Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 จะเปลี่ยนGSM เป็น Hutch ดีปล่า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 15 / เข้าชม: 6956
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????GSM ???? Hutch ??????
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2003 15:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใครเคยใช่ hutch แล้วบ้างอ่ะ คือว่าชอบตัวโทรศัพท์มันมากมาก สวยดี เลยอยากเปลี่ยนอยากรู้ว่าสัญญาณของมันเป้นยังไงบ้างตอนนี้
Popsanova
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2003 01:40  

ตอนี้ใช้ได้ประมาณ 27 จังหวัดครับ กทม. และรอบๆ สัญญาณดีมากบริการก็เฉียบขาด แค่ออนไลน์ตลอดก็สุดยอดแล้ว
so
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2003 02:59  

หมายความว่ายังไงครับออนไลตลอดเนี่ย
Popsanova
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2003 01:07  

คืว่ามันจะเชื่อมต่อระบบเครือข่ายของบริษัทอยู่ตลอดเวลาไม่ต้องเสียเงินต่อเน็ตครับผม มีบริการทุกอย่างที่มือถือคุณอยากได้ เช่น ringtone logo karaoke ถ้าไม่เลือกตอบตกลงก็ไม่เสียเงินซักกะบาท มีบริการข่าวสารด้วยนะแล้วแต่เลือกมั้ง....5 5 5
ple
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????? hutch ???????????? ??????????????
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2003 01:50  

จะขอบคุณมาก ถ้ามีใครจะช่วยตอบ
so
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2003 08:12  

โห เจ๋งโคตร คุณakabaneคุณเป็นพรีเซ็นเตอร์ให้เค้าได้เลยนะครับเนี่ย ฟังคุณพูดผมชักจะอยากได้ขึ้นมาจริงๆแล้ว ไม่ทราบว่ามีขายที่ไหนหรือยังครับ
Popsanova
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2003 23:30  

มีทั่วไปครับ....เค้าว่ากัน แต่วันนั้นผมไป Lotus พระราม 4 ไปหาเพื่อนก็เจออยู่นะครับ
Popsanova
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2003 23:33  

คุณ s บอกว่าที่ central ลาดพร้าวก็มีนะครับ
มือใหม่
Year's Star

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 26 May 2003 03:27  

มีเยอะแ้ล้วนะ
เซ็นทรัล ลาดพร้าว สาขาใหญ่เลยนะ
เดอะมอลล์ บางกะปิ มีตั้ง 2 ชั้น
งามวงศ์วานก็มี
ฟิวเจอร์ รังสิตด้วย -- เแต่เล็กไปหน่อย อยู่ที่เดียวกะ i-mobile เลย

** ตอนนี้ตามมาบุญครองก็มีแล้ว เป็นเครื่อง ศูนย์ เหมือกัน ลองไปเดิน ๆ ดู ชั้น4 กัลชั้น 3 ที่ใกล้ ๆ ลิฟท์ มีวางขายแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????? hutch ???????????? ??????????????
วันที่โพสท์ : 31 May 2003 07:47  

ple ผู้เขียน:
จะขอบคุณมาก ถ้ามีใครจะช่วยตอบ

เป็นระบบ cdma 2000 1X ครับผม เป็นระบบที่มีการรับส่งข้อมูลได้เร็วกว่า เครื่อง พีซี 3 เท่าครับผม
ิben
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? ???????????????
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2003 15:53  

ถ้าเลือกซื้อเพราะโปรโมชั่นที่ดี และตัวเครื่องที่ดีผมเห็นด้วยกับฮัจ แต่มีคำถามถึงความจริงใจในการประกอบธุรกิจด้านนี้ ดูจากโปรโมชั่นเดือน มิ.ย. ค่อนข้างเอาเปรียบลูกค้า หมด โปรโมชั่นเดือย กันยายน เก็บนาทีละ 2 บาททั้งๆที่ตัวเอง เพิ่งมีสถานนีีแค่ 25 จังหวัดเองแถมไม่เต็มพื้นที่ในจังหวัดนั้นๆด้วย
Anastasia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2003 00:58  

ถามเรื่องการ online หน่อยคร้าบบบ

hutch เล่น wap ปกติได้ไหมอ่ะ
คือ ที่ไม่ใช่ของ hutch เองอ่ะ
Kate
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2003 09:48  

Anastasia ผู้เขียน:
ถามเรื่องการ online หน่อยคร้าบบบ

hutch เล่น wap ปกติได้ไหมอ่ะ
คือ ที่ไม่ใช่ของ hutch เองอ่ะ

ไม่ได้คะ ใช้ได้แต่ที่เป็นของ Hutch คะ
winwin
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????? NOKIA ???? HUTCH ?????????
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2003 11:04  

เท่าที่อ่าน ๆ ดู hutch ก็ดีเหมือนกันแฮะ คิดว่าตอนนี้เป็นโทรศัพท์ที่คุ้มราคาที่สุด แต่ก็กลัวเรื่องสัญญานเหมือนกันเพราะว่าเคยใช้ GSM มาก่อน มีคนบอกว่าถ้าคนที่ใช้ gsm มาก่อนแล้วแล้วเปลี่ยนมาใช้ hutch อาจจะเกิดความรู้สึกอึดอัดก็ได้ เพื่อน ๆ ว่ายังไงบ้างคะ
nokonline
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2003 11:57  

อย่างเช่น ตอนนี้เนื่องจากมีคนให้ความสนใจค่อนข้างสูง อาจต้องจองเครื่องล่วงหน้า
และกว่าสัญญาณจะเปิดให้ใช้ก็เกือน 2 อาทิตย์แล้ว ขอเราซื้อวันที่ 10 วันนี้วันที่ 15 ยังไม่สามารถใช้งานได้ เพื่อนเรา ซื้ัอ วันที่ 6 ตอนนี้ 15แล้วก็ยังใช้ไม่ได้ ขนาดมีการโทรไปที่ศูนย์ + ไปตามที่ช็อปด้วยนะ ยังใช้งานไม่ได้เลย
แล้วถ้าเปิดสัญญาณแล้วก็เฉพาะ voice ด้วยนะสิ ส่วน data ต้องรออีก ดีนะยังไม่ได้ยกเลิกเบอร์เดิมไม่งั้น คงแย่น่าดูเลย
มดตัวน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2003 12:51  

เราซื้อมาวันพุทธที่แล้วจากบูธที่เมเจอร์น่ะ ใช้ได้เมื่อเช้านี้เองก็ถือว่าไม่นานเกินรอนะ เพราะก็เข้าใจอยู่แล้วว่าคนแห่กันมาซื้อเยอะมากๆคงต้องใช้เวลาอ่ะ ตอนซื้อเค้าก้อบอกอยู่แล้วว่าต้องรอ 3-5 วันนะ แต่ที่บ้านอ.เมืองปทุม สัญญาณเต็มเปี่ยมครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: