Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E63 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 27, 28, 29, 30, 31  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3032 / เข้าชม: 5162165
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia E63 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2010 09:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

กะจะซื้อเป็นของขวัญให้ตัวเอง

ตอนแรกกะจะเอาบีบี 55

รู้สึกว่าจอมันไม่สวย + สิ้นเปลือง 555
lekfee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia E63 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2010 15:10  

รุ่นนี้มีwifiมั้ยค่ะ
แล้วต่อเข้าโน๊ตบุ๊ค เพื่อจะเชื่อมต่อเน็ต ผ่านwifiยังไงค่ะ
ปกติเคยต่อเน็ตผ่านบลูธูท แต่โน๊ตบุ๊คอีกเครื่องไม่มีบลูทูธ มีแต่wifi ค่ะ
-Biggy-
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2010 22:20  

lekfee ผู้เขียน:
แล้วต่อเข้าโน๊ตบุ๊ค เพื่อจะเชื่อมต่อเน็ต ผ่านwifiยังไงค่ะ
ปกติเคยต่อเน็ตผ่านบลูธูท แต่โน๊ตบุ๊คอีกเครื่องไม่มีบลูทูธ มีแต่wifi ค่ะ

มีwifiครับ และก็สามารถเชื่อมต่อกับnotebook ผ่านทาง wifi ได้เช่นกันโดยการลงโปรแกรมที่ชื่อ JoikuSoft JoikuSpot ดาวน์โหลดได้จาก ovi store หรือที่นี่

http://www.4shared.com/file/SJu4mev9/JoikusoftJoikuSpotPremium.html

พอลงโปรแกรมแล้ว E63 ก็จะทำตัวเป็นเหมือนไวไฟฮอทสปอท ครับ Smile
sodaup
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2010 16:10  

ของผมยังเล่น MSN ไม่ได้เลยอ่า...

ลองลบแล้วลงใหม่ดูแล้วนะ V.1.00 อะ

มันบอกตรวจสอบการเชื่อมต่อ แล้วลองใหม่ในภายหลังอะครับ

TwT อยากเล่นง่า... ไม่อยากแชตทับศัพท์ใน ebuddy แว้ววว

Pim jon ja pen pro pasa tub sub law krabbbbb....555+
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2010 18:38  

sodaup ผู้เขียน:
ของผมยังเล่น MSN ไม่ได้เลยอ่า...

ลองลบแล้วลงใหม่ดูแล้วนะ V.1.00 อะ

มันบอกตรวจสอบการเชื่อมต่อ แล้วลองใหม่ในภายหลังอะครับ

TwT อยากเล่นง่า... ไม่อยากแชตทับศัพท์ใน ebuddy แว้ววว

Pim jon ja pen pro pasa tub sub law krabbbbb....555+

ผมใช้ซิมของ ais ก็ออนได้ปกติน่ะครับ สาเหตุที่ออนไม่ได้อาจจะเป็นที่ account ก็ได้ครับ เพราะบาง account ของผมก็ใช้ออนไม่ได้เหมือนกัน ให้ลองเปลี่ยน account ดู หรือไม่งั้นก็ใช้โปรแกรม fring แทนก็ได้ครับ
demini
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2010 23:23  

คือมีปัญหาค่ะ
ว่าลบเกมส์ที่ติดมากับตัวเครื่องไม่ได้ เราซื้อที่แม่วัง
เพื่อนเราซื้อที่ศูนย์โนเกียยังไม่มีเลย
ชื่อเกม assassin'creed ,โปรแกรม Lotus notes Traveler, เกมZombie, เกมReal football
ลบเท่าไหร่ก็ไม่ยอมออกสักที
(ตอนแรกลบได้นะ แต่พอเปิดปิดเครื่องแล้วมันก็ยังมีอยู่)
ควรทำยังไงดีคะ อยากเอาออกมากๆ

#ไปให้ศูนย์โนเกียดูให้แล้วก็ไม่ได้เหมือนกัน
ฟอแมตแล้วด้วยนะ T^T
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2010 03:18  

demini ผู้เขียน:
คือมีปัญหาค่ะ
ว่าลบเกมส์ที่ติดมากับตัวเครื่องไม่ได้ เราซื้อที่แม่วัง
เพื่อนเราซื้อที่ศูนย์โนเกียยังไม่มีเลย
ชื่อเกม assassin'creed ,โปรแกรม Lotus notes Traveler, เกมZombie, เกมReal football
ลบเท่าไหร่ก็ไม่ยอมออกสักที
(ตอนแรกลบได้นะ แต่พอเปิดปิดเครื่องแล้วมันก็ยังมีอยู่)
ควรทำยังไงดีคะ อยากเอาออกมากๆ

#ไปให้ศูนย์โนเกียดูให้แล้วก็ไม่ได้เหมือนกัน
ฟอแมตแล้วด้วยนะ T^T

hard reset โดยการปิดเครื่องแล้วกดสี่ปุ่มพร้อมกันค้างไว้คือ 3 * ปุ่มโทรออก และ ปุ่มวางสาย รับรองหายเกลี้ยงครับ มันจะกดติดยากสักหน่อยถ้าคนกดไม่ค่อยเป็น ถ้ากดติดก็จะขึ้นหน้าจอให้เลือกประเทศ และก็ตั้งเวลาเครื่อง
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2010 08:17  

อัพเดทกันสักเล็กน้อย กับโปรแกรมเต็มจอสุดฮิต full screen caller

ซึ่งตอนนี้ก็ได้ขยับไปเป็นเวอร์ชั่น 4.02 กันแล้ว Smile

ดาวน์โหลด :
http://www.4shared.com/file/0NKciSw8/fscaller402.html

ส่วนอันนี้ Opera 10.1 beta 2 apac
http://www.4shared.com/file/k48c6Z24/Opera_101_beta_2_apac.html
nattapon2
Year's Star

จังหวัด: chonburi
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 00:13  

ขาย E63 สีแดง สภาพสวย มากๆ ไม่มีริ้วรอยใดๆ ทั้งสิ้น สัก 5700 บาทต่อได้นิดหน่อย
ของอยู่ที่ชลบุรีคับ สนใจโทร. 086-6212154 ตั้ม หรืออยากดูรูปเดี๋ยวส่งเมล์ให้ดูคับ
แล้วจะบอกว่าเหมือนมือ 1 เลย
Shicky.timmy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 13:10  

คือว่า มีปัญหาอยากให้ช่วยค่ะ
เราเผลอกดลบ จุดเชื่อมต่อGPRSของทรูไปอ่ะค่ะ
แล้วพอเราจะต่อเน็ต มันก็ต่อไม่ได้เลย
เราก็เลยไปเพิ่มใหม่ แต่ว่า มันก็เข้าเว็บไม่ไ่ด้ แต่ว่า มันคิดเงินในโทรศัพท์ไปด้วย
ทำไงดีอ่ะคะ

ปล. ถ้าของใครใช้ทรูมูฟ ขอ ข้อมูลตรงจุดเชื่อมต่อGPRS ด้วยนะคะ เผื่อว่า พิมผิดแล้วมันต่อไม่ไ่ด้
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 16:12  

Shicky.timmy ผู้เขียน:
เราเผลอกดลบ จุดเชื่อมต่อGPRSของทรูไปอ่ะค่ะ
แล้วพอเราจะต่อเน็ต มันก็ต่อไม่ได้เลย
เราก็เลยไปเพิ่มใหม่ แต่ว่า มันก็เข้าเว็บไม่ไ่ด้ แต่ว่า มันคิดเงินในโทรศัพท์ไปด้วย
ทำไงดีอ่ะคะ

ปล. ถ้าของใครใช้ทรูมูฟ ขอ ข้อมูลตรงจุดเชื่อมต่อGPRS ด้วยนะคะ เผื่อว่า พิมผิดแล้วมันต่อไม่ไ่ด้

ถ้ากลัวว่าจะพิมพ์ผิด ก็ใช้โปรแกรม Setting wizard ของเครื่องเซ็ตให้ก็ได้น่ะครับ โดยการเข้าไปที่ Menu > Tools > Sett. wizard ถ้าเพิ่งเคยกดเข้าไปเป็นครั้งแรก โปรแกรมจะมีการถามให้เซ็ตค่าโนเกียอีเมลด้วย ก็ให้กดปฏิเสธออกมาก่อนครับ จนมันปรากฏหน้าจอ Operator ตามรูปด้านล่าง ก็ให้กดตรง Operator > Start > กดปุ่มตรงกลางติ๊กตามช่องให้ครบ แล้วกด OK ระบบก็จะเซ็ตค่าให้อัตโนมัติครับ

ป.ล. ลบของเก่าที่พิมพ์ไว้ทิ้งไปก่อนก็ได้น่ะครับ อิอิ Smile
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 16:34  

-Biggy- ผู้เขียน:
ทำไงดีอ่ะคะ

ถ้ากลัวว่าจะพิมพ์ผิด ก็ใช้โปรแกรม Setting wizard ของเครื่องเซ็ตให้ก็ได้น่ะครับ โดยการเข้าไปที่ Menu > Tools > Sett. wizard ถ้าเพิ่งเคยกดเข้าไปเป็นครั้งแรก โปรแกรมจะมีการถามให้เซ็ตค่าโนเกียอีเมลด้วย ก็ให้กดปฏิเสธออกมาก่อนครับ จนมันปรากฏหน้าจอ Operator ตามรูปด้านล่าง ก็ให้กดตรง Operator > Start > กดปุ่มตรงกลางติ๊กตามช่องให้ครบ แล้วกด OK ระบบก็จะเซ็ตค่าให้อัตโนมัติครับ

ป.ล. ลบของเก่าที่พิมพ์ไว้ทิ้งไปก่อนก็ได้น่ะครับ อิอิ Smile

ได้แล้วค่ะ ขอบคุณค่าา ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 18:45  

1. ทำไมเวลาโหลดไฟล์ใน 4shared จะขึ้นว่าไม่สนับสนุนตลอด ต้องแก้ไขยังไงคะ
2. ลงแอฟฯ 4shared ไว้ เวลาเข้าไป serch มันเด้งออกมาทุกที ทำไงดีคะ
-Biggy-
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 20:05  

Anonymous ผู้เขียน:
1. ทำไมเวลาโหลดไฟล์ใน 4shared จะขึ้นว่าไม่สนับสนุนตลอด ต้องแก้ไขยังไงคะ
2. ลงแอฟฯ 4shared ไว้ เวลาเข้าไป serch มันเด้งออกมาทุกที ทำไงดีคะ

1. อาจจะเป็นไฟล์ .rar มั้งครับ มันถึงขึ้นแบบนั้น ใช้ Opera 10 ในการโหลดก็น่าจะช่วยได้ครับ

2. ไม่เคยเข้าไป search ในแอฟฯ4shared สักที ปกติเวลาจะ search ใน4shared ผมก็จะเข้าเว็ปตรงๆเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 20:31  

1. ทำไมเวลาโหลดไฟล์จาก 4shared จะขึ้นว่าไม่สนับสนุน ตลอดเลยค่ะ ต้องแก้ไขยังไงคะ
2. โหลดแอฟฯ 4shared ไว้ แต่เวลา serch มันเด้งออกมาทุกทีเลย ต้องตั้งค่ายังไงคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 21:11  

รบกวน...ขอลิ้งค์ดาวน์โหลด msn e63 หน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ. ...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 03:12  

รบกวนคุณ -Biggy- ช่วยแนะนำผมหนน่อยครับ

เนื่องจากผมกำลังจะซื้อ E5 และผมได้เข้าไปในบอร์ด E5 ได้เห็นคุณ -Biggy- ได้เคยลองใช้ E5 ผมจึงอยากให้คุณ ช่วยแนะนำหน่อยครับ จึงตามคุณมาที่บอร์ด E63 ยังไงช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยนะครับ

ลักษณะการใช้งาน
1. เล่นเน็ต Facebook ออนเอ็ม เช็คเมล (เนื่องจากผมขายของอยู่ใน FB จึงต้องติดต่อกับลูกค้าอยู่ตลอดเวลา)
2. ผมต้องถ่ายภาพสินค้าลง FB จึงต้องใช้งานกล้อง
3. ฟังเพลง + ลงแอฟ นิดหน่อยครับ

คำถามที่ผมสงสัย

1. E5 กับ E63 ช่วยแนะนำหน่อยว่าผมควรใช้รุ่นไหนดี ถึงจะเหมาะสมกับการใช้งานที่ผมทำงานอยู่
2. E5 มีปัญหาเรื่องการ ออน FB MSN เปล่าคับ ผมอ่านในบอร์ด E5 เห็นหลายๆๆออนไม่ได้ ถึงขั้นต้องเปลี่ยนเมล์เล่นเลยรึเปล่าครับ
3. คุณภาพกล้อง E5 พอใช้ได้เปล่าครับ
4. E5 ลงแอฟได้เยอะกว่า E63 รึเปล่าคับ หรือ ลงได้เหมือนกันทุกอย่างคับ
5. ทำไมคุณถึงขาย E5 หละครับ ผมสงสัย หรือสรุปว่ามันไม่ดีคับ

ยังไงผมก็ขอขอบคุณ บอร์ด E63 ที่ให้ผมถามข้อสงสัย หรือ คนอื่นก็สามารถตอบได้นะครับ ผมอยากถามคนที่ใช้งานจริงๆๆ ทั้งคนที่เคยใช้ E63 และ E5 ครับ

ปล. ผมงบน้อยครับ เลยเวลาจะซื้อของอะไรผมจึงอยากถามคนที่เคยใช้ดูครับ เพราะมันก็เป็นเงินจำนวนไม่น้อย(สำหรับผมนะ)
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 05:31  

รบกวนคุณ -Biggy- ช่วยแนะนำผมหนน่อยครับ

เนื่องจากผมกำลังจะซื้อ E5 และผมได้เข้าไปในบอร์ด E5 ได้เห็นคุณ -Biggy- ได้เคยลองใช้ E5 ผมจึงอยากให้คุณ ช่วยแนะนำหน่อยครับ จึงตามคุณมาที่บอร์ด E63 ยังไงช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยนะครับ

1. เล่นเน็ต Facebook ออนเอ็ม เช็คเมล (เนื่องจากผมขายของอยู่ใน FB จึงต้องติดต่อกับลูกค้าอยู่ตลอดเวลา)
2. ผมต้องถ่ายภาพสินค้าลง FB จึงต้องใช้งานกล้อง
3. ฟังเพลง + ลงแอฟ นิดหน่อยครับ

1. E5 กับ E63 ช่วยแนะนำหน่อยว่าผมควรใช้รุ่นไหนดี ถึงจะเหมาะสมกับการใช้งานที่ผมทำงานอยู่
2. E5 มีปัญหาเรื่องการ ออน FB MSN เปล่าคับ ผมอ่านในบอร์ด E5 เห็นหลายๆๆออนไม่ได้ ถึงขั้นต้องเปลี่ยนเมล์เล่นเลยรึเปล่าครับ
3. คุณภาพกล้อง E5 พอใช้ได้เปล่าครับ
4. E5 ลงแอฟได้เยอะกว่า E63 รึเปล่าคับ หรือ ลงได้เหมือนกันทุกอย่างคับ
5. ทำไมคุณถึงขาย E5 หละครับ ผมสงสัย หรือสรุปว่ามันไม่ดีคับ

ยังไงผมก็ขอขอบคุณ บอร์ด E63 ที่ให้ผมถามข้อสงสัย หรือ คนอื่นก็สามารถตอบได้นะครับ ผมอยากถามคนที่ใช้งานจริงๆๆ ทั้งคนที่เคยใช้ E63 และ E5 ครับ

ปล. ผมงบน้อยครับ เลยเวลาจะซื้อของอะไรผมจึงอยากถามคนที่เคยใช้ดูครับ เพราะมันก็เป็นเงินจำนวนไม่น้อย(สำหรับผมนะ)

1. เครื่องเล่นเพลงของ E5 เสียงจะดีกว่า E63 คีย์บอร์ดก็พิมพ์ง่ายกว่า E63 เลือกตามที่ชอบครับ
2. E5 ออนเอ็มได้ ไม่มีปัญหาครับ ส่วนคนที่ออนไม่ได้ อาจจะเป็นที่ account มั้งครับ แล้วก็ต้องดูด้วยว่าใช้ซิมของอะไร ส่วน Facebook ก็คงจะรู้น่ะครับว่าโนเกียถอดออกจาก ovi store ไปแล้ว ทั้งE63, E5 หรือ E72 ตอนนี้ก็อยู่ในสภาพเดียวกันนั่นแหล่ะครับ
3. คุณภาพกล้องของ E5 ก็พอใช้ได้ครับ ตามมาตรฐานของกล้อง 5M นั่นล่ะครับ
4. E5 แฮ็กไม่ได้ เพราะฉะนั้น ก็อาจจะลงแอฟได้ไม่ค่อยหลากหลายเท่า E63
5. สาเหตุที่ผมขาย E5 ก็เพราะว่า ผมต้องการเครื่องที่สามารถแฮ็กได้ครับ ผมเป็นคนชอบลงแอฟนู่น นี่ นั่น มันสนุกดีครับ ส่วนเรื่องการฟังเพลง หรือเรื่องกล้อง ผมไม่ได้สนใจสักเท่าไหร่ การใช้งานของผม จะเน้นลงแอฟเป็นหลัก คือถ้า E5 สามารถแฮ็กได้ ผมก็คงจะไม่ปล่อยล่ะครับ ผมว่าการเลือกมือถือ ถ้าเลือกให้ตรงกับสไตล์การใช้งานของเรา จะดีที่สุดครับ สำหรับคุณ ดูจากข้อมูลที่คุณบอกมาแล้ว ผมเลือก E5 ให้แบบไม่ต้องลังเลครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 09:43  

1. เครื่องเล่นเพลงของ E5 เสียงจะดีกว่า E63 คีย์บอร์ดก็พิมพ์ง่ายกว่า E63 เลือกตามที่ชอบครับ
2. E5 ออนเอ็มได้ ไม่มีปัญหาครับ ส่วนคนที่ออนไม่ได้ อาจจะเป็นที่ account มั้งครับ แล้วก็ต้องดูด้วยว่าใช้ซิมของอะไร ส่วน Facebook ก็คงจะรู้น่ะครับว่าโนเกียถอดออกจาก ovi store ไปแล้ว ทั้งE63, E5 หรือ E72 ตอนนี้ก็อยู่ในสภาพเดียวกันนั่นแหล่ะครับ
3. คุณภาพกล้องของ E5 ก็พอใช้ได้ครับ ตามมาตรฐานของกล้อง 5M นั่นล่ะครับ
4. E5 แฮ็กไม่ได้ เพราะฉะนั้น ก็อาจจะลงแอฟได้ไม่ค่อยหลากหลายเท่า E63
5. สาเหตุที่ผมขาย E5 ก็เพราะว่า ผมต้องการเครื่องที่สามารถแฮ็กได้ครับ ผมเป็นคนชอบลงแอฟนู่น นี่ นั่น มันสนุกดีครับ ส่วนเรื่องการฟังเพลง หรือเรื่องกล้อง ผมไม่ได้สนใจสักเท่าไหร่ การใช้งานของผม จะเน้นลงแอฟเป็นหลัก คือถ้า E5 สามารถแฮ็กได้ ผมก็คงจะไม่ปล่อยล่ะครับ ผมว่าการเลือกมือถือ ถ้าเลือกให้ตรงกับสไตล์การใช้งานของเรา จะดีที่สุดครับ สำหรับคุณ ดูจากข้อมูลที่คุณบอกมาแล้ว ผมเลือก E5 ให้แบบไม่ต้องลังเลครับ

ขอบคุณมากครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 10:11  

E5 ออนเอ็มได้ ไม่มีปัญหาครับ ส่วนคนที่ออนไม่ได้ อาจจะเป็นที่ account มั้งครับ แล้วก็ต้องดูด้วยว่าใช้ซิมของอะไร ส่วน Facebook ก็คงจะรู้น่ะครับว่าโนเกียถอดออกจาก ovi store ไปแล้ว ทั้งE63, E5 หรือ E72 ตอนนี้ก็อยู่ในสภาพเดียวกันนั่นแหล่ะครับ

สรุปคือ E5 ออน MSN ได้ แต่ก็ต้องเสี่ยงอยู่ดีว่าเมลที่เราใช้อยู่สามารถเล่นได้รึเปล่า ช่ายไม๊คับ

ส่วน Facebook ถูกถอดออก Ovi Store มันคืออะไรหรอ ครับ สรุปคือ สามารุถเล่น FB ได้รึเปล่าครับ

ปล.ขอโทษด้วยนะครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องโทรศัพท์เท่าไร จะมาดูๆๆก็ตอนจะซื้อนี่เเหละ เเหะ ^ ^
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 16:09  

โปรแกรม Screenshot ที่โหลดจากคุณ Biggy ใช้ยังไงหรอคะ ?

ปล.เราก็งงเหมือนกันว่า เวลาใช้wifiจะเล่นเฟสได้ แต่พอใช้GPRS กลับlog in ไม่ได้ซะงั้น TT
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 18:52  

โปรแกรม Screenshot ที่โหลดจากคุณ Biggy ใช้ยังไงหรอคะ ?

ปล.เราก็งงเหมือนกันว่า เวลาใช้wifiจะเล่นเฟสได้ แต่พอใช้GPRS กลับlog in ไม่ได้ซะงั้น TT

วิธีใช้โปรแกรม screenshot น่ะครับ

เปิดโปรแกรม แล้วกด Options > Settings เข้าไปตั้งค่าตามนี้ครับ
- Capturing mode: ตั้งเอาเลยจะให้โปรแกรมจับภาพให้แบบอัตโนมัติทุกๆกี่วิ หรือถ้าจะกดจับภาพเองก็เลือก One shot only
- Shortcut: เซ็ตเอาเลยจะใช้ปุ่มไหนในการสั่งให้โปรแกรมทำงาน ง่ายสุดก็คือ C (Backspace)
- Format: เซ็ตเลือกคุณภาพของภาพเอาเลย ตามต้องการ
เมนูถัดลงไปอีกสาม ไม่ต้องเซ็ตก็ได้ครับ เสร็จแล้วก็กด Back 2 ครั้ง ออกมาโดยไม่ต้องปิดโปรแกรมน่ะครับ แล้วลองกดปุ่มที่เซ็ตไว้ เพื่อสั่งให้โปรแกรมทำงานดู
ในการจับภาพหน้าจอขณะเล่นเว็ปก็อาจจะมีอาการหน่วงบ้าง ส่วนการจับภาพหน้าจอขณะเล่นเกมส์ บางเกมส์ก็อาจจะใช้ไม่ได้ แนะนำให้เซ็ตให้โปรจับภาพให้แบบอัตโนมัติไปเลย
nong225
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2010 11:55  

รบกวน...ขอลิ้งค์ดาวน์โหลด msn e63 หน่อยค่ะ

http://community.siamphone.com/linkout.php?out=http://biggy.mobie.in

เครดิตท่าน biggy ครับ .....
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2010 18:50  

nong225 ผู้เขียน:

http://community.siamphone.com/linkout.php?out=http://biggy.mobie.in

เครดิตท่าน biggy ครับ .....

thank you ka^^
featwasin
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2010 21:58  

ขอรบกวนอีกทีครับ ขอโปรแกรมตั้งสายกีต้าร์ ขอวิธีใช้ด้วยยิ่งดีแห่ะๆ

รบกวนหน่อยคร้าฟผม ^^
featwasin
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2010 22:01  

รบกวนขอโปรแกรมตั้งสายกีต้าที่ครับ ขอวิธีใช้ด้วยน้า

ขอบคุนมากครับรบกวนอีกที
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2010 23:43  

featwasin ผู้เขียน:
รบกวนขอโปรแกรมตั้งสายกีต้าที่ครับ ขอวิธีใช้ด้วยน้า

ขอบคุนมากครับรบกวนอีกที

จัดให้ครับ Smile

http://www.4shared.com/file/QCg0DXGr/GuitarTuner.html

วิธีใช้จะอยู่ในเมนู Help น่ะครับ
Options > Test > Options > Help
featwasin
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 12:14  

โอ้ว ว ผมขอบคุนมากจิงๆ อยากได้อะไร คุน Biggy หาให้ทุกครั้ง
ซึ้งครับ อิอิ ลองใช้ก่อนนะ
tinza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 12:37  

อยากรู้ว่า

สมมุติ ออน msn เอาไว้อ่ะครับ

แล้วมีคนทักเข้ามา จะมีเสียงเตือน

หรือว่าขึ้นหน้าจอมั้ยครับ
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2010 01:47  

tinza ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า

สมมุติ ออน msn เอาไว้อ่ะครับ

แล้วมีคนทักเข้ามา จะมีเสียงเตือน

หรือว่าขึ้นหน้าจอมั้ยครับ

ถ้าเป็น msn เวอร์ชั่น 1.05 ก็จะมีเสียงเตือนครับ
tinza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2010 11:41  

แล้วจะหาโหลดได้จากที่ใหนอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 02:53  

อยากได้โปร facebook มันจะมีตัวเก่าแต่พอ ลอค อิน มันบอกว่า invild ... Key ไรซักอย่าง แก้ไขยังไง

อยากได้ thai key เหนของ อีนัง 72 มันมีแล้วอยากมีบ้าง
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 15:52  

ขอโปรแกรม เกี่ยวกับ QR Code
โปรแกรม ถ่ายภาพพาโนรามา
โปรแกรม ถ่ายภาพ LOMO
แล้วก็ขอ ลิงค์/วิธี เกี่ยวกับ การอัพ FW แล้วถ้าเราไม่อัพ มันจะเป็นไรป่ะคะ ?

ลองเข้าเว็บธรรมดา แล้วกดโหลดที่มันขึ้นว่า บุ๊คมาร์คเฟสบุคสำหรับE63สิคะ เราก็ใช้อันนั้นอ่ะ
tinza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 20:27  

คือ ผม ซื้อ e63 มาแล้วอ่ะครับ

แต่พอจะลง ธีม มันขึ้นว่า "ข้อผิดพลาดใบรับรอง" อ่ะครับ ต้องทำไงอ่ะครับ

และก้อ เวลาพิม อ่ะครับ เราจะเปลี่ยนภาษายังไงอ่ะครับ มันไม่มีให้เลือกตรงตัวเืลือกอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 23:22  

ใช้หูฟังที่มีตัวควบคุมเครื่องเล่นเพลง กับ E63 ได้ป่าวคับ
tinza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 10:42  

ผมทำเป็นแล้วครับ

ลองไปตั้งค่าที่
installation > app mgr > options > setting
- software installation > all
- online certif. check > off

ใช่มั้ยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 19:01  

ตอนนี้ E63 ราคา ประมานเท่าไรครับ ^^
tinza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 19:19  

ที่ ฟิวเจอ รังสิต ประมาน 6390 ครับ

คืออยากถาม หน่อยครับ ว่า

ผมออนเอ็ม ได้แล้วอ่ะครับ แต่มันไม่มี สระภาษาไทย แต่พิมพ์ไทยได้นะครับ

จะทำยังไงให้พิมสระได้ครับ

ขอบคุณครับ
doetanet
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 23:41  

สวัสดีครับ เพิ่งถอยมา6400 สีขาวสดๆเรย ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
tinza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 08:06  

ทำไมเดี๋ยวนี้บอร์ดเงียบจัง ตั้งแต่ผมซื้อมาง่ะ 5555

ของผมสีดำครับ

ตอนแรกจะเอาสีขาวกลัวมันเหลืองงงง
innlovebie
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 10:02  

อยากได้รุ่นนี้จัง สีขาวมันจะเปลี่ยนสีมั้ย ??
x8889
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 12:29  

Cool

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย x8889 เมื่อวันที่ 02 Nov 2010 18:48; ทั้งหมด 1 ครั้ง
lekfee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 14:38  

lekfee ผู้เขียน:

มีwifiครับ และก็สามารถเชื่อมต่อกับnotebook ผ่านทาง wifi ได้เช่นกันโดยการลงโปรแกรมที่ชื่อ JoikuSoft JoikuSpot ดาวน์โหลดได้จาก ovi store หรือที่นี่

http://www.4shared.com/file/SJu4mev9/JoikusoftJoikuSpotPremium.html

พอลงโปรแกรมแล้ว E63 ก็จะทำตัวเป็นเหมือนไวไฟฮอทสปอท ครับ Smile

โหลดแล้วค่ะ แต่ลงเครื่องไม่ได้อะค่ะ Embarassed
tinza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 10:37  

คืออยากจะปิดแฟรชอ่ะครับ ต้องทำไงอ่อ

คือไปที่ตั้งค่า มีปิด แต่มันก้อ ยังมีอยู่อ่ะครับ ต้องทำไง
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 15:48  

ทำไมกดเช็ค FW ไม่ได้อ่ะคะ *#0000#

เซ็งมากกกก
PckAndroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 16:59  

Surprised Surprised
PckAndroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 17:00  

PckAndroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 17:00  

Nolia E63
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 01:12  

อยากรู้ 2 อย่างอะครับ

1.Nokia E63 สีดำกับขาว มีขายที่ศูนย์โนเกียรึเปล่าครับ และราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

2. เอาแมม micro sd card ของ N81 มาใส่ใช้กับ E63 ได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ
tinza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 08:44  

ราคา เครื่อง 0 ประมาน 6700 ครับ

ทั่วไป 6390

การ์ด SD น่าจะใส่ได้นะครับ เพราะมันเป้นแบบเดียวกัน (อันเล็กๆๆอ่ะครับ)
doetanet
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 17:18  

เครื่องผมเวลาเข้าเว็บทำไมมันเด้งออกอ่ะครับ (ใช้opera mobile10)มีวิธีแก้ไหมครับ
aery
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 23:39  

อยากได้ธีม และเกมส์ ฟรีของE 63 ค่ะซื้อมาใหม่ ทำรัยไม่เป็นเลยค่ะ รบกวนด้วยค่ะ
mongkol49
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2010 12:47  

ขอโปรแกรมcamfrog ของ E63 หน่อยครับ
doetanet
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2010 20:53  

มีโปรแกรมแคมฟรอกด้วยหรอครับ อิอิ
E63
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 14:29  

ขายครับ ใช้งานแค่4เดือน
ต่างจังหวัดส่งEMSฟรี
ขอขาย3200 สภาพ99%
โทร.080-802-9700
ปล.ไม่รับจอง เงินพร้อม ค่อยติดต่อมา
ผมจะไปถอยBB
look_nam
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 14:31  

ข้างบนขายสีอะไรคะ ไม่มีรูปให้ดูหรอคะ แล้วอยู่แถวไหนคะ
game_gloy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 00:16  

รบกวนถามคุนบิกกี้ มีไวไฟนี่คือยังไงครับเล่นเน็ตที่ไหนก้ได้ยังงี้หรอ คือผมไม่ค่อยรุเรื่องพวกนี้น่ะ แหะๆ ขอบคุนหลายๆ Very Happy
game_gloy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 00:24  

แล้ว MSN ไม่ไ้ด้มีในตัวเ้ครื่องเลยหรอคับ

แล้วลงยังไง กรุณาาช่วยตอบให้หน่อยครับ 2 กระทู้ของผมอยากทราบมาก จะซื้อแ้ล้วๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 23:23  

มีครับ ถ้าศูนย์เค้าจะลงให้
game_gloy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 11:16  

มีครับ ถ้าศูนย์เค้าจะลงให้

ถ้าเค้าไม่ได้ลง ก้บอกให้เค้าลงได้ใช่ป่ะครับ

แล้วไวไฟนี่เอาไว้ทัมไรอ่ะคับ
tinza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 12:51  

คือตั้งแต่ผมซื้อมา เพิ่งสังเกตว่า ตรงกลางๆกล้องอ่ะครับ

เวลาจะถ่ายอ่ะ มันจะมีวงกลมสีแดงๆๆอยู่ตรงกลางอ่ะครับ

อย่างนี้ต้องทำยังไงอ่ะครับ
bam
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 01:10  

ขายครับ ใช้งานแค่4เดือน
ต่างจังหวัดส่งEMSฟรี
ขอขาย3200 สภาพ99%
โทร.080-802-9700
ปล.ไม่รับจอง เงินพร้อม ค่อยติดต่อมา
ผมจะไปถอยBB

ขายไปยังอ่า
แล้วสีอารัย
อุปกรณ์ครบป่ะ^^
featwasin
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2010 13:42  

คัยมีเกม Shining Soul บ้าง ที่ใช้เล่นในโปรแกรม Vboyอ่ะคับ
รบกวนหน่อยนะ
ไม่รุจริ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2010 10:57  

เพิ่งซื้อE63มาแต่หูฟังที่แถมมากะเครื่องใช้ไม่ได้ สามารถเอาไปเปลี่ยนที่ศุนย์ได้หรือไม่ พอดีซื้อที่มาบุญครองมาแต่ร้านบอกว่ารับประกันศูนย์ 1 ปี นะคะ อยากรุจริงๆ
moonoikub
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2010 13:02  

ไม่รุจริ ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อE63มาแต่หูฟังที่แถมมากะเครื่องใช้ไม่ได้ สามารถเอาไปเปลี่ยนที่ศุนย์ได้หรือไม่ พอดีซื้อที่มาบุญครองมาแต่ร้านบอกว่ารับประกันศูนย์ 1 ปี นะคะ อยากรุจริงๆ

ไม่แน่ใจเหมือนกันคับ แต่แนะนำให้ลองไปดูก่อน เผื่อได้
ตอบค้างจากหน้าเมื่อกี้ รุ่นนี้ผมใช้ไม่เคยค้างเลยนะคับ
สอบถามต่ออีกหน่อย ตอนนี้ใส่ mem 1gb จะเปลี่ยนไปใส่ที่มากกว่าต้องทำไงมั่งคับ
ลองย้ายไฟล์จากอีกตัวไปอีกตัวทื่อๆเลย เสียบไปไม่ติด
**เมมใหม่มัน 8 gb เอามาใส่ photofast มันกลายเป็น 9 gb กว่าๆ ประมาน 10gb ทำให้เครื่องมองไม่เห็นรึเปล่า**
ไม่น่าเอามันมาลอง format ใส่ psp เลย เดี๋ยวเอาตัวอื่นมาลองมั่งเผื่อ 2 gb จะ กลายเป็นมากกว่านั้น
alphafast
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2010 20:11  

รบกวนช่วยส่งลิ้ง
windowslive version 1.05 ให้หน่อยสิคับ
ลิงค์อันนี้นมันตายแล้วอ่ะ
แทบจะทุกโปรแกรมเลยที่
ของ biggy.mobie.in
รบกวนด้วยนะคับ
ว้อนมากๆ Laughing
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 11:15  

alphafast ผู้เขียน:
รบกวนช่วยส่งลิ้ง
windowslive version 1.05 ให้หน่อยสิคับ
ลิงค์อันนี้นมันตายแล้วอ่ะ
แทบจะทุกโปรแกรมเลยที่
ของ biggy.mobie.in
รบกวนด้วยนะคับ
ว้อนมากๆ Laughing

โปรที่ผมโพสไว้ในนี้อาจจะมีลิงก์ใช้ไม่ได้น่ะครับ เพราะที่บล็อกผมมีการอัพเดท จะมาตามแก้ลิงก์ในนี้ก็ไม่ไหวครับ จำไม่ได้ว่าโพสอะไรไว้ตรงหน้าไหนบ้าง ยังไงก็ลองไปหาดูในเว็ปบล็อกผมเอาเองน่ะครับ
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 11:46  

featwasin ผู้เขียน:
คัยมีเกม Shining Soul บ้าง ที่ใช้เล่นในโปรแกรม Vboyอ่ะคับ
รบกวนหน่อยนะ

เข้าใจสรรหามาเล่นน่ะครับ มีเกมส์มันส์ๆก็ม่ะบอกกาน จัดปายยย...

ดาวน์โหลด :
http://www.4shared.com/file/vu2h2dO3/Shining_Soul.html

อันนี้แถมให้ครับ Shining Soul ภาค 2
http://www.4shared.com/file/v4Y66YKO/Shining_Soul_2.html

ป.ล. มันใช้กับโปรแกรม vBag น่ะครับ
300
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 14:53  

ผมซื้อมาได้สองวันอีหกสามครับ เครื่องเปิดจีพี่อาเอส อินเตอร์เนทให้อัตโนมัตให้ตลอดเวลา ผมกดปุ่มวางสายสีแดงค้าง ก้มีขึ้นว่าผมเชื่อมต่ออินเตอเนทอยู่ พอกดปิดสักพักก้เชื่อมต่อให้อีก ผมเบื่อมากครับตอนนี้ทำยังไงดี เครื่องผมมีปัญหารึเปล่า นี่ใช้มาสองวันแล้ว ไม่รู้ว่าไปตั้งอะไรผิดรึเปล่า มันเป็นไปได้มั้ยครับที่จะตั้งให้เปิดเมื่อต้องการจะใช้ ใครทราบรบกวนบอกผมด้วยนะครับ ขอบคุณมาก
ปล ทุกครั้งที่เลิกใช้อินเตอร์เนทผมกดดิสคอนเนกทุกครั้งนะครับ
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 16:20  

game_gloy ผู้เขียน:
รบกวนถามคุนบิกกี้ มีไวไฟนี่คือยังไงครับเล่นเน็ตที่ไหนก้ได้ยังงี้หรอ คือผมไม่ค่อยรุเรื่องพวกนี้น่ะ แหะๆ ขอบคุนหลายๆ Very Happy

ถามแปลกๆอยู่น่ะครับ ไม่รู้ว่าเคยใช้ Notebook ที่มีไวไฟหรือเปล่า มันก็คล้ายๆกันเลยครับ เปิดสแกนไวไฟที่มือถือเรา สัญญาณไวไฟตรงไหนที่เค้าปล่อยมาแต่ไม่ได้ล็อกรหัสไว้ เราก็เชื่อมต่อเล่นเน็ตได้เลย แต่ส่วนมากเค้าจะใส่รหัสล็อกไว้เพื่อป้องกันคนแอบใช้ครับ
omy
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 20:09  

ตอนนี้ใช้ facebook mobile ไม่ได้เลยค่ะ มันขึ้นให้ log in พอใส่ email กับ psswd มันก็ขึ้นว่า you must log in first หน้าเดิมตลอดๆ ใส่ข้อมูลถูกต้องแล้วก็ยังเข้าไม่ได้เลยค่ะ แต่เล่น fb ทาง notebook ได้ปกติค่ะ มีวิธีแก้มั้ยคะเราลอง clear พวก cache พวก cookies ออกแล้วก็ยังอาการเหมือนเดิม
featwasin
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 23:27  

ก็ต้องขอบอกว่าขอบคุน มากนะครับคุน Biggy
framesmile
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2010 15:06  

Very Happy Facebook e63

มีเตือนเหมือน BB ได้หรือเปล่า
[/b]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2010 16:34  

ร้อนเงิน ขายE63 สีดำ ใช้มา1เดือนกับ19วัน
ดูเครื่องที่สระบุรี ตจว.ส่งให้ก้อได้ครับ
บ้านน้ำท่วมต้องใช้เงินด่วน
0-8-9-921-6-6-4-9
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2010 17:19  

ร้อนเงิน ขายE63 สีดำ ใช้มา1เดือนกับ19วัน
ขาย3200 บาท
ดูเครื่องที่สระบุรี ตจว.ส่งให้ก้อได้ครับ
บ้านน้ำท่วมต้องใช้เงินด่วน
0-8-9-921-6-6-4-9
manklub
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอโปรแกรม E63 ค่า ^^
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 18:27  

BEMOOM ผู้เขียน:
PORPACK ผู้เขียน:
เซียน e63 ผู้เขียน:
เสริม
ผมมีโปรแกรมที่เป็น full version ที่ compatible กับ e63 ประมาณ 200 กว่าโปรแกมล้วนแต่เป็น version ล่าสุดและใช้งานได้จริง

ผมมีเกมส์ resolution 320x240 ความละเอียดที่ลงตัวกับหน้าจอ e63 กว่า 500 เกมส์
พร้อมที่จะแบ่งปันให้พี่น้องไปใช้งานแล้ว

theme ที่ทำขึ้นมาเพื่อ e-serie และแน่นอนลงตัวกับ e63 อีกกว่า 200 theme

.........อยากได้ให้ขอมาเดี๋ยวจะลงให้เพื่อพี่น้องทุกคน

ถึง คุณเซียน E63 ^^
รบกวนขอโปรแกรมด้วยนะคะ
พอดีเพิ่งซื้ออ่ะค่ะ
ไปไม่ถูกเลยค่ะ
ไม่รู้ควรเริ่มจากตรงไหนก่อนดีอ่ะค่ะ
ii-amz_pacckeii@hotmail.com

รบกวนด้วยนะคะ --*
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ !
(:
ขอด้วยคนนะคะ tikmanomai@hotmail.com

ขอด้วยนะคะ o_lun_la_1@hotmail.com

ขอด้วยนะคับ medicine_ton@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนคุณ Biggy ช่วยตอบหน่อยนะจ้า
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 10:29  

E5 ออนเอ็มได้ ไม่มีปัญหาครับ ส่วนคนที่ออนไม่ได้ อาจจะเป็นที่ account มั้งครับ แล้วก็ต้องดูด้วยว่าใช้ซิมของอะไร ส่วน Facebook ก็คงจะรู้น่ะครับว่าโนเกียถอดออกจาก ovi store ไปแล้ว ทั้งE63, E5 หรือ E72 ตอนนี้ก็อยู่ในสภาพเดียวกันนั่นแหล่ะครับ

สรุปคือ E5 ออน MSN ได้ แต่ก็ต้องเสี่ยงอยู่ดีว่าเมลที่เราใช้อยู่สามารถเล่นได้รึเปล่า ช่ายไม๊คับ

ส่วน Facebook ถูกถอดออก Ovi Store มันคืออะไรหรอ ครับ สรุปคือ สามารุถเล่น FB ได้รึเปล่าครับ

แป้งได้อ่านก็สงสัยเหมือนกันจ้า แป้งออนเอ็มได้ แต่เล่น fb มะได้ ช่วยแนะนำหน่อยจ้า เพิ่งซื้อมาเหมือนกันจ้า ขอบคุณมากจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 14:42  

weeniie ผู้เขียน:
pitcha ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อ ผู้เขียน:
[ผมมีโปรแกรมที่เป็น full version ที่ compatible กับ e63 ประมาณ 200 กว่าโปรแกมล้วนแต่เป็น version ล่าสุดและใช้งานได้จริง

ผมมีเกมส์ resolution 320x240 ความละเอียดที่ลงตัวกับหน้าจอ e63 กว่า 500 เกมส์
พร้อมที่จะแบ่งปันให้พี่น้องไปใช้งานแล้ว

theme ที่ทำขึ้นมาเพื่อ e-serie และแน่นอนลงตัวกับ e63 อีกกว่า 200 theme

.........อยากได้ให้ขอมาเดี๋ยวจะลงให้เพื่อพี่น้องทุกคน
..........................................................................................................

ขอด้วยคนนะพี่เซียน เล่นจากovi store เริ่มจะเบื่อแล้วไม่มีเกมส์อะไรเลย

som_num_na@hotmail.com Wink

รบกวนขอด้วยตนค่ะ
pitcha_20@hotmail.com

รบกวนด้วยคนครับ หายเหนื่อย ไปเยอะเลย

lek0707@hotmail.com

รบกวนขอด้วยครับผม ขอบคุณล่วงหน้าเน่อ

sudog_numb@hotmail.com

รบกวนด้วยนะค่ะ
chaniying19@hotmail.com[/quote]
okay
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 20:51  

รบกวนท่านผู้รู้ทุกท่านด้วยครับ

ผมใช้ Nokia E63 ได้ 2 วัน มีอาการเสียงเรียกเข้าดังและเบาสลับกัน ดังๆเบาๆ ทั้งๆที่ผมก็ตั้งเสียงดังเรื่อยๆ เช็คการตั้งค่าก็ปกติครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ มีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ

ตอบในกระทู้นี้หรือเมลผมก็ได้ครับ tai_jupjup@hotmail.com

ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ
ping_seksan
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 23:35  

ขอสอบถามหน่อยครับ พอดีว่าเิพิ่งได้ E63 มาใหม่ๆ เลยครับ

อยากทราบว่ามันสามารถตั้งเวลาเปิด-ปิดเครื่องได้หรือป่าวครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ Very Happy
ping_seksan
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 23:36  

ขอสอบถามหน่อยครับ พอดีว่าเิพิ่งได้ E63 มาใหม่ๆ เลยครับ

อยากทราบว่ามันสามารถตั้งเวลาเปิด-ปิดเครื่องได้หรือป่าวครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ Very Happy
ping_seksan
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 23:37  

ping_seksan
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 23:38  

-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 23:40  

okay ผู้เขียน:
รบกวนท่านผู้รู้ทุกท่านด้วยครับ

ผมใช้ Nokia E63 ได้ 2 วัน มีอาการเสียงเรียกเข้าดังและเบาสลับกัน ดังๆเบาๆ ทั้งๆที่ผมก็ตั้งเสียงดังเรื่อยๆ เช็คการตั้งค่าก็ปกติครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ มีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ

ตอบในกระทู้นี้หรือเมลผมก็ได้ครับ tai_jupjup@hotmail.com

กด Menu > Media > 3-D tones > ตรง 3-D ringing tone effects เซ็ตเป็น Off ครับ
okay
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 08:16  

okay ผู้เขียน:

กด Menu > Media > 3-D tones > ตรง 3-D ringing tone effects เซ็ตเป็น Off ครับ

ขอบคุณมากครับ ตอนแรกคิดว่าต้องไปติดต่อขอเปลี่ยนเครื่องใหม่ซะแล้วครับ

เว็บนี้ดีมากครับ
ping_seksan
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 09:39  

ขอสอบถามอีกทีจ้า ผมขอใบ cer. ในเว็บ http://cer.opda.cn/en ตั้งแต่เมื่อวานตอน 4 ทุ่ม มาตอนนี้มันยังขึ้นเป็น applying อยู่เลยอ่ะครับ แบบนี้ผิดปกติหรือป่าวครับ หรือว่าต้องรอต่อไปครับ

ขอบคุณล่วงหน้าจ้า Very Happy
ping_seksan
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 10:19  

สอบถามอีกรอบจ้า ตอนนี้ สถานะก็ยังเป็น Applying อยู่ครับ แต่ว่า Expire Time = 2013-10-31 10:31:53 และ Apply/Upload?Time?= 2010-10-31 22:50

แบบนี้ถูกต้องป่าวครับ ขอบคุณครับ
เต้ รังสิต
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 12:25  

รบกวนคุณBiggy หน่อยนะคับ คืออยากถามว่าเราจะฟังวิทยุผ่านเน็ท จะต้องลงโปรแกรมอะไรอ่ะคับ พอดีมันฟังไม่ได้อ่ะคับ ขอบคุณมากคับ
ping_seksan
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 12:46  

ขออีกทีจ้า ไฟล์ที่มันลงท้ายด้วย .sisx มันคือไฟล์ประเภทไหนอ่ะครับ พอดีว่าพอไป signing โปรแกรมแล้ว ในเว็บมันให้ดาวโหลดไฟล์ .sisx มาน่ะครับ

ขอบคุณจ้า
PPui
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 13:25  

รบกวนนิดนึงนะคะ
หาดาวน์โหลดโปรแกรม MSN ใน Ovi store ไม่ได้เลยค่ะ
ไม่ทราบจะหาโหลดโปรแกรมได้จากที่ไหนคะ
หามาหลายวันแล้ว หาไม่เจอเลยค่ะ
ใครทราบ รบกวนบอกหน่อยนะคะ
Embarassed
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 20:43  

PPui ผู้เขียน:
หาดาวน์โหลดโปรแกรม MSN ใน Ovi store ไม่ได้เลยค่ะ
ไม่ทราบจะหาโหลดโปรแกรมได้จากที่ไหนคะ
หามาหลายวันแล้ว หาไม่เจอเลยค่ะ
Embarassed

เครดิตคุณ biggy นะคะ
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 20:56  

เต้ รังสิต ผู้เขียน:
รบกวนคุณBiggy หน่อยนะคับ คืออยากถามว่าเราจะฟังวิทยุผ่านเน็ท จะต้องลงโปรแกรมอะไรอ่ะคับ พอดีมันฟังไม่ได้อ่ะคับ ขอบคุณมากคับ

จะฟังวิทยุผ่านเน็ตก็กดเข้าไปที่ Media > Internet radio ครับ ฟังได้เป็นบางคลื่น
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 21:06  

ping_seksan ผู้เขียน:
ขออีกทีจ้า ไฟล์ที่มันลงท้ายด้วย .sisx มันคือไฟล์ประเภทไหนอ่ะครับ พอดีว่าพอไป signing โปรแกรมแล้ว ในเว็บมันให้ดาวโหลดไฟล์ .sisx มาน่ะครับ

ขอบคุณจ้า

ไฟล์ที่ถูก sign แล้วมันจะมีนามสกุลเป็น .sisx ครับ ส่วนที่ทำ cer มันยัง applying ก็ต้องรอต่อไปครับ
ping_seksan
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 22:16  

ขอบคุณ คุณ -Biggy- จ้าาา สำหรับคำตอบ ตอนนี้ใบ cer ผมขึ้น state = normal แล้วครับ

ส่วนไฟล์ .sisx ผมสามารถเอาไปติดตั้งได้เลยนะครับ ไม่ติด cer ใช่ป่าวครับ

ขอบคุณอีกครั้งจ้า
PPui
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2010 11:23  

Embarassed

ขอบคุณมากๆๆๆๆค่ะ ลงได้แล้วค่ะ Surprised

รบกวนอีกนิดนะคะ
โปรแกรมที่ทำให้วอลเปเปอร์เต็มหน้าจอ

ตัวนี้ http://biggy.mobie.in/FSWP_v1.01_signed.sis ค่ะ

คลิกเข้าไปแล้วโหลดไม่ได้แล้วอ่ะค่ะ ไม่ทราบจะหาโหลดได้จากที่ไหนอีกไหมคะ
Sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2010 15:08  

Embarassed

ขอบคุณมากๆๆๆๆค่ะ ลงได้แล้วค่ะ Surprised

รบกวนอีกนิดนะคะ
โปรแกรมที่ทำให้วอลเปเปอร์เต็มหน้าจอ

ตัวนี้ http://biggy.mobie.in/FSWP_v1.01_signed.sis ค่ะ

คลิกเข้าไปแล้วโหลดไม่ได้แล้วอ่ะค่ะ ไม่ทราบจะหาโหลดได้จากที่ไหนอีกไหมคะ
Sad

โปรแกรมอันนี้เราก็ลงไม่ได้เหมือนกันจ้าๆ แหะๆ รอผู้รู้ จริงๆมาตอบละกันน้า : )
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2010 21:26  

โหลดไม่ได้ ก็จัดให้อีกทีครับ วอลเปเปอร์เต็มจอ
http://www.4shared.com/file/UDCOuYlF/FreeFSWPv101.html

ส่วนที่บอกว่าลงไม่ได้ คือมันต้องซายน์ หรือแฮ็กเครื่องก่อนครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2010 23:21  

โหลดไม่ได้ ก็จัดให้อีกทีครับ วอลเปเปอร์เต็มจอ
http://www.4shared.com/file/UDCOuYlF/FreeFSWPv101.html

ส่วนที่บอกว่าลงไม่ได้ คือมันต้องซายน์ หรือแฮ็กเครื่องก่อนครับ

แฮ็กแล้วค่า ขอบคุณนะคะ ^^
เรียวมะgungold
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 09:02  

e63 ลางความจำเครื่องเข้าตรงเมนูใหนครับ
เรียวมะgungold
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 09:03  

e63 formatล้างความจำเครื่องเข้าตรงเมนูใหนครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 27, 28, 29, 30, 31  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: