Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Maxon MX-7970 (Camera phone)
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 105 / เข้าชม: 63818
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Maxon MX-7970 (Camera phone)
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2003 23:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Maxon MX-7970 (Camera phone)
http://www.siamphone.com/catalog/maxon/mx7970.htm
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2003 03:40  

maxzon ตัวใหม่ 7970 ถือว่าดีไซน์ได้หรูหราลงตัวทีเดียว เท่าที่สังเกตุนับตั้งแต่ได้เริ่มวางตลาดเมื่อกลางปีที่ผ่านมา มือถือจากแดนโสมยี่ห้อนี้ตีตลาดในไทยหลายรุ่นเชียวครับ
sodazaarz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2003 19:45  

อยากได้อ่ะ ราคาคงจาปรามาน 20500
David
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2003 19:55  

เจ๋งมากครับ feature เพียบ ได้ยินว่าราคาไม่แพงมากด้วยครับ จะขายเมื่อไหร่อ่ะครับ Loxley
jackuce
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2003 20:46  

อยากได้จัง หรูมากเลย อยากรู้ว่าราคาประมาณเท่าไหร่คับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2003 21:09  

ไม่น่าจะเกินหน้าเกินตา V200 นะครับ ราคาคงพอๆกัน
dear.de
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2003 19:30  

ผมคิดว่าราคาน่าจะน้อยกว่า v200 ครับเพราะว่าเป็นแบรนด์ที่ไม่ค่อยนิยม
แล้วซัมซุงก็ใช้ของเกรด เอ ครับ
ส่วน maxon เนี่ยเห็นว่า รุ่น mx 7931 ค้างบ่อยมากๆ ๆ ครับ
ศิราณี
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2003 10:45  

เข้าท่าดีแหะรุ่นนี้ราคาน่าจะหมื่นกว่าๆ
...กิเลสหนา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2003 15:20  

สาธุ...อย่าเกิน 15,000 เล๊ย ...สาธุ
MuTuM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2003 15:53  

เห็นว่าถ่ายภาพเคลื่อนไหวได้น่าจะ Work กว่า V200 นะครับ
ราคาน่าจะหมื่นต้นๆ เพราะตอนนี้ V200 ก็เริ่มลงแล้วนิ
*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2003 16:21  

สามารถโหลดภาพและเพลงได้ แต่ต้องมีสายdata linkค่ะ
ว.แดง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2003 09:17  

maxonก็ทนดีอะครับผมว่าเจ้าเครื่องนี้น่าจะทนเหมือนว.ที่ผมใช้เพราะยี่ห้อเดียวกันเลยครับ
mmc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2003 16:41  

สงสัยว่า Maxon นี่เขาไปเอาเครื่อง J-fone มาขายรึเปล่า เพราะในรูปที่ตัวมันไม่เห็นมีติดยี่ห้อMaxon เลย แต่ดู J-fone ตัวนี้ซิคู่แฝดชัดๆ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2003 20:51  

J-fone อาจจะ copy ของ maxon มากกว่าครับ เพราะว่าขีด 3 สี เดิมทีก้อมีในรุ่นก่อนๆของ maxon ไม่ใช่หรอครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2003 00:57  

ราคารุ่นนี้ผมว่ายังไงก็ไม่น่าเกิน 16500 นะครับ
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2003 03:04  

รีวิว : http://www.siamphone.com/review/maxon/mx7970/page.htm
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2003 03:46  

MrPhone ผู้เขียน:
รีวิว : http://www.siamphone.com/review/maxon/mx7970/page.htm

ขอบคุณครับ ^_^ หรูมากเลยครับ แต่จอ TFT สีกลับจืดจัง
mmc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2003 18:32  

Banky-maniA ผู้เขียน:
J-fone อาจจะ copy ของ maxon มากกว่าครับ เพราะว่าขีด 3 สี เดิมทีก้อมีในรุ่นก่อนๆของ maxon ไม่ใช่หรอครับ

แต่ J-fone เค้าเปิดตัวรุ่นนี้ตั้งแต่ กุมภา แน่ะ(ดูข่าวใน mobikiss)ที่โรงแรม ไฮแอด เอราวัณเปิดตัวมา 3-4 รุ่น แต่Maxon เห็นลงว่าเปิดตัวครั้งแรก ตุลาคมนี่ แล้วงี้ J-fone เค้าจาเลียนแบบ Maxon ได้งัยอ่ะก้อ Maxon เปิดตัวช้ากว่าเค้าตั้งหลายเดือน
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2003 19:58  

maxzon ยังเหมือนกับ v200 ในบางส่วนเลยครับ เพราะทั้ง j-fone v200 & maxzon ต่างก็มาจากประเทศเดียวกัน ดีไซน์อาจเหมือนกันบ้าง
dear.de
Year's Star

หัวข้อ : copy
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2003 10:18  

แต่ผมว่า copy กันมาชัดๆครับ แต่ไม่รู้ว่าใคร ก๊อปของใคร
แต่มีสิ่งหนึ่งคือ ถ้าตัวใหนดีกว่า ทนกว่า ก็เลือกตัวนั้นแหละครับไม่ต้องสนใจว่าใครจะ copy ของใคร *-*
dear.de
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2003 10:32  

สวยและหรูมากขาดอย่างเดียวคือ อินฟาเรด เวลาจะส่งเพลง ภาพ ต้องพึ่งสายดาต้าเท่านั้น
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: copy
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2003 13:43  

dear.de ผู้เขียน:
แต่ผมว่า copy กันมาชัดๆครับ แต่ไม่รู้ว่าใคร ก๊อปของใคร
แต่มีสิ่งหนึ่งคือ ถ้าตัวใหนดีกว่า ทนกว่า ก็เลือกตัวนั้นแหละครับไม่ต้องสนใจว่าใครจะ copy ของใคร *-*

มันมาจากประเทศเดียวกัน รายละเอียดมากกว่านี้คุณ Micro mod เคยกล่าวถึงไว้ครับ ว่าอาจจะเป็นเพราะคนดีไซน์ทำสัญญากับอีกบริษัทนึง พอหมดสัญญาจึงนำมาเสนออีกบริษัทนึงเพื่อทำตลาดต่อ จริง ๆ รายละเอียดมีมากกว่านี้นะครับ แต่ผมจำ link ไม่ได้ ถ้าเจอเดี๋ยวนำมา post เพื่อให้เพื่อน ๆ อ่านอีกที
i Am ...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2003 17:48  

รุ่นนี้ส่งผ่านข้อมูลยังไงนะครับ เอาแบบกูรูจริงๆนะครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2003 18:04  

gprs wap และก็ datalink นะ
David
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2003 18:43  

ตกลงไม่มี infrared หรอครับ แล้วเสียงเรียกเข้า load เพิ่มได้หรือเปล่าครับ และโชว์รูปคนโทรเข้าได้มั้ยครับ
NGO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? ????????????
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2003 12:47  

เอาล่ะคับ ว่าด้วยเรื่อง maxon7970 กับ j-fone ทำไมเหมือนกัน อย่างกับแกะ โดย Maxon นั้นเป็นโรงงานผู้ผลิย ส่วน J-fone เป็นแบรนด์ ของ J-mart Thailand ครับ โดย j-mart จ้าง Maxon ผลิตให้ โดยใช้รุ่น mx-7970 แต่ติดแบรนด์ J-fone แทนครับ ตอนนี้ maxon ออกงาน APEC ที่เมืองทองธานีครับ ถ้าจองในงาน จะราคา 12900 บาทครับ งานมีถืงวันที่ 21 ตค 2546 จากราคาปกติ 14900 บาท
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????? ????????????
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2003 13:06  

NGO ผู้เขียน:
เอาล่ะคับ ว่าด้วยเรื่อง maxon7970 กับ j-fone ทำไมเหมือนกัน อย่างกับแกะ โดย Maxon นั้นเป็นโรงงานผู้ผลิย ส่วน J-fone เป็นแบรนด์ ของ J-mart Thailand ครับ โดย j-mart จ้าง Maxon ผลิตให้ โดยใช้รุ่น mx-7970 แต่ติดแบรนด์ J-fone แทนครับ ตอนนี้ maxon ออกงาน APEC ที่เมืองทองธานีครับ ถ้าจองในงาน จะราคา 12900 บาทครับ งานมีถืงวันที่ 21 ตค 2546 จากราคาปกติ 14900 บาท

ขอบคุณสำหรับข่าวที่นำมาฝากครับ ใครสนใจรุ่นนี้อยู่ก็เชิญเลยนะคับ ^_^
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2003 21:12  

ราคาไม่ถือว่าแพงนะเนี่ย น่าสนใจ
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2003 22:40  

สวยดี เท่ห์ฟังชั่นก็ครบ ราคาไม่แพงมากอีก น่าเล่นๆ แต่ความจำน้อยไปนิดนะ สงสัยว่า ใต้หน้าจอด้านนอกเขียนว่า GPRS หรือ Camera Phone กันแน่ ดูดีๆสิ
mmc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????? ????????????
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2003 22:46  

NGO ผู้เขียน:

อ้าว บริษัท Maxon ผลิตเหรอ แล้วทำไมหลังเครื่อง J-fone ถึงพิมพ์ว่า "Made by PANTECH " อ่ะ แล้วแพนเทคเนี่ยยังผลิต ให้โมโตโรล่าด้วย (เจ้าหน้าที่ เจมาร์ท เค้าบอกมา) ถามคุณ NGO ว่า PANTECH กับ MAXON เนี่ยอันเดียวกันรึเปล่าครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2003 03:36  

๋Jaymart จ้างให้ maxzon ผลิตให้ครับ ที่พิมพ์แบบนั้นผมเข้าใจว่าคงเป็นบริษัทในเครือ หรือบริษัทลูกหนะครับ และ J-fone ก็ผลิตในประเทศไทยด้วย จากโรงงานของ maxzon ที่อยุธยา (ถ้าจำจังหวัดไม่ผิดคับ)
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2003 08:53  

ว่างๆก็แอบไปโรงงานแล้วขโมยมือถือกันดีกว่า แค่อยุธยาเอง
mmc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2003 22:20  

อัพเดท ล่าสุดครับ J-fone ผลิตจากบริษัท แพนเทค เทคโนโลยี ประเทศเกาหลี ซึ่งบริษัทนี้ไม่มีสาขา ไม่มีบริษัทในเครือ รับจ้างผลิตมือถือ และบอร์ดคอมพิวเตอร์ ซึ่ง J-fone ทุกรุ่นทางเจมาร์ท Import เข้ามาทั้งเครื่องจากเกาหลีเลย (แต่แบตและ สมอลทอร์ค สั่งมาจากจีน) ไม่ได้ทำในไทยครับ และไม่ได้จ้าง Maxon ผลิตด้วย แต่Maxon รุ่นนี้ก้อจ้างแพนเทคผลิตให้ด้วยเช่นเดียวกัน รุ่นนี้จึงเหมือนกันเด๊ะอย่างนี้

**ข้อมูลจาก คุณกิตติพงศ์ กนกวิไลรัตน์ กรรมการผู้จัดการฝ่ายการตลาดโมบาย บ.เจมาร์ท
..:: Globalops ::..
Year's Star

จังหวัด: C @ M b l2 ! D g E
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2003 01:06  

กล้องความละเอียดเท่าไหร่คับ
mmc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2003 13:33  

..:: Globalops ::.. ผู้เขียน:
กล้องความละเอียดเท่าไหร่คับ

มาตรฐานคงไม่เกิน 330K ( 640x480) ครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2003 19:28  

ลองดูรีิวิวมือถือรุ่นนี้ได้ที่หน้ารีวิวมือถือครับ
บ่าว มช
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2003 14:38  

ไปถามร้าน ที่เขาเอาเครื่องมาจาก LOXLEY บอกว่าจะขายรุ่นนี้ต้นเดือนหน้าราคาไม่ถึงหมื่น เป็นไปได้ไหมเนี่ย ถ้าจริง น้ำลายจาไหล
เ้นเน่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2003 16:01  

คุณข่าว มซ ไปสืบข่าวร้านไหนมา บอกกันมั่งสิ จะได้ตามไปน้ำลายหกด้วยคน กำลังรอจะอุดหนุนรุ่นนี้อยู่น่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2003 22:49  

แต่เท่าที่ผมทราบราคาเครื่องตอนเปิดตัวมัน 14900 บาทนะคับ ถ้าคุณโทรไปสอบถามมาเข้าใจว่าพนักงานที่รับสายคงจะจำรุ่นผิดเลยบอกราคาผิดหนะครับ
555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2003 10:44  

อยากได้มากๆกับมือถือรุ่นที่ไม่แพงเวอร์เกินไปใครทราบว่าจอออกวันไหนบอกหน่อยเตอะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2003 10:59  

น่าจะเป็นช่วงเดือนหน้าคับ คงมีโอกาสไ้ด้เห็นกัน
บ่าว มช
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2003 13:32  

ร้าน ที่กาดสวนแก้วน่ะ จำชื่อร้านไม่ได้ละ
บ่าว มช
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2003 13:12  

ไปสอบถามจาก LOXLEY แล้ว ราคา 14900 บาท แพงไป น้ำลายแห้งเลย
Nick..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2003 20:46  

ที่เห็นของ j-phone ก็คือ maxon เขาผลิตให้กับ j-phone นะสิ
เจียหน๋าน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2003 22:14  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานน่ะครับรุ่นนี้อ่ะครับ14000บาทที่มาบุญฯแต่ผมแปลกจัยตรงที่ทำไมเครื่องผมไม่มีเมนูไทยและพิมไทยไม่ได้ด้วยครับทางร้านบอกผมว่าเครื่อง0ด้วยครับแล้วผมจะทำอย่างไรดีครับช่วยตอบหน่อยน่ะครับขอบคุณอย่างมากครับ เจียหน๋าน
makopologistic
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: จั น ท บุ รี
หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2003 23:30  

เจียหน๋าน ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาเมื่อวานน่ะครับรุ่นนี้อ่ะครับ14000บาทที่มาบุญฯแต่ผมแปลกจัยตรงที่ทำไมเครื่องผมไม่มีเมนูไทยและพิมไทยไม่ได้ด้วยครับทางร้านบอกผมว่าเครื่อง0ด้วยครับแล้วผมจะทำอย่างไรดีครับช่วยตอบหน่อยน่ะครับขอบคุณอย่างมากครับ เจียหน๋าน

14000เองเหรอ สงสัยมันจาเป็นเครื่องนอก แล้วมัยไม่เอาไปให้ที่ 0 เค้าดูล่ะครับ จาได้รู้กานไปเลย ก่อนซื้อมัยไม่ลองเปิดเครื่องดูให้ดีๆๆก่อนล่ะ -*-" รึไม่ก็ไปที่ร้านที่ซื้อมาอ่ะแหล่ะ ถามเค้าไปเลย
david_kop
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2003 10:23  

Ma_Ko_PoLo ผู้เขียน:
เจียหน๋าน ผู้เขียน:

14000เองเหรอ สงสัยมันจาเป็นเครื่องนอก แล้วมัยไม่เอาไปให้ที่ 0 เค้าดูล่ะครับ จาได้รู้กานไปเลย ก่อนซื้อมัยไม่ลองเปิดเครื่องดูให้ดีๆๆก่อนล่ะ -*-" รึไม่ก็ไปที่ร้านที่ซื้อมาอ่ะแหล่ะ ถามเค้าไปเลย

เมื่อวานผมก็ไปเห็นมาเหมือนกันครับ เครื่อง 0 จริงๆ ครับ มี void ของ Loxley เลยครับ มีคู่มือภาษาไทยด้วย แต่อย่างที่คุณข้างบนบอกครับ ยังไม่มีพิมพ์ไทย เมนูไทย แต่แป้นคีย์เป็นภาษาไทยแล้วนะครับ อุปกรณ์ที่ให้มาก็มีแบตบางก้อนนึง สายชาร์จ สมอลทอล์ค แต่ไม่มี datalink อ่ะครับ ร้านบอกว่า เป็นตัว demo ที่ 0 ส่งมาเหมือนลองตลาดก่อนน่ะครับ ผมคิดว่า น่าจะเป็นตัวที่ 0 ส่งมาเป็นตัวอย่างให้ร้านทดลองสินค้าก่อน แล้วค่อยส่งสินค้าอีกล็อตนึงออกขายจริงทีหลัง แต่ร้านดันเอาตัวทดลองมาขายเลยอ่ะครับ แนะนำว่า ให้รออีกสักอาทิตย์นึงน่าจะมีสินค้าตัวจริงเข้ามาอ่ะครับ
เนเน่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2003 10:46  

ฟังชั่นต่างๆดีอย่างที่คาดไว้ไหม สรุปว่าน่าใช้ไหมคะ แล้วรับส่งภาพ ริงโทนได้ไหม
tiky
Year's Star

หัวข้อ : ???????? 7850 ??????
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2003 09:13  

ราคา 8200 - 8500 (ซื้อกล้องเพิ่ม) ต่างกันตั้ง 4 - 5 พัน บาทแน่ะ รายละเอียดก็ไม่ค่อยจะต่างกันด้วย หรือจะรอให้ราคาลงมาค่อยว่ากันอีกที
ae_iti
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2003 17:37  

เค้าก็บอกมาว่าราคา 14,xxx ยังจะมาถามอีกว่าราคาเท่าไร คิดว่าน่าใช้ดี look ดีHi ดีด้วย
ดูเทห์
เด็กปวช3 โคราช
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2003 22:32  

อิอิอิอิอิคิดเหมือนทุกคน
เอ111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2004 12:10  

ตกลงรุ่นนี้มี จาวา ไหมครับ เพราะว่าบางคนก็บอกว่ามีบางคนก็บอกว่าไม่มี ผู้รู้ตอบด้วยนะครับ
Op qO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2004 12:40  

ซื้อจาก มอลล์งามฯ. แค่ 12900 เอง เมื่อต้นเดือนธันวา เครื่องศูนย์ล๊อกเล่ย์ เมนูไทย พิพพิ์ไทย แต่ยังหาอุปกรณ์เสริม แบต+แท่นชาร์ทไม่ได้ ใครหาได้บอกด้วย
จาวามีนะ ตอนเล่นเกมส์จะเห็น แต่ MMS คงใช้ไม่ได้แน่ ใช้ Dแตก My อยู่ ลองเอาซิม gsm ใส่ก็เล่นไม่ได้ ทั้งที่เปิดบริการ MMS แล้วทั้ง2ซิม ใครเล่นMMS ได้บอกซิ
kitti lumyaiphol
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2004 21:31  

ตกลงสามารถ เอาภาพถ่ายมาแสดงภาพสายเรียกเข้าได้หรือเปล่าครับ และ MMS และ Dtac ใช้ได้หรือเปล่าครับ
johnnyจึต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2004 10:20  

ไปซื้อมาแล้วครับ ร้านบ้านนอกหน่อยนะเพราะอยู่หนองคาย ต่อราคาได้ที่ 12700 บาท พร้อมอุปกรณ์ครบชุด มีสายลิงค์,แผ่นซีดีซอร์ฟแวร์, หูฟัง ทดสอบการใช้งาน ระบบสัญญาณก็โอเคดี กล้องซูมได้เจ๋งพอควร ถ่ายภาพเคลื่อนไหวได้ช๊อตละ 10 วิ. การเชื่อมต่อกับคอมพ์ก็ค่อนข้างอัพโหลด และดาว์นโหลดได้ไวดี (เสียดายที่ไม่มีอินฟราเรด) อาจมีข้อเสียนิดนึงที่เจอคือ การเปิดฝารับสายจะใช้ช่วงเวลาในการคอนเน็ค ทำให้หงุดหงิดบ้าง
vvvv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2004 10:21  

ตอนนี้ใครที่มีเครื่อง 0 ของล็อกเล่ที่เมนูไม่เป็นไทย ตอนนี้เอาไปอัพได้แล้วนะครับ เพราะเพิ่งไปทำมา ดีครับเพราะเค้าแก้บักให้ด้วยเครื่องค้าง หรือว่ากล้องมีปัญหาก็หายไปด้วยครับ แต่แย่ตรงที่พออัพแล้วเกมผมเหลือแค่2เกมครับ
ถามค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2004 17:55  

อย่าหาว่าโง่เลยนะคะ
เผอิญถ่ายรูปมา แล้วเอาเข้าคอมไม่เป็น
ทำไงดีคะ
สอนหน่อยค่ะ
มือถือรุ่นนี้แหละค่ะ
ยอดยุ่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2004 14:22  

อยากหาซื้อแบตเพิ่มอีกก้อน พร้อมแท่นชาร์ท ที่ไหนมีขายแล้วบ้างครับ
บอกหน่อยนะ
คนเหนือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2004 16:57  

ใครได้ซื้อมาแล้วมั่ง ช่วยบอกข้อดี ข้อเสีย หน่อยซิว่าน่าซื้อป่าวอะ อยากได้อยู่เหมือนกันรุ่นนี้ แล้วตอนนี้ตามร้านเป็นเมนูภาษาไทยหรือยัง กล้องของรุ่นนี้มีปัญหาด้วยหรอ
008
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2004 14:51  

คนเหนือ ผู้เขียน:
ใครได้ซื้อมาแล้วมั่ง ช่วยบอกข้อดี ข้อเสีย หน่อยซิว่าน่าซื้อป่าวอะ อยากได้อยู่เหมือนกันรุ่นนี้ แล้วตอนนี้ตามร้านเป็นเมนูภาษาไทยหรือยัง กล้องของรุ่นนี้มีปัญหาด้วยหรอ

ผมซื้อมาแล้วครับ 11000บาท เครื่อง 0 สามารถพิมพ์ข้อความภาษาไทยได้ครับ กล้องก็ไม่มีปัญหาอะไรนี่นา สุดยอดมาก เสียอย่างเดียว ไม่มี IR
คนที่รอการโหลด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 01:40  

เมื่อไรจะโหลดเพลงได้ แบบที่เสียตังนะ แบบเพลงตลาดนะ รูปภาพนะ เมื่อไรจะโหลดได้สักที ผมรอมานานแล้ว ไม่ใช่ที่เขามีมาให้มไช่แบบนั้นนะ แบบที่ โนเกีย ซัมซุงโหลดกันนะ แบบเพลงใหม่ เพลงไทยหรือสากลก็ได้ เมื่อไรจะโหลดได้สักที ใครรู้ช่วยผมด้วย ผมไม่ค่อยชอบเสียงของเครื่องครับ
*-*
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2004 14:35  

สามารถโหลดได้โดยใช้data link วิธีเดียวค่ะ
11050
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2004 18:53  

ตอนนี้เหลือเท่าไหร่แล้วคะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2004 01:45  

11050 ผู้เขียน:

ราคา 0 ยังทรงตัวที่ 11900 คับ
คนที่รอการโหลด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2004 20:57  

เมื่อไรละ ที่จะสามารถโหลดเพลงจากที่อื่นได้ นอกจาก data link นะ อยากรู้บอกด้วย เพราะถ้าไม่มีก็จะเปลี่ยนแล้ว
powergame_22
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2004 14:19  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:

รูปทรงโอเค ราคาก้อไม่สูงเท่าไร แต่ดูภาพแล้วสีไม่ค่อยสดเลย
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2004 15:16  

powergame_22 ผู้เขียน:

รูปทรงโอเค ราคาก้อไม่สูงเท่าไร แต่ดูภาพแล้วสีไม่ค่อยสดเลย

ลองดูของจริงดีกว่าฮั้ว ที่ mbk หนะ ยกตัวอย่งอย่าง bird v09 ทั้งภาพและเสียงถือว่าทำได้ดีกับแบรนด์ใหม่ แถมราคาก็ไม่สูงด้วย
5555555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2004 13:27  

คนที่รอการโหลด ผู้เขียน:
เมื่อไรจะโหลดเพลงได้ แบบที่เสียตังนะ แบบเพลงตลาดนะ รูปภาพนะ เมื่อไรจะโหลดได้สักที ผมรอมานานแล้ว ไม่ใช่ที่เขามีมาให้มไช่แบบนั้นนะ แบบที่ โนเกีย ซัมซุงโหลดกันนะ แบบเพลงใหม่ เพลงไทยหรือสากลก็ได้ เมื่อไรจะโหลดได้สักที ใครรู้ช่วยผมด้วย ผมไม่ค่อยชอบเสียงของเครื่องครับ

ไปที่ www.music-road.com คลิกที่ thai midi เลยครับมีเพลงตลาดไทยแบบที่คุณอยากได้เยอะมาก แต่ต้องโหลดมาเก็บไว้ในคอมของคุณก่อนนะแล้วใช้สายดาต้าโหลดเข้าเครื่องอีกที
karn*********
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ****
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2004 16:37  

แล้วเพลงจาก cd ได้รึเปล่าค้า
pich
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2004 22:24  

มีปัญหาที่ปุ่มสระ อะ ครับมันพิมพ์เป็นตัวอื่นไม่ได้

ตอนนี้หน้าจอผมเสียเข้าศูนย์อยู่

และที่สำคัญ

MMSได้ด้วยเหรอ
dear.de
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2004 23:10  

powergame_22 ผู้เขียน:

ลองดูของจริงดีกว่าฮั้ว ที่ mbk หนะ ยกตัวอย่งอย่าง bird v09 ทั้งภาพและเสียงถือว่าทำได้ดีกับแบรนด์ใหม่ แถมราคาก็ไม่สูงด้วย
นั่นมับ bird นี่ครับของเพื่อนผมเปิดหน้าจอออกมาบางทีก็ค้าง เวลาปิดแล้วรู้สึกว่าหน้าจอไม่ดับด้วยต้องถอดแบตออก
wicheal
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2004 22:23  

ซื้อมา 2 อาทิตย์ ข้อดี:มีกล้องซุมได้ภาพถ่ายดีปรับความสว่างได้ ความคมชัดก็ใช้ได้ สีเท่ากับซํมซุง S500 (64k) ปกติดี แต่ผมมีปัญหา บันทึกชื่อในเครื่องหลายๆเบอร์แล้วทำไมไม่โชว์ชื่อ โชว์แต่เบอร์ แต่ถ้าเซพเบอร์เดียวไม่มีปัญหาอะไรครับ กับส่งmms ไม่ได้ ตั้งค่า mms ยังไงครับบอกด้วย ผมกดดูเวอร์ชั่น *#9901# มีข้อมูลคือ TTP: 3.0 SWver:736.00.124 Dec 19 2003 14:01:04
แต่ปัจจุบันเวอร์ชั่นอะไรแล้วครับ ช่วยตอบให้ด้วยนะครับ ขอบคุณ
wicheal
Year's Star

หัวข้อ : ?set mms
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2004 22:35  

ตั้งค่า mms อย่งไรครับถึงจะส่งได้ ผมใช้ GSM ครับ
11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : mms
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2004 09:00  

ผมใช้อยู่ไม่มีปัญหาเรื่อง mms นะครับ มีแต่ตอนแรกผมใช้ดีแทคอยู่ ส่วนการตั้งค่ามันเซคค่าไว้เรียบร้อยแล้วครับ ทั้ง เอไอเอสและดีแทคครับ(ในเครื่อง)
{-*-}angle{-*-}
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2004 16:03  

ตกลงรุ่นนี้ดีมั๊ยคะ เมื่อเทียบกับ 3200 กะ t610 แล้วอ่ะค่ะ แบบไหนดีก่ากัน แล้วรุ่นนี้มีปัญหาอะไรมั่งคะ มีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างช่วยบอกหน่อยนะคะ
BioX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2004 21:39  

{-*-}angle{-*-} ผู้เขียน:
ตกลงรุ่นนี้ดีมั๊ยคะ เมื่อเทียบกับ 3200 กะ t610 แล้วอ่ะค่ะ แบบไหนดีก่ากัน แล้วรุ่นนี้มีปัญหาอะไรมั่งคะ มีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างช่วยบอกหน่อยนะคะ

เล่น T610 ไปเลยนะครับ ไม่งั้นสภาพจิตใจคุณจะเป็นแบบรูปที่อยู่ทางซ้ายมือเนี่ย
คนอยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2004 12:16  

แล้วใช่ซื้อได้ที่มาบุญครอง ใช่มั้ยคะ ส่วนข้อดีข้อเสียยัีงไงบ้างคะ ทำไมบางคนบอกดี แต่บางคนแนะนำให้ใช้ t610 ไปเลยจะดีว่า
annyjang
Year's Star

จังหวัด: ปัตตานี
หัวข้อ : ??????????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2004 17:46  

จะซื้ออ่ะคะแล้วหาคนที่เคยใช้รุ่นนี้ไม่ได้เลยมาโพสถามอ่ะคะอยากทราบจิงๆค่ะ
jeed
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2004 18:13  

อยากรู้ว่าถ้าเทียบกับ Inno 90 แล้วเครื่องไหนน่าสนใจกว่ากัน แล้วแม็กซอนรุ่นนี้มีปัญหาในการใช้งานอะไรบ้าง เพราะกำลังตัดสินใจซื้อ ถ้าเครื่องเสียจะเอาไปซ่อมได้ที่ไหน ใครใช้รุ่นนี้อยู่ช่วย Post กันมาเยอะๆนะ จะได้ตัดสินใจซื้อ
นายด่วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2004 01:10  

ราคา 9700 น่าเล่นดีน่ะ
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2004 00:13  

jeed ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าถ้าเทียบกับ Inno 90 แล้วเครื่องไหนน่าสนใจกว่ากัน แล้วแม็กซอนรุ่นนี้มีปัญหาในการใช้งานอะไรบ้าง เพราะกำลังตัดสินใจซื้อ ถ้าเครื่องเสียจะเอาไปซ่อมได้ที่ไหน ใครใช้รุ่นนี้อยู่ช่วย Post กันมาเยอะๆนะ จะได้ตัดสินใจซื้อ
แนะนำเป็น inno ครับ
111000
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2004 11:41  

ThU AnG KuBPoM!!!!!! ผู้เขียน:

ผทแนะนำ 7970 ครับ ตอนนี้ผมใช้อยู่2ตัวครับ ไม่ต้องพูดอะไรมาก ครับ เชื่อผม
BioX
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2004 16:37  

111000 ผู้เขียน:
ThU AnG KuBPoM!!!!!! ผู้เขียน:

ผทแนะนำ 7970 ครับ ตอนนี้ผมใช้อยู่2ตัวครับ ไม่ต้องพูดอะไรมาก ครับ เชื่อผม

สส หรือเปล่าเนี่ย
dewiz2
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2004 13:35  

บังเอิญว่าผมอยู่เชียงใหม่แล้วต้องการอยากจะกาซื้อมือถือขแง maxon 7970 คับ อยากจะทราบว่าที่เชียงใหม่มีขายที่ไหนบ้างคับ แล้วตอนนี้ที่เชียงใหม่ราคาเท่าไรแล้วน่า เพราะว่าอยากจะซื้อมากๆเลยถ้าเป็นของศูนย์ก็ยิ่งดีน่ะ ทราบแล้วบอกด้วยน่ะคับ ขอบคุณคับ
dear.de
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2004 18:07  

inno เด่นกว่าตั้งเยอะไม่เชื่อก็ตามจาย
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2004 13:49  

ในเรื่องคุณสมบัติที่ใกล้เคียงกันนั้น inno90 จะเด่นกว่าในเรื่องของ HW ครับ อย่างจอที่เป้นจอสีทั้งภายในและภายนอก poly ที่รองรับถึง 64 chord และรองรับ wav / mp3 ด้วย
โอ็ต
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2004 11:33  

เครื่องนี้ราคาเครื่องศูนย์ของบิสเทลช็อปประมาณ9900บาทราคาในวันที่2เมษายนเท่าที่ได้ดูและลองสัมผัสตัวเครื่องแล้วคิดว่าเป็นมือถือทรงพับรุ่นแรกที่มีน้ำหนักเบามากๆๆๆๆๆแม้ในขณะที่ใส่แบตอยู่และกล้องที่สามารถหมุนได้จากการที่ได้ลองหมุนแล้วปรากฎว่ามีอาการแข็งและหมุนยากเล็กน้อยแต่ลูกเล่นต่างๆก็เหมาะสมแก่ราคาและที่สำคัญคือท่านสามารถใช้เป็นกล้องดิจิตอลได้เลยเนื่องจากมือถือเครื่องนี้สามารถถ่ายภาพได้และสามารถนำลงคอมพิวเตอร์ผ่านสายดาต้าได้ซึ่งท่านสามารถที่จะก็อบปี้ลงเม็มโมลี่ดิสและนำไปให้ที่ร้านถ่ายรูปล้างออกมาเป็นภาพถ่ายได้อีกด้วยแต่น่าเสียดายที่รุ่นนี้ไม่มีแฟลตนะฮะและการออกแบบของรุ่นนี้ค่อนข้างล้าสมัยไปนิดหน่อยเนื่องจากมีการใส่ไอค่อนต่างๆตัวอักษรต่างๆสกีนไปบนมือถือทำให้ดูรกไปซักนิดนึงแต่โดยรวมถือว่ามือถือรุ่นนี้ดีมากทีเดียวแต่ออกจะเหมาะสำหรับผู้ที่มีคอมพิวเตอร์มากกว่าเนื่องจากจะสามารถใช้งานร่วมกันได้
chinanon
Year's Star

หัวข้อ : ??? mms ??? maxon 7970 ????????????
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2004 21:07  

ใช้ mms กับ maxon 7970 ได้เหมือนกัน ส่งหาเบอร์ตัวเองหรือคนอื่นได้ แต่เครื่องอื่นส่งมารับได้แต่ view ไมได้เลยเป็นหน้าจอว่างเปล่า ใครเจอบ้างครับ ผมใช้กับ Sim Orange ใช้กับเครื่องอื่นได้ปกติ / Mr.A
Mr_A
Year's Star

หัวข้อ : ??? mms ??? maxon 7970 ???????????????
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2004 21:23  

ใช้ mms กับ maxon 7970 ไม่ได้เหมือนกัน ส่งหาเบอร์ตัวเองหรือคนอื่นได้ แต่เครื่องอื่นส่งมารับได้แต่ view ไมได้เลยเป็นหน้าจอว่างเปล่า ใครเจอบ้างครับ ผมใช้กับ Sim Orange ใช้กับเครื่องอื่นได้ปกติ / Mr.A (ขอโทษทีครับก่อนหน้านี้ใช้ com เพื่อนโพส)
นิรนาม
Year's Star

หัวข้อ : help me ???? !!! ???????????????
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2004 10:43  

อยากรู้ว่า 7970 เวลาถ่ายภาพเคลื่อนไหวเนี่ย มีเสียงด้วยเป่าอ่ะ
แล้วเสียงเรียกเข้า มีเครื่องดนตรีกี่ชิ้น

คือว่าเราชอบตัวนี้มากเลย แต่ก็ชอบอินโน 90 ด้วย เพราะราคาถูกแต่สเปคสูงมากเลย
(ไม่เหมือนโนเกีย ยี่ห้อมือถือติ๊งต๊อง เปลี่ยนแต่บอดี้อยู่นั่นแหละ แต่ลูกเล่นห่วยแตกเหมือนเดิม แล้วยังโคตรแพงอีก)

ผู้รู้ทั้งหลาย ช่วยตอบด้วยนะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
13579555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2004 08:07  

7970 ไม่สามารถถ่ายภาพพร้อมเสียงได้ครับเพราะมันไม่มีครับ
อุดม111
Year's Star

หัวข้อ : ......
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2004 10:08  

ผมใช้ดีแทคอยู่ก็ mms ไม่มีปัญหาอะไรนี่ครับ
npzero
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : ?????????????????????? 7970 ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2004 09:45  

ปัญหามันเยอะไหมครับตัว 7970 แล้วราคาเท่าไรแล้วตัวนี้ บางร้านแถมสายดาต้า บางร้านไม่แถม และยังบอกว่ามี2ราคา ราคารวมสายกะไม่รวมสาย เอาไงแน่ และsetปกติของมันต้องแถมสายดาต้ามาไห้อยู่แล้วไม่ไช่หรอครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2004 12:18  

เมื่อวันเสาร์เพิ่งไปดูมาที่ mbk ราคาอยู่ที่ประมาณ 8,xxx แต่เค้าไม่ยอมเปิดเครื่องให้ดูน่ะค่ะ ไม่รู้เหมือนกันประมาณว่าถ้ายังไม่ซื้อเค้าก้อไม่เปิดให้ดู แต่อยากรู้ว่าถ้าเทียบกันกับ panasonic x66 อันไหนน่าจะดีกว่า? ไม่รู้ว่า maxon ราคาตกเร็วรึเปล่าอ่ะ รู้แต่ pana น่าจะตกช้ากว่ารึเปล่าคะ? ใครรู้ช่วยบอกทีค่ะ -_-"
Mr_JOO9
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 28 May 2004 20:35  

คือว่าผมซื้อมา 13000 ก่า ๆ ตอนนี้ผ่านมา 6 เดือน เมื่อวานไปเดอะมอลล์บางปิมา อยู่ราว ๆ 9900 - 8900 โห่พอลองขายดูให้ราคา 5000 - 5500 เองอ่ะ ไม่น่าซื้อมาเล้ย
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2004 10:58  

เมื่อวันเสาร์เพิ่งไปดูมาที่ mbk ราคาอยู่ที่ประมาณ 8,xxx แต่เค้าไม่ยอมเปิดเครื่องให้ดูน่ะค่ะ ไม่รู้เหมือนกันประมาณว่าถ้ายังไม่ซื้อเค้าก้อไม่เปิดให้ดู แต่อยากรู้ว่าถ้าเทียบกันกับ panasonic x66 อันไหนน่าจะดีกว่า? ไม่รู้ว่า maxon ราคาตกเร็วรึเปล่าอ่ะ รู้แต่ pana น่าจะตกช้ากว่ารึเปล่าคะ? ใครรู้ช่วยบอกทีค่ะ -_-"
----------------------------------------------------------------------
ขอแนะนำเป็น X66 ครับ ราคาห่างกันจึ๋งเดียว
Spy_Kid
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? 2
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2004 11:43  

อยากรู้ว่า มือ 2 ราคาเท่า่ไหร่ครับอยากได้แต่ทุนน้อยครับ
อุ๊ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???7970????6500???????0?????????1??????99%???????06-624-8567
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2004 16:09  

ขาย7970ราคา6500เครื่อง0รับประกัน1ปีสภาพ99%สนใจโทร06-624-8567
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2004 21:43  

เป็นมือถือที่ห่วยแตกมากๆไม่น่าใช้มีปัญหาเยอะมากๆแนะนำถ้าซื้อที่เดอะมอลล์บางแคอย่าไปซื้อที่ร้านท๊อปโซนิคไม่มีคว่ามรับผิดชอบห่วยมากกกกกกกก
เด็กโข่ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 17:26  

คือว่าซื้อมาใช้แล้วแต่ปรากฏว่า มีปัญหามากกับการส่งรูป ทำไมส่งไปแล้วเพื่อนถึงไม่ได้รับรูปละค่ะ แต่จะเป็นข้อความขึ้นมาว่าให้ไปเปิดดูรูปในเวบ มึนมากๆ แล้วโหลดอะไรก้อไม่ได้เลยอ่ะ รูปกับเกมกับเพลงเนี่ย อยากโหลดมากเลย แต่ไม่ได้ ไม่รู้ทำไม(เขามีไว้เฉพาะบางยี่ห้อถึงโหลดได้รึงัยค่ะ) ทำยังไงค่ะ ช่วยด้วย!!!! Confused (ส่งข้อความแนะนำมาที่junup033@hotmail.com) ขอบคุณค่ะ Razz
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: