Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung M8800 Pixon - ซัมซุง
 หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 506 / เข้าชม: 982386
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung M8800 Pixon - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2009 14:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung M8800 Pixon - ซัมซุง
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2008/samsung/m8800/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/m8800.htm

joe100
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งถ้อยมาเมื่อวานคับ
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 19:12  

ตอนนี้ราคาที่ MBK อยู่ที่ 15,500 บาท ครับ ร้านบอกเป็นเครื่องศูนย์ ไม่รู้จริงหรือป่าว อยากถามผู้รู้หน่อยครับว่าเราจะสังเกตุ ยังไงว่าเป็นเครื่องศูนย์หรือเป็นเครื่องหิ้วมาครับ
ตุ๊กตา-m8800
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ''
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

thanasubb ผู้เขียน:
ไปติดฟิลม์กันรอยตัวนี้ที่ไหนครับ ไปดูมาบุญครอง บางร้านยังไม่มีเครื่องด้วยซ้ำ บอกยังไม่ออก กุงงเลย แล้วที่กุถือนี่อะไร สากกะเบือหรือ

ใครรู้ร้านติดฟิลม์เจ้าตัวนี้แนะนำด้วยครับ *-* Shocked

หามาหลายร้านแล้วเหมือนกันค่ะ เค้าบอกว่ายังไม่ออกมา อิอิ

เลยเอาของตัวอื่นมาตัดแปะไปกันเสียก่อนอ่ะ รอมานออกมา มะไหร่น๊าา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: .........
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

ไอฟิลม์กันรอยนี่ มันติดมากะตัวเครื่องอยู่แล้วป่ะครับ ผมเล่นแล้วมันฝืดๆ หรือมันยังไม่ติดมาครับ

รบกวนบอกทีครับ งงหวะ

ต้องติดเพิ่มเองนะคะ แล้วฟิลม์ รุ่นของมันเองยังไม่ออกเลยค่ะ

เอารุ่นอื่นมาตัดใส่ก่อนแทนนะคะ กันไว้ก่อนนะ

ใช้แล้วถูกใจดีจังเลยเครื่องนี้ อิอิ แบตก้อไม่ได้ไปไวมากเท่าที่คิดไว้เลยค่า

สรุปคุ้มมมม
i900
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

nares1235 ผู้เขียน:
ระหว่าง Omnia กับ Pixon มีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไง

ข้อแตกต่างใหญ่ๆ คงจะเป็นที่ว่า Omnia ใช้ Windows Mobile 6.1 ทำให้มีโปรแกรมรองรับเยอะ

แล้ว Omnia มี Storage ในตัว 8GB/16GB

Omnia มี Wi-Fi Pixon ไม่มี

ส่วนกล้อง Pixon น่าจะชัดกว่าเนื่องจากจำนวน Pixel เยอะกว่า
sealek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ลงจาวาอย่างเดียวช่ายมั้ยที่ต้องผ่านเว๊บ แล้วพวกเพลง รูป สคริปวีดีโอ พวกนี้ต้องลงผ่านเว๊บปล่าวอ่า แล้วช่วยบอกวิธีลงผ่านเว๊ปแบบชัดๆด้วยจิครับ เห็นถามกันหลายคน ผมก็อยากรู้
thanasubb
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ....

เสียงเป็น เสตอ ครับ ไม่ใช่โมโน - - Shocked
sealek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

sealek ผู้เขียน:
เสียงเป็นโมโนหรอ ไม่ใช่สเตอริโอหรอ ถ้างั้นจบ หรือว่าเข้าใจผิดหวา
sealek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เสียงเป็นโมนโหรอ ไม่ใช่สเตอริโอหรอ ถ้างั้นจบ หรือว่าเข้าใจผิดหวา
thanasubb
Year's Star

หัวข้อ : .........

ไอฟิลม์กันรอยนี่ มันติดมากะตัวเครื่องอยู่แล้วป่ะครับ ผมเล่นแล้วมันฝืดๆ หรือมันยังไม่ติดมาครับ

รบกวนบอกทีครับ งงหวะ
thanasubb
Year's Star

หัวข้อ : Re: ''

ไปติดฟิลม์กันรอยตัวนี้ที่ไหนครับ ไปดูมาบุญครอง บางร้านยังไม่มีเครื่องด้วยซ้ำ บอกยังไม่ออก กุงงเลย แล้วที่กุถือนี่อะไร สากกะเบือหรือ

ใครรู้ร้านติดฟิลม์เจ้าตัวนี้แนะนำด้วยครับ *-* Shocked

ไปถอยมาสดๆ J-Mart พารากอน 18000 ไม่ชอบตรงหูฟังเลยมันต้องยัดไปในรูหูเซงตรงเนี่ย
thanasubb
Year's Star

หัวข้อ : ''

9sapaiklong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : - -

GPS ของรุ่นนี้ มันไม่สามารถใช้นำทางได้อ่ะครับ เป็นได้แค่trackingแนบกับรูปหรือว่าระบุว่าเราอยู่ตรงไหนเท่านั้น ถ้าจะให้นำทางได้คงต้องหันไปใช้บริการOmniaครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

โห ลงJava ที ต้องนั่งอัฟโหลดลง Web ซะงั้น

จาวาของซัมซุง เราไม่สามารถลงได้เองปกติครับ ต้องไปอัพไฟล์นั้นลงเว็บก่อน แล้วเข้าโหลดผ่านทางมือถือ ก็จะสามารถติดตั้งได้ครับ (ผมใช้ F480 อยู่ ต้องทำวิธีนี้เช่นกัน ตอนนี้มีทั้ง MSN/Dict/เกมส์เยอะแยะมากมายเลย

ระบบจัดการไฟล์ยัง ไม่ดีเท่าที่ควร - -*
Evil or Very Mad
nares1235
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :

รุ่นนี้มี CPU กับ RAM เท่าไรและอ่านไฟล์พวก Flash ได้เปล่า
May66
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอถาม 4 ข้อ ช่วยตอบด่วนนะค่ะ

1. จะไปซื้อที่มาบุญครองค่ะ อยากทราบว่า ราคาเท่าไหร่ จะมีอุปกรณ์มาตรฐาน อะไรบ้าง
แล้วแถมอะไรพิเศษกว่าศูนย์มั๊ยค่ะ ?

2. หรือ ซื้อที่ศูนย์ดีกว่า จ่ายแพงกว่า มีอะไรดีกว่าบ้าง ตอนนี้ราคาเท่าไหร่

3. อยากทราบปัญหา หรือ ข้อเสีย ค่ะ (แบบว่าทุกรุ่น ทุกเครื่อง ต้องมีข้อเสียแน่นอน
แต่ว่ามันคืออะไร มากน้อยแค่ไหน แล้วเรารับมันได้มั๊ย... )

4. ช่วยอธิบาย GPS ของรุ่นนี้ด้วยได้มั๊ยค่ะ ที่บอกว่า เป็นแค่ Tacking คืออะไร ยังไงค่ะ

ขอขอบคุณท่านผู้รู้ และทุกท่านที่ใช้แล้วล่วงหน้าช่วยตอบด้วยนะค่ะ
กำลังจะไปซื้อนะค่ะ
nares1235
Year's Star

หัวข้อ :

ซื้อศูนย์ทำไมถึงแพงกว่าซื้อจากร้านทั่วไปครับ หรือของที่ให้นอกกล่องและบริการหลังการขายน้อยกว่า
PoYYeR
Year's Star

หัวข้อ :

ซื้อศูนย์เค้าให้หูฟังบลูทูธด้วยป่าวอ่าคะ
พอดีกำลังคิดว่าจะไปซื้อศูนย์หรือว่าซื้อกับพนักงานดีกว่า
แล้วหูฟังบลูทูธมันตกอันละเท่าไหร่คะ (ถ้าเกิดว่าซื้อแยก)
จะได้ลองคำนวณถูก แหะๆ ขอทราบจากผู้รู้ด้วยนะค๊า ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

0998877 ผู้เขียน:
แล้วรุ่นนี้ ฟังวิทยุ FM ได้รึป่าว ถ้าได้ ครบถ้วน ซื้อเลยครับ... พี่น้อง

มีค่ะ เสียงดีด้วย อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

tnv ผู้เขียน:

ที่ภาษาไทยทำเป็นแบบนั้น เดาว่าเพราะมันไม่มีปุ่ม Shift น่ะครับ เลยยัดมาซะเรียงพยัญชนะเลย(เรียงป่าวหว่า ท่อง ก-ฮ ไม่ได้ด้วยสิ Embarassed )

เหมือนกานเลย ท่องก-ฮ ไม่ค่อยถนัด กำ

แต่รวมๆ ชอบใจจัง กล้องชัดค่อดดดดดด
SADISTIC.group.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -0-

ราคาเปิดตัว 18900 ราคาขายตอนนี้ที่เคยเห็นก็ 17900 ค่ะ

อยากได้มากมาย

^^

ฟังชันโดนราคาก็โอ

น่าสนใจม๊าก
ตัวดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ่านมาเยอะแล้ว มีคำถามบ้าง ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วอ่ะคะ ชอบอ่ะ สวยดี แต่มะรุ้ว่าตอนนี้เท่าไหร่ จาซื้อโทรศัพท์ใหม่อ่ะค่ะ หาข้อมูลอยู่
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

GPS ที่ Review ของสยามโฟนน่ะ มันเป็นแค่ Google Map
มันใช้นำทางไม่ได้ เพราะมันเป็นแค่โปรแกรม Java เข้าใจยังครับ
สรุปคือ เจ้า pixon ไม่มี gps และ wifi แน่นอน

ส่วนเรื่องฝุ่นเข้าจอ มันคนละรุ่น มันรุ่น innov8 หรอก ที่พบปัญหาฝุ่นเข้าจอ

คีย์บอร์ดมันเรียง ก-ฮ นะ ใครใช้คงจะรู้ดี
ว่ามันไม่สะดวกเหมือนคอมพิวเตอร์ที่เรียง แบบ ฟหกด่าสว

Flash Zenon ไม่มีนะครับรุ้นนี้

การหมุนจอทำได้แค่ไม่กี่คำสั่ง ได้แค่ดูภาพ กับเล่นเวบ Exclamation
thanasubb
Year's Star

หัวข้อ : ...

ไม่เหนมีปันหาเลยครับ แบตหมดไม่ไว ฝุ่นไม่เข้าจอด้วย งง หรือเครื่องผมเทพหว่า Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
thanasubb
Year's Star

หัวข้อ : ....

Laughing มีGPSครับ เล่นอยู่
เล็งๆอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตกลง gps มันนำทางได้หรือเปล่าครับ ทำไมอ่านในนี้ http://www.siamphone.com/review/2008/samsung/m8800/page.htm เขาบอกว่านำทางได้ครับ ถ้ามันใช้ gps ได้ จะไปถอยพรุ่งนี้เลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มือถือ 8 ล้านของซัมซุง ประสบชะตากรรมเดียวกัน (ขายไม่ค่อยดี)

innov8 ฝุ่นเข้าจอ แบตหมดไวสุดๆ

pixon (no wifi , no gps) และแบตก็หมดไวอีกเช่นกัน

สรุปลองดู 8mp ค่ายอื่นน่าจะดีกว่านะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
งงครับว่าทำไม gps ใช้นำทางไม่ได้ เพราะจาก spec. มันก็ไม่ต่างกะ i550 เลย
i550 ผมยังใช้นำทางได้เลย
ทดลองลง garmin หรือยังครับ ผมว่าน่าทดลองดูก่อนค่อยสรุปนา

ไปลองของจริงซะสิ จะได้รู้ว่า GPS มันไว้ใช้ได้แค่ตอนถ่ายรูป
ให้ใช้นำทางอะ มันนำทางไม่ได้คับ

wifi+gps ไม่มี มันเลยถูกไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

งงครับว่าทำไม gps ใช้นำทางไม่ได้ เพราะจาก spec. มันก็ไม่ต่างกะ i550 เลย
i550 ผมยังใช้นำทางได้เลย
ทดลองลง garmin หรือยังครับ ผมว่าน่าทดลองดูก่อนค่อยสรุปนา
thanasubb
Year's Star

หัวข้อ : .........

ไอรุ่นนี้มันมี ฟิลม์ของมันโดยเฉพาะยังครับ เซงโวยยยยยยยยยยยยย รอนานแล้ววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว
Ta pixon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

alexor ผู้เขียน:
ลงจาวาอย่างเดียวช่ายมั้ยที่ต้องผ่านเว๊บ แล้วพวกเพลง รูป สคริปวีดีโอ พวกนี้ต้องลงผ่านเว๊บปล่าวอ่า แล้วช่วยบอกวิธีลงผ่านเว๊ปแบบชัดๆด้วยจิครับ เห็นถามกันหลายคน ผมก็อยากรู้

ต้องลง JAVA ผ่านเวป เท่านั้น ครับ (สิทธิพิเศษของ SS เค้าล่ะ)

ส่วนพวกเพลง รูป สคริปวีดีโอ สามารถเชื่อมต่อ PC โหลดลงเครื่อง หรือ microSD ได้เลยครับ
แต่ส่วนตัวนิยมถอด microSD มายัดเจ้า Card Leader มากกว่าสะดวกดี ไม่ต้องมีสายระโยงระยาง

ทำยังไงคะ ทำไม่เป็นอ่ะ ลง JAVA ผ่านเวป อยากทราบน่ะค่ะ

ซื้อ มาแล้วใช้ไม่เป็นอ่ะ แงแง

รบกวนได้มั้ยคะ ขอบคุณค่ะ
thanasubb
Year's Star

หัวข้อ : .0...

ใช้มาเกือบ2 อาทิตย์ละครับ ตอนนั้นซื้อมา18000 เจมารท์ พารากอน

เครื่องไม่มีค้างเสถียรดีมากครับ ชอบตรง เวลาฟังวิทยุ เราชอบเพลงนี้แต่ไม่รู้ชื่อเพลง

มันค้นหาชื่อเพลงให้ด้วยครับ
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : Re: - -

9sapaiklong ผู้เขียน:
GPS ของรุ่นนี้ มันไม่สามารถใช้นำทางได้อ่ะครับ เป็นได้แค่trackingแนบกับรูปหรือว่าระบุว่าเราอยู่ตรงไหนเท่านั้น ถ้าจะให้นำทางได้คงต้องหันไปใช้บริการOmniaครับ

ตกลงแล้วรุ่นนี้มัน นำทางไม่ได้จริงๆหรอครับน่าเสียดายจัง..........อุตสาห์มีฟังก์ชั่นครบทุก
อย่างแล้ว
alexor
Year's Star

หัวข้อ :

ต้องลง JAVA ผ่านเวป เท่านั้น ครับ (สิทธิพิเศษของ SS เค้าล่ะ)

ส่วนพวกเพลง รูป สคริปวีดีโอ สามารถเชื่อมต่อ PC โหลดลงเครื่อง หรือ microSD ได้เลยครับ
แต่ส่วนตัวนิยมถอด microSD มายัดเจ้า Card Leader มากกว่าสะดวกดี ไม่ต้องมีสายระโยงระยาง
alexor
Year's Star

หัวข้อ :

i900 ผู้เขียน:
ระหว่าง Omnia กับ Pixon มีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไง

ข้อแตกต่างใหญ่ๆ คงจะเป็นที่ว่า Omnia ใช้ Windows Mobile 6.1 ทำให้มีโปรแกรมรองรับเยอะ

แล้ว Omnia มี Storage ในตัว 8GB/16GB

Omnia มี Wi-Fi Pixon ไม่มี

ส่วนกล้อง Pixon น่าจะชัดกว่าเนื่องจากจำนวน Pixel เยอะกว่า

เพิ่มข้อแตกต่างครับ

Omnia แพงกว่า Pixon หลายพันบาท (2x,xxx฿ กับ 1x,xxx฿)

Omnia มีGPS Pixonก็มีGPS แต่ใช้แค่ระบุในภาพถ่ายเท่านั้น แถมไม่ตรงอีกต่างหาก ห่างเป็นกิโล - -'

Omnia ขนาดจะสูง(ยาว)กว่า Pixon ประมาณ 5 มม.

ถึงกล้อง Pixon จะ 8 mp จริง แต่ก็ภาพถ่ายนิ่งออกมายังสู้ Omnia ไม่ได้ เลนส์คนละแบบกันหรือเปล่า??? หรือผมคิดไปเอง แต่เท่าที่ทดสอบ Pixonจะได้รูปที่ใหญ่ แต่ความคมชัดยังด้อยกว่าอยู่หน่อย โดยเฉพาะเวลาถ่ายขณะที่มีแสงน้อย

Omnia ถ่ายภาพเคลื่อนไหวได้ไม่ดีเท่า Pixon ซึ่งสามารถถ่ายคลิปฉาว...(ฉาวๆ ฉวยๆ) ได้อารมณ์ดีทีเดียว พริ้ว ไม่มีกระตุก ทุกการเคลื่อนไหว -,.-

แบตเตอรี่ Omnia Li-Ion 1,440 mAh ซึ่งทนกว่า Pixon Li-Ion 1,000 mAh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตุ๊กตา-m8800 ผู้เขียน:

เป็นคนไทยหรือเปล่าถึง...ก-ฮ ไม่ถนัด

เป็นคนไทยโดยกำเนิดค่ะ แล้วไม่เคยลืมกำพืดว่าเป็นคนไทย แม้ว่าจะไปอยู่ต่างประเทศก็ตาม

รักในความเป็นไทย แต่เรื่อง ก - ฮ มันท่องได้บางส่วน ติดๆขัดๆ ท่องได้ไม่จบยอมรับค่ะ

เราเรียนอินเตอร์ มาตั้งแต่เด็กเลยด้อยเรื่องนี้

แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า เราจะ ดัจริต ท่องไม่ได้

แต่เรื่อยเขียนบทความ หรือ รายงายต่างๆ เราว่า เราไม่ได้ด้วยไปกว่าใครนะคะ

อย่าพยายามเลยค่ะ ที่นี่บอร์ดมือถือค่ะ

ปล .. ถ้าเราตีความของคุณผิดไป ขออภัย
nares1235
Year's Star

หัวข้อ :

ตุ๊กตา-m8800 ผู้เขียน:

เป็นคนไทยหรือเปล่าถึง...ก-ฮ ไม่ถนัด
oxnana
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีใครใช้ GPS แล้ว บ้างค่ะ เป็นไงบ้าง ทำได้แค่ไหน ยังไง
ดูได้อย่างเดียว นำทางไม่ได้ หรือ ................ ตอบด้วยค่ะ

เป็นคนชอบขับรถหลงทาง ก็เลยอยากทราบ ช่วยตอบด้วยนะค่ะ

ทุก ๆ options OK หมดแล้ว เหลือ GPS อย่างเดียว อยากรู้ว่าเป็นยังไง ทำอะไรได้บ้าง
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Baby

goklgn ผู้เขียน:
ไงๆ IPhone ก็เจ๋งกว่าอยู่ดี .....เบบี๋

งั้นคุณก็ไปบอร์ด I PHONE ซะ อย่ามาเกะกะบอร์ดนี้

ที่นี่บอร์ดSamaung Pixon
990088
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ลง Java dictionary ได้ป่าว

ชอบทุกอย่างเลย แต่อยากรู้ว่ามี Dic หรือป่าว ถ้ามี OK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ่า สงสัยอีกอย่างครับ
เจ้านี่ เอามาเล่น msn ได้ไหมครับ
ปรกติผมใช้แต่ pda ครับ
ไม่รู้ว่าพวกนี้เล่น msn ได้ไหม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณ คุณ tnv สำหรับ ss ครับ ^^
คนอยากซิ้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่มีภาษาจีนเหรอครับ น่าเสียดายจัง ขอบคุณมากนะครับ ที่ช่วยตอบคำถามครับ Smile
nares1235
Year's Star

หัวข้อ :

วันหนึ่งตงได้ชาร์ทครั้งละ 3 - 4 รอบ
คนอยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ว้า น่าเสียดายจัง ถ้าอัดไมได้ เพราะชอบใช้ฟังชั่นนี้เสมอ กับเพื่อน Laughing
บางคน สงสัยต้องเปลี่ยนแนวไปดู อินโนแปด แทน Crying or Very sad
tnv
Year's Star

หัวข้อ :

^
^
^
อัดเสียงตอนคุยไม่ทราบครับ แต่ในคู่มือไม่มีบอก

ภาษามี ไทย, eng, อินโด, เวียดนาม ทั้งเมนูและแป้นพิมพ์

แบตไม่ทราบครับว่ามีขายรึยัง แต่ผมก็ว่ามันไม่ได้หมดเร็วนะ วันนี้ก็ตั้งแต่ 6.00-21.00 เหลือแบตประมาณครึ่งนึง ก็ใช้กลางๆนะครับ ไม่หนักมาก แต่ไม่ถึงกับไม่ได้เล่นเลย

edit. ได้ขึ้นหน้าใหม่ด้วย Very Happy
อยากซื้อครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรู้้้ว่ามีเมนูกี่ภาษาครับ แล้วมันพิมพ์ภาษาจีนได้ป่ะครับ
ส่วนแบตเราสามารถซื้อแบตที่มีความจุมากกว่าเดิมมาใส่ได้ป่ะครับคืออยากให้มันสแตนด์บายได้นาน ๆอ่ะครับ ขอบคุณครับ
คนอยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อัดเสียงตอนคุยโทรศัพท์ได้ม่ะครับรุ่นนี้
tnv
Year's Star

หัวข้อ :

แบบ Eng เป็น qwerty ปกติครับ พิมพ์สะดวกเพราะปุ่มใหญ่อยู่เหมือนกัน

ที่ภาษาไทยทำเป็นแบบนั้น เดาว่าเพราะมันไม่มีปุ่ม Shift น่ะครับ เลยยัดมาซะเรียงพยัญชนะเลย(เรียงป่าวหว่า ท่อง ก-ฮ ไม่ได้ด้วยสิ Embarassed )
nares1235
Year's Star

หัวข้อ :

รับได้่ปกติจะพิมพ์แบบนี้อยู่แล้วแต่มันไม่ค่อยเข้าท่าเท่าไร
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

อื่ม!!!!!!!!!!!....... ทาง SS เล่นเรียงตัวอักษร กับสระ กันอย่างงี้เลยหรอ
ไม่เป็นมาตราฐาน QWERTY เลย น่ามึนจริงๆ
แล้วการเรียงตัวอักษรภาษาอังกฤษบนคีย์บอร์ด มันเป็นยังไงบ้าง อยากเห็นด้วยจังครับ
tnv
Year's Star

หัวข้อ :

แบบแป้นตัวเลข ขอบอกว่ามันแสดงตัวอักษรไม่ครบด้วย เห็น3ตัวมีซ่อนอีก Sad

แบบนี้ก็แสดงครบแต่ดูแล้วมึนๆ แต่ใช้ดีกว่าแป้นตัวเลขเยอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากเห็น screenshot ของ thai keyboard จังเลยครับ
PoYYeR
Year's Star

หัวข้อ :

แนะนำแหล่งซื้อค่า...

Power Buy ราคาขาย 18500 บาท
แต่ตอนนี้ลด 500 บาท
แล้วก็ถ้าผ่อน 0% กับ scb (4 เดือน) ก็ลดเพิ่มอีก 5%

สรุปแล้ว..เหลือ 17100 บาทค่า...

(ไปดูที่ central บางนา มาจ้ะ ^^)
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ไปจัดมาแล้วครับวันนี้ ชาร์ตแบตอยู่ เล่นเบื้องต้น ถูกใจอย่างแรงครับ พัฒนามาจาก F480 ได้มากเลยทีเดียว ชอบๆ ภาพใสชัดกิ๊กเลย เวลาถ่ายรูป ถ่าย vdo จากหน้าจอ LCD TV โดยตรง ไม่น่าเชื่อภาพออกมาชัดกิ๊กเลย แหล่มมากๆเลย ซัมซุง รัก Pixon ไปแล้ว Wink
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

มาตอบให้ครับ รุ่นนี้ไม่มีผิดหวังจริงๆครับ สามารลงโปรแกรม จาวา เสริมได้หมดครับ ตอนนี้ผมลง Opera Mini/LekLekdict/MSN/Game มากมายมหาศาล ชอบจริงๆครับ โหมดดูรูปภาพแบบเอียงเครื่อง แหล่มจริงๆ ชัดกิ๊ก จอใหญ่เต็มตาใส่ไฟล์ vdo คุณภาพสูง ไม่มีสะดุด ภาพเนียนๆ Wink

ปล.ขอย้ำมใครสนใจจริงๆ อย่ารอช้าครับ ถอยด่วน คุ้มค่าเงินแน่นอน อย่ารอราคาตกเลยครับ ราคาตกก็หมายถึงเครื่องตกรุ่น และมีรุ่นใหม่ออกมาเช่นกัน ดูๆแล้วตัวนี้ใช้ไปได้ยาวๆเลยครับ สำหรับคนไม่ซีเรียสพวก GPS มาก เพราะแนวโน้มเทคโนโลยีต่อไปที่จะพัฒนาลงโทรศัพท์อีก ตอนนี้ก็ยังไม่เห็นภาพที่น่าสนใจนะครับ คิดว่ารุ่นนี้ซื้อไปคงได้ใช้ยาวเลยล่ะครับ ต่อให้ออกรุ่น กล้อง 10 ล้านมา ผมว่าก็ยังไม่น่าสนใจพอที่จะเปลี่ยนรุ่นอีกอยู่ดี Wink
nares1235
Year's Star

หัวข้อ :

ขนาดนี้ก็เหลือเฟือยแล้วปัจจุบันใช้ nokia2300 ซึ่งตอนซื้อก็ไม่มความรู้เรื่องโทรศัพท์เห็นแค่มันฟังวิทยุได้แค่นั้น ตอนนี้กำลังหาโทรศัำพท์เน้นกล้องก็เห็นมี innov8 มาก็เริ่มโดนมากๆๆมีหลายอย่างที่ต้องการเสียอย่า่งเดียงฟุ่นมั้นเยอะ มารุ่นนี้เริ่มมีหวังจะได้ซื้อรุ่นนี้มากกว่าและที่ทำให้อยากได้รุ่นนี้ก็มีอีก 2 อย่างคือราคาถูกกว่า innov8 และจอสัมพัดได้สุดยอด

แต่ไม่มีตังเก็บรอไปก่อนไม่ซีเรียสเรื่องเทคโนโลยี่ถึงจะตามมันทันแต่ก็ศึกษาให้ทันได้
nares1235
Year's Star

หัวข้อ :

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Baby

goklgn ผู้เขียน:
ไงๆ IPhone ก็เจ๋งกว่าอยู่ดี .....เบบี๋

ก็เชิญคุณใช้ iPhone ของคุณต่อไปครับ

โครตโหลอะ......อ่ะ ^^
tnv
Year's Star

หัวข้อ :

ใช้มาหลายวันก็ไม่มีปัญหาเรื่อง ค้าง แฮงค์ อะไรเลยครับ ถือว่าเสถียรดี

ปัญหาคาใจผมอย่างเดียวคือ "มันลง App ยังไง?"
รู้มาว่าลงโดยการต่อ GPRS/EDGE แล้วไปโหลดมา

ปัญหาคือ อคติส่วนตัวที่ไม่อยากเสียเงินกับเรื่องแบบนี้ เพราะโทรศัพท์ระดับนี้น่าจะทำได้ง่ายๆ
แต่มันกลับทำไม่ได้ ยัด file .jar .jad ลงเครื่อง ดันเป็น unsupported file แง่ม!

ตอนนี้ก็พยายามหาวิธีลงแบบ offline อยู่ ซักวันมันคงจะเจอ

ปล. ใครทราบวิธีช่วยบอกผมด้วยนะคร้าบบบ
ปล2. รูปตัวอย่างครับ ไม่ได้ปรับแต่ resize อย่างเดียว

56566
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

GPS เป็นไงบ้าง ใครลองเล่นแล้วบอกด้วย
เย็นนี้ถอยแน่นอน

ปล. มีปัญหาจุกจิกป่าว เช่น เครื่องค้าง แฮ็งค์ ต้องรีสตารท์ ฯลฯ

ซื้อที่ไหนดี แนะนำด้วยครับ
nares1235
Year's Star

หัวข้อ :

อ้างถึง:
ราคาตอนนี้ เท่าไรแล้วคับ

แล้วภาพที่ถ่ายได้คุณภาพ เป็นไงบ้างคับ แล้วมีภาพมาให้ดูด้วยน่ะขอบคุณ
PoYYeR
Year's Star

หัวข้อ :

จะไปซื้อวันศุกร์นี้แล้วอ่าค่ะ..
ไม่มีปัญหาอะไรใช่ป่ะคะ จะได้ไปถอยอย่างสบายใจ ^^
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

0998877 ผู้เขียน:
แล้วรุ่นนี้ ฟังวิทยุ FM ได้รึป่าว ถ้าได้ ครบถ้วน ซื้อเลยครับ... พี่น้อง

มีวิทยุนะครับ สเปกในSIAMPHONEระบุไว้ ดูดีๆ
nares1235
Year's Star

หัวข้อ :

น่าจะมีน่ะวิทยุ FM
0998877
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คนอยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

โทรไปถามศูนย์มาแล้วอ่ะ น่าเสียดายรุ่นนี้อัดเสียง ตอนคุยโทรศัพท์ไมได้ Crying or Very sad แย่จังอ่ะ
คนอยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

โทรไปถามศูนย์มาแล้วอ่ะ น่าเสียดายรุ่นนี้อัดเสียง ตอนคุยโทรศัพท์ไมได้ Crying or Very sad แย่จังอ่ะ
ดกแกด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ราคาตอนนี้ เท่าไรแล้วคับ

แล้วภาพที่ถ่ายได้คุณภาพ เป็นไงบ้างคับ
goklgn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Baby

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Yarisz ผู้เขียน:
มาตอบให้ครับ รุ่นนี้ไม่มีผิดหวังจริงๆครับ สามารลงโปรแกรม จาวา เสริมได้หมดครับ ตอนนี้ผมลง Opera Mini/LekLekdict/MSN/Game มากมายมหาศาล ชอบจริงๆครับ โหมดดูรูปภาพแบบเอียงเครื่อง แหล่มจริงๆ ชัดกิ๊ก จอใหญ่เต็มตาใส่ไฟล์ vdo คุณภาพสูง ไม่มีสะดุด ภาพเนียนๆ Wink

ปล.ขอย้ำมใครสนใจจริงๆ อย่ารอช้าครับ ถอยด่วน คุ้มค่าเงินแน่นอน อย่ารอราคาตกเลยครับ ราคาตกก็หมายถึงเครื่องตกรุ่น และมีรุ่นใหม่ออกมาเช่นกัน ดูๆแล้วตัวนี้ใช้ไปได้ยาวๆเลยครับ สำหรับคนไม่ซีเรียสพวก GPS มาก เพราะแนวโน้มเทคโนโลยีต่อไปที่จะพัฒนาลงโทรศัพท์อีก ตอนนี้ก็ยังไม่เห็นภาพที่น่าสนใจนะครับ คิดว่ารุ่นนี้ซื้อไปคงได้ใช้ยาวเลยล่ะครับ ต่อให้ออกรุ่น กล้อง 10 ล้านมา ผมว่าก็ยังไม่น่าสนใจพอที่จะเปลี่ยนรุ่นอีกอยู่ดี Wink

GPS ไม่ดีหรอคับ แล้วมันแย่ยังไง ดียังไง ถึงไม่ซีเรียส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

009988 ผู้เขียน:

GPS ยังมีดี หรือ มีปัญหา ครับ เป็นไงบ้าง GPS พอใช้ได้มั๊ย

GPS ในตัว ไม่มีนะครับรุ่นนี้ แต่สามารถแนบพิกัดลงไปในรูปถ่ายได้คับ
009988
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

GPS ยังมีดี หรือ มีปัญหา ครับ เป็นไงบ้าง GPS พอใช้ได้มั๊ย
nares1235
Year's Star

หัวข้อ :

ผมก็เคยชอบของ Sony แต่พอมีคำว่า Erison มาก็ไม่ค่อยชอบ
jijoong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อที่ไหนที่ราคา 16500 ประมาณนี้บ้างอ่ะ
อยากได้มากกกกกกกกก ดีกว่า F480 เห็นๆ

แล้วช่วงนี้จามีงาน comworld commart อะไรทั้งหลายแหล่อีกเมื่อไหร่บ้างอ่ะคะ
อยากไปสอยเต็มที ฮ่าๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แบบนี้ผมใช้ Opera mini มั้งครับ

อยากทราบว่า รุ่นนี้มันไม่มีเว็บ คลับ ก่า เค้ามั้งหรอเนี่ย..

เดี๋ยวเที่ยงๆจะไป MBK แล้ว..

ขอถามนิดนึงครับ ว่าพวกโปรแกรมเสริมต่างๆนั้น เช่น Java ผมสามาถหาโหลดได้ที่ไหนหรอครับ

ขอบคุณครับผม
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ที่ราคาถูกลงอีกเพราะมันเป็นวันสุดท้ายของ mobile expo น่ะครับ เป็นธรรมดาครับ ถ้าจะไปซื้อของในงาน วันสุดท้าย ของถูกที่สุดครับ แต่....มันก็เสี่ยงกับของบางอย่างที่อาจจะหมดไปตั้งแต่งานวันแรกแล้วนั่นเอง ^^''

ในตอนนี้สำหรับราคาแล้วผมว่าคงจะไม่ลงพรวดพลาด สำหรับรุ่นนี้ แต่จะลงมากน้อยแค่ไหน คิดว่าขึ้นอยู่กับเศรษฐกิจแล้วล่ะครับ เพราะเท่าที่ดูตอนนี้ก็ยังไม่มีรุ่นที่ high-end กว่านี้ของซัมซุงมาจ่อรอวางขายในไทย

เรื่องการเชื่อมต่อเล่นเน็ทนั้น ใช้งานได้ดีครับผ่าน Edge รวดเร็วไม่หงุดหงิดครับผ่าน Opera mini ทั้งๆที่จริงๆความรู้สึกชอบตัว Netfront ที่มากับเครื่องมากกว่า แต่ดั๊นไม่รองรับเว็บภาษาไทย เลยต้องพึ่ง Opera mini ซึ่งมันไม่สามารถแสดงผลปบบเต็มจอได้นั่นเอง แต่ก็ยังดีที่ pixon มีหน้าจอที่กว้างหน่อย

เรื่องแบตนั้นมีขนาดมากกว่าหรือไม่ ตรงนี้ผมเองก็ไม่ทราบเหมือนกัน เพราะตั้งแต่ใช้มาไม่ว่ารุ่นไหน ก็ยังไม่เคยหาแบตเสริมมาใช้เลยครับ ^^'' ถ้าจะมีก็คงต้องสั่งจากนอกอย่างพวก ebay นี่ล่ะครับ

เรื่อง WIFI ตัวนี้ก็ไม่ทราบอีกเช่นกันครับ ว่าสามารถเอาการ์ดมาต่อได้หรือไม่ ต้องลองถามที่ศูนย์โดยตรงน่าจะดีที่สุดครับ แต่ผมคิดว่าไม่น่าจะได้นะครับ เพราะตัวเครื่องไม่น่ามี hardware ของตัวรับสัญญาณ WiFi หรือโปรแกรมที่ไว้สำหรับเล่น WIFI ครับ

Wallpaper หรือจะเป็น RIngtone ก็ตาม เวลาเราเซ็ทใช้งาน ตัวเครื่องจะทำการ Copy มาที่เครื่องอัติโนมัตครับ คิดว่าเป็นระบบของซัมซุงที่เหมือนๆกัน เพื่อป้องกันอาการ Hang หรือเกิดความเสียหาย จากกรณีที่เรา swap micro sd เข้า - ออก มาใช้งานนั่นเองครับ นั่นทำให้เราสามารถใช้งานการ์ดได้อย่างอิสระ โดยไม่ต้องกังวลว่าเครื่องจะเสียหายจากจุดนี้ครับ จริงๆแล้วผมว่าซัมซุงเค้าทำระบบหลายๆอย่างออกมา เพื่อเซฟตัวเครื่องหลายๆรุ่นเลยนะครับ ทั้งนี้เพื่อลดปัญหาเครื่องพังไปในตัว เพราะเท่าที่รู้ๆมา แทบจะไม่ค่อยเห็นคนที่มีปัญหากับเครื่องซัมซุงสักเท่าไหร่เลย

ตัวแผ่นกันรอย ผมก็ตัดเอาเหมือนกันครับ แต่เนี๊ยบใช้ได้ เพราะตอนผมซื้อนี่ มันตั้งแต่ตอนออกใหม่ๆเลย ตอนนั้นยังไม่มีร้านไหนที่มีฟิลม์ของรุ่นนี้เลย แต่ไม่เป็นไร จริงๆหลังๆมานี้ ซัมซุงแต่ละตัวที่ผมใช้ หรือก่อนหน้านี้ F480 ผมไม่เคยต้องติดแผ่นกันรอยอีกเลย ใช้ๆมาจนขายเปลี่ยนมาเป็น Pixon ตัวเครื่องเก่าก็ยังไม่มีรอยเลยครับ ปกติใส่กระเป๋ากางเกง และไม่เคยใส่ซองใดๆทั้งสิ้น มารุ่นนี้ผมก็เลยไม่ค่อยซีเรียสเรื่องนี้แล้วครับ แต่พอดีเดินไปถามร้านที่รู้จัก เค้าเลยแปะให้ฟรีๆ ก็เลยเอาซะหน่อย แหะๆ ตอนนี้ก็ยังติดอยู่ ขี้เกียจไปเดินหาซื้อมาแปะใหม่

ปล.แต่เพิ่งรู้ว่า pixon มันมีฟิลม์แบบติดทั้งตัวด้วยเหรอเนี่ย *-* แบบ invisible เหมือน iphone เลยละเปล่าเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ่อ OK ครับ ขอบคุณคุณ PoYYeR มากๆเลยครับ

คือจะถอยพรุ่งนี้แล้ว อดใจไม่ไหว วันอาทิตย์จะไป ชะอำ จะไปลองถ่ายมาซักกะหน่อย

คงไปดูที่ MBK อะครับ แต่ผมเสียดายงาน เอ๊กซ์โปร์ มากๆเลย

เห็นมีคนซื้อมา 160000 แถมการ์ด 4 กิ๊ก และ หูฟังบลูธูท อีกอ่า..

แล้วถ้าผมไปซื้อ ที่ มาบุญครอง จะได้ของแถมไรมั้งรึเปล่าครับเนี่ย... Crying or Very sad

ไม่คิดว่าจะซื้อกระทันหันครับ (มือถือเสียกระทันหันใช้มา 6 ปีแล้ว ไม่เคยซ่อมเลย อิอิ)
PoYYeR
Year's Star

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
OK ครับตัดสินใจแล้ว...

จะซื้อในวันจันทร์หน้าน่ะครับ

แต่ผมขอสอบถามนิดนึงครับว่า..

1.งาน เอ๊กซ์โป หมดไปยังครับ ?
[หมดแล้วจ้ะ]

2.เล่นเน็ตหรือการเชื่อมต่อ Website มีปัญหาบ้างไหมครับ
[ยังไม่ได้ลองเลยแหะ ต้องให้พี่ๆคนอื่นมาบอกละกัน]

3.มีสีเดียวใช่ปะครับ
[สีเดียวค่า..Dark Black]

4.หาซื้อแบตที่มันจุได้มากกว่า 1000 มีไหมครับ
[คุณพี่ๆ มาช่วยหน่อยก๊าบ..]

5.กล้องถ่ายออกมา ชัด เจน สมคำล่ำลือไหมครับ ?
[ลองทั้งแบบ 8 ล้าน และ 5 ล้านแล้ว..ชัดเจนดีค่ะ (เราว่า vdo ก็ชัดนะ)]

6.และราคา ณ ปัจจุบัน แบบล่าสุดเลย เท่าไหร่ครับ
[ถ้าดูราคามาบุญครองมันจะอยู่ 16200-16800 บาท จากเวปที่เค้าแจ้งราคาค่ะ แต่ช้อปทั่วไปน่าจะอยู่เท่าเดิม 18500 บาท]

ขอบคุณมากครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

OK ครับตัดสินใจแล้ว...

จะซื้อในวันจันทร์หน้าน่ะครับ

แต่ผมขอสอบถามนิดนึงครับว่า..

1.งาน เอ๊กซ์โป หมดไปยังครับ ?
2.เล่นเน็ตหรือการเชื่อมต่อ Website มีปัญหาบ้างไหมครับ
3.มีสีเดียวใช่ปะครับ
4.หาซื้อแบตที่มันจุได้มากกว่า 1000 มีไหมครับ
5.กล้องถ่ายออกมา ชัด เจน สมคำล่ำลือไหมครับ ?
6.และราคา ณ ปัจจุบัน แบบล่าสุดเลย เท่าไหร่ครับ

ขอบคุณมากครับผม
gooddakung
Year's Star

หัวข้อ :

PoYYeR ผู้เขียน:
ติดฟิล์มช่วยอะไรและทำไมแพงจังหรือปกติ

เราว่าที่มันแพงเพราะว่ามันติดรอบเครื่องอ่าค่ะ..
ถ้าติดเฉพาะหน้าจอก็คาดว่าไม่น่าจะแพงมาก
แต่พี่ข้างบนเค้าคิดรอบเครื่อง เลยน่าจะราคานี้ (คาดว่านะ!)

วันนี้จริงๆให้พี่ที่ร้านมือถือช่วยหาให้
เค้าบอกว่าไปถามหลายๆที่ ก็ไม่มีเป็นของรุ่นนี้โดยตรง
คาดว่าคงต้องไป MBK ตามที่พี่ gooddakung บอกแล้วหล่ะ ^^

ถ้าถามว่าติดทำไม ถ้าเป็นตัวเรานะ
ติดเพื่อความสบายใจ กันเป็นรอย
อย่างเครื่องเก่า ติดหน้าจอไว้ ถ้ามันเป็นรอยขีดข่วนที่หน้าจอ
มันก็จะเท่ากับว่าเป็นรอยที่ฟิล์มที่เราติด ไม่ใช่รอยที่หน้าจอโดยตรง
ถือว่าเป็นการถนอมเครื่องเราไงจ๊ะ ^^

ครับ...
คือที่ติดแพงเนี่ย เพราะว่าติดรอบเครื่อง แล้วพอดีมันเป็นสติ๊กเกอร์นำเข้าจากเกาหลี หรือจีนนี่แหละ ไม่แน่ใจ เพราะคนขายยังพูดไทยไม่ค่อยชัดเลย พูดจีนชัดกว่า อิอิ
ถ้าเราใช้ไปนานๆแล้วมันเริ่มหลุดหรือลอก เราสามารถใช้ไฟแช็คลนเองได้ครับ มันจะติดแน่นเหมือนเดิม
แต่ต้องแค่ลนนะครับ ย้ำว่าลน เพราะถ้าเผาเนี่ย อาจจะไหม้ทั้งสติ๊กเกอร์ และตัวเครื่องก็เป็นได้คับ เหอๆ
ข้อดีอีกอย่างคือ มันจะทำให้เครื่องเราใหม่ตลอดเวลาครับ เวลาเป็นรอย ก็จะเป็นที่สติ๊กเกอร์ครับ แล้วสติ๊กเกอร์ที่ว่านี้ เป็นรอยยากมากครับ ถ้าเราไม่เอาอะไรไปขูดแรงๆ รับรองไม่เป็นรอยแน่ๆคับ
การทำความสะอาดก็ง่ายๆ เพียงแค่ใช้ผ้านิ่มๆเช็ด หรือ กระดาษทิชชู หรือเสื้อที่เราใส่อยู่ก็ได้คับ แค่นี้ก็กลับมาเงาเหมือนเดิม
VJ_boyd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้ราคาPixonเหลือเท่าไรแล้วครับ

เล็งๆไว้อยู่ ตังค์ใกล้จะครบแล้ว

อยากรู้ว่าราคาไปถึงไหนแล้วครับ
PoYYeR
Year's Star

หัวข้อ :

ติดฟิล์มช่วยอะไรและทำไมแพงจังหรือปกติ

เราว่าที่มันแพงเพราะว่ามันติดรอบเครื่องอ่าค่ะ..
ถ้าติดเฉพาะหน้าจอก็คาดว่าไม่น่าจะแพงมาก
แต่พี่ข้างบนเค้าคิดรอบเครื่อง เลยน่าจะราคานี้ (คาดว่านะ!)

วันนี้จริงๆให้พี่ที่ร้านมือถือช่วยหาให้
เค้าบอกว่าไปถามหลายๆที่ ก็ไม่มีเป็นของรุ่นนี้โดยตรง
คาดว่าคงต้องไป MBK ตามที่พี่ gooddakung บอกแล้วหล่ะ ^^

ถ้าถามว่าติดทำไม ถ้าเป็นตัวเรานะ
ติดเพื่อความสบายใจ กันเป็นรอย
อย่างเครื่องเก่า ติดหน้าจอไว้ ถ้ามันเป็นรอยขีดข่วนที่หน้าจอ
มันก็จะเท่ากับว่าเป็นรอยที่ฟิล์มที่เราติด ไม่ใช่รอยที่หน้าจอโดยตรง
ถือว่าเป็นการถนอมเครื่องเราไงจ๊ะ ^^
nares1235
Year's Star

หัวข้อ :

PoYYeR
Year's Star

หัวข้อ :

gooddakung ผู้เขียน:
^
^
ตายละ ยิ่งซื้อยิ่งถูก Surprised
เราซื้อ 16500 จากพนักงานว่าถูกแล้วนะ 555
เจอแบบนี้ ยอมเลย อิอิ

เท่าที่ใช้ samsung มาก่อนหน้านี้ ก็ต้อง copy มาในเครื่องเหมือนกันอ่าค่ะ
อันนี้ก็คาดว่าเหมือนกันนะ..เหมือนแบบเรียกขึ้นมาใช้จากเครื่องโดยตรง

ว่าแต่..มีใครได้ติดฟิล์มที่เป็นของรุ่นนี้จริงๆแล้วบ้างคะ
นี่ยังไม่ได้ไปติดเลย เห็นไปถามๆเค้าบอกว่าถ้าจะติดก็ต้องตัดจากรุ่นอื่น
แล้วมันไม่เต็มหน้าจออ่าค่า...

ผมติดมาแล้วครับ
ติดรอบคันเลย เป็นสติ๊กเกอร์ใส ลอกออกได้ ไม่เป็นรอย
ติดที่งานนั้นแหละ รอบคันก็ประมาณ 350 บาท จากราคา 400 บาท (ที่ได้พิเศษเพราะติดมาหลายเครื่องแล้ว)
ถ้าเพื่อนๆสนใจ ก็สามารถไปติดได้ที่ MBK ชื่อร้าน Maximum นะครับ จริงๆแล้วเขาบอกว่ามีหลายสาขา แต่ผมจำได้สาขาเดียว เพราะสะดวกสุด ส่วนเบอร์เนี่ย หายไปแล้วววว...อิอิ ลองไปสอบถามที่ MBK ก็ได้ครับ หรือถ้าใครรอได้ ก็รองาน Com World ครับ ร้านนี้มาอีกแน่นอน

อ๋า..ขอบคุณค่า เด๋วลองไปเดินหาดูบ้างดีกว่า
ตอนนี้เลยยังไม่ได้แกะพลาสติกออกเลย อิอิ
ข้างหลังยังแปะแน่นเหมือนเดิม เด๋ววันเสาร์นี้เอาไปใช้งานก่อน
แล้วค่อยไปลอกแปะ 555
gooddakung
Year's Star

หัวข้อ :

^
^
ตายละ ยิ่งซื้อยิ่งถูก Surprised
เราซื้อ 16500 จากพนักงานว่าถูกแล้วนะ 555

เท่าที่ใช้ samsung มาก่อนหน้านี้ ก็ต้อง copy มาในเครื่องเหมือนกันอ่าค่ะ
อันนี้ก็คาดว่าเหมือนกันนะ..เหมือนแบบเรียกขึ้นมาใช้จากเครื่องโดยตรง

ว่าแต่..มีใครได้ติดฟิล์มที่เป็นของรุ่นนี้จริงๆแล้วบ้างคะ
นี่ยังไม่ได้ไปติดเลย เห็นไปถามๆเค้าบอกว่าถ้าจะติดก็ต้องตัดจากรุ่นอื่น

ผมติดมาแล้วครับ
ติดรอบคันเลย เป็นสติ๊กเกอร์ใส ลอกออกได้ ไม่เป็นรอย
ติดที่งานนั้นแหละ รอบคันก็ประมาณ 350 บาท จากราคา 400 บาท (ที่ได้พิเศษเพราะติดมาหลายเครื่องแล้ว)
ถ้าเพื่อนๆสนใจ ก็สามารถไปติดได้ที่ MBK ชื่อร้าน Maximum นะครับ จริงๆแล้วเขาบอกว่ามีหลายสาขา แต่ผมจำได้สาขาเดียว เพราะสะดวกสุด ส่วนเบอร์เนี่ย หายไปแล้วววว...อิอิ ลองไปสอบถามที่ MBK ก็ได้ครับ หรือถ้าใครรอได้ ก็รองาน Com World ครับ ร้านนี้มาอีกแน่นอน
PoYYeR
Year's Star

หัวข้อ :

^
^

gooddakung
Year's Star

หัวข้อ : M8800

ซื้อมาแล้วครับที่งาน Mobile Expo เมื่อวันอาทิตย์ ได้ราคาพิเศษ 16000 บาท แถมเมม 4 GB ซองหนัง หูฟังบลูทูธครับ

ใช้งานแล้วชอบมากๆ

แต่ที่ติดใจอย่างนึงคือ เวลาเซ็ต wallpaper หรือ ตั้งเพลงเรียกเข้า ทำไมมันต้อง copy มาไว้ที่เครื่องด้วยอ่ะครับ มันไม่สามารถตั้งค่าแล้วเก็บในการ์ดได้เลย แบบนี้ก็เปลืองพื้นที่ในตัวเครื่องอยู่เหมือนกันนะครับ ไม่ทราบว่าจะมีวิธีแก้ไหมครับ หรือต้องรอเฟิร์มแวร์จากผู้ผลิตเท่านั้น ใครรู้ช่วยตอบทีครับ หรือบอกวิธีทำก็ได้ครับ
gooddakung
Year's Star

หัวข้อ : M8800

ซื้อมาแล้วครับที่งาน Mobile Expo เมื่อวันอาทิตย์ ได้ราคาพิเศษ 16000 บาท แถมเมม 4 GB ซองหนัง หูฟังบลูทูธครับ

ใช้งานแล้วชอบมากๆ

แต่ที่ติดใจอย่างนึงคือ เวลาเซ็ต wallpaper หรือ ตั้งเพลงเรียกเข้า ทำไมมันต้อง copy มาไว้ที่เครื่องด้วยอ่ะครับ มันไม่สามารถตั้งค่าแล้วเก็บในการ์ดได้เลย แบบนี้ก็

เปลืองพื้นที่ในตัวเครื่องอยู่เหมือนกันนะครับ ไม่ทราบว่าจะมีวิธีแก้ไหมครับ หรือต้องรอเฟิร์มแวร์จากผู้ผลิตเท่านั้น ใครรู้ช่วยตอบทีครับ หรือบอกวิธีทำก็ได้ครับ
3UZeeK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ก็หมดเร็วตอนแรกๆอะครับ

พอหลังๆก็อึดขึ้นและ

ชาร์จสองวันทีท่าไม่ใช้ไรเลยก็เกือบสามวันอะครับ

ถือว่าโอเค
lsidsodp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมสนใจเจ้า Samsung Pixon M8800 เอามาก ๆ และก็ได้อ่านกระทู้หลาย ๆ กระทู้ดูแล้วบัญหาที่มีก็คือเรื่องแบตที่หมดเร็วเหลือเกิน ผมเลยอยากสอบถามว่ามีแบตที่สามารถใช้กับเจ้า Pixon แต่มีความจุแบตมากกว่าอย่างเช่น Li-Ion 1300 mAh หรือมากกว่านี้ไหมครับ จะได้ไม่ต้องชาร์ตบ่อยและผมจะได้ถอยเจ้า Pixon มาทันที
PoYYeR
Year's Star

หัวข้อ :

แอบมาแปะเพิ่มก๊าบเรื่องกล้อง..

เมื่อวานถ่ายรูปเลือกแบบ 5 ล้าน (จริงๆเลือก 5 ล้านก็เหลือเกินแล้วน๊า..)

รูปออกมาชัดเจนมาก......กกกก
เอาลงคอมสามารถซูมแบบชัดๆต่อได้อีกเยอะเลย

ใครที่ไม่ค่อยได้ถ่ายรูปก็เอามาแนะกันค่าว่าตั้งไว้ 5 ล้านก็เจ๋งสุดๆแล้ว ^^
เมื่อวานส่งให้คนอื่นดู เค้าก็บอกว่าชัดมากสุดยอด 555
Galaxy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

OK ครับ สดๆร้อนๆ ต่อจากตอนเที่ยง..ถอยมาแล้วครับ

16,500ถ้วนครับ จากร้าน เชอร์รี่ ใกล้ๆ Power Buy - ติดฟิลม์กันลอยให้,เมม 4 กิ๊ก

ตอนแรกไปร้าน ที่ซื้อประจำ คือร้าน นิด แต่ไม่มีของ เลยมาที่ ศูนย์ ดีแทค แต่แพงเกินครับ..

เลยมาร้านเชอรรี่ เคยได้ยินเสียอยู่บ้าง ก็พอดี เลย กับราคา ที่ต้องการ 16500 ครับ

จากนั้นลองเลย กล้องเป็นอย่างแรก ขอบอกได้เลยว่า สุดยอด แห่งความคมชัด..แถม วิดีโอ อีก

แต่เจอปัญหาอีกอันใหม่ ก็คือ เมื่อเราถ่ายรุปแล้ว และอยากจะตกแต่ง เช่น ใส่ตัวหนังสือ เข้าไปในรูปภาพนั้นๆ ผม โดนเลยครับ ภาษาไทยใส่ได้แค่ 5 ตัวเท่านั้น แต่ภาษาอังกฤษ ได้ยาวเลย..อ่าไม่เป็นไร ปัญหาเล็กๆน้อยๆ โดยรวม OK เลยครับ

สำหรับใครที่อยากได้รุ่นนี้มาจับจอง เป็นเจ้าของ ก็อย่าคิดมากครับ ลุยเลย
PoYYeR
Year's Star

หัวข้อ :

อยากเล่นเกมส์ pyramidbloxx อ่าค่า..
เราต้องซื้อให้มันเป็น full หมดเลยหรอคะ
ไม่มีใครที่เล่นได้เต็มๆเลยหรอ

เกมส์ทั้งหมดเล่นได้อย่างเดียวเต็มๆคือทอยลูกเต๋าช่ายป่าวเอ่ย T.T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Pae7 ผู้เขียน:
ทำไม เวลามีสายเรียกเข้า ช่วงแรกเสียงจะเบาสักพัก แล้วค่อยดัง
ใครมีวิธีการแก้ไขบ้างครับ

มันเป็นระบบของซัมซุงเขาครับ

จะเบาก่อน3วิ แล้วค่อยดัง ต้องตัดเพลงเกินไว้หน่อยนึงข้างหน้าก่อนท่อนที่เราจะเอาอะครับ

ผมใช้วิธีนี้อยู่

มันก็มีทั้งข้อดี - เสีย

ข้อดีคือไม่ทำให้เราตกใจ

ข้อเสียคือ แลกเปลี่ยนริงโทนกับเพื่อนไม่ได้ -*-

**อยากให้ซัมซุงแก้ตรงนี้จัง**
poa_is_cool
Year's Star

หัวข้อ :

พี่ๆค๊าบ

เว็บเบราเซอร์ของผม เวลากดย้อนไปยังเพจก่อนหน้า มันจะขึ้นว่า End of History อ่ะคับ แล้วถ้าเรากด OK มันจะปิดโปรแกรมไปเองเลย

แต่เวาลา reset เครื่องก็หาย แล้วมานก็มาเป็นใหม่อีกครั้ง แล้วก็ต้องรีเซ็ตเครื่องไปเรื่อยๆ

อยากทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรอ่ะคับ แล้วมีวิธีแก้ยังไงมั่ง (ที่มิต้องรีเซ็ตเครื่องนะ)

รบกวนด้วยนะคับๆ ^ ^
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

Pixon ของผมเป็นไรมะรุอ่า อยู่ๆเวล่เสียบ usb เพื่อจะเชื่อมต่อกะคอม มันมี 3 เมนูให้เลือกใช่ไหมคับ
1. เครื่องเล่นมีเดีย
2. PC Studio
3. Mass Storage

แต่พอผมเลือก เครื่องเล่นมีเดีย เพื่อจะไปสร้าง playlist มันเข้าไม่ได้คับ เครื่องมันจะ restart เองทุกครั้งที่เลือกหมวดนี้อ่ะ T_T
ใครพอจะรุสาเหตุหรือวิธีแก้บ้างไหมคับ ช่วยบอกที เป็นเครียดมากมายอ่ะ
ซึ่งก่อนหน้านี้เคยเข้าได้ และก็เคยสร้าง playlist ได้ด้วย

อีกเรื่องนึงคับ
เวลาใช้งานจนแบตหมด เครื่องมันจะดับใช่ป่ะ แต่พอเปิดเครื่องมานะ widget ของผมมันกลับไม่เรียงตามที่ผมเรียงไว้เลยอ่ะ นอกจาก widget แล้ว ตรงการตั้งค่ากล้องและวิดีโอที่เคยตั้งไว้ให้เก็บในการ์ด มันก็เด้งกลับมาให้เก็บไว้ที่เครื่องด้วยครับ สุดท้ายก็ playlist ที่เคยสร้างไว้ก้หายไปด้วยครับ ตอนนี้ก็เข้าไปสร้างใหม่ไม่ได้แล้วด้วย เพราะเข้า usb เครื่องเล่นมีเดียไม่ได้อ่ะ

รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ

ขอบคุณคับ

ช่วยหน่อยครับ

มีใครใช้แล้วเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ

แก้ไม่หายอ่ะ

เซ็งเป็ดมากๆครับ

เรื่องต่อสายผมคงช่วยตอบให้ไม่ได้ เพราะว่าผมใช้ต่อกับ card reader เอาน่ะครับ ^^'' หรืออย่างไรลอง format micro sd จากตัว pixon ดูแล้วลองทำใหม่อีกครั้งนะครับ

เรื่อง widget หายเรียงใหม่นั้น อันนี้ของผมไม่เป็นนะครับ เพราะยังไม่เคยปล่อยให้แบตหมดจนเครื่องดับ -.- ส่วนเรื่องการตั้งค่ากล้องนะครับ ของผมจะเป็นแค่กรณีถอด micro sd ออกมา แล้วเสียบกลับเข้าเครื่องใหม่เท่านั้น ต้องกลับไปเซ็ทใหม่ แต่ถ้าไม่ได้ถอดออกมา มันก็จะเป็นตามที่เซ็ทไว้ตอนแรกครับ

ปล.ผมคงช่วยอะไรได้ไม่มากเท่าไหร่ในเรื่องตรงนี้ เพราะยังไม่เคยเจอ แต่ตรงนี้อาจจะมาได้จากหลายสาเหตุครับ บางทีอาจจะมาจาก PC ของคุณก็ได้ครับ(เฉพาะกรณีเรื่องต่อสายทำ playlist นะครับ) อาจลองลบโปรแกรม ติดตั้งใหม่ อัพเดท(ถ้ามี) แล้วลองอีกครั้ง

สกาย ผู้เขียน:
ขอถามนิดนึงคราฟ

1. ถ้าผมซื้อมา เพื่อ เล่น MSN มันใช้งานได้สะดวกไหมครับ เช่น การพิมคุยกัน

2. กล้องหน้ารุ่นนี้ใช้ถ่ายได้ป่าว

3. คุ้มไหมครับถ้าซื้อตอนนี้ เพราะว่าชอบรุ่นนี้มาก
ขอบคุณครับ

ใช้งานได้สะดวกกว่าทุกรุ่นของซัมซุงในตอนนี้เลยครับ เวลาเอียงจอ แล้วพิมพ์จากคีย์บอร์ด สบายมากเลยครับเหมือนกดเกมส์เลย รัวด้วยนิ้วโป้ง 2 มือ แชทกันมันส์ๆ

กล้องหน้าใช้ถ่ายไม่ได้ครับ มีไว้ vdo call สำหรับ 3G ในอนาคตอันใกล้(มั้ง) แต่....ตัว pixon มีฟังชั่นเปิดกล้องหน้าใช้เป็นกระจกส่องได้ครับ ไว้เสริมหล่อ หรือเป็นกระจกสะท้อนได้ครับ

ถ้าชอบก็ซื้อไปเถอะครับ เมื่อเทียบฟังชั่นกับราคาแล้ว ซัมซุง น่าคบดีนะครับ เหมาะสำหรับพร้อมใช้งาน ไม่ต้องมานั่งอัพใดๆทั้งสิ้น นอกจากลงโปรแกรมเสริมตามความชอบส่วนบุคคลเท่านั้น ^_^ อีกอย่างคนรักการถ่ายภาพ จะหลงไปเลยครับ เพราะหน้าจอสวยมากๆ ถ่ายมาดูชัดๆเพลินๆ Wink
สกาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอถามนิดนึงคราฟ

1. ถ้าผมซื้อมา เพื่อ เล่น MSN มันใช้งานได้สะดวกไหมครับ เช่น การพิมคุยกัน

2. กล้องหน้ารุ่นนี้ใช้ถ่ายได้ป่าว

3. คุ้มไหมครับถ้าซื้อตอนนี้ เพราะว่าชอบรุ่นนี้มาก
ขอบคุณครับ
gooddakung
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใครเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ

Pixon ของผมเป็นไรมะรุอ่า อยู่ๆเวล่เสียบ usb เพื่อจะเชื่อมต่อกะคอม มันมี 3 เมนูให้เลือกใช่ไหมคับ

แต่พอผมเลือก เครื่องเล่นมีเดีย เพื่อจะไปสร้าง playlist มันเข้าไม่ได้คับ เครื่องมันจะ restart เองทุกครั้งที่เลือกหมวดนี้อ่ะ T_T
ใครพอจะรุสาเหตุหรือวิธีแก้บ้างไหมคับ ช่วยบอกที เป็นเครียดมากมายอ่ะ
ซึ่งก่อนหน้านี้เคยเข้าได้ และก็เคยสร้าง playlist ได้ด้วย

เวลาใช้งานจนแบตหมด เครื่องมันจะดับใช่ป่ะ แต่พอเปิดเครื่องมานะ widget ของผมมันกลับไม่เรียงตามที่ผมเรียงไว้เลยอ่ะ นอกจาก widget แล้ว ตรงการตั้งค่ากล้องและวิดีโอที่เคยตั้งไว้ให้เก็บในการ์ด มันก็เด้งกลับมาให้เก็บไว้ที่เครื่องด้วยครับ สุดท้ายก็ playlist ที่เคยสร้างไว้ก้หายไปด้วยครับ ตอนนี้ก็เข้าไปสร้างใหม่ไม่ได้แล้วด้วย เพราะเข้า usb เครื่องเล่นมีเดียไม่ได้อ่ะ

ขอบคุณคับ

ช่วยหน่อยครับ

มีใครใช้แล้วเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ

แก้ไม่หายอ่ะ

เซ็งเป็ดมากๆครับ
gooddakung
Year's Star

หัวข้อ : ใครเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ

ขอบคุณคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: