Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 มีปัญหาเล่นเน็ทผ่านโน๊ตบุ๊ค ด้วย K750i

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 7898
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : มีปัญหาเล่นเน็ทผ่านโน๊ตบุ๊ค ด้วย K750i
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2008 22:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

สวัสดีครับ

ปัจจุบันผมใช้ sony ericsson รุ่น K750i
เครือข่ายที่ใช้ GSM
ได้ทำการติดตั้งค่า GPRS จากเครือข่ายแล้ว

ผมสามารถเล่นเน็ทผ่านทางมือถือได้ตามนี้
Internet Service --> Search Internet ซึ่งมันจะเข้าหน้า Google.com ให้

จากนั้นผม connect internet จากโน๊ตบุ๊ค ผ่าน bluetooth ซึ่งสามารถ connect ได้ตามปกติ ได้ IP มาแล้ว

แต่เมื่อเข้า www.google.com หรือ เวปไซต์อื่นๆ ผ่านทาง IE กลับไม่สามารถเข้าเวปไซต์เหล่านั้นได้

ปล. proxy หรือ firewall ของโน๊ตบุ๊คผมได้ทำการยกเลิกหมดแล้ว

ใครเคยผมอาการแบบนี้และสามารถแนะนำผมได้บ้างครับ
หรือว่าผมสามารถขอคำแนะนำเหล่านี้จากศูนย์บริการใดได้บางหรือไม่ครับ เพราะมันอาจเป็นปัญหาที่โน๊ตบุ๊คผมเอง

ขอบคุณครับ
gettymaru
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อืม
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2008 21:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมก็เป็นคนนึงที่ต่อเน็ทโดยใช้โทรสับ แต่ผมใช้K850iอยู่
อ่านๆแล้วยังไม่ค่อยเข้าใจเท่าไร ไม่แน่ใจว่ามีปัญหาขั้นตอนไหน
เท่าที่อ่าน(ไม่แน่ใจว่าเข้าใจถูกหรือป่าว) คุณคอนเน็คโทรสับกับบลูทูธเรียบร้อย
ใช่ป่ะ? หลังจากคอนเน็คเรียบร้อยแล้วจึงจะทำการเชื่อมต่อกับเครือข่าย ถ้าต่อได้
เรียบร้อยแล้ว นั่นหละจึงจะเล่นเว็บได้ เอาเป็นว่าลองอธิบายขั้นตอนการคอนเน็คของ
คุณมาดูก่อน เผื่อจะช่วยอะไรได้บ้าง

ปล.ผมไม่ใช่เซียนนะ อย่าหวังอะไรมาก แต่เห็นว่าเป็นของที่ผมเคยทำอยู่(เกือบ)ทุกวัน
อาจจะพอเป็นแนวอะไรได้บ้าง

ปล.อีกที ถ้าเป็นผม ผมจะหารุ่นที่เล่นเอ็ดมาต่อเน็ทดีกว่า ใช้k750นะครับ เพราะสมัยก่อนใช้w800 ถึงคอนเน็คได้แต่ก็เปิดหน้าเว็บช้ามาก คอยจนเบื่อเลย บางทีโทรสับแฮงค์ไปเลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: