Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Gnet G520 - จีเนท

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 33 / เข้าชม: 163694
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Gnet G520 - จีเนท
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2008 15:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Gnet G520 - จีเนท
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/gnet/g520.htm

บี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2008 18:27  

เดิมๆ ตามกระแส โทรศัพท์ มีทีวี
โชยุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2008 16:49  

เราไปดูมาแล้วในงานเปิดตัว รุ่นนี้ Reccord TV กับ FM เก็บไว้ดูทีหลังได้ด้วยนะ ดูทีวีได้แบบไม่ต้องดึงเสาอากาศออกมาด้วยอ่ะ เวิร์คสุดๆ
tecmococo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : g520
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 01:47  

Confused gnet g520 ดูtv กับ fm ได้ชัดกว่า imobile tv626 หรือป่าวครับโครรองแล้วช่วยตอบที่ Confused
linle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : g520
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2008 18:23  

รุ่นนี้ใช้ 2 ซิม ใช้ซิม ระบบ CDMA 2000 1X ของ ฮัท ไม่ได้ และจอไม่สัมผัสด้วย
CDMA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : GNET G520
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2008 21:32  

อยากรู้เหมือนกันว่า TV ชัดกว่าหรือเปล่า
จะได้ไปซื้อมาใช้ด้วย Very Happy
kingpauper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2008 00:13  

แล้ววิทยุ FM มีกี่ดิจิตครับ บ้านอยู่ต่างจังหวัด วิทยุเป็นจุด 25 กับ 75 เยอะ
Question Question Question Question Question Question Question Question Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Embarassed Embarassed Embarassed
แทน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันก้ยังมีข้อด้อย
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2008 09:09  

ไม่ใช่หาเรื่องจะตินะครับเพียงแต่ว่ามันยังไม่สมบูรณ์เรื่องฟังชั่น
กล้องน่าจะทำความละเอียด 2 ล้านขึ้นไปและควรจะติดแฟรชด้วย 1.3ล้านต่ำไปถ่าย
แล่วไม่ชัด เห็นไหม imobile 626กล้องเขาต้อง 3 ล้าน ราคาไม่ต่างกันเลย ดีที่ 2
ซิมเท่านั้น
วิทยุยังเป็นทศนิยมเดียวอยู่ตจวไม่ชัด
โปรแกรมดูรูปยังไม่สวยงามเหมือนแบรนด์ดังๆ
ระบบการเชื่อมต่อน่าจะมี edge ได้แล้ว gprs ต่อเน้ตช้ากว่า3 เท่า imobileเห็นว่าจะมี edge ในรุ่น 627
linle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาใช้แล้ว
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2008 20:20  

ซื้อมาแล้ว 4500 บาท โดยรวมแล้วใช้ได้ เสียงดี แต่เมื่อใช้หูฟัง ไม่ค่อยดีเท่าไร แจ๊คหูฟังแบบกลมเล็ก เสียดายไม่ใช่ขนาด 3.5 mm ระบบ TV บันทึกTVได้จริง TV ไม่ชัดเท่าไร ไม่รู้ของยี่ห้ออื่นเป็นอย่างไรบ้างไม่เคยเห็น การดู VDO เป็น mp4 ภาพที่เล่นจะหน่วงๆ เสียงกับภาพไม่พร้อมกัน อื่นๆใช้ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อมาใช้แล้ว
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2008 20:23  

ลืมตอบ FM มีจุดเดียว คือ 104.5 หรือ 88.7
โชยุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2008 12:08  

Surprised การดูทีวี จะชัดหรือไม่ชัดนั้นขึ้นอยู่กับแต่ละสถานที่นะคะ ถ้าอยู่ในที่โล่งจะสามารถรับชมทีวีได้ชัดแจ๋วเลยหล่ะค่ะ ขนาดไม่ดึงเสาทีวีออกมายังชัดเลย Surprised
โชยุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่มเมมได้ 8 GB
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2008 12:43  

G520 เพิ่มหน่วยความจำภายนอกได้ถึง 8 GB เลยนะ
ถ้าเมมที่แถมมาให้ในเครื่องเก็บข้อมูลไม่พอ ก็ซื้อเมม 8 GB มาใส่ได้เน้อ
ทีนี้อยากเก็บอะไรก็เก็บได้โหม้ดดดดดดดดด เลย
panyaphon1
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยมาดูจีเนต จี219 หน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2008 23:58  

ใครเก่งๆเรื่องUSBช่วยมาดูของจีเนต จี219 หน่อยนะครับ
เวลาต่อเข้ากับคอมฯมันไม่เห็นอะครับ Sad Sad Sad Sad Sad Sad

ช่วยหน่อย
พึ่งซื้อมาเองครับ
linle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยเขาหน่อยจิจ๊ะ
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2008 19:47  

ว่าไงจ๊ะ คุณโชยุ ช่วยเขาหน่อยซิ เขาอุส่าห์ข้ามรุ่น 219มาถามใน520แล้วนะแต่เรา เทริน์ที่ร้านเอาตัวใหม่ดีกว่านะ..เพราะน่าจะมีปัญหาเกี่ยวกับซอฟแวร์
f_free
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ข้อมูลเพิ่ม กำลังจะซื้อครับ
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2008 16:59  

ไปดูมาแล้วที่มาบุญครองแต่เค้าไม่เปิดเครื่องให้ดู บอกว่าต้องซื้อก่อนเลยลังเล อยากรู้ว่าทีวีอัดได้ชัดไหม แล้วเก็บได้8Gจริงรึป่าว เครื่องจะรวนไหม โทร2ซิมรับสายซ้อนได้ไหมใครมีข้อมูลรบกวนบอกด้วยนะครับ หรือฝากอีเมลไว้ก็ได้
tecmococo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากได้ข้อมูลเพิ่ม กำลังจะซื้อครับ
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2008 01:22  

f_free ผู้เขียน:
ไปดูมาแล้วที่มาบุญครองแต่เค้าไม่เปิดเครื่องให้ดู บอกว่าต้องซื้อก่อนเลยลังเล อยากรู้ว่าทีวีอัดได้ชัดไหม แล้วเก็บได้8Gจริงรึป่าว เครื่องจะรวนไหม โทร2ซิมรับสายซ้อนได้ไหมใครมีข้อมูลรบกวนบอกด้วยนะครับ หรือฝากอีเมลไว้ก็ได้

[b]ผมซื้อรุ่น 525g มาใช่มัมดีกว่า 520ครับ ทำงานอย่างที่คุณถามมาเลย ผมซื้อมา 4500 บาทเองที่มาบุญครอง ใช่งานดีครับไม่รวน ทีวีอัดได้ โทร2ซิมรับสายซ้อนได้ และมีฟังชั้นมากกว่าด้วยดีกว่าจริงๆ ลองดูครับ
Razz [/b]
linle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากได้ข้อมูลเพิ่ม กำลังจะซื้อครับ
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2008 10:20  

[quote="tecmococo"][quote="f_free"]ไปดูมาแล้วที่มาบุญครองแต่เค้าไม่เปิดเครื่องให้ดู บอกว่าต้องซื้อก่อนเลยลังเล อยากรู้ว่าทีวีอัดได้ชัดไหม แล้วเก็บได้8Gจริงรึป่าว เครื่องจะรวนไหม โทร2ซิมรับสายซ้อนได้ไหมใครมีข้อมูลรบกวนบอกด้วยนะครับ หรือฝากอีเมลไว้ก็ได้[/quote][b]
[b]ผมซื้อรุ่น 525g มาใช่มัมดีกว่า 520ครับ ทำงานอย่างที่คุณถามมาเลย ผมซื้อมา 4500 บาทเองที่มาบุญครอง ใช่งานดีครับไม่รวน ทีวีอัดได้ โทร2ซิมรับสายซ้อนได้ และมีฟังชั้นมากกว่าด้วยดีกว่าจริงๆ ลองดูครับ[/b] :P [/b][/quote]
ถ้าเป็นอย่างที่คุณว่า GNET G525G สามารถอัดรายการทีวีได้ ความสามารถเหมือนกัน เราว่าใช้GNET G525G ดีกว่าเพราะรุ่นนี้แถมแบต 2 ก้้อน (รุ่น G520 ให้มาก้อนเดียว)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รอคอย
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2008 18:21  

เมื่อไหรจะออก G520c ละ อยากรู้ว่าจะออกไหมและมีไหม
โชยุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: รอคอย
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2008 15:52  

Anonymous ผู้เขียน:
เมื่อไหรจะออก G520c ละ อยากรู้ว่าจะออกไหมและมีไหม

G520c มีแน่นอนค่ะ รองรับซิม AIS, DTAC, TRUE, CAT, HATCH ค่ะ แถมยังเพิ่มหน่วยความจำภายนอกได้ถึง 8 GB เลยนะคะ บันทึกทีวีและเอฟเอ็มได้ด้วย อดใจรออีกนิดนะคะ

PR G-Net
ลังเล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เอาไงดีครับ
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2008 13:00  

เกือบจะซื้อแล้งเชียวครับ เพราะเห็นว่าเพิ่มเมมได้ถึง8G แต่เอะใจเลยโทรไปถามที่ศูนย์เค้าบอกว่าเครื่องทั่วไปตอนนี้จะใส่ได้แค่gเดียว ถ้าจะได้ถึง8ต้องเอาเครื่องมาอัพโปรแกรมที่ศูนย์ก่อน แต่...ขณะนี้โปรแกรมตัวนี้ยังไม่นำเข้ามาเลย และยังระบุวันแน่นอนไม่ได้ด้วย เพราะฉนั้นตอนนี้ถึงซื้อไปก็ยังใช้8Gไม่ได้ คราวนี้...ชะงักเลยครับ คุณว่าผมควรทำไงดี จะรอหรือเปลี่ยนใจ?.................เริ่มลังเลแล้วสิ!!!!!!!!!!!!
tubtubskung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2008 18:28  

ผมชื้อมาใช้แล้วตอนนี้ใส่ เมม 4 จิก(มีสูงสุดในท้องตลาด) ก็ดีนะครับ แต่จะเสียตรงที่ดูทีวีต้องดึงเสาออกมาถึงจะชัด และแบตหมดเร็วมาก บอกได้ว่าใช้ได้ที่เดียวรุ่นนี้( 5000 )บาทนะครับที่ผมซื้อ
linle
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2008 12:02  

เราซื้อมาใช้แล้ว โดยรวมแล้วทุกอย่างดี แต่มีปัญหาเรื่อง ไม่มีกรอบใสขายเลย หรือซองซิลิโคน ก้อยังดี เราอยู่นครศรีธรรมราช ซื้อได้ที่ไหน
ลังเล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อมาใช้แล้ว
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2008 14:06  

tubtubskung ผู้เขียน:
ผมชื้อมาใช้แล้วตอนนี้ใส่ เมม 4 จิก(มีสูงสุดในท้องตลาด) ก็ดีนะครับ แต่จะเสียตรงที่ดูทีวีต้องดึงเสาออกมาถึงจะชัด และแบตหมดเร็วมาก บอกได้ว่าใช้ได้ที่เดียวรุ่นนี้( 5000 )บาทนะครับที่ผมซื้อ

ตกลงเพิ่มเมมได้เองเลยรึป่าวครับ ต้องเอาไปอัพก่อนรึป่าว สามารถใส่เข้าไปเองได้เลยไช่ไหม แล้วลองบันทึกรายการทีวีกับวิทยุรึยังครับ โอเครึป่าว
โชยุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่มเมมได้เลย
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2008 10:41  

จริงๆ แล้วรุ่น G520 สามารถเพิ่มเมมได้เลยค่ะ ไม่ต้องเอาเครื่องไปอัพใดๆ ทั้งสิ้น เพิ่มเข้าไป 8 GB เลยก็ได้ค่ะ เครื่องสามารถใช้งานได้ปกติ ส่วนเรื่องอัดทีวีและ FM นั้น สามารถอัดได้ค่ะ พออัดเสร็จแล้วเครื่องจะถามว่าต้องการบันทึกหรือไม่ ถ้าต้องการบันทึกก็กดปุ่มเลือกคำว่าใช่ เท่านี้ก็เป็นการจัดเก็บรายการทีวีที่เราชื่นชอบไว้ชมในครั้งต่อไปได้แล้วค่ะ

PR G-Net
maxyd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลง จาวา เกมส์ ได้ไหม
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2008 23:13  

ลง จาวา เกมส์ ได้ไหม แล้วก็ ตั้งเวลา บันทึก ทีวี ได้หรือเปล่าคับ
โชยุ PR G-Net
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ลง จาวา เกมส์ ได้ไหม
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 17:18  

maxyd ผู้เขียน:
ลง จาวา เกมส์ ได้ไหม แล้วก็ ตั้งเวลา บันทึก ทีวี ได้หรือเปล่าคับ

รุ่น 520 ไม่สามารถลงเกมจาวาได้ค่ะ และไม่สามารถตั้งเวลาบันทึกทีวีได้ค่ะ

PR G-Net
yashika
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2008 23:14  

2 ซิมนี่ใช้ยังไงคะ...ใช้โทรออกได้ทั้ง 2 ซิมมั้ยคะ...หรือว่าโทรออกได้แค่ซิมที่ 1 ส่วนซิมที่ 2 รับสายได้อย่างเดียวคะ...เห็นเขาโพสกันว่า ซิมที่ 2 เสียงจะเบาอ่ะค่ะ

พอดีว่าตอนนี้ใช้ 2 เครื่อง 2 เบอร์น่ะค่ะ..แล้วขี้เกียจพกหลายๆเครื่อง...กำลังดูๆรุ่นนี้อยู่ค่ะ
โชยุ PR G-Net
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2008 10:39  

สามารถโทรเข้า โทรออก รับสาย ได้ทั้งสองซิมค่ะ เสียงก็ดังเท่ากันทั้งสองซิมค่ะ

PR G-Net
คนเจียงใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครที่จะซื้อคิดให้ดีเน้อ
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2008 19:41  

ผมไปซื้อมาแล้ว จาก dtac shop กาดสวนแก้ว รุ่นนี้ ห่วย สุด ๆ ซื้อมาได้ 9 วัน ปุ่มกดเลื่อนลงกดด้านล่าง ไม่ทำงาน เจ๊ง ส่งเข้าศูนย์ตั้งแต่วันที่ 17 พ.ย. ป่านนี้ยังไม่ได้รับคืนเลย โทรตามไปที่ศูนย์ Service ที่กรุงเทพฯ ไม่รู้เรื่องรู้ราวไรเลย ศูนย์ Service ก็โทรติดยาก พอโทรติดก็กว่าจะรับ ให้รอเป็นโคตรเลย พอรับเสร็จ ตามเช็คเรื่องให้ก็ให้ถือหูรอ ตั้งแต่ผมยืนอยู่ชั้นสามกาดสวนแก้ว ค่อย เดินลงมาชั้นหนึ่ง ยังไม่ได้รับการตอบรับจากพนักงานต้อนรับเลย ถ้าใครไม่อยากมีปัญหา เหมือนผม ซึ่งไม่เชื่อคำเตือนว่า แน่ใจหรือว่าจะซื้้อ G-net ก็ไม่เชื่อ เพราะหลงเชื่อโฆษณา ไม่แน่ใจว่ามีผู้อื่นโดนเหมือนผมหรือเปล่า Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
julietzeza
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2008 22:31  

เห็นของเพือนแล้ว ทีวีก็ชัดดีนะคะ เพลงก็ดัง ถ้าไม่คิดไรมาก ถือว่าใช้ได้เลยละ
ราคาประหยัด ตอนนี้เห็นอยู่ร้านทีจี 3990 บาท
post a reply
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2009 18:53  

ซื้อมาใช้ได้เกือบเดือนแล้ว โดยรวมสวยดี ชอบ แต่

ทีวีไม่ชัดอ่ะ มีแต่เมนู autosearch ซึ่งจูนไม่ได้ทุกช่อง บางที่ก้อได้แค่ช่อง ทีวีไทย กะช่อง 3 ช่องอื่นเป็นซ่าๆ ขาว-ดำ ภาพก้อมาแค่ไม่ถึง 30% สรุปดูไม่ได้อ่ะ ต้องทำไงคุณโซยุแนะนำด้วย

บางครั้งจะจูนใหม่ พอเปิดตรง option => select area มันจะเด้งไปเป็น china บ่อยๆ ต้องเลือก thailand ใหม่ แล้วก้อ autosearch อีกครั้ง

ตอนก่อนซื้อ คนขายเปิดให้ดู ของเค้าก้อชัดนะ แต่ไม่รู้เค้าจูนยังไง เพราะเค้ากำหนดช่องเรียงเลย ปุ่ม 1 ช่อง 3 ปุ่ม 2 ช่อง 5 อะไรอย่างเนี้ย แต่ของเราใช้ autosearch มันไม่เห็นเรียงได้อย่างนั้นเลย

อีกอย่าง แบตเปลืองมากเวลาใช้ดูทีวี เราเปิดดูทีวีได้ซักครึ่งชั่วโมงกว่าๆ ไม่ถึง 40 นาที เครื่องก้อเตือน low batt แล้ว
yashika
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2009 13:23  

พาพี่สาวไปซื้อรุ่นนี้มาค่ะ

ที่ชอบๆก็ตรงกดเข้าเมนูแล้วภาพมันจะเปิดเข้าเมนูเหมือนเปิดหน้าต่างค่ะ (จะเปิดจากกลางจอไปด้านข้างเหมือนเปิดหน้าต่าง)

สีสันก็คมชัดดี

ทีวีเท่าที่ลองเทสดูก็ชัดใช้ได้ค่ะ

เสียงก็ดังฟังชัด (แต่แหลมไปหน่อย)

หน้าจอไม่สัมผัส (ไม่เป็นไรพี่สาวบอกไม่ซีเรียส)

กล้องก็อย่างที่รู้ๆคือไม่ชัดมากๆถึงมากที่สุด (พี่สาวบอกไม่ซีเรียส...อีกแล้ว)

อื่นๆตอนนี้ยังไม่เจอปัญหาเพราะว่าใช้ได้ 1 ชั่วโมงเองค่ะ
คนใช้ gnet 520
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปลืองแบท กินไฟ มากคับ เปิดทิ้ง 2 วันก้อ ม่อยแล้วววว
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 05:12  

เปลืองแบท กินไฟ มากคับ เปิดทิ้ง 2 วันก้อ ม่อยแล้วววว

แถมขี้ฝุ่น เข้าทางหูฟังช่องลำโพงด้านบน ใด้ง่ายๆๆๆๆ เลย

เละหน้าจอหมดเลย เซงโคตร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เปลืองแบท กินไฟ มากคับ เปิดทิ้ง 2 วันก้อ ม่อยแล้วววว
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 05:18  

คนใช้ gnet 520 ผู้เขียน:
เปลืองแบท กินไฟ มากคับ เปิดทิ้ง 2 วันก้อ ม่อยแล้วววว

แถมขี้ฝุ่น เข้าทางหูฟังช่องลำโพงด้านบน ใด้ง่ายๆๆๆๆ เลย

ฝุ่นเลยเข้ามา เลอะหน้าจอหมดเลย เซงโคตร

เคยทำหลุดมือตกพื้น 2 ครั้ง โอ้ว พ๊ะ จ้าว จ้อดดดดด บุบนิดเดียวเอง ฮึดว่ะ 555
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: