Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E71 - โนเกีย [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 25, 26, 27  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2645 / เข้าชม: 1260194
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากถามนิดนึงนะคะว่าmsn liveมันติดตั้งมาให้อยุ่แล้วรึเปล่าคะตอนแรก

คือถ้าติดตั้งแล้วจะเข้าไปกดใช้ได้ี่ไหนงะ

เราลองเข้าไปตรงinstall window live ดูแล้วมันขึ้นว่า

Unable to start operation.Installer already in use อ่ะจะ

อยากเล่นMมากก 555

ขอบคุณค่ะ
damnu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

อ่อพอดีไปเหนว่ามันinstalledแล้วอะคะ

แต่ทำไมกดแล้วมันไม่ขึ้นอะ

Operation is already in use

เข้าไปดูตรง installed filesเจอfile MMSSynch.SISอยุ่

ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับNokia Mapที่ลองโหลดมาหรือเปล่า

ช่วยทีนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาเมื่อวานครับ มีข้อสงสัยคือ

เวลาเราเมมเบอร์ใน contact แยกเป็น เบอร์มือถือ เบอร์บ้าน อ่ะครับ

ทำไมเวลามันโชว์ในรายชื่อโทรเข้า โทรออก ไม่ได้รับสาย

มันไม่เห็นแยกให้เลยอ่ะครับ ขึ้นเป็นรูปมือถืออย่างเดียว

(ปกติถ้าเบอร์บ้านก็ต้องขึ้นเป็นรูปโทรศัพท์บ้าน)

ต้องเข้าไปตั้งตรงไหนหรอครับ
bb3355
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : รอครับรออย่างเดียว
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2009 17:27  

ตอนนี้รอเป็นสมาชิกใหม่ E71 อยู่ครับ

นั่งอ่านการ ถามตอบ ของกระทู้แล้วได้ความรู้ดีครับ

ได้เครื่องมาเมื่อไหร่ คงได้คุยกันนะครับ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆท่านนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2009 10:22  

เพิ่งซื้อมาครับ มีข้อสงสัยคือ

1.เวลาเมมเบอร์แยกเป็น เบอร์มือถือ เบอร์บ้าน อ่ะครับ

แต่พอไปแสดงในรายการโทรเข้า โทรออก ไม่ได้รับสาย

ทำไมมันไม่โชว์แยกให้อ่ะครับ(ขึ้นเป็นรูปมือถืออย่างเดียว)

2.ตรงรอยต่อระหว่างปุ่มกดกับหน้าจอมันไม่ติดกันสนิทอ่ะครับ

เห็นเป็นร่องนิดนึง ไม่ทราบว่าเป็นเหมือนกันมั้ยครับ
bell-kung
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2009 21:47  

1.เวลาเมมเบอร์แยกเป็น เบอร์มือถือ เบอร์บ้าน อ่ะครับ

แต่พอไปแสดงในรายการโทรเข้า โทรออก ไม่ได้รับสาย

ทำไมมันไม่โชว์แยกให้อ่ะครับ(ขึ้นเป็นรูปมือถืออย่างเดียว)

2.ตรงรอยต่อระหว่างปุ่มกดกับหน้าจอมันไม่ติดกันสนิทอ่ะครับ

เห็นเป็นร่องนิดนึง ไม่ทราบว่าเป็นเหมือนกันมั้ยครับ

ข้อแรกทำไม่เป็นเหมือนกันอะครับ
ส่วนข้อสอง รอบต่อระหว่างปุ่มของผมก็เป็นนะ แต่ไม่ได้ซีเรียส Very Happy
bell-kung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2009 21:49  

มือใหม่ถาม 2 ข้อครับ
1. ต่อ internet ผ่าน BT กับ สาย USB ความเร็วแตกต่างกันอย่างไรครับ แบบไหบเร็วกว่ confirm หน่อย
2. อยากได้โปรแกรมฟังเพลงที่อ่านภาษาไทยได้ตอนนี้ใช้ที่มากับเครื่อง บางเพลงอ่านไทยได้บางเพลงอ่านไทยไม่ได้

1.ผมว่า USB น่าจะเร็วกว่านะครับ
2.ชื่อเพลงเป็นภาษาไทย ต้องหาโปรแกรม Mp3tag มาใช้อะครับผมใช้อยู่
bell-kung
Year's Star

หัวข้อ : Re: รอครับรออย่างเดียว
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2009 21:50  

bb3355 ผู้เขียน:
ตอนนี้รอเป็นสมาชิกใหม่ E71 อยู่ครับ

นั่งอ่านการ ถามตอบ ของกระทู้แล้วได้ความรู้ดีครับ

ได้เครื่องมาเมื่อไหร่ คงได้คุยกันนะครับ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆท่านนะครับ

ยินดีๆครับ Very Happy
P'SHO
Year's Star

หัวข้อ : Re: format E71 แล้วเข้าการ์ดไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2009 20:26  

jsw ผู้เขียน:
ผมลองลงโปรแกรมต่างๆ ที่หามาจากเน็ตใน E71 หลายตัวใช้งานไม่ได้ และหลายตัวบอกเลยว่า ไม่ support พอไปดูในส่วนของ App. mgr. มีโปรแกรมต่างๆ เยอะมาก และทำให้เครื่องรวน ผมเลยตัดสินใจ format โดยใช้คำสั่ง *#7370#
ปรากฏว่า ทุกอย่างหายหมด โปรแกรมเดิมที่เคยมีหายหมด และยังทำให้ ผมเข้าใช้งาน Micro SD ไม่ได้ด้วย มันบอกว่า ติด encytion ผมลองใส่ เลข 12345 ก็ไม่ได้ ผล ทั้งๆ ที่เครื่องผมไม่ได้เคย ตั้งรหัส ใดๆ เลย คิดว่า มันต้องเป็น default แน่ๆ
อยากขอคำแนะนำเรื่อง software ที่น่าใช้ ผมเคยใช้ symbian ตั้งแต่ N70
และเรื่อง encyption ผมอยากเอาข้อมูลในการ์ดคืน มา ยังไม่อยาก format MicroSD

หุหุ ผมเอาไปให้ทาง shop nokia ลงให้ใหม่ครับ ที่เหลือก็หาโหลดเพิ่มจาก...

http://europe.nokia.com/A41073165
P'SHO
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2009 20:28  

เครื่องแรก..ซื้อมา แล้วการ์ดมีปัญหา หารูปข้อมูลไม่เจอ แล้วก็เจอเรื่อง
รอยต่อหน้าจอ ไม่สนิทเหมือนกัน แต่ยังอยู่ใน 7 วัน เอาไปเปลี่ยนเครื่องใหม่
แล้วให้เข้าเลือกให้หน้าจอ ให้สนิทใหม่เหมือนกัน

ได้มา สนิทดีขึ้นครับ แต่ยังมีอยู่นิดๆ
SMIRN OFF
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^^
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2009 16:07  

รบกวนตอบด้วยนะคะ

มีกล้องที่ด้านหน้าไหมคะ ถ้าไม่มีแล้วมันคืออะไรคะ
มี3g ไหมคะ
เสียงดังไหมคะเวลาคนโทเข้ามากับรับสาย
เครื่องรวนบ่อยไหมคะ

พอดีกำลังตัดสืนใจอยู่ ว่าจะซื้อดีรึเปล่า เพราะชอบพิมเมสเซจ รูปร่างสวย และที่สำคัญวัสดุท่าทางจะทน Very Happy
wanchaln
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E71 รองรับโปรแกรม Blackberry มั๊ยครับ
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2009 20:37  

อยากได้โปรแกรมครับ
ใครพอทราบบ้าง

ขอบคุณครับ Very Happy
yut_pn
Year's Star

จังหวัด: Phitsanulok
หัวข้อ : Re: E71 รองรับโปรแกรม Blackberry มั๊ยครับ
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2009 09:04  

wanchaln ผู้เขียน:
อยากได้โปรแกรมครับ
ใครพอทราบบ้าง

ขอบคุณครับ Very Happy

http://www.flashfly.net

ลองเข้าไปเล่นดูนะครับ Very Happy
yut_pn
Year's Star

หัวข้อ : Re: ^^
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2009 09:16  

SMIRN OFF ผู้เขียน:
รบกวนตอบด้วยนะคะ

มีกล้องที่ด้านหน้าไหมคะ ถ้าไม่มีแล้วมันคืออะไรคะ
มี3g ไหมคะ
เสียงดังไหมคะเวลาคนโทเข้ามากับรับสาย
เครื่องรวนบ่อยไหมคะ

พอดีกำลังตัดสืนใจอยู่ ว่าจะซื้อดีรึเปล่า เพราะชอบพิมเมสเซจ รูปร่างสวย และที่สำคัญวัสดุท่าทางจะทน Very Happy

กล้องด้านหน้ามีนะครับ..แต่ถ่ายรูปไม่ได้
3G มีครับ WCDMA 900/2100 MHz - HSDPA 3.6 Mbps (ไม่รู้จะทันใช้มั้ย) Confused
เสียงก็ดังนะครับเพราะด้วย
ตั้งแต่ใช้มายังไม่เห็นรวนนะครับ

วัสดุดีมากๆเลยครับ..แน่นหนาดี ผมซื้อมาก็ใช้งาน E-mail MSN Skype Voip เป็นส่วนใหญ่
ถ้าซื้อมาเน้นพิมพ์ msg ผมว่าเหมาะนะครับ แต่ติดตรงพวกสระ นิดหน่อยเป็น Popup ให้เลือก
แต่พิมพ์ Eng ฉลุยเลยครับชอบมาก โดยรวมก็ดีนะ สนับสนุน Very Happy
beerjunior
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปิดแสดงเวลาที่โทร เมื่อกดวางสาย
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2009 17:32  

รบกวน หน่อยครับ คือผมอยากเปิดแสดงเวลาที่โทร เมื่อกดวางสาย

แต่ไม่รู้มันอยู่ตรงไหนครับ

มีใครพอจะรู้บ้างจะเป็น พระคุณ อย่างสูงครับ

่ขอบคุณล่วงหน้าครับ
E71User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2009 22:24  

อยู่ใน Setting นะแหละครับ
รู้สึกว่าจะตรงแถวๆ call นะครับ
ได้ทั้ง
๑ เวลาขณะใช้
๒ แสดงเวลาที่พึ่งวางวายด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2009 01:52  

ฟิล์มกันรอย iPhone 2G & 3G/iPod Touch Gen2/Nokia E71/5800 xPress Music ทั้งแบบกระจกเงา/ใส

ฟิล์มกันรอย ชนิดหนาพิเศษ มีชั้นฟิล์มโค้ทผิวหนาถึง 4 ชั้น กันรอยขีดข่วน ปกป้องผิวหน้าของเครื่องมือถือได้เป็นอย่างดี
นอกจากจะช่วยปกป้องเครื่องอันเป็นที่รักของคุณแล้ว ผิวหน้าฟิล์ม ยังสามารถใช้แทนกระจกเงาได้อีกด้วย

จากที่สั่งสินค้ามาลองใช้ดู 3-4 ยี่ห้อ ทั้งแบบแผ่นฟิล์มหนา และบาง ผมประทับใจคุณภาพของฟิล์มยี่ห้อนี้ที่สุด จึงมั่นใจที่จะสั่ง

มาให้เพื่อน ๆ ได้ลองใช้กันด้วย

วิธีติดก็แสนง่ายดาย
1. หลังเช็ดฝุ่น และทำความสะอาดหน้าจอแล้ว
2. เพียงลอกลูกศรด้านสีส้มออก แล้วติดแผ่นฟิล์มทาบลงไปบนหน้าจอ รีดให้ติดแนบสนิทไปกับตัวเครื่อง
3. จากนั้นจึงลอกด้านลูกศรด้านสีน้ำเงินออก เท่านั้นก็เรียบร้อย พร้อมใช้งานได้ทันที

ในแพ็คเกจจะมี แผ่นฟิล์ม 1 แผ่น พร้อมผ้าเช็ดทำความสะอาดหน้าจอ 1 ผืน

ขายให้ทุกท่านในราคาแพ็คละ 100 บาท (ส่งลงทะเบียนให้ฟรี)

โอนเงินผ่านบัญชี ธนาคารกรุงศรีฯ หรือ ธนาคารไทยพานิชย์

กรุณาแจ้งรุ่นมือถือ / รูปแบบ ฟิล์มใส-กระจกเงา / จำนวน ที่ต้องการมาด้วย

สนใจสินค้า ติดต่อได้ที่ email/msn : nocturnecd@live.com
หรือโทร 086-906-9142 (DTAC)

สนใจซื้อจำนวนมาก มีส่วนลดได้นิดหน่อย

10 ชุดขึ้นไป ลด 10 บาท (90x10 =900)
20 ชุดขึ้นไป ลด 15 บาท (85x20 =1,700)
30 ชุดขึ้นไป ลด 20 บาท (80x30 =2,400)

สั่งตั้งแต่ 2 ชุดขึ้นไป ผมส่ง EMS ให้ฟรีครับ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 16:05  

รบกวนถามครับ

จะเช็คว่าใช้ GPRS ไปกี่ชั่วโมงแล้ว

ต้องเข้าไปตรงไหนครับ
P'SHO
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:02  

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

มือถือใคร ที่มีร่องไฟระหว่าง ขอบกระจก กับแป้นพิมพ์ที่มีระยะห่าง

ตอนนี้ผมทำได้แล้ว คือ ใช้นิ้วโป้ง ของเราดันบริเวณแผงปุ่ม ขึ้นไปเลยครับ

ตอนแรกได้มา แทบสนิท (หลังจากเปลี่ยน)

ต่อมา มันเริ่มขยายออก ผมเลยดันมันขึ้นไปซะ ปรากฏว่า สามารถดันขึ้นไปได้ครับ

ลองดูนะครับ Very Happy เข้าใจว่ามันเป็นแผงยางด้านล่างเหมือนทั่วไป ดันขึ้นไปได้ครับ

แทบจะสนิทเลยทีเดียว Very Happy
yut_pn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 08:28  

จะเช็คว่าใช้ GPRS ไปกี่ชั่วโมงแล้ว

Confused ... ดูได้แต่ว่าใช้รับ-ส่งข้อมูลไปเท่ารัย ดูเป็นเวลาไม่ได้อะครับ ต้องเข้าไปดูใน Log แล้วเลือก Filter เป็น Packet data conns. แล้วมานั่งรวมเอาเองอะครับ... Laughing
bb3355
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ได้มาแล้ว ได้มาแล้ว
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 16:21  

วิ๊ด วิ๊ว ถึงจะช้าแต่ก็คุ้มที่รอ

วันนี้ขอนอนกอด E71 ก่อนนะครับ แล้วพรุ้งนี้จะมาลองทำตามที่ได้นั่งอ่าน กระทู้นี้มาตั้งแต่ ภาค 1

อ้อ ไหน ไหนก็ ไหน ไหน แล้ว ถามนิดนึงครับ

มีที่ไหนที่ขายขายึดE71 กับกระจกหน้ารถบ้างครับ

แบบว่าผมเดินทางบ่อยจะใช้ E71 เป็นตัวนำทางขณะขับรถน่ะครับ

แนะนำน้องใหม่กันมาหน่อยนะครับพี่น้อง
bell-kung
Year's Star

หัวข้อ : Re: ได้มาแล้ว ได้มาแล้ว
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2009 12:53  

bb3355 ผู้เขียน:
วิ๊ด วิ๊ว ถึงจะช้าแต่ก็คุ้มที่รอ

วันนี้ขอนอนกอด E71 ก่อนนะครับ แล้วพรุ้งนี้จะมาลองทำตามที่ได้นั่งอ่าน กระทู้นี้มาตั้งแต่ ภาค 1

อ้อ ไหน ไหนก็ ไหน ไหน แล้ว ถามนิดนึงครับ

มีที่ไหนที่ขายขายึดE71 กับกระจกหน้ารถบ้างครับ

แบบว่าผมเดินทางบ่อยจะใช้ E71 เป็นตัวนำทางขณะขับรถน่ะครับ

แนะนำน้องใหม่กันมาหน่อยนะครับพี่น้อง

ขายึดผมว่าแถวมาบุญครองน่าจะมีนะครับ Confused
terng^_^
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2009 01:46  

ขอสมัครเป็นสมาชิก E71 ด้วยคนครับ
พึ่งซื้อมาเมื่อวันอาทิตย์ที่ 1 สด ๆ ร้อน ๆ เลยครับ

มีใครแนะนำอะไร ยินดีนะครับ อิอิ
bb3355
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : bb3355
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2009 04:33  

โปรแกรมที่ช่วยทำให้เห็นวันที่และ เวลาเป็นตัวใหญ่ เมื่อเครื่องมันพักหน้าจอไป ไม่ทราบว่าโปรแกรมชื่ออะไรครับ

พยายามอ่านกระทู้ย้อนหลังแล้ว จะไม่ได้ว่าท่านได้แนะนำไว้

รบกวนรุ่นพี่ที่ใช้มาก่อนหน่อยนะครับ

พึ่งได้มาครับกำลังเห่อ
terng^_^
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2009 19:46  

เพิ่มเติมครับ ผมพึ่งซื้อมาเมื่อวาน
แต่เห็นหลายๆ ท่าน ที่โพสท์ว่าแบตเตอรี่อยู่ได้ราวๆ 4 วัน นี่ไม่ทราบใช้งานยังไงบ้างครบั
เปิด Push Email ให้มัน Connect อยู่ตลอดหรือเปล่า หรือว่า แค่เชื่อมต่อตอนใช้เท่านั้น

เพราะของผมเปิด Push Mail เพื่อรอรับเมล์ตลอด Connect แช่ไว้กับ EDGE ตลอดเวลา ตั้งแต่ 8 โมง จน ณ ตอนนี้ แบตลดประมาณ 3 ขีด นะครับ ไม่ทราบปกติไหมครับ

ถ้ามันแปลก ๆ จะได้ไปเคลมศุนย์ครับ
Aumthip
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2009 20:57  

รบกวนขอโปรแกรม FS Caller สำหรับโนเกีย E71 ด้วยคนคะ..
aumthip@hotmail.com

ขอบคุณมากๆคะ
beerjunior
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : thank
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2009 10:03  

ได้แล้วครับ ขอบคุณ คุณ e71user มากครับ
beerjunior
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอเกมส์
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2009 11:04  

รบกวนอีกนิดครับ ใครมีเกมส์บน E71 บ้างอะ

ผมลองดูลิงค์เก่าๆแล้ว มันหมดอายุไปแล้วอะครับ

ใครมีเกมส์รบกวนโพสให้ผมหน่อยได้ไหมครับ

แล้วข้อน้อยจะไม่ลืมพระคุณ

ปล.1 กล้อง e71 มันไม่ชัดเลย เวลาถ่ายในที่ๆมีแสงน้อยๆอะ
ปล.2 อากาศร้อนชิบหาย
TheooKub
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2009 00:59  

ผมพึ่งซื้อ E71 มาเมื่อวานครับ

ลง Garmin ยังไงหรอครับ แล้วตอนนี้ใช้เวอชั่นไหน

ขอบคุณมากครับ
wUbwOw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2009 02:37  

คือวินโดว์ไลฟ์อ่ะคะ ง๊งงง มานเห็นว่าเราonlineนะคะ แต่รายชื่อของคนที่ออนไลน์ และออฟไลน์ไม่ขึ้นเลย แต่ใช้คอมเชคว่าตัวเองออนไม๊ก็คือออนปกติ พอใช้msn อีกอันส่งข้อความเข้ามาที่วินโดว์ไลฟ์ในมือถือ ก็ยังเป็นอย่างเดิมไม่ขึ้นอะไรเลยคะ นี่ให้ศูนย์ลงใหม่ให้ สองรอบแล้ว ศูนย์บอกว่าเป็นที่เครือช่ายmsn มันจะเปนไปได้ไง (คิดในใจ)เครื่องชั้นมีโปรแกรมออนตั้งสองตัว เพียงแค่ไม่เข้าใจว่าทำไม วินโดว์ไลฟ์ที่ศูนย์ลงให้ หรือว่าที่มันให้กดโหลดตั้งแต่ซื้อเครื่องมาเนี่ย มันใช้งานไม่ได้ มีใครเป็นไม๊คะ แล้วมีหนทางแก้ไม๊คะ เป็นพวกชอบรื้อชอบลงมากแต่เจ๊งตลอด ทำไรไม่ได้ก็ฟอแมตทิ้งสรุบแทบจาเป็นเครื่องเปล่า ใครสงสารช่วยหาทางแก้หน่อยนะคะ อธิบายยาวๆก็ได้ค่ะเป็นพวกเข้าใจยากนิดนึง เอ่อ อ่านกะทู้เก่าที่แจก วินโดว์ไลฟ์แล้วนะคะ แต่ไม่กล้าลงทับค่ะ - - Sad
outcc
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2009 15:45  

wUbwOw ผู้เขียน:
คือวินโดว์ไลฟ์อ่ะคะ ง๊งงง มานเห็นว่าเราonlineนะคะ แต่รายชื่อของคนที่ออนไลน์ และออฟไลน์ไม่ขึ้นเลย แต่ใช้คอมเชคว่าตัวเองออนไม๊ก็คือออนปกติ พอใช้msn อีกอันส่งข้อความเข้ามาที่วินโดว์ไลฟ์ในมือถือ ก็ยังเป็นอย่างเดิมไม่ขึ้นอะไรเลยคะ นี่ให้ศูนย์ลงใหม่ให้ สองรอบแล้ว ศูนย์บอกว่าเป็นที่เครือช่ายmsn มันจะเปนไปได้ไง (คิดในใจ)เครื่องชั้นมีโปรแกรมออนตั้งสองตัว เพียงแค่ไม่เข้าใจว่าทำไม วินโดว์ไลฟ์ที่ศูนย์ลงให้ หรือว่าที่มันให้กดโหลดตั้งแต่ซื้อเครื่องมาเนี่ย มันใช้งานไม่ได้ มีใครเป็นไม๊คะ แล้วมีหนทางแก้ไม๊คะ เป็นพวกชอบรื้อชอบลงมากแต่เจ๊งตลอด ทำไรไม่ได้ก็ฟอแมตทิ้งสรุบแทบจาเป็นเครื่องเปล่า ใครสงสารช่วยหาทางแก้หน่อยนะคะ อธิบายยาวๆก็ได้ค่ะเป็นพวกเข้าใจยากนิดนึง เอ่อ อ่านกะทู้เก่าที่แจก วินโดว์ไลฟ์แล้วนะคะ แต่ไม่กล้าลงทับค่ะ - - Sad

ผมก็เจอปัญหาเดียวกันครับ หากเป็นตัว Live Messenger (MSN) ของ MicroSoft สำหรับมือถือแล้ว ผมยอมรับว่ามันยังห่วยอยู่ครับ ระบบไม่ช้า แต่การส่ง / รับ ข้อมูลของมันช้าจริง ๆ และยัง disconnect บ่อย ๆ ด้วย (สรุปยังไม่น่าใช้่เท่าไหร่)

หากต้องการลง Application ที่เป็น IM ลองหาตัวอื่นใช้งานไปก่อนครับ

ส่วนตัวผมหากจะเล่น Live Messenger ผ่าน E71, ผมจะเล่น Web ครับ
หากสนใจลองเข้า th.msn.com แล้วเลือก Messenger ดูครับ
Golem
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
หัวข้อ : E71 เมื่อ sync กับ MS Outlook
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2009 18:25  

ผมลอง sync กับ outlook แล้วใช้งานได้ แต่ทำไมส่วนที่เป็นภาษาไทยใน outlook เมื่อ sync มาอยู่ใน E71 แล้ว มันเป็นภาษาที่อ่านไม่ออกอ่ะครับ อยากจะขอความรู้เกี่ยวกับการแก้ไขเรื่องนี้หน่อยอ่ะครับ
gu_koson
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ใครเป็นเหมือนผมบ้าง
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2009 19:59  

คือผมเพิ่งซื้อมา ชอบทุกอย่าง แต่สงสัยอย่างนึง ทำไมตรง เมนู รายชื่อ เวลาเรากดหารายชื่อเนี่ยทำไมมันเป็นภาษาต่างดาวอ่ะครับ

เช่น พอเราจะกดหาตัว ส เช่น ส้ม ทำไมมันกลายเป็น ส่่้้า่่ี(ภาษาต่างดาว) ประมาณเนี่ยอ่ะครับ เป็นแทบทุกรายชื่อเลยอ่ะครับ ใครเป็นเหมือนผมบ้าง ถ้าคนอื่นไม่เป็นผมจะได้เอาเครื่องไปเปลี่ยนครับ

Embarassed
มือใหม่เพิ่งสัมผ้ส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตรวจเวลาเหลือ GPRS
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 09:21  

yut_pn ผู้เขียน:

Confused ... ดูได้แต่ว่าใช้รับ-ส่งข้อมูลไปเท่ารัย ดูเป็นเวลาไม่ได้อะครับ ต้องเข้าไปดูใน Log แล้วเลือก Filter เป็น Packet data conns. แล้วมานั่งรวมเอาเองอะครับ... Laughing

ถ้าใช้ DTAC กด *1001 โทรออก จะเป็นเสียงบอกว่า เรามีเงินเหลือเท่าไร......ตอนท้ายถ้า กด 4 จะมีเสียงบอกว่าเวลา EDGE/GPRS ของเราเหลือเท่าไร กี่นาที

ส่วนของ AIS ไม่รู้มีบริการนี้หรือเปล่า พยายามหาเท่าไรก็ไม่เจอ ใครรู้ช่วยบอกด้วย

เป็นสมาชิกใหม่ของ E71ครับ เพิ่งได้มาเมือ่สองอาทิตย์ที่แล้ว เป็นมือสอง โดยเอา Nokia 7710 ไปเทิร์นและแถมตังค์อีก 5500 บาท ลองเช็ค FW ยังเป็นตัวเก่าอยู่ 100...... แต่อ่านกระทู้เก่าแล้ว ไม่กล้าอัพเป็นตัวใหม่ กลัวมันรวน แบตทนดีนะครับ ไม่หมดเร็วเหมือนที่หลายคนบ่น (ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ ไม่มีโอกาสลอง 3G)
kattahito
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยด้วยคร้าบ
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 10:22  

ทำไมผมโหลดโปรแกรมหรือthemeส่วนใหญ่มาแล้วมันติดตั้งในเครื่องผมไม่ได้เลย
บางอันก็ฟ้องว่า มีปัญหาผิดพลาดใบรับรองการติดตั้งแอพ...ประมาณนี้อะครับ
หรือบางอันก็บอกว่าหมดอายุ งง? แล้วผมจะทำไมดี บางอันโหลดมาจากเวปนี้อะครับ
http://mosh.nokia.com/search?find=Nokia+E71%2CApplications&typeId=0&page=2
รบกวนเซียนทั้งหลายช่วยตอบด้วยนะครับ
kattahito
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยคร้าบ
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 10:37  

kattahito ผู้เขียน:
ทำไมผมโหลดโปรแกรมหรือthemeส่วนใหญ่มาแล้วมันติดตั้งในเครื่องผมไม่ได้เลย
บางอันก็ฟ้องว่า มีปัญหาผิดพลาดใบรับรองการติดตั้งแอพ...ประมาณนี้อะครับ
หรือบางอันก็บอกว่าหมดอายุ งง? แล้วผมจะทำไมดี บางอันโหลดมาจากเวปนี้อะครับ
http://mosh.nokia.com/search?find=Nokia+E71%2CApplications&typeId=0&page=2
รบกวนเซียนทั้งหลายช่วยตอบด้วยนะครับ

ขออีกคำถามค้าบ เกี่ยวกับ msn อะครับ
คือผมonlineได้แล้วครับ แต่ว่าไม่มีคนที่ onlineเลย มีแต่เมลของคนที่ออฟไล
ง่ายๆคือผมดูเล่นในมือถือเหมือนกับไม่มีใครออนไลเลย แต่พอไปเล่นในคอม
ก็เห็นมีเพื่อนผมออนไลกันเต็มไปหมด ไม่เข้าใจ ผู้รู้ช่วยด้วยคร้าบ
bell-kung
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยคร้าบ
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 14:10  

kattahito ผู้เขียน:

ผมก็เป็นเหมือนกันครับ ผมว่าธีมบางอันก็ใช้ไม่ได้กะ e71 นะครับ
bell-kung
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใครเป็นเหมือนผมบ้าง
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 14:12  

gu_koson ผู้เขียน:
คือผมเพิ่งซื้อมา ชอบทุกอย่าง แต่สงสัยอย่างนึง ทำไมตรง เมนู รายชื่อ เวลาเรากดหารายชื่อเนี่ยทำไมมันเป็นภาษาต่างดาวอ่ะครับ

เช่น พอเราจะกดหาตัว ส เช่น ส้ม ทำไมมันกลายเป็น ส่่้้า่่ี(ภาษาต่างดาว) ประมาณเนี่ยอ่ะครับ เป็นแทบทุกรายชื่อเลยอ่ะครับ ใครเป็นเหมือนผมบ้าง ถ้าคนอื่นไม่เป็นผมจะได้เอาเครื่องไปเปลี่ยนครับ

Embarassed

ของผมไม่เป็นนะ Shocked
gu_koson
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 22:49  

ถามคุณ bell-kung ต่อเลยนะครับ พอดีผมใช้รุ่น e66(จากที่อ่านมาระบบภายในมันเหมือนกัน ต่างกันแค่ รูปทรง) วันนี้เลยลองเข้าไปถามที่ศูนย์โนเกีย เค้าบอกว่า ทั้ง e66 กับ e71 จะเป็นแบบนี้ทุกเครื่องอ่ะครับ จะเป็นเฉพาะที่เรากดค้นหาเท่านั้น นอกนั้นไม่เป็นครับ เค้าบอกว่าให้รอตัว fw ตัวใหม่ออกมาอาจจะหาย เพราะไม่ได้เป็นที่เครื่องเป็นที่ fw

แต่ทีนี้ผมเพิ่งซื้อมา สองวัน ยังมีโอกาสเปลี่ยนเครื่อง ผมเลยอยากรู้ว่าใครเป็นบ้างไหมครับ เพราะเข้าไปถามในพันทิพย์ บางคนก็บอกเป็น บางคนก็บอกไม่เป็น เลยสับสนน่ะครับ ผมลองเปลี่ยนมาแล้วเครื่องแรกก็เป็น เครื่องสองที่เพิ่งเปลี่ยนมาก็เป็น เลยอยากทราบว่าคนอื่นๆเป็นกันไหม ถ้าไม่เป็นผมจะได้เอาไปลองเปลี่ยนอีกซักที ถ้ามันยังเป็นอีกเครื่องที่สาม แสดงว่าเป็นทุกเครื่องแล้วล่ะมั๊งเนี่ย

ยังไงรบกวนท่านอื่นๆๆด้วยนะครับ Crying or Very sad
nattyonice
Year's Star

จังหวัด: UK
หัวข้อ : Why? slow flash light still on all the time
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 23:56  

สวัสดีครับ ผมเพิ่งซื้อเครื่องมาเมื่อวาน คือสงสัยว่า ทำไมมีไฟกระพริบช้า ๆ ขึ้นที่ปุ่ม scroll key ตลอดเวลาเลย มันผิดปกติไหมครับ ทุกเครื่องเป็นเหมือนกันไหมครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ
bell-kung
Year's Star

หัวข้อ : Re: Why? slow flash light still on all the time
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 08:34  

nattyonice ผู้เขียน:
สวัสดีครับ ผมเพิ่งซื้อเครื่องมาเมื่อวาน คือสงสัยว่า ทำไมมีไฟกระพริบช้า ๆ ขึ้นที่ปุ่ม scroll key ตลอดเวลาเลย มันผิดปกติไหมครับ ทุกเครื่องเป็นเหมือนกันไหมครับ

มันมีทุกเครื่องอ่ะครับ แต่เรากดปิดไม่ให้มันกระพริบได้
เข้าไปที่ Tools>Profiles>Personalise>Breathing light เป็น Off ก็ปิดได้แล้วอ่ะครับ Very Happy
bell-kung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 08:36  

ถามคุณ bell-kung ต่อเลยนะครับ พอดีผมใช้รุ่น e66(จากที่อ่านมาระบบภายในมันเหมือนกัน ต่างกันแค่ รูปทรง) วันนี้เลยลองเข้าไปถามที่ศูนย์โนเกีย เค้าบอกว่า ทั้ง e66 กับ e71 จะเป็นแบบนี้ทุกเครื่องอ่ะครับ จะเป็นเฉพาะที่เรากดค้นหาเท่านั้น นอกนั้นไม่เป็นครับ เค้าบอกว่าให้รอตัว fw ตัวใหม่ออกมาอาจจะหาย เพราะไม่ได้เป็นที่เครื่องเป็นที่ fw

แต่ทีนี้ผมเพิ่งซื้อมา สองวัน ยังมีโอกาสเปลี่ยนเครื่อง ผมเลยอยากรู้ว่าใครเป็นบ้างไหมครับ เพราะเข้าไปถามในพันทิพย์ บางคนก็บอกเป็น บางคนก็บอกไม่เป็น เลยสับสนน่ะครับ ผมลองเปลี่ยนมาแล้วเครื่องแรกก็เป็น เครื่องสองที่เพิ่งเปลี่ยนมาก็เป็น เลยอยากทราบว่าคนอื่นๆเป็นกันไหม ถ้าไม่เป็นผมจะได้เอาไปลองเปลี่ยนอีกซักที ถ้ามันยังเป็นอีกเครื่องที่สาม แสดงว่าเป็นทุกเครื่องแล้วล่ะมั๊งเนี่ย

ยังไงรบกวนท่านอื่นๆๆด้วยนะครับ Crying or Very sad

อ่าครับ พอดีผมไปลองดูอีกที่มันก็เป็นเหมือนกันอ่าครับ Shocked Shocked คงไม่ต้องไปเปลี่ยนแล้วมั้งครับ น่าจะเป็นเหมือนกันหมด
nattyonice
Year's Star

จังหวัด: UK
หัวข้อ : Re: Why? slow flash light still on all the time
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 17:09  

bell-kung ผู้เขียน:
nattyonice ผู้เขียน:

มันมีทุกเครื่องอ่ะครับ แต่เรากดปิดไม่ให้มันกระพริบได้
เข้าไปที่ Tools>Profiles>Personalise>Breathing light เป็น Off ก็ปิดได้แล้วอ่ะครับ Very Happy

Thank you very much na krab:-) . . . . . .
yecoyote
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2009 10:49  

มีคำถามเกี่ยวกับการลง opera mini ครับ
คือพยายาม install ผ่าน wifi แต่มันจะฟ้องไม่สามารถเชื่อมต่อ internet ได้ตลอด ทั้งที่ wifi นี้ก็เล่นกับ browser ที่มากับเครื่องอยู่ประจำ
แต่ถ้าลงผ่าน gprs ได้นะครับ แต่ก็ไม่สามารถเล่นผ่น wifi ได้อยู่ดี
ใครมีวิธีแก้ไขแนะนำบ้างครับ Confused
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2009 14:44  

ตอนนี้ หาได้ที่ร้านไหนบ้างคับ ... โทรถาม nasa / นิด ก็ไม่มีขายละ

แล้วก็ราคาเท่าไหร่แล้วคับ
e63 user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครมีโปรแกรมพิมพ์ไทยสำหรับ e63 บ้างคะ
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2009 17:12  

ใช้ e63 อยู่ค่ะ อ่านไทยได้ แต่พิมพ์ไทยไม่ได้ เพราะไม่ได้ซื้อที่ไทยค่ะ ไม่ทราบว่ามีโปรแกรมที่จะสามารถทำให้พิมพ์ไทยได้มั้ยคะ ลองลงพวก easythai แล้ว แต่ลงไม่ได้ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
มือใหม่เพิ่งสัมผัส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไวไฟและปิดเสียง
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2009 18:15  

yecoyote ผู้เขียน:
มีคำถามเกี่ยวกับการลง opera mini ครับ
คือพยายาม install ผ่าน wifi แต่มันจะฟ้องไม่สามารถเชื่อมต่อ internet ได้ตลอด ทั้งที่ wifi นี้ก็เล่นกับ browser ที่มากับเครื่องอยู่ประจำ
แต่ถ้าลงผ่าน gprs ได้นะครับ แต่ก็ไม่สามารถเล่นผ่น wifi ได้อยู่ดี
ใครมีวิธีแก้ไขแนะนำบ้างครับ Confused

ผมไม่ใช่ผุ้ชำนาญนะครับ แต่สงสัยว่าสัญญาณไวไฟที่ใช้มันแรงดีหรือเปล่า ถ้าสัญญาณอ่อนก็อาจมีปัญหาได้นะ ผมเล่นได้ แต่บังเอิญโชคดีที่กล่องสัญญาณของหน่วยงานมันอยู่หน้าห้องผมพอดี

มีใครรู้บ้างครับว่า จะปิดเสียงเวลาเปิดเครื่องได้อย่างไร คือ เวลาเปิดเครื่อง มันจะมีมือยื่นมาแตะกันน่ะ แล้วจะมีเสียงดนตรีดังขึ้น นั่นแหละครับ จะทำให้เงียบได้ไหม เพราะรู้สึกเวลาเปิดเครื่องเสียงมันรบกวนคนอื่นให้หันมามองเราอยู่เรื่อย
yecoyote
Year's Star

หัวข้อ : Re: ไวไฟและปิดเสียง
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2009 20:17  

มือใหม่เพิ่งสัมผัส ผู้เขียน:
yecoyote ผู้เขียน:

ผมไม่ใช่ผุ้ชำนาญนะครับ แต่สงสัยว่าสัญญาณไวไฟที่ใช้มันแรงดีหรือเปล่า ถ้าสัญญาณอ่อนก็อาจมีปัญหาได้นะ ผมเล่นได้ แต่บังเอิญโชคดีที่กล่องสัญญาณของหน่วยงานมันอยู่หน้าห้องผมพอดี

มีใครรู้บ้างครับว่า จะปิดเสียงเวลาเปิดเครื่องได้อย่างไร คือ เวลาเปิดเครื่อง มันจะมีมือยื่นมาแตะกันน่ะ แล้วจะมีเสียงดนตรีดังขึ้น นั่นแหละครับ จะทำให้เงียบได้ไหม เพราะรู้สึกเวลาเปิดเครื่องเสียงมันรบกวนคนอื่นให้หันมามองเราอยู่เรื่อย

wifi ใช้ได้ปกติครับ อย่างที่บอกไปแล้ว ผมใช้ browser ที่มากับเครื่องโหลด opera mini ผ่าน wifi นั้นแล้ว install ลงเมม จากนั้นตอนที่จะไป install ที่ app. manager กลับเลือกใช้ wifi แล้วแจ้งว่าเชื่อมต่อ internet ไม่ได้ นั่งอยู่ที่จุดเดิมด้วยซ้ำ (ห่างจาก router ไม่ถึงเมตร) ลองดูใน forum ของ opera แล้ว (http://my.opera.com/community/forums/topic.dml?id=264040) เขาก็มีปัญหาเหมือนกันว่า wifi ใช้อย่างอื่นได้ปกติยกเว้นตอนลงและใช้งาน opera mini ครับ

ส่วนเรื่องเสียงบางครั้งผมใช้โหมด silence หรือ meeting เอาครับ เปิดเครื่องก็ไม่มีเสียงละ แต่ ringtone ก็หายไปด้วยนะ Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2009 21:12  

เย้ เพิ่งได้เป็นสมาชิก E71

เลยเห่อ ซื้อcaseมาหลายแบบไป หน่อย

นี่ดันไปสั่งของ pdair ไป

แต่ มีคนซื้อรุ่นอื่นให้แล้ว

ของใหม่ เอี่ยม เลย ยังไม่ได้แกะซอง

มีใครสนใจ รับไปดูแล้วมั้ย

ติดต่อมาได้นะครับ first
appyfirst@hotmail.com

caseหนัง ทน เข้าชุดกับbussiness phoneนะครับ
1stE71
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2009 21:26  

ข้างบนหน่ะผมเอง

แอบอ่านข้อมูลในนี้มาทุกหน้าละครับ เยอะมาก
อ่านก่อนเลือกซื้อ กับหลังได้เครื่อง

ได้ความรู้เยอะมาก ขอบคุณทุกท่านจริงๆ

แต่ก็น่าจะมีหลายท่าน ย้ายไป รุ่นอื่นแล้ว แน่ เลย

ไม่ได้กลับมา หลายวันละ

ผมขอ ช่วย สานต่อเองครับ

ของผมรุ่นสีดำ นะครับ
เดิมใช้palm Treo 680
มาเจอตัวนี้ สุดยอดเลยนะ
ถูกใจมากกก

ฝากเนื้อฝากตัว ขอคำชี้แนะด้วยนะครับ
1stE71
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2009 21:29  

.. ผู้เขียน:
ตอนนี้ หาได้ที่ร้านไหนบ้างคับ ... โทรถาม nasa / นิด ก็ไม่มีขายละ

แล้วก็ราคาเท่าไหร่แล้วคับ

มีหลายที่นะครับ
ถูก ๆ นี่ก็ mbkชั้น มือถือ จะมีร้านส่งอยู่ร้านนึง

บอกรุ่น หยิบมา จ่าย สด

ส่วนของผมอยู่ต่างจังหวัด ไม่มีเวลาเข้า
เลยซื้อจาก mfa ร้าน AIS shopอ่ะครับ

ก็มี ราคา 148**

แพงหน่อยแต่คุ้มค่ารถ
1stE71
Year's Star

หัวข้อ : Re: เปิดแสดงเวลาที่โทร เมื่อกดวางสาย
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2009 21:32  

beerjunior ผู้เขียน:
รบกวน หน่อยครับ คือผมอยากเปิดแสดงเวลาที่โทร เมื่อกดวางสาย

แต่ไม่รู้มันอยู่ตรงไหนครับ

มีใครพอจะรู้บ้างจะเป็น พระคุณ อย่างสูงครับ

่ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Menu>setting>Phone>Call>Summery after call เลือกเป็น on ครับ

ขอให้สนุกกับE71

ปล . อ่านคู่มือประกอบครับ ช่วย ได้้เยอะ
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2009 08:55  

ตั้งแต่ไม่ค่อยได้ใช้ E71 มาสักเดือน รู้สึกคิดถึง...เนื่องจากไปบ้า 5800 อยู่ แต่พอกลับมาปัดฝุ่น E71 แล้วยังรักไม่เลิกเลย...ถึงจะจอเล็กกว่า แต่ยังไงก็เป็นเครื่องที่ยังดูดีกว่า ทั้งงานประกอบ ความเนี้ยบ ไฮโซกว่า 5800 มากมาย (ซึ่งเป็นปั๊ดติก...ยังไงก็ดูไม่ดี กรอบแกรบ แล้วที่เขาว่าอ้า...มันก็อ้านิดๆกะเขาด้วย ช่างมันถึงยังไงก็ใส่ Silicon case อยู่แล้ว..ไม่เห็น)

รักนะ E71 Very Happy
beerjunior
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : camera
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2009 16:04  

ผมใช้ e71 อยู่เหมือนกัน แต่ทำไมกล้องมันไม่ชัดเลยอะ

เวลาถ่ายในที่แสงน้อยๆ ภาพมันออกมามืืดมากเลย

ถ่ายในร่ม ก็ออกมามืืดมากเหมืือนกัน

ใครเป็นเหมือนผมบ้างอะ
1stE71
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2009 17:25  

เป็นเหมือนกันครับ

หวังอะไรกับกล้องมากไม่ได้

คิดว่า แค่ พอเอา มา บอกต่อได้หน่ะ ว่าไปเจอไรมา
แต่เอาความสวยไม่ได้เลย
p112
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2009 22:47  

ซื้อE71มาได้2อาทิตย์แล้ว แต่ยังไม่สามารถเล่นเน็ท ผ่านwirelessที่บ้านได้เลย
เวลาเข้าเว็ปจะ Not gateway replyตลอด ใครที่เคยเจอปัญหานี้แล้วสามารถแก้ไขได้
ช่วยบอกวิธีหน่อยซิค่ะ

เวลาส่งเมล์ผ่านทางhotmail ถ้าเป็นภาษาไทยสามารถพิมพ์ไทยได้ แต่เวลาส่งแล้วข้อความที่พิมพ์ไปจะกลายเป็นเครื่องหมาย?หมดเลย จะทำอย่างไงดีเนี่ย ช่วยหน่อยค่ะ
P'SHO
Year's Star

หัวข้อ : Re: camera
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2009 04:59  

beerjunior ผู้เขียน:
ผมใช้ e71 อยู่เหมือนกัน แต่ทำไมกล้องมันไม่ชัดเลยอะ

เวลาถ่ายในที่แสงน้อยๆ ภาพมันออกมามืืดมากเลย

ถ่ายในร่ม ก็ออกมามืืดมากเหมืือนกัน

ใครเป็นเหมือนผมบ้างอะ

ลองใช้ฟังก์ชั่น EV เพื่อปรับ-ลด ชดเชย ค่ารับแสงช่วยดูก่อนสิครับ

อ้อ..แล้วก็ เวลาผมจะถ่ายรูป หากเรากดปุ่มชัตเตอร์ไปเลย บางทีสู้ให้เรากดปรับปุ่มโฟกัส
ไม่ได้ครับ (เลข2) ผมจะกดเลข2 ทุกครั้งเพื่อให้มันปรับโฟกัส

พอช่วยได้ ๆ Laughing

ภาพนี้กดฉึ่งเดียวไม่ได้ปรับโฟกัส

อันนี้..ปรับโฟกัส เป็นมาโคร

1stE71
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2009 21:06  

โอ้วววว

ถ่ายได้ไงเนี่ย ^^;

สวยมากมาย ครับ
gu_koson
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2009 21:24  

ของผมซื้อมาได้ครบ 8 วันแล้ว ใช้ e66 แต่มาฝังตัวกับบอร์ด e71 ฮ่าๆ เพราะ e66 คนเข้าน้อยจัง สงสัยคนชอบแบบนี้มากกว่า แต่ผมไม่ค่อยได้พิมพ์เท่าไหร่ เลยเอา e66 แทน

ตอนนีัก็ยัง มึนๆ กับมันอยู่ ถึงแม้ว่าจะตามอ่านหมดทุกหน้าแล้ว ฮ่าๆๆ

เลยมีปัญหามาถามครับ

หน้าจอที่โฮม มันจะมี shot cut @ตั้งค่าอีเมล ทำไมผมกดเข้าไปเซ็ตแล้ว พอเวลาจะกดเข้าเมล์จากปุ่ม ซองจดหมาย มันก็ยังจะให้ผมเซ้ตค่าใหม่อยู่เหมือนเดิมครับ

ค่าที่เซ็ตไว้แล้ว( hotmail) ไม่เห็นมันจะเข้าให้เลยอ่ะ ต้องมาเข้าที่บุ๊คมาร์กแล้วกดเข้าไปเองอ่ะครับ งง ไหมเนี่ย..... เขียนเองยังงงเอง Mad

ยังไงรบกวนท่านอื่นๆช่วยหน่อยนะครับ งมมากสามวันแล้ว

ปล.GPS ยังไม่ได้ลองเล่นเล้ยยยยยยยยยยย อ่านคู่มือแล้วมึนหนักกว่าเดิม
1stE71
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2009 22:13  

ของผมซื้อมาได้ครบ 8 วันแล้ว ใช้ e66 แต่มาฝังตัวกับบอร์ด e71 ฮ่าๆ เพราะ e66 คนเข้าน้อยจัง สงสัยคนชอบแบบนี้มากกว่า แต่ผมไม่ค่อยได้พิมพ์เท่าไหร่ เลยเอา e66 แทน

ตอนนีัก็ยัง มึนๆ กับมันอยู่ ถึงแม้ว่าจะตามอ่านหมดทุกหน้าแล้ว ฮ่าๆๆ

เลยมีปัญหามาถามครับ

หน้าจอที่โฮม มันจะมี shot cut @ตั้งค่าอีเมล ทำไมผมกดเข้าไปเซ็ตแล้ว พอเวลาจะกดเข้าเมล์จากปุ่ม ซองจดหมาย มันก็ยังจะให้ผมเซ้ตค่าใหม่อยู่เหมือนเดิมครับ

ค่าที่เซ็ตไว้แล้ว( hotmail) ไม่เห็นมันจะเข้าให้เลยอ่ะ ต้องมาเข้าที่บุ๊คมาร์กแล้วกดเข้าไปเองอ่ะครับ งง ไหมเนี่ย..... เขียนเองยังงงเอง Mad

ยังไงรบกวนท่านอื่นๆช่วยหน่อยนะครับ งมมากสามวันแล้ว

ปล.GPS ยังไม่ได้ลองเล่นเล้ยยยยยยยยยยย อ่านคู่มือแล้วมึนหนักกว่าเดิม

อ่ะ E66 สวยอ่าาาา..อยากได้..

ตอบเรื่องmailนะครับ

สำหรับhotmail ลองสมัคร windowlive มันจะมาให้เลยครับ

ส่วนmailอื่น ผมใช้Gmail มันก็workนะครับ
สมัคร ตามชื่อ+ passwardเกิมเลยครับ
สมัครแล้ว ค่อย ไป โชว์ด้านหน้าจอstand byครับ

ไม่แน่ใจว่าถูกมั้ย แต่ผมใช้ได้นะครับ ด้วยวิธีนี้
gu_koson
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2009 22:45  

โอ้ว ตอนนี้กดปุ่มแล้วเข้าได้แล้วครับ ไม่ได้ทำอะไรเลย งง(แต่ลองสมัคร gmail ไปอีกอัน)

ตอบคุณ 1stE71 ผมเองไม่ค่อยได้พิมพ์อ่ะไรมากเลยเอาตัวนี้ แต่ก็ชอบทั้ง e71 และ e66 จะว่าไปเอนไปทาง e71 ด้วยซ้ำ ฮ่าๆๆ แต่เอาที่เราใช้ดีกว่า Razz

ฟังค์ชั่นอื่นๆผมก็ยังงมโข่งเหมือนเดิม gps ยังมั่วเหมือนเดิม ยังเข้าไปใช้ไม่ได้เลย germin xt ก็โหลดมาตั้งนานแล้ว แต่ยังไม่ได้ลองลงซักที

Rolling Eyes
beerjunior
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุนครับ
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2009 09:31  

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำเรื่องกล้องครับ

สรุปคืออย่าไปหวังเรื่องกล้องว่ามันจะสุดยอด เห้อออออออออ
ta_pitt
Year's Star

หัวข้อ : สอบถามเรื่องปฏิทินครับ
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2009 10:45  

ไม่ทราบว่ามีโปรแกรมสำหรับการจัดการข้อมูล PIM ที่น่าใช้บ้างมั้ยครับ
เด็กใหม่มากสำหรับ SYMBIAN ครับ คือเพิ่่งซื้อ E71 มาครับ อยากได้โปรแกรมการจัดการด้านตารางนัดดีๆ ครับเพราะผมใช้บ่อยมากๆ ไม่ทราบว่ามีโปรแกรมที่คล้ายๆกับ POCKET INFORMANT ใน PPC บ้างมั้ยครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่มาตอบล่วงหน้าครับ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2009 11:39  

ซื้อมาได้ประมาณเดือนนึงครับ

เมื่อ 2-3 วันที่แล้ว อยู่ดีๆก็ Remove card ออกเอง

ต้องถอดแล้วเสียบการ์ดเข้าไปใหม่

เกิดจากอะไร แล้วมีวิธีแก้ยังไงครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ
1stE71
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอบถามเรื่องปฏิทินครับ
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2009 18:24  

ta_pitt ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่ามีโปรแกรมสำหรับการจัดการข้อมูล PIM ที่น่าใช้บ้างมั้ยครับ
เด็กใหม่มากสำหรับ SYMBIAN ครับ คือเพิ่่งซื้อ E71 มาครับ อยากได้โปรแกรมการจัดการด้านตารางนัดดีๆ ครับเพราะผมใช้บ่อยมากๆ ไม่ทราบว่ามีโปรแกรมที่คล้ายๆกับ POCKET INFORMANT ใน PPC บ้างมั้ยครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่มาตอบล่วงหน้าครับ Wink

ลอง handy calender ครับ

สวยขึ้นหน่อย แต่ จริงๆ แล้วตัวE71 PIMมันก็ดีแล้วนะ
ไม่สวยมากแต่ใช้ง่าย พอๆ กับpalmเลย

คนใช้ppcอาจไม่ถนัดนัก แต่ลองแล้วชิน จะสะดวกมากครับ

อ่อ ลองhandy shell ซิครับ สวยขึ้นอีกเยอะ คนเคยใช้ppc น่าจะชอบ
1stE71
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2009 21:55  

ของใกล้ตัวที่ไม่ควรมองข้าม

keyboard Short cut ดีๆ สำหรับหมวด gallery

* Green Call to send the image.
* Fn + * for full screen.
* Fn + 7 to zoom in. Press twice for the full screen size.
* Fn + 4 to scroll left while in the zoomed image.
* Fn + 5 to zoom in.
* Fn + 3 to rotate right.
* Fn + 2 to scroll up while in the zoomed image.
* Fn + 1 to rotate left.
* Fn + 0 to zoom out.

อย่ามัวแต่crack จนลืม function ดี ที่ติดมากับเฉพาะ E71นะครับ คือใช้keyboardให้คุ้มค่า
bell-kung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2009 22:10  

1stE71 ผู้เขียน:
ของใกล้ตัวที่ไม่ควรมองข้าม

keyboard Short cut ดีๆ สำหรับหมวด gallery

* Green Call to send the image.
* Fn + * for full screen.
* Fn + 7 to zoom in. Press twice for the full screen size.
* Fn + 4 to scroll left while in the zoomed image.
* Fn + 5 to zoom in.
* Fn + 3 to rotate right.
* Fn + 2 to scroll up while in the zoomed image.
* Fn + 1 to rotate left.
* Fn + 0 to zoom out.

อย่ามัวแต่crack จนลืม function ดี ที่ติดมากับเฉพาะ E71นะครับ คือใช้keyboardให้คุ้มค่า

ขอบคุณครับไม่เคยได้ใช้เลยนะเนี่ยย
vongprasert
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปุ่มกดเจ๊งครับพี่น้อง
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2009 18:27  

ปุ่มบนซ้าย ปุ่มเลข 3 ปุ่มเลข 9 กดไม่ได้ครับ ไม่ทราบว่าทำ hard reset จะหายหรือเปล่า รบกวนด้วยครับ
dnopista
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2009 21:49  

ผมว่าอาการอย่างนี้น่าจะมาจาก hardware มากกว่านะครับ เอาไปให้ศูนย์เช็คดีกว่า อย่าลืมแบ๊คอัพข้อมูลไว้ที่คอมก่อนนะครับบ ^_^
vongprasert
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เข้าศูนย์ไหนดีครับที่ใกล้ ๆ รถใต้ดิน
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2009 11:29  

dnopista ผู้เขียน:
ผมว่าอาการอย่างนี้น่าจะมาจาก hardware มากกว่านะครับ เอาไปให้ศูนย์เช็คดีกว่า อย่าลืมแบ๊คอัพข้อมูลไว้ที่คอมก่อนนะครับบ ^_^

มันก็ไม่ได้เป็นตลอดนะครับ แต่ก็เป็นส่วนใหญ่
ไม่ทราบว่าแถวฟอร์จูนจะพอแนะนำร้านใดได้บ้างครับ สะดวกมาก ๆ เลย
อยากได้จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ E71 ราคาประหยัด ไมทราบว่าจะหาซื้อได้ที่ไหนอะ
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2009 15:45  

ชอบดีไซน์สวยดี มีใครพอจะบอกได้บ้างว่าจะหาซื้อเครื่องใหม่ราคาสมเหตุผลได้จากที่ไหน
1stE71 ไม่ได้login
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2009 15:48  

เป็นหลังจาก สั่งRunโปรแกรมรึเปล่าครับ

บางทีเครื่องหน่วงเป็นระยะ ทำให้รับคำสั่งไม่ได้
แต่แป๊บนึงก็หาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2009 16:24  

1stE71 ไม่ได้login ผู้เขียน:
เป็นหลังจาก สั่งRunโปรแกรมรึเปล่าครับ

บางทีเครื่องหน่วงเป็นระยะ ทำให้รับคำสั่งไม่ได้
แต่แป๊บนึงก็หาย

คลับคล้ายคลับคลาว่าเป็นหลังจากใส่เมม 4 กิ๊กที่ยังไม่ได้ฟอร์แมทด้วย e71 เข้าไปครับ เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนเมมดูหน่อย เผื่อจะไม่ต้องพรากจากกัน
P'SHO
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 00:00  

^
^^
^^^

ยินดีต้อนรับคร้าบ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 01:16  

พึ่งถอยมาวันเสาร์ที่ผ่านมาคับ

ตอนแรกนึกว่าจะได้ สีเทา แต่ได้ สีดำ Black Steel มาแทน

ก็สวยดีเหมือนกัน Smile
ต้นจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ fscaller ตัวเต็มหนะครับ สำหรับE71
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 01:58  

อยากได้ fscaller ตัวเต็มหนะครับ สำหรับE71
ช่วยส่งให้หน่อย
hmenow@gmail.com
yut_pn
Year's Star

หัวข้อ : เอาข่าวมาฝาก
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 11:19  

Latest available software for Nokia E71, product code 0560660
Version: 210.21.006

Very Happy .. มีใครลองแล้วรึยังครับมีอะไรเพิ่มขึ้นมามั่ง.... Surprised
gu_koson
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 20:30  

โอ้ FW ออกใหม่แล้ว ผมลองเช็คแล้ว E66 ก็ออกใหม่เหมือนกัน(ผมใช้ E66) เดี๋ยวต้องลองดูซะหน่อยแล้ว Laughing

ส่วนคนที่ถามว่าซื้อที่ไหนดี ผมแนะนำ power buy ครับ ถ้ามีบัตรเครดิตโรบินสัน ลดตั้ง 8% แน่ะ ผมก็ใช้ส่วนลดอันนี้อ่ะ คุ้มสุดๆ แถมเปลี่ยนเครื่องได้ภายใน 7 วันสบายๆไม่งอแง(เปลี่ยนมาแล้ว)

ส่วนอีกท่านเดี๋ยวผมส่งไปให้นะครับ โปรแกรม fscaller มันใช้ได้ทั้ง E66 และ E71 เลย ได้รับแล้วยังไงแจ้งด้วยนะครับ Wink
uchisan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 22:46  

รบกวนขอเกม The sim ด้วยครับ
อยากเล่นมากๆครับ

zyxsix@hotmail.com
YeSNoOk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอ F S C ด้วยคนคับ
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 15:29  

มาช้าไปหน่อย

เพิ่งได้เครื่องมา ยังไม่ได้ลงโปรแกรมเพิ่มเลย แค่อัพเฟริมแวร์เท่านั้นเอง

รบกวนส่งให้ที่ taeavanza@gmail.com ด้วยครับ
1stE71
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 18:19  

ใครลองแล้ว เป็นไงบ้างครับfirmwareใหม่
jeabbiz23
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : e71
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 01:20  

ถามเรื่องสีของเรื่องหน่อย สีดำ กับ สีเทา มันต่างกันไหม

เห็นที่เพื่อนๆใช้ตัว body เป็นแบบสีเงาๆทั้งสองสีเลยหรือเปล่า
interlude99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 16:43  

ไม่ทราบว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่คะ

ซื้อได้ที่ไหนกานบ้าง..?
outcc
Year's Star

หัวข้อ : E71 วัสดุบิ่น หาเปลี่ยนที่ไหนดี
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 17:07  

ผมใช้ E71 มา 3 เดือนแล้ว โดยเก็บรักษาในซองที่ให้มาด้วยในชุดอย่างดี

จนกระทั่งวันนี้ถอดซองออก และวางไว้ที่ขอบโต๊ะ...
ปรากฎว่ามีสายเรียกเข้า โทรศัพท์สั่น ๆ ๆ จนตกจากโต๊ะลงมาถึงพื้นประมาณ 1 เมตร

และหลังจากดูตัวเครื่อง ปรากฏว่าบริเวณมุมส่วนหัวเกิดรอยบื่นขึ้นมาครับ . . .T^T
(บริเวณที่เปิดเครื่อง ตามภาพด้านล่าง)

" ทำไงดีครับ ไม่รู้ว่าจะเคลมได้รึเปล่า หรือไปหาวัสดุมาเปลี่ยนอย่างไรดี "

ช่วยแนะนำด้วยนะครับ...

ข้อคิดเตือนใจวันนี้ " โทรศัพท์ที่ใช้งานอยู่ รีบหาซิลิโคนมาใส่ทันที อย่าคิดว่าจะอยู่ในซองหรูแล้วจะปลอดภัย "
cake_kitty
Year's Star

หัวข้อ : Re: Fscaller
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 20:40  

peeratat007 ผู้เขียน:
สวัสดีครับ มาเปนสมาชิก E71 ด้วยคนครับ พึ่งถอยมาไม่ครบ 24ชม เลย กำลังทำความรู้จักกับเพื่อนร่วมงานใหม่อยู่น่ะครับ ฮี่ๆ

รบกวน ขอ Fscaller ด้วยครับอยากได้มากเลย เพิ่งถอยมา ขอบคุณครับ

peeratat@hotmail.com

โหลด fscaller มาไว้ในเครื่องแล้วแต่ต้องใส่ code ค่ะเพราะอยู่ในช่วงทดลอง 15 วัน รบกวนส่ง keygen ให้หน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

day.rainny5@gmail.com
cake_kitty
Year's Star

หัวข้อ : Re: Fscaller
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 21:14  

cake_kitty ผู้เขียน:
peeratat007 ผู้เขียน:
สวัสดีครับ มาเปนสมาชิก E71 ด้วยคนครับ พึ่งถอยมาไม่ครบ 24ชม เลย กำลังทำความรู้จักกับเพื่อนร่วมงานใหม่อยู่น่ะครับ ฮี่ๆ

รบกวน ขอ Fscaller ด้วยครับอยากได้มากเลย เพิ่งถอยมา ขอบคุณครับ

peeratat@hotmail.com

โหลด fscaller มาไว้ในเครื่องแล้วแต่ต้องใส่ code ค่ะเพราะอยู่ในช่วงทดลอง 15 วัน รบกวนส่ง keygen ให้หน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

พอดีหากระทู้เก่าๆได้แล้วค่ะ ดีใจๆ แต่ งงว่าบางโปรแกรม ทำไมเวลาลงแล้วถึงติดใบรับรองคะ พอดีเพิ่งซื้อมาใช้งาน ยังไม่ค่อยเข้าใจค่ะ ขอบคุงค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย cake_kitty เมื่อวันที่ 26 Mar 2009 11:47; ทั้งหมด 1 ครั้ง
waterboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : A-GPS
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 21:18  

ไม่ทราบว่าระบบ A-GPS ใน nokia E71 นี่เป็นยังไงหรือครับ แล้วมันสามารถใช้นำทางได้เหมือนพวก pda ที่มี GPS หรือป่าวครับ (ผมเคยใช้ dopod 800w มี GPS ในตัวครับ)

แล้วสามารถลงแผนที่ของต่างประเทศได้หรือป่าวครับ ในกรณีที่เราจะไปต่างประเทศ แล้วต้องการให้นำทางครับ

รบกวนหน่อยนะครับ กำลังจะไปถอยมาครับ เลยมีข้อสงสัยครับ
ขอบคุณครับ
piggyyy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2009 06:44  

เพิ่งซื้อมาคับ หลังจากเล่นจนแบตเกือบหมด แล้วชาร์จ

พอเต็มแล้ว ทำไม มันขึ้นแค่ 6 ขีดเองอะคับ(เต็ม 7 ขีดใช่ปะคับ)
(แต่ลองเปิดกล้องดู ดันขึ้น 7 ขีด)

อย่างนี้ควรเอาไปเปลี่ยนไหม(ยังอยู่ในช่วง 7 วัน)
Ruud
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2009 16:59  

ใครพึ่งซื้อ E71 มาบ้างครับ??

อยากรู้ราคาล่าสุดอ่า~

ขอบคุณมากครับ!
waterboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2009 19:35  

ชาร์จแบตครั้งแรก ต้องกี่ชั่วโมงหรือครับ สำหรับแบตตัวนี้ ลองอ่านในหน้าผ่านๆมาเห็นบอกว่าแบตแบบนี้ไม่ชอบการชาร์จแช่เอาไว้ แต่ไม่แน่ใจว่าถ้าเป็นตอนแรกเราต้องชาร์จ 8-10 ชม. ก่อนหรือป่าวครับ
รบกวนแนะนำด้วยครับ
waterboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2009 19:40  

ขอรบกวนอีกนิดครับ ไม่ทราบใครพอจะมีโปรแกรม restart กับ โปรแกรม ปิด application (close all) บ้างหรือป่าวครับ หรือว่ามันมีโปรแกรมแนวๆนี้หรือป่าวครับ
เพราะโปรแกรมชอบค้างไว้ไม่ได้ปิดตลอดเลยครับ กลัวว่า บาง app ที่เกี่ยวกับ gprs จะเสียตังเยอะอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2009 20:46  

Ruud ผู้เขียน:
ใครพึ่งซื้อ E71 มาบ้างครับ??

อยากรู้ราคาล่าสุดอ่า~

ขอบคุณมากครับ!

ประมาณ 14,000 ที่ powerbuy ครับผม
0% ของกสิกร 10 เดือน หมดเขตพรุ่งนี้นะครับ
Hik
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: A-GPS
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 01:46  

waterboy ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าระบบ A-GPS ใน nokia E71 นี่เป็นยังไงหรือครับ แล้วมันสามารถใช้นำทางได้เหมือนพวก pda ที่มี GPS หรือป่าวครับ (ผมเคยใช้ dopod 800w มี GPS ในตัวครับ)

แล้วสามารถลงแผนที่ของต่างประเทศได้หรือป่าวครับ ในกรณีที่เราจะไปต่างประเทศ แล้วต้องการให้นำทางครับ

รบกวนหน่อยนะครับ กำลังจะไปถอยมาครับ เลยมีข้อสงสัยครับ
ขอบคุณครับ

ได้เหมือนกันครับ
ผมก็เคยใช้p800Wเหมือนกัน

หาGarminมาลงเลยครับ
oddy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 14:13  

E71 ของใครเป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ
คือเวลาเค้า menu ใดๆก็ตาม แล้วพอกดเข้าปุ่ม option ตรงซ้ายมืออ่ะครับ พอ pop up มันเด้งขึ้นมาจะกระพริบ เหมือนกันกระตุกอ่ะครับ เท่าที่ผมสังเกตดูจะเป็นเฉพาะ option ของทุกเมนูครับ
ไม่ทราบว่าเป็นที่ software หรือ มันผิดปกติป่าวครับ ผมลองอัพเกรด software แล้วก็ยังเป็นอยู่ครับ

ตอนนี้ยังอยู่ในเจ็ดวันด้วยครับ คือท่านอื่นไม่เป็น แล้วไม่เกี่ยวกับ software สามารถไปเปลี่ยนเครื่องได้หรือป่าวครับ เพราะมันไม่เกี่ยวกับตัว hardware

รบกวนพี่ๆเพื่อนๆ ชี้แนะด้วยครับ
ขอบคุณครับ
aries-taurus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 11:39  

อยากได้โปรแกรม fscaller บ้างค่ะ
รวมถึงโปรแกรมและเกมส์ต่างๆ
ใครมีช่วยส่งให้ด้วยค่ะ ที่ aries-taurus1986@hotmail.com
ขอบคุณมากค่ะ
bell-kung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 12:04  

oddy ผู้เขียน:
E71 ของใครเป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ
คือเวลาเค้า menu ใดๆก็ตาม แล้วพอกดเข้าปุ่ม option ตรงซ้ายมืออ่ะครับ พอ pop up มันเด้งขึ้นมาจะกระพริบ เหมือนกันกระตุกอ่ะครับ เท่าที่ผมสังเกตดูจะเป็นเฉพาะ option ของทุกเมนูครับ
ไม่ทราบว่าเป็นที่ software หรือ มันผิดปกติป่าวครับ ผมลองอัพเกรด software แล้วก็ยังเป็นอยู่ครับ

ตอนนี้ยังอยู่ในเจ็ดวันด้วยครับ คือท่านอื่นไม่เป็น แล้วไม่เกี่ยวกับ software สามารถไปเปลี่ยนเครื่องได้หรือป่าวครับ เพราะมันไม่เกี่ยวกับตัว hardware

รบกวนพี่ๆเพื่อนๆ ชี้แนะด้วยครับ
ขอบคุณครับ

กระตุกมากเลยหรอครับ ผมก็เป็นแต่ไม่ได้ใส่ใจ Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: .
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2009 07:43  

waterboy ผู้เขียน:
ขอรบกวนอีกนิดครับ ไม่ทราบใครพอจะมีโปรแกรม restart กับ โปรแกรม ปิด application (close all) บ้างหรือป่าวครับ หรือว่ามันมีโปรแกรมแนวๆนี้หรือป่าวครับ
เพราะโปรแกรมชอบค้างไว้ไม่ได้ปิดตลอดเลยครับ กลัวว่า บาง app ที่เกี่ยวกับ gprs จะเสียตังเยอะอ่ะครับ

restartยังหาไม่เจอครับ

แต่close allมีในพวกโปรแกรมtask manager พวก handy task , หรือ best taskmanครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2009 07:45  

bell-kung ผู้เขียน:
oddy ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

กระตุกมากเลยหรอครับ ผมก็เป็นแต่ไม่ได้ใส่ใจ Smile

กระตุกเหมือนกัน เข้าโปรแกรมบางทีก็กระตุก

ไม่ลื่นไหลเหมือนiphoneครับ
piggyyy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2009 21:20  

ถ้าไม่ใช่ฟังก์ชันอะไรเลยนอกจากโทรศัพท์
วันละ ไม่เกิน 20 นาที
แบต จะอยู่ได้ซักกี่วันคับ
Boongk
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 09:24  

piggyyy ผู้เขียน:
ถ้าไม่ใช่ฟังก์ชันอะไรเลยนอกจากโทรศัพท์
วันละ ไม่เกิน 20 นาที
แบต จะอยู่ได้ซักกี่วันคับ

ของผมเคยอยู่ได้ถึง 7 วันครับ ขนาดมีฟังเพลงเล็กน้อย ใช้ GPS บ้างนิดหน่อย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 25, 26, 27  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: