Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N97 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 17, 18, 19  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1869 / เข้าชม: 2663195
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N97 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 21:14  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถามทีครับ

ขอบ ด้านข้างสีเงิน ใครขูด ๆ เป็นรอยขนแมว มั่งครับ
Anucha.t
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia N97 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 22:45  

UP ได้แล้ว (โว้ย) !!!!
FW 20 ขอทดสอบก่อนนะครับ
ต้อง up ผ่าน PC เท่านั้นนะครับ โอ้แม่เจ้า
NaZeE
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 09:31  

อัพแล้ว ลื่นหัวแตกเลย ถึงไม่เร็วเท่าไอโฟนแต่ก็ใกล้เคียงเลยล่ะ สมแก่การรอคอย 55555555555 Razz Razz
pondzaaa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 09:35  

ผมลง แผ่น ovi ที่ได้มาในกล่องอะครับ

ทำไม มันติดตรงที่ Microsoft .Net Framework 3.5 sp1 อ่ะครับ
มันเป็นแบบว่า โหลดเสร็จแล้วนะ แต่มันไม่ค้างอยู่อย่างงั้นอะครับ ไม่ติดตั้งอะไรให้เลย

แล้ว อยากทราบว่า อัพผ่าน *#0000# สามารถอัพได้ยังครับ

* อยากทราบว่า ขอบโครเมี่ยมด้านข้างของใครเป็นรอยขนแมวมั่งครับ
N97man
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 12:27  

http://www.cookiecoffee.com/archives/2553

เทียบ N97 [+N97 Mini] vs i8910HD vs SATIO จุดต่อจุด !!!

Samsung i8910HD ราคาส่ง ลดราคาเหลือ 20xxx บาท [ราคาศูนย์ 22xxx] ต่ำกว่า Nokia N97 [+ N97 Mini] อยู่ 2 พันและต่ำกว่า SATIO อยู่เกือบ 5000 บาท… ผมว่าการตัดราคาของ i8910HD ครั้งนี้ มีเจตนาฆ่า SATIO แบบชัดเจน ส่วน N97 [+ N97 Mini] ไม่น่าจะโดยตรงแต่คงโดนหางเลข เพราะ Design กับ Target ต่างกับ SATIO & i8910HD นิดหน่อย เรื่อง Design ด้วย Smile

ในฐานะที่ผม เคยใช้ N97 เป็นเครื่องส่วนตัว + เล็ง N97 Mini [ไม่ก็ BB สักตัว] ว่าจะซื้ออยู่ + เคยเล่นและเพื่อนผมใช้ i8910HD กันหลายคน + เคยสัมผัส SATIO ตั้งแต่ยังเป็นเครื่อง Prototype เลยอยากจะเขียนเทียบไว้ ในมุมของผม ~

วัสดุ : N97 Mini > N97 > i8910HD = SATIO อันนี้ความเห็นส่วนตัว จริงๆ N97 ไม่ได้งานประกอบดีหรอกครับแต่ i8910HD มันพลาสติกทั้งตัว และ SATIO นี่มันก็… แย่กว่าที่ผมหวังละกัน ในส่วนของฝากล้องและเลนส์

ความสวยจอ : i8910HD [AMOLED] > N97 Mini > N97 = SATIO ผมว่าจอของ N97 & N97 Mini สวยกว่า SATIO ใครที่ใช้ 5800 & 5530 อยู่ อาจคิดว่าจอของ N97 เหมือนกับ 5800 & 5530 ละก็ ผมบอกได้เลยว่าไม่จริง… ส่วนจอของ i8910HD นั้นสวยสดสุดๆ ครับ Very Happy

ขนาดจอ : i8910HD [3.7] > N97 [3.5] = SATIO [3.5] > N97 Mini [3.2] ชัดเจน ไม่มีการเถียง

ความละเอียดจอ : N97 = N97 Mini = i8910HD = SATIO ทั้งหมด 640 x 360 Pixels เท่ากัน สิ่งที่มีผลคือขนาดและชนิดจอมากกว่า

การใช้งานใต้แดดจัด : N97 Mini > N97 = SATIO > i8910HD จอ AMOLED มาตายก็ตรงนี้ละ เมืองนอกก็ยอมรับเหมือนกัน Razz

ประเภทจอ : i8910HD [Capacitive] > N97 = N97 Mini = SATIO [Resistive]

ความเร็ว : i8910HD > N97 Mini > N97 > SATIO บอกไว้ก่อนว่า SATIO ที่ผมเล่นเป็นตัวทดสอบ มันช้าสุด หวังว่าของจริงจะไวขึ้น ไว้รอดูละกัน

App เสริม + App Store : N97 = N97 Mini > i8910HD > SATIO ตอนนี้ดูเหมือนว่ามีแค่ Nokia ที่เอาจริงกับการโหลดโปรแกรมเสริมฟรีๆ ผ่านระบบ App Store [ถ้าไม่นับ Apple iPhone ที่ดีที่สุด] ส่วน SATIO กับ i8910HD ยังโหลดยาก แต่ i8910HD ให้โปรแกรมแถมเยอะกว่า

กล้อง : i8910HD > SATIO > N97 = N97 Mini ผมไม่ได้วัดที่ใคร Pixels สูง แต่ดูจากรูปที่ผมเห็นด้วยตา ผมว่า i8910HD ทำได้ดีกว่า SATIO ทั้งที่เลข Pixels น้อยกว่า

อัด Video : i8910HD > N97 = 97 Mini = SATIO สามตัวหลังแทบไม่ต่างกัน ส่วนตัวแรก ยอมๆ i8910HD เขาไปเถอะ เขาเน้นขายเรื่องนี้

ยาวมาก ยังไม่จบ ---- > http://www.cookiecoffee.com/archives/2553 Laughing
annnynaja
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 12:51  

อัพได้แล้วววว ลื่นเร็วมาก ชอบๆๆ แต่ตอนเข้าคลัง Ovi ปัดเลื่อนมันดันเข้าไปหน้าโหลดเลยอ่ะ สงสัย ทัช มันจะดีเกิน
DukeMSN
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 14:37  

อัพเป็น 2.0 แล้วเหมือนกัน เร็วขึ้นพอรู้สึกได้เลย แถม Kynetic Scrooling ที่ใช้งานได้ทุกจอรู้สึกดีมาก เมื่อก่อนต้องเลื่อนแถบฟ้าๆไม่ค่อยถนัด (แถมใน contact พอเลื่อนแถบเร็วๆ มีหมวดตัวอักษรขึ้นมาให้ดูง่านขึ้นอีก) ส่วนอื่นๆยังไม่เห็นความแตกต่างมากนัก .. แต่ที่แน่ๆรู้สึกเครื่องลื่นขึ้นพอสมควรเลย ^_^
resolution
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 18:16  

ของผมยังอัพไม่ได้เลยอะครับ มีใครยังอัพไม่ได้เหมือนผมบ้างมั้ยอะครับ ลองทั้งอัพจากในเครื่องเอง และใช้ PC ก็แล้วมันก็ยังเจอแค่ 12 เองอะครับ เซ็งมากมายเลย -*-
hiter99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 20:15  

product code นี่เราเปลี่ยนไปเพื่ออัพ fw แล้วเราไม่ได้เปลี่ยนกลับมีผลเสียอะไรหรือเปล่าครับ
มือใหม่ N97
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 20:20  

resolution ผู้เขียน:
ของผมยังอัพไม่ได้เลยอะครับ มีใครยังอัพไม่ได้เหมือนผมบ้างมั้ยอะครับ ลองทั้งอัพจากในเครื่องเอง และใช้ PC ก็แล้วมันก็ยังเจอแค่ 12 เองอะครับ เซ็งมากมายเลย -*-

เหมือนกันเลยครับ อยากลองของใหม่จัง
ฺBee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 05:29  

v.20 สุดยอด ซื้อมา 3 เดือน mapหมดอา่ยุไปแระถึงได้ใช้ของดี Laughing
Anucha.t
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 10:16  

ผมยกย่อง Nokia จุดนี้เพราะด้วย CPU ที่สู้ชาวบ้านเขาไม่ได้เลย คือยังเป็น ARM 11 434 Mhz ในขณะที่ Sato และ i8910HD ใช้ A8 600 Mhz + GPU เรียกได้ว่า กระดูกคนละเบอร์เลย แต่เขาจะไปเด่นทางกล้องและ video

แต่ ด้วย os ของ Nokia ที่ปรับแต่งอย่างต่อเนื่องทำให้ product น่าใช้ขึ้นบาน เหมือน รถ 2000 cc แต่ไปเข้าสำนักแต่งชื่อดังทำให้วิ่งได้ไม่แพ้รถ 2500 cc แบบนั้น

ตอนนี้ ชอบ N97 ผู้พี่ขึ้นมากครับ Nokia นี่สุด ๆ เลย ปล่อย 2.0 ให้ผู้พี่ก่อน วันที่ Mini จะออกแค่อาทิตย์เดียว ตอนนี้สองเครื่องจะ feel เดียวกันเป๊ะ ถือว่าเป็นการถนอมน้ำใจคนที่ซื้อไปแล้วได้ดีนะครับ เพราะอย่างน้อยก็แอบคิดเข้าข้างตัวเองว่า N97 มันก็ดีกว่า N97 mini น่ะ มี mem 32 GB มีจอใหญ่กว่า และกล้องหน้าที่ resolution ที่ดีกว่า(นิดเดียว) และอื่น ๆ เล็ก ๆ น้อย ๆ (ถึงจะใหญ่กว่าและไม่สวยเท่าก็เหอะ)

ใจผมนะครับ ใช้งานเลือกสีดำดีกว่าครับใช้งานสมบุกสมบันได้ ผมไม่แปะกันรอยและไม่ใส่ซองด้วยครับ ใช้แบบเต็มเหนี่ยวเลย ทนดี แล้วฝาหลังรุ่นพี่ก็เป็นพลาสติกที่อยากจะบอกว่าของแท้ 150 บาทเอง คงตะลุยใช้กันเลยทีเดียว แตกหักเป็นรอยไม่ต้องแคร์สื่อ

นึกเป็นห่วงชิ้นฝาหลังที่เป็นอลูมิเนียมขัดลายของ Mini เพราะผมคาดว่าจะต้องเปิดฝาหลังบ่อยน่ะ S60V5 ยังต้องพัฒนาอีกเยอะ Nokia คงจะให้เจ้าของเครื่องสนุกกับการลุ้นว่าจะมีอะไรใหม่ ๆ อีกเรื่อย ๆ

ผมกำลังคิดว่า ทำไม Samsung i8910HD ถึงไม่ยอม up firmware ให้ลูกค้าไทยเสียที เพราะเปิดตัวทีหลัง N97 แต่ราคามันหล่นมาวันนี้ เกือบ 6000 บาทแล้ว ก็ไม่มีข่าวของ New Firmware ในทางกลับกัน N97 up firmware ตั้งแต่ออกมา V10 แล้วก็ 11 แล้วก็ 12 แล้วก็ 2.0 นี่แล้ว สี่ครั้ง ถึงจะต้องเริ่มต้นกันใหม่ในบางรอบ แต่ผมก็รู้สึกว่ามันสนุกดีอะ แล้วเราได้มีลุ้นกับ fw ใหม่ ๆ ตลอด คือชอบแนวคิดนี้นะครับ

ตอนแรกคิดว่า N97 firmware 2.0 กว่าจะได้เห็นก็ปีหน้า แต่นี่ มาแล้ว Google เมื่อวานไม่เจอที่ไหนได้ใช้เลย อีกสองวันต่อมา กลับมี pop up ที่ pc suite ว่ามี new firmware available แล้ว คือรู้สึกเยี่ยมมากครับ แบบว่าตกใจเหมือนมันหลอก แต่กลับจริง

ลูกค้า Satio ก็คงน่าจะเหมือน Samsung เพราะ S60V5 product ของ Sony มีตัวเดียวเอง ถ้ายอดขายเขาไม่ดี คงไม่พัฒนาต่อครับ
XERXES
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 12:35  

ช่วยหน่อยครับ

ผมล๊อกอินเข้า OVI แล้วมันเด้ง ออกมาหน้าเมนู

แก้ยังไงครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 14:21  

XERXES ผู้เขียน:
ช่วยหน่อยครับ

ผมล๊อกอินเข้า OVI แล้วมันเด้ง ออกมาหน้าเมนู

แก้ยังไงครับ

ลองปิดเครื่องแล้ว เปิดเครื่องใหม่ดูนะครับ ถ้ายังเหมือนเดิม ลองลงโปรแกรม OVI ใหม่คับ Crying or Very sad
มือใหม่ N97
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 21:53  

พรุ่งนี้ไปที่โนเกีย แคร์ ดีกว่า อยากได้เวอร์ชั่น 20

ต่อคอมพ์ที่บ้านมันขึ้นเวอร์ชั่นล่าสุดแค่ 12 เอง
boss22553
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 23:43  

สอบถามหน่อยครับ คือผมซื้อ Micro SDHC มา 4 Gb แล้วลงเพลงลงรูปไว้
บางเพลงไปฟัง มันจะเหมือนกับกระตุกแล้วเร่งไปข้างหน้า ประมาณ 1 - 2 วิ
แต่ไม่เป็นหมดทุกเพลง แต่ฟังในคอมไม่เป็น
แล้วรูป บางรูปลงไป มันก็ขึ้นแค่ครึ่งรูปอ่ะครับ
อันนี้ไม่ทราบว่า เป็นที่เม็มไหมอ่ะครับ
pondask
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 10:04  

ผมลง แผ่น ovi ที่ได้มาในกล่องอะครับ

ทำไม มันติดตรงที่ Microsoft .Net Framework 3.5 sp1 อ่ะครับ
มันเป็นแบบว่า โหลดเสร็จแล้วนะ แต่มันไม่ค้างอยู่อย่างงั้นอะครับ ไม่ติดตั้งอะไรให้เลย

แล้ว อยากทราบว่า อัพผ่าน *#0000# สามารถอัพได้ยังครับ

* อยากทราบว่า ขอบโครเมี่ยมด้านข้างของใครเป็นรอยขนแมวมั่งครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 11:30  

ซวยครับ

ซื้อมา เจมาร์ท เดอะ มอลล์ โคราช 22700 บ.

ใช้มาหนึ่งอาทิต รวนซะ

- เวลาโทรออก บางครั้งจะมีรูปกุญแจล๊อคขึ้นมา โทรออกไม่ได้ ทั้งที่เบอร์นั้นโทรบ่อยมาก

- เล่น youtube สถิติ เล่น 3 แฮงค์ 1

- ฝาหลังด้านปุ่มล๊อค ไม่สนิท มารู้ตัวก็ตอนที่คู่สายถามว่า เสียงไรอะ ดังมาก เลยตรวจดู มัน

ดังเพราะเราบีบบมัน เวลาจับ

- small talk ใช้ไม่ได้ครับ ฟังได้ แต่ คุยไม่ได้

- ล่าสุด เข้าเมนูแนวตั้ง ไอค่อนเมนู หดเล็กลง เหลือครึ่งนึง ของขนาดเดิม แต่เล่นแนวนอน

ปกติดี

ข้อสุดท้ายนี่ละ สุดๆจริงๆ รวนนิด รวนหน่อย นานๆที ไม่ว่ากัน สินค้าเทคโนโลยีก็ต้องมีบ้าง

แต่นี่เพิ่งซื้อไม่พออาทิด จัดซะ 108 6 วัน โทรเข้า nokia care 4 รอบแล้วครับ

ให้คำ ปรึกษาก็แก้ได้แปปเดียว แล้วก็เป็นอีก

ไปที่ร้านพนักงานให้เปลี่ยนโดยไม่อิดออด คือไม่พูดซักคำ เหมือนรู้อยู่แล้วว่ารุ่นนี้มีปัญหา

เลยตั้งใจจะเปลี่ยนรุ่นอื่น ใช้ pixonไปเลย

555+ ขอปรับทุกข์นิดนึงครับ เพราะพนักงานใช้การให้เปลี่ยนเครื่องมาอุดปากผม

แบบไม่ต้องคุย ไม่ต้อง เล่า ปรึกษา กันเลย เห็นคนข้างๆกำลังซื้อ n97 เหมือนกัน

อยากจะบอกจิงๆ ว่า......

อย่างที่บอกละคับ ผมซวย ได้เครื่องห่วย ไม่ได้บอกว่ารุ่นนี้ห่วยนะครับ

***ขนาด test ตั้ง 0.5 ชม. นะเนี่ย คราวหน้าคงต้องนั่ง test กันเป็นวัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 16:30  

ส่วนมากเครื่องออกใหม่ จะเป็น fw 10 หรือ 11
ผมแนะนำว่า ให้ up ทันที เป็น 12 หรือ 20 เลยครับ
ลองเช็คดู กด *#0000#
วิธี up อ่านบน ๆ หรือหน้าก่อน ๆ ดูนะครับ
MegaMixZ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 17:49  

ของผมแก้ product code ไม่ได้เลยครับ T_T

ใช้ทั้ง NSS และ JAF ทั้งสองโปรแกรมแล้ว ก็ยังไม่ได้เลย

โหลดๆ ลบๆ PC suit ไปมา ก็ยังไม่ได้ซักทีครับ แงๆ
resolution
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 18:13  

boss22553 ผู้เขียน:
สอบถามหน่อยครับ คือผมซื้อ Micro SDHC มา 4 Gb แล้วลงเพลงลงรูปไว้
บางเพลงไปฟัง มันจะเหมือนกับกระตุกแล้วเร่งไปข้างหน้า ประมาณ 1 - 2 วิ
แต่ไม่เป็นหมดทุกเพลง แต่ฟังในคอมไม่เป็น
แล้วรูป บางรูปลงไป มันก็ขึ้นแค่ครึ่งรูปอ่ะครับ
อันนี้ไม่ทราบว่า เป็นที่เม็มไหมอ่ะครับ

แนะนำให้ลอง Copy เพลงจากใน PC ลงการ์ดแล้ว copy ไฟล์จากในเครื่องออกมาฟังที่ PC ดูครับ ถ้าเสียงเพลงมีปัญหาอีกแสดงว่าการ์ดหน่วยความจำของคุณน่าจะมีปัญหาซะแล้วละครับ แต่ถ้าไม่ฟังใน PC ไม่เป็นแต่ใน N97 เป็นแสดงว่าเครื่องคุณมีปัญหาละครับ
hiter99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 00:24  

MegaMixZ ผู้เขียน:
ของผมแก้ product code ไม่ได้เลยครับ T_T

ใช้ทั้ง NSS และ JAF ทั้งสองโปรแกรมแล้ว ก็ยังไม่ได้เลย

โหลดๆ ลบๆ PC suit ไปมา ก็ยังไม่ได้ซักทีครับ แงๆ

เป็นเหมือนผมเลย แต่ดันมาสำเร็จตอนถอดใจซ่ะงั้น...

ผมเองตอนทำก็เป็นอาการนี้เลย ทำไม่ได้ซักทีทำอยู่ 2 วัน
แต่สุดท้ายที่ทำได้เพราะ ไม่ลงโปรแกรมอะไรใหม่ ลง pc suit ตัวล่าสุดนี่แหละครับ
แล้ว restart คอมโดยเสียบโทรศัพท์เอาไว้ด้วย พอเปิดมามันก็เข้า NSS ได้ทันทีโดยไม่ต้องแก้ไขไฟล์อะไรเลย!!!!

ลองดูครับ ผมเองไม่แน่ใจเหมือนกันว่า มันเข้าโปรแกรมได้เพราะอะไรกันแน่
boss22553
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 07:39  

แนะนำให้ลอง Copy เพลงจากใน PC ลงการ์ดแล้ว copy ไฟล์จากในเครื่องออกมาฟังที่ PC ดูครับ ถ้าเสียงเพลงมีปัญหาอีกแสดงว่าการ์ดหน่วยความจำของคุณน่าจะมีปัญหาซะแล้วละครับ แต่ถ้าไม่ฟังใน PC ไม่เป็นแต่ใน N97 เป็นแสดงว่าเครื่องคุณมีปัญหาละครับ

ขอบคุณมากครับ จะลองทำดู มาแจ้งอีกนิดครับ คือบางเพลง ฟังได้ปกติ แต่อยู่ดี ๆ ขึ้นไฟล์เสีย เล่นไม่ได้ซะงั้น อยากเปลี่ยนเม็ม T^T แล้วตอนซื้อมา ตัว Adepter ต่อเข้าคอม เสียซะด้วย แต่ไม่ได้ไปเปลี่ยน เหอะ ๆ
resolution
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 08:20  

ขอบคุณมากครับ จะลองทำดู มาแจ้งอีกนิดครับ คือบางเพลง ฟังได้ปกติ แต่อยู่ดี ๆ ขึ้นไฟล์เสีย เล่นไม่ได้ซะงั้น อยากเปลี่ยนเม็ม T^T แล้วตอนซื้อมา ตัว Adepter ต่อเข้าคอม เสียซะด้วย แต่ไม่ได้ไปเปลี่ยน เหอะ ๆ

ขอเตือนอีกนิดนะครับว่าตัวอ่าย Card Reader ที่คุณใช้ต้องสามารถอ่าน Micro SDHC ได้ด้วยนะครับถ้าเกิดเป็น Card Reader รุ่นเก่าจะไม่สามารถอ่านได้นะครับ ก่อนซื้อก็ควรจะดูที่ด้านหลังกล่องเองให้ดีๆนะครับอย่าไปเชื่อคนขายซะทุกอย่างไม่งั้นอาจโดนหลอกได้นะครับ
ว่าแต่เมื่อไหร่จะได้อัพ Firmware 2.0 ซะทีละเนี่ยเซ็งอะ -*-
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 08:22  

Anonymous ผู้เขียน:
ซวยครับ

ซื้อมา เจมาร์ท เดอะ มอลล์ โคราช 22700 บ.

ใช้มาหนึ่งอาทิต รวนซะ

- เวลาโทรออก บางครั้งจะมีรูปกุญแจล๊อคขึ้นมา โทรออกไม่ได้ ทั้งที่เบอร์นั้นโทรบ่อยมาก

- เล่น youtube สถิติ เล่น 3 แฮงค์ 1

- ฝาหลังด้านปุ่มล๊อค ไม่สนิท มารู้ตัวก็ตอนที่คู่สายถามว่า เสียงไรอะ ดังมาก เลยตรวจดู มัน

ดังเพราะเราบีบบมัน เวลาจับ

- small talk ใช้ไม่ได้ครับ ฟังได้ แต่ คุยไม่ได้

- ล่าสุด เข้าเมนูแนวตั้ง ไอค่อนเมนู หดเล็กลง เหลือครึ่งนึง ของขนาดเดิม แต่เล่นแนวนอน

ปกติดี

ข้อสุดท้ายนี่ละ สุดๆจริงๆ รวนนิด รวนหน่อย นานๆที ไม่ว่ากัน สินค้าเทคโนโลยีก็ต้องมีบ้าง

แต่นี่เพิ่งซื้อไม่พออาทิด จัดซะ 108 6 วัน โทรเข้า nokia care 4 รอบแล้วครับ

ให้คำ ปรึกษาก็แก้ได้แปปเดียว แล้วก็เป็นอีก

ไปที่ร้านพนักงานให้เปลี่ยนโดยไม่อิดออด คือไม่พูดซักคำ เหมือนรู้อยู่แล้วว่ารุ่นนี้มีปัญหา

เลยตั้งใจจะเปลี่ยนรุ่นอื่น ใช้ pixonไปเลย

555+ ขอปรับทุกข์นิดนึงครับ เพราะพนักงานใช้การให้เปลี่ยนเครื่องมาอุดปากผม

แบบไม่ต้องคุย ไม่ต้อง เล่า ปรึกษา กันเลย เห็นคนข้างๆกำลังซื้อ n97 เหมือนกัน

อยากจะบอกจิงๆ ว่า......

อย่างที่บอกละคับ ผมซวย ได้เครื่องห่วย ไม่ได้บอกว่ารุ่นนี้ห่วยนะครับ

***ขนาด test ตั้ง 0.5 ชม. นะเนี่ย คราวหน้าคงต้องนั่ง test กันเป็นวัน

เชคที่ 0 ดูครับ เผื่อจะแก้ไขได้ Crying or Very sad
boss22553
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 12:48  

ขอเตือนอีกนิดนะครับว่าตัวอ่าย Card Reader ที่คุณใช้ต้องสามารถอ่าน Micro SDHC ได้ด้วยนะครับถ้าเกิดเป็น Card Reader รุ่นเก่าจะไม่สามารถอ่านได้นะครับ ก่อนซื้อก็ควรจะดูที่ด้านหลังกล่องเองให้ดีๆนะครับอย่าไปเชื่อคนขายซะทุกอย่างไม่งั้นอาจโดนหลอกได้นะครับ
ว่าแต่เมื่อไหร่จะได้อัพ Firmware 2.0 ซะทีละเนี่ยเซ็งอะ -*-

ขอบคุณครับ แล้วทีนี้ ผมอัพ Firmware 2.0 โดยการเปลี่ยนโปรดัค โค๊ด แล้วทีนี้ พออัพแล้ว
จะชาตแบต มันชาตจากปลั๊กไม่ได้อ่ะครับ พอเสียบ มันขึ้นกำลังชาตสัก 1-2 วิ แล้วมันจะขึ้นเหมือนแบตเต็ม ให้เอาปลั๊กออก แล้วก็ขึ้นว่า ไม่ได้ชาต แต่พอไปชาตกับสาย USB ต่อคอม ชาตได้ ต้องทำยังไงครับนี่ แต่ก่อนอัพก็ชาตได้ปกติ T^T
hiter99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 17:22  

ถามหน่อยครับ
ถ้าเปิดหน้าจอไว้นานๆ จอจะเสียหรือจะมีอะไรเสียมั๊ยครับ
พอดีเล่น google maps เปิดค้างเอาไว้อ่ะครับ
kroenen
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 22:33  

เหมือนผมเลยอ่า เจอแต่12 ใครมีวิธีอัพเป็น FW 20 ดีๆมาบอกกันด้วยนะ
rain002
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 23:05  

อัพไม่ได้เหมือนกันค่ะ
เจอแค่12อ่ะ...เศร้า Crying or Very sad
josefin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 10:19  

ทำไมของผมพอ run Nokia software update แล้วให้มันเ็ช็คเวอร์ชั่นใหม่ มันบอกผมว่า เวอร์ชั้นนี้ใหม่สุดแล้วครับ 12.0.024 ไม่ทราบว่าคนอื่น ๆ ที่อัพได้กัน อัพกันอย่างไรครับ บอกด้วยครับ อยากลองของครับ
NaZeE
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 14:35  

อัพผ่านคอมอย่างเดียวคับ ต้องโหลดตัวอัพเดท ในเว็บโนเกียน่ะคับ
josefin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 15:16  

NaZeE ผู้เขียน:
อัพผ่านคอมอย่างเดียวคับ ต้องโหลดตัวอัพเดท ในเว็บโนเกียน่ะคับ

โปรดบอกแบบละเอียดด้วยครับ ผมว่าต้องมีหลายคนที่ทำไม่ได้เหมือนผมแน่นอนครับ
annnynaja
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 19:04  

ตอนแรกก็อัพ 2.0 ไม่ได้ แต่ต้องอัพ ตัว Update phone software จากเวป nokia ก่อนอะ ถึงจะอัพตัว 2.0ได้ แล้วก็ต้องอัพผ่าน PC Suite เท่านั้นอ่ะ ผ่าน *#0000# ไม่ได้อ่ะจร้า *ตอนแรกหลังอัพ2.0ได้แล้ว พอเข้า คลัง Ovi ทัชเลือนลง มันดันเข้าตัวโหลดโปรแกรมเลยอ่ะ แต่ตอนนี้อัพ ตัวคลัง Ovi เวอร์ชั่นใหม่ แล้วไม่เป็นแล้ว ตอนนี้ รัก n97 สุดๆๆ ทัชเร็วมาก ไม่เสียใจเยยที่ได้มันมาคุ้มจิง Embarassed
annnynaja
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 19:17  

ใครเจอปัญหานี้บ้างอ่ะ ตอนแรกเข้าใจว่าอัพ 2.0 แล้วแบต มันจะไม่หมดเร็ว พอดีชอบ ออนเอ็มในมือถือ ออนไม่ถึงครึ่งชั่วโมง หมดสะแหละ Crying or Very sad
josefin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 07:43  

annnynaja ผู้เขียน:
ตอนแรกก็อัพ 2.0 ไม่ได้ แต่ต้องอัพ ตัว Update phone software จากเวป nokia ก่อนอะ ถึงจะอัพตัว 2.0ได้ แล้วก็ต้องอัพผ่าน PC Suite เท่านั้นอ่ะ ผ่าน *#0000# ไม่ได้อ่ะจร้า *ตอนแรกหลังอัพ2.0ได้แล้ว พอเข้า คลัง Ovi ทัชเลือนลง มันดันเข้าตัวโหลดโปรแกรมเลยอ่ะ แต่ตอนนี้อัพ ตัวคลัง Ovi เวอร์ชั่นใหม่ แล้วไม่เป็นแล้ว ตอนนี้ รัก n97 สุดๆๆ ทัชเร็วมาก ไม่เสียใจเยยที่ได้มันมาคุ้มจิง Embarassed

ขอ URL ของเวปโนเกียที่เข้าไปโหลดได้ป่าวครับ ผมก็ลองโหลดแล้วแต่ว่าไม่ได้จริง ๆ อ่ะงง ใครเป็นเหมือนกับผมบ้างครับ
Anucha.t
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 11:06  

ใครเจอปัญหานี้บ้างอ่ะ ตอนแรกเข้าใจว่าอัพ 2.0 แล้วแบต มันจะไม่หมดเร็ว พอดีชอบ ออนเอ็มในมือถือ ออนไม่ถึงครึ่งชั่วโมง หมดสะแหละ Crying or Very sad

ลอง charge โดน ๆ ซักคืนนึงก่อนนะครับ เพราะ ลำพัง on msn พี่ก็ on แถมยัง เปิด google map ทิ้งไว้ตลอดอีกต่างหาก ทั้งวันก็ไม่หมด ถ้าครึ่ง ชม หมด คงมีปัญหาแบต หรือไม่ก็ที่ charge แล้วแหละ

ตัวที่กิน batt คือ ถ่ายรูปพร้อม flash แล้วก็ ดูหนัง ถ่าย video อันนี้ confirm หมดเร็วแน่ ลำพังเล่น net เล่น เป็น ชม ๆ ก็ไม่หมดจ้า
josefin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 11:12  

ขอ URL ได้มั้ยครับ ไม่ทราบว่าเข้าจากตรงไหนเหรอ ผมก็ลองโหลดมาแล้วแต่ว่ามันใช้ไม่ได้อ่ะครับ
josefin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 11:13  

ขอ URL ได้มั้ยครับ ไม่ทราบว่าเข้าจากตรงไหนเหรอ ผมก็ลองโหลดมาแล้วแต่ว่ามันใช้ไม่ได้อ่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 20:33  

เราโหลดตัว Update phone software จาก URL นี้อ่ะ
http://www.nokia.co.th/support-and-software/software/phone-software-update/download

ปล. เครื่องที่อัพได้ ต้องเป็น Product code 057xxxx น่ะ ลองเข้าไปอ่านดูในนี้ก็ได้
http://www.nokiagang.com/forums/viewtopic.php?forum_uri=fw-n97-v-20-0-019&t=15812&start=20&sid=765fe7729a96dacbf2621bf0610da3c0
annnynaja
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 20:38  

เราโหลดตัว Update phone software จาก URL นี้อ่ะ
http://www.nokia.co.th/support-and-software/software/phone-software-update/download

ปล. เครื่องที่อัพได้ ต้องเป็น Product code 057xxxx น่ะ ลองเข้าไปอ่านดูในนี้ก็ได้
http://www.nokiagang.com/forums/viewtopic.php?forum_uri=fw-n97-v-20-0-019&t=15812&start=20&sid=765fe7729a96dacbf2621bf0610da3c0

พอดีเครื่องแอน เป็น Product code 057xxxx อยู่แล้ว เลยไม่ได้เปลี่ยน Product code อะ ลองอ่านดูอ่านจะช่วยได้อ่ะ
annnynaja
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 20:41  

Anucha.t ผู้เขียน:

ลอง charge โดน ๆ ซักคืนนึงก่อนนะครับ เพราะ ลำพัง on msn พี่ก็ on แถมยัง เปิด google map ทิ้งไว้ตลอดอีกต่างหาก ทั้งวันก็ไม่หมด ถ้าครึ่ง ชม หมด คงมีปัญหาแบต หรือไม่ก็ที่ charge แล้วแหละ

ตัวที่กิน batt คือ ถ่ายรูปพร้อม flash แล้วก็ ดูหนัง ถ่าย video อันนี้ confirm หมดเร็วแน่ ลำพังเล่น net เล่น เป็น ชม ๆ ก็ไม่หมดจ้า

Laughing ลองดูสักคืนดีกว่า ว่าไปแล้วยังมะเคยชาร์จ กะสายชาร์จเต็มคืนเลย พอดี ชาร์จผ่าน usb ตลอด ว่าไปแล้วมันผิดอะป่าวเนียะชาร์จผ่าน usb หุหุ Embarassed
boss22553
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 18:04  

คือผมได้อัพ FW 2.0 โดยการแก้ Product Code พออัพได้เรียบร้อยแล้ว จะชาร์ตแบตจากปลั๊กชาร์ต พอเสียบ มันขึ้นว่า ไม่ได้ชาร์ต แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น

แต่สามารถชาร์ตจาก USB ต่อเข้าคอมได้ปกติ ก่อนอัพก็ยังชาร์ตได้ปกติ ต้องทำอย่างไรครับ ขอบคุณครับ
zunter9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายโนเกีย N97 สี่ดำ 0825954792
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 20:05  

ขายด่วนครับ ยกกล่อง สีดำครับ 0825954792 ครับ 18000
rain002
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 22:37  

เปลี่ยนโปรดัคโค้ดยังไงอ่ะคร้า
ของเราเป็น0586298
อัพเป็น2.0ไม่ได้หง่ะ...อยากใช้บ้าง Crying or Very sad
Mr.G
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 01:13  

I have to use Nokia N97 for 3 Months. I wanna sell it about 18,000B. It's white colour. It's a little dirty. Who wanna get it. Call me now, 0816688842.
seaw
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 15:18  

ขาย Nokia N97 มือ 1 สีขาว เครื่องนอกครับผม 16000 บาท ครับ ไม่เคยใช้งาน ย้ำไม่เคยใช้งานครับผม พร้อมอุปกรณ์ครบ

Tel.0855151648 ได้ตลอดครับผม มีเพียงเครื่องเดียวน้า รีบมาเอาไปเลยครับ
Anucha.t
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 15:49  

มีข่าวมาฝากครับ ตอนนี้ MSN version ใหม่ที่ support S60 V5 มีให้ download แล้วใน OVI Store เลยลองไปดูครับ ผมใช้แล้ว ok เลย แต่ถ้าบางคนใช้ Nimbus หรือ Fring แล้วก็ตามสะดวกนะครับ เพราะ Nimbus ก็ work นะ

มีแนะนำนิดนึง ถ้า download จาก OVI แล้วมันจะติดตั้งให้เลย บอกก่อนว่า มันจะติดตั้งนานมาก ๆๆๆๆๆๆ คือ 5 - 10 นาที ยิ่งคนที่เคยลง version ของ S60 V3 จะช้าหน่อยเพราะมันจะแอบไป uninstall ของเก่าออกก่อนให้ด้วย ดังนั้น อดทนรอนะครับ อย่าปิด ovi ไปก่อนที่มันจะบอกว่า install complete
annnynaja
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 18:16  

อยากได้ font ภาษาไทยสวยๆๆอะ โหลด flipfont มา แต่ภาษาไทยยังเป็นตัวเดิมเลยอ่ะ มีใครมีวิธีทำได้มั้งค่ะ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 09:58  

ใครจะอัพเฟิร์มแวร์ 20.0.019 ให้ทำดังนี้

ก่อนอื่นให้เปลี่ยนโปรดัคโค้ด
ถ้าใครมีโปรดัคโค้ดเป็น 0586298 ให้เปลี่ยนเป็น 0575728 (เครื่องสีดำ)
ถ้าใครมีโปรดัคโค้ดเป็น 0587497 ให้เปลี่ยนเป็น 0576135 (เครื่องสีขาว)

วิธีการเปลี่ยนโปรดัคโค้ดให้ใช้โปรแกรม NSS หรือ JAF
ปัญหาส่วนใหญ่คือ
NSS สแกน Error หรือ JAF ไม่สามารถ Read value ได้
วิธีแก้คือ ปิดโปรแกรม NSS หรือ JAF ก่อน และให้ถอดสายยูเอสบีที่ต่อระหว่างมือถือกับคอมออก จากนั้นทำการปิด Nokia PC-Suite ที่มุมขวาล่างของ Taskbar เสร็จแล้วต่อสายใหม่ รอให้เครื่องคอมหา USB เจอ แล้วจึงทำการเปิดโปรแกรม NSS หรือ JAF ได้

วิธีการอัพเดท อัพเดทผ่านท่าง Nokia Software Updater
หลังอัพเดทเสร็จเครื่องอาจจะช้า ให้รีบูตเครื่องและรอสักพักอย่าพึ่งเล่นซักครึ่งชั่วโมง ก็ค่อยใช้งานได้

เสร็จแล้วให้เปลี่ยนโปรดัคโค้ดคืน

จะได้ N97 เหมือนเครื่องใหม่เลย ขอให้โชคดี
hiter99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 18:36  

มีข่าวมาฝากครับ ตอนนี้ MSN version ใหม่ที่ support S60 V5 มีให้ download แล้วใน OVI Store เลยลองไปดูครับ ผมใช้แล้ว ok เลย แต่ถ้าบางคนใช้ Nimbus หรือ Fring แล้วก็ตามสะดวกนะครับ เพราะ Nimbus ก็ work นะ

มีแนะนำนิดนึง ถ้า download จาก OVI แล้วมันจะติดตั้งให้เลย บอกก่อนว่า มันจะติดตั้งนานมาก ๆๆๆๆๆๆ คือ 5 - 10 นาที ยิ่งคนที่เคยลง version ของ S60 V3 จะช้าหน่อยเพราะมันจะแอบไป uninstall ของเก่าออกก่อนให้ด้วย ดังนั้น อดทนรอนะครับ อย่าปิด ovi ไปก่อนที่มันจะบอกว่า install complete

ลองเล่นแล้วครับ เยี่ยมเลย ภาษาไทยใช้ได้ครบเลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 17:59  

hiter99 ผู้เขียน:

ลองเล่นแล้วครับ เยี่ยมเลย ภาษาไทยใช้ได้ครบเลยครับ

อยากทราบว่าเล่น MSN แล้วสามารถใช้กล้องหน้า เป็นเวปแคม ได้ไหมครับ
คือต้องการเอาไว้ คุยกับแฟน ที่อยู่กันไกลๆด้วนคอมพิวเตอร์น่ะ
พอจะมีไหมครับ หรือต้องใช้โปรแกรมอื่น เล่นครับ ถ้ารุ่นนี้ เล่นไม่ได้ ช่วยแนะนำ ด้วยทีครับ
กลังจะหาซื้อ เอาไว้ใช้เล่นอินเตอร์เนตด้วยใช้เช็คเมล อ่านเอกสาร
ต้องการความคล่องตัวสูง ไม่อยากพกโน๊ตบุตหรือเนตบุคติดตัว
อยากจะไปมองๆหา pda ดูแต่ยัง ติดใจความคงทน แลัวชอบโนเกียน่ะครับ
วานช่วยชี้แนะให้หน่อย ขอบคุณนะครับ
N97miniman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 23:19  

เอาภาพถ่ายจาก nokia n97 mini มาให้ดูเห็นคนถามถึง

http://www.cookiecoffee.com/archives/2801

มือใหม่ N97
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2009 23:55  

อัพ 2.0 ไม่ต้องแก้โค้ดได้แล้วจ้า
kroenen
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 14:14  

ใครมีปัญหาเหมือนผมบ้างอ่า พออัพเป็น2.0แล้วตอนนี้มันเปิดเครื่องไม่ได้อ่า มันค้างอยู่ที่หน้าจอNOKIA อ่ะ ใครเป็นแบบนี้บ้างอ่ะครับ
kroenen
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 15:15  

ตอนนี้เปิดเครื่องได้แล้วแต่ต้องปลี่ยนsim พอใส่ simเก่าเครื่องมันก็เปิดไม่ได้ ต้องใช้แต่simที่เปลี่ยนตอนแรกแล้วใช้ได้ถึงจะเปิดเครื่องได้ เป็นไรไปเนี่ย ใครเป็นบ้างอ่ะครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 15:31  

kroenen ผู้เขียน:
ตอนนี้เปิดเครื่องได้แล้วแต่ต้องปลี่ยนsim พอใส่ simเก่าเครื่องมันก็เปิดไม่ได้ ต้องใช้แต่simที่เปลี่ยนตอนแรกแล้วใช้ได้ถึงจะเปิดเครื่องได้ เป็นไรไปเนี่ย ใครเป็นบ้างอ่ะครับ

ใครรู้เรื่อง n97 เข้ามาหน่อย Crying or Very sad
rain002
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 16:38  

ยังไม่ได้ใช้2.0เยย Crying or Very sad
อัพผ่านPCไม่ได้อ่า...โปรแกรมมันขึ้นว่าการตั้งค่าล้มเหลว
อัพผ่านโทณศัพท์ก็ยังไม่มีอ่ะ...อิจฉาๆๆๆคนที่ได้ใช้แล้วจังเยย
kroenen
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 17:00  

rain002 ผู้เขียน:
ยังไม่ได้ใช้2.0เยย Crying or Very sad
อัพผ่านPCไม่ได้อ่า...โปรแกรมมันขึ้นว่าการตั้งค่าล้มเหลว
อัพผ่านโทณศัพท์ก็ยังไม่มีอ่ะ...อิจฉาๆๆๆคนที่ได้ใช้แล้วจังเยย

ต้องโหลด Nokia Software Updater เวอร์ชั่นใหม่ก่อนนะครับ แล้วเวลาจะอัพfirm wareสำหรับบางเครื่องต้องปิด fire wall ก่อนนะครับ ผมไม่แน่ใจนะตอนแรกของผมมันก็ล้มเหลว แต่พอปิด fire wall มันก็ลงได้อ่ะครับ

แต่พอลงได้ดันมีปัญหาอีก = = คือตอนนี้ใช้ได้แต่sim ที่เป็นone 2 call ของผมอันเดียว sim อื่นของผมพอใส่แล้ว เปิดเครื่องไปได้อีก ไอ้sim one 2 call ที่ใช้ได้ดันเป็นsim ที่เอาไว้เล่นเน็ต ไม่ได้เอาไว้ใช้หลักอีก ใครมีวิธีแก้มาบอกกันบ้างนะครับ
Nokiamos
Year's Star

จังหวัด: สุรินทร์
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 00:44  

มีใครพอจะทำให้ N97 เวลาเปิด คลิปวีดีโอ ที่เรา ลงเอง

มันเล่นเต็มจอ ตลอดเวลากดเข้าได้บ้างครับ

พอดีผมเปิดคลิปแล้วมันเล่นไม่เต็มจอต้องไป ปรับ เปลี่ยนอัตราส่วนภาพ เป็น ขยาย ตลอดเลย

อยากให้มัน เปิดมาแล้วเต็มเองเลย ทำได้มั้ยครับ ?
MasterJedi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 01:21  

Nokiamos ผู้เขียน:
มีใครพอจะทำให้ N97 เวลาเปิด คลิปวีดีโอ ที่เรา ลงเอง

มันเล่นเต็มจอ ตลอดเวลากดเข้าได้บ้างครับ

พอดีผมเปิดคลิปแล้วมันเล่นไม่เต็มจอต้องไป ปรับ เปลี่ยนอัตราส่วนภาพ เป็น ขยาย ตลอดเลย

อยากให้มัน เปิดมาแล้วเต็มเองเลย ทำได้มั้ยครับ ?

ตอน convert ตรงอัตราส่วนต้องเลืองเป็น full มั๊งครับ เคยอ่านเจอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 08:34  

kroenen ผู้เขียน:
ใครมีปัญหาเหมือนผมบ้างอ่า พออัพเป็น2.0แล้วตอนนี้มันเปิดเครื่องไม่ได้อ่า มันค้างอยู่ที่หน้าจอNOKIA อ่ะ ใครเป็นแบบนี้บ้างอ่ะครับ

เป็นค่ะ ต้อง Hard Reset ก่อนถึงจะหาย
วิธี HR ต้องปิดเครื่องก่อน ถ้าปิดไม่ได้เพราะค้างที่หน้าจอโนเกีย ก็ถอดแบท และถอดเมม ออก จากนั้นกดด้านล่างพร้อมกันค่ะ
Shift+Spacebar+backspace+Power on
อะไรๆ มันก็หายไปบ้างเพราะ reset ใหม่
ไปเจอวิธีนี้มาจาก เว็บ Flashy ทำแล้วหายนะคะ
ส่วนใครมีวิธีอื่นที่ดีกว่าก็บอกต่อด้วยแล้วกันค่ะ
frenchies
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2009 21:27  

ขายN97สีขาว พึ่งใช้มาได้3เดือนครับ ยังอยู่ในประกัน ไม่ใช่เครื่องนอกแน่นอน รับประกันครับ ที่ขายเพราะ ซื้อSony Satioมาใช้อ่ะครับ สนใจติดต่อมาได้ครับ 0816688842 ขายอยู่ที่ 17,000บาท ครับ Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 00:19  

ขาย N97 สีขาว ใช้มาเดือนกว่า อุปกรณ์ครบ คืออยากลองเปลี่ยนไปชืมผลไม้สีดำดูบ้างน่ะครับ เครื่องสวยกิ๊ก อัพเฟิร์มแวร์เรียบร้อย 17000 ครับ 089-755-5565
อยู่เชียงใหม่นะครับ
RoXaZ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2009 18:53  

กำลังจะซื้ออยู่

เห็นขายกันเยอะจัง มันไม่ดีหรอคับ
อ่านข่าวมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2009 14:27  

เห็นเค้าว่า n97 ที่อังกฤษระงับการขายมั้งเลยเอามาขายกันเยอะจากลิงค์นี้

http://www.bit-tech.net/news/bits/2009/11/25/sony-ericsson-nokia-pull-handsets/1
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2009 21:41  

RoXaZ ผู้เขียน:
กำลังจะซื้ออยู่

เห็นขายกันเยอะจัง มันไม่ดีหรอคับ

เขามาซื้อ N97mini กันเยอะมาก - -* Crying or Very sad
ใครถามถึง?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2009 22:43  

N97miniman ผู้เขียน:
เอาภาพถ่ายจาก nokia n97 mini มาให้ดูเห็นคนถามถึง

http://www.cookiecoffee.com/archives/2801

โปรโมทเก่งจิงๆนะคุณคุ้กกี้ แต่คัยถามถึงหว่า งง
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 19:00  

ใครถามถึง? ผู้เขียน:
N97miniman ผู้เขียน:

โปรโมทเก่งจิงๆนะคุณคุ้กกี้ แต่คัยถามถึงหว่า งง

เอาเหอๆน้า Crying or Very sad
gudjung99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2009 13:02  

ขอขาย N97 ของครบ สภาพดี ไม่มีกล่อง 15000 ครับ
0843339444
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 15:15  

จากแต่ก่อนที่มองแต่ omnia2-omniaHD หลังจากไปลองเล่น N97-97mini
มันก็เข้ามาเป็นหนึ่งในตัวเลือก โดยเฉพาะวัสดุของ mini มันเจ๋ง+ด้านหลังสวยมาก
แล้วถ่ายรูปในที่ร่มมันดีกว่า ออมเนีย2 แบบรู้สึกได้(ตอนขยายภาพ)
แต่ตัว HD หาที่ลองเล่นไม่ได้เลย เลยไม่รู้ว่ามันเป็นยังไง
อยากให้พี่ช่วยเรียงลำดับให้หน่อยครับ ด้านต่างๆ

1.เสียงพูดคุยทั้งจากหูฟังและสปีคเกอร์
2.เสียงเพลงทั้งจากริงโทนและเปิดฟังปกติ
3.จะใช้ไปอีกราว 2 ปี ตัวไหนน่าจะทนมือทนเท้ามากสุดครับ
4. 97 กับ 97mini หน้าจอใหญ่กว่ากับวัสดุดีกว่าเนี่ยตัดสินใจยากจริงๆ
5.แล้วจากตัวเลือกข้อ4 เทียบกับ omnia HD เอาไรดีครับ
6.ความลื่นของหน้าจอเทียบกันแล้วเร็วต่างกันมากมั้ยครับ
ผมได้ลองแค่ 97 มันก็ดีระดับพอใจ แต่ได้ลองหน้าจอ capaของ AINO
ที่พึ่งอัพ fw มันลื่นได้ใจมาก แต่ตัว HD ไม่รู้หาที่ลองไม่ได้อ่ะครับ

ด้านกล้องคงไม่เทียบครับ HD น่าจะชนะเอกฉัน หุหุ

ขอบคุณครับ
HD8910 experiencer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 23:28  

bannakan ผู้เขียน:
จากแต่ก่อนที่มองแต่ omnia2-omniaHD หลังจากไปลองเล่น N97-97mini
มันก็เข้ามาเป็นหนึ่งในตัวเลือก โดยเฉพาะวัสดุของ mini มันเจ๋ง+ด้านหลังสวยมาก
แล้วถ่ายรูปในที่ร่มมันดีกว่า ออมเนีย2 แบบรู้สึกได้(ตอนขยายภาพ)
แต่ตัว HD หาที่ลองเล่นไม่ได้เลย เลยไม่รู้ว่ามันเป็นยังไง
อยากให้พี่ช่วยเรียงลำดับให้หน่อยครับ ด้านต่างๆ

1.เสียงพูดคุยทั้งจากหูฟังและสปีคเกอร์
2.เสียงเพลงทั้งจากริงโทนและเปิดฟังปกติ
3.จะใช้ไปอีกราว 2 ปี ตัวไหนน่าจะทนมือทนเท้ามากสุดครับ
4. 97 กับ 97mini หน้าจอใหญ่กว่ากับวัสดุดีกว่าเนี่ยตัดสินใจยากจริงๆ
5.แล้วจากตัวเลือกข้อ4 เทียบกับ omnia HD เอาไรดีครับ
6.ความลื่นของหน้าจอเทียบกันแล้วเร็วต่างกันมากมั้ยครับ
ผมได้ลองแค่ 97 มันก็ดีระดับพอใจ แต่ได้ลองหน้าจอ capaของ AINO
ที่พึ่งอัพ fw มันลื่นได้ใจมาก แต่ตัว HD ไม่รู้หาที่ลองไม่ได้อ่ะครับ

ด้านกล้องคงไม่เทียบครับ HD น่าจะชนะเอกฉัน หุหุ

ขอบคุณครับ

ที่ใช้อยู่ปัจจุบันนะครับ HD8910 ข้อยกตัวอย่างจุดบวกและลบดังนี้ครับ
บวก
1.ภาพนิ่งคมชัดมากโดยเฉพาะ 8 ล้าน Pixel และเวลาในการเก็บภาพก็ประมาณ 2 วินาที ลูกเล่นเยอะมาก ทั้งถ่ายต่อเนื่อง พาโนราม่า จับรอยยิ้ม การซูมภาพที่ไม่แตก
2.วิดีโอนี่สุดยอดถ่ายแล้วเอาเข้าจอคอมพิวเตอร์หน้าจอ 18 นิ้วให้ภาพเต็มหน้าจอเสียงจากการบันทึกวิดีโอชัดเจนดีมาก เหมือนพกกล้องวิดีโอจริง ๆ เลย
3.สีสรรจอภาพสวยงามมากมากผนวกกับจอภาพขนาดใหญ่ 3.7 นิ้ว ใช้นิ้วรูดได้
4.รูปทรงเพรียวบางดี ดูทันสมัย แบตเตอรี่ทนใช้ได้ ใช้คุยราว 30-60 นาที เข้าเนท 10-15 นาที ฟังเพลงราว 90 นาที และเบ็ดเตล็ดอีกราว 30 นาที แบตอยู่ได้ 2-3 วัน แต่ถ้าเป็นการชารจ์ครั้งสองครั้งแรกจะสั้นหน่อยแต่ยิ่งใช้นาน ความคงทนของแบตเตอรี่ยิ่งสูงขึ้นไปเรื่อย ๆ
5.โปรแกรมเป็นการสั่งงานด้วยนิ้วโดยตรงไม่ต้องพกสไตลัส ความเร็วในการเข้าคำสั่งใช้ได้แต่ยังช้ากว่าไอโฟน สูสีกับ โนเกีย 5800

ลบ
1.โปรแกรมเสริมสังเกตได้ว่ามีน้อยกว่าโนเกีย จากประสบการณ์ที่เคยใช้ 5800 มาก่อน และแหล่งที่จะหาโหลดก็มีน้อยกว่า
2.ราคาแพงกว่า ในกรณีเทียบกับ N97 ตอนเปิดตัวแต่ราคาปัจจุบัน ณ เดือนธันวาคม 2552 ใกล้เคียงกัน
3.หน่วยความจำน้อยกว่าภายใน 8 กิ๊ก ภายนอกได้อีก 8 กิ๊ก ขณะที่ N97 ภายในล่อไป 32 กิ๊กแล้ว
4.ซองที่ให้มาใส่ลำบาก หาซื้อซองหนังที่หุ้มไม่ถูกใจมีน้อยกว่า N97 ที่มีซองแบบเยอะกว่า
5.เข้าเนทช้ากว่า 5800 เล็กน้อย (แต่จริงจริงแล้วควรจะต้องเร็วกว่า) เลยถือเป็นข้อลบอีกข้อนึงอ๊

สรุปที่ใช้งานมาหลายร้อยชั่วโมง รู้สึกพอใจกับ HD8910 ครับ แต่เท่าที่ผมเริ่มใช้มือถือมาตั้งแต่ปี ค.ศ. 2002 หลายรุ่นหลายยี่ห้อ เปลี่ยนมือถือปีนึงประมาณ 1-5 ครั้ง ไม่มีรุ่นไหนถูกใจสุดสุด ไม่ว่าจะเป็นแบบปุ่มกดหรือเป็นแบบทัชสกรีน ทุกอย่างมีข้อด้อยเพียงแต่ลองชั่งน้ำหนักดูว่าอันไหนเหมาะกับเรามากที่สุดครับ

ขอเสริมนิดนะครับ ที่เคยใช้แล้วประทับใจก็มี
SE P910 Touchscreen...จอสัมผัสลูกเล่นดี ติดตั้งปุ่มกดได้ ถอดออกก็ได้ จอใหญ่
Nokia 6800 Sliding Phone...เป็นรุ่น 2 MP แรก ๆ ที่ถ่ายรูปชัด วิดีโอแจ๋ว
Nokia 5800...ครบเครื่องทุกอย่าง
Nokia 8310...เครื่องแรกที่ใช้ รูปทรงแจ๋ว ทันสมัยมากในยุคนั้น ปัจจุบันยังเก็บไว้ใช้อยู่
Nokia 8600 Luna...รูปทรงสวยงาม การสไลด์แข็งแรงมาก ใช้มาได้ 2 ปี ยังเก็บไว้อยู่
Iphone รุ่นแรก...Amazing มากกับระบบสัมผัสหน้าจอ ปัจจุบันก็ยังไม่มียี่ห้อไหน สัมผัสได้ใจ
เท่ากับไอโฟน
Panasonic รุ่นฝาพับตัวแรก...ถ่ายรูปได้ รูปทรงสวย หน่วยความจำแค่ 2 MB ถ้าจำไม่ผิด
Motorola E6...ระบบลีนุกซ์ ซึ่งไม่มีปัญหาเรื่องแฮงก์และเมนูไทยใช้งานง่ายดี
Sagem My-X6...ถือว่ากล้องชัดมาก ๆ ในยุคนั้น
Siemen SL45i...รู้สึกจะเป็นรุ่นแรก ๆ ที่สามารถลงจาวา ฟังMP3ได้ และมีหน่วยความจำภายนอก สีบรอนด์เงิน เอกลักษณ์ดูหรูหราดี

ที่ไม่ค่อยประทับใจ
Motorola V66...รูปทรงฝาพับดูดีแต่เสียงสนทนาไม่ค่อยชัดเจน เวลาคุยต้องอุดหูอีกด้านนึงถึงได้ยิน
Dopod 838 pro...ใช้ WM ไม่ค่อยเป็น เคยเล่นแล้วโปรแกรมหาย คีย์บอรด์ภาษาไทยหาย
แทนที่จะใช้เป็นออแกไนเซอร์ที่ดีกลับใช้กระดาษจดดีกว่า
Sony T68i...แบตหมดเร็ว งานประกอบดูก๊อกแก๊กไปหน่อย
SS D900i...รูปทรงเพรียวบางมาก ใส่กระเป๋านั่งในรถแท๊กซี่ จอแตกเลย
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 11:32  

HD8910 experiencer ผู้เขียน:

ที่ใช้อยู่ปัจจุบันนะครับ HD8910 ข้อยกตัวอย่างจุดบวกและลบดังนี้ครับ
บวก
1.ภาพนิ่งคมชัดมากโดยเฉพาะ 8 ล้าน Pixel และเวลาในการเก็บภาพก็ประมาณ 2 วินาที ลูกเล่นเยอะมาก ทั้งถ่ายต่อเนื่อง พาโนราม่า จับรอยยิ้ม การซูมภาพที่ไม่แตก
2.วิดีโอนี่สุดยอดถ่ายแล้วเอาเข้าจอคอมพิวเตอร์หน้าจอ 18 นิ้วให้ภาพเต็มหน้าจอเสียงจากการบันทึกวิดีโอชัดเจนดีมาก เหมือนพกกล้องวิดีโอจริง ๆ เลย
3.สีสรรจอภาพสวยงามมากมากผนวกกับจอภาพขนาดใหญ่ 3.7 นิ้ว ใช้นิ้วรูดได้
4.รูปทรงเพรียวบางดี ดูทันสมัย แบตเตอรี่ทนใช้ได้ ใช้คุยราว 30-60 นาที เข้าเนท 10-15 นาที ฟังเพลงราว 90 นาที และเบ็ดเตล็ดอีกราว 30 นาที แบตอยู่ได้ 2-3 วัน แต่ถ้าเป็นการชารจ์ครั้งสองครั้งแรกจะสั้นหน่อยแต่ยิ่งใช้นาน ความคงทนของแบตเตอรี่ยิ่งสูงขึ้นไปเรื่อย ๆ
5.โปรแกรมเป็นการสั่งงานด้วยนิ้วโดยตรงไม่ต้องพกสไตลัส ความเร็วในการเข้าคำสั่งใช้ได้แต่ยังช้ากว่าไอโฟน สูสีกับ โนเกีย 5800

ลบ
1.โปรแกรมเสริมสังเกตได้ว่ามีน้อยกว่าโนเกีย จากประสบการณ์ที่เคยใช้ 5800 มาก่อน และแหล่งที่จะหาโหลดก็มีน้อยกว่า
2.ราคาแพงกว่า ในกรณีเทียบกับ N97 ตอนเปิดตัวแต่ราคาปัจจุบัน ณ เดือนธันวาคม 2552 ใกล้เคียงกัน
3.หน่วยความจำน้อยกว่าภายใน 8 กิ๊ก ภายนอกได้อีก 8 กิ๊ก ขณะที่ N97 ภายในล่อไป 32 กิ๊กแล้ว
4.ซองที่ให้มาใส่ลำบาก หาซื้อซองหนังที่หุ้มไม่ถูกใจมีน้อยกว่า N97 ที่มีซองแบบเยอะกว่า
5.เข้าเนทช้ากว่า 5800 เล็กน้อย (แต่จริงจริงแล้วควรจะต้องเร็วกว่า) เลยถือเป็นข้อลบอีกข้อนึงอ๊

สรุปที่ใช้งานมาหลายร้อยชั่วโมง รู้สึกพอใจกับ HD8910 ครับ แต่เท่าที่ผมเริ่มใช้มือถือมาตั้งแต่ปี ค.ศ. 2002 หลายรุ่นหลายยี่ห้อ เปลี่ยนมือถือปีนึงประมาณ 1-5 ครั้ง ไม่มีรุ่นไหนถูกใจสุดสุด ไม่ว่าจะเป็นแบบปุ่มกดหรือเป็นแบบทัชสกรีน ทุกอย่างมีข้อด้อยเพียงแต่ลองชั่งน้ำหนักดูว่าอันไหนเหมาะกับเรามากที่สุดครับ

ขอเสริมนิดนะครับ ที่เคยใช้แล้วประทับใจก็มี
SE P910 Touchscreen...จอสัมผัสลูกเล่นดี ติดตั้งปุ่มกดได้ ถอดออกก็ได้ จอใหญ่
Nokia 6800 Sliding Phone...เป็นรุ่น 2 MP แรก ๆ ที่ถ่ายรูปชัด วิดีโอแจ๋ว
Nokia 5800...ครบเครื่องทุกอย่าง
Nokia 8310...เครื่องแรกที่ใช้ รูปทรงแจ๋ว ทันสมัยมากในยุคนั้น ปัจจุบันยังเก็บไว้ใช้อยู่
Nokia 8600 Luna...รูปทรงสวยงาม การสไลด์แข็งแรงมาก ใช้มาได้ 2 ปี ยังเก็บไว้อยู่
Iphone รุ่นแรก...Amazing มากกับระบบสัมผัสหน้าจอ ปัจจุบันก็ยังไม่มียี่ห้อไหน สัมผัสได้ใจ
เท่ากับไอโฟน
Panasonic รุ่นฝาพับตัวแรก...ถ่ายรูปได้ รูปทรงสวย หน่วยความจำแค่ 2 MB ถ้าจำไม่ผิด
Motorola E6...ระบบลีนุกซ์ ซึ่งไม่มีปัญหาเรื่องแฮงก์และเมนูไทยใช้งานง่ายดี
Sagem My-X6...ถือว่ากล้องชัดมาก ๆ ในยุคนั้น
Siemen SL45i...รู้สึกจะเป็นรุ่นแรก ๆ ที่สามารถลงจาวา ฟังMP3ได้ และมีหน่วยความจำภายนอก สีบรอนด์เงิน เอกลักษณ์ดูหรูหราดี

ที่ไม่ค่อยประทับใจ
Motorola V66...รูปทรงฝาพับดูดีแต่เสียงสนทนาไม่ค่อยชัดเจน เวลาคุยต้องอุดหูอีกด้านนึงถึงได้ยิน
Dopod 838 pro...ใช้ WM ไม่ค่อยเป็น เคยเล่นแล้วโปรแกรมหาย คีย์บอรด์ภาษาไทยหาย
แทนที่จะใช้เป็นออแกไนเซอร์ที่ดีกลับใช้กระดาษจดดีกว่า
Sony T68i...แบตหมดเร็ว งานประกอบดูก๊อกแก๊กไปหน่อย
SS D900i...รูปทรงเพรียวบางมาก ใส่กระเป๋านั่งในรถแท๊กซี่ จอแตกเลย
[/b]

แล้วคุณ 8910 เคยลองเล่น 97 หรือเปล่าครับ
ถ้าเคยลองเล่นแล้วช่วยวิจารณ์ให้ผมฟังหน่อยซิครับ
ด้านต่างๆเลยนะครับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 14:01  

- - เเอบเสียใจ กับ ราคา n97 ใช้มา 4เดือน เครื่อง 99 %

ลอง เอา ไป เทรินดู ซื้อ มา 23700 ขายได้ 12000 (สภาพดี+ยกกล่อง)

พอเเลไปเห็น ss HD ราคา เหลือ 19900 เจ้าของราคา บอก ราคาจะลง อีก - -

เเอบเสียใจกับราคา nokia กะ ss จิง ๆๆ เลย ลง เร็ว มาก

เมื่อ ไหร่ nokia เราจะ ปล่อย ของ ดี ๆๆ กะ เค้า มั้ง นี่

ปล Htc Hd 2 สวยมาก
jyuuza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 18:35  

มีใครใช้ n97 แล้วปุ่มลอกบ้างครับ มีรูปให้ดูแต่ลงไม่เป็น สอนวิธีหน่อยครับ
bunjee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 00:32  

ผมเปลี่ยนเป็น fw 20 แล้วครับ
พอเปลี่ยนปุปเครื่องมันก็แสดงว่า mem ในเครื่องเต็มแล้วก็ทำอะไรไม่ได้เลยแม้แต่จะลงโปรมแกรมเพิ่ม พอลบบางโปรมแกรมไปแล้วก็ขึ้นแบบเดิมอีก ทั้งที่ดูเมมในเครืองก็เหลืออยู่ แต่จริงก็ไม่ค่อยลงในเครื่องหรอกครับแต่ไม่รู้ทำไมมันไปลงในเครื่องให้เอง เคยลงทุกทีมันจะถามว่าลงที่ไหน แต่คร้งนี้ไม่ถาม ก็เลยงงอยู่ว่ามันเป็นอะไร ช่วยบอกวิธีแก้หน่อยครับ

แล้ว ovi แบบใหม่มันลงไฟล์ vdo ยังไงครับ มันไม่เห็นเหมือนตัวเก่าเลยที่จะมีไฟล์ vdo พอลากไปปุปมันก็จะ convert ให้เองเลย แต่เวอร์ขั่นใหม่ไม่เห็นตัวที่ลงไฟล์ vdo อะครับ อยากทราบว่ามันลงยังไงครับ ถ้ามันลงไม่ได้จริง ไฟล์ที่เปิดใน n 97 ได้ต้องเป็นไฟล์แบบไหนครับ
xiece
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 12:35  

N97 สีดำของใหม่ยังไม่แกะซีล

ราคา 20500 สนใจโทรมาครับ 086-557-3344 บอย

ประกัน0MFAครับ สะดวกนัดเจอ พระราม2 บางแค เซ็นปิ่น

BTSวงเวียนใหญ่
g=H8ik8kfh;pot
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 14:42  

xiece ผู้เขียน:
N97 สีดำของใหม่ยังไม่แกะซีล

ราคา 20500 สนใจโทรมาครับ 086-557-3344 บอย

ประกัน0MFAครับ สะดวกนัดเจอ พระราม2 บางแค เซ็นปิ่น

BTSวงเวียนใหญ่

มือ1 ที่mbkมันก็ราคานี้เลยนะ --" ที่ศูนย์ดีแทค และร้านส่ง
1234
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2009 16:21  

เราใช้ไม่ถึงเดือนปุ่มลอกแล้วเซงจังเลย...
QO
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2009 18:07  

ขายคับ เครื่องล๊อตหลังนี้เองคับ เพิ่งซื้อคับ ซิงๆเลยอ่ะคับ เฟริมแวร์ใหม่ล่าสุด ลื่นปรืดๆน้องIphone3Gเลย วัสถุที่ใช้แข็งแรงทนทานมาก ดูเหมือนว่าไม่ลอกง่ายๆเหมือนในล๊อตแรกๆ
ซื้อปั๊บ ก็ร้อนเงินปุ๊บเลย จะปีใหม่แล้ว เลยต้องการใช้เงินด่วน ไม่อยากขายเลย ของเพิ่งจะถอยออกมาเอง

...ขายคับ 17900บาท (ห้ามต่อแล้วคับ) สภาพใหม่ๆเลย

[COLOR="blue"]Nokia N97 32gbสีขาว สภาพ99.99% แต่ขายราคาถูก ครบทั้งหมด เหมือนซื้อใหม่ๆจากshop[/COLOR]

มีลิงค์ให้ชมคับ ถ่ายรูปทุกมุม 37 รูป แต่ละรูป ชัดๆ10ลเนpixel ดูกันจะๆเลยครับ จะได้ง่ายต่อการตัดสินใจ

LINK :
http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?p=12408376#post12408376
เติ้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 16:46  

อยากได้นะ
ขายไปแล้วหรือยัง
haka
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 20:52  

สำหรับ N97 แบบอยากลงภาษาไทยเองที่บ้านค่ะ (เครื่องมีแต่ภาษาอังกฤษ ฮอลแลนด์ และฝรั่งเศส) พอจะมีวิธีมั๊ยค่ะ Rolling Eyes
โอ๊ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2009 12:44  

รบกวนสอบถามค่ะ

จะทำยังไง หรือต้องปิดตรงไหน เพื่อที่จะไม่ให้เครื่อง run gprs คะ
คือตอนนี้เครื่องพยายามจะอัพเดตข่าวค่ะ แต่เราไม่อยากใช้ gprs ค่ะ
auit30
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2009 09:35  

รบกวนหน่อยครับ อยากทราบว่าทำไม N97 ทำไมหน้าจอมันชอบค้างกดสัมผัสอะไรก็ไม่ได้ วันนึงเป็นสัก 5 ครั้งนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2009 22:41  

ถามหน่อยว่า N97 mini มันดีกว่า N97 ธรรมดาจริง ๆ หรอ
เห็นหลายคนชมมากมาย วัสดุดี, งานดี, เสถียรดี

ใช้ N97 อยู่ เครื่องนอกด้วย ไม่ได้ลังเลนะ แต่มันรำคาญ
จริงอยู่ที่ N97 mini เป็น รุ่น hero ของโนเกียที่อยากจะดันขายมากกว่า N97
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Dec 2009 23:00  

ถามหน่อยว่า N97 mini มันดีกว่า N97 ธรรมดาจริง ๆ หรอ
เห็นหลายคนชมมากมาย วัสดุดี, งานดี, เสถียรดี

ใช้ N97 อยู่ เครื่องนอกด้วย ไม่ได้ลังเลนะ แต่มันรำคาญ
จริงอยู่ที่ N97 mini เป็น รุ่น hero ของโนเกียที่อยากจะดันขายมากกว่า N97

วัสดุกับงานประกอบไปลองเล่นเองแล้วจะเข้าใจครับ

ด้านหลังสวยกว่า วัสดุดีกว่าเดิมหลายล้านปีแสง หุหุ

ความเสถึยรก็ไม่แตกต่างจาก97ตัวเดิมหลังจากอัพ fw หรอกครับ
zunter9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย Nokia N97 สีดำ ยกกล่อง โทร 0825954792
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2009 07:30  

ยกกล่องครับ โทรด่วน 0825954792
Let it be
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2009 23:19  

[quote="bannakan"]

วัสดุกับงานประกอบไปลองเล่นเองแล้วจะเข้าใจครับ

ด้านหลังสวยกว่า วัสดุดีกว่าเดิมหลายล้านปีแสง หุหุ

ความเสถึยรก็ไม่แตกต่างจาก97ตัวเดิมหลังจากอัพ fw หรอกครับ
[/quote6]

ยังไม่ได้ซื้อทั้งสองรุ่นนะครับ แค่เข้ามาหาข้อมูล แต่ก็สงสัยว่า ราคาต่างกันหนึ่งพันบาท จะเลือกเอาจอใหญ่กว่า หรือ ฝาหลังสวย เป็นผมต้องเลือกเอาจอใหญ่กว่าอยู่แล้ว เพราะไม่รู้จะไปดูจอหลังสวยทำไม ในขณะที่ N97มีฝาเลื่อนปิดหน้าเลนส์ก็ถือว่าประโยชน์ใช้สอยมากกว่าแค่ฝาหลังสวย แต่อยากรู้วัสดุอย่างอื่น เช่น ปุ่มกด N97ลอกทุกเครื่องหรือป่าวครับ เพราะ ถ้าปุ่มกดสีลอก ก็จบเห่นะ

ไม่ได้เข้าข้างฝ่ายใดนะครับ แค่รักพี่เสียดายน้อง ยังไม่รู้จะเลือกใครดี
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2010 14:22  

พึ่งได้เครื่องมาครับ ปกติดีทุกอย่างยกเว้นการถ่ายโอนข้อมูลด้วยสาย usb
เมมในตัวเครื่อง 32 กิ๊ก ช้ามาก ผิดปกติหรือเปล่าครับ หรือเป็นเรื่องปกติของ 97 อยู่แล้วครับ
แต่ถ้าถ่ายโอนข้อมูลกับเมมการ์ดที่ใส่เข้าไปด้วยก็เร็วปกติครับ
ตี๋
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2010 00:08  

ต้องการขาย N97 เครื่องสีขาว อุปกรณ์ครบ ยกกล่อง ซื้อมาแล้วใช้ไม่คุ้มกับเงินที่เสียไป เลยอยากขาย ดีกว่า อายุเครื่องประมาณ 3-4 เดือน เครื่องศูนย์แน่นอน
เหตุผลที่ขาย
- ระหว่าง ขับรถ คุยไม่สะดวก
- เครื่อง มีขนาดใหญ่เกินกว่าที่จะพกพาได้
แค่เหตุผล 2ข้อนี้ ทำให้เครื่องที่มีอยุ่ ต้องตกเป็นของลูกสาว(อายุ 2 ปี) ที่วันๆ เอาแต่ดูการ์ตูน ใน N97 ทั้งวัน แต่ยอมรับน่ะ ว่า แบต ทนจริงๆ ดูโดเรมอน 2 ตอน จบๆด้ ประมาณ 3.5 ชม. แบบต่อเนื่องน่ะ
เลยตัดสินขายดีกว่า เก็บเงิน ไว้ให้ลูกสาวเข้าโรงเรียนแล้ว ใครสนใจติดต่อ ดูเครื่องได้น่ะ เครื่องอยุ่ใน ซิลิโคนตลอด...ยกกล่องน่ะ ขายราคาเบาๆ สนใจ ติดต่อมาน่ะ ตี๋ ได้ทุกเวลา...
bun123
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2010 14:08  

ต้องการลง flash player ยังไงครับ หรือมีตัวอะไรลงได้บ้างครับ คือผมอยากจะได้เฟสบุคอะครับ มันต้องใช้โปรมแกรม flash ด้วย
tuu2010
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2010 15:32  

ตี๋ ผู้เขียน:
ต้องการขาย N97 เครื่องสีขาว อุปกรณ์ครบ ยกกล่อง ซื้อมาแล้วใช้ไม่คุ้มกับเงินที่เสียไป เลยอยากขาย ดีกว่า อายุเครื่องประมาณ 3-4 เดือน เครื่องศูนย์แน่นอน
- เครื่อง มีขนาดใหญ่เกินกว่าที่จะพกพาได้
แค่เหตุผล 2ข้อนี้ ทำให้เครื่องที่มีอยุ่ ต้องตกเป็นของลูกสาว(อายุ 2 ปี) ที่วันๆ เอาแต่ดูการ์ตูน ใน N97 ทั้งวัน แต่ยอมรับน่ะ ว่า แบต ทนจริงๆ ดูโดเรมอน 2 ตอน จบๆด้ ประมาณ 3.5 ชม. แบบต่อเนื่องน่ะ
เลยตัดสินขายดีกว่า เก็บเงิน ไว้ให้ลูกสาวเข้าโรงเรียนแล้ว ใครสนใจติดต่อ ดูเครื่องได้น่ะ เครื่องอยุ่ใน ซิลิโคนตลอด...ยกกล่องน่ะ ขายราคาเบาๆ สนใจ ติดต่อมาน่ะ ตี๋ ได้ทุกเวลา...

จะขายแล้วเบอรืหล่ะคะ

ติดต่อเรานะ 0894474888
062491688
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 02:19  

http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=708926

ขายn97คับตามลิงค์เลย

14200

ประกันเหลือถึงเดือน11คับ
ตี๋
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 11:02  

เลยตัดสินขายดีกว่า เก็บเงิน ไว้ให้ลูกสาวเข้าโรงเรียนแล้ว ใครสนใจติดต่อ ดูเครื่องได้น่ะ เครื่องอยุ่ใน ซิลิโคนตลอด...ยกกล่องน่ะ ขายราคาเบาๆ สนใจ ติดต่อมาน่ะ ตี๋ 089-6828444 ได้ทุกเวลา
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 14:03  

กำจริงๆ พอซื้อมาใช้ดันเจอแต่คนประกาศขายซะงั้น --"
resolution
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2010 13:11  

bannakan ผู้เขียน:
กำจริงๆ พอซื้อมาใช้ดันเจอแต่คนประกาศขายซะงั้น --"

แล้วแต่คนชอบนะครับ แต่สำหรับผม N97 ก็ยังเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดสำหรับผมอยู่นะครับ

ตอนนี้รุ่นที่ผมว่าน่าสนใจก็น่าจะเป็น SE X10 แต่ราคาน่าจะแรงกว่า N97 มากๆ
N900 ก็น่าสนใจแต่มันดันตั้งหน้าจอขึ้นมาไม่ได้แบบ N97 มันมีแต่ขาตั้งแต่เวลาอยู่ในมือมันตั้งไม่ได้นี่ฝ่า 555

ตอนนี้ได้ข่าวว่าจะมี Symbian ตัวใหม่เข้ามา ไม่แน่ใจว่าใช้ชื่อว่า Symbian 4 หรือเปล่า อ้างอิงที่ http://www.igadgety.com/article.php?id=6229 ไม่รู้ว่า N97 จะใช้ได้รึเปล่าน้า ถ้าได้ก็สุดยอดมั๊กๆ Laughing
มดดำอีก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2010 16:02  

ไม่ได้ใช้ N97 แต่พอสรุปได้ว่า

1. วัสดุไม่ค่อยดี

2. หน่วงจนถึงขั้นค้าง

เลยไม่พอใจเลยอยากขายไว้เพื่อตัวเลือกอื่นๆ
SMILEMAN
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บุรีรัมย์
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 10:22  

มีโปรแกรมเครื่องคิดเลขวิทยาศาสตร์ แบบค่อนข้างครบ แล้วใช้ได้จริง แนะนำป่ะคับ

ถ้ามีช่วยแนะนำด้วยนะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 16:56  

FW ตัวใหม่มาแล้วครับ V.21.0.045 ถ้าจำไม่ผิดอัพได้แล้วคร้าบบบบบบบบบบบบบทุกท่าน
miharu123
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: songkhla
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 20:44  

มีเรื่องรบกวนหน่อยนะครับ
แบบว่าๆ ผมลงตัวอีมูvampent-vbagx-v125-symbian-s60v5ในมินิแล้ว
แต่เจ้ามินิไม่มีปุ่มปุ่มกลาง Dpad เหมือนกะ N97 เลยทำให้ไม่สามารถกดเลือกเซฟหรือโหลด
เซฟจากตัวโปรแกรมได้เลย และทำให้เข้าไปแก้การตั้งปุ่มใหม่ไม่ได้ด้วย Crying or Very sad
มีผู้รู้ท่านนึงแนะว่า ลองให้คนที่มีN97เข้าไปแก้ให้ปุ่มกลาง Dpad เป็นปุ่มอื่นที่มีใน
คียของเจ้ามินิ แล้วค่อยเอาไฟล์ที่แก้แล้วไปใช้ในมินิ อีกทีนึง
แฮะๆ ผมเลยลองถามดูว่า พอจะมีท่านใดช่วยทำให้ผมซักหน่อยได้มั๊ยครับ Laughing
ขอบคุณมากนะครับถึงไม่ได้ก็ไม่เป็นไรนะครับ Very Happy
winsontjj@hotmail.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 14:41  

ไม่ทราบว่าn97 เล่นเกมของn-gage ได้ไหมครับ Surprised
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 17, 18, 19  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: