Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ความชัด ของtv626

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 8840
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ความชัด ของtv626
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 14:46  
ตอบโดยอ้างถึง  

ก็อยากรู้ว่า มันชัดดีไหม๊
แล้ว จะชัดหรือไม่ชัด ขึ้นอยู่กับอะไร
แล้ว เมื่อเทียบกับ ยี่ห้ออื่น ที่ดู ทีวี ได้
รุ่น626 ถือ ว่ารับสัญญาณ ทีวี ดีพอๆๆกะรุ่นอื่นป่ะ หรือ รุ่นไหน ดีกว่า
รบกวนด้วยน่ะครับ
ขอบคุณครับบ๋ม Razz
ketkyy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 19:51  

ความชัดของ ทีวี ขึ้นอยู่กับสถานที่คับ

ก็สวยดี ผมยังอยากได้เลยคับ

(ไปเล่นที่ บื๊กซี บ่อยมากๆ )

ถ่ายรูปก็สวยดีคับ

ดีกว่ารุ่นอื่นคับ เพราะดู ทีวีไม่เสียตัง ถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ
news1
Year's Star

หัวข้อ : Re: ความชัด ของtv626
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2009 23:02  

โทรศัพรับสัญญาณด้วย analog คลื่นความถี่วิทยุนั่นแหละ ครับ

ถ้าเกิดมัน อะไรกวน มันก็ไม่ชัด อยู่ที่ เสา ด้วย อ่ะ

ถ้าอยาก แจ่ม ตัดเอา สายไฟ เอาเส้นทองแดงทีั่มันอยุ่ในสายไฟ ม้วนใส่กับ เสา tv เราเลย อิอิ

ชัด แจ่ม
mr.zatan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Dec 2009 20:55  

Location ล้วนๆๆ ครับ
Ruth
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 21:03  

ผมใช้อยู่ครับ ความชัดนั้นมากครับ และอยู่ที่สถานที่ ที่เราอยู่ครับ

แต่รุ่นนี้มีเสาช่วย จึงรับได้ดี ผมว่าok นะ เหมือนทีวีเลยอะครับ มันชัดแล้วแต่ที่เราอยู่

บางช่องชัดแจ่ว บางช่องไม่ชัด
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: