Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5130 Xpress Music - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 494 / เข้าชม: 1814879
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 13:14  
ตอบโดยอ้างถึง  

ราคาตอนนี้เท่าไหร่แล้ว ทั้ง 0 และ มาบุญครอง
ขอเสียงจากผู้ใช้หน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 19:21  

ดูอยู่ ผู้เขียน:
ราคาตอนนี้เท่าไหร่แล้ว ทั้ง 0 และ มาบุญครอง
ขอเสียงจากผู้ใช้หน่อย

เราคิดว่าคงไม่เปลี่ยนแปลงมากหรอก เพราะตอนนี้ของขาดคลาด(ปทุมธานีและแถวๆcentralworld) บางร้านที่มีของจะขายแพงขึ้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 21:38  

4300 ถูกสุดที่ mbk ครับ
จำชื่อร้านไม่ได้ รู้แต่ว่า cafe สักอย่าง ครับ
มีของวันนี้

แต่ เห้นว่า ศูนย์ 4240 รอวันศุกร์ เลยยังไม่ซื้อ เผื่อของเข้า ร้านnasaด้วย อาจถูกกว่านี้

แฮะๆ
ผ่านมาตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 01:49  

เราซื้อมา วันที่ 6 ที่เซนทรัลแจ้งวัฒนะ 4200 อ่ะค่ะ Surprised
ผ่านมาตอบ Surprised

ปล.ทำไงดีมือเหงื่อออกทีไร มันจะหลุดจากมือ มีซองซิลิโคน รึแบบแก้วใสรึยังคะเนี่ยรุ่นนี้ Twisted Evil
เพิ่งซื้อมาใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมต่อโทรศัพท์เป็นโมเด็มไม่ได้อ่ะ
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 09:19  

อ่า ไม่รู้ว่าเรียกแบบนั้นหรือเปล่า แต่เราเห็นมือถือของเพื่อน มิวสิคเอ็กเพรสเหมือนกันแต่จำรุ่นไม่ได้ มันเอามือถือมาต่ออินเตอร์เน็ต เล่นกับคอมได้อ่ะ

เราเพิ่งซื้อมา ก็จะเอามาต่อ คนขายบอกว่า ไม่ต้องลงอะไรเลย เพราะสาย usb ที่เขาให้มาเนี่ย ต่อไปมันก็หาเจอ แต่นี่ในคอมเรามี nokia pc suit อยู่แล้ว แต่ไม่เห็นจะต่อได้เลยอ่ะ

มันต้องไปหาโหลดอะไรของมือถือมาลงก่อนหรือเปล่าคะ

รบกวนผู้รู้บอกด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 10:06  

ลำคาญ เด๋วไม่ซื้อซะเลย ออกของมาก็น้อย(คนต้องการเยอะ)โฆษณาซะใหญ่เลย อุตส่าโฆษณาทั้งทีน่าจะออกเครื่องมาให้พอดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 19:21  

ไปมาวันนี้ ที่ mbk ตอนช่วงบ่าย เดินจนถึงช่วงเยน ถามเเทบจะทุกร้าน ราคาที่ได้ต่ำสุดจิงๆ

4400 ผมล่ะเเทบลมจับ ราคามาตอนเเรก 4700ทุกร้านเลยคับ เหตุผลก้อเหมือนกันทุกร้าน

เช่นกัน ของขาดตลาด คนต้องการเยอะ ยิ่งเปนสีเเดง ยิ่งไปกันใหญ่เลย 4400 นี่คือ ทางร้าน

ขายส่งเขาลดได้สุดๆเเล้ว ตอนเเรกก้องงๆ ว่าเปิดตัว 4240 ไหงราคามันถีบขึ้นไปขนาดนั้น

เเต่พอดูจนทั่วเเล้ว ก้อได้ข้อมูลมาดังนี้ล่ะคับ ใครคิดจะซื้อรุ่นนี้ช่วงนี้ เเนะนำรอให้ราคาลงก่อน

ดีกว่า เพราะดูท่าของจะขาดตลาดมากๆ ซึ่งผมเองก้อยังไม่ได้หยิบมา รอราคามันทรงตัวกว่านี้

ก่อนดีกว่า ราคาสำหรับวันนี้นะคับ วันต่อๆไปก้อต้องลองไปติดตามกันดู
IT MAN
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ทำไมต่อโทรศัพท์เป็นโมเด็มไม่ได้อ่ะ
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 21:46  

เพิ่งซื้อมาใช้ ผู้เขียน:
อ่า ไม่รู้ว่าเรียกแบบนั้นหรือเปล่า แต่เราเห็นมือถือของเพื่อน มิวสิคเอ็กเพรสเหมือนกันแต่จำรุ่นไม่ได้ มันเอามือถือมาต่ออินเตอร์เน็ต เล่นกับคอมได้อ่ะ

เราเพิ่งซื้อมา ก็จะเอามาต่อ คนขายบอกว่า ไม่ต้องลงอะไรเลย เพราะสาย usb ที่เขาให้มาเนี่ย ต่อไปมันก็หาเจอ แต่นี่ในคอมเรามี nokia pc suit อยู่แล้ว แต่ไม่เห็นจะต่อได้เลยอ่ะ

มันต้องไปหาโหลดอะไรของมือถือมาลงก่อนหรือเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะ

ไม่แน่จัยว่า nokia pc suite ที่ลงไว้ก่อนแล้ว เวอร์ชั่นเก่ามากไหม ครับ
ให้ดีก็ ดาวน์โหลดมาลงใหม่เรยดีกว่า แร้วลองดูว่า คอมพ์หาเครื่องโทรศัพย์เจอไหม ครับ
BORA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : yak roo
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 22:07  

มีสีขาวที่ไทยมั๊ยค่ะ อยากได้...

แต่ยังตัดสินใจไม่ถูกระหว่างไอติมกะรุ่นนี้

เฮ้อ...

ถ้าเป็นคุณจะซื้อรุ่นไหนดี

แสดงความคิดช่วยเราหน่อย นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ทำไมต่อโทรศัพท์เป็นโมเด็มไม่ได้อ่ะ
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 22:07  

IT MAN ผู้เขียน:

ขอบคุณค่ะ

ไม่แน่จัยว่า nokia pc suite ที่ลงไว้ก่อนแล้ว เวอร์ชั่นเก่ามากไหม ครับ
ให้ดีก็ ดาวน์โหลดมาลงใหม่เรยดีกว่า แร้วลองดูว่า คอมพ์หาเครื่องโทรศัพย์เจอไหม ครับ

ลองลงตัวล่าสุดดูค่ะ 7.1 ตอนแรกเราเองก็หาไม่เจอ จนลงตัวนี้ก็ใช้ได้ปกติเลยค่ะ
http://www.nokia.co.th/support-and-software/software/nokia-pc-suite
Top555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 23:56  

เราเดินดูทั้งเดอะมอล์บางกะปิ 4240ทั้งห้างเลย เราเลยไปซื้อที่ศูนย์โนเกีย
ได้มาละ 4240บาท ทำไมรุ่นนี้ไม่ขึ้นโชว์ระยะเวลาที่โทรอะ ขึ้นเป็น--:--
เรื่องแบตดูที่เว็บโนเกียมัน860มิลลิแอมหง่ะ ที่นี้ลง1020มิลลิแอม

งงๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2009 11:52  

ลองถามตามศูนย์ดูนะครับ ของน่าจะเริ่มลงแล้วแถมราคาไม่แพงเกินด้วย 4,240 ซื้อของศูนย์น่าจะดีกว่านะครับ
เพิ่งซื้อมาใช้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2009 09:42  

Anonymous ผู้เขียน:

ขอบคุณค่ะ

ลองลงตัวล่าสุดดูค่ะ 7.1 ตอนแรกเราเองก็หาไม่เจอ จนลงตัวนี้ก็ใช้ได้ปกติเลยค่ะ
http://www.nokia.co.th/support-and-software/software/nokia-pc-suite

ขอบคุณค่ะ ตอนแรกก็ไปหาในเว็บโนเกียเหมือนกัน แต่หาไม่เจอ

เดี๋ยวลองลงอันนี้ก่อนค่ะ ได้ผลยังไงแล้วจะมาบอกผลนะคะ

ขอบคุณอีกทีค่ะ
runalovegood
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2009 20:52  

ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณค่ะ ตอนแรกก็ไปหาในเว็บโนเกียเหมือนกัน แต่หาไม่เจอ

เดี๋ยวลองลงอันนี้ก่อนค่ะ ได้ผลยังไงแล้วจะมาบอกผลนะคะ

ขอบคุณอีกทีค่ะ

เอ่อ คือว่า พอใช้เสร็จแล้ว เราจะถอดสายออกจากคอมอ่ะครับ

เราดึงออกเลย หรือว่า ต้องกดตรงไหนก่อนรึเปล่า

ผมก็หาอยู่นะ แต่มันไม่เจออ่า ถ้ารู้ก็บอกหน่อยนะค้าบ

ขอบคุณค้าบ
Larvaz
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 00:52  

รอ 2700 มา เชื่อว่ามือถือราคาลดลงเยอะครับ
น้องใหม่ 5130
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะพิมพ์ contact จากคอมพ์แล้ว add เข้าเครื่องได้มั๊ยครับ
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2009 07:59  

จะพิมพ์ contact จากคอมพ์แล้ว add เข้าเครื่องได้มั๊ยครับ
ทำอย่างไรครับ ขอบคุณครับ Question Arrow Wink
aunzaaz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : asdc
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 10:15  

โมรศัพท์รุ่นSKGดีกว่าครับ
รุ่น SKG TTV1 อะ
กล้อง3ล้าน ทำได้เหมือนกันทุกอย่างดูTVได้
ดีกว่ารุ่นนี้อีกผมดูที่ ตึกคอมขอนแก่นอะครับ ราคา2900บาทเองอะครับ
http://www.mobilemag.in.th/shop/product.php?id_product=244เข้าไปดู
ราคาเปิดตัวมัน5990แต่ตอนนี้ลดลงมาแล้วประมาณ3000ต้นๆนะ
แต่ว่าผมไปดูร้านหนึ่งมัน2900เอง
kimmeng.hi5
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Phrae
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 22:29  

อ้างถึง:
aunzaaz
PostPosted: 17 Apr 2009 10:15 หัวข้อ: asdc

กล้อง3ล้าน ทำได้เหมือนกันทุกอย่างดูTVได้
ดีกว่ารุ่นนี้อีกผมดูที่ ตึกคอมขอนแก่นอะครับ ราคา2900บาทเองอะครับ
http://www.mobilemag.in.th/shop/product.php?id_product=244เข้าไปดู
ราคาเปิดตัวมัน5990แต่ตอนนี้ลดลงมาแล้วประมาณ3000ต้นๆนะ
แต่ว่าผมไปดูร้านหนึ่งมัน2900เอง

ที่คุณว่าคือ คุณจะเปรียบเทียนระหว่าง nokia กับ SKG
งั้นหรอกครับ ผมว่ามันคนละระดับกันเลยนะครับ
ืNOKIA เค้าจะเน้นที่คุณภาพของสินค้า ซึ่งเกรดของสินค้าก็ต่างกันอยู่แล้ว
คุณใช้อะไรมาเปรียบเทียบครับมา SKG ดีกว่า ถ้าท่านเคยได้ลองใช้ของSKG และของNOKIA ท่านจะรู้ทันทีเลยว่า วัสดุจะต่างกันมาก
่ส่วนที่ว่ากล้อง 3 ล้านนั้นบางยี่ห้อเค้าสามารถที่จะเขียนไว้หลอกๆๆได้ครับ
ถ้าจะวัดดูแล้วผมคิดว่าน่ะจะนำรูปมาเทียบคุณภาพกันจะดี่กว่าครับ
เท่าที่ผมเคยใช้ บอกได้เลยว่า2ล้าน nokia กับ i-mobile ต่างกันที่คุณภาพของภาพครับ
ซึ่งnokia จะมี่คุณภาพสูงกว่าครับ
สาวกโนเกีย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เห็นด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 12:52  

kimmeng.hi5 ผู้เขียน:
อ้างถึง:
aunzaaz
PostPosted: 17 Apr 2009 10:15 หัวข้อ: asdc

ที่คุณว่าคือ คุณจะเปรียบเทียนระหว่าง nokia กับ SKG
งั้นหรอกครับ ผมว่ามันคนละระดับกันเลยนะครับ
ืNOKIA เค้าจะเน้นที่คุณภาพของสินค้า ซึ่งเกรดของสินค้าก็ต่างกันอยู่แล้ว
คุณใช้อะไรมาเปรียบเทียบครับมา SKG ดีกว่า ถ้าท่านเคยได้ลองใช้ของSKG และของNOKIA ท่านจะรู้ทันทีเลยว่า วัสดุจะต่างกันมาก
่ส่วนที่ว่ากล้อง 3 ล้านนั้นบางยี่ห้อเค้าสามารถที่จะเขียนไว้หลอกๆๆได้ครับ
ถ้าจะวัดดูแล้วผมคิดว่าน่ะจะนำรูปมาเทียบคุณภาพกันจะดี่กว่าครับ
เท่าที่ผมเคยใช้ บอกได้เลยว่า2ล้าน nokia กับ i-mobile ต่างกันที่คุณภาพของภาพครับ
ซึ่งnokia จะมี่คุณภาพสูงกว่าครับ

เห็นด้วยอย่างแรงครับ
น้องผมซื้อ N95 Coppy มาใช้
ตอนแรก็พอใจกับลูกเล่นครับและราคาก็ไม่แพงมาก
ใช้ไปได้ ประมาณ สองเดือน จอเสีย แบทเน่าครับ แล้วก็หาเปลี่ยนไม่ได้
สุดท้ายร้านก็บอกให้ทำใจครับ
ผมก็เข้าใจกับความคิดเห็นแรกนะครับ
สำหรับคนที่มีงบประมาณจำกัด ก็คงมีทางเลือกไม่มากสำหรับการเลิอกซื้อ
อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับความพอใจของแต่ละคนครับ
ถ้าคุณยอมรับกับสิ่งที่คุณเลือกได้ก็ดีไปครับ
ส่วนสำหรับใครที่พอจะมีงประมาณมากหน่อยก็แนะนำให้ซื้อแบบดี ๆ ไปเลยครับ
จะได้ไม่ต้องมาปวดหัวเวลาเครื่องมีปัญหาภายหลัง
ผมเองก็เป็นคนที่ไม่ค่อยไม่งบประมาณหรอกครับ แต่ก็อยากได้รุ่นดี ๆ มาใช้เหมือนกัน
เคยลองเปลี่ยนไปใช้ยี่ห้ออื่นแล้ว แต่สุดท้ายก็กลับมาตายรังที่โนเกีย อิอิ
(ไม่ได้เข้าข้างโนเกียนะ แต่พูดจากประสบการณ์จริง)
สำหรับคนงบน้อย คงไม่ค่อยได้เปลี่ยนโทรศัพท์บ่อย ๆ ยังไง ๆ ก็ศึกษาข้อมูลนิดนึงนะครับ ก่อนตัดสินใจ
kimmeng.hi5
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Phrae
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 14:00  

อ้างถึง:
สาวกโนเกีย
PostPosted: 20 Apr 2009 12:52 หัวข้อ: เห็นด้วยครับ

kimmeng.hi5 ผู้เขียน:
อ้างถึง:
aunzaaz

เห็นด้วยอย่างแรงครับ
น้องผมซื้อ N95 Coppy มาใช้
ตอนแรก็พอใจกับลูกเล่นครับและราคาก็ไม่แพงมาก
ใช้ไปได้ ประมาณ สองเดือน จอเสีย แบทเน่าครับ แล้วก็หาเปลี่ยนไม่ได้
สุดท้ายร้านก็บอกให้ทำใจครับ
ผมก็เข้าใจกับความคิดเห็นแรกนะครับ
สำหรับคนที่มีงบประมาณจำกัด ก็คงมีทางเลือกไม่มากสำหรับการเลิอกซื้อ
อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับความพอใจของแต่ละคนครับ
ถ้าคุณยอมรับกับสิ่งที่คุณเลือกได้ก็ดีไปครับ
ส่วนสำหรับใครที่พอจะมีงประมาณมากหน่อยก็แนะนำให้ซื้อแบบดี ๆ ไปเลยครับ
จะได้ไม่ต้องมาปวดหัวเวลาเครื่องมีปัญหาภายหลัง
ผมเองก็เป็นคนที่ไม่ค่อยไม่งบประมาณหรอกครับ แต่ก็อยากได้รุ่นดี ๆ มาใช้เหมือนกัน
เคยลองเปลี่ยนไปใช้ยี่ห้ออื่นแล้ว แต่สุดท้ายก็กลับมาตายรังที่โนเกีย อิอิ
(ไม่ได้เข้าข้างโนเกียนะ แต่พูดจากประสบการณ์จริง)
สำหรับคนงบน้อย คงไม่ค่อยได้เปลี่ยนโทรศัพท์บ่อย ๆ ยังไง ๆ ก็ศึกษาข้อมูลนิดนึงนะครับ ก่อนตัดสินใจ

ที่คุณว่าก้อถูกนะครับ สำหรับคนที่มีงบจำกัด แต่ตรงคำที่ว่าSKGดีกว่าครับเนี่ย
โต้งๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 16:55  

ถ้าปรับระดับเสียงเรียกเข้าดังสุดมันจะเสียงเบาๆก่อนแล้วค่อยดังเหมือน6300มั้ยคับ
momotaro23cm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผู้รู้ตอบหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 20:25  

มันต่ออินเตอเน็ทไม่ได้งะต้องไปหาไดเวอร์จากไหนงะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 11:00  

เพิ่งซื้อเมื่อวานนี้ (22/04/52) กำลังทดลองใช้อยู่ ส่วนตัวชอบในเรื่องคุณสมบัติที่ครบตามที่ตัวเองต้องการ
และที่สำคัญ ราคาเหมาะสมมากกับยุคนี้ที่ต้องประหยัดค่าใช้จ่ายต่างๆ
BORA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 11:28  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานเหมือนกัน 22/04/52

ที่ศูนย์โนเกีย แฟชั่นไอซ์แลนด์ ราคา 4240 บาท สีแดงนะ พนักงานบอกว่าเครื่องขาดตลาด

มีแต่สีแดง เราก็โอเค อยากได้สีแดงพอดีไง

ข้างกล่องบอกวันที่ผลิต 15/04/52

ที่มากะกล่องก็มี ที่ชาร์จ หูฟัง สายUSB เมม1Gig คู่มือ ใบรับประกัน

แล้วพนักงานก็แถมซองกันน้ำให้ แต่แอบเคืองว่า เลยสงกรานต์แล้ว แถมมาเพื่อ..555

แต่ก็ไม่เป็นไร แถมนิ ไม่ได้ซื้อ (ออกแนว งก)

เราลองเล่นดู โดยรวมก็ดีนะ แต่ข้อเสียก็มีที่เป็นรอยมือง่าย แล้วจอแสดงผลก็น้อยไปหน่อย

มันทึมๆ ยังไงก็ไม่รู้ แต่ก็สมราคาอ่ะ ส่วนตัวเราชอบด้านหลัง สีม่วงๆสวยดี

เสียงก็ชัดเจนดี กล้องก็โอเค ปุ่มกดด้านข้างกดยากนิดนึง อาจเพราะไม่ชินมั้ง

แต่เราก็ชอบ ..... ^^
อยากได้มากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้มากๆ
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 15:35  

ใครก็ได้แนะนำหน่อยดิ
โทรศัพท์ที่ดูTVได้ 2ซิม กล้อง2ล้านขึ้น ราคาไม่เกิน3500อะครับ
มีงบแค่นี้ช่วยเนอะนำหน่อยครับ
want 2 know
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 18:10  

อยากถามว่า

1.ช่องใส่การ์ดอยู่ตรงไหน

2.รุ่นนี้มีข้อดีข้อเสียยังไงมั่ง

3.คิดว่าระหว่างสีแดงกะน้ำเงิน สีไหนสวยกว่ากัน

ช่วยตอบด้วยนะ

กำลังสนใจรุ่นนี้อยู่
want 2 know
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 18:13  

อ้อ อยากถามอีกว่า รุ่นนี้กับ 2700C รุ่นไหนดีกว่ากันค่ะ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 19:10  

want 2 know ผู้เขียน:
อ้อ อยากถามอีกว่า รุ่นนี้กับ 2700C รุ่นไหนดีกว่ากันค่ะ

ก็ต้องรุ่นนี้สิครับ รุ่นนี้มัน XP อะ
fritties
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 19:40  

want 2 know ผู้เขียน:

1.ช่องใส่การ์ดอยู่ตรงไหน
มันอยู่ด้านข้างอ่ะจ้ะ...ดูใน รีวิว ก็ได้
http://www.mxphone.com/show.php?id=4112&page=3
2.รุ่นนี้มีข้อดีข้อเสียยังไงมั่ง
ไม่รุ้อ่ะ...เพิ่งซื้อมาใช้
3.คิดว่าระหว่างสีแดงกะน้ำเงิน สีไหนสวยกว่ากัน
ส่วนตัวเราว่าสีแดงนะ เด่นดี...แต่สีน้ำเงินหายากนะ ของเริ่มขาดตลาดแล้วทั้งสองสีอ่ะ หาซื้อยากมาก

ซื้อวันที่ 23/04/2009 ที่เดอะมอล์ บางกะปิ ราคา 4240 บ.ค่ะ
Xprees 5130
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 11:55  

มาบุญครองร้าน Nasa ขายชั้นใหนครับ
want 2 know
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 17:13  

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะ ^^
gluck
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 08:41  

รออยู่ครับมาราคาจะลงยัง
มาดันๆ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 09:26  

ผมไปเล่นตัวจิงมาก้อโอนะ xp ราคาประมาณนี้ ผมว่าสวย แต่เป้นรอยง่ายแน่นอน

เสียงนอกไม่ค่อยดีเพราะมันเป้นฝาครอบลำโพงอีกทีนึง มันจะออกพร่าๆ

ปุ่มกดยากไปนิด โดยเฉพาะเลขท้ายๆพวก * #

คนชอบฟังเพลงเป็นชีวิตจิตใจ ตัวนี้ ราคานี้ โอมากๆครับ

ปล อย่าไปเทียบกับ 2700 เลยครับ ตัวนั้นมันลดเกรดลงเยอะ คนละชั้นกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 10:57  

อยากถามเรื่องการใช้ window live อาค่ะ ว่าใช้ยังไง
martinjol
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 01:31  

Larvaz ผู้เขียน:
ผมไปเล่นตัวจิงมาก้อโอนะ xp ราคาประมาณนี้ ผมว่าสวย แต่เป้นรอยง่ายแน่นอน

เสียงนอกไม่ค่อยดีเพราะมันเป้นฝาครอบลำโพงอีกทีนึง มันจะออกพร่าๆ

ปุ่มกดยากไปนิด โดยเฉพาะเลขท้ายๆพวก * #

คนชอบฟังเพลงเป็นชีวิตจิตใจ ตัวนี้ ราคานี้ โอมากๆครับ

ปล อย่าไปเทียบกับ 2700 เลยครับ ตัวนั้นมันลดเกรดลงเยอะ คนละชั้นกัน

เห็นด้วยครับเรื่องปุ่มล่างๆกดยากเพราะเล็กสุดขอบเลย
แต่นอกนั้นถูกใจมาก คุ้มราคา 4240 บาท
nu_kik1024
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 09:02  

รุ่นนี้ กับ รุ่น 7210 supernova อันไหนดีกว่ากันค่ะ
โดยส่วนตัวชอบทั้ง 2 รุ่นนี้ แต่ไม่ค่อยชอบรูปทรงของ 5130 อ่ะค่ะ มันยังไงไม่รู้ ชอบแบนๆแบบ 7210 มากกว่า ตัดสินใจไม่ถูกเลย
พอดีจะซื้อมาเป็นโมเด็มต่ออินเตอร์เน็ต
แนะนำหน่อยนะค่ะ
2รุ่นนี้เท่านั้น
ข้อแตกต่างของทั้งสองรุ่นนี้ดวยนะคะ
55555555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อ่านเพลงไม่ออก
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 18:23  

ทำไมของผลเวลาแสดงชื่อเพลงที่เล่นเป็นภาษาสี่เหลี่ยมบ้าง ภาษาจีนบ้าง และไทยบ้าง งง แก้ไขอย่างไรครับ
KirosZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 00:29  

อยากรู้ว่า ฟังเพลงติดต่อกันได้ราวๆ กี่ชั่วโมงอ่าครับ

แล้วเสียง ok ไหมครับ ^^
Moo_oo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 02:27  

ในสเป๊คบอกว่ามี เกมส์ 3 เกมส์ Bounce ll , Rally 3D, Snake lll
แต่ทำไมเครื่องผมมีแค่ 2 เกมส์เอง ไม่มีเกมส์ Rally 3D

ของเพื่อน ๆ เป็นเหมือนของผมหรือเปล่าครับ

อีกอย่างทำไมฟังวิทยุไม่ค่อยชัดเลย
นนซัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5130
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 23:04  

Moo_oo ผู้เขียน:
ในสเป๊คบอกว่ามี เกมส์ 3 เกมส์ Bounce ll , Rally 3D, Snake lll
แต่ทำไมเครื่องผมมีแค่ 2 เกมส์เอง ไม่มีเกมส์ Rally 3D

ของเพื่อน ๆ เป็นเหมือนของผมหรือเปล่าครับ

อีกอย่างทำไมฟังวิทยุไม่ค่อยชัดเลย

ก็ใช่อ่ะครับ
มีแค่2เกมเอง ก็เลยต้องหาโหลดเพิ่มเอง

ปุ่มเป็นรอยนิ้วง่ายมากเลย

กล้อง ถ่ายมืดๆแล้วน๊อยจะเยอะเป็นพิเศษ

ถ่ายตอนกลางวันยังพอรับได้

หูฟังที่แถมมา ผมว่าเสียงไม่ค่อยดีเท่าไหร่

เครื่องกินแบตไปหน่อยนึง แต่ก็พอรับได้

ปุ่มกด ก๊องแก็ง แต่ก็ ok ผ่านเลยทีเดียว

ตัวเครื่อง ฝาหลังแน่นหนาดีมาก (ยกเว้นปุ่มด้านหน้า+ด้านข้าง)

ใส่ซิม ค่อนข้างยากกว่ารุ่นที่เป็น n series

เครื่องไม่หน่วงครับ ดีเทียบเท่า 6300 เลย
(เอาเกมลง 5130 เล่นได้ แต่พอลง 6300กลับเล่นไม่ได้ ค้างไปเลย ไม่รู้เพราะอะไร)

อ่อ แล้วก็ ถ้าอยากพิมพ์รายชื่อจากคอมลงเครื่องก็ทำได้ครับ เหมือนกับมือถืออื่นๆ

โดยใช่โปรแกรม nokia pc suite ที่ต้องหาโหลดเองครับ

ภาพรวม ดีมากครับ แต่ของขาดตลาด ซิลิโคลน กรอบใส ยังไม่มีที่ปิดปุ่มเลย บางร้ายก็ยังไม่มีขายเลย เพราะว่ามันยังใหม่อยู่มากๆ
นนซัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5130
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 23:06  

อ่อ ลิมไปเลย

วิทยุ ก็ชัดดีครับ ขึ้นอยุ่กับคลื่นวิทยุที่เราฟังมากกว่า

ผมฟังที่บ้าน บนรถ ก็ชัดดีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 14:56  

ก็ดีครับซื้อมาเมือวานไม่ค่อยมีของ

ไม่อยากรอ2700
Midobew
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ : off line
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 20:10  

อยากถามว่า คนอื่นๆ มีโหมด offline หรือโหมดเครื่องบินกันรึเปล่าครับ ของผมไม่มีอ่า มันคงไม่ได้เป็นที่ผมคนเดียวนะT_T
Midobew
Year's Star

หัวข้อ : ต่อๆๆ
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 21:10  

[/quote]อยากถามว่า คนอื่นๆ มีโหมด offline หรือโหมดเครื่องบินกันรึเปล่าครับ ของผมไม่มีอ่า มันคงไม่ได้เป็นที่ผมคนเดียวนะT_T
อ้างถึง:

ไอ้ตัวFlight modeอ่ะครับ ของผมไม่เห็นมีเลย หรือว่าเป้นที่FW
want 2 know
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อ่านเพลงไม่ออก
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 12:24  

55555555 ผู้เขียน:
ทำไมของผลเวลาแสดงชื่อเพลงที่เล่นเป็นภาษาสี่เหลี่ยมบ้าง ภาษาจีนบ้าง และไทยบ้าง งง แก้ไขอย่างไรครับ

ลองใช้โปรแกรม mp3tag ดูค่ะ น่าจาแก้ได้นะ

http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=5371

ลิ้งข้างบนนี้เปนวิธีใช้นะ
want 2 know
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 12:26  

แก้ได้ไม่ได้ยังไงก้อบอกด้วยนะ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ : บอกๆๆ
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 19:44  

ไปถามศูนย์ที่MMBKมาครับ เค้าบอกว่าnokia5130รุ่นนี้ไม่มีflight mode กับ active standby เราก็งงครับว่าทำไมไม่มีทั้งที่รุ่นอื่นก่อนหน้านี้เช่น3110c 3500c 6300 3120c 7310supernova 5220XM รุ่นพวกนี้ ราคาใกล้กัน เสปคเหมือนเกือบหมด โนเกียตัดฟังชันก์เพื่อเล่นการตลาดเหรอไงหนอ แต่ช่างเหอะ flight modeก็นานๆใช้ที ส่วนactive standbyไม่ค่อยได้ใช้ ก็เลยไม่ได้ถามไรพนักงานต่อ แต่ในเว็บบอกว่ามีflight modeทุกเว็บผมก็เลยงงอ่ะครับT_T นึกว่าเป็น1ในล้านผู้โชคดีได้เครื่องไม่สมประกอบมา
687
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 02:39  

ต้องอัพเฟิร์มแวร์ใหม่ครับถึงจะมีโหมดเครื่องบิน
857
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 02:48  

โต้งๆ ผู้เขียน:
ถ้าปรับระดับเสียงเรียกเข้าดังสุดมันจะเสียงเบาๆก่อนแล้วค่อยดังเหมือน6300มั้ยคับ

สายเข้ามันก็ดังเลยครับไม่มีเบา
Moo_oo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 18:41  

ดันเจอแจ๊กพ๊อต วิทยุรับคลื่นไม่ได้เอาซะเลย สรุปว่า เสีย อาการนี้อัพเฟืร์มแวร์ ไม่หายซะด้วย
แต่ก็ได้เปลี่ยนเครื่องใหม่แล้ว แต่ยังไงก็ยังสู้ตัวที่ใกล้หมดอายุไขไม่ได้ ตัวนั้นยังรับคลื่นได้ชัดกว่าเลย ยังไงเพื่อนที่กำลังจะซื้อลองเช็คจุดนี้ดูด้วย
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 11:11  

Moo_oo ผู้เขียน:
ดันเจอแจ๊กพ๊อต วิทยุรับคลื่นไม่ได้เอาซะเลย สรุปว่า เสีย อาการนี้อัพเฟืร์มแวร์ ไม่หายซะด้วย
แต่ก็ได้เปลี่ยนเครื่องใหม่แล้ว แต่ยังไงก็ยังสู้ตัวที่ใกล้หมดอายุไขไม่ได้ ตัวนั้นยังรับคลื่นได้ชัดกว่าเลย ยังไงเพื่อนที่กำลังจะซื้อลองเช็คจุดนี้ดูด้วย

ผมว่าคงjackpotจริงๆครับ ของผมฟังชัดไม่มีปัญหานะ แต่ว่า มันอยู่ที่หูฟังที่เราเอามาใช้ด้วยนะครับ เพราะว่าสายหูฟังจะใช้เป็นเสาอากาศรับคลื่นวิทยุอ่ะครับ แต่ถ้าใช้สมอล์ทอล์คแล้วฟังไม่ชัดผมว่าคงงjackpotจริงๆ เพราของผมฟังชัดครับ^^
Midobew
Year's Star

หัวข้อ : ตอบๆๆ
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 11:13  

687 ผู้เขียน:
ต้องอัพเฟิร์มแวร์ใหม่ครับถึงจะมีโหมดเครื่องบิน

ขอบคุณครับ ไม่ทราบว่าfirmwareของคุณ687เวลากดเช็ค*#0000อ่ะครับ เป็นVersionไรเหรอครับ ของผมV5.8 อ่ะครับ

เดี๋ยวจะรีบไปอัพแล้วกันครับ เอิ๊กๆๆ
สอบถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2009 16:47  

รบกวนสอบถามหน่อยครับ รุ่น 5130 เวลาชาร์ตแบตฯกว่าจะเต็มใช้เวลาประมาณ 3 ชั่วโมง
ถือว่านานผิดปกติมั๊ยครับ ขอบคุณครับ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2009 12:31  

สอบถาม ผู้เขียน:
รบกวนสอบถามหน่อยครับ รุ่น 5130 เวลาชาร์ตแบตฯกว่าจะเต็มใช้เวลาประมาณ 3 ชั่วโมง
ถือว่านานผิดปกติมั๊ยครับ ขอบคุณครับ

ไม่ครับ ปรกติครับ ถ้าใช้ที่ชาร์จที่มากะเครื่องนะครับ ราวๆ2ชม.45นาทีก็เต็มละ ปรกติๆ

คำนวนเวลาชาร์จ(คร่าวๆ)โดยเอาOutputของที่ชาร์จ(350mAh) มาหารจากความจุแบต(1020mAh)

1020/350 ก็ราวๆ2.9กว่าๆ เกือบ3 ก็ประมาณ3ชั่วโมงอ่ะครับ

(ไปเจอมาในเว็บๆนึง เค้าบอกว่าใช้คำนวนตอนแบตยังใหม่ๆได้ใกล้เคียงดีอ่ะเลยจำมา)
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2009 12:36  

เวลาล็อคปุ่มกด แล้วกดปุ่มวางสาย มันจะแสตนด์บาย(จอมืด)เร็วขึ้นครับ ประหยัดแบตดี ลองเอาไปใช้ดูครับ ใช้ได้กับserie40 ทุกรุ่นเลยครับ หุหุ (ไม่รู้ว่ารู้กันหมดแล้วรึเปล่าเลยเอามาบอก)
Mini003
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : dd
วันที่โพสท์ : 11 May 2009 09:56  

อยากถามว่าเวลาชาร์ตโทรศัพท์

เอาต่อกะตัวเครื่องก่อนแล้วค่อยเสียบที่ชาร์ตเข้าปลั๊ก
หรือว่าเสียบที่ชาร์ตเข้าปลั๊กก่อนค่อยเสียบเข้าโทรศัพท์อ่ะคะ

ในหนังสือบอกว่าต้องเข้าปลั๊กก่อนอ่ะ งง
Midobew
Year's Star

หัวข้อ : Re: dd
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 13:22  

Mini003 ผู้เขียน:
อยากถามว่าเวลาชาร์ตโทรศัพท์

เอาต่อกะตัวเครื่องก่อนแล้วค่อยเสียบที่ชาร์ตเข้าปลั๊ก
หรือว่าเสียบที่ชาร์ตเข้าปลั๊กก่อนค่อยเสียบเข้าโทรศัพท์อ่ะคะ

ในหนังสือบอกว่าต้องเข้าปลั๊กก่อนอ่ะ งง

เสียบเข้ากับรูปลั๊กที่ผนัง แล้วค่อยเสียบเข้าที่เครื่องครับ ถ้าเสียบเข้าเครื่องก่อน แล้วค่อยไปเสียบกับรูทีผนัง ไฟอาจจะกระชากได้ครับ^^
ธงธง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 10:08  

เมื่อวานไปดูที่โลตัสมา ราคา 4,250 บาทอะ เพื่อนซื้อที่ MBK 4500 ก่อนไปโลตัวแค่วันเดียว..... เซ็งเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 14:15  

ขอเตือนเลยครับ ใครจะซื้อที่ mbk เดินให้ทั่วๆครับ ผมไปซื้อรุ่นนี้ให้แฟน เจอตั้งแต่ 4150 ถึง 5000 เลยครับ สุดท้ายผมก็ได้ตัว 4150 มา + กันรอยฟรี ด้วย

บางร้านนี้มันกะฟันคนไม่รู้เลยง่ายๆเลยครับ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 19:13  

ขอเตือนเลยครับ ใครจะซื้อที่ mbk เดินให้ทั่วๆครับ ผมไปซื้อรุ่นนี้ให้แฟน เจอตั้งแต่ 4150 ถึง 5000 เลยครับ สุดท้ายผมก็ได้ตัว 4150 มา + กันรอยฟรี ด้วย

บางร้านนี้มันกะฟันคนไม่รู้เลยง่ายๆเลยครับ

อันนี้ เห็นด้วย ราคามาตรฐานน่าจาอยู่ที่4250อยู่นะครับ ใครได้ถูกกว่าก็ดีไป แต่ต่างจังหวัดไม่ควรซื้อเกิน4500อ่ะ 4500ก็แย่แล้ว

ปล. ผมซื้อมา4500เหมือนกันครับ สีฟ้า แต่ก็ได้ไรแถมมาเยอะเลยพอทามใจได้ เหอะๆ
ttt33
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 00:33  

มีใครลองเอา micro.sd 4G หรือ 8G ใส่ดูหรือยังครับว่าได้หรือเปล่า พอดีว่า
spec บอก 2G แต่อยากเปลี่ยนจากของเดิมให้ได้สูงกว่านี้,,,ไม่รู้ได้ไหมครับ
หวังดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2009 13:34  

ชื้อมาแล้วที่ศูนย์กรุงเทพ 3800
ถูกดี
unnamex
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 15:15  

ซื้อมาเมื่อเย็นวาน อยากขายต่อค่ะ
อุปกรณ์ครบยกกล่อง ประกันศูนย์
*สีน้ำเงินค่ะ

มารับเตรื่องได้แถวบางใหญ่ (นนท์ฯ) ขอขายที่ 3700 นะคะ
08ห้า 063 เจ็ด331

ใหม่ไร้ร่องรอยค่ะ ยังอยู่ในห่อพลาสติกค่ะ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 17:29  

ttt33 ผู้เขียน:
มีใครลองเอา micro.sd 4G หรือ 8G ใส่ดูหรือยังครับว่าได้หรือเปล่า พอดีว่า
spec บอก 2G แต่อยากเปลี่ยนจากของเดิมให้ได้สูงกว่านี้,,,ไม่รู้ได้ไหมครับ

อันนี้ก็ไม่เคยลองครับ เห็นบางเว็บบอกว่าใส่ได้ถึง8GBด้วยซ้ำ แต่ผมไม่รูจาเอาไปทามไรมากอ่ะ 1GBที่แถมมายังใช้ไม่หมดเลยครับ +กับไม่มีการ์ดเกิน2GBเลยไม่ได้ลอง ใครลอง เอามาบอกกันมั่งนะครับ
[TB]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2009 02:49  

ตกลงมันเล่น msn ได้หรือเปล่าอ่ะคับ

บอกที
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2009 20:31  

[TB] ผู้เขียน:
ตกลงมันเล่น msn ได้หรือเปล่าอ่ะคับ

บอกที

อืม ไม่มีโปรแกรมเล่นนะ เพราะมันไม่ใช่ซิมเบี้ยน แต่ถ้าเล่นผ่าวเว็บebuddyน่าจาได้ ต่อwapเอา
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2009 20:34  

วันนี้ไปศูนย์nokia careมา ไปอัพfirmwareของ5130 พนักงานบอกว่า ช่างอัพให้ไม่ผ่าน ส่งศูนย์ใหญ่เช็คให้เรา10วันเฉยเลย งง อัพfirmwareไม่ผ่านเนี่ยนะ มันเป็นไปได้ไงหว่า ถ้า10วันกลับมาเครื่องมีรอยนะ หึหึ ได้มีเรื่องกะศูนย์แน่
judas
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 09:17  

สอบถามนิดนึงครับ พอดีพึ่งซื้อมา แบตรุ่นนี้เวลาจะหมด low มันไม่มีเสียงเตือนเหรอครับ พอดีคุยๆแล้วอยู่ๆดับไปเฉยเลย ไม่ทันสังเกตแต่เคยใช้ nokia รุ่นอื่นๆมันก็จะมีเสียงคอยเตือนอ่ะครับ หรือต้องไป set ตรงไหนหรือป่าวครับ ขอบคุณครับ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 00:25  

มีsetเสียงเตือนใน การตั้งค่า-->เสียง นะครับ แต่ว่าผมไม่แน่ใจเหมือนกันว่าตอนคุยมันจามีเสียงเตือนหรือเปล่า เพราะไม่เคยคุยตอนแบตอ่อนอ่ะครับ ตอนแบตเหลือ1ขีดหรือใก้ลหมด ลงกดเล่นไปเรื่อยๆดูครับ ถ้ามีเสียงเตือน(ดังตื๊ด)แล้วมีข้อความบอกว่าแบตอ่อน แสดงว่าปกตินะ
yoshino292
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 00:07  

รุ่นนี้รองรับจาวาไหมคะ อยากลงโปรแกรมดิคชั่นนารีอ่ะค่ะ

เสียงเรียกเข้า หรือเสียสนธนาดัง ชัดไหมคะ

ขอบคุณมาก ๆ คะ
Gang_Nokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 06:56  

Update ราคา
ที่ร้าน จุ๊ โฟน เขาจัดบูท ไปซื้อวันที่ 24 พ.ค. 52
5130 xp ราคา 4,090 บ.**************ตอนนี้ของหมด มาวันที่ 26 พ.ค. 52
5800 xp ราคา 12,390 บ.

ราคานี้ถึงวันอาทิตย์ ที่ 31 พ.ค. 52
โทรสอบถามได้
0806130711 แนน
0891303902 ชา
0866136010 กร
0895222707,0825530388 กิฟท์
Gang_Nokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 06:58  

Gang_Nokia ผู้เขียน:
Update ราคา
ที่ร้าน จุ๊ โฟน เขาจัดบูท ไปซื้อวันที่ 24 พ.ค. 52
5130 xp ราคา 4,090 บ.**************ตอนนี้ของหมด มาวันที่ 26 พ.ค. 52
5800 xp ราคา 12,390 บ.

ราคานี้ถึงวันอาทิตย์ ที่ 31 พ.ค. 52
โทรสอบถามได้
0806130711 แนน
0891303902 ชา
0866136010 กร
0895222707,0825530388 กิฟท์

ลืมบอก ที่ฟิว-รังสิตนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 13:49  

วัสดุไม่ค่อยดี แต่ก็ทำสมราคาเขานั้นแหละ กล้องก็พอใช้ได้(แต่ชื่อเขาก็บอกอยู่แล้วว่า express music) น่าจะตัวเดียวกับพวก supernova หูฟังก็พอฟังได้แต่ถ้าเอา หูฟังโซนี่มาเสียบเสียงคงดีกว่าเดิม ซื้อมาแล้วที่เซียร์ 4,100 บ. สรุปแล้ว เทียบกับราคาก็โอ ครับ
Nname
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 20:34  

รุ่นนี้ยังวายขายอยู่ไหมและฟังวิทยุต้องใช้แฮนฟรีป่ะ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 21:13  

yoshino292 ผู้เขียน:
รุ่นนี้รองรับจาวาไหมคะ อยากลงโปรแกรมดิคชั่นนารีอ่ะค่ะ

เสียงเรียกเข้า หรือเสียสนธนาดัง ชัดไหมคะ

ขอบคุณมาก ๆ คะ

รุ่นนี้รองรับจาวาครับ เสียงสรทนาชัด และเสียงเรียกเข้าดังกระหึ่มแต่มันอยู่ด้สนหลัง เวลาวางไว้เสียงมันเลยเบาลงน่ะครับ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 21:17  

วัสดุไม่ค่อยดี แต่ก็ทำสมราคาเขานั้นแหละ กล้องก็พอใช้ได้(แต่ชื่อเขาก็บอกอยู่แล้วว่า express music) น่าจะตัวเดียวกับพวก supernova หูฟังก็พอฟังได้แต่ถ้าเอา หูฟังโซนี่มาเสียบเสียงคงดีกว่าเดิม ซื้อมาแล้วที่เซียร์ 4,100 บ. สรุปแล้ว เทียบกับราคาก็โอ ครับ

ผมว่ามันก็ใช้วัสดุโอแคอยู่นะ แต่มันดูมันๆวาวๆ เลยเป็นคราบง่ายด้วย แต่ผมว่า สมราคาแล้ว หูฟัง ขอบอกตรงๆ ว่า ห่วย+เห่ย ฟังเพลงได้ยินชัดดี แต่ใช้คุยโทรศัพท์ไม่ได้เรื่องมาก ถ้าเอาหูฟังโซนี่มาเปลี่ยนก็ดีจริงอย่างคุณว่า หรือหูฟังเพลงธรรมดาก็ได้ แต่เวลาคุยต้องยกเครื่องมาจ่อตรงปากนะ เพราะต้องใช้ไมโครโฟนที่เครื่องคุย

ปล. ไมโครโฟนเครื่องของรุ่นนี้ อยู่ระหว่างปุ่มเลข3กะเลข6อ่ะครับ อย่าให้น้ำมันไหลเข้าไปนะ อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 11:23  

ซื้อที่โลตัสปลายเดือน เม.ย. ราคา 4240 บาท ได้ลดคูปองช่วยชาติ 100 บาท เหลือ 4140
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2009 18:02  

ดูรูปในเวปสวยมากอยากได้

พอไปดูตัวจิงที่ร้าน เปลี่ยนใจทันที ไม่มีความสวยเลย
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2009 20:35  

ดูรูปในเวปสวยมากอยากได้

พอไปดูตัวจิงที่ร้าน เปลี่ยนใจทันที ไม่มีความสวยเลย

หงะ ไม่สวยตรงไหนอ่า เราว่ามันออกจะสวยออก แต่แย่งว่า ร้อยคนร้อยใจ ไม่เหมือนกัน อิอิ ไม่เป็นไร
KrAoZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 12:21  

ซื้อมาใช้เมื่อวานครับ 4100 Jphone รูปร่างผมว่าสวยกว่าในเว็ปอีกนะ

แต่ไม่ค่อยชอบตรงช่องใส่เมมเท่าไหร่ เมื่อคืนไม่ทันดูดันใส่เมมผิด

ดันเข้าไปตรงที่ช่องว่างๆ ดีที่เอาเข็มมาเขี่ยๆออก เกือบซวย

ปุ่ม # ผมกดไม่ค่อยติด อันนี้ผมสะเพร่าเอง ลืมเช็ค

โดยรวมถือว่าคุ้มครับ
Laughing
judas
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 20:01  

แนะนำทีครับใส่ซองหรือซื้อไรมาใช้ดีอ่ะครับ ตอนนี้ใช้เปลือยๆก็ชอบเงาวาววับดี แต่กลัวต่อๆๆไปจะไม่ดูใหม่ไม่วางอ่ะดิครับ ใส่ซองหรืออะไรกันเหรอครับ แนะนำทีครับ

ว่าแต่ไมค์ของรุ่นนี้อยู่ตรไงหนเหรอครับ เวลาพูดบางทีไม่ได้ยิน แต่หูฟังห่วยจริงๆครับที่เป็นของแถมมาอ่ะครับ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 22:30  

KrAoZ ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้เมื่อวานครับ 4100 Jphone รูปร่างผมว่าสวยกว่าในเว็ปอีกนะ

แต่ไม่ค่อยชอบตรงช่องใส่เมมเท่าไหร่ เมื่อคืนไม่ทันดูดันใส่เมมผิด

ดันเข้าไปตรงที่ช่องว่างๆ ดีที่เอาเข็มมาเขี่ยๆออก เกือบซวย

ปุ่ม # ผมกดไม่ค่อยติด อันนี้ผมสะเพร่าเอง ลืมเช็ค

โดยรวมถือว่าคุ้มครับ
Laughing

ของผมกดติดครับ แต่กดยากนิดหน่อยนะ ลองเอาไปศุนย์ให้เค้าลองใส่ให้ใหม่สิ เผื่อมันจาติดๆตรงไหนอยู่ครับ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 22:31  

judas ผู้เขียน:
แนะนำทีครับใส่ซองหรือซื้อไรมาใช้ดีอ่ะครับ ตอนนี้ใช้เปลือยๆก็ชอบเงาวาววับดี แต่กลัวต่อๆๆไปจะไม่ดูใหม่ไม่วางอ่ะดิครับ ใส่ซองหรืออะไรกันเหรอครับ แนะนำทีครับ

ว่าแต่ไมค์ของรุ่นนี้อยู่ตรไงหนเหรอครับ เวลาพูดบางทีไม่ได้ยิน แต่หูฟังห่วยจริงๆครับที่เป็นของแถมมาอ่ะครับ

ใส่ซองโลด ไม่ควรใส่กรอบใส แต่ไม่เคยเห็นสิลิโคนรุ่นนี้นะ

ไมค์อยู่ใต้ปุ่ม ระหว่างปุ่มเลข3กะ6อ่ะครับ
Deramez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2009 22:40  

เรา้เพิ่งซื้อมาเอง ทำไม ลง PC suite แล้ว มันหาเครื่องไม่เจออ่ะ เซงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2009 20:05  

อ้างถึง:
ใส่ซองโลด ไม่ควรใส่กรอบใส แต่ไม่เคยเห็นสิลิโคนรุ่นนี้นะ

กรอบไสไม่ดียังไงเหรอครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับท่านที่ใส่อยู่หรือเคยใส่ พอดีสนใจ
judas009
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2009 18:29  

อยากสอบถามครับว่า ถ้าต่อเนทกับ notebook ผ่านมือถือด้วยสาย usb กับ bluetooh อันไหนจะได้ speed มากกว่ากันหรือเท่ากันครับ เพราะผมเคยต่อแล้ว usb ได้มากกว่า แต่หลังๆทำไมอยู่ๆๆได้เท่ากัน ที่ 115k อ่ะครับเพื่อนๆพี่ๆได้ที่เท่ไหรกันบ้างครับ แนะนำหน่อยครับ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2009 19:31  

อ้างถึง:

กรอบไสไม่ดียังไงเหรอครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับท่านที่ใส่อยู่หรือเคยใส่ พอดีสนใจ

กรอบใส่ใส่แล้วมันจะขูดเครื่องเป็นรอยอ่ะ เมื่อก่อนใช้6300 รอยเพียบ ไม่ได้ช่วยกันแถมก่อรอยเพิ่มอีกตะหาก ยิ่งรุ่นนี้ ตรงขอบเป็นโครเมี่ยมเงินๆด้วย มีสิทธฃิ์ลอกครับ^^
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2009 19:32  

judas009 ผู้เขียน:
อยากสอบถามครับว่า ถ้าต่อเนทกับ notebook ผ่านมือถือด้วยสาย usb กับ bluetooh อันไหนจะได้ speed มากกว่ากันหรือเท่ากันครับ เพราะผมเคยต่อแล้ว usb ได้มากกว่า แต่หลังๆทำไมอยู่ๆๆได้เท่ากัน ที่ 115k อ่ะครับเพื่อนๆพี่ๆได้ที่เท่ไหรกันบ้างครับ แนะนำหน่อยครับ

เท่าที่ลองดู USBได้มากกว่านะ แต่ว่าขึ้นอยู่กับบริเวณที่เล่นด้วยนะครับ ว่าสัญญาณมันอับหรือเปล่า
kimjihoon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: d
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 07:38  

azzur ผู้เขียน:
ผ่านไปสองวันไม่มีปัญหาอาไรเลยนะคะ

มีแต่ตอนลงธีม ที่โหลดมาจากnet แล้วโหลดเข้าคอม แล้วส่งบูลทูล

ตอนแรกเปิดธีมไม่ได้ค่ะ แต่พอเวลาผ่านไป หลายชั่วโมง มาเปิดอีกที เปิดได้แล้ว แฮๆๆ

แล้วมีคนถามเรื่อง วิทยุ เครื่องเราก็ฟังชัดนะ เป็นเพราะคลื่นรึป่าวฟังวิทยุก็มักจะไม่ค่อยชัดมากอยู่แล้วอ่ะ แต่เห็นมีบอกอยู่นะว่า ที่สายจะเป็นตัวรับคลื่น ก็ลองปรับๆดูแล้วกันเน๊อะ

ลงธีมยังไงเหรอคะ พึ่งซื้อมาไม่เคยทำเลยค่ะ

พอเซฟแล้วหาไม่เจอว่าอยู่ตรงไหน ขอบคุณค่ะ
yisan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 07:40  

857 ผู้เขียน:
โต้งๆ ผู้เขียน:

สายเข้ามันก็ดังเลยครับ
ไม่มีเบา

แต่ของเราเป็นค่ะ เสียงเรียกเข้าค่อย ๆ ๆ ดังขึ้น

ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ใครรู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ
Hummer H2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 15:02  

อยากรู้วิธีตั้งค่า IP อะครับช่วยที ตอนนี้เล่นเน็ตไม่ได้
Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 19:26  

อ้างถึง:
เท่าที่ลองดู USBได้มากกว่านะ แต่ว่าขึ้นอยู่กับบริเวณที่เล่นด้วยนะครับ ว่าสัญญาณมันอับหรือเปล่า

ใช่ครับเคยลองในที่เดียวกันตอนแรกๆๆหลายครั้งแรกได้ 4 ร้อยกว่า แต่ต่อไปต่อมาได้ 115 เฉยเท่า bluetooh ทั้งที่ตำแหน่งเดียวกัน แต่รู้สึกว่าครั้งแรกๆทีต่ออาจต่อคนละวิธี แต่ต่อดว้ยสาย usb เหมือนกันแต่ทำไมได้คนละ speed เลยอยากทราบว่ตอยังไงอ่ะครับ ถึงได้ความเร็วสูงหน่อย ท่านใดต่อด้วยวิธีไหนแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 21:13  

อ้างถึง:

ใช่ครับเคยลองในที่เดียวกันตอนแรกๆๆหลายครั้งแรกได้ 4 ร้อยกว่า แต่ต่อไปต่อมาได้ 115 เฉยเท่า bluetooh ทั้งที่ตำแหน่งเดียวกัน แต่รู้สึกว่าครั้งแรกๆทีต่ออาจต่อคนละวิธี แต่ต่อดว้ยสาย usb เหมือนกันแต่ทำไมได้คนละ speed เลยอยากทราบว่ตอยังไงอ่ะครับ ถึงได้ความเร็วสูงหน่อย ท่านใดต่อด้วยวิธีไหนแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ผมก็ไม่ชำนาญเท่าไหร่อ่ะครับ เพราะไม่ได้เอามาต่อเน็ทเป็นหลัก ผมก็ไม่ทราบอ่ะครับ ขออภัย

อาจจะอยู่ที่การคว่ำหงายของเครื่องก็ได้ เพราะเสาอากาศมันอยู่ที่ด้านทั้งใกล้ๆลำโพงอ่ะครับ คิดว่าเป็นไปได้อ่ะนะ แต่ไม่รูว่ามันเกี่ยวกันมั้ย
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 21:14  

อยากรูจักว่าอะไหล่มันเท่าไหร่อ่ะ ใครมีปัญหาเรื่องปุ่มกดบ้าง ของผม กรอบแกรบๆ เซ็งจริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถาม
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2009 23:32  

ระหว่างรุ่นนี้กับ n72 อันไหนดีกว่ากันครับ พอดีใช้ n72 มานาน อยากเปลี่ยน
เปรียบเทียบ
1.เสียง - จากลำโพง
- จากหูฟัง
2.หน้าจอ - ความละเอียด
- สีสัน
3.อื่นๆ
กิ่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2009 13:05  

ขายเครื่อง
ซื้อมาวันที่ 8/06/52

มีคนซื้อให้แต่ไม่ชอบ
ใช้ไปวันเดียว

ติดฟิลม์แล้ว
มีซิลิโคนให้

ราคา 4000

ติดต่อด่วน 0894412763
kim-----
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2009 14:45  

1. พอล็อคปุ่มกดแล้วไฟที่หน้าจอก็ดับ ไม่เห็นเป็นภาพหน้าจอ หรือ พักหน้าจอเลยค่ะ
ต้องกดถึงจะเห็นไฟสว่างขึ้น เป็นเพราะอะไรเหรอคะ ไม่เห็นเหมือนรุ่นอื่นเลย
หรือต้องตั้งค่าตรงไหนหรือเปล่าคะ

2. อยากจะเซฟคนที่โทรเข้ามาเป็นรูปค่ะ พอเซฟแล้ว เบอร์รายชื่อที่เราบันทึกไว้ที่ซิม
ก็ไปบันทึกที่เครื่องเฉยเลย เป็นเพราะอะไรคะ

ขอบคุณมากค่ะ Smile
Midobew
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอบถาม
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2009 22:39  

ระหว่างรุ่นนี้กับ n72 อันไหนดีกว่ากันครับ พอดีใช้ n72 มานาน อยากเปลี่ยน
เปรียบเทียบ
1.เสียง - จากลำโพง
- จากหูฟัง
2.หน้าจอ - ความละเอียด
- สีสัน
3.อื่นๆ

-เสียงจากลำโพง ดังกว่าN72แต่ไว้ด้านหลัง ทำให้เสียงดรอปเวลาวางไว้กับพื้นครับ
-เสียงจากหูฟัง ขึ้นอยู่กับหูฟังนะ แต่ถ้าสมอลทอล์คที่แถมมาให้ ของ5130 บอกได้คำเดียว เห่ยมาก

-จอ ความละเอียดของ5130มากกว่า (240*320) N72 (176*220)
-สีสัน จอของ5130โนเกียพัฒนาใหม่ ทำให้สีสันสดกว่าจอสองแสนสีเดิมๆ ฉะนั้น สีจอสดกว่าN72
อื่นๆ - N72เป็น ซิมเบี้ยน ลงโปรแกรมเพิ่มได้
- N72ไม่ค่อยมีปัญหาไรมาก แต่5130 มีปัญหาเรื่องปุ่มกด กะลำโพง(ลำโพงเปิดดังมากไม่ได้ เปิดเกิน6ขีดเหมือนจาแตก)
- 5130 ถูกกว่า วัสดุด้วยกว่า การประกอบหน้ากากหน้าไม่ค่อยดี แต่ด้านหลัง แน่น แต่n72 วัสดุจะเป็นคราบมือง่าย แต่การประกอบดี
- N72 กล้องมีแฟลช แต่5130 กล้องเท่ากัน ไม่มีแฟลช แต่Nokiaปรับระบบกล้องใหม่ เวลาถ่ายภาพ จะเป็น.nrw แล้วปรับภาพ ทำให้ภาพไม่มีnoiseมากเหมือนก่อน ละสีสันดีกว่าก่อน
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2009 22:45  

kim----- ผู้เขียน:
1. พอล็อคปุ่มกดแล้วไฟที่หน้าจอก็ดับ ไม่เห็นเป็นภาพหน้าจอ หรือ พักหน้าจอเลยค่ะ
ต้องกดถึงจะเห็นไฟสว่างขึ้น เป็นเพราะอะไรเหรอคะ ไม่เห็นเหมือนรุ่นอื่นเลย
หรือต้องตั้งค่าตรงไหนหรือเปล่าคะ

2. อยากจะเซฟคนที่โทรเข้ามาเป็นรูปค่ะ พอเซฟแล้ว เบอร์รายชื่อที่เราบันทึกไว้ที่ซิม
ก็ไปบันทึกที่เครื่องเฉยเลย เป็นเพราะอะไรคะ

ขอบคุณมากค่ะ Smile

-เป้นการประหยัดพลังงานน่ะครับ เวลาล็อคปุ่มกดให้กดปุ่มวางสายจะทำให้จอดับเร็ว ถ้าไม่กดจะดับช้าหน่อย แล้วก็ ภาพพักจอจะขึ้นนานไม่นาน ขึ้นอยู่ว่าตั้งให้มันพักกี่นาทีอ่ะครับ รูสึกรุ่นนี้มันจะไม่ค่อยเหมือนSerie40เท่าไหร่ ตอนแรกที่ใช้ก็งงเหมือนกัน เพราะเคยใช้6300มาก่อนอ่ะ

-เซฟเรา เนื่องจากถ้าเราจะใส่ข้อมูลในรายชื่อโทรศัพท์จำเป็นต้องใช้เมมเครื่อง จึงต้องคัดลอกรายชื่อไปที่เครื่องน่ะครับ ผมแนะนำถ้าจะตั้งรูปนะ
1. คัดลอกรายชื่อไปที่เครื่อง
2.ไปที่เมนู รายชื่อ - ตั้งค่า -แล้วตั้งให้รายชื่อใช้เฉพาะจากเมมเครื่อง
3. ตั้งรูป รุ่นนี้รูปจะใหญ่ แต่ไม่เต็มจอเท่ารุ่นอื่นๆ สังเกตุว่ามันจะเว้นขอบบนๆไว้ ความละเอียดที่รูปที่เหมาะกับการตั้งรายชื่อ ไม่ทราบ แต่ว่าลองตัดเป็น320*240 หรือ240*320ดูก่อนนะ
pst
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2009 10:05  

ไม่ทราบท่านที่ใช้เคยเจอแบบผมป่าวครับอาการคือ
1 เคยเจอครั้งนึงคือใช้ๆอยู่ระหว่างวัน พอเข้าเมนูหรือส่วนอื่นๆ จะกดออกมาโดยการกดปุ่ม สีแดง(ขวาล่าง)ไม่ได้ มันไม่ทำงานต้องกดปุ่มขวาบนออกมาทีละขั้นอ่ะครับ จนต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่

2. อันนี้เคยเจอ 2 ครั้ง คือเหมือนเครื่องมันไม่จำค่าที่ตั้งไว้ เช่นให้มีเสียง หรือหน้าจอเป็นรูปนี้ อยู่ๆค่าที่ตั้งไว้ก็หายหมดต้องมาตั้งใหม่ทั้งที่เป้น profile เดิมอ่ะครับ

ไม่ทราบท่านใดเคยเจอแบบผมบ้างครับ แก้ไขยังไงครับ ขอบคุณครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: