Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Bird V09
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 112 / เข้าชม: 67413
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Bird V09
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2003 21:52  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Bird V09
http://www.siamphone.com/catalog/bird/v09.htm
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2003 23:22  

ตัวนี้น่าจะมาตีตลาดกับ maxzon 7920 ได้สบายเลย
jat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2003 17:02  

ใครเป็นผู้นำเข้าครับ ถ้าเครื่องปัญหาใครรับประกันครับ เพราะ 2 รุ่นก่อนของเบิร์ด
บ.เจมาร์ทนำเข้าและรับประกัน software จะมีปัญหาเหมือนรุ่นก่อนหน้านี้หรือเปล่าเพราะเท่าที่ทราบมา ไม่ดีเท่าไหร่
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2003 18:09  

Bird ไม่ยอมเป็นจอสีอ่ะ เดี๋ยวขายไม่ออกนะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2003 19:30  

ยังเป็นเจมาร์เช่นเดิมครับที่นำเข้า
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2003 20:54  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
ยังเป็นเจมาร์เช่นเดิมครับที่นำเข้า

ราคาอ่ะฮะ ยังไม่อยากเล่นจอสีและอยากรู้ราคาตัวนี้อ่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2003 23:06  

ราคายังไม่ทราบคับ คงต้องรอท่านอื่น ๆ มาบอกอีกที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2004 11:38  

ตัวนี้ราคาอยู่ที่ 6,900 บาท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2004 11:43  

บริษัท เอชเคซี เป็นผู้นำเข้า ซึ่งมีจำหน่ายที่ ไอโมบาย, เอ็มช้อป, และ W&W ครับ ตัวนี้จะไม่ค่อยมีปํญหาเหมือนตัวที่ J-Mart ขาย มีแบตเตอรี่ให้ 2ก้อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2004 11:43  

หน้าจอแบบ Dual-Screen ไฟสีน้ำเงิน
- จอด้านใน LCD 65,000 สี ขนาด 128x160 sPixels
- จอด้านนอก Grey-Scale ขาว-ดำ ขนาด 98x64 Pixels
about v09
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? bird v09
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 10:14  

อยากทราบว่าที่ร้าน ais มีมือถือ bird v09 มั๊ยคะ
ขอบคุณค่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????? bird v09
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 12:02  

about v09 ผู้เขียน:
อยากทราบว่าที่ร้าน ais มีมือถือ bird v09 มั๊ยคะ
ขอบคุณค่ะ

ไม่มีครับ
ill nino
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i wanna know
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 14:13  

พี่ๆแล้วซื้อที่ไหนดีอ่ะ ร้านที่มาบุญครองจะมีรึป่าว
นายปุ๋ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2004 14:07  

ซื้อมาแล้วครับ V09 ราคาที่ MBK 6450 บาทครับ จอชัดมากเสียงดังดีใช้ได้ ครับผม
llll
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : birdv09
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2004 16:55  

ซื้อมาแล้วครับ ที่ร้านAIS เดอะมอลล์โคราช18มกรา ใช้เวลาเดินหาเปรียบเทียบกับเป้นสิบๆร่น ทุกยี่ห้อที่เป็นจอสี พบว่ารูปทรงคือ samsung แต่การใช้ง่ายเหมือน nokia ไม่ถอดแบตยากเหมือนโมโตโรลลา นับว่าจีนเป็นนักพัฒนาตัวยงทีเดียว เมื่อเทียบกับการใช้ที่เป็นการใช้งานคือโทรเข้าออกแล้ว ขอใช้คำว่าประทับใจ ดีกว่าทุกรุ่นที่ได้ลองโทรในห้าง ทั้ง 6610 365 380 sonyหลายรุ่น และมือถือใหม่ๆอย่าง dbtel ลองเปรียบเทียบราคากับการใช้งาน ผมรู้สึกพอใจมากครับ ซื้อมา7200แต่ได้ครบ ตามcatalogue คุณๆลองหาดูนะครับราคานี้ จะมีรุ่นไหนตอบสนองความพอใจได้เท่า ข้อเสียคิอมันไม่ดัง เดินไปไหน คนไม่มอง อวดเพื่อนลำบาก ก็คงเหมือนสินค้าอื่นๆแหละครับ honda คิอที่1 โดยที่ไม่เคยลองขับอย่างอื่นเลย ข้อเสียไม่ใช่ไม่มี คนชอบเปลี่ยน ลุกเล่นหน้าจอหรือริงโทน และเกม ไม่ต้องหันมามองเลยครับ ง่ายสุด nokia แต่ถ้าคุณอยากได้รูปทรงแบบsamsung แต่ใช้งานง่ายแบบโนเกีย ในราคาแบบไทยๆ ไม่สนใจราคาขายต่อ รุ่นนี้น่าลอง กรุณาอย่าเชื่อผม สินค้าถ้าไม่ได้ลอง ไม่ได้คุย อย่าเชื่อ
sheep666
Year's Star

จังหวัด: phetchabun
หัวข้อ : just bought it
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2004 18:16  

เพิ่งซื้อจากร้าน m-shop มาได้ 3 วัน ถูกใจมากเลย เสียงเรียกเข้าก็ดัง ภาพชัด เกมน่ารักดี เล่นง่าย เบา ซื้อมา 7480฿ คุ้มสุดๆ
dear.de
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2004 18:30  

อยากรู้ว่ามีแท่นชาร์ตให้รึเปล่าครับ
แล้วมีภาพเคลื่อนไหว แบบวิวรึเปล่า
dear.de
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2004 18:56  

ไม่มีใครตอบเลยรึ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2004 23:06  

ยังไม่มีครับ
dear.de
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2004 21:16  

ตอบมั่งดิไม่มีใครใช้อยู่เลยรึ
กำลังสนใจจะดูให้น้อง
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2004 22:38  

เท่าที่ได้ลองเล่น ๆ เพียงชั่วครู่ ภาพและเสียงถือว่าทำได้ดีคับ โดยเฉพาะเสียงเรียกเข้าที่ดังและใสใกล้เคียงกับซัมซุงเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2004 09:36  

แล้วรุ่นนี้มีเมนูปิด-เปิดเครืองเองโดยที่เราตั้งเวลาไว้ได้หรือเปล่าค่ะ
คนเมืองราช
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2004 14:08  

รุ่นนี้เปิดแล้วรับสายเลยหรือเปล่าที่เหมือนกับซัมชุง หรือว่าสามารถตั้งได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2004 10:04  

Anonymous ผู้เขียน:
แล้วรุ่นนี้มีเมนูปิด-เปิดเครืองเองโดยที่เราตั้งเวลาไว้ได้หรือเปล่าค่ะ

ไม่มีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2004 10:06  

คนเมืองราช ผู้เขียน:
รุ่นนี้เปิดแล้วรับสายเลยหรือเปล่าที่เหมือนกับซัมชุง หรือว่าสามารถตั้งได้

เราสามารถตั้งได้ ทั้งเปิดแล้วรับสายเลยหรือเปิดก่อนค่อยกดปุ่มรับสาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2004 10:11  

dear.de ผู้เขียน:
อยากรู้ว่ามีแท่นชาร์ตให้รึเปล่าครับ
แล้วมีภาพเคลื่อนไหว แบบวิวรึเปล่า

รุ่นนี้ไม่มีแท่นชาร์ตครับ ส่วนภาพวิวมีในwallpaper ให้ครับ
YingCS
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2004 16:13  

คือยังไงคะ ที่ว่าไม่มีแท่นชาร์ต? แล้วชาร์ตแบตแบบไหน?

ถือว่าถูกมากๆเหมือนกันนะคะ สำหรับจอสีตั้ง65k
dear.de
Year's Star

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2004 17:50  

YingCS ผู้เขียน:
คือยังไงคะ ที่ว่าไม่มีแท่นชาร์ต? แล้วชาร์ตแบตแบบไหน?

ถือว่าถูกมากๆเหมือนกันนะคะ สำหรับจอสีตั้ง65k

แท่นชาร์จก็แบบซัมซุงครับคือเอาแต่แบตไปชาร์จอย่างเดียวเวลาแบตที่อยู่กับเครื่องหมดก็เอแบตสำรองมาใช้ได้ทันที
แต่ว่าไม่มีแท่นชาร์จให้ก็คงต้องชาร์จแบบธรรมดาทีละอันไฟนะสิ
แต่ว่าราคาเท่านี้ก็คุ้มสุดๆแล้วหละเราว่าก็จะไปซื้อให้น้องเหมือนกัน
....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2004 22:21  

คือว่า.......ในเสียงกริ่ง อ่ะ เพลงของฉัน เอามาจากไหน เนี่ย....
saint
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2004 18:47  

คือ ช่วยบอก หน่อย เสียงเรียกเข้า มันมี 40 เสียง แล้ว อีก 5 เสียงที่เป็น "เพลงของฉัน" จะต้องเอามาจากไหนอ่ะครับ ช่วยตอบหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2004 09:56  

saint ผู้เขียน:
คือ ช่วยบอก หน่อย เสียงเรียกเข้า มันมี 40 เสียง แล้ว อีก 5 เสียงที่เป็น "เพลงของฉัน" จะต้องเอามาจากไหนอ่ะครับ ช่วยตอบหน่อย
คงจะมาจาก ที่แต่งขึ้น หรือ ดาวโหลดมานะครับ
.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2004 22:02  

ตั้งค่า wap เพื่อโหลด ยังไง อ่ะครับ
ช่วยอธิบายหน่อย ครับ ขอบคุณครับ
dear.de
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2004 13:03  

..... ผู้เขียน:
ตั้งค่า wap เพื่อโหลด ยังไง อ่ะครับ
ช่วยอธิบายหน่อย ครับ ขอบคุณครับ
โหลดไม่ได้นะครับเพราะ เชื่อมต่อ wap แบบ CSD ไม่มี GPRS การต่อเข้า WAP เพื่อชมได้อย่างเดียวครับ
บอลล์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2004 20:30  

ดีมากค่ะโทรศัพท์รุ่นนี้มีทั้งจอสีและเป็นแบบพับใช้งานง่ายมากๆเมนูต่างๆก็มีให้เห็นอย่างชัดเจนจอภาพมีความละเอียดมากเมื่อเทียบกับโนเกียเสียงโทรศัพท์ก็ดังชัดเจนเพราะมีลำโพงแยกเสียงเรียกเข้าด้านหน้าพร้อมไฟกระพริบตามจังหวะเพลงเราซื้อมาใช้ได้สองอาทิตย์แล้วค่ะตั้งแต่ใช้มากยังไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรตามมาเลยของแถมที่มีมานอกจากเครื่องก็มีแบต1 ก้อนสายชาร์จ สายห้อยโทรศัพท์สีน้ำเงินมีชื่อ เบิร์ดติดรอบสายรุ่นนี้มีให้เลือกตั้ง 3 สี นอกจากสีเทา-เงิน มีสีแดง-เงิน และน้ำเงิน-เงินใครชอบสีแบบไหนหรือกำลังตัดสินใจจะซื้อก็ซื้อมาใช้เถอะค่ะเยี่ยมมาก ๆ ราคาที่เราซื้อทีเชียงใหม่นี้ 6750 บาท ขอบอกว่าดีมากๆ
pi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2004 10:16  

กำลังตัดสินใจจะซื้อ วี09 อยู่พอดี แต่ติดตรงที่กลัวว่าถ้าเครื่องมีปัญหาแล้วไม่รู้จะหาอะไหล่ได้รึเปล่า หรือจะไปศูนย์ที่ไหนได้บ้างคะ อยากได้มาก สวยดี และไม่แพงด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2004 18:40  

ศูนย์อยู่ที่ กรุงเทพครับ ส่งไปกับร้านที่เราซื้อรับประกัน 1 ปี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2004 20:44  

เพลงของฉัน ทำไงถึงจะมีอ่ะ ช่วยบอกหน่อย เอามาจากไหน
pi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Bird V09
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2004 14:32  

เครื่องมันจะเจ๊งง่ายมั้ยอ่ะคะ อยากรู้จัง อยากได้แล้วอ่ะค่ะ ใครซื้อแล้วช่วยบอกหน่อยสิ ภาพวอเปเปอร์ในเครื่องเยอะมั้ย และเสียงเรียกเข้าที่ให้มาเพราะรึเปล่า เพราะท่าทางจะไปโหลดเพิ่มไม่ได้
si
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : good
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2004 22:59  

เสียงเรียกเข้า(เยี่ยม)ลองดู เราซื้อมาแล้ว2วันราคา6900บาท
si (2)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : good
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2004 23:05  

ลืมไป แท่นชาร์จ ยังไม่เข้ามานะ Pi GPRS ไม่ใด้ WAP อย่างเดียวนะครับ
มือใหม่เริ่มใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2004 22:43  

คือว่าเราก็เพิ่งไปซื้อมาใช้ แล้วเจอปัญหาว่า เบอร์ที่บันทึกในซิมการ์ดของเรา
ที่ตั้งชื่อเพื่อน ๆ เป็นภาษาไทย มันไม่โชว์ชื่อน่ะ โชว์แต่เบอร์โทรศัพท์เท่านั้น
อยากถามท่านผู้รู้ทุกท่านว่า จะต้องแก้ไขอย่างไรดี ?
pi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??09 ??????
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2004 10:08  

เราซื้อมาแล้ว ชอบมากเลย เสียงเพราะดี แต่ไม่รู้แต่งเสียงหรือโหลดเสียงได้เพิ่มอีกรึเปล่า แล้วก็เมนูข้อความของเราทำไมไม่โชว์ชื่อผู้ส่ง โชว์แต่ข้อความแล้วก็เบอร์ผู้ส่ง ใครรู้บอกหน่อยนะคะ แต่โดยรวมไม่ต้องลูกเล่นมากก็แจ๋วค่ะ เราซื้อมา6750 ใจร้อนไปหน่อย เพราะถ้ารอวันจันทร์จะได้ราคา 6400 ที่มาบุญครอง ชั้นมือถือ ฝั่งริมโตคิวอ่ะ เดินเข้าไปอยู่ด้านขวาต้นๆเลย ผู้หญิงขาย
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2004 10:23  

ไม่สวยเลยไม่ชอบ
kuk_kai
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2004 20:36  

รูปร่างหน้าตาดี (ผมซื้อสีเงิน) ดูดี มีสไตล์ ไม่เชย น้ำหนักเบามาก (75 กรัม) บางดีด้วย ดูดีกว่า samsung มาก (วางเทียบกับเพื่อนๆ แล้ว) รูปร่างหน้าตาไม่ประหลาดเหมือน Nokia (เพราะจะ Out ง่าย) แต่ใช้งานง่าย มี menu ไทย โทรเข้า-ออกเสียงชัดเจน จอสีละเอียดคมชัดมาก (65,000 สี) เสียงเรียกเข้าดังดี มี pholyphonicเพราะๆ ให้เลือกเยอะ (ไม่ต้อง download ให้เปลืองตังส์) มีระบบสั่นในตัว ไฟกระพริบเรียกเข้า 7 สีสวยมาก ปุ่มกดออกแบบดี (ไม่ junk) เหมือนบางยี่ห้อ พร้อมออฟชันอีกเพียบ เช่น นาฬิกาปลุก เครื่องคิดเลข เกมส์ ของแถมให้เยอะ เช่น แบต 2 ก้อน ซองหนัง handfree เป็นต้น ที่สำคัญ ราคาถูกมากๆ เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ ใน spec เดียวกัน
ไม่ขอแนะนำสำหรับผู้ที่ต้องการของใช้ที่ไม่จำเป็น เช่น กล้องถ่ายรูป download ringtone, wallpaper เล่นเกมส์ (ส่วนใหญ่จะใช้กันตอนแรกๆ เอาไว้โชว์เพื่อน พอนานๆ ไปก็เลิกฮิต เชื่อผมเถอะ save เงินเป็นหมื่นเอาไปซื้อกล้องดิจิตอลดีๆ สักตัวเลยดีกว่า อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
puka45
Year's Star

จังหวัด: เลย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2004 13:01  

ดูแล้วก็ชอบน่ะ อยากได้เหมือนกัน ชอบแบบฝาพับ
แต่รายได้ไม่เหมาะกับราคาของซัมซุง กะลังมอง ๆ
รุ่นนี้นี้อยู่อ่ะ
ninjung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2004 16:49  

อยากถามว่า
- สามารถตั้งสั่น + เสียง ได้พร้อมกันหรือไม่
- ที่มีคนบอกว่าเวลาอ่าน sms มันจะไม่โชว์ชื่อผู้ส่ง ที่เรา mem เป็นภาษาไทย แล้วถ้า mem เป็นภาษาอังกฤษ มันจะโชว์ไหมครับ
- เครื่อง ทน หรือปล่าว
- มีอาการ แฮงค์ หรือปล่าว
- เวลากดเข้าเมนู ช้า-เร็ว แค่ไหน (เครื่องเก่าของผม Acatel ช้ามากๆ )
mrpc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2004 21:36  

แล้วโทรทางไกลรับสัญญาณได้ดีป่าวคับ แน่เขตชุมชน หรือในตัวอาคาร ในที่จอดรถ มีสัญญาณใหมคับ
maradona
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2004 11:38  

อยากถามว่า
- สามารถตั้งสั่น + เสียง ได้พร้อมกันหรือไม่
- ที่มีคนบอกว่าเวลาอ่าน sms มันจะไม่โชว์ชื่อผู้ส่ง ที่เรา mem เป็นภาษาไทย แล้วถ้า mem เป็นภาษาอังกฤษ มันจะโชว์ไหมครับ
- เครื่อง ทน หรือปล่าว
- มีอาการ แฮงค์ หรือปล่าว
- เวลากดเข้าเมนู ช้า-เร็ว แค่ไหน (เครื่องเก่าของผม Acatel ช้ามากๆ

*สามารถตั้งเสียงและสั่นได้พร้อมๆกันครับ เสียงดังชัดเจน
*ตรงส่วนของชื่อที่เป็นภาษาไทยแนะนำให้ลิสไว้เป็นภาษาอังกฤษหรือsave ไปใหม่ จากนั้นค่อยมาเปี่ยนเป็นไทยครับ จะมีรายชื่อเป็นภาษาไทยครับ
*เท่าที่ใช้งานก็ทนทานดีนะครับ ไม่เคยมีปัญหาเลย ไม่มีอาการแฮงค์หรือค้าง
*เข้าเมนูรวดเร็วดีครับ สะดวกดี
kainui
Year's Star

หัวข้อ : ????? Advance ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2004 16:15  

คือเดินตามหาที่ซีคอนสแควร์ ยังไม่เจอเลยสักร้านเดียว (ไปร้านที่เป็นศูนย์เลยอะค่ะ)
ninjung
Year's Star

หัวข้อ : ????? ????????????
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2004 19:09  

อยากถามว่า
- ศูนย์ที่มาบุญครอง มีไหมครับ
- ถ้ามีอยู่ตรงไหน ช่วย บอกตำแหน่งด้วย
- ถ้ามีปัญหา มีอะไหล่ให้เปลี่ยนไหม แล้วจะส่งซ่อมที่ศูนย์ได้ไหม
- ราคาตอนนี้ เท่าไหร่

ขอบคุณครับ
kuk_kai
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????? Advance ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2004 18:29  

kainui ผู้เขียน:
คือเดินตามหาที่ซีคอนสแควร์ ยังไม่เจอเลยสักร้านเดียว (ไปร้านที่เป็นศูนย์เลยอะค่ะ)

หาซื้อได้ที่ร้าน M-shop และ ร้าน I-mobile ครับ ที่มาบุญครองก็มี
tt131951
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2004 07:58  

ใช้ดีมากครับ จอสีสวย เสียงเพราะมาก
kainui
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2004 18:32  

ซื้อมาแล้วค่า ราคา 6,900.-บาท ที่ I-mobile สาขาซีคอนฝั่งโลตัส ชั้น 2 พอดีโทรไปถาม พนักงานบอกว่าเหลือ 1 เครื่อง เลยรีบออกจากบ้านไปดู เลยซื้อมาจนได้ :> คู่มือใช้งานไม่ค่อยละเอียดเลย ต้องนำมาค่อยๆกดดูเองทีละส่วน พอดีต้องไปต่างเชียงใหม่ 4 วัน เลยเอาไปด้วย สรุปผลการใช้คือ ประทับใจนะกับราคาและคุณภาพ sms สามารถพิมพ์ไทยสลับกับอังกฤษได้ โดยกดปุ่มเพียงปุ่มเดียว เสียงเรียกเข้าก็ดังชัดเจน บางเพลงดังจนกลัวว่าลำโพงจะแตก ลูกเล่นของเครื่องโดยรวมนับว่าใช้ได้ดี ไม่มีอาการหน่วง ไม่แฮงค์ ขนาดใส่ไว้ในกระเป๋ากางเกงยีนส์แล้วนั่งขัดสมาธิหลายชั่วโมง ก็ไม่มีปัญหา นับว่าเครื่องแข็งแรงใช้ได้ นึกถึงโนเกียยุคแรกๆ ราคาสูงๆ คุณสมบัติก็เท่ากับตัวนี้เลย ถ้าให้เทียบว่า เพิ่มเงินอีก 4000 บาท เพื่อซื้อ ss S500 เราคิดว่าเก็บไว้ดีกว่า เพราะเราเองก็เคยใช้ ss T400 มาแล้ว ความรู้สึกก็เหมือน bird ตัวนี้เลยนะ
v.09
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2004 18:47  

ใครใช้เบิร์ดเหมือนกัน มาคุยและแลกเปลี่ยนประสพการณ์การใช้งานกันบ้างนะคะ ที่ aek@nob.co.th
l.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2004 19:28  

เจอตั้งแต่ 7400-6600 นะ ที่ตะวันนา กะว่าจะไปซื้อเร็วๆนี้ เท่าที่ดู เสียงเพราะๆ เยอะดี รูปก็รับได้นะ แต่ถ้าอยากได้เพิ่มคงต้องซื้อสายต่อมั้ง คงหาโหลดไม่ได้อ่ะ
ไครู้บ้างว่าซื้อสายที่ไหน เท่าไหร่ แล้วเอามาทำไรได้บ้าง ? แล้วคนที่ใช้แล้วมีปัญหาไรบ้างมั้ยบอกด้วยนะ
เค้าบอกว่าของลอทแรกจะมีซองหนังให้นะ แต่ ลอทหลังนี้ไม่มีแล้วแหละ
เพิ่งเคยใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2004 03:05  

เพิ่งไปซื้อมาเหมือนกันค่ะ 6900 แต่ว่าไม่ได้ซองหนัง
ก็ใช้ดีนะคะ แต่ว่างงอยู่อย่างนึงคือ เวลาถอดแบตออกแล้วใส่ใหม่
ทำไมเวลามันรีเซ็ตล่ะคะ ต้องมาตั้งเวลาใหม่ตลอด
มีวิธีแก้ใหมคะ หรือว่าเครื่องมีปัญหา หรือว่าเราโง่เองเนี่ย...(ไม่เคยใช้อ่ะ)
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2004 03:46  

เพิ่งเคยใช้ ผู้เขียน:
เพิ่งไปซื้อมาเหมือนกันค่ะ 6900 แต่ว่าไม่ได้ซองหนัง
ก็ใช้ดีนะคะ แต่ว่างงอยู่อย่างนึงคือ เวลาถอดแบตออกแล้วใส่ใหม่
ทำไมเวลามันรีเซ็ตล่ะคะ ต้องมาตั้งเวลาใหม่ตลอด
มีวิธีแก้ใหมคะ หรือว่าเครื่องมีปัญหา หรือว่าเราโง่เองเนี่ย...(ไม่เคยใช้อ่ะ)

เป็นเพราะว่ามันไม่มี ram หนะครับ เมื่อถอดแบตจึงต้อง set เวลาใหม่
kuk_kai
Year's Star

หัวข้อ : ????? 2 ?????????
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2004 10:25  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
เพิ่งเคยใช้ ผู้เขียน:

เป็นเพราะว่ามันไม่มี ram หนะครับ เมื่อถอดแบตจึงต้อง set เวลาใหม่

ผมใช้มา 2 เดือนแล้ว ใช้ดีมาก ไม่มีปัญหาอะไรเลย ตั้งเวลาครั้งแรกครั้งเดียวเท่านั้น เพราะในตัวเครื่องจะที่มีเก็บไฟสำรองสำหรับนาฬิกา ดังนั้นเวลาถอดแบตออก แล้วใส่ใหม่ เวลาก็ยังคงเดินต่อเนื่องไม่หยุดครับ แต่ถ้าต้องมา set เวลาใหม่ ลองไปปรึกษาร้านที่ซื้อมาดีกว่าครับ (ปัญหาอย่างเดียวที่พบ คือ เวลาได้รับ sms จะไม่โชว์ชื่อแต่จะโชว์เบอร์ผู้ส่งอย่างเดียว)
! ! ! ! !
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????? ???
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2004 16:23  

-เรื่องที่เราบันทึกเบอร์เป็นภาษาไทยแ้ล้วบ้างท่านในที่นี้บอกว่าไม่โชว์ ตอนโทรเข้า และ ข้อความเข้าอ่ะคับจริงรึป่าวคับที่ว่าโชว์แต่เบอร์นะ ต้องแก้ไขยังไงคัีบ
-ที่บอกว่าต้องตั้งเวลาใหม่ทุกครั้งที่ถอบแบตออกเป็นเพราะเสียหรือว่าปรกติคับ
-เปิดฝาแล้วรับสายเลยได้ใช่ไหนคับ(ถ้าทำได้แล้วกดปฏิเสธสายอย่างไรคับ)
-หน้าจอด้านหน้าที่ในรีวิวบอกว่ามี4แบบที่มีรูปการ์ตูนสลับไปเรื่อยๆคือหมวดอะไรคับ(อนาล็อก, ดิจิตอล, นาฬิกาทักทาย, นาฬิกา Bird )งง
-ถ้าไม่มีแท่นชาร์ตแบตสำรองนะชาร์จกะอะไร(แล้วถ้าเก็บไวเลยไม่เอามาใช้จะเสียมั๊ย)
-มีข้อเสียอะไรอีกบ้างคับ
! ! ! ! !
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????? ???
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2004 16:26  

! ! ! ! ! ผู้เขียน:
-เรื่องที่เราบันทึกเบอร์เป็นภาษาไทยแ้ล้วบ้างท่านในที่นี้บอกว่าไม่โชว์ ตอนโทรเข้า และ ข้อความเข้าอ่ะคับจริงรึป่าวคับที่ว่าโชว์แต่เบอร์นะ ต้องแก้ไขยังไงคัีบ
-ที่บอกว่าต้องตั้งเวลาใหม่ทุกครั้งที่ถอบแบตออกเป็นเพราะเสียหรือว่าปรกติคับ
-เปิดฝาแล้วรับสายเลยได้ใช่ไหนคับ(ถ้าทำได้แล้วกดปฏิเสธสายอย่างไรคับ)
-หน้าจอด้านหน้าที่ในรีวิวบอกว่ามี4แบบที่มีรูปการ์ตูนสลับไปเรื่อยๆคือหมวดอะไรคับ(อนาล็อก, ดิจิตอล, นาฬิกาทักทาย, นาฬิกา Bird )งง
-ถ้าไม่มีแท่นชาร์ตแบตสำรองนะชาร์จกะอะไร(แล้วถ้าเก็บไวเลยไม่เอามาใช้จะเสียมั๊ย)

ใครทราบช่วยตอบหน่อยนะครับกำลังจะไปหามาใช้ชอบมากกกกกก
พลสัน...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2004 11:19  

เครื่องผมที่ซื้อมาก็เป็นครับ เวลาถอดแบ็ตออก เวลามันจะรีเซ็ตทุกครั้ง
ลองถอดแล้วใส่ทันทีก็ยังรีเซ็ต ตกลงมันมีไฟสำรองหรือป่าวครับ
ถ้ามีปัญหาจิงๆ จะได้เอาไปเปลี่ยน แล้วอาการนี้จะเปลี่ยนเครื่องได้ใหมครับ
?!?!?!?!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2004 16:08  

เสียงเรียกเข้า ดังป่าว เสียงตอนสนธนาชัดเจนมั๊ย เปิดมือเดียวได้ป่าว รุ่นอื่นที่คุณสมบัติเท่ากันราคาประมาณนี้มีรุ่นไหนบ้าง
P|awaN$ai
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2004 02:26  

เรียบดี
pjq
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2004 13:46  

พิมภาษาอังกฤษไม่ได้พิมได้แต่ภาษาไทย ไครู้ช่วยบอกทีคับ
bruze47
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ : ????????????? i-mobie
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2004 09:34  

ใช้งานดีครับแต่ไม่ได้ซองหนัง อย่างนี้ทางศูนย์แอบเอาไว้ขายเองรึป่าวครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2004 15:36  

พลสัน... ผู้เขียน:
เครื่องผมที่ซื้อมาก็เป็นครับ เวลาถอดแบ็ตออก เวลามันจะรีเซ็ตทุกครั้ง
ลองถอดแล้วใส่ทันทีก็ยังรีเซ็ต ตกลงมันมีไฟสำรองหรือป่าวครับ
ถ้ามีปัญหาจิงๆ จะได้เอาไปเปลี่ยน แล้วอาการนี้จะเปลี่ยนเครื่องได้ใหมครับ

ไม่น่าจะเป็นไปได้ ลองส่งไปให้ที่ศูนย์เช็คดูก็น่าจะดีนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2004 15:37  

ไม่น่าจะเป็นไปได้ ลองส่งไปให้ที่ศูนย์เช็คดูก็น่าจะดีนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2004 15:45  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2004 15:50  

pjq ผู้เขียน:
พิมภาษาอังกฤษไม่ได้พิมได้แต่ภาษาไทย ไครู้ช่วยบอกทีคับ

กด # ค้างเอาไว้จะทำให้เปลี่ยนเป็นภาษาอังกฤษได้
kuk_kai
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????? ???
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2004 18:28  

ใครทราบช่วยตอบหน่อยนะครับกำลังจะไปหามาใช้ชอบมากกกกกก

- โชว์เบอร์และชื่อตอนโทรเข้าครับ (ทั้งไทยและอังกฤษ) แต่ไม่โชว์ชื่อผู้ส่งเวลารับ sms เท่านั้น
- ถ้าต้อง set เวลาใหม่ทุกครั้งที่ถอดแบต แสดงว่าเครื่องเสียครับ
- นาฬิกา bird ครับ
- ต่อสายชาร์ตกับโทรศัพท์เลยครับ
น้ำตาล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????? ??????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2004 12:28  

1เสียงขนะคุยนะค่ะดังชัดเจนมั๊ยค่ะหรือเบาเหมือนโมโต 2แล้วเรื่องsmsเข้านะไม่มีชื่อผู้ส่งบอกแต่เบอร์มีวิธีแก้ไขมั๊ยค่ะ 3ที่หมวดนาฬิกาbirdมีรูปการ์ตูนน่ารักน่ารักสลับไปเรื่อยนะค่ะจะมีนาฬิกามาแทรกด้วยมั๊ยค่ะ 4แล้วที่เป็นรูปนาฬิกาแบบเข็มมีคำว่าbirdอยู่ด้วยนะค่ะคือหมวดอาไรค่ะ(ไม่ใช้หมวดนาฬิกาbird หรอ)
kainui
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????????? ??????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2004 11:53  

น้ำตาล ผู้เขียน:
1เสียงขนะคุยนะค่ะดังชัดเจนมั๊ยค่ะหรือเบาเหมือนโมโต 2แล้วเรื่องsmsเข้านะไม่มีชื่อผู้ส่งบอกแต่เบอร์มีวิธีแก้ไขมั๊ยค่ะ 3ที่หมวดนาฬิกาbirdมีรูปการ์ตูนน่ารักน่ารักสลับไปเรื่อยนะค่ะจะมีนาฬิกามาแทรกด้วยมั๊ยค่ะ 4แล้วที่เป็นรูปนาฬิกาแบบเข็มมีคำว่าbirdอยู่ด้วยนะค่ะคือหมวดอาไรค่ะ(ไม่ใช้หมวดนาฬิกาbird หรอ)

Ans : 1.เสียงขณะคุยดังมาก บางทียังต้องปรับระดับเสียงลดลง (ป้องกันการเจ็บแก้วหูค่ะ)
2.sms ให้โชว์ชื่อ ยังไม่พบวิธีแก้ค่ะ
3.ด้านบนเป็นตัวการ์ตูน ด้านล่างเป็นนาฬิกาตัวเลขเล็กๆค่ะ
4.แบบเข็มเรียกว่า นาฬิกา Analog ค่ะ ทั้งหมดสามารถ set ได้ 4 แบบ คือ อนาล็อก / ดิจิตอล / เบิร์ด และนาฬิกาทักทาย ค่ะ
น้ำตาล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????? ??????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2004 15:37  

kainui ผู้เขียน:
น้ำตาล ผู้เขียน:

Ans : 1.เสียงขณะคุยดังมาก บางทียังต้องปรับระดับเสียงลดลง (ป้องกันการเจ็บแก้วหูค่ะ)
2.sms ให้โชว์ชื่อ ยังไม่พบวิธีแก้ค่ะ
3.ด้านบนเป็นตัวการ์ตูน ด้านล่างเป็นนาฬิกาตัวเลขเล็กๆค่ะ
4.แบบเข็มเรียกว่า นาฬิกา Analog ค่ะ ทั้งหมดสามารถ set ได้ 4 แบบ คือ อนาล็อก / ดิจิตอล / เบิร์ด และนาฬิกาทักทาย ค่ะ

ขอบคุณนะค่ะที่ให้ข้อมูล สรุปแล้วเครื่องนี้มีข้อเสียเรื่องเดียวคือ ไม่มีการโชว์ชื่อผู่้ส่ง sms เท่านั้นที่เหลือคุณสมบัติตรงหมดเลยค่ะ เดียวจะหาเวลาว่างออกไปซื้อเลยแล้วกันจะซื้ออยู่นานแล้วรุ่นนี้นะ ขอบคุณทุกๆคนนะค่ะที่ให้ข้อมุล พอดีไม่ค่อยกล้าถามคนขายมากๆนะค่ะเดียวเค้าว่า่เราเรื่องมากเลยเข้ามาถามใมนกระทู้นี้ขอบคุณอีกทีนะค่ะ
B`za
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2004 12:20  

แล้วมันจะแต่งเสียงหรือว่าโหลดริงโทนได้หรือป่าวเนี่ย อยากรู้จังจะไปซื้อแล้วท่านผู้รู้ตอบด่วน
zizi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : why
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2004 10:40  

ฝามันไม่ค่อยจะแข็งแรงเหมือนsamsungอ่า ตรงที่เขียนว่าtrue colourนะเหมือนจะลอกเลยอ่ะ คนขายบอกว่าต้องชาร์ตแบบ 16 ช.ม. ประมาณ2-3 ครั้งก่อแล้วค่อยชาร์ตตามปรกตีิวุ่นวายจังเลยไม่มีแท่นชาร์จด้วยแต่มีแบตมา 2 ก้อน งงแล้ว เวลาชาร์ตเขาต้อง เปิดหรือปิดเครื่องล่ะ เสียงสนทนาชัดเจนไม่ดังมากแต่ก้อไม่เบา ชอบไฟกระพริบ 7 สีมากๆเลยสวยมาก ตัวเครื่องหรู แต่ที่แบตนะไม่ค่อยสวยเลยแต่ก้อดูได้ ชอบตรงที่คนไม่ค่อยใช้นะเลยดูไม่โหลเหมือนพวก sasmsung ืnokia หน้อจอชัดมาก ในตัวเครื่องลูกเล่นน้องไปหน่อย แต่ริงโทนนะไม่เห็นดังมากเหมือนที่บอกไว้เลยแต่ก้อดังนะ เราชื้อมาวันเดียวตัวเครื่องถลอกแล้วเสียดายมากเลย เบอร์นะต้องลบออกหมดแล้วตั้งใหม่ถึงจะโชว์ชื่อผู้โทรเข้า(sms บอกแต่เบอร์เหมือนกันทุกเครื่องเลย) แต่เราชอบมาก ใครจะซื้อนะไปซื้อเลย ไม่เสียดายเงินเลย ซื้อมา 6990 เราอยู่ต่างจังหวังเลยแพงหน่อย
ขอถามเหน่อยนะ เรื่องชาร์ตแบตนะต้องเปิดหรือปิดเครื่องขอคำตอบหน่อนะ แค่นี้แหละ
kuk_kai
Year's Star

หัวข้อ : reply
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2004 19:49  

- เวลาชาร์ตเปิดเครื่องได้ครับ ไม่มีปัญหา
- ชื่อที่เคยเมมไว้ใน Sim ไม่หายไปไหน เวลาคนโทรเข้าก็โชว์ชื่อและเบอร์ปกติครับ
ถ้าหากไม่โชว์ชื่อ ลองเข้าไปที่ input แล้วเลือกทุกช่องดูนะครับ
Lek++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2004 16:44  

อยากรุ้ว่ามีสายดาต้ารึป่าว
แร้วสามารถอัดเสียงด้ายหมัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2004 10:00  

ตรง true colors มีพลาสติกติดเอาไว้สามารถลอกออกได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2004 20:59  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานเองชอบมากครับซื้อมา 6900 ผมว่าตคุ้มค่ากับราคามาก
เรื่องริงโทนกับเสียงเวลาคุยผมว่าดังนะได้ยินชัดเจนเลยล่ะ
เรื่องสีก็ทำได้ดี

แต่ก็ยังงเรื่องรูปของฉัน กับเสียงของฉันนี่แหละ เพราะตอนซื้อมันไม่มี data link มาให้
ในคู่มือมันก็ไม่มีบอกเสียดายที่มันแต่เพลงไม่ได้

แต่ที่อยากให้มีมากๆก้อ data link นี่แหละอยากได้มากๆเรย
ในรูปวอลเปเปอมันมีรูปดารามาคนนึงไม่รู้ใครแคต่ผมไม่ชอบเลยคนนี้
น่าจะเป็นรูปวิวมากกว่า
แป้ง^0^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2004 18:16  

หลังจากที่ได้ใช้เครื่องนี้มาเกือบหนึ่งเดือนแล้ว ชอบหลายอย่างเลยเช่นตัวเครื่องดูดี จอสีคมชัดมาก เสียงดังใสดี ยิ่งไฟกระพริบ 7 สีนะชอบมากเลยล่ะแต่ที่ไม่ชอบก้อมีหลายอย่างเหมือนกัน ด้านหลังที่เป็นแบตนะไม่สวยเลยเป็นจุดๆๆๆๆๆ (ไม่เหมือนด้านหน้าที่สวยมากเลย) ฝาพับมันไม่ค่อยแข็งเหมือนรุ่นอื่น เช่น sanyo 550 ที่แข็งมากๆ รุ่นนี้ดูอ่อนๆ ครายที่ใช้อยู่นะ เป็นเหมือนกันป่าวเรื่องฝาพับนะที่ไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่ ตอบด้วยนะค่ะ อีกอย่างหนึ่งมันโหลดอารัยไม่ได้เลยล่ะแต่แป้งว่ามันก้อดีนะจะได้ไม่เปลืองเงินภาพและเสียงที่มีก้อถูกใจมาก แล้วก้อที่ดีอีกอย่างนะมันเลือกได้เลยว่าจะแสดงอะไรบ้างตรงหน้าจอนะเช่นวันที่ เวลา เครือข่ายนะเลือกได้ละเอียดเลยนะว่าจาแสดงอะไรบ้างนะแล้วก้อสามารถเลือกที่จะปิดเฉพาะไฟปุ่มกดได้นะดีมากเลยล่ะเพราะไม่เปลืองแบตแล้วก้อจะดูดีกว่าเปิดไวนะเพราะมันจะสว่างเป็นหย่อมๆในตอนกลางวันเหมือน 6610 นะดูไม่สวยปิดไปเลยดีกว่า และจอด้านหน้ามันมีรูปการ์ตูนสลับไปเรื่อยสวยมากไม่เหมือนรุ่นอื่นที่มีแต่นาฬิกานะ แต่ตอนสายเข้ามันโชว์ชื่อตัวเล็กจัง แต่สั่นแรงดีค่ะ เปิดฝารับสายเลยก้อได้ด้วยแป้วใช่ orange ทำไมไม่สามาถส่งถามพวกดูดวง หนังใหม่ ฯลฯได้เหมือนในโนเกียได้ค่ะเป็นที่เครื่องหรอ แต่ชั่งมันเถอะ อีกอย่างปุ่มกดเหมือน samsung เลย พอแล้วนะัเมื่อยมือแล้วเขียวมายาวแล้วสรุปว่าครายจาซื้อก้อไปซื้อเลยนะดีมากรุ่นนี้เชียร์รุ่นนี้ค่ะ
iam dancan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2004 12:26  

แบตเตอรี่ดีรึเปล่าคะ อยากทราบว่าเปิดรอสายกี่ชั่วโมง แล้วก้สนทนาต่อเนื่องกี่ชั่วโมง มีปัญหาตรงที่สัญญาณรึเป่าแบบว่าสัญญาณไม่ดีอะค่ะ
LiLi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2004 12:34  

แล้วรุ่นนี้จะมีกล้องมั๊ยคะ(อุปกรณ์เสริมอะค่ะ) อยากรู้จะมีกล้องออกจำหน่ายไม๊ ถ้ามีคงไม่รังเรเลยค่ะ แล้วแบต ทนรึเป่าคะ bird v09 กับ distar D990 อันไหนน่าใช้กว่ากันคะ ช่วยตอบทีค่ะ
ขอบคุณมากกกกกนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2004 09:15  

ลองเข้าไปดูสิครับ http://sms.siam2you.com/polyphonic/index.asp
karn041
Year's Star

หัวข้อ : ????????????? ????????? ??????????????
วันที่โพสท์ : 04 May 2004 23:49  

อยากได้มือ 2 คับ ใครอยากขายติดต่อได้ mr_kan27@hotmail.com
[Z]ero
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 05 May 2004 22:19  

คือเล่นเกมส์ที่ทายลูกบอลอยู่ไหนนะคับ ที่มีถ้วย3ใบนะ พอเล่นไปlvสูงๆ แล้ว เครื่องเหมือนจะดับ แต่ไม่ดับแต่กลับไปหน้าจอแรกแทน งงคับ คนอื่นเป็นอย่างนี้เปล่าคับ พอดีเข้าส้วมไม่มีไรทำนั่งเล่นไปครึ่งชั่วโมงเลยเกิดอาการคับ แบตก้ไม่อ่อนนะ เต็มเปี้ยบเลย งงคับ
0999999999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 09 May 2004 20:32  

ใช่ เป็นเหมือนกันเลยล่ะคับตอนแรกนึกว่าปัญหาแค่นี้ชั่งมันแต่มาอ่านเจอก้อเลยเข้ามาบอกให้คนอื่นทราบด้วยว่าเกมส์หาลูกแก้วในกะลานะเล่นนานๆมันจาดับไปเลยไม่รู้ว่าทำไมนะแต่ว่าเข้าใหม่ก้อต้องเริมให่อีกส่วนอีกเกมส์ที่ชื่อฮีโร่เกิลล์นะก้ิอเล่นไม่เป็นมันงงนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2004 16:09  

hang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2004 16:16  

May i ask you some question ( Who can tell me ?)
SO I want to know how to the time zone ?
Because, i set the local time is 2:00PM, But the worldtime Bangkok is 9:00PM
How can i do ? i can't set the time zone ?
Please tell me
Thank for help
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2004 15:44  

ไม่ทราบว่า ศูนย์บริการ ของ HKC อยู่ที่ไหนอ่ะครับ ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2004 16:00  

ถ้าเครื่องมีปัญหา ส่งกบัที่ไหนได้บ้างครับ ?
YAKUZAR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????? ????????????
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2004 17:27  

Twisted Evil แถวตลาดเก้าแสน ราคา5,200 บาท แต่เลือกหลายๆร้านหน่อยนะอาจจะได้เครื่องถูก
mickey
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2004 15:24  

แก้ไขคร่าวๆ เวลามีคนส่ง sms มาหาโดยที่ไม่แสดงชื่อนะคะ
เพราะว่าเราก็ใช้เหมือนกัน ก็คือ เวลาเมมเบอร์โทรศัพท์ให้ใส่
area code เข้าไปด้วย คือ 66 เช่นเบอร์โทรศัพท์เรา
06-719xxxx เวลาเมมเบอร์ก็ใส่ 66719xxxx
ลองเทสต์ดูนะคะ ถ้าเบอร์ที่เราเมมลักษณะที่ใส่ area code
ไว้ส่ง sms มาหาเรา จะโชว์ชื่อที่เราเมมไว้ค่ะ
dear techncian HKC thaila
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2004 00:24  

[color=red]ตอบปัญหาที่คุณถามมาเป็นเรื่องปกติของเครื่องรุ่นนี้ครับไม่มีอะไรต้องกังวล
DEARtechnicalsupport hkc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2004 00:28  

การที่เวลาเราถอดแบตเตอรี่เเล้วเครื่องจะรีเซตเเละต้องตั้งเวลาใหม่เป็นเรื่องปกติไม่ต้องกังวล
เดียร์ เจ้าหน้าที่เทคนิคฺ BIRD
dear technical HKC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2004 00:36  

ถ้าเครื่องมีปัญหา ส่งกบัที่ไหนได้บ้างครับ ?

ถ้าเครื่องมีปัญหาจะมาส่งเองก็ได้ที่บริษัท HKC อยู่ที่อาคารสมัชชาวานิส ซอยสุขุมวิท 33 ถนนสุขุมวิท ชั้นที่12 สามารถลงสถานีรถไฟฟ้าพร้อมพงศ์ ตรงข้ามเอ็มโพเรียมได้ หรือจะส่งเครื่องตามdeler ที่คูณซื้อมาแล้วจัดส่งเครื่องที่เสียมาทางบริษัทผมก็ได้
ถ้ามีปัญหาทางเทคนิคสามารถเมล์มาได้ที่ rongkhasophon@hotmail.com
k.dear technical support by HKC THAILAND
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2004 00:40  

ไม่ทราบว่า ศูนย์บริการ ของ HKC อยู่ที่ไหนอ่ะครับ ?

HKC Thailand อยู่ที่อาคารสมัชชาวาณิช 2 ชั้นที่ 12 ถนนสุขุมวิท ซอยสุขุมวิท33
สามารถลงสถานีรถไฟฟ้าพร้อมพงศื ใต้ตึกของบริษัทจะมี สตาร์บัค และธนาคารกสิกรไทยอยู่ด้านล่าง
โทรศัพท์ 02-662-2300 02-662-0377
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2004 00:48  

LiLi ผู้เขียน:
แล้วรุ่นนี้จะมีกล้องมั๊ยคะ(อุปกรณ์เสริมอะค่ะ) อยากรู้จะมีกล้องออกจำหน่ายไม๊ ถ้ามีคงไม่รังเรเลยค่ะ แล้วแบต ทนรึเป่าคะ bird v09 กับ ไหนน่าใช้กว่ากันคะ ช่วยตอบทีค่ะ
ขอบคุณมากกกกกนะคะ

bird v09 ไม่มีกล้องเป็นอุปกรณ์เสริม แบตเตอรรี่ทนมากๆถ้าเทียบกับ distart biird v09กินขาดครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2004 23:06  

มือใหม่เริ่มใช้ ผู้เขียน:
คือว่าเราก็เพิ่งไปซื้อมาใช้ แล้วเจอปัญหาว่า เบอร์ที่บันทึกในซิมการ์ดของเรา
ที่ตั้งชื่อเพื่อน ๆ เป็นภาษาไทย มันไม่โชว์ชื่อน่ะ โชว์แต่เบอร์โทรศัพท์เท่านั้น
อยากถามท่านผู้รู้ทุกท่านว่า จะต้องแก้ไขอย่างไรดี ?

ทําใจ Razz
Q(^o')o
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????!
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2004 01:14  

Embarassed ทำไมเวลาคุยสักพักพอวางแล้วค้าง หรือเวลาโทรแล้วไม่มีสัญญาณกดวางก็ค้าง ปิดเครื่องก็ไม่ได้ บางทีต้องถอดแบตออกเลย เป็นเพราะอะไรค่ะ ช่วยตอบที กลัวว่าถ้าเป็นบ่อยๆเครื่องจะพังซะก่อน Question Crying or Very sad
ธนิกา หาญจิตร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2004 13:58  

ได้ซื้อมาใช้ประมาณ 4 เดือนแล้ว ซื้อที่พังงาโน่นแน่ะ เพราะตอนนั้นต้องการมือถือแบบฝาพับ พอดีเห็น เบิร์ด วี 09 ก็เลยถูกใจมาก แต่ยังไม่กล้าซื้อเพราะไม่ค่อยมีข้อมูลของยี่ห้อนี้แต่คิดไปคิดมามันด็ดีมันถูกที่สำคัญลูกเล่นเยอะดี ขอแนะนำค่ะ
แต่สงสัยว่าทำไมในเมนูเพลงของฉันน่ะ เวลาโหลดเพลงเข้าไปทำไมไม่เห็นได้เลย หนูต้องเสียตังค์เปล่าๆ เลย เศร้ามาก* ช่วยบอกหน่อยได้ไหม ว่าหนูต้องทำยังไงจึงจะโหลดเพลง polyphonic ได้ ขอบคุณค่ะ[/list][/code][/quote][/u][/i][/b]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: