Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E71 - โนเกีย [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 25, 26, 27
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2645 / เข้าชม: 1242979
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia E71 - โนเกีย [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 12:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

:(
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia E71 - โนเกีย [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 20:43  

[quote="dnopista"][quote="Anonymous"][quote="khanchai224"][quote="zabonia"]
khanchai224 ผู้เขียน:
พี่ครับผมขอถามหน่อยนะครับ ผมใช้E71 อยู่ มันชอบค้างเวลาเรากดรับสายนะครับ มีวิธีแก้ยังงัยครับ khanchai224@hotmail.com

เป็นที่ firmware ครับ อัพเป็นตัวล่าสุดก็จะหายครับ ^^

firmware ตัวล่าสุด ตัวไหนแล้วครับ
tpte01(temptime01)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 21:00  

ไม่ได้เข้ามาเป็นปีชุมชุน E71 ยังหนาแน่นเหมือนเดิม
กระทู้ยาวมากครับ
ของผมยังใช้งานได้เหมือนเดิม FW ตัวเดิมแต่สภาพเครื่อง
เก่ามากแล้ว แต่ก็ยังชอบ E71 อยู่ครับ Wink
dominik
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 23:04  

E71 ไปลง firmware ใหม่

msnมันหายไป หามาลงใหม่มันบอกไม่support
ทำยังงัยถึงจะลงได้อะครับ
ขอบุล่วงหน้าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลง APP Facebook for E71 ใน OVI
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2010 12:08  

รบกวนหน่อยครับ ปรกติก้อใช้ APP Facebook ได้ปรกติครับ พออัตเดตซอร์ฟแวร์ แล้วลง APP Facebook for E71 ใน OVI ใหม่ลงได้ปรกติ แต่เข้าไปใช้ไม่ได้มันขึ้นว่า " Invalid API KEY " พอมีวิธีแก้ไขไหมครับ ขอบคุณครับ
skyandangel
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2010 19:02  

zabonia ผู้เขียน:
เอาโปรแกรมของ E71 มาฝากทุกๆคนครับ

อัพเดทแล้วครับ ผมเลือกโปรแกรมที่มีประโยชน์เหมาะกับการใช้งานแล้วรวมเป็นไฟล์ Zip นะครับโหลดได้ตามสบายเลยครับ (ในนั้นแถมคีย์ของทุกโปรแกรมมาให้ด้วยครับ หวังว่าคงใช้เป็นนา -........-)

http://www.upload-thai.com/download.php?id=f0bacdbb6e7e6265932240516565a0e5

มาจิ้มโหลดไปด้วยคน ขอบคุณมากๆเลยค่า ^o^
RIIDII
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2010 20:31  

หลังจากที่ แผ่นยางปิดที่ charge/sync ขาดไป วันนี้ แผ่นยางปิด memory card ได้ขาดอีก กลัวเมมหลุด
npech_6
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2010 07:01  

tpte01(temptime01) ผู้เขียน:
ไม่ได้เข้ามาเป็นปีชุมชุน E71 ยังหนาแน่นเหมือนเดิม
กระทู้ยาวมากครับ
ของผมยังใช้งานได้เหมือนเดิม FW ตัวเดิมแต่สภาพเครื่อง
เก่ามากแล้ว แต่ก็ยังชอบ E71 อยู่ครับ Wink

ลูกพี่ผม มาได้ไงเนี่ย
Quantum13
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2010 20:10  

ขอฝากตัวกะทุกคนด้วยครับ ซือมาปีกว่า ปกติใช้แค่ โทร-รับสาย อย่างอื่นก็เล่น Msn เล่น Face แค่นี้ อยากลองศึกษาประโยชน์การใช้งานให้มากกว่านี้ เพราะจะเตรียมทำงานแล้ว Very Happy
same
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2010 16:02  

ปกติผมใช้มือถือต่อเป็นโมเดม
อยากอัพเดทsoftware
ไม่รู้ว่าจะอัพเดท software ยังไง
หรือไปอัพได้ที่ nokia care ครับ
Sad
2434
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 00:01  

พอดีเป็นสมาชิกใหม่E71 คะ
อยากได้โปรแกรมกล้องหน้ามากๆค่ะ
เดินหามาเป็นวันก็ไม่มีร้านในมีโปรแกรมเลยค่ะ

รบกวนหน่อยนะคะ อยากได้จิงๆ
game_gloy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 22:05  

เ่ล่นเอ็ม เฟส ได้ใช่ป่ะครับ ตอนนี้ราคาประมานเท่าไหร่หว่า
zabonia
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ลำพูน
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2010 14:14  

same ผู้เขียน:
ปกติผมใช้มือถือต่อเป็นโมเดม
อยากอัพเดทsoftware
ไม่รู้ว่าจะอัพเดท software ยังไง
หรือไปอัพได้ที่ nokia care ครับ
Sad

หาโหลดโปรแกรมที่ชื่อว่า Nokia Ovi Suite ครับแล้วเชื่อมต่อโทรศัพท์ของคุณเข้ากับคอม

แล้วกดไปที่อัพเดทFWโทรศัพท์ครับ แต่ข้อควรระวังคือ

1.ต้องแบคอัพข้อมูลในเครื่องไว้ก่อน
2.อย่าให้แบตหมดตอนที่ลง FW ใหม่ ไม่งั้นดับถาวร
3.อย่าดึงสาย USB ออกโดยเด็ดขาดตอนที่กำลังอัพเดท FW
4.หาเครื่องคอมที่มั่นใจว่าไม่มีวรัส

ปลขอแถมอีกนิด เวลาที่มันกำลังอัพเดท FW นะ เครื่องโทรศัพท์ของเราจะดับไปเอง อย่าตกใจและดึงสาย USB ออกโดยเด็ดขาด ให้รอซักครู่มันก็จำทำการอัพเดท FW ให้เองครับ
zabonia
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2010 14:17  

game_gloy ผู้เขียน:
เ่ล่นเอ็ม เฟส ได้ใช่ป่ะครับ ตอนนี้ราคาประมานเท่าไหร่หว่า

สามารถเล่นได้ครับ ต้องหาโหลดเอาจาก Ovi store ครับ แต่เวลาเล่นพวก MSN จะต้องหาโปรแกรมที่ชื่อ Thai keys มาลงด้วยครับ ไม่งั้นพิมพ์สระไม่ได้

ตอนนี้ราคาอยู่ที่ประมาณ 9,900 บาทครับ

ปล.ตอนนี้คนที่ใช้ nokia หันมาเล่น ovi chat กันแล้วนะครับ เหมือน BB หรือ MSN นะแหละครับ
zabonia
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2010 14:21  

2434 ผู้เขียน:
อยากได้โปรแกรมกล้องหน้ามากๆค่ะ
เดินหามาเป็นวันก็ไม่มีร้านในมีโปรแกรมเลยค่ะ

ถ้าจำไม่ผิด มันจะชื่อโปรแกรม Camera FX นะครับ พอดีผมลง FW ใหม่ ยังไม่ได้หามาลงเหมือนกันครับ ^ ^
zabonia
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2010 14:24  

dominik ผู้เขียน:
E71 ไปลง firmware ใหม่

msnมันหายไป หามาลงใหม่มันบอกไม่support
ทำยังงัยถึงจะลงได้อะครับ
ขอบุล่วงหน้าครับ

ผมก็เป็นครับ วิธีแก้ก็คือลบ MSN ในเครื่องออกครับ แล้วไปหาโหลด ovi content ใน ovi store มาใช้ครับ ในนั้นสามารถปรับให้ว่าเราจะเล่นอะไรได้ครับ มี 4 หัวข้อคือ ovi chat - msn - google talk - yahoo ครับ สามารถออนทีเดียวได้ทั้งหมดแล้วสลับหน้าจอซ้ายขวาเพื่อนเล่นได้ครับ แต่ต้องไปหาโปรแกรมที่ชื่อ thai keys มาลงนะครับ ไม่งั้นพิมพ์สระไม่ได้
h2001th
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 16:25  

ขอถามหน่ออยคร้าบ E71 ของผมลง whatsapp แล้วมันต่อ edge อัตโนมัติอ่ะคับ ทำยังไงถึงจะไม่ให้มันต่อ edge เองอ่ะคับ
zabonia
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2010 10:12  

รู้สึกว่าถ้าเป็น AIS ต้องกดอะไรซักอย่างนะครับเพื่อที่จะให้ปิด edge อ่าครับ

แต่ก็สามารถไปตั้งค่าในโทรศัพท์ให้แสกนหาแต่ไวเลสได้ครับ จะได้ลดค่าใช้จ่ายลง

อันดับแรกให้เข้า tool > setting > connection > access points แล้วเลือกลบจุดเชื่อมต่อทุกอย่างเลยครับให้เหลือไว้แต่ไวเลสที่เราเซฟไว้

หลังจากนั้นมาตั้งค่าตรง packet data ให้เลือกเป็นไม่เชื่อมต่อครับ ^ ^
klinsmann
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2011 14:54  

ถ้าผมจะเอา E71 ไปลง firmware ของ E72 ได้มั๊ยครับ
himmy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jan 2011 09:32  

ขอถามหน่อยนะครับ
ว่ามีวิธีหรือโปรแกรมอะไรที่ถ่ายรูปกล้องด้านหลังโดยไม่มีเสียงมั่งครับ
ผู้รู้รบกวนบอกทีครับ เพราะผมอ่านมาเป็น10หน้าแล้วก็ไม่เจออะครับ

ขอบคุณครับ
popzaza
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2011 21:13  

อยากทราบว่าตอนนี้ที่ศูนย์ใน กทม.ยังมีขายรุ่นนี้อยู่ไหมครับ

พอดีผมอยู่พิษณุโลก ไปถามมาทุกศูนย์แล้วเค้าบอกว่าไม่มีของแล้ว...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2011 12:05  

ปุ่มโทรด่วน หากจะใช้ปุ่ม 1 โทรด่วน ต้องไปตั้งค่าเมนูอะไรครับ ผมหาไม่เจอ Exclamation
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2011 08:28  

Anonymous ผู้เขียน:
ปุ่มโทรด่วน หากจะใช้ปุ่ม 1 โทรด่วน ต้องไปตั้งค่าเมนูอะไรครับ ผมหาไม่เจอ Exclamation

การโทรด่วนเค้ากำหนดให้ใช้ได้ในปุ่ม2-9เท่านั้น

เมนู/โทรศัพท์/การโทร/การโทรด่วน/ตัวเลือก/วิธีใช้ ไล่ข้อความลงมาถึงการโทรด่วน

แต่ผมลองกดเบอร์ 1 ดูมันก็โทรออกได้ แต่มันสุ่มเบอร์ในcontact
ผมลองลบเบอร์ที่สุ่มออก มันก็ยังโทรออกไปเบอร์ที่ลบไปแล้ว
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2011 09:05  

zabonia ผู้เขียน:
2434 ผู้เขียน:

ถ้าจำไม่ผิด มันจะชื่อโปรแกรม Camera FX นะครับ พอดีผมลง FW ใหม่ ยังไม่ได้หามาลงเหมือนกันครับ ^ ^

จัดให้
http://www.4shared.com/file/uiRjM94s/CameraFXv260S60v3SymbianOS91Cr.html[url]
p&J
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 16:33  

สวัสดีค่ะ เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ E71 ค่ะ

อยากขอโปรมแกรมปิดเสียงกล้องน่ะค่ะ หาในกระทู้เก่าแล้วไม่เจอค่ะ

Kotan_p@hotmail.com

ขอบคุณมากค่ะ
paishopping
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 13:42  

ขอโปรแกรมปิดเสียงกล้องด้วยคนครับ กระทู้เก่าหลายหน้ามาก หาไม่เจอครับ
paishopping@hotmail.com
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 14:23  

หน้าแรกสุดของจอมือถือ จะมี icon เรียงกัน 6 ตัว
อยากทราบว่า จะเปลี่ยน icon เหล่านี้
ต้องเข้าไปเมนูไหนครับ
Boongk
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2011 16:47  

Watch2call ผู้เขียน:

การโทรด่วนเค้ากำหนดให้ใช้ได้ในปุ่ม2-9เท่านั้น

เมนู/โทรศัพท์/การโทร/การโทรด่วน/ตัวเลือก/วิธีใช้ ไล่ข้อความลงมาถึงการโทรด่วน

แต่ผมลองกดเบอร์ 1 ดูมันก็โทรออกได้ แต่มันสุ่มเบอร์ในcontact
ผมลองลบเบอร์ที่สุ่มออก มันก็ยังโทรออกไปเบอร์ที่ลบไปแล้ว

ปุ่ม 1 จะเป็นปุ่มลัด ฟังข้อความเสียงนี่ครับ
Boongk
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2011 16:48  

หน้าแรกสุดของจอมือถือ จะมี icon เรียงกัน 6 ตัว
อยากทราบว่า จะเปลี่ยน icon เหล่านี้

Menu-->Tools-->Modes-->Home screen applications-->Application shortcuts
oopifz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2011 22:28  

มีปัญหาหนักใจมากคะ มันกินเงินไปเยอะมากแล้ว
คือโหลดWhats appมาเล่นใน E71 แล้วเล่นกับwifiที่มหาลัย
พอออกจากมาหลัยมันเริ่มเชื่อต่อกับเงินในมือถือเราคะ มันขึ้นตัวEที่แทบสัญญาน
เราก็เข้าไป disconnect connectivity>conn.mgr.>Active data connections> แล้วก็ disconnect ตัวที่เชื่อมต่ออยู่ พออีกสักพักก็ต่อใหม่ อ้ายยไม่รู้จำทำยังไงคะ เชขื่อต่อท้งวันทั้งคืน พอกดยกเลิกก็เชื่อมเองไม่มีเตือนบอกกันด้วยนะ

ทำไงดีเป็นที่โปรแกรมวอคแอฟหรือว่าอะไรอะ มีตั้งค่าอะไรช่วยได้ไหมมม
oopifz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2011 22:30  

มันขึ้นEที่มุมซ้ายบนจอตลอดเลยอะคะ พอเข้าไปดูก็เห็นว่าเชื่อต่ออยู่
ก็กดยกเลิกไป แต่มันก็หายไปแปบนึงอ้าววขึ้นมาอีก ต้องคอยเข้าไปกดยกเลิกตลอดเลย
กินเงินไปเยอะแล้วอะคะ
keno1234
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Mar 2011 17:21  

E71 แบตฯหมดเร็วมาก ช่วยแนะนำด้วยครับ

E71 แบตฯหมดเร็วมากฝาด้านหลังจะอุ่นๆผิดปกติ แต่ช่วงไหนแบตฯอยู่นานหน่อยฝาจะไม่อุ่น เปลี่ยนแบตฯใหม่ก็ยังไม่หาย เกิดจากอะไรช่วยแนะนำด้วยผู้ที่มีประสบการณ์ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2011 15:16  

Boongk ผู้เขียน:

Menu-->Tools-->Modes-->Home screen applications-->Application shortcuts

ขอบพระคุณมากครับ นั่งหาเมนูตั้งนาน

ผมมีวิธี เปลี่ยนปุ่ม 1 จากเบอร์โทรเช็คข้อความเสียง

เปลี่ยนเป็นเบอร์ที่เรากำหนดเองได้ (ของผมเมนูไทยนะ ภ.อังกฤษไม่ถนัด)

โดยตั้งค่าดังนี้ เมนู > ติดต่อ > โทรศูนย์

ตัวเลือก > เปลี่ยนเบอร์ ... แล้วตั้งเบอร์ที่เราต้องการครับ
จิ๊บจ๋า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2011 21:51  

อยากทราบเรื่องการตั้งค่ากล้องของรุ่นนี้อ่ะค่ะ เวลาที่เราาจะเปลี่ยนดสมดุลแสงขาวอ่ะค่ะ
เราต้องเปลี่ยนทุกครั้งที่เราจะถ่ายเลยหรอคะ รวมถึงปิด/เปิดแฟลช อะไรพวกนี้ด้วยอ่ะค่ะ

คือเครื่องที่ได้มาเวลาจะถ่ายทุกครั้งต้องตั้งค่าใหม่ค่ะ เลยอยากทราบว่าระบบมันเป็นแบบนี้อยู่แล้ว หรือว่าเครื่องมีปัญหาคะ
Boongk
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 May 2011 22:49  

จิ๊บจ๋า ผู้เขียน:
อยากทราบเรื่องการตั้งค่ากล้องของรุ่นนี้อ่ะค่ะ เวลาที่เราาจะเปลี่ยนดสมดุลแสงขาวอ่ะค่ะ
เราต้องเปลี่ยนทุกครั้งที่เราจะถ่ายเลยหรอคะ รวมถึงปิด/เปิดแฟลช อะไรพวกนี้ด้วยอ่ะค่ะ

คือเครื่องที่ได้มาเวลาจะถ่ายทุกครั้งต้องตั้งค่าใหม่ค่ะ เลยอยากทราบว่าระบบมันเป็นแบบนี้อยู่แล้ว หรือว่าเครื่องมีปัญหาคะ

ต้องตั้งค่าใหม่ทุกครั้งครับ เพราะมันจะกลับไปค่า default ใหม่ทุกครั้งครับ
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2011 14:50  

oopifz ผู้เขียน:
มันขึ้นEที่มุมซ้ายบนจอตลอดเลยอะคะ พอเข้าไปดูก็เห็นว่าเชื่อต่ออยู่
ก็กดยกเลิกไป แต่มันก็หายไปแปบนึงอ้าววขึ้นมาอีก ต้องคอยเข้าไปกดยกเลิกตลอดเลย
กินเงินไปเยอะแล้วอะคะ

whatapp ต้องเชื่อมต่อตลอดครับ ต้องหาโปรคิดเป็นเมก หรือ unlimited
ผมลบออกไปแล้ว
ล่าสุด ราคาเหลือ ห้าพ้นกว่าแล้ว BIG C
pub5555
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 22:54  

ไม่ทราบว่า เล่น fb กันอย่างไรครับสำหรับ e71 มีเป็นแอฟเรยไหมครับผมโหลดมาตัวนึง แต่มันเข้าไม่ได้ ขึ้น key api อะไร นี่แหละครับ ขอบคุณมากครับ
Boongk
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2011 16:20  

pub5555 ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า เล่น fb กันอย่างไรครับสำหรับ e71 มีเป็นแอฟเรยไหมครับผมโหลดมาตัวนึง แต่มันเข้าไม่ได้ ขึ้น key api อะไร นี่แหละครับ ขอบคุณมากครับ

ผมเล่นผ่าน browser (opera) ครับ
Boongk
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Aug 2011 13:39  

Boongk ผู้เขียน:
pub5555 ผู้เขียน:

ผมเล่นผ่าน browser (opera) ครับ

ถ้าตัวที่โหลดจาก Ovi ขึ้นฟ้อง Invalid Key API ลองโหลดมาใหม่จากที่นี่ครับ
http://d.facebook.com/fbapp/j/6069480215737715102/facebook.jar

ตัวนี้เป็นเวอร์ชั่น 2.3.1 ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2011 13:39  

E 71 ไม่เข้าใจ เวลาเข้าเวบ youtube มันจะมีไห้เลือกดูวิดีโอ แบบ ดูเป็นมาตรฐาน กับ สลับเล่น flash (เบต้า) แต่ก่อนทุกทีอะ
ดูแบบ เล่น flash (เบต้า) มาตลอด เกิดมาวันนึงมันดูไม่ได้มันขึ้นภาพดำ ไม่โหลดอะไรเลย รอก้ไม่มีไรขึ้น อนากรุ้เป็นที่อะไรอะ ต้องตั้งค่าอะไรป่าวถึงหาย เซงจัง
siligon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2011 17:47  

ไม่ทราบว่า เล่น FB จะ UP รูป post หน้า wall ได้อย่างไงค่ะ
Boongk
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2011 19:47  

siligon ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า เล่น FB จะ UP รูป post หน้า wall ได้อย่างไงค่ะ

ตอนนี้ผมใช้อยู่ก็รู้สึกทะแม่งๆ ครับ เลือกอัพรูปแต่ไม่มีช่องให้เรา browse เลือกรูป
ลองใช้วิธีนี้ครับ สามารถอัพรูปได้ (กรณีใช้โปรแกรม web ของโทรศัพท์เอง)
ก่อนที่จะเลือกอัพรูปภาพ เลื่อนหน้าจอลงไปล่างสุด จะเจอคำว่า
ประสบปัญหาหรือ? ลอง Simplified Site ดูสิ
คลิกคำว่า Simplified Site ครับ
มันจะแสดงผลแบบตัวอักษรอย่างเดียว
คราวนี้เราก็จะสามารถแชร์รูปภาพอัพขึ้นบน wall ของเราได้แล้วครับ
เพราะช่อง เลือกไฟล์รูปภาพ สำหรับ browse รูปจะปรากฎขึ้นมาแล้ว

Very Happy Very Happy Very Happy
siligon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2011 15:27  

ตอนนี้ผมใช้อยู่ก็รู้สึกทะแม่งๆ ครับ เลือกอัพรูปแต่ไม่มีช่องให้เรา browse เลือกรูป
ลองใช้วิธีนี้ครับ สามารถอัพรูปได้ (กรณีใช้โปรแกรม web ของโทรศัพท์เอง)
ก่อนที่จะเลือกอัพรูปภาพ เลื่อนหน้าจอลงไปล่างสุด จะเจอคำว่า
ประสบปัญหาหรือ? ลอง Simplified Site ดูสิ
คลิกคำว่า Simplified Site ครับ
มันจะแสดงผลแบบตัวอักษรอย่างเดียว
คราวนี้เราก็จะสามารถแชร์รูปภาพอัพขึ้นบน wall ของเราได้แล้วครับ
เพราะช่อง เลือกไฟล์รูปภาพ สำหรับ browse รูปจะปรากฎขึ้นมาแล้ว

ขอบคุณนะค่ะ จะลองนำไปทำดูแต่ตอนนี้ใช้ FB7Day ในการ ีย
siligon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2011 15:27  

ขอบคุณนะค่ะ จะลองนำไปทำดูแต่ตอนนี้ใช้ FB7Day ในการ ีย
siligon
Year's Star

หัวข้อ :

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปุ่มกดสระ E72 จอดำ
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2011 00:24  

ผมกดปุ่มสระ รุ่น NOKIA E72 ชื่อปุ่มว่า sym และมีรูปบลูทูต มันกดขึ้นมาแล้ว จอมันดำไม่มีปุ่มสระให้กด ต้องแก้ยังไงบ้างครับ ช่วยตอบผมทีน่ะครับบ ผมทิ้งเมลไว้ไม่ค่อยมาดูครับ vortigern_celts@hotmail.com ยังไงก็ช่วยบอกผมทีนะครับ อิอิ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 25, 26, 27

ไปยังหัวข้อ: