Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Garmin Nuvifone - การ์มิน

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 21 / เข้าชม: 107249
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Garmin Nuvifone - การ์มิน
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2008 21:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Garmin Nuvifone - การ์มิน
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/garmin/nuvifone.htm

สวยเหมือนกันแฮะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2008 23:58  

ราคาไม่แพง ดูน่าใช้ ว่าแต่เป็น Win Mobile ป่าวอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2008 00:47  

ใช้ได้เลยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2008 00:49  

คู่แข่ง I-Phone
เหมียวหง่าว
Silver Member
Silver Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2008 01:55  

อือหือ!
แบรนด์ชั้นนำ GPS ลงมาทำ PDA กะเค้ามั่ง
น่าใช้ดีนะนี่ ราคาก็ไม่เว่อร์เกินไป หุหุ
i900
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2008 09:34  

ใช้ระบบปฎิบัติการไรเอย Very Happy
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2008 10:37  

ว่าแล้วว่าสักวันนึงโกมินทร์ เอ้ย กามิน ต้องผลิตโทรศัพท์มือถือ
ความสามรถก็มาตรฐาน PDA ทั่วไป มีกล้อง 3 ล้านด้วย
Interface มันก็เหมือนพวกเครื่อง GPS เลย
ท่าจะใช้ Windows CE ด้วย อย่างงี้มันมือถือหรือ GPS โทรออกได้ก็ไม่รู้

i900 ผู้เขียน:
ใช้ระบบปฎิบัติการไรเอย Very Happy

คาดว่าคงเป็น Windows CE เหมือน GPS ทั่วไปกระมัง
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2008 22:00  

และแล้วโกมินทร์ก็ทำมือถือ ^^^ ขอยืมมุขหน่อย

ว่าแต่ราคาไม่แพงด้วยกับจอ 3.5 นิ้ว
ROSE_COB
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2008 11:37  

หน้าตาแปลกๆอ่า
JeansZi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2008 16:19  

ระบบปฏิบัติการ ผมว่าน่าจะเป็น Windows Mobile 6.1 นะ เหมือนรุ่นอื่นๆ
ccc987
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2008 21:21  

มี G Sensor ไหมเนี่ย
คุคุคุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2008 17:12  

สวยดี เรียบ หรู ดูดี ไม่ต้องแต่งเติม หุหุหุ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2008 01:17  

และ Gamin ก็มีมือถือให้เราใช้

แต่ interface มันอาจจะดูเก่า ๆ ไปหน่อย

แต่ก็ใช้ได้ล่ะ ผมชอบ
Bryan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2008 08:24  

แบบเนี่ยแหละที่ต้องการจริงๆ
ราคา - ต้องรอลุ้นที่บ้านเราอีกทีว่าจะเท่าไหร่
option - ก็เข้ากับพื้นฐานความต้องการ ณ ปัจจุบัน
หน้าตา - ดูเรียบง่ายไม่ขี้เหร่
คุณภาพ - ต้องรอท่านผู้ใจดี review ให้อีกทีนะ รออยู่ครับ
Laughing Laughing Laughing
จิม
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2008 10:31  

ถ้าเข้ามาขาย ไม่รู้ใครจะเอาเข้ามานิสินะ

ถ้า ESRI เอาเข้ามาขาย + TSM8.1(์NT)
อย่างน้อยก็บวกเข้าไปได้เลยครับ 5000 บาทขึ้น (อย่างน้อยนะ) Laughing
ipwombat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2008 20:24  

รู้สึกระบบปฏิบัติการจะไม่ใช่ค่าย windows นะครับ แต่เป็นของขมิ้นเค้าโดยคิดมาเองโดยเฉพาะ
coyote289
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Garmin Nuvifone => be android????
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2008 21:58  

เครื่องนี้ เป็น android หรือเปล่าค่ะ
แล้วทาง siamphone จะทำการ test เครื่องนี้ บ้างไหมค่ะ
หากมีการ test ช่วยทดสอบเรื่อง touch interface ที่เหมือนกัน iphone ให้ดูหน่อยได้ไหมค่ะ
อยากทราบว่า android จะสามารถทำ multi touch เหมือนกับ iphone ได้หรือเปล่า

ขอขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ
ปล. ถือว่า เริ่ดจริงๆ ค่ะ
RuZMey
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2008 20:15  

ราคาก็โอนะ

กับคนที่อยากเล่นจอสัมผัส
ntk10
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวยนะ
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 07:50  

แล้วใครจะเป็นตัวแทนจำหน่าย เหร๋อ ครับ อยากรู้จัง ว่า จะมีมาขาย ที่บ้านเราหรือเปล่า Rolling Eyes
unknow_s
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: สวยนะ
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2008 12:01  

ntk10 ผู้เขียน:
แล้วใครจะเป็นตัวแทนจำหน่าย เหร๋อ ครับ อยากรู้จัง ว่า จะมีมาขาย ที่บ้านเราหรือเปล่า Rolling Eyes

Garmin มีตัวแทนจำหน่ายอยู่แล้วนะครับ เป็นบริษัท ESRI
เท่าที่ไปถามมา เห็นพนักงานแจ้งว่า เครื่องจะยังไม่ Lauch ตลาดทั้งไทย ทั้งเทศในปีนี้คับ ราคาเลยยังไม่ทราบ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2008 14:21  

ipwombat ผู้เขียน:
รู้สึกระบบปฏิบัติการจะไม่ใช่ค่าย windows นะครับ แต่เป็นของขมิ้นเค้าโดยคิดมาเองโดยเฉพาะ

ขมิ้น ???

แบรนไทย แบรนใหม่รึเปล่า Laughing น่าสนดี เหลือง ๆ นะใช่มั้ยครับ ?? Laughing Laughing
Jon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 17:07  

อยากทราบว่า ถ้าเราใช้ระบบนำทางเนี่ย มันจะใช้ได้เหมือนNavigatorจิงๆหรือป่าวคับ

คือสงสัยว่า เวลาใช้ระบบนำทางผ่านมือถือรุ่นนี้จะยุ่งยากกว่าหรือช้ากว่า หาสถานที่ยากกว่าNavigatorจิงๆมั้ยคับ ยิ่งเป็นแผนที่ไทย มันจะยากมั้ยคับ

ขอบคุณครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: