Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E63 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 29, 30, 31  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3032 / เข้าชม: 5172147
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สิงห์บุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 16:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตกลงจะซื้อรุ่นนี้แหละ สิ้นเดือนเจอกัน
จะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : dasdasd
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 20:48  

มันใช้เป็น GPS ไม่ได้หรอครับ ระบบนำทางที่นำทางด้วยเสียงอ่ะครับ
E63 ที่รัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: dasdasd
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 22:31  

จะซื้อ ผู้เขียน:
มันใช้เป็น GPS ไม่ได้หรอครับ ระบบนำทางที่นำทางด้วยเสียงอ่ะครับ

สามารถหาโปรแกรมมาลงเพิ่มได้ค่ะ พอดีว่าไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่ แต่ที่ร้านเค้าก็ลงมาให้ ข้อเสียก็คือว่าเราต้องเสียค่า GPRS เวลาใช้ ไม่แน่ใจค่ะว่าจะมีโปรแกรมที่สามารถ Save ข้อมูลลงเครื่องไว้ได้หรือป่าว
นี่ก็เป็นข้อด้อยอย่างนึงของ E63 ค่ะที่ไม่มี Built in GPS
E63 ที่รัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 22:44  

Anonymous ผู้เขียน:
E63 ที่รัก ผู้เขียน:
ค่ะ ผู้เขียน:
ทำไม เล่น msn ไมได้ อะ

ไปดาวโหลด ในตัวเครื่องที่ดาวโหลด มันก็ขึ้นโหลดเป็น0% ค้างนานเลย

แล้วที่ติดตั้งในเครื่อง ก็เข้าไปใช้มันก็เข้าไมได้ อะ

เล่ยตั้งเข้าไปเล่นใน ebuddy แทน

ในรู้บ้างว่า มันต้อง ลง แล้วทำยังไง

ซึ่งก็งง เหมือนกัน

เพื่อนๆ ที่รู้ ช่วยด้วย น่า

ขอเมลหน่อยจ้า...เดี๋ยวส่งโปรแกรมไปให้ ลอง Remove ตัวเก่าแล้วลงใหม่ดูนะ
เม

เมลจ้า neji_tenten@msn.com

ส่งให้แล้วนะคะ (^____^) ได้ไม่ได้ยังไงบอกด้วยนะคะ
mr_mama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เป็นสมาชิก ชาวE63 เต็มตัวแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 11:00  

ตอนนี้เป็นสมาชิก E63 เต็มตัวแล้วครับ ใช้มาประมาณ 5 วัน ได้ใช้ทั้งGPRS ทัง3G และทั้งWiFi บอกได้เลยครับว่ารุ่นนี้ใช้ GPRS ก็Work แล้วครับใช้งานได้ไม่ขี้เหร่เลย ไม่ช้า เมื่อผมลองมาเปลียบเทียบกับ 3G หรือ WIFi แต่ตอนนี้บังเอินอยู่เชียงใหม่ก็ลองใช้ 3G กะเขาซะหน่อย ก็เร็วระดับหนึ่งครับ แต่น่าจะเร็วเท่ากับคอมนะ เห็นคุยว่าวิ่งที่ 7.2Mb แต่ก็รับได้(เซ็งนิดๆ) ผมว่าโนเกียรุ่นนี้ใช้ gprs ได้ดีมาก ขอชมเลย ทั้งดูYou tube และออนเอม ถึงเข้าเวปใหญ่ๆจะช้าหน่อย แต่สีสันสวยงามและอ่านตัวหนังสือออกในหน้าจอ 50% ส่วนโปรแกรมอื่นๆก็ติดตั้งง่าย แต่โปรแกรมที่ติดมากับใช้ไม่ได้ เช่นตัวรับส่ง เมลใช้ไม่ได้เลย เห็นแนะนำว่าต้องลบทิ้งแล้วลงใหม่ โนเกียเขาคิดอะไรอยู่เหรอถึงทำแบบนี้
9h
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 12:19  

ค่ะ ผู้เขียน:
ทำไม เล่น msn ไมได้ อะ

ไปดาวโหลด ในตัวเครื่องที่ดาวโหลด มันก็ขึ้นโหลดเป็น0% ค้างนานเลย

แล้วที่ติดตั้งในเครื่อง ก็เข้าไปใช้มันก็เข้าไมได้ อะ

เล่ยตั้งเข้าไปเล่นใน ebuddy แทน

ในรู้บ้างว่า มันต้อง ลง แล้วทำยังไง

ซึ่งก็งง เหมือนกัน

เพื่อนๆ ที่รู้ ช่วยด้วย น่า

ขอเมลหน่อยจ้า...เดี๋ยวส่งโปรแกรมไปให้ ลอง Remove ตัวเก่าแล้วลงใหม่ดูนะ
เม

เมลจ้า neji_tenten@msn.com

ส่งให้แล้วนะคะ (^____^) ได้ไม่ได้ยังไงบอกด้วยนะคะ

ขอบคุณมาก จ้า
E63 ที่รัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เป็นสมาชิก ชาวE63 เต็มตัวแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 13:42  

mr_mama ผู้เขียน:
ตอนนี้เป็นสมาชิก E63 เต็มตัวแล้วครับ ใช้มาประมาณ 5 วัน ได้ใช้ทั้งGPRS ทัง3G และทั้งWiFi บอกได้เลยครับว่ารุ่นนี้ใช้ GPRS ก็Work แล้วครับใช้งานได้ไม่ขี้เหร่เลย ไม่ช้า เมื่อผมลองมาเปลียบเทียบกับ 3G หรือ WIFi แต่ตอนนี้บังเอินอยู่เชียงใหม่ก็ลองใช้ 3G กะเขาซะหน่อย ก็เร็วระดับหนึ่งครับ แต่น่าจะเร็วเท่ากับคอมนะ เห็นคุยว่าวิ่งที่ 7.2Mb แต่ก็รับได้(เซ็งนิดๆ) ผมว่าโนเกียรุ่นนี้ใช้ gprs ได้ดีมาก ขอชมเลย ทั้งดูYou tube และออนเอม ถึงเข้าเวปใหญ่ๆจะช้าหน่อย แต่สีสันสวยงามและอ่านตัวหนังสือออกในหน้าจอ 50% ส่วนโปรแกรมอื่นๆก็ติดตั้งง่าย แต่โปรแกรมที่ติดมากับใช้ไม่ได้ เช่นตัวรับส่ง เมลใช้ไม่ได้เลย เห็นแนะนำว่าต้องลบทิ้งแล้วลงใหม่ โนเกียเขาคิดอะไรอยู่เหรอถึงทำแบบนี้

ยินดีด้วยค่ะ กับสมาชิก E63 คนใหม่ มีอะไรดี ๆ แหล่ม ๆ อย่าลืมมาแบ่งปันกันบ้างนะคะ
linle
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 20:56  

เมื่อไหรจะลดอีกน๊า...เราจะรอซื้อ เพราที่ต่างจังหวัดยัง 8700 อยู่เลยจ๊ะ รักนะหอยขม
E63 ที่รัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Review MSN and Dic
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 23:14  

ลองเข้าไปดูตาม Link นี้นะคะ เค้า Review การใช้งาน Dictionary และ การ Chat MSN ผ่าน E63 จ้า

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8241677/T8241677.html#14
9Jak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2009 23:46  

การติดตั้งโปรแกรมดังต่อไนี้ควรสมัครแพคเกจ Internet แบบคิดค่าเป็นปริมาณข้อมูลนะครับ (AIS ขั้นต่ำ 100 บาท ได้ 500MB ต่อเดือน)

- ใช้ Windows Live for Nokia S60 Version 1.0.6141 เล่น MSN และเมืื่อลงเพิ่มจะสามารถดึงเมล์ของ Hotmail มาอยู่ใน mailbox ได้ครับ
- GPS ต้องซื้อแบบ External มาต่อครับ หาซื้อได้ทั่วไป แล้วก็สามารถลงแผนที่ของ Garmin Mobile XT ได้ หาที่แครกได้ตามเวบทั่วไปได้ครับ แต่แผนที่ประเทศไทยจะหายากหน่อย ถ้าลงตัวนี้ก็ไม่ต้องเสียค่า GPRS/Edge เพิ่มครับ
- หาโปรแกรม HelloOX V2.0 มาลง (แต่ต้องไปหา CER มาก่อน) เพื่อแฮกเครื่อง เท่านี้ก็จะสามารถลงโปรแกรมที่ไม่ sign ได้ครับ
- หาโปรแกรม CorePlayer มาลงก็จะสามารถดูหนังได้หลายๆ นามสกุลไฟล์
- หา Host แบบ Exchange แล้วก็ Forward เมล์มาที่ Exchange ก็จะสามารถรับ ส่งเมล์ได้ตลอดเวลาครับ
- หาโปรแกรม Fring มาลงก็จะสามารถใช้งานโปรแกรมประเภท WEB2.0 ได้ และข้อดีอีกอย่างสามารถใช้งานผ่าน Voip ได้ดีในระดับหนึ่งด้วยครับ (ผ่าน Edge เสียงยังใสปิ้ง) ถ้าคุณมา Account VOIP ของ องค์กร
- หา Quickoffice ตัว Upgrade มาลงก็จะสามารถแก้ไขเอกสาร Office เบื้องต้นได้
- สมัครใช้งานโทรศัพท์ผ่านอินเตอร์เนทก็จะสามารถโทรไปกลับต่างประเทศถูกยิ่งขึ้น Function Internet Tel ลองสมัครของ Callcafe ดูนะครับ เซ็ตไม่ยากครับก็ตามที่เวบเขาบอกได้เลย
mr_mama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เป็นคำแนะนำที่ดีมากเลยครับ
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 13:15  

9Jak ผู้เขียน:
การติดตั้งโปรแกรมดังต่อไนี้ควรสมัครแพคเกจ Internet แบบคิดค่าเป็นปริมาณข้อมูลนะครับ (AIS ขั้นต่ำ 100 บาท ได้ 500MB ต่อเดือน)

- ใช้ Windows Live for Nokia S60 Version 1.0.6141 เล่น MSN และเมืื่อลงเพิ่มจะสามารถดึงเมล์ของ Hotmail มาอยู่ใน mailbox ได้ครับ
- GPS ต้องซื้อแบบ External มาต่อครับ หาซื้อได้ทั่วไป แล้วก็สามารถลงแผนที่ของ Garmin Mobile XT ได้ หาที่แครกได้ตามเวบทั่วไปได้ครับ แต่แผนที่ประเทศไทยจะหายากหน่อย ถ้าลงตัวนี้ก็ไม่ต้องเสียค่า GPRS/Edge เพิ่มครับ
- หาโปรแกรม HelloOX V2.0 มาลง (แต่ต้องไปหา CER มาก่อน) เพื่อแฮกเครื่อง เท่านี้ก็จะสามารถลงโปรแกรมที่ไม่ sign ได้ครับ
- หาโปรแกรม CorePlayer มาลงก็จะสามารถดูหนังได้หลายๆ นามสกุลไฟล์
- หา Host แบบ Exchange แล้วก็ Forward เมล์มาที่ Exchange ก็จะสามารถรับ ส่งเมล์ได้ตลอดเวลาครับ
- หาโปรแกรม Fring มาลงก็จะสามารถใช้งานโปรแกรมประเภท WEB2.0 ได้ และข้อดีอีกอย่างสามารถใช้งานผ่าน Voip ได้ดีในระดับหนึ่งด้วยครับ (ผ่าน Edge เสียงยังใสปิ้ง) ถ้าคุณมา Account VOIP ของ องค์กร
- หา Quickoffice ตัว Upgrade มาลงก็จะสามารถแก้ไขเอกสาร Office เบื้องต้นได้
- สมัครใช้งานโทรศัพท์ผ่านอินเตอร์เนทก็จะสามารถโทรไปกลับต่างประเทศถูกยิ่งขึ้น Function Internet Tel ลองสมัครของ Callcafe ดูนะครับ เซ็ตไม่ยากครับก็ตามที่เวบเขาบอกได้เลย

ถ้าใครหาได้ช่วยบอกแหล่งด้วยนะครับ
tai26
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 21:43  

ขอเป็นสมาชิกด้วยคนครับ Laughing
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 22:22  

tai26 ผู้เขียน:
ขอเป็นสมาชิกด้วยคนครับ Laughing

ยินดีต้อนรับเข้าสู้ บอรด์ Nokia E63
สำหรับวัยผู้ทำงานครับ Wink
mr_mama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3G วิ่งช้าจังเลย
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 08:57  

ผมใช้ 3G ทำไมมันถึงไม่ค่อยต่างจาก GPRS

เครือข่ายการรับ-ส่งข้อมูล
EDGE class A, multislot class 32, ความเร็วสูงสุด 296/177.6 kbps (ดาวน์โหลด/อัพโหลด)
WCDMA 900/2100 หรือ 850/1900 หรือ 850/2100, ความเร็วสูงสุด 384/384 kbps (ดาวน์โหลด/อัพโหลด)

ดูแล้ว3GกับGPRSแทบไม่ต่างเลยครับ หรือในบางสถานที่GPRS ทำได้ดีกว่าด้วยซ้ำ ทำให้ผมเลิกความคิดว่า 3G มันเร็ว หรือบางทีวิ่งที่ 125 ซึ่ง EDGE วิ่งแซงหน้าไปแล้ว อยากจะวอนผู้ให้บริการช่วยเช็คสัณญาญให้ดีก่อนที่จะโฆษณาออกไป ซึ่งมันไม่เหมือนที่โฆษณาเลย
mas-phuket
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 15:21  

บอกเล่าประสบการณ์กันนิดนึงนะคะ เพราะเพิ่งถอยเจ้า E63 มาได้ไม่นานเหมือนกัน เผื่อคนที่ซื้อมาแล้วเจอปัญหาจะได้สบายใจว่าคนอื่นเค้าก็เจอปัญหาเหมือนกัน เรื่องแรกเลยเจอเรื่อง Dead Pixel ค่ะ หน้าจอเป็นจุด ๆ 3 จุด ก็เอาเข้าศูนย์ภายใน 7 วันค่ะ เค้าก็เปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ ใช้เวลาประมาณหนึ่งสัปดาห์ พอได้เครื่องใหม่กลับมาเจอปัญหาหูฟังมีเสียงแกรก ๆ แสบแก้วหู ก็รีบเอาเข้าศูนย์เค้าก็เปลี่ยนให้ในวันรุ่งขึ้นเลย
ส่วนตัวก็ถือว่าโดนเยอะเหมือนกันสำหรับเครื่องเพิ่งซื้อ...แหะๆ
แค่อยากจะบอกทุกคนว่าอย่ากังวลมาก เวลาซื้อของมาแล้ว ลองศึกษาและหาข้อมูลดูสักนิด เรื่องวิธีการใช้งาน และหากมีปัยหาจริง ๆ ก็ส่งเข้าศูนย์ไปโลดค่ะ
ขอให้มีความสุขกับ E63 ของคุณนะคะ

ไม่ทราบว่าวิธีเช็ค Dead Pixel ทำอย่าไงครับ
ไม่รู้จริงๆ
กำลังจะไปถอย พอดี อยากถามผู้รู้ว่าต้องเช็คอะไรบ้างครับ
จะซื้อของขวัญให้ภรรยา รบกวนหน่อยนะครับหรือเมลล์มาบอกก้ได้นะ
masnoi@hotmail.com
mas-phuket
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 15:21  

บอกเล่าประสบการณ์กันนิดนึงนะคะ เพราะเพิ่งถอยเจ้า E63 มาได้ไม่นานเหมือนกัน เผื่อคนที่ซื้อมาแล้วเจอปัญหาจะได้สบายใจว่าคนอื่นเค้าก็เจอปัญหาเหมือนกัน เรื่องแรกเลยเจอเรื่อง Dead Pixel ค่ะ หน้าจอเป็นจุด ๆ 3 จุด ก็เอาเข้าศูนย์ภายใน 7 วันค่ะ เค้าก็เปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ ใช้เวลาประมาณหนึ่งสัปดาห์ พอได้เครื่องใหม่กลับมาเจอปัญหาหูฟังมีเสียงแกรก ๆ แสบแก้วหู ก็รีบเอาเข้าศูนย์เค้าก็เปลี่ยนให้ในวันรุ่งขึ้นเลย
ส่วนตัวก็ถือว่าโดนเยอะเหมือนกันสำหรับเครื่องเพิ่งซื้อ...แหะๆ
แค่อยากจะบอกทุกคนว่าอย่ากังวลมาก เวลาซื้อของมาแล้ว ลองศึกษาและหาข้อมูลดูสักนิด เรื่องวิธีการใช้งาน และหากมีปัยหาจริง ๆ ก็ส่งเข้าศูนย์ไปโลดค่ะ
ขอให้มีความสุขกับ E63 ของคุณนะคะ

ไม่ทราบว่าวิธีเช็ค Dead Pixel ทำอย่าไงครับ
ไม่รู้จริงๆ
กำลังจะไปถอย พอดี อยากถามผู้รู้ว่าต้องเช็คอะไรบ้างครับ
จะซื้อของขวัญให้ภรรยา รบกวนหน่อยนะครับหรือเมลล์มาบอกก้ได้นะ
mas-phuket
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 15:22  

ไม่รู้จริงๆ
กำลังจะไปถอย พอดี อยากถามผู้รู้ว่าตอนไปซื้อต้องเช็คอะไรบ้างครับ
Wyrd
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 16:00  

mas-phuket ผู้เขียน:
ไม่รู้จริงๆ
กำลังจะไปถอย พอดี อยากถามผู้รู้ว่าตอนไปซื้อต้องเช็คอะไรบ้างครับ

วิธีที่ง่ายที่สุด
- ตอนเปิดเครื่อง ระหว่างที่หน้าจอเป็นสีขาว ให้ดูให้ทั่วว่ามีสีอื่นปรากฏเป็นจุดหรือไม่
- ลองใช้กล้อง แล้วเอามือปิดเลนส์ให้มืดสนิท สังเกตดูว่าที่หน้าจอพบสีอื่นปนหรือไม่

หากไม่มีอะไรผิดปกติก็โอเคแล้วค่ะ
AIXXX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : GPS
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 00:24  

ช่วยแนะนำ GPS รุ่นไหนใช้ดี สำหรับต่อเพิ่มครับ

ใช้งานยากไหม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 13:52  

ใครมีรีวิวรบกวนลงให้ดูหน่อยได้มั้ยค๊า^^
ป้านิด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วค่ะ
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 21:13  

7800 บาท จาก MBK ลีดำ
Greet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 02:02  

แม่คะนู๋อยากได้รุ่นนี้กรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

แม่บอกว่า แกทำงานแล้วเหรอ???

ไม่เป็นไรแม่เดี๋ยวก้ได้ทำ ใช้ๆไปก่อนเดี๋ยวก็ได้ทำเอง เหอๆ

อยากได้จริงๆนะ
ZEatar-mAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 07:29  

รบกวนหน่อยครับ อยากรู้จริงๆ

"การแฮกโทรศัพท์"

มันมีข้อดีข้อเสียอย่างไรครับ

คือผมหาข้อมูลเกี่ยวกับโทรศัพท์ แล้วไปเจอเลยสงสัยครับ
Rolling Eyes
swatkats
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 08:42  

[quote="Greet"]แม่คะนู๋อยากได้รุ่นนี้กรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ไม่เป็นไรแม่เดี๋ยวก้ได้ทำ ใช้ๆไปก่อนเดี๋ยวก็ได้ทำเอง เหอๆ

อยากได้จริงๆนะ[/quote]

อยากได้หรอคับเดี่ยวซื้อให้ 555 ขอหื่นนิดนึงนะ 555 ว่าแต่ อายุเกิน 20 ยังคับกลัวโดนข้าหาพรากผู้เยาว์อะคับ 555
Pai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 10:48  

มีใครใช้ Ovi บ้างอ่ะคับ

พอดีผมใช้ Ovi Contact (คล้ายๆ BB Messenger อ่ะคับ)
แต่ไม่รู่ว่าจะ Accept Friend Request ได้ตรงไหน

ปล. Ovi.com ดีมากนะคับ เท่าๆที่ใช้มา Sync ข้อมูลกับโทรศัพท์แบบออนไลน์ได้ด้วย (เผื่อคอมพ์พังจะได้ไม่ต้องกลัวข้อมุลหาย)

ปล2. ใครที่ใช้ Ovi อยู่ ลองๆมาแชร์กันนะคับ เพราะยังไม่ค่อยรู้อีกเยอะแยะเลย ^^
ชัชนี ชนีชัดชัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หนูก็อยากได้
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 10:50  

swatkats ผู้เขียน:
Greet ผู้เขียน:
แม่คะนู๋อยากได้รุ่นนี้กรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

อยากได้จริงๆนะ

อยากได้หรอคับเดี่ยวซื้อให้ 555 ขอหื่นนิดนึงนะ 555 ว่าแต่ อายุเกิน 20 ยังคับกลัวโดนข้าหาพรากผู้เยาว์อะคับ 555

20 หมาดๆค่ะ
ประสบการณ์ 5 ปี เป็นงาน ผ่านสนามรบมาทั่วโลก ไม่ต้องสอน ทำได้ทุกอย่าง....

อยากได้สักเครื่องค่ะ... 55555
swatkats
Year's Star

หัวข้อ : Re: หนูก็อยากได้
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 12:02  

[quote="ชัชนี ชนีชัดชัด"][quote="swatkats"][quote="Greet"]แม่คะนู๋อยากได้รุ่นนี้กรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

อยากได้จริงๆนะ[/quote]

อยากได้หรอคับเดี่ยวซื้อให้ 555 ขอหื่นนิดนึงนะ 555 ว่าแต่ อายุเกิน 20 ยังคับกลัวโดนข้าหาพรากผู้เยาว์อะคับ 555[/quote]

20 หมาดๆค่ะ
ประสบการณ์ 5 ปี เป็นงาน ผ่านสนามรบมาทั่วโลก ไม่ต้องสอน ทำได้ทุกอย่าง....

อยากได้สักเครื่องค่ะ... 55555[/quote]

ตอบไปตอบมา สถานการณ์ชักล่อแหลมคับพี่น้องคับ 555 เอาเป็นว่าอย่าโพสต์กันต่อเลยคับ อยากได้จิงๆๆ เมลล์มาเลย x-men8easy@hotmail.com ฮาๆๆ ตอบไม่ตอบให้ไม่ให้ได้ไม่ได้อีกเรื่องคับพี่น้อง 555
ป้านิด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถ่ายรูปส่ง mail
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 14:32  

ขอรบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ
คือถ้าเราต้องการถ่ายรูปด้วย E63 แล้วส่ง mail ด้วย E63 เลย
ไม่ได้หรือค่ะ ถ้าได้ทำงัยอ่ะ ตอบด้วยจ๊า..ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
9jak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 19:59  

จะส่งเมล์ได้ก็ต้อง Set ค่า Email ให้ได้ก่อนนะครับ พอ Set ได้แล้ว

ตอนถ่ายรูปเสร็จก็กด Select -> Via e-mail หลังจากนั้นก็ส่งเมล์ตามปกติ

E63 ก็จะส่งพร้อมแนบรูปไปให้ครับ
E63 ที่รัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 20:58  

9jak ผู้เขียน:
จะส่งเมล์ได้ก็ต้อง Set ค่า Email ให้ได้ก่อนนะครับ พอ Set ได้แล้ว

ตอนถ่ายรูปเสร็จก็กด Select -> Via e-mail หลังจากนั้นก็ส่งเมล์ตามปกติ

E63 ก็จะส่งพร้อมแนบรูปไปให้ครับ

แล้วแบบนี้เราจะเสียแค่ค่า GPRS อย่างเดียว หรือว่าเสียค่าบริการอย่างอื่นด้วยหรือป่าวคะ เพราะเคยส่งรูปผ่าน Program Fring ปรากฎว่าตอนเช็คยอดเงิน เจอค่า SMS แปลก ๆ อ่ะค่ะ
รบกวนตอบด้วยนะคะเผื่อว่าถ้าเสียแค่ค่า GPRS อย่างเดียว จะได้ส่งแบบนี้บ้าง Razz
9jak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 21:36  

เสียค่า GPRS อย่างเดียวครับ ไม่มีอะไรเพิ่ม
mr_mama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : youtube เทพ
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 09:13  

ลองใช้youtube เวอร์ชั่นนี้แหล่มมากกกกกก http://www.getjar.com/products/16671/YouTube ภาพเสียงดีกว่าเยอะเลยครับ ที่ติดมากับ AIS ไม่เวอร์คเลยครับถ้าเทียบกับตัวนี้ ถ้าจะง่ายเข้าไปที่ getjar.com แล้ว download จาก E63 เลยครับ
E63 ที่รัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 09:25  

เสียค่า GPRS อย่างเดียวครับ ไม่มีอะไรเพิ่ม

ถามต่ออีกนิดนะคะ การตั้งค่า Email นี่ หมายถึงการตั้งค่า Email ของ Nokia Messaging หรือป่าวคะ อยากพยายาม Set POP3 ของ Hotmail อ่ะค่ะ พอจะมีวิธีหรือป่าวคะ ถ้ามีกรุณาบอกอย่างละเอียดนี๊ดดดดดดดด..นึงได้ป่าวคะ อยากลองตั้งดูอ่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ Very Happy
tomato-man
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 13:26  

พอดี เพื่อนได้ E63 มาจากสิงคโปร์ อยากได้ Product Code เครื่องที่ขายในไทยอ่ะครับ
มีใครที่พอจะให้ไปบ้างครับ จะได้ลง FW Thai ได้ ช่วยหน่อยนะครับ
ป้านิด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถ่ายรูปส่ง mail
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 16:45  

ค่ะ..พอ set แล้ว setไม่ได้ค่ะ
คือดิฉันมาสมัคร ovi ในโน๊ตบุ๊ค รวมถึง ovi mail
เสร็จก็มา set mail ที่เครื่อง แต่เครื่องไม่ยอมค่ะ
ตอนนี้เลยไม่ทราบว่าให้ set ชื่อ mail ที่ใช้อยู่ หรือ ovi mail คะ
แต่ลองทั้ง 2 แบบแล้ว เครื่องก็ไม่ยอมทั้งคู่ ..เฮ้อ กลุ้มใจจัง
ช่วยอธิฯหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
kislot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia E63 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 22:25  

[quote="MrPhone"]ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ [url=http://www.siamphone.com/catalog/nokia/e63.htm][b]Nokia E63 - โนเกีย[/b][/url]
[b]แคตตาล็อก :[/b] http://www.siamphone.com/catalog/nokia/e63.htm
kongky
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 00:17  

ซือมาแล้วครับ ส่วนตัวชอบกว่า E71 นะ เท่าๆที่ใช้ดูแล้ว เร็วกว่า71 เวลาเข้าเว็บนะ คีย์ใหญ่ดีจออยู่ลึกเครื่องหนาดีหนักๆ ชอบ ขาดGps จริงๆ ไม่ทราบว่า Extanal gps นี่ ถูกๆประมาณเท่าไรครับ อีกอย่าง ยังงง กับ Ovi อยู่ครับว่าไว้ทำไร และ msn ตัวไหนสามารถดู ชื่อที่เราตั้งไว้ตอนเล่น pc ได้มั่งครับ คือเล่นใน 71 มันขึ้นแต่ Moto ของคนที่ตั้ง พวกชื่อเพื่อน หรืออื่นๆที่ตั้งไม่ขึ้น งงเลยใครเป็นใคร ขอบคุณครับ
tomato-man
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 16:20  

tomato-man ผู้เขียน:
พอดี เพื่อนได้ E63 มาจากสิงคโปร์ อยากได้ Product Code เครื่องที่ขายในไทยอ่ะครับ
มีใครที่พอจะให้ไปบ้างครับ จะได้ลง FW Thai ได้ ช่วยหน่อยนะครับ

ไม่มีใครให้เลยเหรอครับ
ผมหาในเน็ตหมดแล้วมันไม่มีจริงๆ
เลยต้องมาขอความช่วยเหลือจากคนที่ซื้อเครื่องในไทย
กรุณาช่วยหน่อยนะครับ
minamikei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 20:19  

เพิ่งถอยมาวันนี้ ขอเป็นสมาชิกด้วยคนค่าาา
ไว้มีปัญหาจามาสอบถามน๊า
minamikei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 21:06  

ตั้งเสียงเรียกเข้าเฉพาะเบอร์กับรูปเรียกเข้ายังไงอะึคะ

โปรแกรมที่ทำให้รูปเรียกเข้าเต็มจอใช้ของ e71 ได้มั้ยอ่า
รบกวนขอชื่อโปรแกรมด้วยค่า
kongky
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 00:44  

รู้สึกบอร์ด 63 เซียนๆน้อยจังเลย T-T 71 เนี่ย เพียบเลย แอบน้อยใจนิดๆ ^^ อุตส่า ย้ายมา
ID4U
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยังใหม่อยู่
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 08:01  

บอร์ดยังใหม่อยู่ท่าน แล้วคนเล่นรุ่นนี้ ส่วนใหญ่จะเก่งกันแล้วถึงกล้าซื้อรุ่นนี้มาเล่นกัน
ZEatar-mAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 08:48  

เอามารีวิวให้ดูนะครับ อยากดูส่วนไหนอีกบอกมาได้นะครับ Razz

tomato-man
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 11:35  

คุณ ZEatar-mAN ครับผมขอ Product Code ที่อยู่ข้างหลังเครื่องใต้แบต ได้มั้ยครับ
เครื่องผมมันเป็น code 0568936 เป็นของสิงคโปร์ อยากได้ของไทย อ่ะครับจะเอามาเปลี่ยน
จะได้โหลด FW ไทย ได้ ช่วยบอกหน่อยได้มั้ยครับ

อ่อ รบกวนอีกอย่างครับ ที่ขายในไทยนี่
Type: RM-437
Model: E63-1
ใช่มั้ยครับ

รบกวนด้วยนะครับ
kongky
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 12:08  

ZEatar-mAN ผู้เขียน:
เอามารีวิวให้ดูนะครับ อยากดูส่วนไหนอีกบอกมาได้นะครับ Razz

แหมเอารูป ดิสเพลผมขึ้นเชิลแย่ครับ ^^ อิอิ สีแดงด้วยดีเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 14:01  

ถูกใจมาก ไม่ทราบมีสีอะไรบ้างเนี่ย แล้วล่าสุดนี่ราคาเท่าไรครับ
ZEatar mAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 14:19  

คุณ ZEatar-mAN ครับผมขอ Product Code ที่อยู่ข้างหลังเครื่องใต้แบต ได้มั้ยครับ
เครื่องผมมันเป็น code 0568936 เป็นของสิงคโปร์ อยากได้ของไทย อ่ะครับจะเอามาเปลี่ยน
จะได้โหลด FW ไทย ได้ ช่วยบอกหน่อยได้มั้ยครับ

อ่อ รบกวนอีกอย่างครับ ที่ขายในไทยนี่
ใช่มั้ยครับ

CODE 0569949

ส่วน Type กับ Model ถูกต้องแล้วครับ
tomato-man
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 16:54  

ZEatar mAN ผู้เขียน:

ใช่มั้ยครับ

CODE 0569949

ส่วน Type กับ Model ถูกต้องแล้วครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ ในที่สุดก็ได้สักที บันไซ บันไซ
kongky
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 03:47  

ยินดีด้วยครับ แต่ผมยังไม่ได้คำตอบซะที อิอิ ว่าแต่ ตอนนี้ใช้ msn ตัวไหนแหล่มๆบ้างครับ ได้ youtube เวอร์ชั่นใหม่ของท่านmr_mama แหล่มจริงๆ เลือกไฟล์ก็ง่าย เปิดปุ๊บมาปั๊บเลย ^^ Very Happy ขอบคุณครับ
dave
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เล่นmsn ไม่ได้คร้าบบ
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 08:52  

ใครมีโปรแกรม msn รบกวนด้วยนะคร้าบบบ sukhump@live.com
dave
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : msn
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 08:57  

พอดีเมื่อวานเพิ่งถยมาแจ่มมากๆ แต่ msn ที่ติดมากับเครื่องดันใช้ไมได้ซะงั้นนน
9Jak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 09:19  

msn ผมใช้ windows live ตามเวบนี้ครับ

http://symbianv3.com/new-windows-live-messenger-perfect/

Install ตามเวบบอก ก็สามารถใช้ได้ และตัวโปรแกรมเมื่อ Install แล้ว จะไป Set Email Hotmail ใน Mail Box ให้ด้วยครับ (เห็นหลายคนถามว่าจะ Set Email Hptmail ใน Mail Box ยังไง ผมก็ Set ตาม โปรแกรมของเครื่องไม่ได้เลยต้องใช้วิธีนี้แทน ส่วนตัวผมรับ-ส่งเมล์ใช้ Email ขององค์กรแทนครับเป็น Exchange Hotmail แค่ดึงมาอ่าน)

แต่ก็ยังแนะนำให้ใช้งานโปแรแกรม Fring ครับ เนื่องจากตัวโปรแกรมรองรับ การสื่อสารผ่าน
- Twiiter
- MSN
- Gtalk
- Voip
เซียน e63
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เซียนมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 13:38  

[b]หลังจากได้ซื้อ e63 มาได้ 7 วันได้ลองใช้ลูกเล่นทุกอย่างที่มีในเครื่อง ถอดประกอบดูรายละเอียดภายในจนรู้ทุกชิ้นส่วน ลงโปรแรมเสริมไปประมาณ 150 กว่าโปรแกรม เกมส์อีกประมาณ 300 กว่าๆ ผมคิดว่าผมรู้จัก e63 เกือบทุกมุมทั้งในระดับ hardware และ software....ผมพร้อมแล้วที่จะให้คำปรึกษาพี่น้องที่ซื้อมาแต่ใช้งานยังไม่คุ้มค่า พี่น้องที่ต้องการรีดประสิทธิภาพ e63 ออกมาใช้ หรือมือใหม่ที่ใช้งานพื้นๆ การตั้งค่าเบื้องต้นจนถึงระดับ advance หรือ hacker โพสไว้ที่นี้ผมพร้อมไขข้อสงสัยของพี่น้องครับ..... 8) 8) [/b]
เซียน e63
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 13:47  

เสริม
ผมมีโปรแกรมที่เป็น full version ที่ compatible กับ e63 ประมาณ 200 กว่าโปรแกมล้วนแต่เป็น version ล่าสุดและใช้งานได้จริง

ผมมีเกมส์ resolution 320x240 ความละเอียดที่ลงตัวกับหน้าจอ e63 กว่า 500 เกมส์
พร้อมที่จะแบ่งปันให้พี่น้องไปใช้งานแล้ว

theme ที่ทำขึ้นมาเพื่อ e-serie และแน่นอนลงตัวกับ e63 อีกกว่า 200 theme

.........อยากได้ให้ขอมาเดี๋ยวจะลงให้เพื่อพี่น้องทุกคน
somkeit9999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 14:31  

ถึงคุณ เซียน e63
หวัดดีครับ รบกวนขอโปรแกรมด้วยครับ อยากได้แบบ Full version ครับ
ขอเป็นลิงค์ก็ได้นะครับ จะได้เข้าไปโหลดเอง
ขอบคุณครับ
สมเกียรติ

email : somkeit1@hotmail.com
davejo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 16:09  

ใช้งานได้เรียบร้อยแล้วขอบคุณนะคร้าบบ
เซียน e63
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ---
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 16:12  

[quote="somkeit9999"]ถึงคุณ เซียน e63
หวัดดีครับ รบกวนขอโปรแกรมด้วยครับ อยากได้แบบ Full version ครับ
ขอเป็นลิงค์ก็ได้นะครับ จะได้เข้าไปโหลดเอง
ขอบคุณครับ
สมเกียรติ

email : somkeit1@hotmail.com[/quote]มันไม่ใช่อย่างที่ท่านเข้าใจหรอกครับ link อะไรผมไม่มีเพราะผมเก็บไว้ในเครื่อง
เพราะ file มันนิดเดียว แล้วท่านท่านต้องระบุชื่อโปรแกรมที่ท่านอยากได้ไว้ครับ ผมจะส่ง mail ไปให้
Xtra
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 23:07  

ขอบคุณครับ คุณ 9Jak

สำหรับข้อมูลการลบ MSN เก่า และเวปลิงค์อันใหม่ที่เป็นประโยชน์อย่างมากเลย

เล่นได้ซักที...

Laughing
ZEatar-mAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 11:31  

สอบถามเวลาเล่นเกมส์หน่อยครับ คือ เวลาเล่นอยากใช้ ปุ่มหมายเลขเป็นตัวคอนโทลครับ

(บางเกมส์เล่นไม่ได้) เช่น guitar hero ครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับ อยากเล่น Embarassed
mr_mama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอโปรแกรมครับ
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 12:26  

ท่านเทพ เซียนE63 ผมขอโปรแกรมครับท่าน

navaboon@hotmail.com

ขอบคุณล่วงหน้าที่มาโปรดแถวนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอโปรแกรมครับ
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 12:28  

ท่านเทพ เซียนE63 ผมขอโปรแกรมครับท่าน

ขอโปรแกรม Smart Movie ครับท่าน เอาแบบ เวอร์ชั่นที่ใช้กับE63 พร้อม แครก
ขอบคุณครับ
เซียน e63
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอโปรแกรมครับ
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 20:21  

ขอโปรแกรม Smart Movie ครับท่าน เอาแบบ เวอร์ชั่นที่ใช้กับE63 พร้อม แครก
ขอบคุณครับ
จัดไปครับ
เซียน e63
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 20:24  

สอบถามเวลาเล่นเกมส์หน่อยครับ คือ เวลาเล่นอยากใช้ ปุ่มหมายเลขเป็นตัวคอนโทลครับ

(บางเกมส์เล่นไม่ได้) เช่น guitar hero ครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับ อยากเล่น Embarassed
ถ้าเพียงต้องการกดตัวเลขก็ปุ่ม 4 เหลี่ยมซ้ายล่างสุด
mr_mama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณมาก
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 21:45  

ท่านเซียน E63
ผมได้รับ SmartMovie แล้ว ขอบคุณมาก
แต่เวลาติดตั้งมัน ฟ้องว่า "ใบอนุญาตไม่ถูกต้อง" แล้วก็ลงไม่ได้ ต้องทำยังไงก่อนหรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ ท่าน
9Jak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 01:12  

โปรแกรมที่จะ Install ในระบบ Symbian โดยปกติจะต้องได้รับรองให้ใช้โปรแกรมก่อน โดยการรับรองจะต้องตรงกับหมายเลข IMEI ของเครื่องเรา Very Happy

ก่อนอื่นก็ต้องไปหา CER Key จากเวบ [url]cer.s603rd.cn[/url] ก่อนครับ

วิธีการก็ไปที่เวบแล้วกรอก IMEI เครื่องของเราและตัวเลขในภาพหลังจากนั้นก็กดปุ่ม Submit (อยู่ข้างๆ ช่องกรอกตัวเลข) หลังจากนั้นอาจต้องรอ 1 วันเพื่อให้ระบบออก CER กับเรา วันรุ่งขึ้นก็เข้าเวบเดิมกรอก IMEI เดิมตรงช่อง กรอกตัวเลข กด Submit เหมือนเดิมทุกอย่าง แต่หน้าเวบจะพาไปหน้าให้เราดาวน์โหลดไฟล์ CER ครับ

หลังจากนั้นใช้โปรแกรม Signtool2.2.exe (เอาจากในเวบนั่นแหละครับ) เพื่อ Sign ไฟล์ *.sis ของเรา (ในที่นี้ก็คือไฟล์ Smart Movies)

ในการ Sign ไฟล์ Cer + key + *.sis + Signtool2.2.exe ควรอยู่ใน folder เดียวกันครับ

ที่นี้ไม่ว่าไฟล์ *.sis อะไรที่แจ้งว่าใบรับรองไม่ถูกต้องตอน Install เราก็นำมา Sign กับโปรแกรมนี้ก่อนแล้วค่อยนำไป Install ก็จะหมดปัญหาเรื่องใบรับรองครับ

** creditบางส่วนจาก คุณ MY-RED-AREA จากเวบ Nakiagang.com
kongky
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 02:41  

ขอลงขายหน่อยครับ มีความจำเป็นจริงๆ สนใจโทรมาได้ครับตามลิงค์เลย T=T

ขาย E63 สภาพไม่ถึงเดือนครับ

http://www.pantipmarket.com/telecom/topic/T9227554.html
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 07:49  

เซียน e63 ผู้เขียน:

ถ้าเพียงต้องการกดตัวเลขก็ปุ่ม 4 เหลี่ยมซ้ายล่างสุด

กดแล้วครับ แต่มันได้ครั้งเดียว คือประมาณว่าถ้าต้องการใช้ปุ่มตัวเลข ก็ต้องกด ปุ่มสี่เหลี่ยมซ้ายล่างก่อนทุกครั้งเลยครับ ทำไงดี Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 07:52  

kongky ผู้เขียน:
ขอลงขายหน่อยครับ มีความจำเป็นจริงๆ สนใจโทรมาได้ครับตามลิงค์เลย T=T

http://www.pantipmarket.com/telecom/topic/T9227554.html

อ้าว ขายซะแล้ว

เร็วๆครับเพื่อนๆ ของดี ราคาแจ๋ว มาแล้วครับ

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (ช่วยๆกัน) Very Happy
somkeit9999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ---
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 08:22  

เซียน e63 ผู้เขียน:
somkeit9999 ผู้เขียน:
ถึงคุณ เซียน e63
ขอบคุณครับ
สมเกียรติ

email : somkeit1@hotmail.com
มันไม่ใช่อย่างที่ท่านเข้าใจหรอกครับ link อะไรผมไม่มีเพราะผมเก็บไว้ในเครื่อง
เพราะ file มันนิดเดียว แล้วท่านท่านต้องระบุชื่อโปรแกรมที่ท่านอยากได้ไว้ครับ ผมจะส่ง mail ไปให้

พอดีอยากได้หลายตัวอะครับ ถ้าเป็นไปได้ก็อยากได้ทั้งหมดครับ
เผื่อเวลาที่อยากจะเปลี่ยนโปรแกรม จะได้ลงเองได้เลยครับ
ผมขอไป copy ได้ไหมครับ นัดเจอกันก็ได้ครับ
เดี๋ยวผมเอา Notebook ไป copy ส่วนสถานที่นัดเจอกันส่งมาบอกที่ email ได้ครับ
ขอบคุณครับ
mr_mama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ครับ
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 09:44  

ยินดีด้วยครับ แต่ผมยังไม่ได้คำตอบซะที อิอิ ว่าแต่ ตอนนี้ใช้ msn ตัวไหนแหล่มๆบ้างครับ ได้ youtube เวอร์ชั่นใหม่ของท่านmr_mama แหล่มจริงๆ เลือกไฟล์ก็ง่าย เปิดปุ๊บมาปั๊บเลย ^^ Very Happy ขอบคุณครับ

Youtube เวอร์ชั่นนี้ ถ้าใช้WIFI ด้วยแล้ว ภาพและเสียงจะแหล่มสุดๆเลยครับ เวลา On MSN ผมจะดูมิวสิกใหม่ๆ แล้วก็เปิดเวปsiamphone ไปด้วย ตัวE63 นี่ใช้คุ้มดีครับ ลองเปลียบเทียบจากหลายรุ่น เช่นคีอบอร์ดภาษาไทยหลายยี่ห้อที่ตกม้าตาย รุ่นนี้เรียกว่าคุ้มจริงๆ แล้วทั้งราคา คุณภาพและวัสดุ อีกทั้งขายต่อยังได้ราคา (พูดอย่างกับได้เงินค่าโฆษณา 55)
dave
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : zien e63
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 09:50  

for zien e63
May I ask you for program youtube?
thank you.
sukhump@live.com
oil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : e63
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 10:17  

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/o0ljWtG1xOM&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/o0ljWtG1xOM&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

โหลดที่ http://www.getjar.com/products/16671/YouTube
pun in
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายด่วน E 63
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 10:56  

ขายด่วน E63 สีน้ำเงิน สภาพใหม่เอี่ยม
ราคา 7500

http://classified.sanook.com/item.php?id=5559613
ZEatar-mAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 11:08  

รีวิวต่อ

ด้านหน้า

ด้านหลัง

ฝาหลัง 1

ฝาหลัง 2 ใช้พลาสติกเกรด A ครับ หนา แข็งแรง ต้องใช้แรงพอสมควรถึงจะทำให้ งอได้ดังภาพ
ดังนั้น วางใจได้ในความแข็งแรง

หน้าจอ เมนู ปกติ และขณะเล่นเพลง

แล้วค่อยมาต่อนะครับ

ส่วนคำถามที่ผมถามไว้ ช่วยตอบให้หน่อยนะครับ อย่าเล่นจริงๆ
kongky
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 11:57  

สำหรับชาว Siamphone ลดได้ๆครับ ^^
mr_mama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วิธีใช้
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 13:40  

วิธีใช้ qwerty แบบเทพ เสียงในฟิล์มนะครับ

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Y2CV6-9p15w&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/Y2CV6-9p15w&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
mr_mama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วิธีใช้
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 13:44  

Swtching modes on Nokia E63

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/vMKmIwr9whw&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/vMKmIwr9whw&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
mr_mama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 13:46  

Connecting an external Bluetooth GPS receiver to Nokia E63

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/q1s3bVSvGb8&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/q1s3bVSvGb8&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
mr_mama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 13:47  

Connecting an external Bluetooth GPS receiver to Nokia E63

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/QvT5x7x4n_U&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/QvT5x7x4n_U&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
mr_mama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 13:48  

Emails and attachments on Nokia E63

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/yFl3VN8pfRM&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/yFl3VN8pfRM&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
mr_mama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 13:50  

Setting up email on Nokia E63

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/pcNCfVgFjWI&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/pcNCfVgFjWI&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
mr_mama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 13:52  

Install Mail for Exchange on Nokia E63

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/7OCZGQa3nzg&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/7OCZGQa3nzg&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
mr_mama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 13:55  

Pairing a Bluetooth headset with Nokia E63

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/SrRbkgPvo7E&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/SrRbkgPvo7E&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
mr_mama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 14:06  

Nokia E75 and Nokia E63 commercial

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/EVRmpzkAi5c&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/EVRmpzkAi5c&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

แทนคำพูดนับล้านคำ
mr_mama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 14:11  

Nokia E63 Review

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/r4ZNgHwTf78&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/r4ZNgHwTf78&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

คงเป็นประโยชน์ ไม่มากก็น้อย
9Jak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 15:09  

อยากใช้ปุ่มตัวเลขตลอดก็กดปุ่ม Function 2 ครั้งครับ จะเป็นการใช้ปุ่มตัวเลขค้าง

อยากให้เป็นตัวพิมพ์ใหญ่ค้าง (เหมือน Cap Lock) ก็กดปุ่ม Shift (ลูกศรชี้ขึ้น) 2 ครั้ง
ZEatar-mAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 15:59  

9Jak ผู้เขียน:
อยากใช้ปุ่มตัวเลขตลอดก็กดปุ่ม Function 2 ครั้งครับ จะเป็นการใช้ปุ่มตัวเลขค้าง

อยากให้เป็นตัวพิมพ์ใหญ่ค้าง (เหมือน Cap Lock) ก็กดปุ่ม Shift (ลูกศรชี้ขึ้น) 2 ครั้ง

โอ้ว!!!! ขอบคุณมากๆๆครับ บอร์ดเรานับวันยิ่งอบอุ่น เหมือน บอร์ดรุ่นพี่อย่าง E71 อย่างงี้แสนดีใจ Laughing

เดี๋ยวว่างๆผมจะเอาเกมส์ ดีๆมาลงให้นะครับ ย้ำว่าเกมส์ดีๆ เกมส์ห่วยๆอย่าได้หวัง
ZEatar-mAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 16:29  

Real Football 2010

By GAMELOFT

link 1
http://www.upload-thai.com/download.php?id=622156c009c3c13c845d4afa22969d71

link 2
http://www.zidoupload.com/f-e9xkBnPU
ZEatar-mAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 16:53  

review game

Real Football 2010 By ZEatar-mAN

ZEatar-mAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 17:17  

ช่วยหน่อยครับ ผมสมัครสมาชิกไม่ได้เลย มันขึ้นว่า

กรอกตัวอักษรผิดพลาด

ผมก็ตรวจดูแล้วนะ แต่มันไม่ได้อยู่ดี Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: zien e63
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 17:35  

dave ผู้เขียน:
May I ask you for program youtube?
thank you.
ทุกท่านครับ
สำหรับท่านที่ยังไม่ทราบนะครับ google นั้นได้ทำ โปรแกรมสำหรับ mobile ออกมาให้ใช้กันหลายตัวหลายระบบ รวมทั้ง symbian ด้วย
ที่เด่นๆ ก็เช่น google map mobile, gmail mobile, youtube mobile และอื่นๆ ล้วน compatible กับ e63 โดยท่านสามารถ download ผ่าน wap ได้ที่ m.google.com
gmail icon เล็กไปนิดน่าจะเป็น bug ผมได้แจ้ง google ไปแล้วน่าจะแก้ไขใน version ถัดไป
เซียน e63
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: zien e63
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 17:48  

dave ผู้เขียน:
thank you.
ทุกท่านครับ
สำหรับท่านที่ยังไม่ทราบนะครับ google นั้นได้ทำ โปรแกรมสำหรับ mobile ออกมาให้ใช้กันหลายตัวหลายระบบ รวมทั้ง symbian ด้วย ที่เด่นๆ ก็เช่น google map mobile, gmail mobile, youtube mobile และอื่นๆ ล้วน compatible กับ e63 โดยท่านสามารถ download ผ่าน wap ได้ที่ m.google.com gmail icon เล็กไปนิดน่าจะเป็น bug ผมได้แจ้ง google ไปแล้วน่าจะแก้ไขใน version ถัดไป
....ลืมลงชื่อว่ามาจาก เซียน e63...อิอิอิ
เซียน e63
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 20:28  

update ovi map เป็น version กันหรือยัง
เมื่อวันก่อนผมได้เชื่อมต่อ internet ด้วย edge ของ dtac และเข้าไปที่ nikia euro ทำการ update โปรแกรมแผนที่ที่ได้มาพร้อมกับเครื่องเป็น version ล่าสุด ที่แรกระบบก็ให้ผมโหลดตัวตรวจเช็คมาก่อนพอโหลดมาผมก็ทำการติดตั้งและเชื่อมต่อตรวจสอบโปรแกรมในเครื่องของผม
ระบบแจ้งว่าจะทำการ download แผนที่ version ล่าสุดประมาณ 189 MB ใหญ่นะครับสำหรับการเชื่อมต่อด้วย edge ที่ความเร็วแค่ 200KB กว่าๆ แต่ผมเชื่อว่าไม่น่ามีปัญหาจึงปล่อยให้ทำการ update ระบบแจ้งว่าประมาณ 3 ชม. หลังออกไปเดินเล่นกลับมาผมก็ได้โปรแกรมแผนที่ใหม่ล่าสุด แถมผมยังลงทะเบียนทดลองใช้ navigator ฟรี 7 วัน (มีภาษาไทยให้เลือก download ด้วย)...แล้วเพื่อนๆ อับเดตหรือยังครับ

โปรแกรมพวกนี้จะระบุตำแหน่งของเราด้วย network ของ operator ที่เราใช้งานอยู่ (เพราะ e63 ไม่มี gps ในตัว) หลังทดลองใช้งานทำได้ดีมากกว่ารุ่นที่แถมมากับเครื่องเดี๋ยวนี้ผมไม่ต้องพึ่งเจ้า google map mobile เลย (google mobile ต้องเสียค่าเชื่อมต่อ gprs/edge ในการใช้งาน)

update แผนที่ ovimap ได้ที่ http://europe.nokia.com/explore-services/ovi-maps/downloads-and-services

มีปัญหาปรึกษาเซียน e63
อยากเปลี่ยน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากเปลี่ยนจาก E61 --> E63
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 21:40  

เดิมใช้ E61 ครับ (ซื้อมือสอง) ชอบมาก แต่เสียดาย..
ตอนนี้เจ๊งไปแล้ว เพราะหล่นจากหลังตู้เย็น..
ตอนนี้กำลังหันมาเหล่ E63 (อยากได้มือสอง เพราะงบน้อย)

..
ขออนุญาตสอบถามสักนิดครับ ..
ว่ารุ่น E63 นี้มีเครื่อง copy จากจีนรึเปล่าครับ
เพราะเห็นมีสีดำมือสอง ขายไม่ถึง 4000

..
ขอคำแนะนำด้วยนะครับ
กลัวโดนหลอก เพราผู้ประกาศขายอยู่ไกลมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากเปลี่ยนจาก E61 --> E63
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 22:15  

อยากเปลี่ยน ผู้เขียน:
เดิมใช้ E61 ครับ (ซื้อมือสอง) ชอบมาก แต่เสียดาย..
ตอนนี้เจ๊งไปแล้ว เพราะหล่นจากหลังตู้เย็น..
ตอนนี้กำลังหันมาเหล่ E63 (อยากได้มือสอง เพราะงบน้อย)

..
ขออนุญาตสอบถามสักนิดครับ ..
ว่ารุ่น E63 นี้มีเครื่อง copy จากจีนรึเปล่าครับ
เพราะเห็นมีสีดำมือสอง ขายไม่ถึง 4000

..
ขอคำแนะนำด้วยนะครับ
กลัวโดนหลอก เพราผู้ประกาศขายอยู่ไกลมาก

ผมแนะนำ

สำหรับชาว Siamphone ลดได้ๆครับ ^^

ลองติดต่อดูนะครับ
ZEatar-mAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 22:16  

ข้างบนผมเองนะครับ ลืมครับ...... Embarassed
kongky
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 23:34  

Sold Out !!!
Pai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 00:21  

มีปัญหากับการใช้ Ovi Contact อ่ะคับ
ผม Add เพื่อน ที่มีเมล์ของ ovi.com แล้ว แต่ก็ยังใช่ไม่ได้
Add เพื่อนที่ใช้ hotmail.com แล้วเหมือนกัน ก็ยังไม่ได้เหมือนเดิม

แล้วก็ Files on Ovi ทำไมผมจะโหลดไฟล์ Word จาก Desktop ผม ผ่านมือถือ แต่มันค้างอยู่นานมากกกกกก

ใครใช้ Ovi ต่างๆเป็น รบกวนช่วยสอนหน่อยนะค้าบบบ
E63 เป็น โนเกียเครื่องแรกในชีวิตเลยนะเนีย ดีกว่า HTC Touch ที่เคยใช้อยู่ซะอีก^^
oil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 08:32  

เปลียบเทียบหน้าจอ ระหว่าง E63 กับ Star

dave
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ovi
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 08:47  

ovi เล่นได้ไม่มีปัญหานะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 29, 30, 31  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: