Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากได้โปรแกรมแปลงไฟล์ WAV ที่ใช้ทำ BACKGROUND SOUND I-โมบาย 626

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 6230
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากได้โปรแกรมแปลงไฟล์ WAV ที่ใช้ทำ BACKGROUND SOUND I-โมบาย 626
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2008 06:43  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากได้โปรแกรมแปลงไฟล์ WAV ที่ใช้ทำ BACKGROUND SOUND I โมบาย 626 ผู้รู้ท่านใดช่วยทีครับ....ขอบคุณอย่างยิ่งครับ (สาวก.....ไอโมบาย)
Strawberryna
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากได้โปรแกรมแปลงไฟล์ WAV ที่ใช้ทำ BACKGROUND SOUND I-โมบาย 626
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2008 21:37  

dong mi ta ผู้เขียน:
อยากได้โปรแกรมแปลงไฟล์ WAV ที่ใช้ทำ BACKGROUND SOUND I โมบาย 626 ผู้รู้ท่านใดช่วยทีครับ....ขอบคุณอย่างยิ่งครับ (สาวก.....ไอโมบาย)

ไม่ทราบคุณมีโปรแกรม Nero 7 หรือเปล่าค่ะ
ถ้ามีอยู่แล้วไม่ต้องไปหาโปรแกรมอื่นให้ยุ่งยาก
เข้าไปใช้คุณสมบัติ Nero Wave Editor ที่มีอยู่ได้เลย
วิธีการทำงานไม่ซับซ้อนอะไรค่ะ
เปิดไฟล์ที่คุณต้องการทำแบกกราวด์ซาวด์ จากนั้นเลือกท่อนจังหวะที่คุณต้องการใช้
ใช้คำสั่ง cut เพื่อตัดทอนเพลงให้ได้ตามที่คุณต้องการ จากนั้นเลือก save as ก่อนกด save ให้เลือกคำสั่ง options ทางด้านล่างซ้ายมือ เลือกนามสกุล wav แล้วกำหนดความถี่ของไฟล์ค่ะ ใช้ความถี่ต่ำที่สุดค่ะ จากนั้นก็เลือกเซฟ (ปล.อย่าลืมใส่ชื่อไฟล์แบกกราวด์ซาวด์ของคุณด้วยนะคะ) แค่นี้ก็เรียบร้อยแล้วค่ะ คงแนะนำได้เพียงเท่านี้ก่อนค่ะ
ชื่อจริงยาวมากกกกก
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: อยากได้โปรแกรมแปลงไฟล์ WAV ที่ใช้ทำ BACKGROUND SOUND I-โมบาย 626
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2008 02:16  

Strawberryna ผู้เขียน:
dong mi ta ผู้เขียน:

ไม่ทราบคุณมีโปรแกรม Nero 7 หรือเปล่าค่ะ
ถ้ามีอยู่แล้วไม่ต้องไปหาโปรแกรมอื่นให้ยุ่งยาก
เข้าไปใช้คุณสมบัติ Nero Wave Editor ที่มีอยู่ได้เลย
วิธีการทำงานไม่ซับซ้อนอะไรค่ะ
เปิดไฟล์ที่คุณต้องการทำแบกกราวด์ซาวด์ จากนั้นเลือกท่อนจังหวะที่คุณต้องการใช้
ใช้คำสั่ง cut เพื่อตัดทอนเพลงให้ได้ตามที่คุณต้องการ จากนั้นเลือก save as ก่อนกด save ให้เลือกคำสั่ง options ทางด้านล่างซ้ายมือ เลือกนามสกุล wav แล้วกำหนดความถี่ของไฟล์ค่ะ ใช้ความถี่ต่ำที่สุดค่ะ จากนั้นก็เลือกเซฟ (ปล.อย่าลืมใส่ชื่อไฟล์แบกกราวด์ซาวด์ของคุณด้วยนะคะ) แค่นี้ก็เรียบร้อยแล้วค่ะ คงแนะนำได้เพียงเท่านี้ก่อนค่ะ

การตัดต่อเพลง MP3 เพื่อนำมาเป็นเสียงเรียกเข้า ด้วยโปรแกรม Nero Wave Editor
http://www.siamphone.com/article/2005/00017/page.htm
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: