Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung M8800 Pixon - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 506 / เข้าชม: 982529
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สนใจ
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 10:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

bumblebe ผู้เขียน:
สนใจมากคับ แต่ย้อมแมวขายปะเนี้ย
ซื้อนานหรือยังคับ ถ้านัดเจอผมขอตรวจสอบสภาพก่อนนะ
ตกหล่นมาหรือเปล่าทำไมขายลดเยอะจัง
ใครมีวิธีตรวจสอบมั้งคับ

ผมรับมาแล้วครับ Question
สายฟ้า
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2009 11:07  

ตอนนี้ราคาลงมาเรื่อยแล้วที่ jay mart 15900 ราคาเริ่มลงมาใกล้เคียงกับ 5800 แล้ว ชักลังเลอยากได้เจ้า pixon เหมือนกันนะเนี่ย
แค่อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2009 21:28  

โดยรวมแล้ว ดีไหมครับ แล้ว omnia กะ Pixon มันแตกต่างกันอย่างไร แล้วอันไหนมันดีก่ากันละครับ GPS ตัวไหมมีมั้ง ครับ เสียงแตกต่างกันมากไหมครับ อันไหนทนก่ากันอึด ก่าด้วยนะครับอยากรู้จัง tHX ครับ
akepongsatorn5
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองใช้ Pixom ได้ 2 สัปดาห์ ผลคือ.........
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2009 22:37  

ใช้มาได้ประมาณสองสัปดาห์..มีทั้งข้อดีที่ถูกใจ และมีข้อเสียบ้างเหมือนกัน
สิ่งที่ผมชอบคือ
1.ระบบ TouchWiz ที่มี widget ที่ลื่นไหลพอตัว(อาจจะติดขัดบ้าง กระตุกบ้างเล็กน้อยเพราะยังไม่ชินมือ)...widget สามารถดาวน์โหลดมาติดตั้งเพิ่มเติมได้
2. กล้องที่ความละเอียด 8 ล้าน ภาพชัดมากๆ แต่เวลาถ่ายภาพจริงผมตั้งไว้แค่ 5-6 ล้านพิก เซลเท่านั้นเองอ่ะ
3.มันคือกล้อง คอมแพคดิจิตอลคาเมลล่า ดีดีนี่เอง... ใครเคยลองใช้กล้องของซัมซุงมาก่อนน่าจะรู้
4.ฟังเพลงก้อ ok สามารถปรับอีควอไลเซอร์ได้ ตั้งเสียงแบบ SRS 5.1 Ch ได้ด้วย
5.Photo Browser ที่สามารถเลื่อนรูปภาพได้เมื่อเอียงเครื่อง (เอาไว้อวดเพื่อน เวลาจะให้เขาดูถาพที่เราถ่ายไว้....)
6.เวลาโทรศัพท์....เสียงดังฟังชัดเจนดี
7. มีการสั่นเล็กน้อยเมื่อกดหรือสัมผัสที่หน้าจอเป็นตอบสนอง....ให้รู้ว่าเครื่องรับคำสั่งที่เราป้อนแล้ว...(อันนี้ตั้งระดับความแรงของการสั่นได้ด้วย)
8.มีการปิดหน้าเลนส์ของกล้องเมื่อไม่ได้อยู่ในโหมดพร้อมที่จะถ่ายรูป
9.ระบบโมบายแทร็กเกอร์...เป็นระบบป้องกันที่มีไว้เมื่อเครื่องหายแล้วถูกเปลี่ยนซิม...
10. Shocked
akepongsatorn6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มาดูข้อเสีย(ที่ผมไม่ชอบกันบ้าง)
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2009 22:59  

สิ่งที่ไม่ชอบคือ
1. การล๊อคปุ่มกดโดยการกดปุ่ม Hold ที่ด้านข้างตัวเครื่อง มันปลดล๊อคง่ายเกินไป ต้องลองเอาไปใช้งานจริงจะรู้...
2. เวลากดล๊อคปุ่มแล้ว...แต่ไม่ได้ล๊อคปุ่มปรับเสียง
3. น่าจะปุ่มเลื่อนแทรกเพลงที่รีโมทหูฟังเวลาฟังเพลง
4. ไม่มี Smart Dial ซึ่งจะเพิ่มความสะดวกในการใช้งานมากยิ่งขึ้น
5. GPS ระบุตำแหน่งแนบในภาพถ่ายนั้นมีความคลาดเคลื่อน
6. ไม่มีไฟที่ปุ่มกดรับสายโทรศัพท์ กลางคืนตื่นขึ้นมารับสายไม่ถูก(ยังไม่ชิน)
7. ต้องลงโปรแกรมหรือเกมจาวาผ่าน gprs
8. ไม่มีปุ่ม mute ให้เลือกปิดเสียง เวลามีคนโทรมาแล้วเราต้องที่จะปิดเสียงแทนการเลือกที่จะกดปฎิเสธสายนั้น ต้องใช้วิธีกดปุ่มลดเสียงด้านข้างตัวเครือง...แล้วต้องมากดเพิ่มเสียงในภายหลังเมื่อต้องการให้ระดับเสียงกลับมาดังปกติ
9. ไม่มี WiFi (อันนี้ไม่เน้น..เพราะคงไม่ค่อยได้เล่น)
10. Embarassed
....โดยรวมถือว่าผ่าน เพราะเอาไปใช้ไม่อายใครแถมมีคนอยากใช้ตามด้วย
แต่อันนี้เป็นความรู้สึกส่วนตัวของผมเท่านั้น...นะ...ขอบอก
peratti
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2009 11:48  

ถามทีครับว่ามันมี Google map ใช่ปะ หรือว่าไม่มี แล้วถ้ามีนี่ใช่ฟรีป่าวอะ ถ้าไม่ฟรี หมดอายุ

กี่เดือน หาโหลดได้ที่ไหน รบกวนด้วย ฮะ
akepongsatorn08
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อีกอย่างหนี่งที่ชอบ
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2009 21:59  

เมื่อฟังวิทยุ Fm อยู่แล้วต้องการรู้ชื้อเพลงที่กำลังเปิดอยู่ พิกซอนสามารถค้นหาชื่อเพลงนั้นได้....ด้วยแฮะ....
ส่วนกูเกิลแมพ เป็นแบบดาวน์แผนที่มาจาก GPRS เสียกะตังแน่นอน ก้อค่า GPRS นั่นเองงงง.....
คนน่าสงสาร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : PIXON ผมไปซะแล้ว
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2009 22:36  

ไปแล้วคับพี่น้อง PIXON ของผม ส่งซ่อมศูนย์
ต้องเปลี่ยนบอร์ดทั้งแผงเลย (พูดง่ายๆ กรอบเก่า ข้างในใหม่) เครื่องแฮงค์ เล่นตัวเองได้ (เฮ้ย อันนี้เหมือนผีหลอกเลย มันเล่นตัวเองได้ งงมาก เสียตังค์ไปหลายบาทแน่ๆ) หน้าจอ ไม่ตอบสนองการกดสัมผัส ส่วนปุ่มหลายหลากที่มีเยอะมาก ก็ไม่สามารถกดได้เลย ซ่อมด่วน แต่ก็ดีมากๆ เพราะศูนย์ซ่อมที่พิดโลกนี่ดีมากๆ เปลี่ยนบอร์ดให้ใหม่หมดเลย คาดว่าจะเสร็จใน 3 วัน

แต่ก่อนหน้าที่เจ้าของจะออกมารับเครื่องนะคับ
ขอเล่าหน่อยว่า พนักงานบริการได้ห่วยแตกมากๆ ผมเอาเครื่องไปซ่อม มันยังไม่ทันได้จับ และดูอะไรเลย(อย่างน้อยมันก็ต้องลอง หรือไม่ก็เอาให้ช่างดูก่อน)
มันบอกว่า

พนักงาน : ต้องทิ้งเครื่องไว้ ซ่อม 3 วันได้
ผม : แล้วมันเป้นอะไรคับ ช่วยเร่งให้เร็วกว่านี้หน่อยได้มั๊ยคับ ผมเป็นเซลล์ต้องใช้ติดต่อเยอะ
พนักงาน : ก็ 3 วันค่ะ คิวซ่อมมันเยอะ มีมาซ่อมหลายเครื่อง
ผม : ???? (อ่าว แล้วเครื่องก็เป็นไรอ่ะ เมิงยังไม่ได้ดูเลย แต่เจือกบอกกรูว่า 3 วัน พอกรูขอเร่งเพราะเป็นเซลล์ต้องใช้ติดต่อการค้า เจือกบอกว่าคิวยาว มีเครื่องซ่อมเยอะ คนละเรื่องเลย ถ้าเมิงบอกกรูว่าเครื่องกรูเป็นไร อะไรเสีย ให้กรูรู้หน่อย แมร่งกรูก็รอได้ แต่เจือกไม่บอกไรกูเลยเนี่ย)

ผมเลยโทรหาเพื่อนผมที่เป็นเซลล์ SAMSUNG แล้วเล่าให้ฟัง เพื่อนผมเลยโทรมาจัดการให้

ถึงมีพี่เจ้าของศูนย์ออกมาดูเครื่องให้ และเช็คดู จึงบอกผมว่าบอร์ดมีปัญหาต้องเปลี่ยนใหม่ ใช้เวลาประมาณ 3 วันเพราะต้องสั่งของจากกรุงเทพฯ เออ...อันนี้รับได้ เพราะรู้แล้วว่าเครื่องกรูเป็นไร อย่างงี้รอได้ เพราะกรูรู้แล้ว

แต่แมร่ง พนักงาน ยังไม่ได้จับ ไม่ได้ดูอะไรเลย เก่งชิปหาย ขอบอกว่าพนักงานบริการได้ห่วยแตกมากๆ (พนักงานมี 2 คน คนที่บริการไม่ดีคือคนผิวออกคล้ำๆ) หากไม่มีเพื่อนผม ผมคงรู้สึกแย่มากๆ กับบริการของพนักงานคนนี้

ขอย้ำอีกที พนักงานที่ผิวออกคล้ำๆ ที่ศูนย์บริการ SAMSUNG พิษณุโลก (ตรงบ้านคลอง ข้างๆปั๊ม ปตท.)

แต่ต้องขอบคุณเจ้าของศูนย์มากๆ คับที่ออกมาดูให้ ขอบคุณคับ
คนน่าสงสาร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : PIXON ผมไปซะแล้ว
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2009 22:40  

อ่อ ลืมบอกไปคับ เครื่องของผม ไม่เคยตก หรือเป็นอะไรเลย ถนอมมากๆ มันเป็นของมันเองนะคับ

ไม่รู้มีของใครเป็นเหมือนของผมบ้างคับ

ผมซื้อที่บูธ SAMSUNG งาน Mobile Expo ที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์คับพี่น้อง...
peratti
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2009 14:43  

คือ อยากถามอีกอย่างว่า

เวลา ถ่ายรูปเนี่ย เราสามเลือกที่จะเซพที่ไหนก็ได้ป่าวคับ หรือว่าต้องมาย้ายลง การ์ดความจำทีหลัง
เพราะว่า แต่ก่อนเคยใช้ซัมซุงแล้วเวลาถ่ายรูปมันบังคับให้ลงเมมในเครื่องเลือกลงการ์ดไม่ได้

ก็เลยขอถามหย่อนอะฮะ
peratti
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 11:58  

อีกอย่างละกัน

เวลาลงเพลงเนี่ย

มีปัญหา ชื่อไฟล์ที่เปงภาษาไทยยาวๆนี่เครื่องไม่อ่านรึป่าว

เหนร้านเขาว่าซัมซุงนี่อ่านไฟล์ที่ชื่อเปงภาษาไทยยาวๆไม่ค่อยได้ แบบว่าห้ามเกินกี่ตัวอักษรไรงี้

pixon มีปัญหาข้างต้นรึป่าว
PoYYeR
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 19:27  

peratti ผู้เขียน:
คือ อยากถามอีกอย่างว่า

เวลา ถ่ายรูปเนี่ย เราสามเลือกที่จะเซพที่ไหนก็ได้ป่าวคับ หรือว่าต้องมาย้ายลง การ์ดความจำทีหลัง
เพราะว่า แต่ก่อนเคยใช้ซัมซุงแล้วเวลาถ่ายรูปมันบังคับให้ลงเมมในเครื่องเลือกลงการ์ดไม่ได้

ก็เลยขอถามหย่อนอะฮะ

เลือก save ได้ค่ะ ^^
เวลาเลือกก็เลือกตอนที่เราเปิดเมนูถ่ายรูป แล้วกดที่เป็นรูปเครื่องมืออ่าค่ะ
มันจะมีให้เลือกว่าในเครื่องหรือว่า mem จ้า ^^
PoYYeR
Year's Star

หัวข้อ : Re: PIXON ผมไปซะแล้ว
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 19:29  

คนน่าสงสาร ผู้เขียน:
ไปแล้วคับพี่น้อง PIXON ของผม ส่งซ่อมศูนย์
ต้องเปลี่ยนบอร์ดทั้งแผงเลย (พูดง่ายๆ กรอบเก่า ข้างในใหม่) เครื่องแฮงค์ เล่นตัวเองได้ (เฮ้ย อันนี้เหมือนผีหลอกเลย มันเล่นตัวเองได้ งงมาก เสียตังค์ไปหลายบาทแน่ๆ) หน้าจอ ไม่ตอบสนองการกดสัมผัส ส่วนปุ่มหลายหลากที่มีเยอะมาก ก็ไม่สามารถกดได้เลย ซ่อมด่วน แต่ก็ดีมากๆ เพราะศูนย์ซ่อมที่พิดโลกนี่ดีมากๆ เปลี่ยนบอร์ดให้ใหม่หมดเลย คาดว่าจะเสร็จใน 3 วัน

แต่ก่อนหน้าที่เจ้าของจะออกมารับเครื่องนะคับ
ขอเล่าหน่อยว่า พนักงานบริการได้ห่วยแตกมากๆ ผมเอาเครื่องไปซ่อม มันยังไม่ทันได้จับ และดูอะไรเลย(อย่างน้อยมันก็ต้องลอง หรือไม่ก็เอาให้ช่างดูก่อน)
มันบอกว่า

พนักงาน : ต้องทิ้งเครื่องไว้ ซ่อม 3 วันได้
ผม : แล้วมันเป้นอะไรคับ ช่วยเร่งให้เร็วกว่านี้หน่อยได้มั๊ยคับ ผมเป็นเซลล์ต้องใช้ติดต่อเยอะ
พนักงาน : ก็ 3 วันค่ะ คิวซ่อมมันเยอะ มีมาซ่อมหลายเครื่อง
ผม : ???? (อ่าว แล้วเครื่องก็เป็นไรอ่ะ เมิงยังไม่ได้ดูเลย แต่เจือกบอกกรูว่า 3 วัน พอกรูขอเร่งเพราะเป็นเซลล์ต้องใช้ติดต่อการค้า เจือกบอกว่าคิวยาว มีเครื่องซ่อมเยอะ คนละเรื่องเลย ถ้าเมิงบอกกรูว่าเครื่องกรูเป็นไร อะไรเสีย ให้กรูรู้หน่อย แมร่งกรูก็รอได้ แต่เจือกไม่บอกไรกูเลยเนี่ย)

ผมเลยโทรหาเพื่อนผมที่เป็นเซลล์ SAMSUNG แล้วเล่าให้ฟัง เพื่อนผมเลยโทรมาจัดการให้

ถึงมีพี่เจ้าของศูนย์ออกมาดูเครื่องให้ และเช็คดู จึงบอกผมว่าบอร์ดมีปัญหาต้องเปลี่ยนใหม่ ใช้เวลาประมาณ 3 วันเพราะต้องสั่งของจากกรุงเทพฯ เออ...อันนี้รับได้ เพราะรู้แล้วว่าเครื่องกรูเป็นไร อย่างงี้รอได้ เพราะกรูรู้แล้ว

แต่แมร่ง พนักงาน ยังไม่ได้จับ ไม่ได้ดูอะไรเลย เก่งชิปหาย ขอบอกว่าพนักงานบริการได้ห่วยแตกมากๆ (พนักงานมี 2 คน คนที่บริการไม่ดีคือคนผิวออกคล้ำๆ) หากไม่มีเพื่อนผม ผมคงรู้สึกแย่มากๆ กับบริการของพนักงานคนนี้

ขอย้ำอีกที พนักงานที่ผิวออกคล้ำๆ ที่ศูนย์บริการ SAMSUNG พิษณุโลก (ตรงบ้านคลอง ข้างๆปั๊ม ปตท.)

แต่ต้องขอบคุณเจ้าของศูนย์มากๆ คับที่ออกมาดูให้ ขอบคุณคับ

ช่ายเลย...แบบนี้ต้องวีนให้ถึงที่สุด
เพราะของเราก็ไม่ใช่ 2-3 บาท จะมาเดาสุ่มๆ แล้วปล่อยไปก็คงไม่ได้
ดีนะเนี่ยที่มีคนรู้จัก ไม่งั้นก็เสร็จเลย ไม่รู้จุดประสงค์ว่าเอาไปซ่อมทำไม ^^
ขอให้ pixon กลับมาแล้วไม่เสียอีกนะจ๊า ^^
joker1979
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 02:53  

PoYYeR ผู้เขียน:

มันบอกว่า

ช่ายเลย...แบบนี้ต้องวีนให้ถึงที่สุด
เพราะของเราก็ไม่ใช่ 2-3 บาท จะมาเดาสุ่มๆ แล้วปล่อยไปก็คงไม่ได้
ดีนะเนี่ยที่มีคนรู้จัก ไม่งั้นก็เสร็จเลย ไม่รู้จุดประสงค์ว่าเอาไปซ่อมทำไม ^^
ขอให้ pixon กลับมาแล้วไม่เสียอีกนะจ๊า ^^

พนักงานก็คนเหมือนกันนะทำไมถึงเรียกเค้าว่า"เมิงหรือ..." Evil or Very Mad น้องเค้าไม่ใช่ช่างนะถึงจะรู้ว่าอะไรเสียแล้วที่คุณพิมพ์มาแค่น้องเค้าไม่ดูเครื่องให้ทันทีก็มาโพสด่าแล้วเหรอครับ ทุกบริษัทก็ต้องมี process ของเค้า ถ้าลูกค้ามาทุกคนแล้วต้องเรียกช่างทุกครั้ง ช่างเค้าจะได้ทำงานไหมหล่ะ ไม่ใช่แบบ HP ที่เค้ามี Consult Engineer มาให้คำปรึกษาก่อนซ่อมนะ

แล้วกลับกันบ้าง คุณบอกว่าเป็นเซล์ถ้าโดนลูกค้าเอาไปโพสด่าทั้งๆที่พูดตามที่ได้เทรนมาแล้วจากบริษัท คุณจะรู้สึกยังไงหล่ะ แล้วโทรไปเพื่อให้ได้ลัดคิวคนอื่นเค้านี่หล่ะ ไมคิดถึงคนอื่นที่เค้ามาซ่อมก่อนแต่โดนคุณแซงคิวมั่งหล่ะ เอาแต่ได้ ผมว่าคุณก็เห็นแก่ตัวนะครับ ลองคิดดูถ้าทุกคนมาแล้วพูดแบบคุณว่าต้องใช้ด่วนเช็คให้ก่อนได้ไหม ก็ต้องแซงคิดทำให้ก่อนหมดเลยเหรอครับ ทุกอย่างก็ต้องมีกฏมีระบบนะครับ โพสด่าคนอื่นเค้าได้ ผมโพสบ้างก็ทนให้ได้หล่ะ หัดรับฟังความคิดของคนอื่นด้วยนะ คิดกันแต่ว่าเครื่องไม่ใช่บาท สองบาทชั้นมีเงินชั้นซื้อมาแพงต้องบริการชั้นให้ดีสุดๆนะ งั้นผมซื้อรถมาล้านกว่า มันเสียเข้าซ่อม รถผมแพงงั้นก็ขอให้เค้าซ่อมภายใน 3 ชั่วโมงได้งั้นซิครับ ลองมารับลูกค้าแล้วเจอคนนิสัยเหมือนคุณกันมั่งไหมจะรู้สึกยังไง

บอกตรงๆผมไม่ใช่คน SAMSUNG แล้วไม่รู้จักกับคนที่คุณด่าเลย แต่ผมอยู่สายงานบริการเหมือนกัน จึงพอเข้าใจความรู้สึกทั้งลูกค้าและพนักงาน รู้ไหมกว่าแต่ละวันผมเจอมุขแบบต้องใช้ทุกวัน รีบสุดๆ พรุ่งนี้จะบินไปตปท.แล้ว อะไรแบบนี้กี่สิบคน จึงทนไม่ได้จริงๆที่มาโพสว่าเค้าแบบนั้น บริการไม่ดีก็ไม่ว่า ของมันห่วยก็ว่าProduct ไปเลย แต่อย่าเรียกเค้าแบบนั้นได้ไหมครับ ผมขอร้อง Exclamation
galaxy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 08:31  

ไม่ได้เข้ามานาน ตั้งแต่ถอยมาเมื่อ ประมาน ต้นๆเดือนกุมภา หลังจากใช้มาแล้ว ประมาน 1 เดือนกว่า ยัง OK สุดยอด ภาพ 8 ล้าน ผมตั้งไว้ 5 ล้าน และไปล้างภาพออกมาแล้ว สุดยอด มากครับ ภาพคมชัดทุกอณู..

และ ผ่านการ "ตก" มาแล้วครั้งนึง ในเช้าวันเกิดพอดีเลย Mad Mad Mad

เอาหน้าคว่ำลงด้วย แต่..ไม่หน้าจอไม่เป้นอะไรเลยครับ แต่ว่า ด้านข้าง ทลอก นิดหน่อย เอาสีเมจิกดำทาและ เนียนเลย..ผมใส่ซองของ Apple มันหลวมเลย หลุด... Laughing Laughing Laughing

แทบร้องไห้..แต่ยังไม่เคยมีปัญหาใดๆเลยครับ

การันตี.. Exclamation
Re อ่านไทยไม่ออก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 13:33  

joker1979 ผู้เขียน:

มันบอกว่า

พนักงานก็คนเหมือนกันนะทำไมถึงเรียกเค้าว่า"เมิงหรือ..." Evil or Very Mad น้องเค้าไม่ใช่ช่างนะถึงจะรู้ว่าอะไรเสียแล้วที่คุณพิมพ์มาแค่น้องเค้าไม่ดูเครื่องให้ทันทีก็มาโพสด่าแล้วเหรอครับ ทุกบริษัทก็ต้องมี process ของเค้า ถ้าลูกค้ามาทุกคนแล้วต้องเรียกช่างทุกครั้ง ช่างเค้าจะได้ทำงานไหมหล่ะ ไม่ใช่แบบ HP ที่เค้ามี Consult Engineer มาให้คำปรึกษาก่อนซ่อมนะ

แล้วกลับกันบ้าง คุณบอกว่าเป็นเซล์ถ้าโดนลูกค้าเอาไปโพสด่าทั้งๆที่พูดตามที่ได้เทรนมาแล้วจากบริษัท คุณจะรู้สึกยังไงหล่ะ แล้วโทรไปเพื่อให้ได้ลัดคิวคนอื่นเค้านี่หล่ะ ไมคิดถึงคนอื่นที่เค้ามาซ่อมก่อนแต่โดนคุณแซงคิวมั่งหล่ะ เอาแต่ได้ ผมว่าคุณก็เห็นแก่ตัวนะครับ ลองคิดดูถ้าทุกคนมาแล้วพูดแบบคุณว่าต้องใช้ด่วนเช็คให้ก่อนได้ไหม ก็ต้องแซงคิดทำให้ก่อนหมดเลยเหรอครับ ทุกอย่างก็ต้องมีกฏมีระบบนะครับ โพสด่าคนอื่นเค้าได้ ผมโพสบ้างก็ทนให้ได้หล่ะ หัดรับฟังความคิดของคนอื่นด้วยนะ คิดกันแต่ว่าเครื่องไม่ใช่บาท สองบาทชั้นมีเงินชั้นซื้อมาแพงต้องบริการชั้นให้ดีสุดๆนะ งั้นผมซื้อรถมาล้านกว่า มันเสียเข้าซ่อม รถผมแพงงั้นก็ขอให้เค้าซ่อมภายใน 3 ชั่วโมงได้งั้นซิครับ ลองมารับลูกค้าแล้วเจอคนนิสัยเหมือนคุณกันมั่งไหมจะรู้สึกยังไง

บอกตรงๆผมไม่ใช่คน SAMSUNG แล้วไม่รู้จักกับคนที่คุณด่าเลย แต่ผมอยู่สายงานบริการเหมือนกัน จึงพอเข้าใจความรู้สึกทั้งลูกค้าและพนักงาน รู้ไหมกว่าแต่ละวันผมเจอมุขแบบต้องใช้ทุกวัน รีบสุดๆ พรุ่งนี้จะบินไปตปท.แล้ว อะไรแบบนี้กี่สิบคน จึงทนไม่ได้จริงๆที่มาโพสว่าเค้าแบบนั้น บริการไม่ดีก็ไม่ว่า ของมันห่วยก็ว่าProduct ไปเลย แต่อย่าเรียกเค้าแบบนั้นได้ไหมครับ ผมขอร้อง Exclamation

กรุณาดูด้วยคับ ว่าผมต้องการทราบว่าเครื่องเป็นอะไร
แล้วคุณเนี่ย เป็นอะไรคับ

นัดเจอแล้วมาคุยกันเลยดีมั๊ยคับ
เรียนจบมาจากไหนคับ อ่านแล้วช่วยจับประเด็นด้วยคับ

ของมันห่วย อันนี้ผมก็ว่าไปแล้ว แต่นี่มันคือการบริการ เข้าใจมั๊ยคับ "บริการ"
คุณบอกว่าอยู่บริการเหมือนกัน รู้ความหมายมั๊ยคับ ที่บ้านมีพจนานุกรมมั๊ย

เฮ้อ น่าสงสารบริษัทที่คุณทำอยู่จริงๆ
และผมไม่เคยใช้มุขที่คุณบอกนะคับ กรุณาอย่าเอาความคิดของคุณมา แล้วคิดว่าคนอื่นต้องโกหกแล้วเล่นมุขเหมือนคุณ กรุณาอ่านแล้วจับประเด็นดีๆ ผมพิมพ์ภาษาไทยคับ

อ่อ อีกอย่าง คุณอยู่ในเหตุการณ์เหรอ ทีบอกว่าผมไปแซงคิว เฮ้อ ก็คิดได้แค่นี้นะคุณเนี่ย
PoYYeR
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 13:48  

คือการเป็นพนักงานเนี่ย..ควรจะบริการลูกค้าด้วยความจริงใจมากกว่า
ไม่ใช่ว่ายังไม่ทันแจ้งลูกค้าเลยว่าเป็นอะไร แล้วก็รับเครื่องไปซะงั้น
แบบนั้นลูกค้าจะรู้สาเหตุมั๊ยอ่าคะ..จริงมั๊ย??

คุณ "joker1979" เป็นอะไรหรือเปล่าคะ
หรือว่าเป็นพนักงานคนนั้นหว่า??

ถ้าเกิดว่าคุณเป็นลูกค้าคนนึงเหมือนคุณ "คนน่าสงสาร"
คุณก็คงไม่คิดจะทิ้งเครื่องไว้กับพนักงานที่ไม่บอกเราว่าเครื่องเราเป็นอะไร
แล้วคุณคงไม่เดินออกมาจากร้านเฉยๆทั้งๆที่ไม่รู้ว่าเครื่องเป็นอะไร จริงมั๊ยคะ?
khongjon
Year's Star

จังหวัด: หนองคาย
หัวข้อ : มือ2 นะมีไหม
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 22:54  

จะมัวมาด่ากันทำไมนี้เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่าไหม5555555555:lol:
ไครมีมือ2 มาปล่อยบ้างมาทางนี้นะจะจะให้ราคางามๆ
peratti
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2009 09:45  

งะทะเลาะกันซะงั้น เรื่องแค่นี้ยังจามาด่ากัน แม่เจ้า

สามัคคีกันไว้ฮะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2009 16:19  

เดี๋ยวก็โดนลบอีกหลอก
สายฟ้า
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2009 09:01  

อย่าพึ่งทะเลาะกัน ช่วยตอบผมก่อนว่าซื้อที่ไหนถูกครับ ว่าจะไปซื้อเจ้า PIXON แล้วเนี่ย
Nititep
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung M8800 Pixon - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2009 13:39  

Pixon ทำ Screensaver ได้ไหมครับ
อยากได้ screensaver ที่เป็นนาฬิกาครับ
รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ
darth vader
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 14:38  

น่าเบื่อ ไปหาที่ทะเลาะกันที่อื่น ไป๊
joker1979
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2009 00:37  

Re อ่านไทยไม่ออก ผู้เขียน:
joker1979 ผู้เขียน:

มันบอกว่า

กรุณาดูด้วยคับ ว่าผมต้องการทราบว่าเครื่องเป็นอะไร
แล้วคุณเนี่ย เป็นอะไรคับ

นัดเจอแล้วมาคุยกันเลยดีมั๊ยคับ
เรียนจบมาจากไหนคับ อ่านแล้วช่วยจับประเด็นด้วยคับ

ของมันห่วย อันนี้ผมก็ว่าไปแล้ว แต่นี่มันคือการบริการ เข้าใจมั๊ยคับ "บริการ"
คุณบอกว่าอยู่บริการเหมือนกัน รู้ความหมายมั๊ยคับ ที่บ้านมีพจนานุกรมมั๊ย

เฮ้อ น่าสงสารบริษัทที่คุณทำอยู่จริงๆ
และผมไม่เคยใช้มุขที่คุณบอกนะคับ กรุณาอย่าเอาความคิดของคุณมา แล้วคิดว่าคนอื่นต้องโกหกแล้วเล่นมุขเหมือนคุณ กรุณาอ่านแล้วจับประเด็นดีๆ ผมพิมพ์ภาษาไทยคับ

อ่อ อีกอย่าง คุณอยู่ในเหตุการณ์เหรอ ทีบอกว่าผมไปแซงคิว เฮ้อ ก็คิดได้แค่นี้นะคุณเนี่ย

แค่ความคิดเห็นไม่เหมือนกัน กลายเป็นผมโง่ถามถึงที่เรียนซะแล้ว แถมบวกเรื่องที่ทำงานอีก ประทับใจครับ ผมอาจผิดที่ว่าคุณเห็นแก่ตัว แต่ผมเคยว่าถึงการศึกษาคุณไหม เรื่องที่ทำงานอีกผมแค่เปรียบเปรย มั่นใจได้ว่าทั้งการศึกษาและหน้าที่การงานผมไม่แย่อย่างที่คุณคิดแน่ครับ อยากด่า ด่าที่นิสัยของผมได้นะครับ ขอร้องอย่าพาดพิงถึงสถาบันการศึกษาเลยครับ ไม่ชอบใจใครก็ด่าได้ แต่ผมพูดบ้างในมุมมองที่แตกต่างกับโดนซะ เพื่อความสบายใจเอาเป็นว่าผมไม่จบป.4 เลยอ่านไม่รู้เรื่อง แล้วก็มาบ่นก็แล้วกันครับ ผมไม่รู้จักทั้งคุณและพนักงานคนนั้น เค้าบริการไม่ดีจนคุณต้องหาทางแก้ด้วยวิธีอื่นเองจนจบ ผมก็อ่านไม่รู้เรื่องก็มาโพสด่าคุณซะแล้ว ผม"ขอโทษ"ครับ ไม่คิดจะหาเรื่องใครจริงๆนะครับ คงไม่มาโพสอะไรให้ทุกคนต้องขุ่นหมองใจอีกแล้วครับ
joker1979
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2009 01:09  

คือการเป็นพนักงานเนี่ย..ควรจะบริการลูกค้าด้วยความจริงใจมากกว่า
ไม่ใช่ว่ายังไม่ทันแจ้งลูกค้าเลยว่าเป็นอะไร แล้วก็รับเครื่องไปซะงั้น
แบบนั้นลูกค้าจะรู้สาเหตุมั๊ยอ่าคะ..จริงมั๊ย??

คุณ "joker1979" เป็นอะไรหรือเปล่าคะ
หรือว่าเป็นพนักงานคนนั้นหว่า??

ถ้าเกิดว่าคุณเป็นลูกค้าคนนึงเหมือนคุณ "คนน่าสงสาร"
คุณก็คงไม่คิดจะทิ้งเครื่องไว้กับพนักงานที่ไม่บอกเราว่าเครื่องเราเป็นอะไร
แล้วคุณคงไม่เดินออกมาจากร้านเฉยๆทั้งๆที่ไม่รู้ว่าเครื่องเป็นอะไร จริงมั๊ยคะ?

ขอบคุณนะครับที่ใช้คำพูดสุภาพ ผมเข้าใจนะครับว่าทุกคนเวลาเครื่องมีปัญหาแล้วต้องส่งซ่อมก็ต้องอยากทราบอยู่แล้วว่าเครื่องเราเป็นอะไรเสียกันแน่ คิดแบบนี้ไม่ผิดครับ แต่!ส่วนมากน้องๆทั้งหลายที่เปิดงานรับเครื่องอยู่หน้า Counter นั้นจะได้รับการเทรนในตัว Product แค่ในระดับหนึ่งเท่านั้น บางบริษัทก็จะได้รับการเทรนแค่ว่ามี Product อะไรบ้าง แกะดูอุปกรณ์อย่างไร เช็คว่ามี Accessary อะไรบ้าง บางที่ก็มากหน่อยเป็นการเทรนอาการเสียเบื้องต้นว่าส่วนใหญ่จะเป็นที่อะไร ถ้าคุณลูกค้าถามมากกว่านั้นมั่นใจได้ว่าเค้าตอบไม่ได้ชัวร์ครับ และอาจจะกลัวด้วยถ้าตอบผิด เพราะหน้าที่จริงๆของเค้าคือเปิดงานเก็บรายละเอียดอาการเสียส่งให้ทีมช่างซ่อมอีกทีหนึ่ง พอเจอลูกค้าที่ต้องการรู้ให้ได้ว่ามันเสียที่อะไร ทำให้เค้าเสียเวลาเปิดงานให้ลูกค้าท่านอื่นต่อ คำว่า SERVICE MIND ก็จะค่อยๆหายไปกลายเป็นเบื่อหน่าย ซึ่งแต่ละที่ก็ต้องมีวิธีรับมือที่แตกต่างกัน อาจจะเข้าไปถามช่างฯลฯ แต่อันที่มันเป็นหน้าที่ของเค้าถ้าเค้าทำไม่ดี บริการไม่ดี มันก็สมควรโดน Complain อยู่แล้วครับ แต่ประเด็นที่ทำให้ผมรู้สึกแย่ก็คือการใช้คำต่างหากครับ "มัน" "เมิง" "กรู" อะไรแบบนี้ ก็แค่นั้นครับ สาบานได้ว่าผมไม่รู้จักน้องคนนั้นแน่ๆ เพียงแต่ถ้าเค้าบริการไม่ดียังไงก็มาโพสเล่าสู่กันฟังได้ แต่ไม่ควรใช้คำแบบนั้น ควรให้เกียรติกันบ้าง ก็แค่นั้นครับ ไม่ได้มีเจตนามาหาเรื่องชวนทะเลาะนะครับ ผมอาจจะอ่านไม่รู้เรื่องจริงๆก็ขอโทษอีกครั้งครับ แล้วจะจบการโต้เถียงนับตั้งแต่นี้ครับ จะไม่มาโพสอะไรอีก ขอบคุณครับ
PoYYeR
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 23:22  

จบเต๊อะ ^^
เอาเป็นว่าหาอะไรมาพัฒนา pixon ที่พวกเราใช้กันอยู่ดีกว่า ^^
FONFZA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^^
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 19:48  

Confused อยากทราบว่า หน้าตา เมนู ของเจ้านี้เปลี่ยนได้ไมอ่าคับ

เพราะเห็น samsung ตัวใหม่ๆหน้า เมนูสวยๆกันทั้งนั้นเลย(Samsung S8300 UltraTouch) Crying or Very sad

หรือว่าอยู่ที่ต้องอัพ FW เวอร์ชั่นใหม่ๆเอาคับ

แล้ว FW ใหม่ๆของ pixon นี้มีมามั้งยังคับ
สายฟ้า
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 08:33  

คุณ JOKER แนะนำหน่อยซืครับว่าซื้อร้านไหนราคาถูก
มือใหม่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมดูไฟล์avi. กับwmavไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 16:33  

คือผมได้m8800เป็นของขวัญวันเกิดครับแล้วผมเอาไฟล์avi.กับwmv.ลงในเครื่องครับ แต่ ไฟล์aviนี่ดูเกือบไม่ได้เลยครับ wmv.นี่ยังอ่านได้บ้างไม่ได้บ้างครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ แบบว่ามือใหม่มากๆครับไม่รู้จริงๆครับ ส่วนการใช้งานอื่นๆก็ปกติครับ อ๊อ อีกข้อนะครับไอ้ ในการตั้งค่าโทรศัพท์ครับที่ Divx(r)vodครับ มันมีรหัสลงทะเบียนน่ะครับ ไม่ทราบว่าเอาไว้ทำอะไรครับและเอาไปลงที่ไหนครับ ในเครื่องผมก็ดูจนหมดแล้วอ่ะครับ งง ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านที่ชี้แนะนะครับ ขอบคุณครับ
สายฟ้า
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2009 14:59  

ถอยมาแล้ว คราวนี้อยากถามว่าถ้าจะท่องเน็ทบน pixon ต้องทำอย่างไรบ้างครับ
PoYYeR
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2009 23:29  

สายฟ้า ผู้เขียน:
ถอยมาแล้ว คราวนี้อยากถามว่าถ้าจะท่องเน็ทบน pixon ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

เราไม่เคยเล่นเน็ตแบบจริงจังแหะ
แต่วันก่อนด้วยความจำเป็นที่ต้องเช็คเมลล์ทันที
เลยลองเปิดเข้า Browser แล้วใส่เวปเลยอ่าค่ะ www.hotmail.com
แต่ ais มันจะเข้า hotmail ให้อัตโนมัติ เหมือนเช็คผ่านจอคอมเลย
แต่ยังไม่ได้ลองเข้าเวปอื่นดู
แต่ถ้าวิธีเข้าก็คาดว่าเข้าผ่าน browser ได้เหมือนที่เราเช็คเมลล์เลยน๊า..

เข้า enter url แล้วก็ ต๊ะดึ่ง!!! น่าจะเล่นได้เลยค่า ^^
meaningless
Year's Star

หัวข้อ : ถามค๊ะ ถามมม ~
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2009 09:54  

อยากถามว่า ตอนนี้ ราคาเท่าไหร่แล้วอ่า
เพราะ กะจะซื้อ pixon เปนมือถือเครื่องงใหม่
แล้วระบะ touch นี่ไวกว่า omnia รึป่าวคะ
เน้นแค่กล้องกับฟังเพลงแค่นี้เอง
พวก internet ไม่อินเท่าไหร่

แนะนำด้วยน้า ^^
ขอบคุณคะ ,,
(;
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : a
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 12:43  

อยากรุว่า ซัมซุง ราคาตกเร็วมั้ยอ่ะค้ะ เหมือนเร็วเรยอ่ะ

ตอนนี้ พาวเวอร์บาย และช็อบอื่นๆข้างนอก เซนทรัล 16900 บาท

มันจะตกอีกมั้ยเนี่ย กัวซื้อแล้วอีกแปปนึงราตาตกฮวบ บ

แล้วตกลงลงไม่มี GPS ร่อค้ะ
CODE-C
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 23:21  

รบกวนท่านผู้รู้ ขอไฟล์ .jar ของ lek lek dict กับ Opera mini ที่จะเอาไปอัพไว้บนเว็บเพื่อโหลดน่ะครับ (จำได้ว่าในกระทู่้เคยมี แต่เหมือนมันโดนลบไปแล้วอ่ะ?)
PoYYeR
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 19:43  

มีใครได้ใช้ reject list บ้างค๊า..
อยากรู้ว่าเราเข้าไป cancle reject list ได้ที่ไหน
แอบหาไม่เจอ แหะๆ
สายฟ้า
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 22:12  

เราไม่เคยเล่นเน็ตแบบจริงจังแหะ
แต่วันก่อนด้วยความจำเป็นที่ต้องเช็คเมลล์ทันที
เลยลองเปิดเข้า Browser แล้วใส่เวปเลยอ่าค่ะ www.hotmail.com
แต่ ais มันจะเข้า hotmail ให้อัตโนมัติ เหมือนเช็คผ่านจอคอมเลย
แต่ยังไม่ได้ลองเข้าเวปอื่นดู
แต่ถ้าวิธีเข้าก็คาดว่าเข้าผ่าน browser ได้เหมือนที่เราเช็คเมลล์เลยน๊า..

เข้า enter url แล้วก็ ต๊ะดึ่ง!!! น่าจะเล่นได้เลยค่า ^^

ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมเปิด GPRS ของ DTAC แล้วก็ใช้งานได้
ตอนนี้ผมใช้เจ้า PIXON รายงานสดการแข่งขันฟุตบอลไยลีกด้วย ถ่ายรูปแล้วก็ส่งรูปเข้าเว็บได้รวดเร็วดี ชอบใจจัง ดูผลงานได้ครับที่ http://www.faifa-yutya.com/index.php?option=com_fireboard&Itemid=2&func=view&catid=2&id=1832 แต่ผมปรับความระเอียดไว้ที่ 400x240 เท่านั้นนะครับ พอดีที่เว็บจำกัดขนาดไฟล์ไว้
สายฟ้า
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 22:15  

ถ้าใครซื้อตอนนี้เห็นว่าที่เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ชั้นล่างถูกเหลือประมาณหมื่นห้า

ส่วนผมถอยมากจากร้าน samsung ที่ชั้น 3 เซ็นทรัลลาดพร้าวเพราะได้ผ่อน KTC 0% 10 เดือน
nares1235
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2009 00:00  

ตอนนี้ราคาประมาณกี่บาทแล้ว
peratti
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 15:01  

มีใครใช้ ซิลิโคน บ้างฮะ

แล้วราคาเท่าไหร่อะ

เอารูปมาโพสด้วยก็ดี

ขอบคุณ งับ
สายฟ้า
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 15:42  

ทำไมเวลาอัดวีดีโอ แล้วเสียงมันขาดๆ หายๆ ครับ
CODE-C
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 20:43  

ไปอัพ F/W ใหม่มาแล้วครับ (รุ่น IB1) รู้สึกว่า censer เวลา เอียงดูรูปไหลลื่นขึ้นเยอะเลยครับ งดงามมาก

แต่ผมหาวิธีเอาไฟล์ MP3 ลงใน video editor ไม่ได้น่ะครับ คือจะทำเป็น slide show และมีเพลงประกอบน่ะ ไม่รู้ทำไง ถ้าใครทำได้ช่วยบอกด้วยนะครับ
kpromma
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 14:34  

ไปถอยมาแระคับ เมื่อวาน 14500 ที่ร้านเอ็มเจโฟน ชั้นสาม จัสโก้รัขดา เครื่องศูนย์คับ

ถ้าซื้อสด ลดได้14000 เจ้าของร้านใจดี แถมบลูตู้ด มาหนึ่งอันจ้า

ตอนนี้กำลัง หาเกมส์กะแอ๊ป จาว่า มาลงอยู่คับ ลองเล่นดูแระก้อโอเค นะ เสียงลำโพงนอก

เป็นโฒโน ถ้าเป็นสเตอริโอน่าจะดีกว่านี้คับ น่าจะคุ้มกับราคานี้ นะอิอิ Laughing
ZEUSS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 16:02  

คนที่ใช่เครื่องPIXONครับ
คืออยากรุว่า internet ของเครื่อง PIXON ใช้ได้ดีเปล่าอ่าครับ
แล้วก้ มันสามารถ ลง MSN ได้เปล่าอ่าครับ
น้ำเหนือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 12:38  

เพิ่งไปถอยมาเหมือนกันครับ
ซื้อมา 16000 บาท
(ของศูนย์)

คิดว่า ราคาน่าจะอยู่ที่ประมานนี้นะครับ
แต่ถ้าเจอร้านที่ใจดีหน่อยก็อาจจะลงได้อีก

มาอ่านในบอร์ดนี้แอบเสียดายเหมือนกัน
ที่ว่าตอนนี้เหลือ 14000 แล้ว T T

แต่ก็รู้สึกถูกใจ มากกกเลยครับกับเครื่องนี้
รู้สึกคุ้ม จริงๆนะ

แต่ถ้าเทียบ ยังไง ออมเนียก็ต้องเวิร์คกว่าอยู่แล้วครับ
แต่ทุนทรัพย์มีเท่านี้ จริงๆ อิอิ
Zeuss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 21:33  

อยากทราบว่า internet ใช้ดีเปล่าอ่าคับ!!

สามารถลงเกมได้เพิ่มเปล่าอ่าครับ
natrukbeer
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 08:20  

กล้องหน้าใช้ถ่ายรูปไดไหมคะ
เคยอ่านมามีคนบอกถ่ายไม่ได้
งง...ช่วยตอบที
ken <PIXON>
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 16:21  

natrukbeer ผู้เขียน:
กล้องหน้าใช้ถ่ายรูปไดไหมคะ
เคยอ่านมามีคนบอกถ่ายไม่ได้
งง...ช่วยตอบที

ไม่ได้ฮับ
ken <PIXON>
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 17:34  

อยากถามว่าPIXON นี่สามารถดู Youtube ได้ป่าวครับ ไมผมดูแล้วมันกระตุกอ่ะ
natrukbeer
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 19:40  

ใครเคยใช้บ้างคะ

ไฟแฟรชเนี่ย(พิมถูกป่าวนะ)

สว่างมากไหมคะ

สามารถใช้เป็นไฟฉายได้ไหมคะ

อยากรู้ค่ะ...
nares1235
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 08:00  

ไปดูราคาศูนย์ขาย 16990 ราคาร้านตู้กระจก 17990 ตู้ีมือสองดันแพงกว่าอีก
Zeusss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 01:52  

อยากรู้ว่า อินเตอร์เน็ต ใช้ดีเปล่าอ่าครับ
PoYYeR
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 14:03  

peratti ผู้เขียน:
มีใครใช้ ซิลิโคน บ้างฮะ

แล้วราคาเท่าไหร่อะ

เอารูปมาโพสด้วยก็ดี

ขอบคุณ งับ

เราไปซื้อซิลิโคนที่เป็น crystal case มาค่า..ซื้อมา 400 (ต่อเค้าจาก 450)
พอดีเอาไปให้เค้าติดฟิล์มด้วยซะเลย อิอิ
ที่ central world ชั้นบน แถบธนาคารอ่าค่า
crystal case มันจะมีของ ipod touch อะไรพวกนี้ด้วย
สวยดีน๊า...ทนดีๆ

ใครสนใจก็ลองไปดูนะคะ ไม่มีเอี่ยวกับร้านแต่อย่างใด อิอิ
ถ้ายืนหันหลังให้ธ.ไทยพาณิชย์ ก็ไปทางซ้ายมือ ร้านก่อนสุดท้ายเลยค่ะ
(ฝั่งตรงข้ามไทยพาณิชย์)
ken <PIXON>
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 11:30  

ตกลงPIXONมันดู Youtubeได้ไหมอ่ะ - - รบกวนผู้รู้ทีครับ

ซฺิลิโคน - - มีสีชมพูสีเดียวหรอฮะ ^^
ken <PIXON>
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 11:31  

natrukbeer ผู้เขียน:
ใครเคยใช้บ้างคะ

ไฟแฟรชเนี่ย(พิมถูกป่าวนะ)

สว่างมากไหมคะ

สามารถใช้เป็นไฟฉายได้ไหมคะ

อยากรู้ค่ะ...

สว่างมากครับ(สำหรับผมนะ) แต่ถ้าจำไม่ผิดมันเปนไฟฉายไม่ได้อ่ะครับ( หรือผมทำไม่เป้น - -)
Wanichtha
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 15:11  

รุ่นนี้เวลารอโทรเขาเบอร์ที่ใช้สายอยู่ มันไม่ขึ้นโชว์ว่ารอสายเหรอค่ะ ทำไมมันไม่ขึ้น รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ

มีใครอยากให้รุ่นนี้มั๊ยค่ะ ตอบต่อมานะคะ เพิ่งซื้อมาสองอาทิตย์ อยากได้โนเกียแว้วอะ แง๊ ๆ

089-9320191
PoYYeR
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 16:37  

ken <PIXON> ผู้เขียน:
ตกลงPIXONมันดู Youtubeได้ไหมอ่ะ - - รบกวนผู้รู้ทีครับ

ซฺิลิโคน - - มีสีชมพูสีเดียวหรอฮะ ^^

มีหลายสีเลยจ้า..
สีดำด้วยนะถ้าจำไม่ผิด แต่พอดีชอบสีชมพู(แป๋นมากเลยน๊าของจริง อิอิ)
ลองไปเลือกดูค่า ค่อนข้างจะหายากเนอะรุ่นนี้
เจอแล้วเลยรีบคว้าไว้ ก๊าก..ก๊าก.. Laughing
ken <PIXON>
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2009 00:34  

มีหลายสีเลยจ้า..
สีดำด้วยนะถ้าจำไม่ผิด แต่พอดีชอบสีชมพู(แป๋นมากเลยน๊าของจริง อิอิ)
ลองไปเลือกดูค่า ค่อนข้างจะหายากเนอะรุ่นนี้
เจอแล้วเลยรีบคว้าไว้ ก๊าก..ก๊าก.. Laughing

ขอบคุงมากฮับ ^^
ken <PIXON>
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2009 11:51  

ZEUSS ผู้เขียน:
คนที่ใช่เครื่องPIXONครับ
คืออยากรุว่า internet ของเครื่อง PIXON ใช้ได้ดีเปล่าอ่าครับ
แล้วก้ มันสามารถ ลง MSN ได้เปล่าอ่าครับ

internet ใช้ดีนะครับ แต่ลงMSNได้รึเปล่าผมไม่มั่นใจ - -
zeuss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2009 16:44  

คนที่ใช้ pixon อยู่อ่าๆๆ

ตอนนี้มีปัญหารายกานเปล่า...

อยากรุอ่าๆๆๆ
Kuchaku
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซิลิโคน
วันที่โพสท์ : 09 May 2009 12:11  

ซิลิโคนมีหลายสีครับ ผมเลือกสีเทาใสผมดำมา 280 บาท ต่อเหลือ 250 บาท แต่ปัญหาคือมันกดโดนปุ่มข้างๆ ประจำ เลยกล้าๆ เจอะรูดูเอง สรุป บ้านนอกมากมายครับ เลยต้องทิ้ง กลับมาใช้ซิงผ้าอย่างเดิม

ผมเจออาการแฮงค์จากการไม่รองรับไฟล์บางไฟล์ อ่ะครับ พวก MV โหลดมาจาก Youtube อะไรแบบนั้น
PoYYeR
Year's Star

หัวข้อ : Re: ซิลิโคน
วันที่โพสท์ : 09 May 2009 12:17  

Kuchaku ผู้เขียน:
ซิลิโคนมีหลายสีครับ ผมเลือกสีเทาใสผมดำมา 280 บาท ต่อเหลือ 250 บาท แต่ปัญหาคือมันกดโดนปุ่มข้างๆ ประจำ เลยกล้าๆ เจอะรูดูเอง สรุป บ้านนอกมากมายครับ เลยต้องทิ้ง กลับมาใช้ซิงผ้าอย่างเดิม

ผมเจออาการแฮงค์จากการไม่รองรับไฟล์บางไฟล์ อ่ะครับ พวก MV โหลดมาจาก Youtube อะไรแบบนั้น

ว้าว...ซื้อได้ถูกจัง อิจฉา 555
ของเราก็มีปัญหาเดียวกันเลย มันจะโดนปุ่มข้างๆบ่อยมาก
แล้วมันก็ปลดล๊อคอัตโนมัติโดยไม่รู้ตัว
แล้วก็จะโดนปุ่มอื่นกันต่อไป
แต่ไม่กล้าเจาะ แหะๆ เพราะซิลิโคนมันแข็ง เลยไปๆมาๆ ต้องถือติดมือไว้ตลอดเวลา
เพราะหย่อนลงกระเป๋าปุ๊บ ก็โดนปั๊บ (ขนาดถือยังโดนเลย)

พูดๆไป..ปลอกหนังที่เค้าแถมมาดีสุดแหะ
แต่พอดีเคยเจอปัญหาว่าใช้ปลอกหนังเค้าแล้วเวลาถ่ายรูป
หนังมันเลื่อนไปบังแฟลช รูปเสียหมดเลย T.T

สรุปแล้ว...มีปัญหาเกี่ยวกับ acc มากกว่าเครื่องแหะ

เรื่องลงคลิปยังไม่เคยลง อิอิ ลงแต่เพลงที่เป็นเสียงเรียกเข้าค่า ^^

อ่อ..เคยทำตกพื้นครั้งนึง
เปิดประตูรั้วหน้าบ้านแล้วหนีบไว้เพราะถือของอยู่
ตกลงมา หัวใจจะวาย แต่ว่าเพราะซิลิโคนแข็ง เลยรอด ไม่มีรอย ไม่เกิดอะไรขึ้นก๊าบ ^^
petchumpoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2009 12:47  

ใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกันค่ะ ซื้อศูนย์ที่ siamparagon
ยังไม่เจอปัญหาอะไรน่ะค่ะ
ชอบเหมือนกันค่ะ แต่ถ้าจะถ่ายรูปตั้งไว้ที่ 5ล้านเหมือนกัน
เวลาถ่ายก็กดแล้วปล่อยเลย อย่ากดค้างเพราะรูปจะเลือนๆค่ะ
vittayach1234
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2009 11:39  

เพิ่งใช้มาประมาณอาทิตย์นึงครับ ยังไม่เจอปัญหาอะไร แต่อยากทราบว่า GPS มีวิธีใช้ให้มันมีประโยชน์กว่านี้หรือเปล่าครับ ตอนนี้ใช้อะไรไม่เห็นได้เลยครับ
fuu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2009 22:25  

อยากได้ๆๆๆเหมือนกันอ่ะ
อัดเสียงได้ใช่ป่ะค๊ะๆๆ จำกัดเวลาหรือเปล่า

ได้นานเท่าไหร่อ่ะค่ะ
ช่วยตอบทีน๊าๆๆ
ken <PIXON>
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 10:25  

fuu ผู้เขียน:
อัดเสียงได้ใช่ป่ะค๊ะๆๆ จำกัดเวลาหรือเปล่า

ไม่จำกัดครับ ถ้าจำไม่ผิด อัดได้จนกว่าเมมจะเต็มอ่ะครับ
fuu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 12:36  

ไม่จำกัดครับ ถ้าจำไม่ผิด อัดได้จนกว่าเมมจะเต็มอ่ะครับ

อ่อค่ะๆๆๆ
ขอบคุณมากน่ะค๊าๆๆๆ

^^
vittaya123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 09:25  

อ่อค่ะๆๆๆ
ขอบคุณมากน่ะค๊าๆๆๆ

^^

มีให้เลือกอัดเสียงหลายเวลาครับ ตั้งแต่ห้านาที ถึงหนึ่งชั่วโมง หรือว่ากำหนดแค่ใช้เป็นMMS ก็ได้ แต่น่าจะได้มากสุดหนึ่งชั่วโมงครับ
natrukbeer
Year's Star

หัวข้อ : ถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 11:39  

ใครที่ใช้รุ่นนี้

ถายวีดีโอเป็นไงบ้างคะ

เฉพาะกลางคืนอ่ะ

เป็นไงบ้างคะ..

ใช้n73อยู่วีดีโอตอนกลางคืนม่ายได้เรื่องเลยค่ะ

กะว่าจะถอยรุ่นนี้..เลยอยากรู้ว่าวีดีโอทั้งกลางวันกลางคืน

ชัดกว่าn73มาไหมคะ
NEPJUD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนช่วยสอนวิธีลงโปรแกรมิกชันนารีอย่างละเอียดได้ไหมคะ
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 00:00  

[quote="Yarisz"]สำหรับเรื่องแบตนั้นแรกๆ เหมือนหมดเร็วครับ ต้องใช้เวลากระตุ้นแบตสักหน่อยครับ แล้วจะรู้สึกได้ว่าแบตมันอึดขึ้นเยอะเลยครับ

dict นั้นผมลงได้ปกตินะครับ http://downloads.sourceforge.net/leklekdict/LekLekDict-0.3.4b-src.zip
ที่เครื่องแจ้งไม่รองรับนั้น อาจจะเป็นการโหลดผิดรุ่นรึเปล่าครับ หรืออัพถูกไฟล์หรือไม่ครับ อัพเพียง .jar เท่านั้นครับ เช็คตัวอักษรให้ดีครับ ตอนช่วงที่โหลดโปรแกรมจากเว็บน่ะครับ เพราะบางครั้งผมคิดว่าโหลดไม่ได้ ที่แท้พิมพ์ผิดไปบางตัว ^^''

พี่คะ รบกวนช่วยบอกขั้นตอนการลงโปรแกรมดิกอย่างละเอียดได้ไหมนะคะ แบบว่าหนูไม่มีความรู้เรื่องคอมเรยอ่ะค่ะ โหลดโปรแกรมลงมาตามที่พี่บอกแร้ว หนูก้อไม่รู้ว่าจะใส่ที่ไหน อะไร อย่างไรอ่ะค่ะ
รบกวนด้วยนะคะ
หากไม่สะดวกผ่านหน้าไมค์ รบกวนช่วยติดต่อหนูด้วยนะคะ nepjud_paboped@hotmail.com

พอดีว่าโปรแกรมดิกมันจำเป็นที่จะต้องใช้อยู่บ่อยๆทุกวันเรยอ่ะค่ะ พยายามหาวิธีลงมานานมาก จนปัญญาจริงๆค่ะ ToT
ขอบคุณมากนะคะที่ให้ความช่วยเหลือ ^^
Siamphoneuser
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 10:42  

ผมชอบการออกแบบกล้องจิงๆรุ่นนี้ มันดูไฮเทคมากมาย
kani
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 11:34  

คืออยากทราบว่า ระหว่าง Pixon กับ HTC Touch เรื่อง ระบบ ไหนดีกว่ากันหรอ

กล้อง กับเสียง เจ้า Pixon คุณภาพ เป็นยังไง ถ่ายภาพกลางคืน ดีมั้ย

พอดีตอนนี้ใช้ HTC Touch อยู่ ระบบมันก็ดี วิ่งปูดป๊าด เหมือน I Phone เลย

แต่ว่าจะขาย ซื้อ Pixon เนื่องจาก มันถ่ายรูปออกมาไม่ชัด

แล้วตอนนี้ ถ้าขาย HTC มือสอง จะขายได้ประมาณเท่าไรหรอ
nares1235
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2009 08:48  

ผมว่า HTC เสถียรกว่าแต่ชอบ SAMSANG อยู่ดีราคาเบากว่าเยอะ
kani
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2009 16:37  

คืออยากทราบว่า ระหว่าง Pixon กับ star อันไหนมันดีกว่ายังไง

คือผมกำลังไม่มั่นใจ ว่าจะถอยตัวไหนดี เห็นมีคนบอกอันนั้นดี อันนี้ดี

ฟังกชั่นที่ผมต้องการก็ คือ รูปกับเพลง แล้วก็ลูกเล่นต่างๆ การโทรเข้า-ออก

ตอนนี้ผมใช้ HTC Touch อยู่ มันจะมีลูกเล่นอะไรต่างกับตัวเดิมของผมมั้ย

รบกวน ผู้รู้ช่วย ไขข้อ ข้องใจให้ทีนะครับ
ladiiz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยทีค่ะ
วันที่โพสท์ : 30 May 2009 02:26  

กำลังตัดสินใจซื้ออยู่ค่ะ
ระหว่าง Pixon กับ Ultra Touch
รบกวนช่วยเลือกทีนะคะ
ว่าจะเลือก หน้าตา หรือ ราคา ดี -*-
GreenSpace
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย m8800 ราคาถูกค่ะ
วันที่โพสท์ : 31 May 2009 13:09  

โทสับมือ1 มี 2 เครื่องค่ะ

เครื่องศูนย์ เครื่องละ 12000 อุปกรณ์ทุกอย่างพร้อมค่ะ

สนใจติดต่อที่ redlightparty96@gmail.com
toto_5548
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายพิกซอน
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 13:43  

ขาย ด่วน!!~ ครับ จะไปชื้อ w995 .^ ^" อ่ะ มันสุดยอดจริงๆ
ขาย พิดซอน ใช้ มา 3 เดือน คัฟ ขอขายที่ 4000 ไม่น่าแพงแล้วน่ะ
งด ต่อราคาน่ะครับ เมล์มา toto_5548@hotmai.com อยุ่ลาดพร้าว
ถ้าอยุ่ใกล้ๆ ยินดีส่งถึงที่ แต่ถ้าไกลๆ เดียวคุยกันอีกที งดขาย ต่างจังหวัด ติดต่อด่วน++%
Mashi_herO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 00:54  

กำลังหา clytal case อยู่เลย

ขอบคุนนะ เดวจะไปสอยมาประดับบารมี
new12345
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยบอกวิธีลง จาวา
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2009 16:37  

ช่วยบอกวิธีลง จาวา อย่างละเอียดให้ทีครับ สำหรับ 8800 อ่ะ
งง
ต้องเอา file .java .jad ทำอะไร ยังงัยบ้าง

รุ่นนี้ถือว่าโอมั่กๆ ติดที่แบดหมดไวไปนิดอ่ะ
resolution
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2009 12:57  

คือกำลังจะซื้อรุ่นนี้อยู่นะครับ แต่พอดีสงสัยเรื่องการชาร์ตแบตนะครับว่ามันสามารถชาร์ตผ่าน Port USB ได้มั้ยอะครับ แล้วรุ่นนี้มีช่องต่อออกสำหรับหูฟังขนาด 3.5 มั้ยอะครับ
แล้วขอถามอีกนิดว่ารุ่นนี้มีระบบเสียง 5.1 มั้ยครับ ขอบคุณครับ
BaLLzA81
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2009 20:19  

เอ่ะมันไม่มีกล้องหน้าเหรอครับ
people15
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามราคา
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2009 23:11  

ไม่ทราบว่าซื้อตอนนี้ราคาเท่าไรค่ะ

ไปถามที่MBKเขาให้13500

ราคานี้โอไหม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขายพิกซอน
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 12:46  

toto_5548 ผู้เขียน:
ขาย ด่วน!!~ ครับ จะไปชื้อ w995 .^ ^" อ่ะ มันสุดยอดจริงๆ
ขาย พิดซอน ใช้ มา 3 เดือน คัฟ ขอขายที่ 4000 ไม่น่าแพงแล้วน่ะ
งด ต่อราคาน่ะครับ เมล์มา toto_5548@hotmai.com อยุ่ลาดพร้าว
ถ้าอยุ่ใกล้ๆ ยินดีส่งถึงที่ แต่ถ้าไกลๆ เดียวคุยกันอีกที งดขาย ต่างจังหวัด ติดต่อด่วน++%

ขายไปรึยังครับ สนใจ อิอิ
kani
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2009 07:51  

อยากทราบว่าที่ MBK ตอนนี้ ราคาอยู่ที่เท่าไรหรอ

-ถ่ายรูปตอนกลางคืน ชัดมั้ยครับ

-เสียงเพลงเป็นไง โอ ม่ะ

-เวลาที่เราจะโทรออก มันจะโชว์หน้ารูปใหญ่มั้ยครับ

- ถ้าจะลงเกม ลงโปรแกรมเพิ่ม ต้องทำไงหรอครับ

แล้วมันมีลูกเล่นอะไรบ้าง รบกวนช่วยบอกทีนะครับ

จะซื้อวันเสาร์นี้แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขายพิกซอน
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2009 12:46  

Anonymous ผู้เขียน:
toto_5548 ผู้เขียน:

ขายไปรึยังครับ สนใจ อิอิ

ขายไปแล้ว อ่ะครับ

ถ่ายกลางคืน ก็ ok น่ะสี ไม่ค่อยเพี้ยนเท่าไร
ระบบเสียง ok เลย ครับสู seได้ แต่ยังสู้ คลาสเบส ของ seไม่ได้(ความคิดเห็นส่วนตัว)
แล้ว แต่รูป ที่ เซพ ของผมเต็ม
เกม์ นี้ผมไม่รู้ อ่ะเพราะไม่ค่อยลงเกม์ที่มีในเครือง ก็okแล้ว
แต่ ตอนนี้กำลัง เเพลินกับ se w995 เลย .^ ^"
มีไร ก็ ถามได้น่ะถ้าผ่านมาจะตอบให้
ams
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : DEMSBL BOOT Loader for MSM6290 Downloader Ver 5.32 แก้ยังไงครับผม
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2009 19:44  

DEMSBL BOOT Loader for MSM6290 Downloader Ver 5.32 แก้ยังไงครับผมมันขึ้นบนหน้าจอไม่สามารถบูตเข้าเครื่องได้เลยครับ ช่วยตอบหาวิธีแก้หน่อยครับ เป็นเครื่องm8800นะครับ
ama
Year's Star

หัวข้อ : DEMSBL BOOT Loader for MSM6290 Downloader Ver 5.32 แก้ยังไงครับผม
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2009 20:03  

ตอนลงเกมนะครับ น้องเขาไปปรับ DEBUG LEVEL จาก LOW>HIGH เครื่องมันบูตใหม่พอถึงข้อความต้อนรับ มันขึ้นข้อความป็นช่องเล็กเกี่ยวกับข้อมูลรายละเอียดของเครื่อง และบอกว่าถ้าต้องการออก ให้กด0 (ตรงไหนงะ)เพื่อออกจากหน้านี่ ผมหากดจนไปกดปุ่มสับเปลี่ยนแอพ ที่อยู่เหนือHOLD แล้วมันขึ้นเป็นหน้าจอใหม่ ว่า DEMSBL BOOT Loader for MSM6290 Downloader Ver 5.32 แก้ยังไงครับผมมันขึ้นบนหน้าจอไม่สามารถบูตเข้าเครื่องได้เลยครับ ช่วยตอบหาวิธีแก้หน่อยครับ เป็นเครื่องm8800นะครับ(มือใหม่นะ)
myndies
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบ
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2009 20:46  

ใครพอจะตอบได้บ้างคะ ว่าถ้าเอาเครื่อง
ไปลงเกมส์ที่ MBK จะได้ไม๊คะ??

หรือต้องโหลดเฉพาะในเครื่อง
ที่ต้องเสียตังอย่างเดียวคะ??
Athapol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2009 16:21  

ตอนดูหนังดูคลิปนี่สามารถ เอียงจอให้มันเล่นแนวนอนได้เปล่าครับ ว่าจะไปสอยรุ่นนี้สักหน่อย
ปล.มีงบ15000 นี่ตอนนี้มีตัวไหนแนะนำที่ดีกว่าตัวนี้ปะครับ เอากล้อง5ล้าน+อ่ะครับ
MinPim
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Dictionary
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2009 23:54  

คือว่าไปโหลด LekLekDict มาแล้วอ่ะค่ะ แต่ทีนี้ไปต่อไม่ถูก ยอมรับกว่าเรื่องคอมพ์เนี่ยไม่ไหวค่ะ ไม่ค่อยรู้เรื่อง เลยอยากรบกวนขอคำอธิบายเวลาที่จะเอาโปรแกรมลงเครื่องอย่างละเอียดอ่ะค่ะ ถ้าอย่างไรรบกวนส่งมาที่ minpin_pim@hotmail.com ก็ได้ค่ะ ขอบคุณมากๆๆๆๆ ค่ะ
Athapol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 00:27  

12500ครับ ได้มาร้านตู้ครับ แต่รู้จักกันงิ อิอิ
ไอปุ่มข้างๆปุ่มถ่ายรูปอ่ะครับ เห็นเขาบอกว่าไว้กดดูอัลบั้มแต่ของผมเวลากดแล้วมันจะค้างๆไงไม่รู้ ใครเป็นมั่งครับ หน่วงมากเลยกว่าจะเข้าได้เนี่ย ตอนใช้เมนูกล้องก็ด้วยตรงมุมขวาล่าง (น่าจะดูอัลบั้มอ่ะนะ) ก็ค้างๆเหมือนกันครับ
Athapol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 04:26  

อยากทราบว่าไอการที่ผมจะดูหนังฟังเพลงสกุลต่างๆอ่ะครับ จำเป็นต้องลงโปรแกรมอะไรไหมครับ เพราะผมดูได้บ้างไม่ได้บ้าง บางทีก้ค้างไปเลยอ่ะครับT^T ช่วยผมทีเด้อครับ ใครก้ได้จักเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ
Athapol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 04:28  

อีกอย่างนะครับ มันต้องอัพเฟิมแวร์หรือเปล่าครับ เครื่องของผมเนี่ย หรือต้องลงโปรแกรมเพิ่มถึงจะใช้ได้ แล้วถ้าอัพเฟิมแวร์นี่ที่ไหนเหรอครับ
ปล. อย่าลืมที่ผมถามอีกข้อนะครับว่า ต้องลงอะไรเพิ่มเปล่าถึงจะดูหนังฟังเพลงได้อ่ะครับ
Athapol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 17:06  

ปัญหาทุกอย่างสามารถแก้ได้หมดแล้วนะครับ เหลืออีกปัญหาคือ จะดูไฟล์วิดีโอเต็มจอทำไงครับ มีไฟล์นึงมันเต็มจอ ขนาด480*288 แต่พอผมแปลงมาดูอันอื่นมันไม่เต็ม ลองแปลงที่ขนาดมากกว่าเป็น720*480ก็ไม่เต็มครับ ต้องทำยังไงเหรอครับ
ZAaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 18:11  

เครื่องผม Flash ใช้ไม่ได้อ่า
แย่สุด T T
เดี๋ยวต้องเอาเข้าศูนย์อีกแล้วว

เพิ่งเอาเครื่องเข้าศูย์ไปเอง
พอดีเครื่องมันแฮงค์
แต่สงสัยเค้าไม่ได้เช็ค Flash ให้
T T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 10:38  

ขายมือถือกล้องเทพ 8 ล้านพิกเซล สภาพใหม่มากๆไม่มีรอยเลย เครื่องเหลือประกันถึงเมษายนปีหน้าครับ เช็คประกันศูนย์ไห้เรียบร้อยแล้ว (อุปกรณ์ครบทุกชิ้นตั้งแต่ซื้อมาครับ)
ราคา 12500 บาท ครับสนใจ ติดต่อ 085-692-9911 หรือ narit2499@hotmail.com ครับ
niis_cg_25
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขออนุญาติขายM8800
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 15:17  

ขอ อนุญาติขายM8800 ใช้มา4 เดือนขอขาย8500ค่ะ เมล์มาได้ที่
Niis_cg_25@hotmail.com ชื้อมาจากศุนย์ไอโทบาย ตรวจสอบได้ทุกอย่างค่ะ
อยุ่แถวจรัญ31ค่ะแถมซองกำมะยี่ สีดำด้วยค่ะ(อันละ350บาท)
pattkrub
Year's Star

หัวข้อ : &#162;&#210;&#194;&#182;&#217;&#161;&#164;&#232;&#208; samsung m8
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2009 00:15  

หมดแล้วค่า
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 02:37  

ตอนนี้ราคาลงมาเรื่อยแล้วที่ jay mart 15900 ราคาเริ่มลงมาใกล้เคียงกับ 5800 แล้ว ชักลังเลอยากได้เจ้า pixon เหมือนกันนะเนี่ย

ในใบปลิวของ "JAY MART" On 16-30 June 2009 ระบุว่า..

"SAMSUNG M8800 Pixon" ราคา16,900บาทอ่ะค่ะ

เพิ่งไปหยิบมาเมื่อวันที่22นี่เอง

แล้วถ้าเป็นที่MBKหรื่อที่อื่น(แต่เครื่องศูนย์นะค่ะ) ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้ว
neung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 02:44  

ขายมือถือกล้องเทพ 8 ล้านพิกเซล สภาพใหม่มากๆไม่มีรอยเลย เครื่องเหลือประกันถึงเมษายนปีหน้าครับ เช็คประกันศูนย์ไห้เรียบร้อยแล้ว (อุปกรณ์ครบทุกชิ้นตั้งแต่ซื้อมาครับ)
ราคา 12500 บาท ครับสนใจ ติดต่อ 085-692-9911 หรือ narit2499@hotmail.com ครับ

อยากรู้ว่าทำไมถึงขายคะ

สนใจรุ่นนี้อยู่ กำลังตัดสินใจอยู่เหมือนกัน

มีคนรับไปแล้วรึยังเอ่ย
bommbay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สนใจติดต่อได้คับ
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 01:41  

neung ผู้เขียน:

อยากรู้ว่าทำไมถึงขายคะ

สนใจรุ่นนี้อยู่ กำลังตัดสินใจอยู่เหมือนกัน

มีคนรับไปแล้วรึยังเอ่ย

สนใจโทร 0844994060 บอม สภาพไร้รอย ประกันถึงเมษาปีหน้า โทรเช็คศูนย์ได้ อัพเฟิมแวร์ตัวล่าสุดแล้ว อุปกรณ์ครบยกกล่อง ขาย11500
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: