Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E71 - โนเกีย [ภาค 2]
 หน้า 1, 2, 3 ... 25, 26, 27  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2645 / เข้าชม: 1242878
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เปนน กน กุงเต๊พ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

Dr.Who ผู้เขียน:
ขอบคุณคุณchristian_dior และคุณ neo7s มากครับที่ช่วยตอบคำถามของผม

แต่อยากถามอีกอย่างครับว่า ถ้าไม่ใช้ธีม เราสามารถเปลี่ยนไอคอนเช่น จากไอคอนซองจดหมายเป็นรูปหัวกะโหลกอะไรแแบบเนี๊ยะ ทำได้มั๊ยครับ หรือว่าต้องสร้างธีมเองเพื่อสร้างไอคอนที่เราต้องการ รบกวนอีกหนึ่งทีนะครับ

ขอบคุณมากครับ Very Happy

รู้สึกว่าจะมีโปรแกรมตัดแต่งตีมอยู่นะคะ แต่เราไม่แน่ใจว่าใช้กับ e71 ได้รึเปล่านะ

และเปลี่ยนเฉพาะเจาะจง แบบไอคอนต่อไอคอน ได้ไม๊ ..

รบกวนรอ E71 FC ที่ทราบแหล่งหาซอฟแวร์เหล่านี้มาบอกนะคะ ..

เพราะเราตอนนี้หาให้ไม่ได้อ่าค่ะ ติดง๊าน .. ติดงาน คร่า
เดี๋ยวซี๊ปึ๊ก (หัวน่าววว) จะเข้าประชุมตอน 9.00 เนี๊ยะ
ขอฝึกวิทยายุทธก่อนนะค๊า .. ^^"

(ยังมีเวลามานั่งอ่านโพส 555 ทามปายด้าย)
อยากไ้ด้dictionary
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากไ้ด้dictionary
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

รบกวนถามคำถามคาใจก่อนไปถอยครับ

1.มีโปรแกรม dictionary มาเลย โดยไม่ต้องลงเพิ่มเองใช่ไหมครับ ?
(ถ้าไม่มีมาให้ มีตัวไหนจะแนะนำไหมครับ ?)

2.การลงโปรแกรมเพิ่มเองใ้ห้กะน้อง E71จะทำให้เครื่องเดี้ยงมั๊ยครับ ?
(เมื่อก่อนเคยใช้ 3230 ลงแล้วเครื่ื่อง hang ขึ้นจอขาว เลยจำใจขายทิ้ง)

รบกวนตอบผมด้วยนะครับ เพราะต้องรีบไปซื้อแล้ว เวลาจำเป็นต้องใช้ใกล้มาแล้วครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

***พระมิ่งขวัญของเหล่าข้าพระพุทธเจ้า ผู้ใช้ Nokia E71***
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ : Nokia E71 - โนเกีย [ภาค 2]

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia E71 - โนเกีย [ภาค 2]
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/e71.htm

รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2008/nokia/e71/page.htm

*** โปรดอ่าน ***
เนื่องจากกระทู้หัวข้อ Nokia E71 - โนเกีย มีผู้เข้าใช้สอบถามเป็นจำนวนมาก ทางเว็บบอร์ดจึงขอขยายหัวข้อ Nokia E71 - โนเกีย เป็นต่อภาคสอง โดยภาคแรกจะไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ (กำหนดให้อ่านอย่างเดียว...)

อ่าน Nokia E71 - โนเกีย [ภาค 1]

khunao19
Year's Star

หัวข้อ :

ขอพระองค์จงทรงพระเจริญ
สมเด็จพระเทพฯ ทรงใช้ Nokia E71
neo7s
Year's Star

จังหวัด: คนกรุงจ้า...
หัวข้อ : Re: อยากไ้ด้dictionary

อยากไ้ด้dictionary ผู้เขียน:
รบกวนถามคำถามคาใจก่อนไปถอยครับ

1.มีโปรแกรม dictionary มาเลย โดยไม่ต้องลงเพิ่มเองใช่ไหมครับ ?
(ถ้าไม่มีมาให้ มีตัวไหนจะแนะนำไหมครับ ?)

2.การลงโปรแกรมเพิ่มเองใ้ห้กะน้อง E71จะทำให้เครื่องเดี้ยงมั๊ยครับ ?
(เมื่อก่อนเคยใช้ 3230 ลงแล้วเครื่ื่อง hang ขึ้นจอขาว เลยจำใจขายทิ้ง)

รบกวนตอบผมด้วยนะครับ เพราะต้องรีบไปซื้อแล้ว เวลาจำเป็นต้องใช้ใกล้มาแล้วครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1. มีโปรแกรม dic ติดมาให้ครับ แต่ศัพท์กับคำแปลอาจจะไม่เยอะ
ลง Lek Lek Dic ได้แต่จะยุ่งยากตอน input ภาษาไทยหน่อย

2. Symbian เวอร์ชั่นที่อยู่บน E71 ค่อนข้าง stable พอสมควร
โปรแกรมส่วนใหญ่ install และ remove ได้ตามปกติ
โดยจะไม่ไปรวนกับตัว OS แต่ไม่แนะนำให้ลงพวก Theme ที่ไม่ support นะครับ

ปล. ถ้าเอา E71 มาเทียบกับ 3230 ผมบอกได้เลยว่าเหมือน ฟ้า กะ เหว ครับ Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย neo7s เมื่อวันที่ 05 Nov 2008 11:45; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากไ้ด้dictionary

อยากไ้ด้dictionary ผู้เขียน:
มีโปรแกรม dictionary มาเลย โดยไม่ต้องลงเพิ่มเองใช่ไหมครับ ?

E71 เข้า Website ต่างๆได้เร็ว การแปล online จึงทำได้ง่ายมากเช่นการ Bookmark URL ข้างล่างนี้ไว้
แปล ไทย-อังกฤษ/อังกฤษ-ไทย
http://www.suparsit.com/index1.php
นอกจากนั้นยังมี website ของ Dictionary และ Encyclopedia อีกมากมายที่จะแปลหรือแสดงความหมายทั้งแบบทั่วไปหรือเฉพาะทางได้อีกมากมาย website ที่จะ Bookmark ไว้ใช้ได้ตามต้องการ
สรุปเรื่องการแปลอ่ะเด็กๆสำหรับ E71 หรือเครื่องที่เข้า web ได้ง่ายเพียงแค่ click สองสามครั้ง
และยัง save page ที่แสดงความหมายไว้ทบทวนได้อีกด้วย
Dictionary ไทย-อังกฤษ อังกฤษ-ไทยของท่านเทพ พฤษภ์ บุญมา ตาม URL ข้างล่างนี้เลย
http://project-ile.net/lulu/
http://project-ile.net/lulu/leklekdict
neo7s
Year's Star

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:

http://w15.easy-share.com/1702303196.html

รบกวนคุณ popdot ช่วยแชร์ skin file ของ TYScrsaver ที่โชว์อยู่ในรูปหน่อยจะไ้ด้ไหมครับ
ผมลองพยายามปรับแต่งตามความรู้แบบงูๆปลาๆดูแล้ว มันก็ยังไม่ยอมอยู่กลางหน้าจอซักกะที
Dr.Who
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมสงสัยเรื่องเกี่ยวกับพวกไอคอนครับ คืิอผมเห็นหน้าจอพี่ท่านนี้อ่ะครับ เลยอยากรู้่ว่ามันเปลี่ยนได้ยังไง แล้วก็เรื่องแบ็คกราว ทำยังไงถึงได้เต็มจออ่ะครับ รบกวนด้วยครับ ผมว่ามันเท่มากเลย...

แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
christian_dior
Year's Star

หัวข้อ :

ผมสงสัยเรื่องเกี่ยวกับพวกไอคอนครับ คืิอผมเห็นหน้าจอพี่ท่านนี้อ่ะครับ เลยอยากรู้่ว่ามันเปลี่ยนได้ยังไง แล้วก็เรื่องแบ็คกราว ทำยังไงถึงได้เต็มจออ่ะครับ รบกวนด้วยครับ ผมว่ามันเท่มากเลย...

ไอคอนน่ะ มันมากะ theme ค่ะ

บาง theme ไอคอนเค้าเปลี่ยนให้ด้วยเลย ส่วนบาง theme ใช้ไอคอนเดิมของเครื่อง

ส่วนเรื่องภาพนั้นอาจจะมากะตีมด้วยก็ได้ หรือ ทำ wallpaper ขึ้นเองก็ได้ค่ะ

โดยใช้ขนาดภาพ 320*240 น่ะค่ะ (อาจจะทำใน Photoshop ประมาณนี้น่ะค่ะ)

ตัวอย่างตีมนี้ค่ะ .. ไอคอนเปลี่ยนให้และ wallpaper ก็เป็นของเค้ามาด้วยกันค่ะ ..

>>
neo7s
Year's Star

หัวข้อ :

Setting>General>Personalisation>Home screen>Mode settings>Home screen applications>Application shortcuts

เมนูมันซ่อนอยู่ลึกมักๆ ก็ตามนี้ละครับ ปรับเปลี่ยน shortcut ได้ตามใจ
Dr.Who
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณคุณchristian_dior และคุณ neo7s มากครับที่ช่วยตอบคำถามของผม

แต่อยากถามอีกอย่างครับว่า ถ้าไม่ใช้ธีม เราสามารถเปลี่ยนไอคอนเช่น จากไอคอนซองจดหมายเป็นรูปหัวกะโหลกอะไรแแบบเนี๊ยะ ทำได้มั๊ยครับ หรือว่าต้องสร้างธีมเองเพื่อสร้างไอคอนที่เราต้องการ รบกวนอีกหนึ่งทีนะครับ

ขอบคุณมากครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

http://w15.easy-share.com/1702303196.html
Year's Star

หัวข้อ :

Staryu ผู้เขียน:
[size=24][size=18]ขอปรึกษาปัญหาเรื่องแบตหน่อยคับ
ผมอ่านๆกระทู้ดู เห็นว่า แบต e71 อึดมากก
แต่ของผมทำไมใช้ได้ วันเดียวเองอ่ะคับ
อย่างมากๆก็ สองวัน
ซื้อมาได้ประมาณ 3 อาทิตเองนะคับ
ปกติผมใช้งาน
โทรวัน 2-3 ชม
web 1 ชม โดย edge และ wi fi
ฟังวิทยุบ้าง ประมาณ ครึ่ง ชม
ละก็เล่นเกมอีก 20 นาที
ไฟหน้าจอ ผมก็ปรับไว้ต่ำสุด
ผมสังเกตุว่า เวลาผมใช้งาน แบตแทบจะไม่ลดเลย
แต่จะลดจนสังเกตุได้ ตอนผมปล่อนทิ้งไว้เฉยๆ
ไม่รู้ว่า จริงๆแล้วผมยังไม่ได้ตั้งอะไรรึป่าวคับ
เช่น service อะไรแปลกๆ

หรือ เครื่องผมมันจะมีปัญหาจริงๆ

อยากขอถามเคล็บการประหยัดแบตของรุ่นนี้หน่อยคับ
ทั้งด้าน software และ hardware
อยากจะใช้งานได้ 3 4 วัน เหมือนคนอื่นๆบ้างงคับ
ขอบคุณมากคับบ

ปล บูลทูธ ไม่เคยใช้เลยคับ
[/size][/size]

เราว่านะคะ ไอ้ที่อึดของเราๆ อาจจะหมายถึง ..
การเล่นเกมส์ได้นาน การดูหนังฟังเพลงนานขึ้น + กับการทำงานจากเครื่องโทสับ
การเล่นเนตหรือคุยโทสับที่ไม่ต้องมากังวลว่าแบตจะลดไปเยอะไม๊
อยู่ได้ 2 วันก็เจ๋งแล้วค่ะ โดยภาพรวมที่ใช้งานแบบนี้น่ะค่ะ
อย่าลืมนะคะ แบตของ E71 ต้องชาร์ตเรื่อยๆ แบตถึงจะไม่เสื่อม
อย่ารอให้หมดแล้วชาร์ตเจ้าค่า .. ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

christian_dior ผู้เขียน:

รู้สึกว่าจะมีโปรแกรมตัดแต่งตีมอยู่นะคะ แต่เราไม่แน่ใจว่าใช้กับ e71 ได้รึเปล่านะ

และเปลี่ยนเฉพาะเจาะจง แบบไอคอนต่อไอคอน ได้ไม๊ ..

รบกวนรอ E71 FC ที่ทราบแหล่งหาซอฟแวร์เหล่านี้มาบอกนะคะ ..

เพราะเราตอนนี้หาให้ไม่ได้อ่าค่ะ ติดง๊าน .. ติดงาน คร่า
เดี๋ยวซี๊ปึ๊ก (หัวน่าววว) จะเข้าประชุมตอน 9.00 เนี๊ยะ
ขอฝึกวิทยายุทธก่อนนะค๊า .. ^^"

(ยังมีเวลามานั่งอ่านโพส 555 ทามปายด้าย)

ขอบคุณมากครับ ที่(แอบ)มาโพสตอบคำถามให้นะครับ 555 เดี๋ยวต้องไปใช้บริการ google ซักหน่อย ได้เรื่องยังไงเดี๋ยวจะมาแชร์นะครับ...

ส่วนเรื่องของแบ็คกราว เมื่อคืนใช้ photoshop ลองทำดู ขนาด 320x240 แล้ว แต่พอเซ็ตให้มันเป็น wallpaper ปรากฎว่ามันก็ไม่เต็มจออยู่ดี ก็เลยลองเอาไปใช้กับที่ ownskin ก็ใช้ได้ครับ แต่ไม่ชอบไอคอนที่เค้ามีไว้ให้เลย ถ้าจะเปลี่ยนทั้งหมด คงต้องใช้เวลาเป็นวันแหงเลย Crying or Very sad ท่านใดมีโปรแกรมเอาหรือเวปไว้ทำธีมสำหรับ nokia รบกวนแนะนำด้วยนะครับ

Neo7s ผู้เขียน:

รบกวนคุณ popdot ช่วยแชร์ skin file ของ TYScrsaver ที่โชว์อยู่ในรูปหน่อยจะไ้ด้ไหมครับ
ผมลองพยายามปรับแต่งตามความรู้แบบงูๆปลาๆดูแล้ว มันก็ยังไม่ยอมอยู่กลางหน้าจอซักกะที

แนะวิธีทำแบ็คกราวได้เต็มจอ (หรือธีม?) ด้วยก็ดีนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ
Dr.Who
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

^
^
^
^
ลืมใส่ชื่อ ขอโทษครับ
อยากได้ Dictionary
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณ คุณ neo7s กับคุณ Grace71 มากครับ

คุณ nes7s ครับ แบบฟ้ากะเหวเลยหรอครับ โห...น่าถอย ๆ มาแนบกาย 55

อ่อ ถึงคุณ Grace71 ที่ผมถามเรื่องโปรแกรมในเครื่องเพราะบ้านผมไม่ได้อยู่บางกอกครับ
gprs บ้านผม (เมืองชล) บางพื้นที่ ไม่ stable เท่าไหร่

ทีแรกผมถอย 71 วันเสาร์นี้ แต่ตอนนี้ลังเลกับ G1-Goolgle Phone นิดนึงและ

....แล้วเรื่องการใช้งาน word กะ pdf reader พอกล้อมแกล้มใช้แทน com ได้แค่ไหนครับ
เพราะผมสนโปรแกรมที่เกี่ยวกะพวกเรียน ๆ กะ business ซะมาก
Dr.Who
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ได้คำตอบมาแล้วครับ สำหรับการเปลี่ยนรูปไอคอน โดยสามารถใช้โปรแกรมที่ชื่อว่า SysIconz โดยขั้นตอนในการทำ ไปตามลิงค์ข้างล่างนะครับ

อ้างถึง:
**ขอบคุณ คุณwatchover78 จขกท

http://www.geo-mobile.com/nuke/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=38255&highlight=icon

สำหรับโปรแกรม Sysiconz และ๊ื Unmakesis ผมอัพโหลดให้เป็นไฟล์เดียวให้แล้วนะครับ

http://www.2shared.com/file/4219928/e13b0d3a/sysiconzunmakesis.html
pandaz4
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ก็ไม่รู้ผมทำถูกรึเปล่านะครับ

แต่ผมมองว่า เป็นประโยชน์ต่อสมาชิก เลยตัดสินใจโพสเพื่อ บอกต่อ

เป็นลิงค์สารบัญ โปรแกรมสำหรับ Symbian ซึ่งเยอะมากๆ

http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?t=121069

ที่นี่เลยครับ
Year's Star

หัวข้อ :

pandaz4 ผู้เขียน:
ก็ไม่รู้ผมทำถูกรึเปล่านะครับ

แต่ผมมองว่า เป็นประโยชน์ต่อสมาชิก เลยตัดสินใจโพสเพื่อ บอกต่อ

เป็นลิงค์สารบัญ โปรแกรมสำหรับ Symbian ซึ่งเยอะมากๆ

http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?t=121069

ที่นี่เลยครับ

ทำถูกคับ ..

เพราะเราเคยโพสเวปนี้ไปแล้วครั้งนึงแต่เกี่ยวกับ game ไป ไม่ใช่ software งับ ..

ดีสำหรับท่านที่มีเวลา serch มากๆ นั่งหน้าคอมทั้งวัน ไรเงี๊ยะ ..
แต่ไม่ดีสำหรับท่านที่ไม่ค่อยว่างหง่ะ เพราะ ..
อยาก ..... ก เข้ามา serch หาโปรแกรมไปพัฒนาสมองอันอัจฉริยะของทอสับเรางับ

.. อาจจะทำให้ หงุดหงิด ลุกลี้ลุกลน กระวนกระวาย ไม่เป็นอันทำงาน
หมองข้างนึง ทำกราฟอยู่ .. หมองอีกข้างเปิดเวปหาโปรแกรม (ของทอสับ)
เหลือหมองน้อยๆ อีกนิดนึง คอยดูว่า เจ้านายมายัง ใครปากเดคาบกระดูกไปเฝ้าเจ้านายรึเป่า
เหอะๆ งับๆ.. (ฮา)

^^ หุหุ
tpte01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

พยายาม Upload มาหลายวันในที่สุดก็ OK
Program สร้างธีมสำหรับ Nokia ทุกรุ่นครับ ทดสอบการใช้งานแล้วตามที่ได้ Post รูปตัวอย่างไว้

File size 160 MB Load นานหน่อยนะครับ
http://smartsharing.net/download.php?id=C4F1F1D01
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

อยากได้ Dictionary ผู้เขียน:

อ่อ ถึงคุณ Grace71 ที่ผมถามเรื่องโปรแกรมในเครื่องเพราะบ้านผมไม่ได้อยู่บางกอกครับ
gprs บ้านผม (เมืองชล) บางพื้นที่ ไม่ stable เท่าไหร่ ทีแรกผมถอย 71 วันเสาร์นี้ แต่ตอนนี้ลังเลกับ G1-Goolgle Phone นิดนึงและ
....แล้วเรื่องการใช้งาน word กะ pdf reader พอกล้อมแกล้มใช้แทน com ได้แค่ไหนครับ
เพราะผมสนโปรแกรมที่เกี่ยวกะพวกเรียน ๆ กะ business ซะมาก

..อ่ะน๊ะ ซื้อก้อยังมะด้ายซื้อ ถามซ๊ะจิง
Word แก้ไข/ร่างเอกสารได้แต่จะไม่ไช่แบบ Full Vertion เหมือนใน Comp. PDF อ่านได้ปรกติ..
..การต่อเชื่อม Internet โดยใช้ E71
1-โดยการใช้สาย CA-101 USB ที่ E71 ตั้ง Menu>Connectivity>USB>Connect PC to Web คือวิธีการที่ดีที่สุด
2-โดยการใช้ Bluetooth V2.0 EDR Donkle วิธีการนี้สะดวกมากไม่ต้องต่อสายแต่อาจ Stable น้อยกว่า (1) บ้าง
**อาการ Modem(E71) Hang**
..เมื่อเห็นว่า IE น่ิงไม่สารมารถ Load webpage ได้ ให้ลองปิดแล้วเปิด IE load ดูใหม่ ถ้ายัง Load ไม่ได้ ไปที่ Task bar >Connection Icon>Double Click จะเห็นว่า Net ไม่เดินเลยให้ทำ Disconnect จะเห็นว่า Property Box และ Icon ค้างอยู่อย่างนั้น
..ปิด E71 แล้วเปิด(Restart) เชื่อมต่อใหม่ จะ Connect ได้ตามปรกติ **สาเหตุ Modem E71 เป็น 3G >3MegaBit/Secเมื่อมาทำงานกับ Internet แบบบ้านเรา เช้าชามเย็นชามที่ว่า EDGE อ่ะได้ Stable สัก 50 Kb/sec ยังมะวั๋ยเลยย ก็แง๋อยู่แล้ว..
***การใช้ E71 หรือ Mobile อื่นๆ เชื่อมต่อ Internet ในที่สัญญานน้อย***
..เรื่องนี้เคยได้ยินเพื่อนที่ Office คุยกัน แต่ตอนนั้นฟังผ่านๆ วันนี้ไปถามเค้ามาให้ วิธีการคือ...
-เชื่อมต่อโดยใช้ Bluetooth เพราะโทรศัพท์จะอยู่ห่างจาก Comp.ได้ถึง 10 เมตร
-นำโทรศัพท์ไปวางไว้ในบริเวณที่ประมาณว่าได้รับสัญญานมากที่สุด(ซึ่งแน่ละว่าควรอยู่บริเวณในห้องเรา มั่ยงั๊น คนอื่นอาจจายืมไปใช้ได้)
-เช่นเอาเชือกดึงขึ้นไปสูงๆ หรือพ้นจากการบังของอาคารมากที่สุด จะได้สัญญาณที่ดี ค๊าบบ เลิก Online แล้วอย่าลืมเก็บโทสับล่ะ.

..Ballad of AIS&DTAC
--AIS 800-900 Mhz Bandwidth ช๊านแย่กว่า Net ม่ะค่อย Stable เสนอ option ค่าวปาย ฟังวิทยุ BKK ได้ทั่วปาเทดในมือถือ
--DTAC 1800 Mhz Bandwidth ช๊านเหลือเฟือ Net ช๊าน Stable ย่ะ อย่าไปสนจัยลูกค้ามากเรื่องวิทยุ Online ถึงงัยก็ต้องมาง้อ Net ราวอยู่ดี อิ อิ ไว้โน่นแหละกลางปี 52 ตอน AIS ได้คลื่น 1900 มาเป็น 3G ด้วยกานเก้าอี้ชั๊นร้อนเมื่อไหร่ ช๊านถึงจาให้พวกเทอฟังวิทายุ online ในมือถือกานได้ย่ะ ตอนนี้ เหรอ ม่ะซ๋นจัยร๊ออก..
Staryu
Year's Star

หัวข้อ :

[size=24][size=18]ขอปรึกษาปัญหาเรื่องแบตหน่อยคับ
ผมอ่านๆกระทู้ดู เห็นว่า แบต e71 อึดมากก
แต่ของผมทำไมใช้ได้ วันเดียวเองอ่ะคับ
ซื้อมาได้ประมาณ 3 อาทิตเองนะคับ
ผมสังเกตุว่า เวลาผมใช้งาน แบตแทบจะไม่ลดเลย
แต่จะลดจนสังเกตุได้ ตอนผมปล่อนทิ้งไว้เฉยๆ
ไม่รู้ว่า จริงๆแล้วผมยังไม่ได้ตั้งอะไรรึป่าวคับ

หรือ เครื่องผมมันจะมีปัญหาจริงๆ

อยากขอถามเคล็บการประหยัดแบตของรุ่นนี้หน่อยคับ
ทั้งด้าน software และ hardware
อยากจะใช้งานได้ 3 4 วัน เหมือนคนอื่นๆบ้างงคับ

อยากได้ Dictionary
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถึง คุณ Grace71
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

จริง ๆ ยังมีข้อสงสัยบางประการอีกแหละครับ แต่ไม่กล้าถามและ
เพราะไม่อยากโดนว่าว่า "ซื้อก็ยังไม่ซื้อ ถามอยู่ได้" อีก
โห...ที่ถามก็เพราะอยากรู้นี่นา
เพราะทุกอย่างที่ผมซื้อน่ะ ผมจะใช้มันไปตลอด จนกว่าจะพัง หรือหายจากผมไป
ผมจึงอยากทราบข้อมูลให้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้
คงไม่ผิดใช่ไหมที่ผมจะอยากรู้

ผมไม่ได้ว่าคุณนะครับ (จริง ๆ นะ) แค่เผยนิสัยการเลือกซื้อของของผมเฉย ๆ

thx ,'n take care
Year's Star

หัวข้อ :

มีเกมส์มาฝากค่ะ กดโหลดไปได้เลยน๊า ..
(ทำเป็นระ แอบจำเค้ามา จะได้ไม่ต้องส่งเมลให้มากความ)

link หมดอายุเมื่อไหร่ pm มาขอระกานน๊า ..

download

มันส์ ฝึกหมองดี หุหุ ..
ไม่ใช่คนกรุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้ราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ
แล้วจะซื้อที่ศูนย์ไหนดีครับ ที่ประกัน+บริการดี
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

ขอปรึกษาปัญหาเรื่องแบตหน่อยคับผมอ่านๆกระทู้ดู เห็นว่า แบต e71 อึดมากกแต่ของผมทำไมใช้ได้ วันเดียวเองอ่ะคับ
อย่างมากๆก็ สองวันซื้อมาได้ประมาณ 3 อาทิตเองนะคับ ปกติผมใช้งาน
ไฟหน้าจอ ผมก็ปรับไว้ต่ำสุดผมสังเกตุว่า เวลาผมใช้งาน แบตแทบจะไม่ลดเลยแต่จะลดจนสังเกตุได้ ตอนผมปล่อนทิ้งไว้เฉยๆไม่รู้ว่าจริงๆแล้วผมยังไม่ได้ตั้งอะไรรึป่าวคับเช่น service อะไรแปลกๆหรือ
เครื่องผมมันจะมีปัญหาจริงๆอยากขอถามเคล็บการประหยัดแบตของรุ่นนี้หน่อยคับทั้งด้าน software และ hardwareอยากจะใช้งานได้ 3 4 วัน เหมือนคนอื่นๆบ้างงคับขอบคุณมากคับบ

1: เมื่อเลิก Online แล้วให้สังเกตุว่าสัญลักษณ์แสดงการ Online E ที่มีลูกศรสวนทางกันเป็นเป็น Icon รับสัญญานตามปรกติหรือไม่ ถ้าไม่ต้องเข้าไปปิดที่ Menu>Connectivity>Conn.mgr>Options>Disconnect
2:กดปุ่ม Home แช่ เครื่องจะแสดง Application ที่ Run ค้างไว้ต้องปิดยกเว้น Application ที่จะเปิดค้างไว้ Background เพื่อใช้งานจริง เช่นเปิด AlonMp3Dictaphone ไว้เพื่อการบันทึกความจำด้วยเสียง การบันทึกเสียงรับสาย/โทรออก
3:ยะระห่างระหว่างเครื่องกับ Cell Site เป็นอีก Factor หนึ่งที่จะกำหนดการใช้พลังงานของ Modem โทรศัพท์ได้ด้วย เช่นเมื่ออยู่ห่าง Cell Site ที่ติดต่อ Modem จะเพิ่มพลังงานที่ต้องใช้เพื่อให้ติดต่อได้

..สำหรับการใช้งาน Battery Lithium Polymer มีข้อต้องระวังคือการไม่ Charge แช่ไว้เมื่อเต็มแล้ว
ฉะนั้นเมื่อมีการใช้งานในระยะแรก Battery อาจยังไม่มีการประจุเต็มจริงควรลองใช้งานไปสักระยะหนึ่งก่อนแล้วตรวจว่ามีความจุตามที่ระบุใน Spec.จริงหรือไม่...ถ้าไม่ก็ส่ง Claim Battery ได้
Battery Lithium Polymer ถึงแม้จะมีประสิทธิภาพสูงยังไม่มีใครกำหนดได้ว่ามีอายุใช้งานจริงเท่าไหร่ นานมากๆอาจจะนานกว่าตัวเครื่องด้วยซ้ำไปหากใช้งานตามปรกติไม่เกิดอุบัติเหตุจากการใช้งานเสียก่อน น้ำหนักเบา ราคาแพงกว่า Lithium Ion แต่ก็มีข้อควรระวังคือ
การตกกระทบพื้นแข็งอย่างรุนแรง เพราะ Battery Lithium Polymer ไม่มีของเหลวอยู่ภายใน Cell เลยเนื่องจากใช้ Lithium Salt ซึ่งเป็นผลึกแข็งเป็นตัวนำทางไฟฟ้า การตกกระทบพื้นแข็งอย่างรุนแรง พบว่าเป็นสาเหตุของการเกิดลุกไหม้หรือระเบิดได้ เนื่องจากโลหะตัวนำสั่นสะเทือนกระทบกันเอง เพราะไม่มี film ของของเหลวเป็นตัวช่วยรับแรงกระแทกและช่วยระบายความร้อน ในปัจจุบันจึงเห็นการใช้ Lithium Ion ยังเป็นที่นิยมอยู่เพราะปลอดภัย/ราคาถูกกว่า

Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

อยากได้ Dictionary ผู้เขียน:
ถึง คุณ Grace71
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับจริง ๆ ยังมีข้อสงสัยบางประการอีกแหละครับ แต่ไม่กล้าถามและ
เพราะไม่อยากโดนว่าว่า "ซื้อก็ยังไม่ซื้อ ถามอยู่ได้" อีกโห...ที่ถามก็เพราะอยากรู้นี่นา
เพราะทุกอย่างที่ผมซื้อน่ะ ผมจะใช้มันไปตลอด จนกว่าจะพัง หรือหายจากผมไป
ผมจึงอยากทราบข้อมูลให้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้คงไม่ผิดใช่ไหมที่ผมจะอยากรู้
ผมไม่ได้ว่าคุณนะครับ (จริง ๆ นะ) แค่เผยนิสัยการเลือกซื้อของของผมเฉย ๆ
thx ,'n take care

...โฮ๋ยยย มีน้อยจาย..แซวเล่น ถามมาเหอะเพราะคำตอบก็จะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆที่เข้ามาอ่าน webpage อีกตั้งเยอะแยะ
...Scroll ขึ้นไปอ่านกระทู้ที่สองรองจากของคุณเชษ Admin..แล้วจะรู้ว่าน่าใช้
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

ไม่ใช่คนกรุง ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ
แล้วจะซื้อที่ศูนย์ไหนดีครับ ที่ประกัน+บริการดี

....อ๋อ คนบ้านนอกเย๋อออ มาหั้ยเจ๊หลอกซีาดีๆๆๆ..
...Kidding น๊ะ IT เดี๋ยวนี้ไม่มีการแบ่งคนกรุงคนบ้านนอกกันแล้ว เป็นเพื่อนกันได้หมด..เอาใจและมิตรภาพมาอย่างเดียวช่วยกันได้เสมอ...อืมมม ราคายังไม่หล่นเลยนะสิ..ไม่อยากให้ไปซื้อที่ๆประกาศว่าถูกๆ อยากแนะนำให้ซื้อจากศูนย์บริการของ Nokia หรือ Nokia Shop หรือ DTAC Shop ตามห้างจะได้เครื่องที่ไว้ใจได้ว่าใหม่ ไม่ไช่เครื่องใช้แล้วที่เอามา Re-Package มารู้ทีหลังช้ำใจแย่
>>Link สอบราคา:

http://www.thaimobilecenter.com/spec/Nokia_E71.asp

coa0329
Year's Star

หัวข้อ :

ตามมากระทู้ใหม่ด้วยคน
Staryu
Year's Star

หัวข้อ :

Grace71 ผู้เขียน:
ขอปรึกษาปัญหาเรื่องแบตหน่อยคับผมอ่านๆกระทู้ดู เห็นว่า แบต e71 อึดมากกแต่ของผมทำไมใช้ได้ วันเดียวเองอ่ะคับ
อย่างมากๆก็ สองวันซื้อมาได้ประมาณ 3 อาทิตเองนะคับ ปกติผมใช้งาน
ไฟหน้าจอ ผมก็ปรับไว้ต่ำสุดผมสังเกตุว่า เวลาผมใช้งาน แบตแทบจะไม่ลดเลยแต่จะลดจนสังเกตุได้ ตอนผมปล่อนทิ้งไว้เฉยๆไม่รู้ว่าจริงๆแล้วผมยังไม่ได้ตั้งอะไรรึป่าวคับเช่น service อะไรแปลกๆหรือ
เครื่องผมมันจะมีปัญหาจริงๆอยากขอถามเคล็บการประหยัดแบตของรุ่นนี้หน่อยคับทั้งด้าน software และ hardwareอยากจะใช้งานได้ 3 4 วัน เหมือนคนอื่นๆบ้างงคับขอบคุณมากคับบ

1: เมื่อเลิก Online แล้วให้สังเกตุว่าสัญลักษณ์แสดงการ Online E ที่มีลูกศรสวนทางกันเป็นเป็น Icon รับสัญญานตามปรกติหรือไม่ ถ้าไม่ต้องเข้าไปปิดที่ Menu>Connectivity>Conn.mgr>Options>Disconnect
2:กดปุ่ม Home แช่ เครื่องจะแสดง Application ที่ Run ค้างไว้ต้องปิดยกเว้น Application ที่จะเปิดค้างไว้ Background เพื่อใช้งานจริง เช่นเปิด AlonMp3Dictaphone ไว้เพื่อการบันทึกความจำด้วยเสียง การบันทึกเสียงรับสาย/โทรออก
3:ยะระห่างระหว่างเครื่องกับ Cell Site เป็นอีก Factor หนึ่งที่จะกำหนดการใช้พลังงานของ Modem โทรศัพท์ได้ด้วย เช่นเมื่ออยู่ห่าง Cell Site ที่ติดต่อ Modem จะเพิ่มพลังงานที่ต้องใช้เพื่อให้ติดต่อได้

..สำหรับการใช้งาน Battery Lithium Polymer มีข้อต้องระวังคือการไม่ Charge แช่ไว้เมื่อเต็มแล้ว
ฉะนั้นเมื่อมีการใช้งานในระยะแรก Battery อาจยังไม่มีการประจุเต็มจริงควรลองใช้งานไปสักระยะหนึ่งก่อนแล้วตรวจว่ามีความจุตามที่ระบุใน Spec.จริงหรือไม่...ถ้าไม่ก็ส่ง Claim Battery ได้
Battery Lithium Polymer ถึงแม้จะมีประสิทธิภาพสูงยังไม่มีใครกำหนดได้ว่ามีอายุใช้งานจริงเท่าไหร่ นานมากๆอาจจะนานกว่าตัวเครื่องด้วยซ้ำไปหากใช้งานตามปรกติไม่เกิดอุบัติเหตุจากการใช้งานเสียก่อน น้ำหนักเบา ราคาแพงกว่า Lithium Ion แต่ก็มีข้อควรระวังคือ
การตกกระทบพื้นแข็งอย่างรุนแรง เพราะ Battery Lithium Polymer ไม่มีของเหลวอยู่ภายใน Cell เลยเนื่องจากใช้ Lithium Salt ซึ่งเป็นผลึกแข็งเป็นตัวนำทางไฟฟ้า การตกกระทบพื้นแข็งอย่างรุนแรง พบว่าเป็นสาเหตุของการเกิดลุกไหม้หรือระเบิดได้ เนื่องจากโลหะตัวนำสั่นสะเทือนกระทบกันเอง เพราะไม่มี film ของของเหลวเป็นตัวช่วยรับแรงกระแทกและช่วยระบายความร้อน ในปัจจุบันจึงเห็นการใช้ Lithium Ion ยังเป็นที่นิยมอยู่เพราะปลอดภัย/ราคาถูกกว่า

ขอบคุณ มากนะคับ
กับข้อมูลที่เป็นประโยชน์มากจริงๆ
Staryu
Year's Star

หัวข้อ :

เราว่านะคะ ไอ้ที่อึดของเราๆ อาจจะหมายถึง ..
การเล่นเกมส์ได้นาน การดูหนังฟังเพลงนานขึ้น + กับการทำงานจากเครื่องโทสับ
การเล่นเนตหรือคุยโทสับที่ไม่ต้องมากังวลว่าแบตจะลดไปเยอะไม๊
อยู่ได้ 2 วันก็เจ๋งแล้วค่ะ โดยภาพรวมที่ใช้งานแบบนี้น่ะค่ะ
อย่าลืมนะคะ แบตของ E71 ต้องชาร์ตเรื่อยๆ แบตถึงจะไม่เสื่อม
อย่ารอให้หมดแล้วชาร์ตเจ้าค่า .. ^^

ขอบคุณมากๆเช่นกันนะคับ
iamfrogy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ปัญหาการเชื่อมต่อ PC Suit 7.0 ผ่าน Bluetooth

สวัสดีครับ
เกริณนิดนึง ปกติผมใช้ pc suit 7.0 ผ่าน bluetooth อยู่แล้ว แต่เครื่องคอมเก่าเสีย เลยซื้อคอมใหม่ครับ

พอลง pc suit แล้ว สามารถเชื่อมต่อ cable USB ได้ปกติ แต่พอจะต่อบบ bluetooth มันก็ขึ้นคำว่า "ไม่สามารถตรวจสอบความถูกต้องของโทรศัพท์ได้"

ผู้รู้แนะนำด้วยครับ (เป็นคนขี้เกียจต่อสาย อิอิ)
marchman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สายคล้อง

มีใครใช้ สายคล้องที่แถมมากะเครื่องบ้าง ครับ ผม ไม่กล้า ใส่ กลัวว่าใช้ๆๆไปมันจะโดนเครื่องเป้นรอยนะครับ ใครที่ใช้อยุ่เป้นรอยกันบ้างไหมครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

iamfrogy ผู้เขียน:
สวัสดีครับ
เกริณนิดนึง ปกติผมใช้ pc suit 7.0 ผ่าน bluetooth อยู่แล้ว แต่เครื่องคอมเก่าเสีย เลยซื้อคอมใหม่ครับ พอลง pc suit แล้ว สามารถเชื่อมต่อ cable USB ได้ปกติ แต่พอจะต่อบบ bluetooth มันก็ขึ้นคำว่า "ไม่สามารถตรวจสอบความถูกต้องของโทรศัพท์ได้"
ผู้รู้แนะนำด้วยครับ (เป็นคนขี้เกียจต่อสาย อิอิ)

-ใน Comp.เครื่องที่คุณiamfrogy เล่นจนเจ๊งไปแล้วน่ะ ทำงัยล่ะค๊า ก็ทำแบบเดิมนั่นแหละ เข้าใจว่าคงทำแล้ว Comp.กะ E71 ยังไม่เห็นกัน ถ้าแบบนี้ลอง Scan Virus ที่ Comp.ได้เลย
** Virus บางตัวจะตัดการสื่อสารของ BlueTooth ได้ทั้งหมดตัวที่ร้ายที่สุดคือ TotalSecure2009.exe ถ้า Comp.รับประทานตัวนี้ค่าวปายเต็มๆละก้อ Format Comp.ใหม่อย่างเดียวไม่ต้องเสียเวลา Scan เลย เพราะมันออกลูกหลานเองได้และตั้งชื่อให้ใหม่ด้วยไม่มีวันตามลบได้หมดหรอก..
.ตัว Bluetooth Donkle ลง Driver เรียบร้อยหรือยัง เดี๋ยวนี้มี Donkle ขนาดเล็กมากๆที่ support Dial up Networking 2.0 EDR และไม่ต้องลง Driver ขายแล้วตัวละ 150฿ เพราะมันใช้ BluetoothStack ของ Windows มองเห็นมันได้เลย ตอนนี้ใช้อยู่ไม่ชอบต่อสายเหมือนกัน พอเปิด NoteBook มันก็มองเห็นกันเลย""support Dial up Networking"""ตัวนี้สำคัญมากถ้า Bluetooth ใดไม่มีคุณสมบัตินี้จะต่อ Net ไม่ได้ เวลาซื้อต้องสังเกตุให้ดี แล้ว E71 จะเป็น v2.0 EDR ด้วยค๊าบบบ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Grace71 เมื่อวันที่ 07 Nov 2008 23:12; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

marchman ผู้เขียน:
มีใครใช้ สายคล้องที่แถมมากะเครื่องบ้าง ครับ ผม ไม่กล้า ใส่ กลัวว่าใช้ๆๆไปมันจะโดนเครื่องเป้นรอยนะครับ ใครที่ใช้อยุ่เป้นรอยกันบ้างไหมครับ

..ใช้ได้อาทิตย์นึงมั๊งถอดออกเลย ไม่ชอบเสียงที่มันโดนตัวเครื่อง..เลยตอนนี้ใช้สายคล้องกล้องเล็ก Olympus เป็นสีเทาหัวสายเป็น Plastic เข้ากับตัวเครื่องดีกว่าด้วย ลองหาสายคล้องมือของกล้องเล็กๆมาแทนดีกว่า แข็งแรงกว่ากันเยอะเลย
iamfrogy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

สวัสดีครับ
เกริณนิดนึง ปกติผมใช้ pc suit 7.0 ผ่าน bluetooth อยู่แล้ว แต่เครื่องคอมเก่าเสีย เลยซื้อคอมใหม่ครับ พอลง pc suit แล้ว สามารถเชื่อมต่อ cable USB ได้ปกติ แต่พอจะต่อบบ bluetooth มันก็ขึ้นคำว่า "ไม่สามารถตรวจสอบความถูกต้องของโทรศัพท์ได้"

-ใน Comp.เครื่องที่คุณiamfrogy เล่นจนเจ๊งไปแล้วน่ะ ทำงัยล่ะค๊า ก็ทำแบบเดิมนั่นแหละ เข้าใจว่าคงทำแล้ว Comp.กะ E71 ยังไม่เห็นกัน ถ้าแบบนี้ลอง Scan Virus ที่ Comp.ได้เลย
** Virus บางตัวจะตัดการสื่อสารของ BlueTooth ได้ทั้งหมดตัวที่ร้ายที่สุดคือ TotalSecure2009.exe ถ้า Comp.รับประทานตัวนี้ค่าวปายเต็มๆละก้อ Format Comp.ใหม่อย่างเดียวไม่ต้องเสียเวลา Scan เลย เพราะมันออกลูกหลานเองได้และตั้งชื่อให้ใหม่ด้วยไม่มีวันตามลบได้หมดหรอก..
.ตัว Bluetooth Donkle ลง Driver เรียบร้อยหรือยัง เดี๋ยวนี้มี Donkle ขนาดเล็กมากๆที่ support Dial up Networking 2.0 EDR และไม่ต้องลง Driver ขายแล้วตัวละ 150฿ เพราะมันใช้ BluetoothStack ของ Windows มองเห็นมันได้เลย ตอนนี้ใช้อยู่ไม่ชอบต่อสายเหมือนกัน พอเปิด NoteBook มันก็มองเห็นกันเลย""support Dial up Networking"""ตัวนี้สำคัญมากถ้า Bluetooth ใดไม่มีคุณสมบัตินี้จะต่อ Net ไม่ได้ เวลาซื้อต้องสังเกตุให้ดี แล้ว E71 จะเป็น v2.0 EDR ด้วยค๊าบบบ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับบ
ปัญหาเกิดจาก โปรแกรม bluetooth ที่ลงมาหน่ะคระบ ลอง uninstall แ ล้วก็ up driver ใหม่ ตอนนี้ ใช้ได้แล้วครับ

E71 FC อีกคน
ACHIRAA
Year's Star

หัวข้อ :

ขอถามนิดนึงครับ ผมซื้อเครื่องมาเมื่อ2พ.ย. เวลาผมต่อUSBกับคอม บ่อยครั้งมันจะไม่เห็น mem card น่ะครับ ผมต้องถอดmem ออกไม่ก็ปิดเครื่องถึงจะหายน่ะครับ ไม่ทราบว่าแบบนี้มีปัญหารึปาวครับ แต่โดยรวมผมชอบE71มากเลยครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

ACHIRAA ผู้เขียน:
ขอถามนิดนึงครับ ผมซื้อเครื่องมาเมื่อ2พ.ย. เวลาผมต่อUSBกับคอม บ่อยครั้งมันจะไม่เห็น mem card น่ะครับ ผมต้องถอดmem ออกไม่ก็ปิดเครื่องถึงจะหายน่ะครับ ไม่ทราบว่าแบบนี้มีปัญหารึปาวครับ แต่โดยรวมผมชอบE71มากเลยครับ

...คุณACHIRAA เข้าไปที่ E71>Menu>Connectivity>USB>USB connection mode>ตั้งไว้ที่ PC Suit
ใน Comp.>PCsuit>การตั้งค่า>จัดการการต่อเชื่อม>ติ๊กที่ช่อง USB และ เคเบิ้ลอนุกรม ตรวจสอบว่าอยู่ในสถานะนี้หรือไม่และตรวจสอบการพบกันของ อุปกรณ์อีกครั้ง

***การรักษาความสะอาด Memory Card
-ใช้นำ้ยาทำความสะอาดขั้วรอยต่อทางไฟฟ้าแบบ Spay แห้งเร็วฉีดบริเวณแถบต่อเชื่อมทางไฟฟ้าของ Mem.Card เมื่อแห้งแล้วใช้กระดาษ Tissue เช็ดอีกครั้งนึงและหลีกเลี่ยงการสัมผัสด้วยมือกับแถบเชื่อมทางไปไฟ้านั้น
It's Holiday..Have fun....
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

ทั่นพู๊มีอุปปาการ๊าคุน โปรดทราบ(น่านต้อง เสียงแบบแผ่วๆออก sexy และอย่าให้ฟังรู้เรื่องได้ชัดเจน)..เพิ่มเติมอีกนี๊สนึง สำหรับเพื่อนๆที่ออกไปแสวงหา MicroSD เพื่อเพิ่มขนาดมาใช้ ต้อง Format Mem.Card ด้วย E71 ก่อนเสมอ จำไว้เรยยย สวัสดีค๊าาา
ACHIRAA
Year's Star

หัวข้อ :

...คุณACHIRAA เข้าไปที่ E71>Menu>Connectivity>USB>USB connection mode>ตั้งไว้ที่ PC Suit
ใน Comp.>PCsuit>การตั้งค่า>จัดการการต่อเชื่อม>ติ๊กที่ช่อง USB และ เคเบิ้ลอนุกรม ตรวจสอบว่าอยู่ในสถานะนี้หรือไม่และตรวจสอบการพบกันของ อุปกรณ์อีกครั้ง

***การรักษาความสะอาด Memory Card
-ใช้นำ้ยาทำความสะอาดขั้วรอยต่อทางไฟฟ้าแบบ Spay แห้งเร็วฉีดบริเวณแถบต่อเชื่อมทางไฟฟ้าของ Mem.Card เมื่อแห้งแล้วใช้กระดาษ Tissue เช็ดอีกครั้งนึงและหลีกเลี่ยงการสัมผัสด้วยมือกับแถบเชื่อมทางไปไฟ้านั้น
It's Holiday..Have fun....

ขอขอบคุณ คุณGrace71 มากครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ
ACHIRAA
Year's Star

หัวข้อ :

ผมรบกวนขอโปรแกรม เครื่องคิดเลขที่คิดพวกตรีโกณ ยกกำลัง หรือพวกlog หน่อยได้มั้ยครับ พอดีต้องใข้น่ะครับหาบางเว็ปนี่ โหลดมาแล้วแต่ลงเครื่องไม่ได้อะครับ มันบอกว่า certificate expire
Year's Star

หัวข้อ : Re: สายคล้อง

marchman ผู้เขียน:

ใช้อยู่ค่ะ ปากดว่าเป็นรอย -*-

เลิกใช้ระ เปลี่ยนมาใช้สายคล้องคอแบบถอดได้ของ POLO

หัวเหล็กพอกัน จะบ้าตาย ..
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

ผมรบกวนขอโปรแกรม เครื่องคิดเลขที่คิดพวกตรีโกณ ยกกำลัง หรือพวกlog หน่อยได้มั้ยครับ พอดีต้องใข้น่ะครับหาบางเว็ปนี่ โหลดมาแล้วแต่ลงเครื่องไม่ได้อะครับ มันบอกว่า certificate expire

..ลองวิธีข้างล่างดูก่อน.
ก่อน Install
1-Menu>Tools>Setting>Applications>App.manager> ที่ Software installation ตั้งไว้ที่ All และที่ Online certificate check เอาไว้ที่ Off
2-ถ้าตอน Imstall เจอ Expired Certificate ให้ไปตั้ง คศ ย้อนหลัง เช่น 2006 แล้วเริ่ม Install ใหม่

มือใหม่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมลงโปรแกรม TYScrsaver ไม่ได้ครับ

ผมลงโปรแกรม TYScrsaver ไม่ได้ครับ มันฟ้องว่า certificate ไม่ผ่าน ทำยังไงดีครับ
มือใหม่กว่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยอัพโหลดฟ้อนท์ s60snrb.ttf ลงเวบอื่นให้หน่อยได้ไหมครับ

โหลดจากเวบ http://www.smartsharing.net แล้วมันหลุดตลอดเลยครับ T-T
มือใหม่กว่ามาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เอาโปรแกรมแผนที่ของ Longdo มาฝากครับ

ของไทย ใช้ง่าย เป็น BETA นะ แต่ผมว่าก็ Work ดี

http://map.longdo.com/m/mobile/MapMob.jar
tpte01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยอัพโหลดฟ้อนท์ s60snrb.ttf ลงเวบอื่นให้หน่อยได้ไหมครับ

มือใหม่กว่าครับ ผู้เขียน:
โหลดจากเวบ http://www.smartsharing.net แล้วมันหลุดตลอดเลยครับ T-T

Up ให้ใหม่ครับ บีบให้เล็กลง

http://smartsharing.net/download.php?id=6F61A0AE1

http://w17.easy-share.com/1702169429.html

วันนี้ไปซื้อ Bluetooth stereo ของ MOTOROLA รุ่น MOTOROKR S605 Bluetooth สเตอริโอมาพร้อม FM ราคา 1,990 บาท เอามาลองใช้ดูหูฟังที่ให้มาพอใช้ เลยต้องกลับไปซื้อหูฟัง Turbo Bass ของ Phillip 650 บาท มาเสียบแทนตัวที่แถมมาเสียงใช้ได้เลยครับถูกดีด้วย ใจจริงอยากได้ของ Nokia ไปดูที่ Nokia care ราคา 6,000 กว่าบาท (คล้ายกันแต่มี Display) คิดไปคิดมาเก็บตังให้ลูกดีกว่าwa เลยเอามาให้ดูครับเผื่อเป็นทางเลือกนึง อย่างน้อยก็มีคนที่ใช้แล้วจะได้ไม่ต้องคิดมากว่าซื้อแล้วจะใช้ไม่ได้ แนะนำหน่อยนึงสำหรับการลองดู Spec ที่กำกับไว้ครับเปรียบเทียบความแตกต่างของแต่ละตัวในยี่ห้อเดียวกันแล้วจะเห็นว่าเราต้องการแบบไหน Bass ,Super Bass Extra Bass ,Deep Base หรืออะไร Bass ทั้งหลาย มี Spec หรือ Technic ทางโครงสร้างของ Body มันเป็นยังไง แต่มันจะมาพร้อมกับราคาที่แพงขึ้นครับ จะได้ถูกใจ

ลืมบอกไป ผมทดสอบ 3 Program ครับ
Music Player ดั้งเดิมของ Nokia : ควบคุมการ Play Stop เปลี่ยนเพลงหน้าหลังได้
เสียงนิ่มดี ไม่มีอาการกระตุก อันนี้ไม่มีปัญหาอะไรเลย

Alon MP3 : ไม่รู้เป็นเพราะตัวเครื่องผมหรือเปล่าหรือเพราะตัว Program ใช้เมมมาก
อยู่แล้วเมื่อมาใช้ควบคู่กับ Bluetooth อีกเลยกระตุกบ้างและเวลาเปิดเมนูกว่าจะเลือกได้ค้างไปพักนึง

Core Player : ตอนเล่นจะค้างเป็นบางครั้งแต่ยาวเลย

Link รายละเอียด
http://mobile.impaqmsn.com/articles.aspx?id=1417&ch=mr[img][/img][list=]

ส่วนอันนี้ Nokia HS-12W

http://www.theunwired.net/?itemid=2986
http://www.nokia.co.th/A4585857

เห็นที่พอประมาณแค่นี้ครับ ไม่มีรุ่นใหม่ๆเลยมันจะมีก็จะไม่ใช่แบบ Ear Plug
[/list]
Genuinemint
Year's Star

หัวข้อ : สอบถามผู้รู้

อยากทราบว่าถ้าเกิดซื้อเครื่องจากต่างประเทศแล้วมาอัพภาษาไทยได้มั้ยเอ่ย??

ถ้าได้แล้วนำไปอัพภาษาไทยเครื่องจะมีปัญหารึป่่าวคะ??คืออยากรับแมสเสจเป็นภาษาไทยค่ะ
ขอบคุณค่ะ Smile
หนูเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เอาเพลงลง เครื่อง แต่อยากเก็บใน เมมโมรี่ทำยังไงคะ
ใน pc suit setting มันมีแต่ให้เก็บใน drive C อะคะ
Yeah!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำแบบนี้ครับ

หนูเอง ผู้เขียน:
เอาเพลงลง เครื่อง แต่อยากเก็บใน เมมโมรี่ทำยังไงคะ
ใน pc suit setting มันมีแต่ให้เก็บใน drive C อะคะ

ตอนเราเสียบสาย usb กับคอม ที่หน้าจอมือถือจะขึ้นให้เราเลือกต่อแบบ pc suiteม mass storage หรืออื่นๆ เราก็เลือกเป็น mass storage แล้วใน my computer จะมี drive ของ card ในมือถือขึ้นมาครับ
BigBLueBird
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อ ที่ไหนดี

ตัดใจจาก N ซีรีย์ได้แล้ว หลังจากมองข้ามตัวนี้ไป ตอนนี้ อยากได้ E71 บ้างแล้วครับ ตอนแรกตั้งใจจะไปซื้อวันนี้ แต่ เอะใจอย่างนึง คือ ผมจะซื้อจากศูนย์ไหนดีครับ ที่ ปลอดภัย และ มีบริการหลังการขายที่ดี วันก่อนไปดูๆเครื่อง ที่ ศูนย์โนเกียเดอะมอลล์บางกะปิมา พนักงานบริการแปลกๆไงไม่รุ้ ก็เลยไม่แนใจว่าจะซื้อจากศูนย์อะไรที่ไหนดี พอดีผม อยู่ แถวราม1 แต่ถ้าจะให้ไป เซ็นทรัลลาดพร้าวก็ไปได้ครับ อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยว่า ผมจะซื้อที่ไหนดี เทเลวิซ หรือศูนย์โนเกีย แล้ว ที่ไหนสาขาไหนถึงจะดีครับ รีบๆหน่อยนะครับ อดใจไม่ไหวแล้ว อยากได้มากๆ รบกวนแนะนำด้วยครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

..Mobile Phone จะถือว่า Memory Card คือ Hard Disk ดังนั้นการลง Applications หรือเก็บ files ใด ให้เก็บหรือ Install ลงใน Drive E หรือ Memory Card ถูกแล้วจ้ะ ปล่อย Memory ใน Drive C ไว้ให้เครื่องใช้ทำงาน(ตรงนี้จะสับกับใน Comp.เพราะใน Comp. Drive C จะเป็นที่ๆ Comp.จะให้ Install Applications
..การนำ files เพลงไปเก็บไว้ใน Memory Crad(Drive E)
เชื่อมต่อ Comp.กะ E71 ด้วยสาย CA-101 หรือ Bluetooth
ที่ Window ของ PC Suit >เลือก Icon โปรแกรมจัดการไฟล์>จะมี Window เปิดขึ้นมา เลือกการ์ดหน่วยความจำ (E)>จะเลือกเปิด Folder Music หรือ Playlist ก็ได้ >แล้ว copy file เพลงที่ต้องการมา past ลงปายก้อเสะแร๊วว...

..ไปที่ E71..
....Menu>Gallery>Tracks>Musics>Option>Refresh ต้องทำทุกครั้งเมื่อมีการเปลี่ยนแปลงจำนวนเพลงทำเพื่อให้ Player และ Gallery เห็นเพลงที่เพิ่งไส่ลงไป...........จบแล๊ะ..................
หนูเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ทำได้ละ ครั้งแรกมันสแกนหาเมมโมรี่ไม่เจอ ขอบคุณค่ะ

สงสัยอย่างนึงมันจะถมเสมอว่าต้องการจะ convert file ไปเปน acc+ format มั้ย
มันดีกว่า mp3 format ยังไงคะรบกวนด้วยคะ

แล้วสำหรบวีดีโอไฟล์ เช่นพวกคาราโอเกะ ต้องแปลงมั้ยคะ ปรกติเปน mp4
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

BigBLueBird ผู้เขียน:
ตัดใจจาก N ซีรีย์ได้แล้ว หลังจากมองข้ามตัวนี้ไป ตอนนี้ อยากได้ E71 บ้างแล้วครับ ตอนแรกตั้งใจจะไปซื้อวันนี้ แต่ เอะใจอย่างนึง คือ ผมจะซื้อจากศูนย์ไหนดีครับ ที่ ปลอดภัย และ มีบริการหลังการขายที่ดี วันก่อนไปดูๆเครื่อง ที่ ศูนย์โนเกียเดอะมอลล์บางกะปิมา พนักงานบริการแปลกๆไงไม่รุ้ ก็เลยไม่แนใจว่าจะซื้อจากศูนย์อะไรที่ไหนดี พอดีผม อยู่ แถวราม1 แต่ถ้าจะให้ไป เซ็นทรัลลาดพร้าวก็ไปได้ครับ อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยว่า ผมจะซื้อที่ไหนดี เทเลวิซ หรือศูนย์โนเกีย แล้ว ที่ไหนสาขาไหนถึงจะดีครับ รีบๆหน่อยนะครับ อดใจไม่ไหวแล้ว อยากได้มากๆ รบกวนแนะนำด้วยครับ

...เดี๊ยน อ่านแล้วก้อ งงๆ
..ก้อไปซื้อที่ Central ลาดพร้าวซี่ค๊าบ เพราจะมีทั้ง Nokia Shop และ Power Buy ซึ่งเป็นของ Central เองด้วย ..แต่สำหรับคนที่ชอบ Nseries จะมาใช้ E71 ซึ่งเป็น Business Phone คิดดีๆก่อนน๊า แนะนำแล้วก็อยากให้ได้ของถูกใจ คุณ BigBLueBird ลองดู 5800 Xpress Music ดูก่อนมั๊ย เครื่องราคาไม่ไช่น้อยๆต้องตัดสินใจดีๆจ้ะ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

สงสัยอย่างนึงมันจะถมเสมอว่าต้องการจะ convert file ไปเปน acc+ format มั้ย
มันดีกว่า mp3 format ยังไงคะรบกวนด้วยคะ แล้วสำหรบวีดีโอไฟล์ เช่นพวกคาราโอเกะ ต้องแปลงมั้ยคะ ปรกติเปน mp4

..AAC รื๋อป่าวค๊ามั่ยน่าชั่ย ACC อ่ะ AAC เป็น flie ที่เหมาะสำหรับการใช้เป็น Alarm Sound หรือเสียงเรียกเข้า จะดังสดไสเพราะตัดสัญญานควบคุมออกไปดังนั้นจะควบคุมการเล่นไม่ได้เหมือน MP3 จึงไม่เป็นที่นิยมสำหรับใช้กับเพลงทั่วไป ส่วน file คาราโอเกะหรือ MV ที่เป็น MP4 อยู่แล้วไม่ต้องแปลงจ้า
BigBLueBird
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อ ที่ไหนดี

BigBLueBird ผู้เขียน:

...เดี๊ยน อ่านแล้วก้อ งงๆ
..ก้อไปซื้อที่ Central ลาดพร้าวซี่ค๊าบ เพราจะมีทั้ง Nokia Shop และ Power Buy ซึ่งเป็นของ Central เองด้วย ..แต่สำหรับคนที่ชอบ Nseries จะมาใช้ E71 ซึ่งเป็น Business Phone คิดดีๆก่อนน๊า แนะนำแล้วก็อยากให้ได้ของถูกใจ คุณ BigBLueBird ลองดู 5800 Xpress Music ดูก่อนมั๊ย เครื่องราคาไม่ไช่น้อยๆต้องตัดสินใจดีๆจ้ะ

.....
.....
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ คือ ขอโทดด้วยที่ทำให้งง คือ ผมก็ไม่เคยใช้ N series มาก่อนหรอกครับ แต่ที่ตัดใจคือ ตอนแรกตั้งใจว่าจะซื้อ ตระกูล N แล้วตระกูล E ผมก็มองข้ามมาตลอด ไม่ได้สนใจ แล้ววันนึงผมก็ ลองเข้ามาดูรีวิว E71 แล้วชอบน่ะครับ ก็อยากได้มาก ลองๆไปดูตัวโมเดล ที่ ศูนย์โนเกียเดอะมอลล์บางกะปิ ก็ยิ่งชอบใหญ่ ก็ตัดสินใจจะซื้อตัวนี้ แหล่ะครับ แต่ติดใจที่ พนักงานที่นั่น ไม่ค่อยดีเท่าที่ควร หรือมองว่าผมเป็นเด็กก็ไม่รู้ผมเลยกลัวๆเรื่องบริการหลังการขายของที่นี่ แล้วพอดี ศูนย์เทเลวิซมันอยู่ข้างๆกัน แต่ผมก็ไม่แน่ใจ ก็เลย อยากทราบว่า ที่ไหนปลอดภัย และ มีบริการหลังการขายที่ดีบ้างครับ เพราะ พอได้ยินมาบ้างว่า พวกศูนย์ใหญ่ๆ ไม่จำเป็นว่า ผู้บริหาร หรือพนักงานของที่นั่น จะดีเสมอไป บ้างก็ไม่รับผิดชอบเท่าที่ควร(หลังจากเครื่องเกิดปัญหา) แล้วก็ด้วยที่เครื่องราคาไม่ใช่น้อยๆแหละครับ ผมถึงต้องระเอียดหน่อย ยังไง ใครพอจะแนะนำได้ว่าที่ไหน ดีจริง ผมจะได้ไม่เสียค่าโง่ครับ ขอบคุณ ล่วงหน้าครับ Wink
neo7s
Year's Star

หัวข้อ :

มันดีกว่า mp3 format ยังไงคะรบกวนด้วยคะ แล้วสำหรบวีดีโอไฟล์ เช่นพวกคาราโอเกะ ต้องแปลงมั้ยคะ ปรกติเปน mp4

..AAC รื๋อป่าวค๊ามั่ยน่าชั่ย ACC อ่ะ AAC เป็น flie ที่เหมาะสำหรับการใช้เป็น Alarm Sound หรือเสียงเรียกเข้า จะดังสดไสเพราะตัดสัญญานควบคุมออกไปดังนั้นจะควบคุมการเล่นไม่ได้เหมือน MP3 จึงไม่เป็นที่นิยมสำหรับใช้กับเพลงทั่วไป ส่วน file คาราโอเกะหรือ MV ที่เป็น MP4 อยู่แล้วไม่ต้องแปลงจ้า

ผมว่าคุณ Grace71 คงเข้าใจผิดเกี่ยวกับ format ของ AAC ครับ
http://www.apple.com/quicktime/technologies/aac
tpte01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เอามาฝากอีก 1 ครับ

หลังจากที่หงุดหงิดกับการทดสอบหูฟัง Bluetooth Stereo ที่พึ่งซื้อมากับ Program ที่ Post ไว้ก่อนหน้า เลยลองหา Program ตัวอื่นมาทดลองอีก 2-3 ตัว ได้ที่ถูกใจสุดๆเลยมา 1 ตัว

นี่เลยครับ

FIVN Player เสียงดี ให้เสียง Bass แน่นนิ่ม ไม่มีกระตุก ควบคุมการเล่น หยุด เปลี่ยนพลงที่ตัว Bluetooth ได้เลย เล่นได้หลาย Format แต่ไม่สามารถ Save Play List ได้ แต่ตั้งค่าเจาะจงให้เล่นเฉพาะ Folder ได้เลย และตั้งให้เล่นคันหาเพลงแบบระบุเฉพาะ Format ที่ต้องการเท่านั้นได้ ตั้งค่า Sleep ได้ อื่นๆลองดูเองแล้วกันครับ Load มาแล้วติดตั้งเลยนะครับไม่ต้องทำอะไร SIGN 30 YEAR ลองดูไม่เสียหาย

Link

http://w18.easy-share.com/1702355750.html

http://smartsharing.net/download.php?id=A1336A161
Wink Cool Smile Laughing
tpte01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ลืมบอกอีกอย่าง แสดงชื่อเพลงเป็นภาษาไทยได้เลยครับไม่ต้องมาแก้ไขเหมือน Media Player ที่ติดมากับตัวเครื่องครับ
Genuinemint
Year's Star

หัวข้อ : ถามผู้รู้

อยากทราบว่าถ้าเกิดซื้อเครื่องจากต่างประเทศแล้วมาอัพภาษาไทยได้มั้ยเอ่ย??

ถ้าได้แล้วนำไปอัพภาษาไทยเครื่องจะมีปัญหารึป่่าวคะ??คืออยากรับแมสเสจเป็นภาษาไทยค่ะ
tpte01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามผู้รู้

Genuinemint ผู้เขียน:

ทำได้ครับแต่จะมีปัญหาอะไรตามมาอีกหรือเปล่าไม่ทราบครับ แต่ถ้าจะทำเองไม่ง่ายครับ เพราะแค่เครื่องของบ้านเรายังไม่ได้ทำอะไรก็มีปัญหาไม่ใช่เล่น เอาแค่ทำการ Hack ก็พอต้องทำการแก้ไขปัญหาตามมากันอีก ตั้งเป็นภาษาไทยในเครื่องไทยแท้ๆ ยังต้องมาทำ Font ใช้งานเองเพราะลง Program อะไรก็ไม่รู้ทำให้ Popup สระหาย และถ้าเสียอะไหล่แพงครับ อย่างน้อยเครื่องไทยยังประกัน 1 ปี มีหรือไม่มีปัญหา E71 ก็ต่อมาภาค 2 แล้วครับ
ปล. ในกระทู้นี้มีคนเคยถามและก็มีคนแนะนำให้ซื้อในบ้านเราทั้งนั้นครับ

เอ้า!!!จะเข้ามา Post Software ใหม่ไหงมาตอบเรื่องนี้ได้ละเนี่ย ปกติจะไม่ตอบเรื่องพวกนี้ในกระทู้ครับ ผมจะทดสอบการใช้งาน Software และเข้ามาดูปัญหาแปลกๆแล้วเอาไปลองแก้ดูครับ ตอนนี้กำลังศึกษาเรื่อง Java Mobile อยู่อยากจะแก้เรื่อง Dict ภาษาไทย ที่พิมพ์สระไม่ได้ ไม่รู้จะสำเร็จหรือเปล่าทิ้งเรื่องการเขียน Program มา 5-6 ปีแล้ว
neo7s
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามผู้รู้

tpte01 ผู้เขียน:
Genuinemint ผู้เขียน:

ทำได้ครับแต่จะมีปัญหาอะไรตามมาอีกหรือเปล่าไม่ทราบครับ แต่ถ้าจะทำเองไม่ง่ายครับ เพราะแค่เครื่องของบ้านเรายังไม่ได้ทำอะไรก็มีปัญหาไม่ใช่เล่น เอาแค่ทำการ Hack ก็พอต้องทำการแก้ไขปัญหาตามมากันอีก ตั้งเป็นภาษาไทยในเครื่องไทยแท้ๆ ยังต้องมาทำ Font ใช้งานเองเพราะลง Program อะไรก็ไม่รู้ทำให้ Popup สระหาย และถ้าเสียอะไหล่แพงครับ อย่างน้อยเครื่องไทยยังประกัน 1 ปี มีหรือไม่มีปัญหา E71 ก็ต่อมาภาค 2 แล้วครับ
ปล. ในกระทู้นี้มีคนเคยถามและก็มีคนแนะนำให้ซื้อในบ้านเราทั้งนั้นครับ

เอ้า!!!จะเข้ามา Post Software ใหม่ไหงมาตอบเรื่องนี้ได้ละเนี่ย ปกติจะไม่ตอบเรื่องพวกนี้ในกระทู้ครับ ผมจะทดสอบการใช้งาน Software และเข้ามาดูปัญหาแปลกๆแล้วเอาไปลองแก้ดูครับ ตอนนี้กำลังศึกษาเรื่อง Java Mobile อยู่อยากจะแก้เรื่อง Dict ภาษาไทย ที่พิมพ์สระไม่ได้ ไม่รู้จะสำเร็จหรือเปล่าทิ้งเรื่องการเขียน Program มา 5-6 ปีแล้ว

ลุ้นช่วยสุดตัวครับ ขอให้ประสพความสำเร็จกับการโมครับ
ผมก็จะได้รับอานิสงค์ไปด้วย Very Happy
pp_popdot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ภาพนี้ถ่ายพาโนจาก nokia e71 ครับ
tpte01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วิธีการ Hack ใหม่ ไม่เกิน 10 นาที

การ Hack แบบใหม่ไม่ยุ่งยาก มีวิธีให้ข้างในครับ

http://smartsharing.net/download.php?id=CB8CD7161

http://w18.easy-share.com/1702363198.html
Yeah!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำยังไงให้ดูรูปในอัลบั้มแบบเลื่อนไปทีละรูปได้ครับ

คือมันดูได้ทีละรูปแล้วต้องกดแบ๊คออกไปโฟลเดอร์รูปเพื่อดูรูปต่อไป ทำยังไงให้มันเลื่อนๆ ไปเหมือนรุ่นอื่นๆ บ้างครับ ขอบคุณครับ
vootzilla
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอ package ไฟล์รวม tools ด้วยนะครัีบผม

ขอด้วยยยคร๊าบบบบ... v_voot_v(at)hotmail.com

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ทำยังไงให้ดูรูปในอัลบั้มแบบเลื่อนไปทีละรูปได้ครับ

Yeah! ผู้เขียน:
คือมันดูได้ทีละรูปแล้วต้องกดแบ๊คออกไปโฟลเดอร์รูปเพื่อดูรูปต่อไป ทำยังไงให้มันเลื่อนๆ ไปเหมือนรุ่นอื่นๆ บ้างครับ ขอบคุณครับ

ต้องเข้าตามนี้ครับ

เมนู > สื่อ > คลังภาพ
ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ทำยังไงให้ดูรูปในอัลบั้มแบบเลื่อนไปทีละรูปได้ครับ

Yeah! ผู้เขียน:

ต้องเข้าตามนี้ครับ

เมนู > สื่อ > คลังภาพ

ขอบคุณครับ
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

พอดีพา E71 ขึ้นไปเที่ยวดอยอินทนนท์มาล่ะ ยังไม่หนาวมาก ประมาณ 12 แต่ลมแรง...ก็หนาวนั่นแหละ Smile เก็บซองแท้ไว้แล้ว...เอาซองแดงๆมาใช้แทนนะ

Leisure
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

:b ผู้เขียน:
พอดีพา E71 ขึ้นไปเที่ยวดอยอินทนนท์มาล่ะ ยังไม่หนาวมาก ประมาณ 12 แต่ลมแรง...ก็หนาวนั่นแหละ Smile เก็บซองแท้ไว้แล้ว...เอาซองแดงๆมาใช้แทนนะ

ซองแบบนี้หาซื้อได้จากที่ไหนครับ พอดีซองเดิมๆที่มากับเครื่องตอนนี้ขอบเริ่มลอกทำให้ส่วนหนังกับด้านในเริ่มไม่สามัคคีกันแล้วน่ะครับ Crying or Very sad
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

^ ซองของ iPhone นะครับ...เยอะแยะครับ... Fortune ราคาประมาณ 120 บาทครับ Smile
BillyBob
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

กำลังจะซื้อจะซื้อ E71 ครับให้แฟนครับหลังจาก N81 ถูกล้วงไป
แต่มีปัญหาคืออยากรู้ว่า E71 มัน Sync Email ใน inbox ของ Outlook ได้หรือไม่ครับ รวมทั้ง attached ที่อยู่ในนั้นด้วย เห็น N81 Sync ได้แค่ Calender, Task และ Contact แต่ Email จะ Sync ไม่ได้ครับ
แล้วรุ่น 5800 Xpress มันจะ Sync ตัว Email ได้รึเปล่าเห็นเป็น Serie 60 Symbian 9.3 เหมือนกันครับ ถ้าได้เหมือนกันก็น่าสนใจ 5800 Xpress. ไม่รู้ว่าเมนูจะช้าหรือเครื่องหน่วงหรือไม่ มีใครมีความเห็นบ้างครับ
Year's Star

หัวข้อ :

^ ซองของ iPhone นะครับ...เยอะแยะครับ... Fortune ราคาประมาณ 120 บาทครับ Smile

เราก็เปลี่ยนซองแล้ว ^^

สีแดงเหมือนกัน แต่แดงๆ ดำๆ -*- หนังจะเข้ (จิ๊กแฟนมา เพราะเป็นซองไอโฟน อิอิ)

แต่เหลือเรื่องเดียว ที่ห้อยโทสับ ยังมีห้อยอยู่ ..

เพราะเป็นคนโรคจิตชอบหาไรมาถ่วงโทสับ ทั้งๆ ที่มันก็หนักอยู่แล้วอะ

ที่เหลือก็คงจะเป็นรอยตามมา (ผลมาจากที่ห้อยทอสับ และ กุญแจรถ ที่ชอบถือคู่กัน -*-)

ส่วนเป๋าตังเอาหนีบรักแร้ (ฮา) ..

^_________________^
iamfrogy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Nokia wireless presenter ใช้อย่างไร

ปกติ present งานบ่อย เลยอยากใช้ program นี้
ข้อมูลบางอย่างดูจากที่นี่
E71 เนี่ยหา wireless presenter สำหรับติดตั้ง ใcนคอมจากที่ไoหนครับmputer
http://darkdest.wordpress.com/2008/10/25/nokia-wireless-presenter/

เนี่ยทำได้ไหม ผมหา download

iamfrogy
t-mo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

BillyBob ผู้เขียน:
กำลังจะซื้อจะซื้อ E71 ครับให้แฟนครับหลังจาก N81 ถูกล้วงไป
แต่มีปัญหาคืออยากรู้ว่า E71 มัน Sync Email ใน inbox ของ Outlook ได้หรือไม่ครับ รวมทั้ง attached ที่อยู่ในนั้นด้วย เห็น N81 Sync ได้แค่ Calender, Task และ Contact แต่ Email จะ Sync ไม่ได้ครับ
แล้วรุ่น 5800 Xpress มันจะ Sync ตัว Email ได้รึเปล่าเห็นเป็น Serie 60 Symbian 9.3 เหมือนกันครับ ถ้าได้เหมือนกันก็น่าสนใจ 5800 Xpress. ไม่รู้ว่าเมนูจะช้าหรือเครื่องหน่วงหรือไม่ มีใครมีความเห็นบ้างครับ

sync email ไม่ได้ครับ แต่การsetup email ก็ทำได้ไม่ยากนะครับ โดยเฉพาะถ้าเป็นของ gmail, yahoo ด้วยแล้ว มันจะsetup popหรือ imap ให้ auto เลยครับ สะดวกดีครับ
BillyBob
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

t-mo ผู้เขียน:

sync email ไม่ได้ครับ แต่การsetup email ก็ทำได้ไม่ยากนะครับ โดยเฉพาะถ้าเป็นของ gmail, yahoo ด้วยแล้ว มันจะsetup popหรือ imap ให้ auto เลยครับ สะดวกดีครับ

ขอบคุณครับ ถามจาก Nokia Shop หลายที่ก็ตอยไม่ตรงกันซักที่เลยไม่รู้จะเชื่อที่ไหนดีครับ ต้องถามจากผู้ใช้ถึงดีที่สุดครับ
การ Set Up email ถ้าเป็นของ Office หรือ เมลล์ที่ไม่ใช่ Hotmail, Yahoo หรือ Gmail พวกนี้ Set ได้ไหมครับ เช่นถ้าเรามี Incoming, Outgoing (POP3) ครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

ส่วนเป๋าตังเอาหนีบรักแร้ (ฮา) ..

..พวกวิ่งราวคงคิดหนักเลย ดึงเป๋าตังแล้วกัวเปงลม ไม่ทันหนีตำรวจ อิ อิ...
..ช่วงนี้ไปเม้าท์อยู่ Board 5800XpressMusic ชอบ Virtual Keyborad ภาษาไทยคงช่วยงานได้เยอะ ราคาถูกว่า E71 ด้วยจะเอามาใช้งานประจำวัน เก็บรักแรก E71 ของเราไว้ไปงานหรือประชุมใหญ่ๆ มันเท่ห์สุดๆเลยเวลาเอาออกมารับสายอ่ะ..เข้ากับชุดทำงานเดี๊ยะอะไรยังงั๊นก้อไม่รู้..Designer นี่เก่งจริงๆ..
..เรื่อง Mail นี่เพื่อนๆเคย post ไว้ว่าทำได้น๊ะ แต่ไม่ได้ทำตามหรอกเพราะบางทีมันเตือนแล้วเข้าไปอ่านเป็น mail อะไรก็ไม่รู้เลยเลิก ใช้วิธี sign in ค้างไว้เลยเวลาออกก็ exit ไม่ sign out ฉะนั้นเวลาเข้า mail ก็กดที่ bookmark ไว้ทีเดียวเข้าได้เลย..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia wireless presenter ใช้อย่างไร

ปกติ present งานบ่อย เลยอยากใช้ program นี้
E71 เนี่ยหา wireless presenter สำหรับติดตั้ง ใcนคอมจากที่ไoหนครับmputer
http://darkdest.wordpress.com/2008/10/25/nokia-wireless-presenter/

iamfrogy

อันนี้ที่คุณต้องการ ไม่ได้ทดสอบนะครับพอดีผมลงตัวด้านล่างไว้
http://w14.easy-share.com/1702410700.html
http://smartsharing.net/download.php?id=10E30C7F1

อันนี้ผมแนะนำน่าจะ work กว่าครับทดสอบแล้วควบคุม PC ได้มากกว่าครับ
http://w17.easy-share.com/1702093691.html
http://smartsharing.net/download.php?id=EA0BDECE1
tpte01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

..พวกวิ่งราวคงคิดหนักเลย ดึงเป๋าตังแล้วกัวเปงลม ไม่ทันหนีตำรวจ อิ อิ...
..ช่วงนี้ไปเม้าท์อยู่ Board 5800XpressMusic ชอบ Virtual Keyborad ภาษาไทยคงช่วยงานได้เยอะ ราคาถูกว่า E71 ด้วยจะเอามาใช้งานประจำวัน เก็บรักแรก E71 ของเราไว้ไปงานหรือประชุมใหญ่ๆ มันเท่ห์สุดๆเลยเวลาเอาออกมารับสายอ่ะ..เข้ากับชุดทำงานเดี๊ยะอะไรยังงั๊นก้อไม่รู้..Designer นี่เก่งจริงๆ..
..เรื่อง Mail นี่เพื่อนๆเคย post ไว้ว่าทำได้น๊ะ แต่ไม่ได้ทำตามหรอกเพราะบางทีมันเตือนแล้วเข้าไปอ่านเป็น mail อะไรก็ไม่รู้เลยเลิก ใช้วิธี sign in ค้างไว้เลยเวลาออกก็ exit ไม่ sign out ฉะนั้นเวลาเข้า mail ก็กดที่ bookmark ไว้ทีเดียวเข้าได้เลย..

ตามเข้าไปดูแล้วน่าสนใจ ว่าจะเล่นอีกตัว แต่เพื่อนๆมันดันบอกว่าน่าจะลองเล่น Windows Mobile ซักตัวซิwa เอ็งจะได้ทดสอบ Software ให้ตูบ้าง (ผมหา Software ให้มันทดสอบอยู่ประจำหนุกดี) แต่ยังรอรุ่นอนาคตอยู่ปัจจุบันลองเล่นของมันไม่ถูกใจ ดีตอน Input Data
แต่...แล้วก็แต่...เสียงลูกสาวสุดที่รักตะโกนเข้าหูด้วยเสียงที่น่ารักว่า...พ่อๆวันเสาร์นี้อย่าลืมไปซื้อไม้กอล์ฟให้หนูด้วนนะคะ..โหตูฝันสลายเลย...พ่อมันยังเล่นไม่เป็นเล้ย..
backmarker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : abt mail kub

รบกวนถามผู้ที่ใช้อยู่ว่าe71สามารถset up hotmail ได้เหมือน gmail or yahoo หรือป่าวครับ แล้วถ้าได้คือจะอัพเดทเมล์ตลอด ไม่เสียเงินออนไลน์อินเตอร์เน็ทใช่ไหมครับ
รบกวนด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า
backmarker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ลืมถามอีกเรื่องครับใครทราบบ้างว่า e71 ที่งานคอมมาทศูนย์ประชุมฯราคาเท่าไหร่คับ
มีของแถมหรือป่าวครับ
Year's Star

หัวข้อ :

รับไม่ได้อย่างแรง .. โนเกียทำได้ไงฟละ -"-

http://www.siamphone.com/catalog/nokia/e63.htm

^
^
^
^

เห็นขายดี มีคนนิยมเยอะ แต่ .. ราคาค่อนข้างสูง .. เล๊ย

ทำตัวเหมือน คุณภาพต่ำกว่าและราคาต่ำมาก ออกมาสู่ท้องตลาด ..

เฮ่ย .. เพ่คับ ใครๆ เค้าไม่รู้เนี่ย นึกว่า e71 เปลี่ยนกรอบได้นะค๊าบบบ -*-

หรือไม่ก็ .. ต๊ายยยย !! เดี๋ยวนี้ e71 ราคาต่ำกว่าหมื่นแล้วหรอ ราคาตกไวเนอะ

**หอย .. ย เอ๊ย ยัยพวกไม่รู้เรื่อง

รมณ์เสีย ..
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

สำหรับผู้ใช้ E71 เสียงสนทนาดังหรือไม่ครับ

เพราะเดิมผมใช้ E61i อยู่ เกือบ 1 ปีเสียงสนทนาค่อนข้างเบา

ถ้ามีการใช้งานในที่มีเสียงรบกวนดังจะแทบไม่ได้ยิน

หูฟังที่ใช้ของ E71 สามารถแปลงเป็น 3.5 mm ได้หรือไม่ครับ

เพราะ E61i สามารถใช้ AD - 41 ได้ จะใช้ฟังเพลงเวลาว่าง
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: abt mail kub

backmarker ผู้เขียน:
รบกวนถามผู้ที่ใช้อยู่ว่าe71สามารถset up hotmail ได้เหมือน gmail or yahoo หรือป่าวครับ แล้วถ้าได้คือจะอัพเดทเมล์ตลอด ไม่เสียเงินออนไลน์อินเตอร์เน็ทใช่ไหมครับ
รบกวนด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

ทำได้ครับ แต่บริการ POP3 ของ Hotmail จะต้องเสียเงินประมาณ 6 ร้อยบาทต่อปี

สำหรับค่าใช้บริการ POP3 ส่วนของ Gmail และ Yahoo จะเปิดให้ใช้ฟรี

ผมใช้ E61i อยู่ ถ้าต้องการเชค email ของ Hotmail หรือ Wlive

ให้ลงโปรแกรม Window live messenger แล้วจะมีกล่องจดหมาย

ขึ้นมาในเมนู Message สำหรับเข้าดึง email มาอ่าน

ส่วนค่าใช้จ่ายนั้นจะเกิดขึ้นเมื่อคุณเชื่อมต่ออินเทอร์เนตจากมือถือ

ถ้าต้องการออนไลด์ตลอดแนะนำให้สมัครโปรแบบ Unlimite เพื่อไม่ให้ค่าใช้จ่าย

มากจนเกินไป โดยที่ผมใช้มา

AIS อยู่ที่ 850 บาท สำหรับแพคเกจ Blackberry 850

ส่วนทั้วไปก็ 999 บาทไม่รวมภาษี

Dtac ราคาเท่ากันครับ 999 ไม่รวมภาษี

ส่วน True ไม่แนะนำนะครับ โปรโมชั้นถูกแต่การใช้งาน

นั้นไม่ค่อยดีเท่าไร
iamfrogy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia wireless presenter ใช้อย่างไร

iamfrogy

อันนี้ที่คุณต้องการ ไม่ได้ทดสอบนะครับพอดีผมลงตัวด้านล่างไว้
http://w14.easy-share.com/1702410700.html
http://smartsharing.net/download.php?id=10E30C7F1

อันนี้ผมแนะนำน่าจะ work กว่าครับทดสอบแล้วควบคุม PC ได้มากกว่าครับ
http://w17.easy-share.com/1702093691.html
http://smartsharing.net/download.php?id=EA0BDECE1

ขอบคุณมากครับ ผมโหลดลองตัวล่างแล้ว ใช้ได้ครับ
หาคู่มือจากไหนดีครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับบบ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

exodus ผู้เขียน:
สำหรับผู้ใช้ E71 เสียงสนทนาดังหรือไม่ครับ
เพราะเดิมผมใช้ E61i อยู่ เกือบ 1 ปีเสียงสนทนาค่อนข้างเบา
ถ้ามีการใช้งานในที่มีเสียงรบกวนดังจะแทบไม่ได้ยิน
หูฟังที่ใช้ของ E71 สามารถแปลงเป็น 3.5 mm ได้หรือไม่ครับ
เพราะ E61i สามารถใช้ AD - 41 ได้ จะใช้ฟังเพลงเวลาว่าง

สำหรับผู้ใช้ E71 เสียงสนทนาดังหรือไม่ครับ..ดังอย่างเพียงพอและเหมือนเสียงจริงเลยถ้าเครื่องโทรเข้าคุณภาพดีเหมือนกัน
ถ้ามีการใช้งานในที่มีเสียงรบกวนดังจะแทบไม่ได้ยิน...เปิด Loudspeaker ซึ่งอยู่ด้านบนไกล้ๆหู เอามือป้องนิดนึง อาจหูระเบิดได้
หูฟังที่ใช้ของ E71 สามารถแปลงเป็น 3.5 mm ได้หรือไม่ครับ...จากภาพข้างล่างจะเห็น หูฟังแบบ In ears ที่แยกออกได้เป็นสองส่วนเพื่อเสียบหูฟัง 3.5 mm และเลือก Brand หูฟังที่ชอบมาเสียบได้ตามต้องการพร้อม Full Remote หูฟังแบบ In ears แบบนี้ชอบมากเวลาเบื่อเสียงเพลง หรือเสียงเม๊าท์กันใน Office หูฟังจะตัดเสียงรบกวนออกได้เกือบทั้งหมด ไม่ชอบหูฟัง Bluetooth เลย พอๆกับจะไม่มีวันเอาหน้าไปมองเตา Microwave ไกล้เวลาอุ่นอาหารนั่นแหละ

Reference:

http://www.nokia.co.th/link?cid=EDITORIAL_520185

..Happy Weekend..ว่าจะเอาจักรยานไปขี่เล่นที่สวนลุมเช้าพรุ่งนี้ อิ อิ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

exodus ผู้เขียน:

สำหรับผู้ใช้ E71 เสียงสนทนาดังหรือไม่ครับ..ดังอย่างเพียงพอและเหมือนเสียงจริงเลยถ้าเครื่องโทรเข้าคุณภาพดีเหมือนกัน
ถ้ามีการใช้งานในที่มีเสียงรบกวนดังจะแทบไม่ได้ยิน...เปิด Loudspeaker ซึ่งอยู่ด้านบนไกล้ๆหู เอามือป้องนิดนึง อาจหูระเบิดได้
หูฟังที่ใช้ของ E71 สามารถแปลงเป็น 3.5 mm ได้หรือไม่ครับ...จากภาพข้างล่างจะเห็น หูฟังแบบ In ears ที่แยกออกได้เป็นสองส่วนเพื่อเสียบหูฟัง 3.5 mm และเลือก Brand หูฟังที่ชอบมาเสียบได้ตามต้องการพร้อม Full Remote หูฟังแบบ In ears แบบนี้ชอบมากเวลาเบื่อเสียงเพลง หรือเสียงเม๊าท์กันใน Office หูฟังจะตัดเสียงรบกวนออกได้เกือบทั้งหมด ไม่ชอบหูฟัง Bluetooth เลย พอๆกับจะไม่มีวันเอาหน้าไปมองเตา Microwave ไกล้เวลาอุ่นอาหารนั่นแหละ

Reference:

http://www.nokia.co.th/link?cid=EDITORIAL_520185

..Happy Weekend..ว่าจะเอาจักรยานไปขี่เล่นที่สวนลุมเช้าพรุ่งนี้ อิ อิ

ขอบคุณมากครับ

อื่ม เริ่มน่าใช้ขึ้นมาล่ะ
tpte01
ผู้มาเยือน

iamfrogy

ขอบคุณมากครับ ผมโหลดลองตัวล่างแล้ว ใช้ได้ครับ
หาคู่มือจากไหนดีครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับบบ

จะตอบมาหลายวัน ติดที่ตอน Post มันแจ้งว่า "**กรอกรหัสโพสท์ให้ถูกต้องด้วย!"
งงเลยกรอกถูกแล้วนี่หว่าทำไมเป็นอย่างนี้ฟะ วันนี้ลองไม่กรอกดูดันได้ สงสัยระบบมีปัญหาหรือเค้าเปลี่ยนวิธีงง ถ้าใครเจอแบบนี้ไม่ต้องกรอกรหัสครับ

สำหรับคู่มือไม่มีนะครับ แต่ถ้าติดปัญหาในการใช้งานตรงไหน Post ถามได้ครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

..OS คนละตัว Frame ปัดติกเค่อะ E71 Baby อ่ะจ้ะ แต่น่ารักดีสำหรับเด็กๆ..
มี Update มาใหม่หลายรุ่นเลย:
http://europe.nokia.com/A4577224

...เพราะ update อ่ะยุ่งเลย Applications ที่ Installed ใน C/ หายหมก ต้องลงใหม่บางตัวก็เลย Crack ไม่ได้ด้วย เข็ดแล้ว ทีหลังต้องลงใน Memory Card ดีกว่าเพราะพวกนั้นพอ เอา Card ไส่แล้วแล้วอยู่ครบหมด..
neo7s
Year's Star

หัวข้อ :

..OS คนละตัว Frame ปัดติกเค่อะ E71 Baby อ่ะจ้ะ แต่น่ารักดีสำหรับเด็กๆ..
มี Update มาใหม่หลายรุ่นเลย:
http://europe.nokia.com/A4577224

...เพราะ update อ่ะยุ่งเลย Applications ที่ Installed ใน C/ หายหมก ต้องลงใหม่บางตัวก็เลย Crack ไม่ได้ด้วย เข็ดแล้ว ทีหลังต้องลงใน Memory Card ดีกว่าเพราะพวกนั้นพอ เอา Card ไส่แล้วแล้วอยู่ครบหมด..

อัพแล้วเป็นไง ฝากรายงานผลด้วยนะครับ ผมยังไม่กล้าอัพอะ
เพราะเห็น release note ระบุว่าแก้ไขเรื่องของการ sync e-mail กับ
การ rotate กล้องแค่นั้นเอง เลยคิดว่ายังไม่มีความจำเป็นต้องอัพอะครับ

อีกอย่าง ขี้เกียจลง software ใหม่ด้วยอะครับ
แถมผมยังไม่เคลียร์ด้วยว่า Firmware ตัวนี้จะมีปัญหากับ
สัญญาณโทรศัพท์ และระบบภาษาไทยด้วยหรือเปล่า?

เพราะมันเป็น official release เฉพาะของทาง Nokia Europe อะครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

neo7s ผู้เขียน:

อัพแล้วเป็นไง ฝากรายงานผลด้วยนะครับ ผมยังไม่กล้าอัพอะ
เพราะเห็น release note ระบุว่าแก้ไขเรื่องของการ sync e-mail กับ
การ rotate กล้องแค่นั้นเอง เลยคิดว่ายังไม่มีความจำเป็นต้องอัพอะครับ
อีกอย่าง ขี้เกียจลง software ใหม่ด้วยอะครับ
แถมผมยังไม่เคลียร์ด้วยว่า Firmware ตัวนี้จะมีปัญหากับ
สัญญาณโทรศัพท์ และระบบภาษาไทยด้วยหรือเปล่า?
เพราะมันเป็น official release เฉพาะของทาง Nokia Europe อะครับ

..เจออย่างนึงแล้วสิ HelloCabide Hack ไม่ได้แล้วไม่ทำงาน เซงมาก ว่าจะต้องไปดูตาม web นอกแล้วเค้าแก้งัย อย่างอื่นก็ยังดู OK อยู่น๊ะ..
bell-kung
Year's Star

หัวข้อ :

เฮ้อ เห็นแล้วก็อยากได้ รออีกแปปนะ E71 จะได้ชื้อแร้ววว
ปล.รูปสวยมากอะคับบ
silly_poo
Year's Star

หัวข้อ :

ทำไมลงไฟล์ sis หรือ sisx ที่เป็นเกมส์ใน nokia E71 แล้วมันฟ้องว่า file **ชื่อไฟล์.sis not supported แต่บางไฟล์ก็ลงได้
ผิดปกติหรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

t-mo ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ ถามจาก Nokia Shop หลายที่ก็ตอยไม่ตรงกันซักที่เลยไม่รู้จะเชื่อที่ไหนดีครับ ต้องถามจากผู้ใช้ถึงดีที่สุดครับ
การ Set Up email ถ้าเป็นของ Office หรือ เมลล์ที่ไม่ใช่ Hotmail, Yahoo หรือ Gmail พวกนี้ Set ได้ไหมครับ เช่นถ้าเรามี Incoming, Outgoing (POP3) ครับ

ถ้ามี pop 3 แล้ว ก็ใช้ได้เลยครับ การset up ก็ไม่ยุ่งยากครับ
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

มันมีสไลด์โชว์เวลาตอนดุรุปไหมครับ???????
rm2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รบกวนขอ fscaller ด้วยนะค๊ะ E71

iloverm2@hotmail.com

ขอบคุณค๊าาา
seth4
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครใช้เมม 8 กิ๊กบ้าง

อยากถามว่ามีใครใช้เมมขนาด 8 กิ๊กบ้าง ใช้แล้วมีปัญหาอะไรบ้างมั้ย? เครืองช้าหรือเปล่า?
คือเราตั้งใจจะเปลี่ยนขนาดเมม ช่วยตอบด้วย ขอบคุณมากจ๊ะ =)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

rm2 ผู้เขียน:
รบกวนขอ fscaller ด้วยนะค๊ะ E71

iloverm2@hotmail.com

ขอบคุณค๊าาา

http://smartsharing.net/download.php?id=1A211BA91
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

รับไม่ได้อย่างแรง .. โนเกียทำได้ไงฟละ -"-

http://www.siamphone.com/catalog/nokia/e63.htm

^
^
^
^

เห็นขายดี มีคนนิยมเยอะ แต่ .. ราคาค่อนข้างสูง .. เล๊ย

ทำตัวเหมือน คุณภาพต่ำกว่าและราคาต่ำมาก ออกมาสู่ท้องตลาด ..

เฮ่ย .. เพ่คับ ใครๆ เค้าไม่รู้เนี่ย นึกว่า e71 เปลี่ยนกรอบได้นะค๊าบบบ -*-

หรือไม่ก็ .. ต๊ายยยย !! เดี๋ยวนี้ e71 ราคาต่ำกว่าหมื่นแล้วหรอ ราคาตกไวเนอะ

**หอย .. ย เอ๊ย ยัยพวกไม่รู้เรื่อง

รมณ์เสีย ..

อย่าคิดมากครับ ไม่เหมือนหรอก แลดูคล้ายเฉย ๆ

เป็นเรื่องธรรมดาของการออกแบบที่คงจะต้องมีรูปแบบเดิม ๆ ในคลาส

เห็น N ที่ออกจะคล้ายกันไปเกือบหมด แต่จริง ๆ แล้วออกมาก็เหมือนเป็น

ทางเลือกนะครับ สำหรับผู้ที่ต้องการใช้งานเพียงแค่อีเมล

ไม่ได้ต้องการฟังชั่นอื่นที่พิเศษถึงขั้น E71

แต่ก็ต้องลดขนาดให้พกพาง่ายขึ้นต่างจาก E61i
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3 ... 25, 26, 27  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: