอิ (คิดถึง M200)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: