Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ขอถามผู้รู้ // ช่วยหน่อยครับ i - 518 ?!?

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 5277
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ขอถามผู้รู้ // ช่วยหน่อยครับ i - 518 ?!?
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2008 14:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผม ไม่รู้จิงๆอ่ะครับ

1.อัพโปรเเกรม หมายถึงอะไรครับ

2.อัพซอฟท์เเวร์ คืออะไรครับ

3.เฟิร์มเเวร์คืออะรัยครับ

เเล้ว ผมมี้ข้อสงสัยอย่างนึง

1. i-mobile 518 ของ ผม ไม่มีให้ปรับระดับความสว่างหน้าจอ

เเต่ ของเพื่อนผมมี งงมากเลยครับ ~

2.ปกติ เเบตของ i-mobile 518 จะหมดเร็ว มาก (ของเพื่อนผมก็เป็นด้วยครับ)

เเล้ว ถ้าเราซื้อเเบตใหม่ ของ i-mobile 518 เเบตจะหมดเร็วเหมือนเดิมไหมครับ ?

หรือ ใช้ได้ตามปกติ (ทั้งที่เเบต ตั้ง 1000 mAh)

ใคร รู้ ช่วยผมหน่อยนะครับ อยากรู้คำตอบจริงๆครับ

นะครับ - -* Please!
nick1210
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2008 14:40  

เพิมเติมนิดนึงนะครับ

จากคำถาม ที่ว่า

ของเพื่อนผมมันมี ระดับความสว่างหน้าจออ่ะครับ เเบบ ของเพื่อนผมมีให้ปรับระดับ 1-5

เเต่ ของผม ไม่มี มีเเต่ให้เลือกระยะเวลาที่จะให้หน้าจอสว่างครับ เป็นเพราะอะไรหรือครับ
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2008 15:37  

อัพโปรแกรมหรืออัพซอฟแวคือความหมายเดียวกันครับคือการลง..โปรแกรมในวินโดว์ในคอมพิวเตอร์แหละครับ....มือถือก็คือคอมพิวเตอร์ขนาดเล็กตัวหนึ่งครับ....การอัพเกรดก็คือลงวินโดว์ใหม่ครับ..นั่นคือข้อมูลต่างๆที่ลงเซฟเอาไว้ก็จะหายหมดเหมือนได้เครื่องใหม่จากโรงงานครับ
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2008 15:44  

ส่วน filewerme คือ ตัวของโปรแกรมในเครื่องนั้น..เช่น 318 กับ 518 ก็ใช้กันคนละตัว.........ส่วนเรื่องแบตหมดเร็วครับ...เราชาร์จครั้งละ 6- 8 ชม. หรือเปล่าครับถ้าไม่ก็ลองดูนะครับแบตเตอรี่จะมีความเสถียรกับการเก็บไฟขึ้นอยู่กับเวลาในการชาร์จด้วยครับ...หากเราชาร์จไม่เป็นเวลาเช่น....2ชม.บ้างหรือ..1 ชม..บ้าง...แบตเตอรี่ก็ไม่สามารถจดจำปริมาณที่แน่นอนของการเก็บได้....ให้ชาร์จไปสักพัก....ก็บอกว่าเต็มแล้วทั้งที่ยังสามารถเก็บไฟได้อีก
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2008 15:46  

ส่วนการปรับแสงหน้าจอครับ...ถ้าเครื่องไหนไม่มีจริงคงต้องอัพโปรแกรมดูครับ.....เครื่องมีประกันซ่อมฟรีครับ
SAILOMHUAN
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : re.
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2008 01:16  

GOOD MR.dew309
nick1210
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2008 12:45  

ขอบคุณมากครับบบบบบ

เเล้ว ถ้าหากว่าเครื่องมีประกัน อัพโปรแกรม ฟรีไหมครับ

เเล้วข้อมูล SD card ของเราจะหายไหมคับ หรือจะหายไปเเค่ที่ตัวเครื่อง

?!?

ขอโทดนะครับ ที่ถามมากไปหน่อย เเหะๆ ^^
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2008 13:00  

เครื่องมีประกันซ่อมทุกอย่างฟรีนะครับ...แต่ต้องไม่เกิดจากการกระทำของเราที่รุนแรงนะครับเช่น....จอแตก...ตกน้ำหรือตกกระแทกเป็นต้น..ครับ....ข้อมูลของเครื่องกับการ์ดแยกกันครับ....เวลาอัพเกรดเครื่อง...ข้อมูลการ์ดยังอยู่ครบ...แตถ้าโดนไวรัสทั้งการ์ดทั้งเครื่องโดน
พร้อมกันครับ...เวลาแก้ไขต้องทำทั้ง 2 อย่างนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: