Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 520 เล่น wap ผ่าน GPRS ไม่ได้ ทำไงดีคับ!!!

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 6493
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i-mobile 520 เล่น wap ผ่าน GPRS ไม่ได้ ทำไงดีคับ!!!
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2008 15:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

i-mobile 520 เล่น wap ผ่าน GPRS ไม่ได้ ทำไงดีคับ!!!
พอดีเพิ่งได้เครื่องมาน่ะครับ เพื่อนให้มาใช้
ทีนี้ ผมพยายามต่อ Net ผ่าน Bluetooth ยังไงก็ไม่สามารถต่อได้น่ะครับ
เล่น wap ในเครื่องก็เล่นไม่ได้ ลองส่ง MMS ก็ไม่ได้เลยอ่ะ
ทั้งๆ ที่ set ค่าต่างๆ ทั้งที่เครื่อง และที่ Sim หมดแล้ว
(โดยวิธีการให้ศูนย์ของ True ส่งข้อความ Setting มาให้ 3 ข้อความ
แล้วเรากด Save อ่ะครับ)
ผมควรจะทำไงดีครับ...เพราะไม่เคยใช้เครื่องของ i-mobile เลยครับ แต่ก็ชอบเครื่องนี้นะครับ
เพราะขนาดเล็ก และสวยมากๆ เลยครับ

ปล. เครื่องผมมันไม่ได้ใส่ Micro SD Card ไว้นะครับ ไม่รู้จะเกี่ยวกันหรือเปล่า วานผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆ เลยนะครับ
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 14:26  

ลองตั้งค่าโรงงานดูแล้วยังครับ....ถ้าทำแล้วยังไม่ได้ก็ต้องอัพโปรแกรมที่ศูนย์นะครับ....ไม่นานครับ...เครื่องประกันซ่อมฟรีครับ
dojo_city
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 16:52  

dew309 ผู้เขียน:
ลองตั้งค่าโรงงานดูแล้วยังครับ....ถ้าทำแล้วยังไม่ได้ก็ต้องอัพโปรแกรมที่ศูนย์นะครับ....ไม่นานครับ...เครื่องประกันซ่อมฟรีครับ

ผมลองตั้งค่าโรงงานดูแล้ว ตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆ
เลยครับ สำหรับคำแนะนำนะครับ
Very Happy

แต่ขอถามเพิ่มนิดนึงนะครับ เรื่องที่คุณแนะนำการไปอัพโปรแกรมที่ศูนย์น่ะครับ
มันมีความหมายเดียวกันกับการอัพเฟิร์มแวร์ (ของเครื่อง) หรือเปล่าครับ
แล้วถ้าเครื่องผมมีอาการเวลากดเข้าเมนูเพื่อจะถ่ายคลิปวีดีโอ
แล้วภาพที่แสดงในจอมันขาดครึ่ง คือ มันผิดปกติ แบบว่ามันเอาส่วนของภาพทางซ้าย
มาเป็นภาพทางขวา (แต่มันไม่ได้กลับด้านนะครับ มันเป็นยังไงก็อธิบายไม่ถูก
แต่สรุปว่ามันผิดปกติอ่ะครับ) ถ้าไปอัพเฟิร์มแวร์แล้วมันจะหายไหมครับ
แล้วเครื่องผมมีอาการอีกอย่างคือ เวลาถ่ายภาพแล้วภาพสีมันจะออกสีแดงมากเลยอ่ะครับ
(ปรับ White Balance เป็น Auto แล้วนะครับ) ถ้าเราไปอัพเฟิร์มแวร์แล้วจะหายไหมครับ

ขออีกคำถามนึงนะครับ การอัพเฟิร์มแวร์นี่มีค่าใช้จ่ายแพงไหมครับ
แล้วสามารถส่งอัพได้ทุกศูนย์เลยหรือเปล่า แล้วต้องใช้เวลานานไหม
ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆ ครับ
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 19:20  

ต้องลองอัพดูครับ...มีทุกศูนย์ครับ....ความหมายเดียวกันครับ....ไม่นานครับประมาณ 20 นาที...ก็ได้แล้วครับ....เครื่องมีประกันไม่เสียเงินครับ.....ถ้าหมดประกันก็ 200 บาทครับ....ส่วนจอสีแดงอาจต้อง....เปลี่ยนจอนะถ้าอัพไม่หาย....ส่วนกล้อง คิดว่า 80 % กล้องมีปัญหาหรือกล้องเสียครับ....ถ้าอยู่ในประกันรีบหน่อยครับ....ก่อนจะซ่อมไม่ได้แล้วไม่คุ้มค่าซ่อมครับ
dojo_city
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2008 15:25  

dew309 ผู้เขียน:
ต้องลองอัพดูครับ...มีทุกศูนย์ครับ....ความหมายเดียวกันครับ....ไม่นานครับประมาณ 20 นาที...ก็ได้แล้วครับ....เครื่องมีประกันไม่เสียเงินครับ.....ถ้าหมดประกันก็ 200 บาทครับ....ส่วนจอสีแดงอาจต้อง....เปลี่ยนจอนะถ้าอัพไม่หาย....ส่วนกล้อง คิดว่า 80 % กล้องมีปัญหาหรือกล้องเสียครับ....ถ้าอยู่ในประกันรีบหน่อยครับ....ก่อนจะซ่อมไม่ได้แล้วไม่คุ้มค่าซ่อมครับ

ขอบคุณมากๆ อีกครั้ง สำหรับคำแนะนำครับ ไว้มีปัญหาอะไรจะมารบกวนใหม่นะครับ Very Happy Very Happy Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: